gdm2 - en to cy translation catalogue (637 entries)

en: 
    ... File too long to display ...
cy: 
    ...Ffeil yn rhy hir i'w ddangos ...

en: 
    Authentication failed.  Letters must be typed in the correct case.
cy: 
    Methodd dilysiad. Rhaid i lythrennau gael eu teipio yn y priflythrenned cywir.

en: 
    Cannot set your user group, you will not be able to log in, please contact your system administrator.
cy: 
    Ni ellid osod eich grŵp defnyddiwr, ni fyddwch yn galli mewngofnodi, cysylltwch a gweinddwr eich system os gwelwch yn dda.

en: 
    Incorrect username or password.  Letters must be typed in the correct case.
cy: 
    Enw defnyddiwr neu gyfrinair anghywir. Rhaid teipio llythrennau yn y priflythrennedd cywir.

en: 
    The change of the authentication token failed. Please try again later or contact the system administrator.
cy: 
    Methodd y newid i'r tocyn awdurdodaeth. Os gwelwch y ndda, ceisiwch eto wedyn neu cysylltwch a gweinyddwr y system.

en: 
    The system administrator has disabled access to the system temporarily.
cy: 
    Mae gweinyddwr y system wedi analluogi mynediad i'r system dros dro.

en: 
    The system administrator has disabled your access to the system temporary.
cy: 
    Mae gweinyddwr y systm wedi analluogi eich myndiad i'r system dros dro.

en: 
    The system administrator has disabled your account.
cy: 
    Mae gweinyddwr y system wedi analluogi eich cyfrif.

en: 
    The system administrator is not allowed to login from this screen
cy: 
    Nid yw gweiyddwr y system yn cael mewngofnodi o'r sgrîn hwn

en:   (You can change consoles by pressing Ctrl-Alt plus a function key, such as Ctrl-Alt-F7 to go to console 7.  X servers usually run on consoles 7 and higher.)
cy: (Fe allwch newid consol gan wasgu Ctrl-Alt a bysell ffwythiant, megis Ctrl-Alt-F7 er mwyn mynd at gonsol 7. Mae gweinyddion X fel arfer yn rhedeg ar gonsolau 7 ac uwch.)

en: %s could not be opened
cy: Ni ellwyd agor %s

en: %s language selected
cy: Dewiswyd y iaith %s

en: %s not a regular file!
cy: Nid yw %s yn ffeil rheolaidd!

en: %s session selected
cy: Deiswyd y sesiwn %s

en: %s: %s does not exist but must exist.
cy: %s: nid yw %s yn bodoli ond rhaid iddo fodoli

en: %s: %s is bigger than sysadmin specified maximum file size.
cy: %s: mae %s yn fwy na'r maint ffeil mwyaf a benodwyd gan y gweinyddwr system

en: %s: %s is not a regular file.
cy: %s: nid yw %s yn ffeil arferol

en: %s: %s is not owned by uid %d.
cy: %s: Nid yw %s yn berchen i'r uid %d.

en: %s: %s is writable by group.
cy: %s: mae %s yn ysgrifennadwy gan y grŵp.

en: %s: %s is writable by group/other.
cy: %s: mae %s yn ysgrifennadwy gan y grŵp/eraill.

en: %s: %s is writable by other.
cy: %s: mae %s yn ysgrifennadwy gan eraill.

en: %s: Aborting display %s
cy: %s: Yn terfynnu'r dangosydd %s

en: %s: Authdir %s does not exist. Aborting.
cy: %s: Nid yw'r cyfeiriadur awdurdodaeth %s yn bodoli. Terfynnu.

en: %s: Authdir %s has wrong permissions %o. Should be %o. Aborting.
cy: %s: Mae gan y cyfeiriadur awdurdodaeth (Authdir) %s y caniatadau anghywir %o. Dylai fod %o. Yn terfynnu.

en: %s: Authdir %s is not a directory. Aborting.
cy: %s: Nid yw'r cyfeiriadur awdurdodaeth %s yn gyfeiriadur. Terfynnu.

en: %s: Authdir %s is not owned by user %s, group %s. Aborting.
cy: %s: Nid yw'r cyfeiriadur awdurdodaeth (Authdir) %s wedi ei berchen gan y defnyddiwr %s a'r grŵp %s. Yn terfynnu.

en: %s: Bad address
cy: %s: Cyfeiriad gwael

en: %s: BaseXsession empty, using %s/gdm/Xsession
cy: %s: BaseXsession yn wag, yn defnyddio %s/gdm/Xsession

en: %s: Can't find the gdm group (%s). Aborting!
cy: %s: Wedi methu darganfod y grŵp gdm (%s). Yn ateli!

en: %s: Can't find the gdm user (%s). Aborting!
cy: %s: Wedi methu darganfod y defnyddiwr gdm (%s). Yn ateli!

en: %s: Can't fork Xserver process!
cy: %s: Ni ellir fforcio proses gweinydd X!

en: %s: Can't fork gdmchooser process
cy: %s: Wedi methu fforchio'r broses gdmchooser

en: %s: Can't fork gdmgreeter process
cy: %s: Wedi methu fforchio'r broses gdmgreeter

en: %s: Can't fork script process!
cy: %s: Ni ellir fforcio proses sgript!

en: %s: Can't init pipe to gdmchooser
cy: %s: Wedi methu ymgychwyn pibell i gdmchooser

en: %s: Can't init pipe to gdmgreeter
cy: %s: Wedi methu ymgychwyn pibell i gdmgreeter

en: %s: Can't open fifo!
cy: %s: Ni ellir agor FIFO!

en: %s: Cannot create pipe
cy: %s: Ni ellir creu piben

en: %s: Cannot find a free display number
cy: %s: Wedi methu darganfod rhif dangosydd rhydd

en: %s: Cannot find or run the base Xsession script, will try GNOME failsafe
cy: %s: Ni ellir canfod na rhedeg y sgript Xsession sail, fe fyddaf yn ceisio difethiant GNOME

en: %s: Cannot fork to display error/info box
cy: %s: Ni ellir fforcio er meyn dangos blwch gwall/gwybodaeth

en: %s: Cannot get local addresses!
cy: %s: Wedi methu cyrchu cyfeiriadau lleol!

en: %s: Cannot safely open %s
cy: %s: Ni ellir agor %s yn ddiogel

en: %s: Cannot start greeter trying default: %s
cy: %s: Ni ellir cychwyn y cyfarchydd, yn ceisio'r rhagosodyn: %s

en: %s: Cannot start greeter with gtk modules: %s. Trying without modules
cy: %s: Ni ellir cychwyn y cyfarchydd gyda modylau gtk: %s. Yn ceisio heb fodylau.

en: %s: Chooser not found or it can't be executed by the gdm user
cy: %s: Dewisydd heb ei ganfod neu ni ellir ei weithredu gan y defnyddiwr gdm.

en: %s: Could not become %s. Aborting.
cy: %s: Ni allwyd dod yn %s. Yn terfynu.

en: %s: Could not bind socket
cy: %s: Methwyd rhwymo soced

en: %s: Could not bind to XDMCP socket!
cy: %s: Methwyd clymu at soced XDMCP!

en: %s: Could not create XDMCP buffer!
cy: %s: Methwyd creu byffer XDMCP!

en: %s: Could not create socket!
cy: %s: Methwyd creu soced!

en: %s: Could not exec %s %s %s
cy: %s: Ni allwyd exec() %s %s %s

en: %s: Could not extract authlist from packet
cy: %s: Methwyd echdynu rehstr awdurdodaeth o'r pecyn

en: %s: Could not get server hostname: %s!
cy: %s: Methwyd cyrchu enw gwesteiwr y gweinydd: %s!

en: %s: Could not lock cookie file %s
cy: %s: Ni ellwyd cloi y ffeil cwci %s

en: %s: Could not make FIFO
cy: %s: Methwyd creu FIFO

en: %s: Could not make new cookie file in %s
cy: %s: Ni ellwyd creu ffeil cwci newydd yn %s

en: %s: Could not make socket
cy: %s: Methwyd creu soced

en: %s: Could not open FIFO
cy: %s: Methwyd agor FIFO

en: %s: Could not open cookie file %s
cy: %s: Methwyd agor y ffeil cwci %s

en: %s: Could not open logfile for display %s!
cy: %s: Wedi methu agor ffeil gofnod am dangosydd %s!

en: %s: Could not open ~/.xsession-errors
cy: %s: Wedi methu agor ~/.xsession-errors

en: %s: Could not read Authentication Data
cy: %s: Methwyd darllen Data Dilysu

en: %s: Could not read Authentication Names
cy: %s: Methwyd darllen Enwau Dilysu

en: %s: Could not read Authorization List
cy: %s: Methywd daellen Rhestr Dilysu

en: %s: Could not read Client Address
cy: %s: Methwyd darllen Cyfeiriad Cleient

en: %s: Could not read Connection Type
cy: %s: Methwyd darllen Math Cysylltiad

en: %s: Could not read Display Class
cy: %s: Methwyd darllen Dosbarth Dangosydd

en: %s: Could not read Display Number
cy: %s: Methwyd darllen Rhif Dangosydd

en: %s: Could not read Manufacturer ID
cy: %s: Methwyd darllen ID Gwneuthuriwr

en: %s: Could not read Session ID
cy: %s: Methwyd darllen ID Sesiwn

en: %s: Could not read XDMCP header!
cy: %s: Methwyd darllen pennawd XDMCP!

en: %s: Could not read address
cy: %s: Methwyd darllen cyfeiriad

en: %s: Could not read display address
cy: %s: Methwyd darllen cyfeiriad dangosydd

en: %s: Could not read display port number
cy: %s: Methwyd darllen rhif porth y dangosydd

en: %s: Could not setup environment for %s. Aborting.
cy: %s: Ni allwys gosod amgylchedd ar gyfer %s. Yn terfynnu.

en: %s: Could not write cookie
cy: %s: Ni ellwyd ysgrifennu cwci

en: %s: Could not write new authorization entry.  Possibly out of diskspace
cy: %s: Ni ellwyd ysgrifennu cofnod awdurdodaeth newydd. Efallai does dim lle ar y disg

en: %s: Could not write new authorization entry: %s
cy: %s: Ni ellwyd ysgrifennu cofnod awdurdodaeth newydd: %s

en: %s: Couldn't set groupid to %d
cy: %s: Methwyd gosod yr ID grŵp i %d

en: %s: Couldn't set groupid to 0
cy: %s: Methwyd gosod yr ID grŵp i 0

en: %s: Couldn't set userid to %d
cy: %s: Methwyd gosod yr ID defnyddiwr i %d

en: %s: Directory %s does not exist.
cy: %s: Dyw'r cyfeiriadur %s ddim yn bodoli.

en: %s: Display %s busy.  Trying another display number.
cy: %s: Dangosydd %s yn brysur. Yn ceisio rhif dangosydd arall.

en: %s: Display number %d in use!  I will use %d
cy: %s: Y mae dangosydd rhif %d mewn defnydd! Mi fyddwn yn defnyddio %d

en: %s: Empty server command for display %s
cy: %s: Gorchymyn gweinydd gwag am dangosydd %s

en: %s: Empty server command, using standard one.
cy: %s: Gorchymyn gweinydd gwag, yn defnyddio'r gorchymyn safonol

en: %s: Error forking user session
cy: %s: Gwall wrth fforcio sesiwn defnyddiwr

en: %s: Error in checksum
cy: %s: Gwall yn y swm gwirio

en: %s: Error opening a pipe: %s
cy: %s: Gwall wrth agor pibell: %s

en: %s: Error setting %s to %s
cy: %s: Gwall wrth osod %s i %s

en: %s: Error setting signal %d to %s
cy: %s: Gwall weth osod arwydd %d i %s

en: %s: Error setting up %s signal handler: %s
cy: %s: Gwall wrth osod i fyny trinydd arwydd %s: %s

en: %s: Error setting up CHLD signal handler
cy: %s: Gwall wrth osod i fyny trinydd arwydd CHLD

en: %s: Error starting chooser on display %s
cy: %s: Gwall wrth gychwyn gewisydd ar y dangosydd %s

en: %s: Error starting greeter on display %s
cy: %s: Gwall wrth gychwyn gyfarchydd ar y dangosydd %s

en: %s: Execution of PostLogin script returned > 0. Aborting.
cy: %s: Dychwelodd gweithrediad sgript PostLogin gwerth > 0. Yn terfynu.

en: %s: Execution of PreSession script returned > 0. Aborting.
cy: %s: Dychwelodd gweithrediad sgript PreSession gwerth > 0. Yn terfynnu.

en: %s: Failed checksum from %s
cy: %s: Methodd swm gwirio o %s

en: %s: Failed creating pipe
cy: %s: Methwyd creu piben

en: %s: Failed executing: %s
cy: %s: Methwyd gweithred: %s

en: %s: Failed forking gdm slave process for %s
cy: %s: Methwyd fforcio proses gwas gdm ar gyfer %s

en: %s: Failed starting: %s
cy: %s: Methwyd cychwyn: %s

en: %s: Fatal X error - Restarting %s
cy: %s :Gwall X farwol - Ailgychwyn %s

en: %s: Got KEEPALIVE from banned host %s
cy: %s: Cafwyd KEEPALIVE o westeiwr gwaharddedig %s

en: %s: Got Manage from banned host %s
cy: %s: Cafwyd MANAGE o'r gwesteiwr gwaharddedig %s

en: %s: Got REQUEST from banned host %s
cy: %s: Cafwyd REQUEST o'r gwesteiwr gwaharddedig %s

en: %s: Greeter not found or can't be executed by the gdm user
cy: %s: Cyfarchydd heb ei ganfod neu ni ellir ei weithredu gan y defnyddiwr gdm.

en: %s: Halt failed: %s
cy: %s: Arosiad wedi methu: %s

en: %s: Home directory for %s: '%s' does not exist!
cy: %s: Nid yw cyfeiriadur cartref ar gyfer %s: '%s' yn bodoli!

en: %s: Ignoring suspiciously looking cookie file %s
cy: %s: Anwybyddu ffeil cwci amheus %s

en: %s: Incorrect XDMCP version!
cy: %s: Fersiwn XDMCP anghywir!

en: %s: Invalid server line in config file. Ignoring!
cy: %s: Llinell gweinydd annilys yn y ffeil cyfluniad. Yn anwybyddu!

en: %s: Logdir %s does not exist or isn't a directory.  Using ServAuthDir %s.
cy: %s: Nid yw'r cyfeiriadur cofnod %s yn bodoli neu nid cyfeiriadur ydyw. Yn defnyddio ServAuthDir %s.

en: %s: No Exec line in the session file: %s, starting failsafe GNOME
cy: %s: Dim llinell Exec yn y ffeil sesiwn: %s, yn cychwyn GNOME difethiant

en: %s: No XDMCP support
cy: %s: Dim cynhaliaeth XDMCP

en: %s: No configuration file: %s. Using defaults.
cy: %s: Nid oes ffeil cyfluniad: %s. Defnyddir rhagosodion

en: %s: No daemon/ServAuthDir specified.
cy: %s: Dim ellyll/ServAuthDir wedi ei benodi.

en: %s: No greeter specified.
cy: %s: Dim cyfarchydd wedi ei benodi.

en: %s: No remote greeter specified.
cy: %s: Dim cyfarchydd pell wedi ei benodi.

en: %s: No sessions directory specified.
cy: %s: Dim cyfeiriadur sesiynau wedi ei benodi.

en: %s: Reboot failed: %s
cy: %s: Ailfwtio wedi methu: %s

en: %s: Remote greeter not found or can't be executed by the gdm user
cy: %s: Cyfarchydd pell heb ei ganfod neu ni ellir ei weithredu gan y defnyddiwr gdm.

en: %s: Root cannot be autologged in, turing off automatic login
cy: %s: Ni chaniateir yr uwchdefnyddiwr ("root") mewngofnodi yn ymysgogol, yn analluogi mewngofnodiad ymysgogol

en: %s: Root cannot be autologged in, turing off timed login
cy: %s: Ni chaniateir yr uwchdefnyddiwr ("root") mewngofnodi yn ymysgogol, yn analluogi mewngofnodiad amserol

en: %s: Running the XKeepsCrashing script
cy: %s: Gweithredu'r sgript XKeepsCrashing

en: %s: Server was to be spawned by uid %d but that user doesn't exist
cy: %s: Roedd y gweinydd i fod i gael ei gychwyn gan y UID %d ond nid yw'r defnyddiwr hwnnw'n bodoli

en: %s: Session directory %s not found!
cy: %s: Plygell y sesiwn %s heb ei canfod!

en: %s: Standard X server not found, trying alternatives
cy: %s: Nid yw'r gweinydd X wedi ei darganfod, yn ceisio gweinyddion eiladol

en: %s: String too long!
cy: %s: llinyn rhy hir!

en: %s: The gdm group should not be root. Aborting!
cy: %s: Ni ddylid y grŵp gdm fod yn root. Yn ateli!

en: %s: The gdm user should not be root. Aborting!
cy: %s: Ni ddylid y defnyddiwr gdm fod yn root. Yn ateli!

en: %s: TimedLoginDelay less than 5, so I will just use 5.
cy: %s: Mae TimedLoginDelay yn llai na 5, felly fe fydda i'n defnyddio 5.

en: %s: Trying failsafe X server %s
cy: %s: Ceisio'r gweinydd X difethiant %s

en: %s: Unknown opcode from host %s
cy: %s: Opcode anhysbys o'r gwesteiwr %s

en: %s: User not allowed to log in
cy: %s: Ni chaiff y defnyddiwr fewngofnodi

en: %s: User passed auth but getpwnam(%s) failed!
cy: %s: Pasiodd y defnyddiwr y dilysiad ond methodd getpwnam(%s)!

en: %s: XDMCP disabled and no local servers defined. Aborting!
cy: %s: XDMCP wedi analluogi ac nid oes gweinyddion lleol wedi diffinio. Yn atelio!

en: %s: XDMCP disabled and no local servers defined. Adding %s on :%d to allow configuration!
cy: %s: Mae XDMCP wedi analluogi ac nid oes gweinyddion lleol wedi diffinio. Yn ychwanegu %s i :%d er mwyn caniatau cyflunio!

en: %s: XDMCP was enabled while there is no XDMCP support, turning it off
cy: %s: Mi alluogwyd XDMCP pan nad oes cynheliad XDMCP - yn analluogi.

en: %s: Xserver not found: %s
cy: %s: Gweinydd X heb ei ganfod: %s

en: %s: cannot fork
cy: %s: methu fforchio

en: %s: cannot open display %s
cy: %s: wedi methu agor y dangosydd %s

en: %s: fork() failed!
cy: %s: fork() wedi methu!

en: %s: gnome-session not found for a failsafe GNOME session, trying xterm
cy: %s: Methwyd canfod gnome-session ar gyfer sesiwn GNOME difethiant, yn ceisio xterm

en: %s: initgroups() failed for %s
cy: %s: initgroups() wedi methu am %s

en: %s: setsid() failed: %s!
cy: %s: setsid() wedi methu: %s!

en: %s: setusercontext() failed for %s. Aborting.
cy: %s: Methodd setusercontext() ar gyfer %s. Yn terfynnu.

en: %sWelcome to %s%s
cy: %sCroeso i %s%s

en: (current) UNIX password:
cy: Cyfrinair UNIX (cyfredol):

en: (memory buffer
cy: (byffer cof)

en: (memory buffer)
cy: (byffer cof)

en: A graphical application for configuring the GNOME Display Manager (GDM)
cy: Rhaglen graffegol er mwyn cyflunio Rheolydd Dangosydd GNOME (GDM)

en: A-M|Albanian
cy: A-M|Alabaneg

en: A-M|Amharic
cy: A-M|Amhareg

en: A-M|Arabic (Egypt)
cy: A-M|Arabeg (Yr Aifft)

en: A-M|Arabic (Lebanon)
cy: A-M|Arabeg (Lebanon)

en: A-M|Basque
cy: A-M|Basgeg

en: A-M|Belarusian
cy: A-M|Belarwsieg

en: A-M|Bengali
cy: A-M|Bengaleg

en: A-M|Bengali (India)
cy: A-M|Bengaleg (India)

en: A-M|Bosnian
cy: A-M|Bosnieg

en: A-M|Bulgarian
cy: A-M|Bwlgareg

en: A-M|Catalan
cy: A-M|Catalaneg

en: A-M|Chinese (simplified)
cy: N-Z|Tsieinëeg (symleiddiedig)

en: A-M|Chinese (traditional)
cy: N-Z|Tsieinëeg (traddodiadol)

en: A-M|Croatian
cy: A-M|Croateg

en: A-M|Czech
cy: N-Z|Tsieceg

en: A-M|Danish
cy: A-M|Daneg

en: A-M|Dutch
cy: A-M|Iseldireg

en: A-M|English
cy: N-Z|Saesneg

en: A-M|English (American)
cy: N-Z|Saesneg (Americanaidd)

en: A-M|English (Australian)
cy: N-Z|Saesneg (Awstraliadd)

en: A-M|English (British)
cy: N-Z|Saesneg (Prydeinig)

en: A-M|English (Canadian)
cy: N-Z|Saesneg (Canadaidd)

en: A-M|English (Ireland)
cy: N-Z|Saesneg (Gwyddelig)

en: A-M|Estonian
cy: A-M|Estoneg

en: A-M|Finnish
cy: A-M|Ffinneg

en: A-M|French
cy: A-M|Frangeg

en: A-M|Galician
cy: A-M|Galiseg

en: A-M|German
cy: A-M|Almaeneg

en: A-M|Greek
cy: A-M|Groeg

en: A-M|Gujarati
cy: A-M|Gwjarati

en: A-M|Hebrew
cy: A-M|Hebraeg

en: A-M|Hungarian
cy: A-M|Hwngareg

en: A-M|Icelandic
cy: A-M|Islandeg

en: A-M|Indonesian
cy: A-M|Indoneseg

en: A-M|Irish
cy: A-M|Gwyddelig

en: A-M|Italian
cy: A-M|Eidaleg

en: A-M|Japanese
cy: A-M|Japaneg

en: A-M|Kannada
cy: A-M|Canareg

en: A-M|Korean
cy: A-M|Corëeg

en: A-M|Latvian
cy: A-M|Latfieg

en: A-M|Lithuanian
cy: A-M|Lithwaneg

en: A-M|Macedonian
cy: A-M|Macedoneg

en: A-M|Malay
cy: A-M|Maleieg

en: A-M|Malayalam
cy: A-M|Malaiameg

en: A-M|Marathi
cy: A-M|Marati

en: A-M|Mongolian
cy: A-M|Mongoleg

en: ADDRESS
cy: CYFEIRIAD

en: A_dd host:
cy: _Ychwanegu gwesteiwr:

en: Abort login
cy: Terfynnu'r mewngofnodiad

en: Allo_w running XDMCP chooser from the login screen
cy: Caniatáu rhedeg dewisiwr XDMCP o'r sgrîn mewngofnodi

en: Allow _root to login with GDM
cy: Caniatáu _root i mewngofnodi hefo GDM

en: Allow c_onfiguration from the login screen
cy: Caniadau c_yfluniad o'r sgrîn mewngofnodi

en: Allow remote _timed logins
cy: Caniatáu mewngofnodi pell wedi amseru

en: Allow root to login r_emotely with GDM
cy: Caniatáu i root mewngofnodi o _pell hefo GDM

en: Always disallow TCP connections to _X server (disables all remote connections)
cy: Pob tro rhwystro cysylltiadau TCP i'r gweinydd _X (analluogi pob cysylltiad pell)

en: Always use 24 hour cloc_k format
cy: Pob tro defnyddio y clo_c fformat 24 awr

en: An error occured while loading the user interface element %s%s from file %s.  CList type widget should have %d columns.  Possibly the glade interface description was corrupted.  %s cannot continue and will exit now.  You should check your installation of %s or reinstall %s.
cy: Bydd nam tra'n ceisio llwytho yr elfen rhyngwyneb defnyddiwr %s%s o'r ffeil %s. Dylsa teclyn math CList cael %d colofn. Mae'n posib bod y disgrifiad rhyngwyneb glade wedi ei llygru. %s yn methu parhau ac fe gwnaiff nawr gorffen. Dyliwch gwiro eich gosodiad o %s neu ail-osod %s.

en: An error occured while loading the user interface element %s%s from file %s.  Possibly the glade interface description was corrupted.  %s cannot continue and will exit now.  You should check your installation of %s or reinstall %s.
cy: Roedd nam tra'n ceisio llwytho elfen rhyngwyneb defnyddiwr %s%s o'r ffeil %s. Mae'n posib bod y disgrifiad rhyngwyneb glade wedi ei llygru. Nid ydy %s yn gallu parhau ac am gorffen nawr. Dyliwch gwiro eich gosodiad o %s neu ail osod %s.

en: An error occured while loading the user interface from file %s.  Possibly the glade interface description was not found.  %s cannot continue and will exit now.  You should check your installation of %s or reinstall %s.
cy: Bydd nam tra'n llwytho y rhyngwyneb defnyddiwr o'r ffeil %s. Mae'n possib bod y disgrifiad rhyngwyneb glade methu cael ei canfod. %s yn methu parhau a gwnaiff nawr gorffen. Dyliwch gwirio eich gosodiad o %s neu ail osod %s.

en: An error occured while trying to contact the login screens.  Not all updates may have taken effect.
cy: Gwall tra'n cysylltu hefo'r sgrîn mewngofnodi. Mae'n posib bydd rhai o'r diweddariadau wedi cymeryd effaith.

en: Answer questions here and press Enter when done.  For a menu press F10.
cy: Ateb y cwestiwn yma a pwyswch Enter pan byddwch wedi gorffen. I alw y ddewislen gwasgwch F10.

en: Archive does not include a GdmGreeterTheme.info file
cy: Archif ddim yn cynnwys ffeil GdmGreeterTheme.info

en: Archive is not of a single subdirectory
cy: Archif ddim o Is-gyfeiriadur sengl

en: Archive is not of a subdirectory
cy: Archif ddim o Is-gyfeiriadur

en: Are you sure you want to reboot the machine?
cy: Ydych chi'n sicr eich bod chi eisiau ailfwtio y cyfrifiadur?

en: Are you sure you want to shut down the machine?
cy: Ydych chi'n sicr eich bod chi eisiau troi'r peiriant bant?

en: Are you sure you want to suspend the machine?
cy: Ydych yn siwr bod chi eisiau crogiannu y peiriant?

en: Authenticate before running --command
cy: Dilysu cyn rhedeg --command

en: Authentication failed
cy: Method dilysiad

en: Authentication failure!
cy: Nam dilysiant!

en: Authentication token change failed for user %s
cy: Methwyd newid tocyn awdurdodaeth ar gyfer y defnyddiwr %s

en: Author:
cy: Awdur:

en: Automatic Login
cy: Mewngofnodiad Awtomatig

en: Automatic login
cy: Mewngofnodiad awtomatig

en: Background
cy: Cefndir

en: Browse
cy: Pori

en: COMMAND
cy: GORCHYMYN

en: C_onnect
cy: Cy_sylltu

en: Can not get username
cy: Ni ellir cyrchu'r enw defnyddiwr

en: Can not start fallback console
cy: Ni ellir cychwyn consol wrth gefn

en: Can't disable xscreensaver display hacks
cy: Ni ellir analluogi triciau dangosydd xscreensaver

en: Can't find PAM configuration for gdm.
cy: Ni ellir canfod cyfluniad PAM ar gyfer GDM.

en: Can't lock screen
cy: Ni ellir cloi'r sgrîn

en: Can't open DefaultImage: %s!
cy: Methu agor DefaultImage: %s!

en: Can't open DefaultImage: %s. Suspending face browser!
cy: Methu agor DefaultImage: %s. Gorffwys y porwr gwynebau!

en: Can't open default host icon: %s
cy: Ni ellir agor yr eicon gwesteiwr rhagosod: %s

en: Can't set PAM_RHOST=%s
cy: Ni ellir gosod PAM_RHOST=%s

en: Can't set PAM_TTY=%s
cy: Ni ellir gosod PAM_TTY=%s

en: Cannot communicate with GDM (The GNOME Display Manager)
cy: Ni ellir cyfathrebu efo GDM (Rheolydd Dangosydd GNOME)

en: Cannot communicate with gdm, perhaps you have an old version running.
cy: Ni ellir cyfathrebu efo GDM, efallai mae gennych hen fersiwn yn rhedeg.

en: Cannot connect to remote server
cy: Ni ellir cysylltu ar weinydd pell

en: Cannot find "xterm" to start a failsafe session.
cy: Methu canfod "xterm" er mwyn dechrau sesiwn difethiant.

en: Cannot find host
cy: Ni ellir canfod y gwesteiwr

en: Cannot find or run the base session script, will try the GNOME failsafe session for you.
cy: Ni ellir canfod na rhedeg y sgript sesiwn sail, fe fyddaf yn ceisio y difethiant GNOME i chi.

en: Cannot get passwd structure for %s
cy: Ni ellir cyrchu strwythur cyfrinair ar gyfer %s

en: Cannot load user interface
cy: Methu llwytho'r rhyngwyneb defnyddiwr

en: Cannot open file
cy: Methu agor ffeil

en: Cannot run chooser
cy: Ni ellir rhedeg dewisydd

en: Cannot set user group for %s
cy: Ni ellir gosod grŵp defnyddiwr ar gyfer %s

en: Cannot setup pam handle with null display
cy: Ni ellir gosod trinydd PAM efo dangosydd NULL

en: Cannot start new display
cy: Ni ellir cychwyn dangosydd newydd

en: Cannot start the chooser program, you will probably not be able to log in.  Please contact the system administrator.
cy: Ni ellir cychwyn y rhaglen dewis, mae'n debygol ni fyddwch yn gallu mewngofnodi. Cysylltwch â gweinyddwr y system os gwelwch yn dda.

en: Cannot start the greeter
cy: Methu cychwyn y cyfarchwr

en: Cannot start the greeter program, you will not be able to log in.  This display will be disabled.  Try logging in by other means and editing the configuration file
cy: Ni ellir cychwyn y rhaglen cyfarch, ni fyddwch yn gallu mewngofnodi. Caiff y dangosydd hwn ei analluogi. Ceisiwch fewngofnodi drwy ddulliau eeraill a golygu'r ffeil cyfluniad

en: Cannot start the session due to some internal error.
cy: Ni ellir cychwyn y sesiwn oherwydd rhyw wall mewnol.

en: Change the picture that will show in the GDM (login manager) face browser
cy: Newid y llun a wnaiff ymddangos ym mhorwr gwyneb GDM (rheolydd mewngofnodi)

en: Choose a Session
cy: Dewiswch Sesiwn

en: Choose a ho_st to connect to:
cy: _Dewiswch westeiwr i gysylltu efo:

en: Choose an Action
cy: Dewiswch Weithred

en: Choose server
cy: Dewiswch weinydd

en: Choose the X server to start
cy: Dewiswch y gweinydd X i'w gychwyn

en: Circles
cy: Cylchoedd

en: Client address to return in response to xdm
cy: Cyfeiriad cleient i'w ddychwelyd yn ymateb i XDM

en: Co_lor
cy: _Lliw

en: Configuration is not correct
cy: Nid yw'r cyfluniad yn gywir

en: Configure GDM (this login manager). This will require the root password.
cy: Cyflunio GDM (y rheolydd mewngofnodi yma). Bydd hyn angen cyfrinair root

en: Connection type to return in response to xdm
cy: Y math cysylltiad i'w ddychwelyd yn ymateb i XDM

en: Copyright:
cy: Hawlfraint:

en: Could not execute the configuration program.  Make sure it's path is set correctly in the configuration file.
cy: Wedi methu gweithredu y rhaglen cyflunio. Sichewch fod ei lwybr wedi eiosod yn gywir yn y ffeil cyfluniad.

en: Could not execute the configuration program.  Make sure it's path is set correctly in the configuration file.  I will attempt to start it from the default location.
cy: Wedi methu gweithredu y rhaglen cyflunio. Sicrhewch fod ei lwybr wedi ei osod yn gywir yn a ffeil cyluniad. Fe fyddaf yn awr yn ceisio ei gychwyn e o'r lleoliad rhaogosod.

en: Could not find a free display number
cy: Methwyd canfod rhif dangosydd rhydd

en: Could not find the GNOME installation, will try running the "Failsafe xterm" session.
cy: %s: Methwyd canfod y sefydliad GNOME, ceisiaf rhedeg y sesiwn "Xterm difethiant".

en: Could not fork a new process!
cy: Methu forcio proses newydd!

en: Could not set signal mask!
cy: Methwyd gosod masg arwydd!

en: Could not setgid %d. Aborting.
cy: Wedi methu setgid %d. An ateli.

en: Couldn't authenticate user
cy: Methwyd dilysu'r defnyddiwr

en: Couldn't authenticate user "%s"
cy: Ni allwyd dilysu'r defnyddiwr "%s"

en: Couldn't open session for %s
cy: Methwyd agor sesiwn ar gyfer %s

en: Couldn't set acct. mgmt for %s
cy: Methwyd gosod rheolaeth cyfrf ar gyfer %s

en: Couldn't set credentials for %s
cy: Methwyd gosod credlythyrau ar gyfer %s

en: D_isconnect
cy: D_adcysylltu

en: Debugging output
cy: Allbwn datnamu

en: Default System Session
cy: Seswin Rhagosodedig y System

en: Denied XDMCP query from host %s
cy: Gwrthodwyd cais XDMCP o'r gweinydd %s

en: Description:
cy: Disgrifiad:

en: Details: %s
cy: Manylion: %s

en: Did not receive any response from host "%s" in %d seconds.  Perhaps the host is not turned on, or is not willing to support a login session right now.  Please try again later.
cy: Ni dderbyniwyd unrhyw ateb o'r gwesteiwr "%s" o fewn %d eiliad. Efallai nid yw'r gwesteiwr wedi ei droi ymlaen, neu nid yw'n fodlon cynnal sesiwn mewngofnodi ar hyn o bryd. Os gwelwch yn dda, ceisiwch eto wedyn.

en: Did not receive response from server
cy: Ni dderbyniwyd ateb o'r gweinydd

en: Display %s is busy. There is another X server running already.
cy: Y mae dangosydd %s yn brysur. Mae yna gweinydd X yn rhedeg yn barod.

en: Display '%s' cannot be opened by Xnest
cy: Ni allai Xnest agor y dangosydd '%s'

en: Displays per _host:
cy: Ddangosyddion fesul gwesteiwr:

en: Do direct query instead of indirect (chooser)
cy: Gwneud ymholiad uniongyrchol yn hytrach nac anuniongyrchol (dewisydd)

en: Do not fork into the background
cy: Peidio fforcio i'r cefndir

en: Do not lock current screen
cy: Peido a chloi'r sgrîn cyfredol

en: Do you really wish to remove theme '%s' from the system?
cy: Ydych yn siwr bod chi eisiau tynnu'r thema '%s' o'ch system?

en: Don't check for running gdm
cy: Peidio gwirio am GDM yn rhedeg

en: Doubleclick on the user
    to log in
cy: Defnyddiwch glic ddwbl ar y
    defnyddiwr er mwyn mewngofnodi

en: Doubleclick on the user to log in
cy: Defnyddiwch glic ggwbl ar y defnyddiwr er mwyn mewngofnodi

en: Enable _XDMCP
cy: Galluogi _XDMCP

en: Enter new UNIX password:
cy: Rhoiwch eich cyfrinair UNIX newydd:

en: Enter the root password
    to run the configuration.
cy: Rhowch gyfrinair root
    er mwyn gweithredu'r cyfluniad.

en: Error on option %s: %s.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
cy: Gwall â'r opsiwn %s: %s.
    Rhedwch '%s --help' er mwyn gweld rhestr llawn o'r opsinau llinell orchymyn sydd ar agel.

en: Error while changing NIS password.
cy: Gwall wrth newid cyfrinair NIS.

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to (%s)
cy: Gwall tra'n ceisio rhedeg (%s)
    sydd wedi ei cysylltu i (%s)

en: Exit the application
cy: Gadael y rhaglen

en: Extra options for Xnest
cy: Opsiynnau ychwanegol ar gyfer Xnest

en: Failed to restart self
cy: Wedi methu ailgychwyn fy hunan

en: Failed to start X server several times in a short time period; disabling display %s
cy: Wedi methu cychwyn y gweinydd X aml dro mewn amser bach; yn analluogi'r dangosydd %s

en: Failsafe Gnome
cy: Gnome Difethiant

en: Failsafe _Gnome
cy: _Gnome Difethiant

en: Failsafe _Terminal
cy: _Terfynell Difethaint

en: Failsafe xterm
cy: xterm difethiant

en: File %s cannot be open for reading
    Error: %s
cy: Ni ellir agor ffeil %s i'w darllen
    Gwall: %s

en: File %s cannot be open for writing
    Error: %s
cy: Ni ellir agor ffeil %s i'w darllen
    Gwall: %s

en: File does not exist
cy: Ffeil ddim yn bodoli

en: File not a tar.gz or tar archive
cy: Ffeil ddim yn tar.gz neu archif tar

en: Finger
cy: Fysedd

en: Flexible server request denied: Not authenticated
cy: Gwrthodwyd cais gweinydd hyblyg: Heb ddilysu

en: GDM (The GNOME Display Manager) is not running.
cy: Nid yw GDM (Rheolydd Dangosydd GNOME) yn rhedeg.

en: GDM Host Chooser
cy: Dewisydd Gwesteiwr GDM

en: GDM Login
cy: Mewngofnodi GDM

en: GDM could not write a new authorization entry to disk.  Possibly out of diskspace.%s%s
cy: Ni allodd GDM ysgrifennu cofnod awdurdodaeth newydd i'r disg. Efallai does dim lle ar y disg.%s%s

en: GDM could not write to your authorization file.  This could mean that you are out of disk space or that your home directory could not be opened for writing.  In any case, it is not possible to log in.  Please contact your system administrator
cy: Nid oedd GDM yn gallu ysgrifennu i'ch ffeil awdurdodaeth. Fe all hyn olygu bod dim lle ar ôl ar eich disg, neu ni ellwyd agor eich cyfeiriadur cartref er mwyn ysgrifennu. Fodd bynnag, nid yw'n bosib mewngofnodi. Os gwelwch yn dda, cysylltwch a gweinyddwr eich system.

en: GDM detected a shutdown or reboot in progress.
cy: Synhwyrodd GDM ataliad neu ailfwtiad yn digwydd.

en: GDM is not running
cy: Nid yw GDM yn rhedeg

en: GDM restarting ...
cy: GDM yn ailguchwyn...

en: GNOME Art variation of Circles
cy: Amrywiad Celf GNOME o Cylchoedd

en: GNOME Art variation of Circles with a Face Browser
cy: Amrywiad Celf GNOME o'r Cylchoedd hefo Porwr Gwyneb

en: GNOME Artists
cy: Atristiaid GNOME

en: GNOME Desktop Manager
cy: Rheolydd Penbwrdd GNOME

en: General
cy: Cyffredinol

en: Glade file is on crack! Make sure the correct file is installed!
    file: %s widget: %s
cy: Mae y ffeil Glade ar crac! Gwnewch yn siwr bod y ffeil cywir wedi ei gosod!
    ffeil: %s teclyn: %s

en: Glade file is on crack! Make sure the correct file is installed!
    file: %s widget: %s expected clist columns: %d
cy: Mae'r ffeil Glade ar crac! Gwnewch yn siwr bod y ffeil wedi ei sefydlu yn gywir!
    ffeil: %s teclyn: %s colofnau clist disgwyliedig: %d

en: Graphical greeter
cy: Cyfarchydd graffigol

en: Greeter
cy: Cyfarchwr

en: Happy GNOME
cy: GNOME Hapus

en: Happy GNOME with Browser
cy: GNOME Hapus gyda Porwr

en: Honour _indirect requests
cy: Parchu _ceisiadau anuniongyrchol

en: How to use this application
cy: Sut i ddefnyddio'r rhaglen hwn

en: I cannot find the host "%s", perhaps you have mistyped it.
cy: Ni allaf ganfod y gwesteiwr "%s", efallai rydych chi wei ei camdeipio.

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It is likely that it is not set up correctly.  Would you like to view the X server output to diagnose the problem?
cy: Dydw i ddim yn gallu cychwyn y gweinydd X (eich rhyngwyneb graffigol). Mae'n debygol nad yw e wedi ei gyflunio'n gywir. A hoffech weld allbwn y gweinydd X er mwyn dadansoddi'r broblem?

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It is likely that it is not set up correctly.  You will need to log in on a console and rerun the X configuration program.  Then restart GDM.
cy: Rwyf yn methu cychwyn y gweinydd X (eich rhyngwyneb graffegol). Mae'n debygol nad yw e wedi ei gyflunio'n gywir. Fe fydd yn rhaid i chi fewngofnodi ar gonsol ac ailredeg y rhaglen cyflunio X. Yna ailgychwynnwch GDM.

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It is likely that it is not set up correctly. You will need to log in on a console and rerun the X configuration program.  Then restart GDM.
cy: Ni allai gychwyn y gweinydd X (eich rhyngwyneb graffigol). Mae'n debyg nad ydy wedi ei gyflunio yn gywir. Mi fydd rhaid i chi fewngofnodi ar gonsol ac ailrhedeg rhaglen cyflunio X. Yna ailgychwynwch GDM.

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It seems that the pointer device (your mouse) is not set up correctly.  Would you like to view the X server output to diagnose the problem?
cy: Dydw i ddim yn gallu cychwyn y gweinydd X (eich rhyngwyneb graffigol). Ymddengys nad yw'r dyfais pwyntydd (eich llygoden) wedi ei gyflunio'n gywir. A hoffech weld allbwn y gweinydd X er mwyn dadansoddi'r broblem?

en: I could not start the X
    server (your graphical environment)
    due to some internal error.
    Please contact your system administrator
    or check your syslog to diagnose.
    In the meantime this display will be
    disabled.  Please restart gdm when
    the problem is corrected.
cy: Methais gychwyn y gweinydd X
    (eich rhyngwyneb graffigol)
    oherwydd rhyw wall mewnol.
    Os gwelwh yn dda, cysylltwch â gweinyddwr
    eich system neu gwiriwch eich cofnod
    system er mwyn dadansoddi. Yn y cyfamser
    fe gaiff y dangosydd hwn ei analluogi.
    Os gwelwch yn dda, ailgychwynwch GDM
    pan mae'r broblem wedi ei thrwsio.

en: I could not start the regular X server (your graphical environment) and so this is a failsafe X server.  You should log in and properly configure the X server.
cy: Methais gychwyn y gweinydd X (eich amgylchedd graffigol) arferol ac felly mae hyn yn weinydd difethiant. Fe ddylech chi fewngofnodi a chyflunio'r gweinydd X yn gywir.

en: I could not start the standard greeter.  This display will abort and you may have to login another way and fix the installation of gdm
cy: Nid oeddwn yn gallu cychwyn y cyfarchwr safonol. Gwneith y dangos yma cau ac bu rhaid iddoch mewn-gonfnodi ffordd arall a gwyrio y gosodiad o gdm

en: I could not start your session and so I have started the failsafe xterm session.  Windows now have focus only if you have your cursor above them.  To get out of this mode type 'exit' in the window in the upper left corner
cy: Methais i gychwyn eich sesiwn ac felly rydw i wedi cychwyn y sesiwn xterm difethiant. Mae'r ffocws gan ffenestri nawr dim ond os mae gennych eich cyrchydd drostynt. Er mwyn gadael y modd hwn, teipiwch 'exit' yn y ffenest yn y gornel pen chwith.

en: I will disable this X server for now.  Restart GDM when it is configured correctly.
cy: Fe fydda i'n analluogi y gweinydd X am nawr. Ailgychwynwch GDM pan mae e wedi ei gyflunio'n gywir.

en: I will now try to restart the X server again.
cy: Fe fydda i'n awr yn ceisio ailgychwyn y gweinydd X eto.

en: Icon
cy: Eicon

en: If you still wish to use this feature, either start GDM yourself or ask your system administrator to start GDM.
cy: Os ydych o hyd eisiau defnyddio'r nodwedd hwn, un ai cychwynwch GDM eich hunan neu gofynwch i weinyddwr eich system gychwyn GDM.

en: Indirect XDMCP is not enabled
cy: Nid yw XDMCP anuniongyrchol wedi ei alluogi

en: Invalid server command '%s'
cy: Gorchymyn gweinydd annilys '%s'

en: Just For _This Session
cy: Dim ond ar Gyfer y _Sesiwn Yma

en: Just _Log In
cy: _Mewngofnodi'n Unig

en: Just run Xnest, no query (no chooser)
cy: Rhedeg Xnest yn unig, dim ymholiad (dim dewisydd)

en: L_ocal:
cy: L_leol:

en: Language %s does not exist, using %s
cy: Nid yw iaeth %s yn bodoli, yn defnyddio %s

en: Last
cy: Diwethaf

en: Listen on _UDP port:
cy: Gwrando ar porth _UDP:

en: Log in anyway
cy: Mewngofnodi beth bynnag

en: Log in as another user inside a nested window
cy: Mewngofnodi fel defnyddiwr arall o fewn ffenest nythol

en: Log in as another user without logging out
cy: Mewngofnodi fel defnyddiwr arall heb allgofnodi

en: Log in using the default system language
cy: Mewngofnodi yn defnyddio iaith rhagosod y system

en: Log in using the language that you have used last time you logged in
cy: Mewngofnodi yn defnyddio y iaith defnyddwyd y tro dewthaf i chi mewngofnodi

en: Log in using the session that you have used last time you logged in
cy: Mewngofnodi yn defnyddio'r sesiwn a defnyddwyd y tro dwethaf daru chi mewngofnodi

en: Login Photo
cy: Ffoto Mewngofnodi

en: Login Screen Setup
cy: Gosodiad Sgrîn Mewngofnodi

en: Login a user automa_tically after a specified number of seconds
cy: Mewngofnodi yn ym_ysgogol ar ol nifer penodol o eiliadau

en: Make _Default
cy: Gwneud yn Rhagosodiad

en: Master halting...
cy: Meistr yn  atal...

en: Master rebooting...
cy: Meistr yn ailfwtio...

en: Master suspending...
cy: Meistr yn gorffwys...

en: Max p_ending indirect requests:
cy: Mwyafrif ceisiadau anuniongyrchol d_isgwyl:

en: Maximum _pending requests:
cy: Mwyafrif Ceisiadau _disgwyl:

en: Maximum _remote sessions:
cy: Mwyafrif sesiwn pell:

en: Maximum _wait time:
cy: Mwyafrif _amser disgwyl:

en: Maximum indirect w_ait time:
cy: Mwyafrif amser disgwyl anuniongyrchol:

en: Miscellaneous
cy: Amrywiol

en: N-Z|Norwegian (bokmal)
cy: N-Z|Norwyeg (bokmal)

en: N-Z|Norwegian (nynorsk)
cy: N-Z|Norwyeg (nynorsk)

en: N-Z|Persian
cy: N-Z|Perseg

en: N-Z|Polish
cy: N-Z|Pwyleg

en: N-Z|Portuguese
cy: N-Z|Portiwgaleg

en: N-Z|Portuguese (Brazilian)
cy: N-Z|Portiwgaleg (Brasilaidd)

en: N-Z|Romanian
cy: N-Z|Rwmaneg

en: N-Z|Russian
cy: N-Z|Rwseg

en: N-Z|Serbian
cy: N-Z|Serbeg

en: N-Z|Serbian (Jekavian)
cy: N-Z|Serbeg (Jekavian)

en: N-Z|Serbian (Latin)
cy: N-Z|Serbeg (Lladin)

en: N-Z|Slovak
cy: N-Z|Slofaceg

en: N-Z|Slovenian
cy: N-Z|Slofeneg

en: N-Z|Spanish
cy: N-Z|Sbaeneg

en: N-Z|Spanish (Mexico)
cy: N-Z|Sbaeneg (Mecsico)

en: N-Z|Swedish
cy: N-Z|Swedeg

en: N-Z|Swedish (Finland)
cy: N-Z|Swedeg (Ffindir)

en: N-Z|Tamil
cy: N-Z|Tamileg

en: N-Z|Telugu
cy: N-Z|Telwgw

en: N-Z|Thai
cy: N-Z|Siameg

en: N-Z|Turkish
cy: N-Z|Tyrceg

en: N-Z|Ukrainian
cy: N-Z|Wcreineg

en: N-Z|Vietnamese
cy: A-M|Fietnameg

en: N-Z|Walloon
cy: N-Z|Walwneg

en: N-Z|Welsh
cy: A-M|Cymraeg

en: N-Z|Yiddish
cy: A-M|Iddew-Almaeneg

en: New Login
cy: Mewngofnodiad Newydd

en: New Login in a Nested Window
cy: Mewngofnodiad Newydd Mewn Ffenest Nythol

en: No XDMCP support in the binary.  To enable XDMCP support you must recompile GDM with the XDMCP libraries.
cy: Nid oes cefnogaeth XDMCP yn y deuol. I galluogi cefnogaeth XDMCP bydd rhaid i chi ailgrynhoi GDM hefo'r llyfrgelloedd XDMCP.

en: No configuration was found
cy: Dim cyfluniad wedi ei ganfod

en: No console (local) servers to be run
cy: Nad oes gweinydd terfynnell (lleol) i rhedeg

en: No daemon/ServAuthDir specified in the configuration file
cy: Dim ellyll/ServAuthDir wedi ei benodi yn y ffeil cyfluniad

en: No default session link found. Using Failsafe GNOME.
cy: Dim cyswllt sesiwn rhagosod wedi ei canfod. Defnyddio GNOME Difethiant.

en: No file selected
cy: Dim ffeil dewisiedig

en: No interface could be loaded, BAD! (file: %s)
cy: Ni ellir llwytho rhyngwyneb, DRWG! (ffeil: %s)

en: No password supplied
cy: Darparwyd dim cyfrinair

en: No picture selected.
cy: Dim llun wedi ei dewis.

en: No screenshot available
cy: Dim Sgrînlun ar gael

en: No servers were defined in the configuration file and XDMCP was disabled.  This can only be a configuration error.  So I have started a single server for you.  You should log in and fix the configuration.  Note that automatic and timed logins are disabled now.
cy: Does dim gweinydd wedi ei ddiffinio yn y ffeil cyfluniad, ac mae XDMCP wedi ei analluogi. Mae'n rhaid fod hyn yn wall cyfluniad, felly rhydw i wedi cychwyn gweinydd unigol ar eich cyfer chi. Fe ddylech chi fewngofnodi a thrwsio'r cyfluniad. Nodwch fod mewngofnodiadau awtomatig ac amserol wedi eu analluogi.

en: No serving hosts were found.
cy: Ni chanfodwyd unrhyw westeiwyr sy'n gweinyddu.

en: Nobody
cy: Neb

en: Not a theme archive
cy: Dim yn archif thema

en: OPTIONS
cy: OPSIYNNAU

en: Only root wants to run gdm
cy: Dim ond root sydd eisiau rhedeg gdm

en: Open a session to the selected host
cy: Agor sesiwn i'r gwesteiwr dewisol

en: Options
cy: Opsiynnau

en: Other|POSIX/C English
cy: Eraill|POSIX/Saesneg C

en: Password has been already used. Choose another.
cy: Mae'r cyfrinair wedi ei ddefnyddio eisioes. Dewiswch yn gwahanol.

en: Password unchanged
cy: Cyfrinair heb ei newid

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Perhaps you have an old version of GDM running.
cy: Efallai mae gennych hen fersiwn o GDM yn rhedeg.

en: Perhaps your .Xauthority file is not set up correctly.
cy: Efallau nid yw eich ffeil .Xauthority wedi ei osod i fyny yn gywir.

en: Pick a color
cy: Dewiswch liw

en: Picture is too large
cy: Llun yn rhy fawr

en: Pin_g interval (seconds):
cy: Cyfnod _Pingio (eiliadau):

en: Ping interval (seconds):
cy: Cyfnod Pingio (eiliadau):

en: Ping to %s failed, whacking display!
cy: Methodd ping i %s, yn bwrw'r dangosydd!

en: Please ask your system administrator to enable it in the GDM configurator program.
cy: Os gwelwch yn dda, gofynnwch i weinyddwr y system i'w alluogi yn rhaglen cyfluniad GDM.

en: Please ask your system administrator to install it.
cy: Os gwelwch yn dda, gofynnwch i weinyddwr y system i'w ymsefydlu.

en: Please ask your system administrator to start it.
cy: Os gwelwch yn dda, gofynnwch i weinyddwr y system i'w gychwyn.

en: Please enter your username
cy: Rhowch enw eich cyfrif os gwelwch yn dda

en: Please insert 25 cents to log in.
cy: Rhowch 20 ceiniog i fewn er mwyn mewngofnodi os gwelwch yn dda.

en: Please make sure the Caps Lock key is not enabled.
cy: Os gwelwch yn dda, sicrhewch nad yw'r bysell Caps Lock wedi ei alluogi.

en: Please type in the root (privileged user) password.
cy: Teipiwch gyfrinair "root" (y defnyddiwr breintiedig) os gwelwch yn dda.

en: Please wait: scanning local network...
cy: Arhoswch os gwelwch yn dda: yn archilio'r rhwydwaith lleol...

en: Preserve LD_* variables
cy: Cadew newidynau LD_*

en: Preview:
cy: Rhagolwg:

en: Probe the network
cy: Chwilio'r rhwydwaith

en: Query and add this host to the above list
cy: Ymholi ac ychwanegu'r gwesteiwr hwn i'r rhestr uchod

en: Re_mote welcome string:
cy: Llinyn croeso p_ell:

en: Reboot
cy: Ailfwtio

en: Reboot or Halt request when there is no system menu from display %s
cy: Gofyniad Ailfwtio neu Atal pan nad oes dewislen system o'r ddangosydd %s

en: Reboot your computer
cy: Ailfwtio eich cyfrifiadur

en: Requested server %s not allowed to be used for flexible servers, using standard server.
cy: Ni chaniateir y math gweinydd gofynnol %s ar gyfer gweinyddion hyblyg, yn defnyddio'r gweinydd safonol.

en: Restart
cy: Ailcychwyn

en: Restart, Reboot or Halt request from a non-local display %s
cy: Cais Ailgychwyn, Ailfwtio, neu Atal o ddangosydd dileol %s

en: Retry _delay (seconds) :
cy: _Oedi Ail-geisio

en: Return to previous login
cy: Mynd yn ôl i'r mewngofnodiad blaenorol

en: Retype new UNIX password:
cy: Aildeipiwch y cyfrinair UNIX newydd:

en: Root login disallowed on display '%s'
cy: Mewngofnodiad root wedi ei wahardd ar y dangosydd '%s'

en: Run _XDMCP chooser
cy: Rhedeg y dew_isiwr XDMCP

en: Run an XDMCP chooser which will allow you to log into available remote machines, if there are any.
cy: Rhedeg dewisiwr XDMCP a gwneith eich galluogi i mewngofnodi i ynrhyw peiriant pell sydd ar gael, os bydd rhai.

en: Run broadcast instead of indirect (chooser)
cy: Rhedeg darlledu yn hytrach nac anuniongyrchol (dewisydd)

en: Run in background
cy: Rhedeg yn y cefndir

en: SOCKET
cy: SOCED

en: STRING
cy: LLINYN

en: Security
cy: Diogelwch

en: Select _Language...
cy: Dewis _Iaith...

en: Select _Session...
cy: Dewis _Sesiwn...

en: Select a language
cy: Dewis iaith

en: Select a language for your session to use:
cy: Dewis iaith i'ch sesiwn defnyddio:

en: Select a photograph to show in the facebrowser:
cy: Dewisiwch ffoto i dangos yn y gwyneb-porwr

en: Select new theme archive to install
cy: Dewisiwch thema newydd i gosod

en: Send the specified protocol command to gdm
cy: Danfon y gorchymyn protocol penodedig i GDM

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but has the wrong permissions, it should have permissions of %o. Please correct the permissions or the gdm configuration %s and restart gdm.
cy: Mae'r cyfeiriadur awdurdodaeth gweinydd wedi ei osod i %s ond mae ganddo y caniatadau anghywir, dylai fod â chaniatadau o %o. Os gwelwch yn dda, cywirwch y perchnogaeth neugyfluniad gdm %s ac ailgychwynwch gdm os gwelwch yn dda.

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but is not owned by user %s and group %s. Please correct the ownership or gdm configuration %s and restart gdm.
cy: Mae'r cyfeiriadur awdurdodaeth gweinydd wedi ei osod i %s ond nid yw'r defnyddiwr %s a'r grŵp %s yn ei berchen ef. Os gwelwch yn dda, cywirwch y perchnogaeth neu gyfluniad gdm %s ac ailgychwynwch gdm.

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but this does not exist. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
cy: Mae'r cyfeiriadur awdurdodaeth gweinydd (daemon/ServAuthDir) wedi ei osod i %s ond nid yw hyn yn bodoli. Os gwelwch yn dda, cywirwch gyfluniad gdm %s ac ailgychwynwch gdm.

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but this is not a directory. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
cy: Mae'r cyfeiriadur awdurdodaeth gweinydd (daemon/ServAuthdir) wedi ei osod i %s ond nid yw hyn yn gyfeiriadur. Os gwelwch yn dda, cywirwch gyfluniad %s gdm ac ailgychwynwych gdm.

en: Server name '%s' not found, using standard server
cy: Methu darganfod gweinydd enw '%s', yn defnyddio gweinydd safonol

en: Session directory is missing
cy: Cyfeiriadur sesiwn ar goll

en: Show _actions menu
cy: Dangos dewislen _gweithredoedd

en: Show choosable user images (_face browser)
cy: Dangos delweddau defnyddwyr dewisiedig (_porwr gwyneb)

en: Show the "Actions" menu (formerly known as the "System" menu).  If not set, none of the system commands will be available (this includes reboot, shutdown, configure, chooser)
cy: Dangos y dewislen "Actions" (wedi ei adnabod fel y dewislen "System" o'r blaen). Os heb ei osod, bydd dim un o'r gorchmynion system ar gael (mae hyn yn cynnwys ailfwtio, cau i lawr, cyflunio, dewisydd)

en: Shut _Down
cy: Troi _Bant...

en: Shut _down the computer
cy: Cau'r cyfrifiadur i _lawr

en: Shut down the system so that you may safely turn off the computer.
cy: Cau y system i lawr i chi allu diffodd y cyfrifiadur yn ddiogel.

en: Shut down your computer so that you may turn it off.
cy: Cau eich cyfrifiadur i lawr fel y gallwch ei droi e bant.

en: Shut_down
cy: Troi _bant

en: Socket for xdm communication
cy: Soced ar gyfer cyfathrebiad XDM

en: Some error occured when installing the theme
cy: Bydd nam tra'n gosod y thema

en: Sorry, passwords do not match
cy: Mae'n flin, nid yw'r cyfrineiriau'n cydweddu

en: Standard greeter
cy: Cyfarchydd safonol

en: Standard server
cy: Gweinydd safonol

en: Starting a new login only works correctly on the console.
cy: Mae cychwyn mewngofnodiad newydd ond yn gweithio'n gywir ar y consol.

en: Status
cy: Cyflwr

en: String to be shown in the greeter as welcome.  You can insert %n in here and it will be replaced by the name of your computer.
cy: Y llinyn i'w ddangos yn y cyfarchydd fel croseo. Fe allwch fewnosod %n yma a fe gaiff ei amnewid efo enw eich cyfrifiadur.

en: String to be shown in the greeter for people logging in remotely with XDMCP.  You can insert %n in here and it will be replaced by the name of your computer.
cy: Y llinyn i dangos yn y cyfarchwr i pobl sydd yn mewngofnodi i'r cyfrifiadur o pell hefo XDMCP. Fe allwch rhoi %n yma a bydd yn cael ei amnewid hefo enw eich cyfrifiadur.

en: Sus_pend
cy: _Gorffwys

en: Sus_pend the computer
cy: _Gorffwys y gyfrifiadur

en: Suspend your computer
cy: Gorffwys y cyfrifiadur

en: System Default
cy: Rhagosodidad y System

en: System default
cy: Rhagosodidad y system

en: System is rebooting, please wait ...
cy: Mae'r system yn ailfwtio, arhoswch os gwelwch yn dda...

en: System is shutting down, please wait ...
cy: Mae'r system yn troi bant, arhoswch os gwelwch yn dda...

en: TYPE
cy: MATH

en: The X server failed.  Perhaps it is not configured well.
cy: Methodd y gwinydd X. Efallai nid yw e wedi ei gyflunio'n dda.

en: The X server is not available, it is likely that gdm is badly configured.
cy: Nid yw'r gweinydd X ar gael, mae'n debyg fod GDM wedi ei gyflunio'n wael.

en: The allowed limit of flexible X servers reached.
cy: Cyrrhaeddwyd cyfwng y gweinyddion X hyblyg a ganiateir.

en: The chooser version (%s) does not match the daemon version (%s).  You have probably just upgraded gdm.  Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
cy: Nid yw fersiwn y dewisydd (%s) yn cydweddu fersiwn yr ellyll (%s). Mae'n debygol eich bod chi ond wedi diweddaru GDM. Os gwelwch yn dda, ailgychwynwch yr ellyll GDM neu ailfwtiwch y cyfrifiadur.

en: The configuration file contains an invalid command line for the login dialog, and thus I ran the default command.  Please fix your configuration.
cy: Mae y ffeil cyfluniad yn cynnwys gorchymyn annilys ar gyfer yr ymgom mewngofnodi, fellu daru mi rhedeg y gorchymyn rhagosod. Gwirwch y cyfluniad os gwelwch yn dda.

en: The configuration was not found.  GDM is using defaults to run this session.  You should log in and create a configuration file with the GDM configuration program.
cy: Ni ellir darganfod y cyfluniad. Mae GDM yn defnyddio'r gwerthoedd rhagosod ar gyfer y sesiwn. Dylwch fewngofnodi a creu ffeil cyfluniad hefo rhaglen cyfluniad GDM.

en: The display server has been shut down about 6 times in the last 90 seconds, it is likely that something bad is going on.  I will wait for 2 minutes before trying again on display %s.
cy: Mae'r gweinydd dangos wedi cael ei gau tua 6 gwaith yn y 90 eiliad diwethaf, mae'n debyg fod rhywbeth gwael yn mynd ymlaen. Fe fydda i'n aros am 2 funud cyn ceisio eto ar y dangosydd %s.

en: The face browser is not configured
cy: Nid yw y porwr gwyneb wedi ei gyflunio

en: The face browser is not configured in the GDM configuration.  Please ask your system administrator to enable it in the GDM configurator program.
cy: Nid yw'r porwr gwyneb wedi ei gyflunio yng nghyfluniad GDM. Gofynnwch i weinyddwr eich system i'w alluogi yn rhaglen cyfluniad GDM.

en: The gdm group does not exist. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
cy: Nid yw'r grŵp gdm yn bodoli. Os gwelwch yn dda, cywirwch y cyfluniad gdm %s ac ailgychwynwch gdm.

en: The gdm group is set to be root, but this is not allowed since it can pose a security risk. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
cy: Y mae'r grŵp gdm wedi osod i root (yr ywch-defnyddiwr) ond ni chaniateir hyn gan ei fod yn berygl i ddiogelwch. Os gwelwch yn dda, cywirwch y cyfluniad gdm %s ac ailgychwynwch gdm.

en: The gdm user does not exist. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
cy: Nid yw'r defnyddiwr gdm yn bodoli. Cywirwch y cyfluniad gdm %s ac ailgychwynwch gdm.

en: The gdm user is set to be root, but this is not allowed since it can pose a security risk.  Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
cy: Y mae'r defnyddiwr gdm wedi osod i root (yr ywch-defnyddiwr) ond ni chaniateir hyn gan ei fod yn berygl i ddiogelwch. Cywirwch y cyfluniad gdm %s ac ailgychwynwch gdm.

en: The greeter program appears to be crashing.
    I will attempt to use a different one.
cy: Ymddengys fod y rhaglen cyfarchu yn chwalu.
    Fe fydda i'n ceisio defnyddio un gwahanol.

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version (%s).
    You have probably just upgraded gdm.
    Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
cy: Nid ydy ffersiwn cyfarchwr (%s) ddim yn cyfateb i ffersiwn y'r ellyll (%s).
    Rydych mwy na thebyg wedi ywchraddio gdm.
    Ailgychwynwch yr ellyll GDM neu ailfwtiwch y cyfrifiadur os gwelwch yn dda.

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version (%s).  You have probably just upgraded gdm.  Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
cy: Mae y cyfarchwr ffersiwn (%s) ddim yn cyfateb i'r ffersiwn y ellyll (%s). Mae'n debyg bod chi newydd uwchraddio gdm. Ailgychwynwch yr ellyll GDM neu ailfwtiwch y peiriant os gwelwch yn dda.

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version.
    You have probably just upgraded gdm.
    Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
cy: Nid ydy ffersiwn cyfarchwr (%s) ddim yn cyfateb i ffersiwn y'r ellyll.
    Rydych mwy na thebyg wedi ywchraddio gdm.
    Ailgychwynwch yr ellyll GDM neu ailfwtiwch y cyfrifiadur os gwelwch yn dda.

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version.  You have probably just upgraded gdm.  Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
cy: Mae y cyfarchwr ffersiwn (%s) ddim yn cyfateb i'r ffersiwn y ellyll. Mae'n debyg bod chi newydd uwchraddio gdm. Ailgychwynwch yr ellyll GDM neu ailfwtiwch y peiriant os gwelwch yn dda.

en: The host "%s" is not willing to support a login session right now.  Please try again later.
cy: Nid yw'r gweinydd "%s" yn fodlon cynnal sesiwn mengofnodi ar hyn o bryd. Os gwelwch yn dda, ceisiwch eto yn wedyn.

en: The main area of this application shows the hosts on the local network that have "XDMCP" enabled. This allows users to login remotely to other machines as if they were logged on using the console.
    
    You can rescan the network for new hosts by clicking "Refresh".  When you have selected a host click "Connect" to open a session to that machine.
cy: Mae prif ardal y rhaglen hwn yn dangos y gwesteiwyr ar y rhwydwaith leol sydd efo "XDMCP" wedi ei alluogi. Mae hyn yn caniatau defnyddwyr i fewngofnodi yn bell i gyfrifiaduron eraill fel pe baent yn mewngofnodi gan ddefnyddio'r consol.
    
    Fe allwch ailarchwilio'r rhwydwaith am westeiwyr newydd can glicio "Adnewyddu". Pan rydych wedi dewid gwesteiwr, clicwch "Cysylltu" er mwyn agor sesiwn i'r peiriant hwnnw.

en: The nested X server (Xnest) cannot connect to your current X server.  You may be missing an X authorization file.
cy: Nid yw'r gweinydd X nythol (Xnest) yn gallu cysylltu â'ch gweinydd X cyfredol. Efallai nad oes ffeil awdurdodaeth X gennych.

en: The nested X server (Xnest) is not available, or gdm is badly configured.
    Please install the Xnest package in order to use the nested login.
cy: Nid yw'r gweinydd X nythol (Xnest) ar gael, neu mae GDM wedi ei gyflunio'n
    wael. Os gwelwch yn dda, ymsefydlwch y pecyn Xnest er mwyn defnyddio
    mewngofnodiad nythol.

en: The session you selected does not look valid.  I will run the GNOME failsafe session for you.
cy: Nid yw'r sesiwn dewisoch chi yn ymddangos yn ddilys. Fe fydda i'n rhedeg sesiwn GNOME diefethiant i chi.

en: The specified display number was busy, so this server was started on display %s.
cy: Roedd y rhif dangosydd a benodwyd yn brysur, felly cychwynwyd y gweinydd hwn ar y dangosydd %s.

en: The system administrator disallowed pictures larger than %d bytes to show in the face browser
cy: Mae gweinyddwr eich system wedi gwahardd lluniau yn fwy na %d beit rhag cael eu dangos yn y porwr gwyneb

en: The system administrator has disabled your account.
cy: Mae gweinyddwr y system wedi analluogi eich cyfrif.

en: The system administrator is not allowed to login from this screen
cy: Nid yw gweinyddwr y system yn cael mewngofnodi o'r sgrîn hwn

en: The theme does not contain definition for the username/password entry element.
cy: Nid ydy'r thema yn cynnwys diffiniad o'r cofnod enw defnyddiwr/cyfrinair.

en: The theme for the graphical greeter is corrupt
cy: Mae'r thema ar gyfer y cyfarchwr graffegol yn lygredig

en: Theme directory '%s' seems to be already installed, install again anyway?
cy: Mae y cyfeiriadur thema '%s' i'w gweld wedi ei gosod yn barod, gosod eto beth bynnag?

en: Theme with blue circles
cy: Thema hefo cylchoedd glas

en: There already appears to be an X server running on display %s.  Should I try another display number?  If you answer no, I will attempt to start the server on %s again.%s
cy: Ymddengys fod yna weinydd X yn rhedeg eisioes ar y dangosydd %s. A ddylwn geisio rhif dangosydd arall? Os ydych chi'd ateb na, mi fydda i'n ceisio cychwyn y gweinydd ar %s eto.%s

en: There was an error loading the theme %s
cy: Roedd nam tra'n llwytho y thema %s

en: There was an error loading the theme, and the default theme also could not have been loaded, I will attempt to start the standard greeter
cy: Roedd gwall tra'n llwytho y thema, a ni ellir llwytho'r thema rhagosod, ceisiaf gychwyn y cyfarchwr safonol

en: There were errors trying to start the X server.
cy: Roedd gwallau wrth geisio cychwyn y gweinydd X.

en: This configuration window changes settings for the GDM daemon, which is the graphical login screen for GNOME.  Changes that you make will take effect immediately.
    
    Note that not all configuration options are listed here.  You may want to edit %s if you cannot find what you are looking for.
    
    For complete documentation see the GNOME help browser Under the category GNOME/System.
cy: Mae y ffenestr cyfluniad yma yn newid gosodiadau ar gyfer y ellyll GDM, sef y sgrîn mewngofnodi graffegol ar gyfer GNOME. Bydd newidiadau a gwnewch yn cymeryd effaith yn syth.
    
    Noder ni ddangosir y holl opsiynnau cyfluniad yma. Efallai byddwch eisiau newid %s os nad ydych yn gallu darganfod beth ydych yn chwilio amdani.
    
    Am y dogfenaeth cyfan gwelwch y porwr cymorth GNOME dan y categori GNOME/System.

en: This is a failsafe session that will log you into GNOME.  No startup scripts will be read and it is only to be used when you can't log in otherwise.  GNOME will use the 'Default' session.
cy: Mae hwn yn sesiwn difethiant gwneith eich mewngofnodi i GNOME. Bydd ddim sgripiau gychwyn yn cael ei darllen a  bydd ond yn cael ei defnyddio os ni ellwch mewngofnodi. Gwneith GNOME defnyddio'r sessiwn 'Default'.

en: This is a failsafe session that will log you into a terminal.  No startup scripts will be read and it is only to be used when you can't log in otherwise.  To exit the terminal, type 'exit'.
cy: Mae hwn yn sesiwn difethiant gwnaiff gadael iddoch mewngofnodi i'r terfynell. Bydd ddim sgriptiau cychwyn yn cael ei darllen ac mae ond i'w defnyddio pam ni allwch mewngofnodi fel arall. I gadael y terfynell, bwydwch 'exit'.

en: This is the Failsafe Gnome session.  You will be logged into the 'Default' session of Gnome with no startup scripts run.  This is only to fix problems in your installation.
cy: Dyma'r sesiwn GNOME difeithiant. Fe gewch eich mewngofnodi i sesiwn 'Rhagosod' GNOME efo dim sgriptiau cychwyn yn cael eu rhedeg. Mae hyn ond er mwyn trwsio problemau yn eich sefydliad.

en: This is the Failsafe xterm session.  You will be logged into a terminal console so that you may fix your system if you cannot log in any other way.  To exit the terminal emulator, type 'exit' and an enter into the window.
cy: Dyma'r sesiwn Xterm difethiant. Fe gaiff eich mewngofnodi i gonsol terfynell fel gallwch drwsio eich system os nad ydych chi'n gallu mewngofnodi trwy rhyw ddull arall. Er mwyn gadael yr efelychydd terfynell, teipiwch 'exit' ac Enter i fewn i'r ffenest.

en: This is the default system session
cy: Dyma sesiwn rhagosodedig y system

en: This is the failsafe xterm session.  Windows now have focus only if you have your cursor above them.  To get out of this mode type 'exit' in the window in the upper left corner
cy: Dyma'r sesiwn xterm difethiant. Mae'r ffocws gan ffenestri nawr dim ond os mae gennych eich cyrchydd drostynt. Er mwyn gadael y modd hwn, teipiwch 'exit' yn y ffenest yn y gornel pen chwith.

en: This session logs you into CDE
cy: Mae'r sesiwn hwn yn eich mewngofnodi i CDE

en: This session logs you into GNOME
cy: Mae'r sesiwn hwn yn eich mewngofnodi i GNOME

en: Timed Login
cy: Amseru Mewngofnodi

en: Timed login us_ername:
cy: Amseru mewngofnodi _enw defnyddiwr:

en: TimedLoginDelay was less than 5.  I'll just use 5.
cy: TimedLoginDelay yn llai na 5. Gwnai defnyddio 5.

en: Too many X sessions running.
cy: Gormod o sesiynau X yn rhedeg.

en: Too many alias levels for a locale, may indicate a loop
cy: Gormod o lefelau ffugenw ar gyfer y locale, fe ellir hysbysu dolen

en: Too many users to list here...
cy: Gormod o defnyddwyr i rhestri yma...

en: Trying to update an unsupported configuration key.
cy: Yn ceisio diweddaru allwedd cyfluniad ni gynhelir.

en: Unable to establish service %s: %s
cy: Ni ellir sefydlu gwasanaeth %s: %s

en: Unknown error occured.
cy: Digwyddod gwall anhysbys.

en: Unknown server type requested, using standard server.
cy: Gofynnwyd am math gweinydd anhysbys, yn defnyddio'r gweinydd safonol.

en: User %s no longer permitted to access the system
cy: Ni chaiff y defnyddiwr %s ddefnyddio'r system bellach

en: User %s not allowed to log in
cy: Ni chaiff y defnyddiwr %s fewngofnodi

en: User %s not permitted to gain access at this time
cy: Ni chaiff y defnyddiwr %s ddefnyddio'r system ar hyn o bryd

en: User %s will login in %d seconds
cy: Bydd y defnyddiwr %s yn mewngofnodi mewn %d eiliad

en: Username
cy: Enw Cyfrif

en: Username:
cy: Enw Defnyddiwr:

en: View details (~/.xsession-errors file)
cy: Gweld manylion (ffeil ~/.xsession-errors)

en: Welcome
cy: Croeso

en: Welcome to %n
cy: Croeso i %n

en: Would you like me to try to run the X configuration program?  Note that you will need the root password for this.
cy: A hoffech chi i fi geisio rhedeg y rhaglen cyflunio X? Nodwch fe fydd angen cyfrinair "root" ar gyfer hyn.

en: Would you like me to try to run the mouse configuration program?  Note that you will need the root password for this.
cy: A hoffech i mi geisio rhedeg y rhaglen cyfluniad llygoden? Nodwch fe fydd angen cyfrinair "root" arnoch ar gyfer hyn.

en: Would you like to view the detailed X server output as well?
cy: A hoffech chi weld allbwn manwl y gweinydd X hefyd?

en: XDMCP is disabled and gdm cannot find any local server to start.  Aborting!  Please correct the configuration %s and restart gdm.
cy: Mae XDMCP wedi analluogi ac nid yw gdm yn gallu darganfod gweinydd lleol i'w gychwyn. Yn ateli! Cywirwch y cyfluniad %s ac aillgychwynwch GDM.

en: XDMCP is not enabled
cy: Nid yw XDMCP wedi ei alluogi

en: Xnest command line
cy: Llinell orchymyn Xnest

en: Xnest doesn't exist.
cy: Nid yw Xnest yn bodoli.

en: Xnest mode
cy: Modd Xnest

en: Yaikes, nothing found in the session directory.
cy: O diar, canfodwyd dim byd yn y cyfeiriadur sesiynau.

en: You are already logged in.  You can log in anyway or abort this login
cy: Rydych yn barod wedi mewngofnodi. My allech mewngofnodi beth bynnag, neu terfynnu y mewngofnodiad hyn

en: You are already logged in.  You can log in anyway, return to your previous login session, or abort this login
cy: Rydych wedi mewngofnodi eisioes. Fe allech fewngofnodi beth bynnag, mynd yn ôl i'r sesiwn mewngofnod blaenorol, neu terfynnu y mewngofnodiad hwn

en: You are required to change your password immediately (password aged)
cy: Mae'n rhaid i chi newid eich cyfrinair ar unwaith (hen gyfrinair)

en: You are required to change your password immediately (root enforced)
cy: Mae'n rhaid i chi newid eich cyfrinair ar unwaith (gofynnol gan root)

en: You do not seem to be logged in on the console
cy: Ymddengys nad ydych wedi mewngofnodi ar y consol

en: You do not seem to have authentication needed be for this operation.  Perhaps your .Xauthority file is not set up correctly.
cy: Ymddengys nad oes gennyd y dilysiad sy'n anghenrheidiol ar gyfer y weithred hon. Efallai nad yw eich ffeil .Xauthority wedi ei osod i fyny yn gywir.

en: You do not seem to have the authentication needed for this operation
cy: Ymddengys nad oes ganddoch y dilysiad sy'n anghenrheidiol ar gyfer y weithred hon

en: You have chosen %s for this session, but your default setting is %s.
    Do you wish to make %s the default for future sessions?
cy: Rydych wedi dewis %s ar gyfer y sessiwn yma, on mae eich gosodiad rhagosod yn %s.
    Ydych eisiau gwneud %s yn rhagosodiad ar gyfer sesiwn yn y dyfodol?

en: You have chosen %s for this session.
    If you wish to make %s the default for future sessions,
    run the 'switchdesk' utility
    (System->Desktop Switching Tool from the panel menu).
cy: Rydych wedi dewis %s ar gyfer y seiswn yma.
    Os ydych eisiau gwneud %s yn rhagosod ar gyfer sesiwn y dyfodol,
    rhedwch y cyfleuster 'switchdesk'
    (System->Erfyn Newid Penbwrdd o ddewislen y panel).

en: You likely won't be able to log in either.
cy: Ni fyddwch yn gallu mewngofnodi mwy na thebyg hefyd.

en: You might in fact be using a different display manager, such as KDM (KDE Display Manager) or xdm.
cy: Efallai eich bod chi yn defnyddio rheolydd dangosydd gwahanol, megis KDM (Rheolydd Dangosydd KDE) neu XDM.

en: You must be the superuser (root) to configure GDM.
cy: Bydd rhaid bod yn uwch ddefnyddiwr (root) i gyflunio GDM.

en: You must choose a longer password
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis cyfrinair hirach.

en: You must wait longer to change your password
cy: Mae'n rhaid i chi aros yn hirach er mwyn newid eich cyfrinair

en: You've got capslock on!
cy: Mae capslock ymalen gennych!

en: Your account has expired; please contact your system administrator
cy: Mae eich cyfrif wedi darfod; cydylltwch â gweinyddwr eich system os gwelwch yn dda

en: Your home directory is listed as:
    '%s'
    but it does not appear to exist.  Do you want to log in with the / (root) directory as your home directory?
    
    It is unlikely anything will work unless you use a failsafe session.
cy: Mae eich cyfeiriadur cartref wedi ei rhestru fel:
    '%s'
    ond ymddengys nad yw e'n bodoli. Ydych chi eisiau mewngofnodi efo'r cyfeiriadur / (gwraidd) fel eich cyfrifiafur cartrf?
    
    Mae'n anhebygol ni fydd unrhywbeth yn gweithio os nad ydych chi'n defnyddio sesiwn difethiant.

en: Your preferred session type %s is not installed on this machine.
    Do you wish to make %s the default for future sessions?
cy: Mae eich math sesiwn dymunol %s heb ei osod ar y peiriant yma.
    Ydych eisiau gwneud %s yn rhagosod ar gyfer sesiwn yn y dyfodol?

en: Your session directory is missing or empty!  There are two available sessions you can use, but you should log in and correct the gdm configuration.
cy: Mae eich cyfeiriadur sesiwn ar goll neu yn wag! Mae dwy sesiwn ar gael i chi defnyddio, ond dyliwch fewngofnodi a chywiro cyfluniad gdm.

en: Your session only lasted less than 10 seconds.  If you have not logged out yourself, this could mean that there is some installation problem or that you may be out of diskspace.  Try logging in with one of the failsafe sessions to see if you can fix this problem.
cy: Fe barodd eich sesiwn llai na 10 eiliad. Os nad ydych chi wedi allgofnodi eich hunan, fe all hyn olygu fod yn a rhyw broblem sefydliad neu bod prinder lle ar y disg. Ceisiwch mewngofnodi gyda un o'r sesiynau difethiant er mwyn gweld os gallwch drwsio'r broblem.

en: _Actions
cy: _Gweithredion

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: _Automatic login username:
cy: M_ewngofnodi enw defnyddiwr yn awtomatig:

en: _Background color:
cy: _Lliw Cefndir:

en: _Configure
cy: _Cyflunio

en: _Configure Login Manager...
cy: _Cyflunio'r Rheolydd Mewngofnodi...

en: _Configure the login manager
cy: _Cyflunio'r rheolydd mwngofnodi

en: _Delete theme
cy: _Dileu thema

en: _Image
cy: _Delwedd

en: _Install new theme
cy: _Gosod thema newydd

en: _Language
cy: _Iaith

en: _Last
cy: _Diwethaf

en: _Login a user automatically on first bootup
cy: _Mewngofnodi defnyddiwr yn ymysgogol ar ol cychwyn cyntaf

en: _No background
cy: _Dim cefndir

en: _Only color on remote displays
cy: _Ond lliw ar ddangosyddion pell

en: _Other
cy: _Eraill

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Reboot
cy: _Ailfwtio

en: _Reboot the computer
cy: _Ailfwtio'r cyfrifiadur

en: _Remote:
cy: _Pell:

en: _Scale background image to fit
cy: _Chwyddo delwedd cefndir i ffitio

en: _Seconds before login:
cy: _Eiliadau cyn mewngofnodi:

en: _Session
cy: _Sesiwn

en: _Suspend
cy: _Gorffwys

en: _System Default
cy: Rhagosodidad y _System

en: _Username:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: _Welcome string:
cy: Llinyn _croeso:

en: _XDMCP Chooser
cy: Dewisydd _XDMCP

en: _XDMCP Chooser...
cy: Dewisiwr _XDMCP...

en: author
cy: awdur

en: copyright
cy: hawlfraint

en: description
    widget
cy: Disgrifiad
    teclyn

en: gdm already running. Aborting!
cy: Y mae gdm yn rhedeg yn barod. Yn ateli!

en: gdmaskpass only runs as root
cy: gdmaskpass ond yn rhedeg fel root

en: initgroups() failed for %s. Aborting.
cy: initgroups() wedi methu am %s. Yn ateli.

en: y = Yes or n = No? >
cy: y = Ie neu n = Na? >
