gnome-control-center - en to cy translation catalogue (676 entries)

en: %d minute until the next break | %d minutes until the next break
cy[0]: %d munud tan y saib nesaf
cy[1]: %d funud tan y saib nesaf

en: %i of %i
cy: %i o %i

en: %s is the path where the theme files will be installed. This can not be selected as the source location
cy: %s yw'r llwybr lle fydd y ffeiliau thema wedi ei gosod. Ni ellir dewis hwn fel lleoliad y ffynhonell

en: /_About
cy: /_Ynghylch

en: /_Preferences
cy: /_Hoffterau

en: /_Take a Break
cy: /_Cymryd Saib

en: <Unknown Action>
cy: <Gweithred Anhysbys>

en: <b>Applications</b>
cy: <b>Rhaglenni</b>

en: <b>Behavior and Appearance</b>
cy: <b>Ymddygiad a Ymddangosiad</b>

en: <b>Cannot start the preferences application for your window manager</b>
    
    %s
cy: <b>Methu cychwyn y rhaglen hoffterau ar gyfer eich rheolwr ffenestri</b>
    
    %s

en: <b>Cursor Blinking</b>
cy: <b>Chwincio'r Cyrchydd</b>

en: <b>Desktop _Wallpaper</b>
cy: <b>Papur _Wal Penbwrdd</b>

en: <b>Double-Click Timeout </b>
cy: <b>Amser Aros am Glic Ddwbl</b>

en: <b>Drag and Drop</b>
cy: <b>Llusgo a Gollwng</b>

en: <b>Enable Bo_unce Keys</b>
cy: <b>Galluogi Bysellau Sb_onciog</b>

en: <b>Enable Slo_w Keys</b>
cy: <b>Galluogi Bysellau _Araf</b>

en: <b>Enable _Mouse Keys</b>
cy: <b>Galluogi Bysellau _Llygoden</b>

en: <b>Enable _Repeat Keys</b>
cy: <b>Glluogi Bysellau _Ailadroddus</b>

en: <b>Enable _Sticky Keys</b>
cy: <b>Galluogi Bysellau _Gludiog</b>

en: <b>Features</b>
cy: <b>Nodweddion</b>

en: <b>Font Rendering</b>
cy: <b>Llunio Ffontau</b>

en: <b>Hinting</b>:
cy: <b>Awgrymu</b>:

en: <b>Locate Pointer</b>
cy: <b>Lleoli'r Pwyntydd</b>

en: <b>Mouse Orientation</b>
cy: <b>Cyfeiriadaeth Llygoden</b>

en: <b>Preview</b>
cy: <b>Rhagolwg</b>

en: <b>Repeat Keys</b>
cy: <b>Bysellau Ailadroddus</b>

en: <b>Smoothing</b>:
cy: <b>Llyfnhau</b>:

en: <b>Speed</b>
cy: <b>Cyflymder</b>

en: <b>Subpixel order</b>:
cy: <b>Trefn isbicsel</b>:

en: <b>Support</b>
cy: <b>Cynhaliaeth</b>

en: <b>Toggle Keys</b>
cy: <b>Bysellau Togl</b>

en: <b>_Automatic proxy configuration</b>
cy: <b>Cyfluniad dirprwy _awtomatig</b>

en: <b>_Desktop Colors</b>
cy: <b>_Lliwiau Penbwrdd</b>

en: <b>_Direct internet connection</b>
cy: <b>_Cysylltiad rhwydwaith uniongyrch</b>

en: <b>_Lock screen to enforce typing break</b>
cy: <b>_Cloi'r sgrîn er mwyn gorfodi'r saib teipio</b>

en: <b>_Manual proxy configuration</b>
cy: <b>Cyflunio dirprwy â _llaw</b>

en: <b>_Use authentication</b>
cy: <b>_Defnyddio dilysiant</b>

en: <i><small><b>Note:</b> Changes to this setting will not take effect until you next log in.</small></i>
cy: <i><small><b>Noder:</b> Ni fydd newidiadau i'r gosodiad hwn yn cymryd effaith tan y tro nesaf i chi fewngofnodi.</small></i>

en: <i>Fast</i>
cy: <i>Cyflym</i>

en: <i>High</i>
cy: <i>Uchel</i>

en: <i>Large</i>
cy: <i>Mawr</i>

en: <i>Low</i>
cy: <i>Isel</i>

en: <i>Slow</i>
cy: <i>Araf</i>

en: <i>Small</i>
cy: <i>Bach</i>

en: <small><i><b>Note:</b> Changes to this setting will not take effect until you next log in.</i></small>
cy: <small><i><b>Noder:</b> Ni fydd newidiadau i'r gosodiad yma yn cymryd effaith tan y tro nesa i chi fewngofnodi.</i></small>

en: <small><i>Fast</i></small>
cy: <small><i>Cyflym</i></small>

en: <small><i>Long</i></small>
cy: <small><i>Hir</i></small>

en: <small><i>Short</i></small>
cy: <small><i>Byr</i></small>

en: <small><i>Slow</i></small>
cy: <small><i>Araf</i></small>

en: <span size="larger" weight="bold">Install a Theme</span>
cy: <span size="larger" weight="bold">Gosod Thema</span>

en: <span size="larger" weight="bold">Save Theme to Disk</span>
cy: <span size="larger" weight="bold">Cadw Thema i Ddisg</span>

en: <span weight="bold" size="larger">Apply new font?</span>
cy: <span weight="bold" size="larger">Cymhwyso'r ffont newydd?</span>

en: A MIME type with that name already exists, overwrite?
cy: Mae math MIME o'r enw yna'n bodoli eisoes, trosysgrifio?

en: A computer break reminder.
cy: Atgoffäwr seibiau cyfrifiadur.

en: A_vailable layouts:
cy: _Cynlluniau ar gael:

en: A_vailable options:
cy: _Opsiynnau ar gael:

en: About GNOME Typing Monitor
cy: Ynghylch Monitr Teipio GNOME

en: About this application
cy: Ynghylch y rhaglen hwn

en: Accel Mode
cy: Modd Cyflymu

en: Accelerator key
cy: Bysell cyflymu

en: Accelerator keycode
cy: Côd bysell cyflymu

en: Accelerator modifiers
cy: Addasyddion cyflymu

en: Accessibility
cy: Hygyrchedd

en: Accessibility Settings
cy: Gosodiadau Hygyrchedd

en: Action
cy: Gweithred

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Add File Type
cy: Ychwanegu Math Ffeil

en: Add Service
cy: Ychwanegu Gwasanaeth

en: Add Wallpapers
cy: Ychwanegu Papur Wal

en: Add _File Type...
cy: Ychwanegu Math _Ffeil...

en: Add _Service...
cy: Ychwanegu _Gwasanaeth...

en: Add...
cy: Ychwanegu...

en: Advanced
cy: Pellach

en: Advanced Settings
cy: Gosodiadau Pellach

en: All_ow postponing of breaks
cy: _Caniatau gohirio seibiau

en: Antialiasing
cy: Gwrthamgenu

en: Apply _Background
cy: Cymhwyso _Cefndir

en: Apply _Font
cy: Cymhwyso _Ffont

en: Are you sure you want to permanently delete this entry?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am ddileu'r cofnod hwn yn barhaol?

en: Assign shortcut keys to commands
cy: _Neilltuo bysyll byrlwybr â gorchmynion

en: Assistive Technology Preferences
cy: Hoffterau Technoleg Cynorthwyol

en: Assistive Technology Support
cy: Cynhaliaeth Technoleg Cynorthwyol

en: Audio
cy: Sain

en: Autoconfiguration _URL:
cy: _URL cyfluniad awtomatig:

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Beep if key is re_jected
cy: Bîp os ni _gwrthodir y bysell

en: Beep when _features turned on or off from keyboard
cy: Bîp wrth droi'r _nodwedd ymlaen neu bant oddiwrth y bysellfwrdd

en: Beep when _modifier is pressed
cy: Bîp pan mae'r _addasydd yn cael ei wasgu

en: Beep when an LED is turned on and two beeps when one is turned off.
cy: lîp pan mae'r LED yn goleuo a dau bîp pan mae'n cael ei ddiffodd.

en: Beep when key is:
cy: Bîp os yw'r bysell yn:

en: Best _shapes
cy: _Siapau gorau

en: Best co_ntrast
cy: _Cyferbyniad gorau

en: Break reminder
cy: Atgoffäwr seibiau

en: Brightness down
cy: Disgleirdeb i lawr

en: Brightness down's shortcut.
cy: Byrlwybr disgleirdeb i lawr.

en: Brightness up
cy: Disgleirdeb i fyny

en: Brightness up's shortcut.
cy: Byrlwybr disgleirdeb i fyny.

en: Browse icons
cy: Pori'r eiconau

en: Buttons
cy: Botymau

en: C_hoose...
cy: _Dewis...

en: C_ustom Editor
cy: Goly_gydd Personol

en: C_ustom Mail Reader:
cy: Darllenwr Ebost _Addasiedig:

en: C_ustom Terminal:
cy: Terfynell _Addasiedig:

en: C_ustom Web Browser:
cy: Porwr Gwe _Addasiedig:

en: C_ut
cy: T_orri

en: Callback
cy: Adalwad

en: Callback to be issued when data are to be converted from GConf to the widget
cy: Yr adalwad i'w alw pan fo data i'w trosi o GConf i'r teclyn

en: Callback to be issued when data are to be converted to GConf from the widget
cy: Adalwad i alw pan fo data i'w trosi i GConf o'r teclyn

en: Callback to be issued when property editor object data is to be freed
cy: Adalwad i'w alw pan fo data gwrthrychol golygydd priodweddau i'w rhyddhau

en: Cannot create the directory "%s".
    This is needed to allow changing cursors.
cy: Methu creu'r cyfeiriadur "%s".
    Mae angen hwn i ganiatáu newid cyrchwyr.

en: Cannot determine user's home directory
cy: Methwyd canfod cyfeiriadur cartre'r defnyddiwr

en: Capplet directory object
cy: Gwrthrych gyfeiriadur c-rhaglennigion

en: Capplet directory that this view is viewing
cy: Cyfeiriadur c-rhaglennigion y gwyla'r olwg hon

en: Cate_gory:
cy: _Categori:

en: Category
cy: Categori

en: Centered
cy: Wedi ei ganoli

en: Change screen resolution
cy: Newid cydraniad y sgrîn

en: Change set
cy: Newid set

en: Change your Desktop Background settings
cy: Newid gosodiadau eich Cefndir Penbwrdd

en: Check if breaks are allowed to be postponed
cy: Gwirio os ceir gohirio seibiau

en: Choose a file category
cy: Dewiswch gategori ffeil

en: Click for a list of keyboard navigation schemes.
cy: Cliciwch am restr o gynlluniau llywio â bysyll

en: Close and _Log Out
cy: Cau ac _Allgofnodi

en: Co_mmand:
cy: _Gorchymyn:

en: Connecting...
cy: Cysylltu...

en: Control
cy: Rheolaeth

en: Control theme
cy: Thema rheoli

en: Controls
cy: Rheolyddion

en: Conversion from widget callback
cy: Trosi o adalwad teclyn

en: Conversion to widget callback
cy: Trosi i adalwad celfigyn

en: Copyright:
cy: Hawlfraint:

en: Could not initialize Bonobo
cy: Methu ymgychwyn Bonobo

en: Couldn't execute command: %s
    Verify that this command exists.
cy: Methwyd gweithredu'r gorchymyn: %s
    Gwirio fod y gorchymyn yma'n bodoli.

en: Couldn't find the file '%s'.
    
    Please make sure it exists and try again, or choose a different background picture.
cy: Methwyd canfod y ffeil '%s'
    
    Gwiriwch ei bod yn bodoli a ceisiwch eto, neu dewiswch llun cefndir arall os gwelwch yn dda.

en: Couldn't load sound file %s as sample %s
cy: Methwyd llwytho ffeil sain %s fel sampl %s

en: Couldn't load the Glade file.
    Make sure that this daemon is properly installed.
cy: Methwyd llwytho ffeil Glade.
    Gwnewch yn siwr fod y daemon wedi ei osod yn gywir.

en: Couldn't put the machine to sleep.
    Verify that the machine is correctly configured.
cy: Methwyd rhoi'r peiriant i gysgu.
    Gwirio fod y peiriant wedi ei gyflunio yn gywir.

en: Current URI index
cy: Mynegai URI cyfredol

en: Current URI index - starts from 1
cy: Mynegai URI cyfredol - mae'n dechrau o 1

en: Cursor Size
cy: Maint Cyrchydd

en: Cursor Theme
cy: Thema Cyrchydd

en: Cursor _blinks in text boxes and fields
cy: _Mae'r cyrchydd yn chwincio mewn blychau testun a meysydd

en: Cursors
cy: Cyrchyddion

en: Custom
cy: Addasu

en: Custom Editor Properties
cy: Priodweddau'r Golygydd Personol

en: Custom data required by the specific property editor
cy: Data addasol sy'n angenrhaid gan y golygydd priodweddau penodol

en: Custom theme
cy: Thema Addasiedig

en: Customize the appearance of toolbars and menubars in applications
cy: Addasu golwg bariau offer a bariau dewislenni mewn rhaglenni

en: D_efault action:
cy: Gweithred _ragosodedig:

en: De_tails...
cy: _Manylion...

en: Default Cursor
cy: Cyrchydd Rhagosodedig

en: Default Cursor - Current
cy: Cyrchydd Rhagosodedig - Cyfredol

en: Default Mail Reader
cy: Darllenwr Ebost Rhagosodedig

en: Default Settings
cy: Gosodiadau Rhagosodedig

en: Default Terminal
cy: Terfynell Rhagosodedig

en: Default Text Editor
cy: Golygydd Testun Arferol

en: Default Web Browser
cy: Porydd Wê Arferol

en: Default Window Manager
cy: Rheolydd Ffenestri Arferol

en: Default _action:
cy: _Gweithred rhagosodedig:

en: Del_ay:
cy: _Oedi:

en: Delay between keypress and pointer mo_vement:
cy: Oedi rhwng bysellwasg a symudiad y _pwyntydd:

en: Delete
cy: Dileu

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Description:
cy: Disgrifiad:

en: Desktop
cy: Penbwrdd

en: Desktop Background
cy: Cefndir Penbwrdd

en: Desktop Background Preferences
cy: Hoffterau Cefndir Penbwrdd

en: Desktop properties manager.
cy: Rheolwr priodweddau penbwrdd

en: Detailed documentation
cy: Dogfennaeth manwl

en: Disa_ble if two keys pressed together
cy: _Analluogi pan mae ddwy bysell yn cael eu gwasgu ar yr un pryd

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Display a dialog when there are errors running XScreenSaver
cy: Dangos ymgom pan fo gwallau tra'n rhedeg XScreenSaver

en: Do _not apply font
cy: _Peidio cymhwyso'r ffont

en: Do you want to activate Slow Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Araf ymlaen?

en: Do you want to activate Sticky Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Gludiog ymlaen?

en: Do you want to deactivate Slow Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Araf i ffwrdd?

en: Do you want to deactivate Sticky Keys?
cy: Ydych chi eisiau troi Bysellau Gludio i ffwrdd?

en: Do you want to keep this resolution?
cy: A hoffech gadw'r cyfranniad yma?

en: Downloading...
cy: Lawrlwytho...

en: Duration of the break when typing is disallowed
cy: Hyd y saib tra mae teipio wedi ei wahardd

en: Duration of work before forcing a break
cy: Hyd y gwaith cyn gorfodi saib

en: E-mail
cy: Ebost

en: E-mail's shortcut.
cy: Byrlwybr Ebost.

en: E_nable Toggle Keys
cy: Galluogi Bysellau _Togl

en: E_nable sound server startup
cy: _Galluogi ymgychwyn gweinydd sain

en: E_xec Flag:
cy: Baner E_xec:

en: Edit file category
cy: Golygu categori ffeil

en: Edit file type
cy: Golygu math ffeil

en: Edit service information
cy: Golygu gwybodaeth gwasanaeth

en: Edit...
cy: Golygu...

en: Eject
cy: Allfwrw

en: Eject's shortcut.
cy: Byrlwybr allfwrw.

en: Electronic mail transmission
cy: Trosglwyddo Post Electronig

en: Enable sound and associate sounds with events
cy: Galluogi sain a cysylltu seiniau â digwyddiadau

en: Enable support for GNOME assistive technologies at login
cy: Galluogi cynhaliaeth ar gyfer technolegau cynorthwyol GNOME wrth fewngofnodi

en: Error activating XKB configuration.
    Probably internal X server problem.
    
    X server version data:
    %s
    %d
    %s
    If you report this situation as a bug, please include:
    - The result of <b>xprop -root | grep XKB</b>
    - The result of <b>gconftool-2 -R /desktop/gnome/peripherals/keyboard/xkb</b>
cy: Gwall tra'n ysgogi cyfluniad XKB.
    Problem fewnol X efallai.
    
    Gwybodaeth fersiwn gweinydd X:
    %s
    %d
    %s
    Os ydych yn rhoi adroddiad o'r sefyllfa yma fel byg, a wnewch chi gynnwys:
    - Canlyniad gorchymyn <b>xprop -root | grep XKB</b>
    - Canlyniad gorchymyn <b>gconftool-2 -R /desktop/gnome/peripherals/keyboard/xkb</b>

en: Error creating signal pipe.
cy: Gwall wrth greu piben signal.

en: Error setting new accelerator in configuration database: %s
cy: Gwall tra'n gosod cyflymydd newydd yn y cronfa cyfluniad: %s

en: Error unsetting accelerator in configuration database: %s
cy: Gwall tra'n dadosod cyflymydd yn y gronfa cyfluniad: %s

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to the key (%s)
cy: Gwall tra'n ceisio gweithredu (%s)
    sy'n rhwym i'r bysell (%s)

en: Event
cy: Digwyddiad

en: Evolution Mail Reader
cy: Y Darllenwr Ebost Evolution

en: Extension
cy: Estyniad

en: Extensions
cy: Estyniadau

en: Eye candy added by Anders Carlsson
cy: Ychwanegwyd melysion gweledol gan Anders Carlsson

en: Factory for the fontilus context menu
cy: Ffatri ar gyfer y dewislen cyd-destun fontilus

en: File Types and Programs
cy: Mathau Ffeil a Rhaglenni

en: File transfer protocol
cy: Protocol trosglwyddo ffeiliau

en: File types and programs
cy: Math ffeil a rhaglenni

en: Filename extensions:
cy: Estyniadau enw ffeil:

en: Fill Screen
cy: Llenwi'r Sgrîn

en: Filters
cy: Hidlau

en: Flash _entire screen
cy: Fflachio'r _sgrîn cyfan

en: Flash _window titlebar
cy: Fflachio bar teitl y _ffenest

en: Font
cy: Ffont

en: Font Preferences
cy: Hoffterau Ffont

en: Font Rendering Details
cy: Manylion Llunio Ffontau

en: Font context menu items
cy: Eitemau dewislen cyd-destun ffont

en: Font may be too large
cy: Mae'n bosib fod y ffont rhy fawr

en: Fontilus context menu
cy: Dewislen cyd-destun fontilus

en: Fontilus context menu factory
cy: Ffatri deiwlen cyd-destun fontilus

en: Fraction completed
cy: Canran wedi'i gwblhau

en: Fraction of transfer currently completed
cy: Canran y drosglwyddiad wedi'i gwblhau ar hyn o bryd

en: From URI
cy: URI Tarddiad

en: From: %s
cy: Oddiwrth: %s

en: GConf change set containing data to be forwarded to the gconf client on apply
cy: Set newid GConf yn cynnwys data i'w anfon ymlaen i'r cleient gconf wrth gymhwyso

en: GConf key %s set to type %s but its expected type was %s
cy: Gosodwyd yr allwedd GConf %s i fath %s ond disgwylid math %s

en: GConf key to which this property editor is attached
cy: Allwedd GConf sy'n cyfateb i'r golygydd priodwedd yma

en: GNOME Control Center
cy: Canolfan Reoli GNOME

en: GNOME Control Center: %s
cy: Canolfan Reoli GNOME: %s

en: GNOME Default
cy: Rhagosodiad GNOME

en: G_rayscale
cy: _Graddlwyd

en: General
cy: Cyffredinol

en: Gnome Control Center : %s
cy: Canolfan Reoli GNOME : %s

en: Gnome Terminal
cy: Terfynell GNOME

en: Gnome documentation
cy: Dogfennaeth Gnome

en: Go _to font folder
cy: _Mynd i'r blygell ffont

en: GtkTreeModel that contains the category data
cy: Y GtkTreeModel sy'n cynnwys a data categori

en: HTTP Proxy Details
cy: Manylion dirprwy HTTP

en: H_TTP proxy:
cy: Dirprwy _HTTP:

en: Height if applier is a preview: Defaults to 48.
cy: Uchder os yw'r cymhwysydd yn ragolwg: Rhagosoda i 48

en: Highlight the _pointer when you press Ctrl
cy: Amlygu'r _pwyntydd pan rydych chi'n gwasgu Ctrl

en: Hinting
cy: Awgrymu

en: Home Folder
cy: Plygell Cartre'

en: Horizontal Gradient
cy: Graddfa Llorweddol

en: Hyper
cy: Goruwch (hyper)

en: I don't know how to open the file '%s'.
    Perhaps it's a kind of picture that is not yet supported.
    
    Please select a different picture instead.
cy: Nid ydw i'n deall sut i agor y ffeil '%s'.
    Efallai ei bod yn fath o lun nas cynhelir eto.
    
    Dewiswch lun gwahanol yn ei le, os gwelwch yn dda.

en: I_gnore duplicate keypresses within:
cy: Anwybyddu a_il-wasgiadau tu mewn:

en: Icon theme
cy: Thema eiconau

en: Icons
cy: Eiconau

en: Icons only
cy: Eiconau'n unig

en: If set to true, then OpenType fonts will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer ffontiau OpenType

en: If set to true, then PCF fonts will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer ffontiau PCF

en: If set to true, then TrueType fonts will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer ffontiau TrueType

en: If set to true, then Type1 fonts will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer ffontiau Type1

en: If set to true, then installed themes will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer themâu sefydliedig.

en: If set to true, then themes will be thumbnailed.
cy: Os yn wir, caiff lluniau cryno eu creu ar gyfer themâu.

en: If true, the mime handlers for text/plain and text/* will be kept in sync
cy: Os yn wir, cedwir y trinyddion testun/plaen a testun/* yn gydwedd

en: Ignore all subsequent presses of the SAME key if they happen within a user selectable period of time.
cy: Anwybyddu pob gwasgiad dilynnol o'r UN bysell os maent yn digwydd o fewn cyfnod a gall y defnyddiwr ei ddewis.

en: Images
cy: Delweddau

en: Import Feature Settings File
cy: Mewnforio Ffeil Gosodiadau Nodweddion

en: Internet Services
cy: Gwasanaethau rhyngrwyd

en: Invalid protocol name. Please enter a protocol name without any spaces or punctuation.
cy: Enw protocol annilys. Rhowch enw protocol heb unrhyw fylchau nac atalnodau os gwelwch yn dda.

en: Is add
cy: Yn ychwanegu

en: Is add dialog
cy: Yn ymgom ychwanegu

en: Issue this callback when the value associated with key gets changed
cy: Galw'r adalwad yma pan newidir gwerth cysylltiedig yr allwedd

en: It seems that another application already has access to key '%d'.
cy: Mae'n debyg fod gan rhaglen arall fynediad i'r bysell '%d' eisioes.

en: Just apply settings and quit
cy: Cymhwyso'r gosodiadau a terfynu

en: Just apply settings and quit (compatibility only; now handled by daemon)
cy: Cymhwyso'r gosodiadau a therfynu (cydnawsedd yn unig; trinir gan ellyll bellach)

en: Key
cy: Allwedd

en: Key Binding (%s) has its action defined multiple times
cy: Diffinir gweithred y Rhwymiad Bysell (%s) sawl gwaith

en: Key Binding (%s) has its binding defined multiple times
cy: Diffinir rhwymiad y Rhwymiad Bysell (%s) sawl gwaith

en: Key Binding (%s) is already in use
cy: Defnyddir y Rhwymiad Bysell (%s) eisioes

en: Key Binding (%s) is incomplete
cy: Mae'r Rhwymiad Bysell (%s) yn anghyflawn

en: Key Binding (%s) is invalid
cy: Mae'r Rhwymiad Bysell (%s) yn annilys

en: Key presses _repeat when key is held down
cy: Bysellau yn _ailadrodd wrth gael eu dal i lawr

en: Keyboard
cy: Bysellfwrdd

en: Keyboard Accessibility Preferences (AccessX)
cy: Hoffterau Hygyrchedd Bysellfwrdd (AccessX)

en: Keyboard Preferences
cy: Hoffterau Bysellfwrdd

en: Keyboard Shortcuts
cy: Llwybrau byr y Bysellfwrdd

en: Keyboard _model:
cy: Model bysellfwrdd

en: Large Cursor
cy: Cyrchydd Mawr

en: Large Cursor - Current
cy: Cyrchydd Mawr - Cyfredol

en: Large White Cursor
cy: Cyrchydd Mawr Gwyn

en: Large White Cursor - Current
cy: Cyrchydd Mawr Gwyn - Cyfredol

en: Large version of normal cursor
cy: Fersiwn mawr o'r cyrchydd arferol

en: Large version of white cursor
cy: Fersiwn mawr o'r cyrchydd gwyn

en: Launch Help Browser
cy: Lansio'r Porwr Cymorth

en: Launch Help Browser's shortcut.
cy: Byrlwybr i lansio'r Porwr Cymorth.

en: Launch Web Browser
cy: Lansio'r Porwr Gwe

en: Launch Web Browser's shortcut.
cy: Byrlwybr i lansio'r Porwr Gwe.

en: Layout
cy: Cyflwyniad

en: Layout Options
cy: Opsiynnau Cynllun:

en: Layout to use for this view of the capplets
cy: Y cyllun i'w ddefnyddio ar gyfer yr olwg yma o'r c-rhaglennigion

en: Layouts
cy: Cynlluniau

en: Less than one minute until the next break
cy: Llai nag un munud tan y saib nesaf

en: Links Text Browser
cy: Y Porwr Gwe Links

en: Lock Screen
cy: Cloi'r Sgrîn

en: Lock Screen's shortcut.
cy: Byrlwybr i gloi'r sgrîn.

en: Lock screen after a certain duration to help prevent repetitive keyboard use injuries
cy: Cloi'r sgîn ar ôl cyfnod penodedig er mwyn cynorthwyo atal anafiadau defnydd bysellfwrdd ailadroddus

en: Log Out
cy: Allgofnodi

en: Log Out's shortcut.
cy: Byrlwybr i allgofnodi.

en: Look at content
cy: Edrych ar gynnwys

en: Lynx Text Browser
cy: Y Porwr Gwe Lynx

en: MIME category info
cy: Gwybodaeth categori MIME

en: MIME type information
cy: Gwybodaeth math MIME

en: Ma_ximum pointer speed:
cy: Cyflymdra m_wya'r pwyntydd:

en: Mail Reader
cy: Darllenwr Ebost

en: Manual pages
cy: Tudalennau llawlyfr

en: Maximize
cy: Ehangu

en: Menu and Toolbar Preferences
cy: Hoffterau Dewislen a Bar Offer

en: Menus & Toolbars
cy: Dewislenni a Bariau Offer

en: Misc
cy: Amryw

en: Model for categories only
cy: Model i gategorïau yn unig

en: Motion
cy: Symudiad

en: Mouse
cy: Llygoden

en: Mouse Keys
cy: Bysellau Llygoden

en: Mouse Preferences
cy: Hoffterau Llygoden

en: Mouse _Preferences...
cy: Hoffterau _Llygoden...

en: Mozilla Mail
cy: Ebost Mozilla

en: My Home Folder's shortcut.
cy: Byrlwybr i fy Mhlygell Cartre'.

en: N_one
cy: _Dim

en: Name:
cy: Enw:

en: Nautilus context menu entries for fonts
cy: Eitemau dewislen cyd-destun Nautilus ar gyfer ffontiau

en: Network Proxy
cy: Dirprwy Rhwydwaith

en: Network Proxy Configuration
cy: Cyfluniad Dirprwy Rhwydwaith

en: Network proxy preferences
cy: Hoffterau dirprwy rhwydwaith

en: New File
cy: Ffeil Newydd

en: New themes can also be installed by dragging them into the window.
cy: Gellir gosod themâu newydd drwy ei llusgo i'r ffenestr hefyd

en: Next track key's shortcut.
cy: Byrlwybr bysell trac nesaf.

en: No Assistive Technology is available on your system.  The 'gok' package must be installed in order to get on-screen keyboard support, and the 'gnopernicus' package must be installed for screenreading and magnifying capabilities.
cy: Does dim Technoleg Cynorthwyol ar gael ar eich system. Rhaid sefydlu y pecyn 'gok' ar gyfer cael cynhaliaeth bysell ar sgrîn, a'r pecyn 'gnopernicus' ar gyfer medru sgrînddarllen a chwyddo.

en: No Wallpaper
cy: Dim Papur Wal

en: No theme file location specified to install
cy: Ni chafodd lleoliad ffeil thema ei bennu ar gyfer ei osod

en: No themes could be found on your system.  This probably means that your "Theme Preferences" dialog was improperly installed, or you haven't installed the "gnome-themes" package.
cy: Ni ganfuwyd unrhyw themâu ar eich system. Mae'n debyg golyga hyn bod eich deialog "Hoffterau Thema" wedi ei osod yn anghywir, neu nad ydych wedi gosod y pecyn "gnome-themes".

en: None
cy: Dim

en: Not all available assistive technologies are installed on your system.  The 'gnopernicus' package must be installed for screenreading and magnifying capabilities.
cy: Nid yw pob technoleg cynorthwyol wedi eu sefydlu ar eich system. Rhaid sefydlu y pecyn 'gnopernicus' ar gyfer sgrînddarllen a chwyddo.

en: Not all available assistive technologies are installed on your system.  The 'gok' package must be installed in order to get on-screen keyboard support.
cy: Nid yw pob technoleg cynorthwyol wedi eu sefydlu ar eich system. Rhaid sefydlu y pecyn 'gok' er mwyn cael bysell ar sgrîn.

en: Object that controls the property (normally a widget)
cy: Gwrthrych sy'n rheoli'r briodwedd (celfigyn gan amlaf)

en: Only accept keys after they have been pressed and held for a user adjustable amount of time.
cy: Derbyn bysellau dim ond ar ôl iddynt gael eu gwasgu a'u dal am gfynod gall y defnyddiwr ei ddewis.

en: Open File
cy: Agor Ffeil

en: Options
cy: Opsiynnau

en: Overview of the control center
cy: Arolwg o'r ganolfan reoli

en: P_rogram:
cy: R_haglen:

en: Pause
cy: Seibio

en: Pause key's shortcut.
cy: Byrlwybr y bysell seibio.

en: Perform multiple simultaneous key press operations by pressing modifier keys in sequence.
cy: Cyflawni nifer o wasgiadau bysell cydamserol gan wasgu dilyniant o fysellau addasu.

en: Permissions on the file %s are broken
cy: Mae'r caniatadau ar y ffeil %s wedi torri

en: Pick a color
cy: Dewisiwch liw

en: Play (or Play/Pause)
cy: Chwarae (neu Chwarae/Seibio)

en: Play (or Play/Pause) key's shortcut.
cy: Byrlwybr y bysell Chwarae (neu Chwarae/Seibio).

en: Please enter a protocol name.
cy: Mewnosodwch enw protocol os gwelwch yn dda.

en: Please enter a valid MIME type.  It should be of the form class/type and may not contain any spaces.
cy: Rhowch fath MIME dilys os gwelwch yn dda. Dylai fod o'r ffurf dosbarth/math ac ni fedr gynnwys unrhyw fylchau.

en: Please select an image.
cy: Dewiswch ddelwedd.

en: Please specify a name and a command for this editor.
cy: Penodi enw a gorchymyn i'r golygydd yma

en: Port:
cy: Porth:

en: Preferred Applications
cy: Rhaglenni Amgen

en: Preview Height
cy: Uchder y Rhagolwg

en: Preview Width
cy: Lled Rhagolwg

en: Previous track key's shortcut.
cy: Byrlwybr y bysell trac blaenorol.

en: Program to Run
cy: Rhaglen i Redeg

en: Property editor data freeing callback
cy: Adalwad rhyddhau data golygydd priodweddau

en: Property editor object data
cy: Data gwrthrychol golygydd priodweddau

en: RGBA Order
cy: Trefn CGwGlA (RGBA)

en: R_esolution:
cy: _Cydraniad:

en: Re_fresh rate:
cy: Cyfradd _adnewyddu:

en: Reset to de_faults
cy: _Ailosod i'r dewis rhagosodedig

en: Resolution used for converting font sizes to pixel sizes, in dots per inch
cy: Y cydraniad a ddefnyddir i drosi meintiau ffont i feintiau picsel, mewn dotiau y modfedd

en: Retrieve and store legacy settings
cy: Nol a chadw'r hen osodiadau

en: Roll up
cy: Rholio i fyny

en: Run XScreenSaver at login
cy: Rhedeg XScreenSaver wrth fewngofnodi

en: Run a program
cy: Rhedeg rhaglen

en: Run in _Terminal
cy: Rhedeg yn _Nherfynell

en: S_ocks host:
cy: Gweinydd S_ocks:

en: S_peed:
cy: Cy_flymder:

en: Save File
cy: Cadw Ffeil

en: Save Theme
cy: Cadw'r Thema

en: Scaled
cy: Graddio

en: Screen
cy: Sgrîn

en: Screen %d Settings
cy: Gosodiadau Sgrîn %d

en: Screen Resolution
cy: Cydraniad y Sgrîn

en: Screen Resolution Preferences
cy: Hoffterau Cydraniad y Sgrîn

en: Screen on which BGApplier is to draw
cy: Sgrîn y dylai BGApplier ddarlunio arno

en: Search
cy: Chwilio

en: Search's shortcut.
cy: Byrlwybr chwilio

en: Select Sound File
cy: Dewiswch Ffeil Sain

en: Select fonts for the desktop
cy: Dewiswch ffontau ar gyfer y penbwrdd

en: Select the window manager you want.  You will need to hit apply, wave the magic wand, and do a magic dance for it to work.
cy: Dewisiwch eich rheolwr ffenestri. Rhaid i chi wasgu "Cymhwyso", chwifio'r hudlath, a gwneud dawns hudol er mwyn iddo weithio.

en: Select theme for the desktop
cy: Dewiswch thema ar gyfer y penbwrdd

en: Select themes for various parts of the desktop
cy: Dewiswch themâu i amryw rannau'r penbwrdd

en: Select your default applications
cy: Dewisiwch eich rhaglenni rhagosodedig

en: Service info
cy: Gwybodaeth gwasanaeth

en: Set as Application Font
cy: Gosod fel y Ffont Rhaglenni

en: Set the font for applications
cy: Gosod y ffont ar gyfer rhaglenni

en: Set the font for the icons on the desktop
cy: Gosod y ffont ar gyfer eiconau ar y penbwrdd

en: Set the monospace font for terminals and similar applications
cy: Gosod y ffontau unlled ar gyfer terfynellau a rhaglenni tebyg

en: Set this key to the command used to create thumbnails for OpenType fonts.
cy: Gosodwch yr allwedd hwn i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o ffontiau OpenType.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for PCF fonts.
cy: Gosodwch yr allwedd hwn i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o ffontiau PCF.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for TrueType fonts.
cy: Gosodwch yr allwedd hwn i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o ffontiau TrueType.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for Type1 fonts.
cy: Gosodwch yr allwedd hwn i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o ffontiau Type1.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for installed themes.
cy: Gosodwch yr allwedd hwn i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o themâu sefydliedig.

en: Set this key to the command used to create thumbnails for themes.
cy: Gosodwch yr allwedd hwn i'r gorchymyn a ddefnyddir er mwyn creu lluniau cryno o themâu.

en: Set your keyboard accessibility preferences
cy: Dewis eich hoffterau hygyrchedd bysellfwrdd

en: Set your keyboard preferences
cy: Gosodwch eich hoffterau bysellfwrdd

en: Set your mouse preferences
cy: Gosodwch eich hoffterau llygoden

en: Short _description:
cy: _Disgrifiad byr:

en: Shortcut
cy: Byrlwybr

en: Show Startup Errors
cy: Dangos Gwallau Ymgychwyn

en: Show _icons in menus
cy: Dangos _eiconau mewn dewislenni

en: Size:
cy: Maint:

en: Skip to Next track
cy: Neidio i'r trac nesaf

en: Skip to Previous track
cy: Neidio i'r trac flaenorol

en: Sleep
cy: Cysgu

en: Sleep's shortcut.
cy: Byrlwybr cysgu.

en: Slow Keys Alert
cy: Rhybudd Bysellau Araf

en: Solid Color
cy: Lliw Unffurf

en: Sound
cy: Sain

en: Sound Events
cy: Digwyddiadau Sain

en: Sound File
cy: Ffeil Sain

en: Sound Preferences
cy: Hoffterau Sain

en: Sound _file:
cy: _Ffeil sain:

en: Sound preferences
cy: Hoffterau sain

en: Specify which programs are used to open or view each file type
cy: Penodi pa raglenni a ddefnyddir i agor neu olygu pob ffeil

en: Specify which programs are used to open or view each type of file
cy: Penodi pa raglenni a ddefnyddir i agor neu weld pob math o ffeil

en: Standard XTerminal
cy: Terfynell Safonol X

en: Start XScreenSaver
cy: Dechreuwch XScreenSaver

en: Start in T_erminal
cy: Cychwyn mewn T_erfynell

en: Start the page with the typing break settings showing
cy: Cychwyn y dudalen gyda'r gosodiadau gorffwys teipio yn dangos

en: Start these assistive technologies every time you log in:
cy: Cychwyn y technelogau cynorthwyol yma bob tro rydych chi'n mewngofnodi:

en: Sticky Keys Alert
cy: Rhybudd Bysellau Gludiog

en: Stop playback key
cy: Bysell stopio chwarae

en: Stop playback key's shortcut.
cy: Byrlwybr y bysell stopio chwarae.

en: Structure containing information on the MIME category
cy: Strwythr yn cynnwys gwybodaeth ar y categori MIME

en: Structure containing service information
cy: Strwythr yn cynnwys gwybodaeth gwasanaeth

en: Structure with data on the MIME type
cy: Strwythr â data am y math MIME

en: Style:
cy: Arddull:

en: Sub_pixel (LCDs)
cy: Is_bicsel (LCDau)

en: Sub_pixel smoothing (LCDs)
cy: Llyfnu is_bicsel (LCDau)

en: Super (or "Windows logo")
cy: S?per (neu "Logo Ffenestri")

en: Sync text/plain and text/* handlers
cy: Trinyddion testun/plaen a testun/*

en: System Bell
cy: Cloch y System

en: TRUE if this is an add service dialog
cy: GWIR os yw hwn yn ymgom ychwanegu gwasanaeth

en: Take a break!
cy: Cymerwch saib!

en: Terminal
cy: Terfynell

en: Testing the new settings. If you don't respond in %d second the previous settings will be restored. | Testing the new settings. If you don't respond in %d seconds the previous settings will be restored.
cy[0]: Profi'r gosodiadau newydd. Os nad ydych chi'n ymateb o fewn %d eiliad caiff y gosodiadau blaenorol eu adfer.
cy[1]: Profi'r gosodiadau newydd. Os nad ydych chi'n ymateb o fewn %d eiliad caiff y gosodiadau blaenorol eu adfer.

en: Text Editor
cy: Golygydd Testun

en: Text below icons
cy: Testun islaw eiconau

en: Text beside icons
cy: Testun wrth ochr eiconau

en: Text only
cy: Testun yn unig

en: The GNOME configuration tool
cy: Yr erfyn cyfluniad GNOME

en: The XServer does not support the XRandR extension.  Runtime resolution changes to the display size are not available.
cy: Nid yw'r gweinydd X yn cynnal yr estyniad XRandR. Nid yw'n bosib newid y cydraniad tra mae'r gweinydd X yn rhedeg.

en: The default cursor inverted
cy: Y cyrchydd rhagosodedig wedi'i wrthdroi

en: The default cursor that ships with X
cy: Y cyrchydd rhagosodedig y cludir gydag X

en: The default theme schemas could not be found on your system.  This means that you probably don't have metacity installed, or that your gconf is configured incorrectly.
cy: Methwyd canfod y sgemâu thema rhagosodedig ar eich system. Mae hyn yn awgrymu nad yw metacity wedi ei ymsefydlu gennych, neu bod eich gconf wedi ei gyflunio'n anghywir.

en: The file %s is not a valid wav file
cy: NId yw'r ffeil %s yn ffeil WAV dilys

en: The font selected is %d point large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a size smaller than %d. | The font selected is %d points large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a size smaller than %d.
cy[0]: Mae'r ffont a ddewiswyd yn %d pwynt o faint, a gall ei wneud yn anodd i ddefnyddio'r cyfrifiadur yn effeithlon. Argymhellir eich bod chi'n dewis maint yn llai na %d.
cy[1]: Mae'r ffont a ddewiswyd yn %d bwynt o faint, a gall ei wneud yn anodd i ddefnyddio'r cyfrifiadur yn effeithlon. Argymhellir eich bod chi'n dewis maint yn llai na %d.

en: The font selected is %d point large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a smaller sized font. | The font selected is %d points large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a smaller sized font.
cy[0]: Mae'r ffont a ddewiswyd yn %d pwynt o faint, a gall ei wneud yn anodd i ddefnyddio'r cyfrifiadur yn effeithlon. Argymhellir eich bod chi'n dewis maint ffont llai.
cy[1]: Mae'r ffont a ddewiswyd yn %d bwynt o faint, a gall ei wneud yn anodd i ddefnyddio'r cyfrifiadur yn effeithlon. Argymhellir eich bod chi'n dewis maint ffont llai.

en: The order of subpixel elements on an LCD screen; only used when antialiasing is set to "rgba". Possible values are: "rgb" - red on left, most common. "bgr" - blue on left. "vrgb" - red on top. "vbgr" - red on bottom.
cy: Trefn elfennau is-bicsel ar sgrîn LCD; defnyddir pan gosodir y gwrthamgenu i "rgba". Gwerthoedd posib: "rgb" - coch ar y chwith, mwyaf cyffredin. "bgr" - glas ar y chwith. "vrgb" - coch ar y pen. "vbgr" - coch ar y gwaelod.

en: The quick brown fox jumps over the lazy dog. 0123456789
cy: Parciais fy jac codi baw hud llawn d?r ger t? Mabon. 0123456789

en: The shortcut "%s" is already used for:
     "%s"
cy: Defnyddir y byrlwybr "%s" eisioes ar gyfer:
     "%s"

en: The sound file for this event does not exist.
cy: Nid yw'r ffeil sain i'r digwyddiad yma'n bodoli.

en: The sound file for this event does not exist.
    You may want to install the gnome-audio package
    for a set of default sounds.
cy: Nid yw'r ffeil sain ar gyfer y digwyddiad yma'n bodoli.
    Efallai hoffech sefydlu y pecyn gnome-audio
    er mwyn gael set o seiniau rhagosodedig.

en: The theme file location specified to install is invalid
cy: Roedd y lleoliad ffeil thema a benodwyd i'w osod yn annilys

en: The theme you have selected suggests a new font. A preview of the font is shown below.
cy: Mae'r thema rydych chi wedi dewis yn awgrymu ffont newydd. Dangosir rhagolwg o'r ffont isod.

en: The type of accelerator.
cy: Y math o gyflymydd.

en: The type of antialiasing to use when rendering fonts. Possible values are: "none" - no antialiasing. "grayscale" - standard grayscale antialiasing. "rgba" - subpixel antialiasing. (LCD screens only).
cy: Y math o wrthamgenu i'w ddefnyddio wrth lunio ffontau. Gwerthoedd posib: "none" - dim gwrthamgenu. "grayscale" - gwrthamgenu graddlwyd safonol. "rgba" gwrthamgenu is-bicsel (sgrînau LCD yn unig).

en: The type of hinting to use when rendering fonts. Possible values are: "none" - no hinting, "slight", "medium", and "full" - as much hinting as possible; may cause distortion of letter forms.
cy: Y math o awgrymu i'w ddefnyddio tra'n llunio ffontau. Gwerthoedd posib: "none" - dim awgrymu, "slight" - ychydig, "medium" - cymhedrol, a "full" - awgrymu cyn gymaint ag sydd bosib; gall achosi aflunedd ffurfiau llythrennau.

en: The typing monitor is already running.
cy: Mae'r arsylwr teipio wedi ei weithredu eisioes.

en: The typing monitor uses the notification area to display information. You don't seem to have a notification area on your panel. You can add it by right-clicking on your panel and choose 'Add to panel -> Utilities -> Notification area'.
cy: Mae'r arsylwr teipio yn defnyddio'r man hysbysu er mwyn dangos gwyboadaeth. Ymddengys nad oes man hysbysu ar eich panel. Gallwch ychwanegu man hysbysu gan de-glicio ar eich panel a dewis 'Ychwanegu at y Panel -> Teclyn -> Man Hysbysu'.

en: The version of the XRandR extension is incompatible with this program. Runtime changes to the display size are not available.
cy: Mae fersiwn yr estyniad XRandR yn anghytunol gyda'r rhaglen hwn. Nid yw'n bosib newid y cydrandiad tra mae'r gweinydd X yn rhedef.

en: Theme
cy: Thema

en: Theme Details
cy: Manylion Thema

en: Theme Installation
cy: Ymsefydliad Thema

en: Theme Preferences
cy: Hoffterau Thema

en: Theme Properties content view component
cy: Cydran golwg cynnwys Priodweddau Thema

en: Theme _Details
cy: _Manylion Thema

en: Theme name must be present
cy: Rhaid bod enw thema yn bresennol

en: Themes
cy: Themâu

en: Themus Theme Properties view
cy: Golwg Priodweddai Thema Themus

en: There is already a protocol by that name.
cy: Mae eisioes protocol â'r enw yna.

en: There was an error displaying help: %s
cy: Gwall wrth ddangos cymorth:%s

en: There was an error launching the keyboard capplet : %s
cy: Roedd gwall tra'n cychwyn y c-ategyn : %s

en: There was an error launching the mouse preferences dialog: %s
cy: Roedd gwall wrth lansio'r deialog hoffterau llygoden: %s

en: There was an error starting up the screensaver:
    
    %s
    
    Screensaver functionality will not work in this session.
cy: Bu gwall tra'n cychwyn yr arbedwr sgrîn:
    
    %s
    
    Ni weithia ffrwythiant arbedwr sgrîn yn ystod y sesiwn yma.

en: This application can open _URIs
cy: Medr y rhaglen yma agor _URIau

en: This application can open _multiple files
cy: Medr y rhaglen yma agor _mwy nag un ffeil ar y pryd

en: This application needs to be run in a _shell
cy: Rhaid i'r rhaglen yma redeg mewn _plisgyn

en: This system does not seem to have the XKB extension.  The keyboard accessibility features will not operate without it.
cy: Ymddengys nad yw'r estyniad XKB ar gael ar y system hwn. Ni fydd nodweddion hygyrchedd y bysellfwrd yn gweithio hebddi.

en: This theme does not suggest any particular font or background.
cy: Nid yw'r thema yma yn awgrymu unrhyw ffont neu gefndir penodol

en: This theme suggests a background:
cy: Mae'r thema yma yn awgrymu cefndir:

en: This theme suggests a font and a background:
cy: Mae'r thema yma yn awgrymu ffont a chefndir:

en: This theme suggests a font:
cy: Mae'r thema yma yn awgrymu ffont:

en: Thumbnail command for OpenType fonts
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer ffontiau OpenType

en: Thumbnail command for PCF fonts
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer ffontiau PCF

en: Thumbnail command for TrueType fonts
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer ffontiau TrueType

en: Thumbnail command for Type1 fonts
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer ffontiau Type1

en: Thumbnail command for installed themes
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer themâu sefydliedig

en: Thumbnail command for themes
cy: Gorchymyn lluniau cryno ar gyfer themâu sefydliedig

en: Tiled
cy: Teilio

en: Time to acce_lerate to maximum speed:
cy: Amser i gyf_lymu i gyflymder fwyaf

en: To URI
cy: URI Cyrchiad

en: To _move a window, press-and-hold this key then grab the window:
cy: I _symud ffenestr, gwasgwch a chydiwch y bysell yma yna cydiwch yn y ffenestr:

en: To: %s
cy: I: %s

en: Toolbar _button labels:
cy: Labeli _botymau bar offer:

en: Total URIs
cy: Cynfanswm o URI

en: Total number of URIs
cy: Nifer cyflawn URI

en: Transferring: %s
cy: Trosglwyddo: %s

en: True if this dialog is for adding a MIME type
cy: Yn wir os yw'r ymgom ar gyfer ychwanegu math MIME

en: Turn the numeric keypad into a mouse control pad.
cy: Trowch yr bysellfwrdd rhifau'n bysellfwrdd rheoli'r llygoden

en: Type
cy: Math

en: Type of bg_applier: BG_APPLIER_ROOT for root window or BG_APPLIER_PREVIEW for preview
cy: Math o bg_applier: BG_APPLIER_ROOT ar gyfer y ffenestr gwraidd neu BG_APPLIER_PREVIEW ar gyfer rhagolwg

en: Type:
cy: Math:

en: Typing Break
cy: Gorffwys Teipio

en: UI Control
cy: Rheolydd RhD (UI)

en: URI currently displayed
cy: y URI a ddangosir yn gyfredol

en: URI currently transferring from
cy: URI yn trosglwyddo o

en: URI currently transferring to
cy: URI yn trosglwyddo i

en: Unable to bring up the typing break properties dialog with the following error: %s
cy: Methwyd codi'r deialog hoffterau gorffwys teipio gyda'r gwall canlynol: %s

en: Unable to find any keyboard themes.  This means your GTK+ installation has been incompletely installed.
cy: Methu canfod unrhyw themau bysellfwrdd. Golyga hyn fod eich gosodiad GTK+ wedi ei osod yn anghyflawn.

en: Unable to import AccessX settings from file '%s'
cy: Methu mewnforio gosodiadau AccessX o'r ffeil '%s'

en: Unable to load capplet stock icon '%s'
cy: Methu llwytho'r eicon stoc capplet '%s'

en: Unable to start the settings manager 'gnome-settings-daemon'.
    Without the GNOME settings manager running, some preferences may not take effect. This could indicate a problem with Bonobo, or a non-GNOME (e.g. KDE) settings manager may already be active and conflicting with the GNOME settings manager.
cy: Methu cychwyn y rheolwr gosodiadau 'gnome-settings-daemon'.
    Heb i'r rheolydd gosodiadau GNOME fod yn weithgar, mae'n bosib na fydd rhai hoffterau'n cymryd effaith. Gall hyn olygu fod problem gyda Bonobo, neu fe all rheolydd gosodiadau arall (e.e. KDE) fod yn weithgar ac yn creu anghysondebau gyda rheolydd gosodiadau GNOME.

en: Underlying model to notify when Ok is clicked
cy: Model gwaelodol i'w hysbysu pan glicir Iawn (OK)

en: Understands _Netscape Remote Control
cy: Deall _Netscape Remote Control

en: Unknown Cursor
cy: Cyrchydd Anhysbys

en: Unknown service types
cy: Mathau gwasanaeth anhysbys

en: Use _previous resolution
cy: Defnyddio'r cydraniad _blaenorol

en: Use parent category _defaults
cy: _Defnyddio rhagosodion y categori rhiant

en: Use shell even if nautilus is running.
cy: Defnyddio plisgyn, er rheda nautilus

en: Use this _editor to open text files in the file manager
cy: Defnyddio'r _golygydd yma i agor ffeiliau testun y tu mewn i'r trefnydd ffeiliau

en: Version:
cy: Fersiwn:

en: Vertical Gradient
cy: Graddfa Fertigol

en: Very soon, XKB settings in gconf will be overridden (from the system configuration)
cy: Yn fuan iawn, caiff y gosodiadau XKB yn gconf eu dirymu (gan gyfluniad y system)

en: Video
cy: Fideo

en: View as %s
cy: Gweld fel %s

en: Volume
cy: Lefel Sain

en: Volume down
cy: Lefel sain i lawr

en: Volume down's shortcut.
cy: Byrlwybr lefel sain i lawr.

en: Volume mute
cy: Mudo'r sain

en: Volume mute's shortcut
cy: Byrlwybr mudo'r sain

en: Volume step
cy: Gris lefel sain

en: Volume step as percentage of volume.
cy: Gris lefel sain fel canran o'r lefel.

en: Volume up
cy: Lefel sain i fyny

en: Volume up's shortcut.
cy: Byrlwybr lefel sain i fyny.

en: W3M Text Browser
cy: Y Porwr Gwe W3M

en: Web Browser
cy: Porwr Gwe

en: Whether to thumbnail OpenType fonts
cy: A ddylid creu lluniau cryno o ffontiau OpenType

en: Whether to thumbnail PCF fonts
cy: A ddylid creu lluniau cryno o ffontiau PCF

en: Whether to thumbnail TrueType fonts
cy: A ddylid creu lluniau cryno o ffontiau TrueType

en: Whether to thumbnail Type1 fonts
cy: A ddylid creu lluniau cryno o ffontiau Type1

en: Whether to thumbnail installed themes
cy: A ddylid creu lluniau cryno o themâu sefydliedig

en: Whether to thumbnail themes
cy: A ddylid creu lluniau cryno o themâu

en: White Cursor
cy: Cyrchydd Gwyn

en: White Cursor - Current
cy: Cyrchydd Gwyn - Cyfredol

en: Width if applier is a preview: Defaults to 64.
cy: Lled os yw'r cymhwysydd yn ragolwg: Rhagosoda i 64

en: Window Border
cy: Ymyl Ffenestr

en: Window Management
cy: Rheoli Ffenestri

en: Window Manager
cy: Trefnydd Ffenestri

en: Window Preferences
cy: Hoffterau Ffenestr

en: Window Properties
cy: Priodweddau Ffenestr

en: Window border theme
cy: Thema ymyl ffenestr

en: Window manager "%s" has not registered a configuration tool
cy: Nid yw rheolwr ffenestri "%s" wedi cofrestri erfyn cyfluniad

en: Windows
cy: Ffenestri

en: World wide web
cy: Gwe fyd-eang

en: Written by Richard Hult &lt;richard@imendio.com&gt;
cy: Ysgrifennwyd gan Richard Hult &lt;richard@imendio.com&gt;

en: XKB keyboard layout
cy: Cynllun Bysellfwrdd XKB

en: XKB keyboard model
cy: Model bysellfwrdd XKB

en: XKB options
cy: Opsiynnau XKB

en: XKB settings in gconf will be overridden from the system ASAP
cy: Caiff osodiadau XKB yn gonf ei dirymu o'r system mor fuan a phosib

en: You are using XFree 4.3.0.
    There are known problems with complex XKB configurations.
    Try using simpler configuration or taking more fresh version of XFree software.
cy: Rydych yn defnyddio XFree 4.3.0.
    Mae yna broblem hysbys gyda cyfluniadau XKB cymleth.
    Triwch ddefnyddio cyfluniad symlach neu ddefnyddio fersiwn mwy diweddar o feddalwedd XFree

en: You can save this theme by pressing the Save Theme button.
cy: Gallwch gadw'r thema yma drwy glicio'r botwm Cadw Thema.

en: You have a keyboard remapping file (%s) in your home directory whose contents will now be ignored. You can use the keyboard preferences to restore them.
cy: Mae gennych ffeil ail-fapio bysellfwrdd (%s) yn eich cyfeiriadur cartre a fydd eu cynnwys yn cael ei anwybyddu nawr. Fe allwch ddefnyddio eich dewisiadau bysellfwrdd i'w adfer nhw.

en: You just held down the Shift key for 8 seconds.  This is the shortcut for the Slow Keys feature, which affects the way your keyboard works.
cy: Rydych newydd ddal lawr y bysell Shift am 8 eiliad. Dyma'r byrlwybr ar gyfer y nodwedd Bysellau Araf, sy'n effeithio sut mae'ch bysellfwrdd yn gweithio

en: You just pressed the Shift key 5 times in a row.  This is the shortcut for the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
cy: Rydych newydd wasgu'r bysell Shift 5 gwaith mewn rhes. Dyma'r byrlwybr ar gyfer y nodwedd Bysellau Gludiog, sy'n effeithio sut mae'ch bysellfwrdd yn gweithio

en: You just pressed two keys at once, or pressed the Shift key 5 times in a row.  This turns off the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
cy: Rydych newydd wasgu dau fysell ar unwaith neu wasgu y bysell Shift 5 gwaith mewn rhes. Mae hyn yn troi'r nodwedd Bysedd Gludiog ymlaen, sy'n effeithio sut mae'ch bysellfwrdd yn gweithio.

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Acceleration:
cy: _Cyflymiad:

en: _Accessibility
cy: _Hygyrchedd

en: _Accessibility...
cy: _Hygyrchedd...

en: _Add Wallpaper
cy: _Ychwanegu Papur Wal

en: _Add:
cy: _Ychwanegu:

en: _Application font:
cy: Ffont _rhaglenni:

en: _Apply font
cy: _Cymhwyso'r ffont

en: _Break interval lasts:
cy: _Cyfnod seibio yn para:

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Delay:
cy: _Oediad:

en: _Description:
cy: _Disgrifiad:

en: _Desktop font:
cy: _Ffont y penbwrdd:

en: _Desktop shortcuts:
cy: _Byrlwybrau penbwrdd:

en: _Detachable toolbars
cy: Bar offer _datgysylltadwy

en: _Details
cy: _Manylion

en: _Disable if unused for:
cy: _Analluogi os na ddefnyddiwyd am:

en: _Do not show this message again
cy: _Peidiwch â dangos y neges yma eto

en: _Double-click titlebar to perform this action:
cy: _Cliciwch yn ddwbl ar y bar teitl i gyflawni'r weithred hon:

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Edit...
cy: _Golygu...:

en: _Enable assistive technologies
cy: _Galluogi technolegau cynorthwyol

en: _Enable keyboard accessibility features
cy: _Galluogi nodweddion hygyrchedd bysellfwrdd

en: _FTP proxy:
cy: Dirprwy _FTP:

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Full
cy: _Llawn

en: _Go To Theme Folder
cy: _Mynd i'r Blygell Thema

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Import
cy: _Mewnforio

en: _Import Feature Settings...
cy: _Mewnforio Gosodiadau Nodweddion...

en: _Install
cy: _Gosod

en: _Install Theme...
cy: _Ymsefydlu Thema...

en: _Interval before raising:
cy: _Cyfnod cyn codi:

en: _Keep resolution
cy: _Cadw'r cydraniad

en: _Large
cy: _Mawr

en: _Left-handed mouse
cy: _Llygoden llaw-chwith

en: _Location:
cy: _Lleoliad:

en: _MIME type:
cy: _Math MIME:

en: _Magnifier
cy: _Chwyddwr

en: _Make default for this computer (%s) only
cy: Gwneud yn rhagosodiad ar gyfer y _cyfrifiadur hwn (%s) yn unig

en: _Medium
cy: _Canolig

en: _Monochrome
cy: _Unlliw

en: _Name:
cy: _Enw:

en: _New
cy: _Newydd

en: _None
cy: _Dim

en: _On-screen keyboard
cy: Bysellfwrdd _ar y Sgrîn

en: _Only accept keys held for:
cy: _Derbyn bysyll wedi'u dal am:

en: _Open
cy: _Agor

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: _Paste
cy: _Gludo

en: _Play
cy: _Chwarae

en: _Postpone break
cy: _Gohirio'r saib

en: _Print
cy: _Argraffu

en: _Program to run:
cy: _Rhaglen i redeg:

en: _Properties...
cy: _Priodweddau...

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Raise selected windows after an interval
cy: _Codi ffenestri dewisiedig ar ôl cyfnod

en: _Remove
cy: _Gwaredu:

en: _Resolution:
cy: _Cydraniad:

en: _Save
cy: _Cadw

en: _Save Theme...
cy: _Cadw'r thema...

en: _Screenreader
cy: _Sgrînddarllewnwr

en: _Secure HTTP proxy:
cy: Dirprwy HTTP _Diogel:

en: _Select
cy: _Dewis

en: _Select a Mail Reader:
cy: _Dewiswch Ddarllenwr Ebost:

en: _Select a Terminal:
cy: _Dewiswch Terfynell:

en: _Select a Web Browser:
cy: Dewisiwch _Borwr Gwe:

en: _Select an Editor:
cy: Dewisiwch _Olygydd Testun:

en: _Select windows when the mouse moves over them
cy: _Dewis ffenestri pan fo'r llygoden yn symud drostynt

en: _Selected layouts:
cy: _Cynlluniau dewiswyd:

en: _Selected options:
cy: _Opsiynnau dewiswyd:

en: _Sensitivity:
cy: _Sensitifrwydd:

en: _Slight
cy: _Eiddil

en: _Small
cy: _Bach

en: _Sound an audible bell
cy: _Seinio cloch clywadwy

en: _Sounds for events
cy: _Seiniau ar gyfer digwyddiadau

en: _Sounds:
cy: _Seiniau:

en: _Speed:
cy: _Cyflymder:

en: _Style:
cy: _Arddull:

en: _Terminal font:
cy: Ffont _terfynell:

en: _Text editing shortcuts:
cy: _Byrlwybrau golygu testun:

en: _Theme name:
cy: _Enw thema:

en: _Threshold:
cy: _Trothwy:

en: _Timeout:
cy: _Terfyn aros:

en: _Type to test settings:
cy: _Teipiwch i arbrofi'r gosodiadau:

en: _Use Font
cy: _Defnyddio'r Ffont

en: _Username:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: _Viewer component:
cy: _Cyfadran gwelydd:

en: _Visual feedback:
cy: _Adborth gweledol:

en: _Window title font:
cy: _Ffont teitl y ffenest:

en: _Work interval lasts:
cy: _Cyfnod gweithio yn para:

en: _accepted
cy: _derbyniwyd

en: _pressed
cy: _gwasgiedig

en: _rejected
cy: _gwrthodwyd

en: characters/second
cy: nodau yr eiliad

en: dots per inch
cy: dot y fodfedd

en: milliseconds
cy: milfedau o eiliadau

en: minutes
cy: munud

en: pixels/second
cy: picseli yr eiliad

en: seconds
cy: eiliadau

en: theme selection tree
cy: coeden dewis thema
