gedit - en to cy translation catalogue (635 entries)

en:   INS
cy:   MEW

en:   Ln %d, Col %d
cy:   Ll %d, Col %d

en:   OVR
cy:   TRS

en: "%s" is a directory.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
cy: Mae %s yn gyfeiriadur.
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch eich bod chi wedi teipio'r lleoliad yn gywir a ceisiwch eto.

en: "%s" is a directory.
    
    Please, check that you typed the location correctly.
cy: Mae "%s" yn gyfeiriadur.
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch eich bod chi wedi teipio'r lleoliad yn gywir.

en: "%s" is not a valid location.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
cy: Nid yw "%s" yn lleoliad dilys.
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch eich bod chi wedi teipio'r lleoliad yn gywir a ceisiwch eto.

en: (correct spelling)
cy: (sillafu cywir)

en: (modified)
cy: (newidwyd)

en: (no suggested words)
cy: (dim geiriau wedi eu awgrymu)

en: (readonly)
cy: (darllen yn unig)

en: <b>Auto Indentation</b>
cy: <b>Mewnoli Awtomatig</b>

en: <b>Elements</b>
cy: <b>Elfennau</b>

en: <b>File Saving</b>
cy: <b>Cadw Ffeiliau</b>

en: <b>Font</b>
cy: <b>Ffont</b>

en: <b>Language</b>
cy: <b>Iaith</b>

en: <b>Line Numbers</b>
cy: <b>Rhifau Llinellau</b>

en: <b>Right Margin</b>
cy: <b>Ymyl De</b>

en: <b>Tabs</b>
cy: <b>Tabiau</b>

en: <b>Text Wrapping</b>
cy: <b>Amlapio Testun</b>

en: <b>Undo</b>
cy: <b>Datwneud</b>

en: <b>word</b>
cy: <b>gair</b>

en: <span weight="bold" size="larger">You have X documents with unsaved changes. </span>
cy: <span weight="bold" size="larger">Mae gennych X dogfen gyda newidiadau heb eu cadw. </span>

en: <span weight="bold"> When inserting date/time...</span>
cy: <span weight="bold">Wrth fewnosod dyddiad/amser...</span>

en: <span weight="bold">Colors</span>
cy: <span weight="bold">Lliwiau</span>

en: <span weight="bold">File Name</span>
cy: <span weight="bold">Enw Ffeil</span>

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
cy: Ffont addasiedig a gaiff ei ddefnyddio ar gyfer yr ardal golygu. Dim ond os caiff yr opsiwn "Defnyddio'r Ffont Rhagosodedig" ei ddiffodd y defnyddir y ffont hwn.

en: A file named "%s" already exists.
cy: Mae ffeil o'r enw "%s" yn bodoli eisioes.

en: A_vailable encodings:
cy: Amgodiadau ar _gael:

en: AaBbCcDdEeFfGgHhIiJjKkLlMmNnOoPpQqRrSsTtUuVvWwXxYyZz
cy: AaBbCcDdEeFfGgHhIiJjKkLlMmNnÔoPpQqRrSsTtUuVvŴwXxŶyZz

en: About this application
cy: Ynghylch y rhaglen hwn

en: Activate %s
cy: Gweithredu %s

en: Add or _Remove...
cy: Ychwannegu new _Dynnu...

en: Add w_ord
cy: Ychwanegu _gair

en: All Files
cy: Pof Ffeil

en: All Text Files
cy: Pob Ffeil Testun

en: An error occured while running the selected command.
cy: Digwyddodd gwall wrth weithredu'r gorchymyn a ddewiswyd.

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Armenian
cy: Armaneg

en: Auto Detected
cy: Canfodwyd yn Awtomatig

en: Auto Detected Encodings
cy: Amgodiadau Wedi eu Canfod yn Awtomatig

en: Auto Save
cy: Cadw Awtomatig

en: Auto Save Interval
cy: Ysbaid Cadw Awtomatig

en: Auto indent
cy: Mewnoli'n awtomatig

en: Automatically spell-check the current document
cy: Gwirio sillafu y ddogfen gyfredol yn awtomatig.

en: Available Tag Lists
cy: Rhestrau Tag Ar Gael

en: Available formats
cy: Fformatau ar gael

en: Background Color
cy: Lliw Cefndir

en: Background color for selected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
cy: Lliw cefndir ar gyfer testun wedi ei ddewis yn yr ardal golygu. Dim ond os caiff yr opsiwn "Defnyddio Lliwiau Rhagosodedig" ei ddiffodd y defnyddir y lliw cefndir hwn.

en: Background color for unselected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
cy: Lliw cefndir ar gyfer testun heb ei ddewis yn yr ardal golygu. Dim ond os caiff yr opsiwn "Defnyddio Lliwiau Rhagosodedig" ei ddiffodd y defnyddir y lliw cefndir hwn.

en: Backup Copy Extension
cy: Estyniad Copi Wrth Gefn

en: Baltic
cy: Baltig

en: Body Font for Printing
cy: Ffont y Corff ar gyfer Argraffu

en: Body font picker
cy: Dewiswr ffont y corff

en: Bold
cy: Trwm

en: Breton
cy: Llydaweg

en: Browse for program location...
cy: Pori ar gyfer lleoliad rhaglen...

en: Bytes
cy: Beit

en: C_onfigure Plugin
cy: _Cyflunio'r Ategyn

en: Cannot create the file "%s".
    
    A directory component in the file name does not exist or is a dangling symbolic link.
cy: Ni ellir creu'r ffeil "%s".
    
    Mae elfen cyfeiriadur yn enw'r ffeil nad yw'n bodoli neu sy'n gyswllt symbolaidd sy'n hongian.

en: Cannot create the file "%s".
    
    Make sure you have the appropriate write permissions.
cy: Methu creu'r ffeil "%s".
    
    Sicrhewch fod y caniatad ysgrifennu priodol gennych.

en: Cannot create the file "%s".
    
    The file name is too long.
cy: Ni ellir creu'r ffeil "%s".
    
    Mae enw'r ffeil yn rhy hir.

en: Cannot initialize preferences manager.
cy: Methu cychwyn y rheolwr hoffterau.

en: Catalan
cy: Catalaneg

en: Celtic
cy: Celteg

en: Central European
cy: Canol Ewropeaidd

en: Ch_aracter Coding:
cy: Amgodiad _Nodau:

en: Ch_aracter coding:
cy: Amgodiad _nodau:

en: Cha_nge
cy: _Newid

en: Change A_ll
cy: Newid y _Cyfan

en: Change _to:
cy: Newid _i:

en: Change the visibility of the output window in the current window
cy: Newid gwelededd y ffenest allbwn yn y ffenst cyfredol

en: Change the visibility of the statusbar in the current window
cy: Newid gwelededd y bar statws yn y ffenest gyfredol

en: Change the visibility of the toolbar in the current window
cy: Newid gwelededd y bat offer yn y ffenest gyfredol

en: Changes made to the document in the last %d hour will be definitively lost. | Changes made to the document in the last %d hours will be definitively lost.
cy[0]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y %d awr ddiwethaf.
cy[1]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr %d awr ddiwethaf.
cy[2]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y %d awr ddiwethaf.
cy[3]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr %d awr ddiwethaf.

en: Changes made to the document in the last %ld minute will be definitively lost. | Changes made to the document in the last %ld minutes will be definitively lost.
cy[0]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud a %ld eiliad ddiwethaf.
cy[1]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud ac %ld eiliad ddiwethaf.
cy[2]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud a %ld eiliad ddiwethaf.
cy[3]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud ac %ld eiliad ddiwethaf.

en: Changes made to the document in the last %ld second will be definitively lost. | Changes made to the document in the last %ld seconds will be definitively lost.
cy[0]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y %ld eiliad ddiwethaf.
cy[1]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr %ld eiliad ddiwethaf.
cy[2]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y %ld eiliad ddiwethaf.
cy[3]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr %ld eiliad ddiwethaf.

en: Changes made to the document in the last hour and %d minute will be definitively lost. | Changes made to the document in the last hour and %d minutes will be definitively lost.
cy[0]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr awr a %d munud ddiwethaf.
cy[1]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr awr a'r %d funud ddiwethaf.
cy[2]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr awr a'r %d funud ddiwethaf.
cy[3]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr awr ac %d munud ddiwethaf.

en: Changes made to the document in the last hour will be definitively lost.
cy: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr awr ddiwethaf.

en: Changes made to the document in the last minute and %ld second will be definitively lost. | Changes made to the document in the last minute and %ld seconds will be definitively lost.
cy[0]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud a %ld eiliad ddiwethaf.
cy[1]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud ac %ld eiliad ddiwethaf.
cy[2]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud a %ld eiliad ddiwethaf.
cy[3]: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud ac %ld eiliad ddiwethaf.

en: Changes made to the document in the last minute will be definitively lost.
cy: Fe gollir, yn bendant, y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud ddiwethaf.

en: Character codings
cy: Amgodiadau nodau

en: Characters (no spaces)
cy: Nodau (dim bylchau)

en: Characters (with spaces)
cy: Nodau (gyda bylchau)

en: Check Spelling
cy: Cywiro sillafu

en: Check _Word
cy: Gwirio _Gair

en: Check spelling
cy: Gwirio sillafu

en: Check the current document for incorrect spelling
cy: Gwirio sillafu y ddogfen cyfredol

en: Checks the spelling of the current document.
cy: Gwirio sillafu y ddogfen gyfredol.

en: Chinese Simplified
cy: Tsieinëeg Symleiddiedig

en: Chinese Traditional
cy: Tsieinëeg Traddodiadol

en: Clear the output window
cy: Clirio'r ffenest allbwn

en: Close
cy: Cau

en: Close all open files
cy: Cau bob ffeil agored

en: Close the current file
cy: Cau'r ffeil cyfredol

en: Close the output window
cy: Cau'r ffenest allbwn

en: Co_mmand:
cy: _Gorchymyn:

en: Completed spell checking
cy: Gorffenwyd gwirio sillafu

en: Configure date/time plugin
cy: Cyflunio'r ategyn dyddiad/amser

en: Configure insert date/time plugin...
cy: Cyflunio'r ategyn dyddiad/amser...

en: Configure the application
cy: Cyflunio'r rhaglen

en: Copy
cy: Copïo

en: Copy selected lines
cy: Copïo'r llinellau a ddewiswyd

en: Copy the selected text to the clipboard
cy: Copïo'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd

en: Copy the selection
cy: Copïo'r dewis

en: Could not create a backup file.
cy: Ni allwyd creu ffeil wrth gefn.

en: Could not create the file "%s".
cy: Ni ellwyd creu'r ffeil "%s".

en: Could not find plugin-manager.glade2, reinstall gedit.
cy: Methwyd canfod plugin-manager.glade2, ailosodwch gedit.

en: Could not find the file "%s".
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
cy: Methwyd canfod y ffeil "%s".
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch eich bod chi wedi teipio'r lleoliad yn gywir a ceisiwch eto.

en: Could not find the required widgets inside %s.
cy: Methwyd canfod y teclynnau gofynnol o fewn %s.

en: Could not open the file "%s"
cy: Methu agor y ffeil "%s"

en: Could not open the file "%s" because access was denied.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" oherwydd gwrthodwyd mynediad.

en: Could not open the file "%s" because gedit cannot handle %s: locations.
cy: Ni allwyd agor y ffeil "%s" oherwydd dyw gedit yn methu ymdrin a lleoliadau %s:.

en: Could not open the file "%s" because gedit has not been able to automatically detect the character coding.
    
    Please, check that you are not trying to open a binary file and try again selecting a character coding in the 'Open File...' (or 'Open Location') dialog.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" oherwydd mae gedit wedi methu canfod yr amgodiad nodau yn awtomatig.
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch nad ydych chi'n ceisio agor ffeil ddeuol a ceisiwch eto gan ddewis amgodiad nodau yn y deialog 'Agor Ffeil...' (neu 'Agor Lleoliad').

en: Could not open the file "%s" because it contains corrupted data.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" oherwydd mae'n cynnwys data llygredig.

en: Could not open the file "%s" because it contains data in an invalid format.
cy: Methu agor y ffeil "%s" oherwydd mae'n cynnwys data mewn ffurf annilys.

en: Could not open the file "%s" because it contains invalid data.
    
    Probably, you are trying to open a binary file.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" oherwydd mae'n cynnwys data annilys.
    Mae'n debygol eich bod chi'n ceisio agor ffeil ddeuol.

en: Could not open the file "%s" because it is too big.
cy: Methu agor y ffeil "%s" oherwydd mae'n rhy fawr.

en: Could not open the file "%s" because no host "%s" could be found.
    
    Please, check that you typed the location correctly and that your proxy settings are correct and then try again.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" oherywdd methwyd canfod gwesteiwr o'r enw "%s".
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch eich bod chi wedi teipio'r lleoliad yn gywir a bod eich gosodiadau dirprwy yn gywir a ceisiwch eto.

en: Could not open the file "%s" because the attempt to log in failed.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" oherywdd methodd y cais mewngofnodi.
    
    Os gwelwch yn dda, wiriwch eich bod chi wedi teipio'r lleoliad yn gywir a ceisiwch eto.

en: Could not open the file "%s" because the host name was empty.
    
    Please, check that your proxy settings are correct and try again.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" oherwydd roedd yr enw gwesteiwr yn wag.
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch fod eich gosodiadau dirprwy yn gywir a ceisiwch eto.

en: Could not open the file "%s" because the host name was invalid.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" oherwydd roedd yr enw gweinydd yn annilys.
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch eich bod chi wedi teipio'r lleoliad yn gywir a ceisiwch eto.

en: Could not open the file "%s" because there are too many open files.
    
    Please, close some open file and try again.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" oherwydd mae gormod o ffeiliau ar agor.
    
    Os gwelwch yn dda, caëwch rhai ffeiliau agored a ceisiwch eto.

en: Could not open the file "%s" using the %s character coding.
    
    Please, check that you are not trying to open a binary file and that you selected the right character coding in the 'Open File...' (or 'Open Location') dialog and try again.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s" gan ddefnyddio'r amgodiad nodau %s.
    
    Os gwelwch y dda, gwiriwch nad ydych chi'n ceisio agor ffeil ddeuol ac eich bod chi wedi dewis yr amgodiad nodau cywir yn y deialog 'Agor Ffeil...' (neu 'Agor LLeoliad') a ceisiwch eto.

en: Could not open the file "%s".
cy: Methwyd agor y ffeil "%s".

en: Could not open the file "%s".
    
    %s.
cy: Methwyd agor y ffeil "%s".
    
    %s.

en: Could not read data from stdin.
cy: Methwyd darllen data o'r mewnbwn safonol.

en: Could not read symbolic link information for %s
cy: Methwyd darllen gwybodaeth cyswllt symbolaidd ar gyfer %s

en: Could not revert the file "%s" because access was denied.
cy: Methwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd cafodd mynediad ei wrthod.

en: Could not revert the file "%s" because gedit cannot find it.
    
    Perhaps, it has recently been deleted.
cy: Ni ellwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd ni all gedit ei ganfod ef.
    
    Efallai cafodd ei ddileu yn ddiweddar.

en: Could not revert the file "%s" because gedit cannot handle %s: locations.
cy: Methwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd ni all gedit ymdrin a lleoliadau %s:.

en: Could not revert the file "%s" because it contains corrupted data.
cy: Methwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd mae'n cynnwys data llygredig.

en: Could not revert the file "%s" because it contains data in an invalid format.
cy: Methwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd mae'n cynnwys data mewn fformat annilys.

en: Could not revert the file "%s" because it contains invalid UTF-8 data.
    
    Probably, you are trying to revert a binary file.
cy: Ni allwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd mae'n cynnwys data UTF-8 annilys.
    
    Mae'n debygol eich bod chi'n ceisio adfer ffeil deuol.

en: Could not revert the file "%s" because it is too big.
cy: Methwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd mae'n rhy fawr.

en: Could not revert the file "%s" because no host "%s" could be found.
    
    Please, check that your proxy settings are correct and try again.
cy: Methwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd methwyd canfod gweinydd "%s".
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch fod eich gosodiadau dirprwy yn gywir a ceisiwch eto.

en: Could not revert the file "%s" because the attempt to log in failed.
cy: Ni allwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd methodd y cais mewngofnodi.

en: Could not revert the file "%s" because the host name was empty.
    
    Please, check that your proxy settings are correct and try again.
cy: Ni allwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd roedd yr enw gwesteiwr yn wag.
    
    Os gwelwch yn dda, gwiriwch eich gosodiadau dirprwy a ceisiwch eto.

en: Could not revert the file "%s" because there are too many open files.
    
    Please, close some open file and try again.
cy: Methwyd adfer y ffeil "%s" oherwydd mae gormod o ffeiliau ar agor.
    
    Os gwelwch yn dda, caëwch rhai ffeiliau a ceisiwch eto.

en: Could not revert the file "%s".
cy: Methwyd adfer y ffeil "%s".

en: Could not save the file "%s".
cy: Methu cadw y ffeil "%s".

en: Could not save the file "%s".
    
    %s
cy: Methu cadw y ffeil "%s".
    
    %s

en: Create Backup Copies
cy: Creu Copïau Wrth Gefn

en: Create a _backup copy of files before saving
cy: Creu copi wrth _gefn o ffeiliau cyn cadw

en: Create a new document
cy: Creu dogfen newydd

en: Create a new document in an existing instance of gedit
cy: Creu dogfen newydd mewn achos o gedit sy'n bodoli

en: Create a new toplevel window in an existing instance of gedit
cy: Creu ffenest lefel dop newydd mewn achos o gedit sy'n bodoli

en: Cu_t
cy: _Torri

en: Current Locale (%s)
cy: Locale Cyfredol (%s)

en: Cut
cy: Torri

en: Cut the selection
cy: Torri'r dewis

en: Cyrillic
cy: Cyrilig

en: Cyrillic/Russian
cy: Cyrilig/Rwsieg

en: Cyrillic/Ukrainian
cy: Cyrilig/Wrcreineg

en: Czech
cy: Tsieceg

en: D_isplay right margin
cy: _Dangos ymyl de

en: Danish
cy: Daneg

en: Default
cy: Rhagosodiad

en: Delete
cy: Dileu

en: Delete the selected text
cy: Dileu'r testun a ddewiswyd

en: Display Line Numbers
cy: Dangos Rhifau Llinell

en: Display Right Margin
cy: Dangos Ymyl Dde

en: Do not _split words over two lines
cy: Peidio _hollti geiriau dros dau linell

en: Do you want to replace it with the one you are saving?
cy: Ydych chi am ei hamnewid gyda'r un rydych yn ei harbed?

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
cy: Ydych chi am geisio ei hamnewid gyda'r un rydych yn ei harbed?

en: Do_n't save
cy: _Peidio cadw

en: Document Statistics
cy: Ystadegau Dogfen

en: Done
cy: Wedi gorffen

en: Double-click on a tag to insert it in the current document
cy: Dwbl-gliciwch ar dag er mwyn ei fewnosod yn y dogfen gyfredol

en: Dutch
cy: Iseldireg

en: E_ncodings shown in menu:
cy: _Amgodiadau a ddangosir yn y ddewislen:

en: Edit text files
cy: Golygu ffeiliau testun

en: Editor
cy: Golygydd

en: Editor Font
cy: Ffont Golygydd

en: Editor _font:
cy: _Ffont golygydd:

en: Elements
cy: Elfennau

en: Enable Syntax Highlighting
cy: Galluogi Amlygiad Cystrawen

en: Enable text _wrapping
cy: Galluogi am_lapio testun

en: Enabled
cy: Galluog

en: Encoding:
cy: Amgodiad:

en: Encodings shown in menu
cy: Amgodiad a ddangosir yn y ddewislen

en: English (American)
cy: Saesneg (Americanaidd)

en: English (British)
cy: Saesneg (Prydeinig)

en: English (Canadian)
cy: Saesneg (Canadaidd)

en: Enter the _location (URI) of the file you would like to open:
cy: Gosodwch _lleoliad (URI) y ffeil hoffwch ei agor:

en: Error loading file "%s"
cy: Gwall wrth lwytho ffeil "%s"

en: Error parsing the shell command.
    
    Please, insert a valid shell command.
cy: Gwall wrth ramadegu'r gorchymyn cragen.
    
    Os gwelwch yn dda, gosodwch orchymyn cragen dilys.

en: Error reverting the document "%s".
cy: Gwall wrth adfer y ddogfen "%s".

en: Error, impossible to activate plugin '%s'
cy: Gwall, amhosib gweithredu'r ategyn '%s'

en: Error, impossible to deactivate plugin '%s'
cy: Gwall, amhosib datweithredu'r ategyn '%s'

en: Error, impossible to destroy plugin '%s'
cy: Gwall, amhosib dinistri'r ategyn '%s'

en: Error, impossible to initialize plugin '%s'
cy: Gwall, amhosib cychwyn y ategyn '%s'

en: Error, impossible to update ui of the plugin '%s'
cy: Gwall, amhosib diweddaru rhyngwyneb yr ategyn '%s'

en: Error, plugin '%s' does not contain activate function.
cy: Gwall, nid yw'r ategyn '%s' yn cynnwys ffwythiant gweithredu.

en: Error, plugin '%s' does not contain deactivate function.
cy: Gwall, nid yw'r ategyn '%s' yn cynnwys ffwythiant datweithredu.

en: Error, plugin '%s' does not contain init function.
cy: Gwall, nid yw'r ategyn '%s' yn cynnwys ffwythiant cychwyn.

en: Error, unable to open module file '%s'
cy: Gwall, methu agor ffeil modiwl '%s'

en: Execute an external program and eventually grabs its output in the output window.
cy: Gweithredu rhaglen allanol a cipio ei allbwn yn y ffenest allbwn.

en: Executing command
cy: Gweithredu'r gorchymyn

en: Expected `%s' got `%s' for key %s
cy: Disgwylwyd `%s' cafwyd `%s' ar gyfer yr allwedd %s

en: Extension or suffix to use for backup file names. This will only take effect if the "Create Backup Copies" option is turned on.
cy: Estyniad neu ôl-ddodiad i'w ddefnyddio ar gyfer enwau ffeiliau wrth gefn. Dim oond os caiff yr opsiwn "Creu Copïau Wrth Gefn" ei alluogi y defnyddir yr estyniad.

en: Failed
cy: Methwyd

en: Faroese
cy: Faröeg

en: File: %s
cy: Ffeil: %s

en: Find
cy: Chwilio

en: Find Ne_xt
cy: Canfod _Nesaf

en: Find Next
cy: Canfod Nesaf

en: Find Pre_vious
cy: Canfod _Blaenorol

en: Find Previous
cy: Canfod Blaenorol

en: Font
cy: Ffont

en: Font & Colors
cy: Ffont a Lliwiau

en: Font Selection
cy: Dewis Ffont

en: Font name
cy: Enw ffont

en: Font size for label
cy: Maint ffont ar gyfer y label

en: Font size for label in font info mode
cy: Maint ffont ar gyfer y label yn y modd gwybodaeth ffont

en: Fonts
cy: Ffontiau

en: Foreground color for selected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
cy: Lliw blaendir ar gyfer testun wedi ei ddewis yn yr ardal golygu. Dim ond os caiff yr opsiwn "Defnyddio Lliwiau Rhagosodedig" ei ddiffodd y defnyddir y lliw hwn.

en: Foreground color for the unselected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
cy: Lliw blaendir ar gyfer testun heb ei ddewis yn yr ardal golygu. Dim ond os caiff yr opsiwn "Defnyddio Lliwiau Rhagosodedig" ei ddiffodd y defnyddir y lliw hwn.

en: Found and replaced %d occurrence. | Found and replaced %d occurrences.
cy[0]: Canfodwyd ac amnewidiwyd %d achlysur.
cy[1]: Canfodwyd ac amnewidiwyd %d achlysur.
cy[2]: Canfodwyd ac amnewidiwyd %d achlysur.
cy[3]: Canfodwyd ac amnewidiwyd %d achlysur.

en: French (France)
cy: Ffrangeg (Ffrainc)

en: French (Swiss)
cy: Ffrangeg (Y Swistir)

en: Gedit View
cy: Golwg Gedit

en: Gedit View.
cy: Golwg Gedit.

en: Gedit viewer factory
cy: ffatri golwg Gedit

en: General
cy: Cyffredinol

en: Georgian
cy: Georgeg

en: German (Germany)
cy: Almaeneg

en: German (Swiss)
cy: Almaeneg (Y Swistir)

en: Get statistic info on current document
cy: Cyrchu ystadegau ynghylch y ddogfen cyfredol

en: Go to Line
cy: Mynd i Linell

en: Go to _Line...
cy: _Mynd at Linell...

en: Go to a specific line
cy: Mynd at linell penodol

en: Goto Line
cy: Mynd i Linell

en: Greek
cy: Groeg

en: He_aders and footers:
cy: _Pennawdau a Throedynnau:

en: Header Font for Printing
cy: Ffont Bennawd ar gyfer Argraffu

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Hebrew Visual
cy: Hebraeg Gweledol

en: Highlight _mode:
cy: _Modd amlygu:

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, gedit will print line numbers every such number of lines.
cy: Os mai 0 yw'r gwerth yma, ni fewnosodir rhifau llinell pan yn argraffu dogfen. Fel arall, fe fydd gedit yn argraffu rhifau llinell bob hyn o linellau.

en: If you don't save your documents, all your changes will be lost.
cy: Os na wnewch chi gadw'ch dogfennau, fe gollir eich holl newidiadau.

en: If you don't save, all your changes will be definitively lost.
cy: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir eich holl newidiadau.

en: If you don't save, changes from the last %d hour will be definitively lost. | If you don't save, changes from the last %d hours will be definitively lost.
cy[0]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r %d awr ddiweddaraf.
cy[1]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r %d awr ddiweddaraf.
cy[2]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r %d awr ddiweddaraf.
cy[3]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r %d awr ddiweddaraf.

en: If you don't save, changes from the last %ld minute will be definitively lost. | If you don't save, changes from the last %ld minutes will be definitively lost.
cy[0]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r funud a %ld eiliad ddiweddaraf.
cy[1]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r funud ac %ld eiliad ddiweddaraf.
cy[2]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r funud a %ld eiliad ddiweddaraf.
cy[3]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r funud ac %ld eiliad ddiweddaraf.

en: If you don't save, changes from the last %ld second will be definitively lost. | If you don't save, changes from the last %ld seconds will be definitively lost.
cy[0]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau y %ld eiliad ddiweddaraf.
cy[1]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau yr %ld eiliad ddiweddaraf.
cy[2]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau y %ld eiliad ddiweddaraf.
cy[3]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau yr %ld eiliad ddiweddaraf.

en: If you don't save, changes from the last hour and %d minute will be definitively lost. | If you don't save, changes from the last hour and %d minutes will be definitively lost.
cy[0]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r awr a %d munud ddiweddaraf.
cy[1]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r awr ac %d funud ddiweddaraf.
cy[2]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r awr a %d funud ddiweddaraf.
cy[3]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r awr ac %d munud ddiweddaraf.

en: If you don't save, changes from the last hour will be definitively lost.
cy: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r awr ddiwethaf.

en: If you don't save, changes from the last minute and %ld second will be definitively lost. | If you don't save, changes from the last minute and %ld seconds will be definitively lost.
cy[0]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r funud a %ld eiliad ddiweddaraf.
cy[1]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r funud ac %ld eiliad ddiweddaraf.
cy[2]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r funud a %ld eiliad ddiweddaraf.
cy[3]: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau o'r funud ac %ld eiliad ddiweddaraf.

en: If you don't save, changes from the last minute will be definitively lost.
cy: Os na arbedwch chi, mae'n bendant y collir newidiadau y funud ddiweddaraf.

en: Ignore _All
cy: Anwybyddu _Pob Un

en: In_sert Date and Time...
cy: _Mewnosod Dyddiad ac Amser...

en: Indent lines
cy: Mewnoli llinellau

en: Indent or un-indent selected lines.
cy: Mewnoli new datfewnoli llinellau sydd wedi eu dewis.

en: Indent selected lines
cy: Mewnoli'r llinellau a ddewiswyd

en: Insert Date and Time
cy: Mewnosod Dyddiad ac Amser

en: Insert Date/Time
cy: Mewnosod Dyddiad/Amser

en: Insert User Na_me
cy: Mewnosod _Enw Cyfrif

en: Insert _spaces instead of tabs
cy: Mewnosod _bylchau yn lle tabiau

en: Insert current date and time at the cursor position
cy: Mewnosod y dyddiar a'r amser cyfredol wrth safle'r cyrchydd

en: Insert spaces
cy: Mewnosod bylchau

en: Insert the user name at the cursor position
cy: Mewnosod yr enw cyfrif ger safle'r cyrchydd

en: Inserts current date and time at the cursor position.
cy: Mewnosod y dyddiad a'r amser cyfredol ger safle'r cyrchydd.

en: Inserts the user name at the cursor position.
cy: Mewnosodir yr enw cyfrif ger safle'r cyrchydd.

en: Invalid UTF-8 data
cy: UTF-8 annilys

en: Invalid file name
cy: Enw ffeil annilys

en: Invalid filename.
cy: Enw ffeil annilys.

en: Invalid glade file for plugin manager -- not all widgets found.
cy: Ffeil glade annilys ar gyfer y rheolwr ategion -- ni chanfodwyd pob teclyn.

en: It is not possible to revert an Untitled document.
cy: Nid yw'n bosib adfer dogfen Dideitl.

en: Italian
cy: Eidaleg

en: Italic
cy: Italig

en: Japanese
cy: Japaneg

en: Korean
cy: Corëeg

en: Language:
cy: Iaith:

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Line Number Font for Printing
cy: Ffont Rhifau Llinell ar gyfer Argraffu

en: Line Wrapping Mode
cy: Modd Amlapio Llinellau

en: Line numbers font picker
cy: Dewisydd ffont rhifau llinellau

en: Lines
cy: Llinellau

en: List of encodings shown in Character Coding menu in open/save file selector. Only recognized encodings are used.
cy: Rhestr o amgodiadau a ddangosir yn y ddewislen Amgodiad Nodau yn y dewiswr ffeiliau agor/cadw. Dim ond amgodiadau a adnabyddir a gaiff eu defnyddio.

en: Loaded %d file | Loaded %d files
cy[0]: Llwythwyd %d ffeil
cy[1]: Llwythwyd %d ffeil
cy[2]: Llwythwyd %d ffeil
cy[3]: Llwythwyd %d ffeil

en: Loaded file "%s"
cy: Llwythwyd ffeil "%s"

en: Loading %d file... | Loading %d files...
cy[0]: Llwytho %d ffeil...
cy[1]: Llwytho %d ffeil...
cy[2]: Llwytho %d ffeil...
cy[3]: Llwytho %d ffeil...

en: Loading file "%s"...
cy: Llwytho'r ffeil "%s"...

en: Loading file:
cy: Yn llwytho'r ffeil:

en: MIME Type:
cy: Math MIME:

en: Main toolbar
cy: Prif far offer

en: Match _entire word only
cy: Cydweddu gair _cyfan yn unig

en: Maximum Recent Files
cy: Uchafswm Ffeiliau Diweddar

en: Maximum number of actions that gedit will be able to undo or redo.
cy: Y nifer mwyaf o weithredoedd y bydd gedit yn gallu datwneud neu ailwneud.

en: Mispelled word:
cy: Gair wedi ei camsillafu:

en: Modify preview phrase...
cy: Addasu'r ymadrodd rhagolwg...

en: Move the current document to a new window
cy: Symud y ddogfen cyfredol at ffenest newydd

en: Name of the selected font
cy: Enw y ffont a ddewiswyd

en: Name:
cy: Enw:

en: New
cy: Newydd

en: Nordic
cy: Nordig

en: Normal
cy: Arferol

en: Normal _text color:
cy: Lliw _testun arferol:

en: Norwegian
cy: Norwyeg

en: Not enough available memory to open the file "%s". Please, close some running application and try again.
cy: Dim digon o gof ar gael er mwyn agor y ffeil "%s". Os gwelwch yn dda, caewch rhyw rhaglen sy'n rhdeg a ceisiwch eto.

en: Not enough available memory to revert the file "%s". Please, close some running application and try again.
cy: Dim digon o gof ar gael er mwyn adfer y ffeil "%s". Os gwelwch yn dda, caëwch rhai rhaglenni agored a ceisiwch eto.

en: Number of minutes after which gedit will automatically save modified files. This will only take effect if the "Auto Save" option is turned on.
cy: Y nifer o funudau cyn y bydd gedit yn cadw ffeiliau wedi eu newid yn awtomatig. Fe fydd hyn ond yn cymryd effaith os galluogir yr opsiwn "Cadw'n Awtomatig".

en: Open
cy: Agor

en: Open '%s'
cy: Agor '%s'

en: Open File...
cy: Agor ffeil...

en: Open Location
cy: Lleoliad Agor

en: Open Location...
cy: Agor Lleoliad...

en: Open _Location...
cy: Agor _lleoliad...

en: Open a file
cy: Agor ffeil

en: Open a file from a specified location
cy: Agor ffeil o lleoliad penodedig

en: Open a recently used file
cy: Agor ffeil a ddefnyddiwyd yn ddiweddar

en: Open from URI
cy: Agor o URI

en: Open the gedit manual
cy: Agor y llawlyfr gedit

en: Output Lines
cy: Llinellau Allbwn

en: Page %N of %Q
cy: Tudelen %N o %Q

en: Page Set_up
cy: Cyfluniad _Tudalen

en: Page Setup
cy: Cyfluniad Tudalen

en: Page headers font picker
cy: Dewiswr ffont penawdau tudalen

en: Paste
cy: Gludo

en: Paste the clipboard
cy: Gludo'r clipfwrdd

en: Pick a Font
cy: Dewiswch Ffont

en: Pick a color
cy: Dewiswch liw

en: Pick the background color
cy: Dewiswch liw y cefndir

en: Pick the editor font
cy: Dewis ffont y golygydd

en: Pick the normal text color
cy: Dewiswch liw testun arferol

en: Pick the selected text color
cy: Dewis lliw testun wedi ei ddewis

en: Pick the selection color
cy: Dewis lliw y dewis

en: Plugin
cy: Ategyn

en: Plugins
cy: Ategynnau

en: Polish
cy: Pwyleg

en: Portuguese (Brazilian)
cy: Portiwgaleg (Brazil)

en: Portuguese (Portugal)
cy: Portiwgaleg (Portiwgal)

en: Pr_eferences
cy: _Ffafredigion

en: Preferences
cy: Hoffterau

en: Preparing pages...
cy: Paratoi tudalennau...

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Preview text
cy: Testun rhagolwg

en: Preview text shown in the dialog
cy: Y testun rhagolwg a ddangosir yn y deialog

en: Print
cy: Argraffu

en: Print Header
cy: Pennawd Argraffydd

en: Print Line Numbers
cy: Argraffu Rhifau Llinell

en: Print Previe_w...
cy: _Rhagolwg Argraffu....

en: Print Preview
cy: Rhagolwg Argraffu

en: Print Syntax Highlighting
cy: Argraffu Amlygiad Cystrawen

en: Print _line numbers
cy: Argraffu _rhifau llinellau

en: Print preview
cy: Rhagolwg argraffu

en: Print s_yntax highlighting
cy: Argraffu amlygu _cystrawen

en: Print the current file
cy: Argraffu'r ffeil cyfredol

en: Printing Line Wrapping Mode
cy: Modd Amlapio Llinellau Argraffu

en: Printing page %d of %d...
cy: Argraffu tudalen %d o %d...

en: Push this button to configure background color
cy: Gwasgwch y botwm hwn er mwyn cyflunio lliw cefndir

en: Push this button to configure text color
cy: Gwasgwch y botwm hwn er mwyn cyflunio lliw testun

en: Push this button to configure the color in which the selected text should appear
cy: Gwasgwch y botwm hwn er mwyn cyflunio'r lliw dylai'r testun a ddewiswyd ymddangos ynddi

en: Push this button to configure the color in which the selected text should be marked
cy: Gwasgwch y botwm hwn er mwyn cyflunio'r lliw dylai'r testun a ddewiswyd gael ei farcio ynddi

en: Push this button to select the font to be used by the editor
cy: Gwasgwch y botwm hwn er mwyn dewis y ffont i'w ddefnyddio gan y golygydd

en: Push this button to select the font to be used to print line numbers
cy: Gwasgwch y botwm hwn er mwyn dewis y ffont i'w ddefnyddio er mwyn argraffu rhifau llinellau

en: Push this button to select the font to be used to print the body of the document
cy: Gwasgwch y botwm hwn er mwyn dewis y ffont i'w ddefnyddio er mwyn argraffu corff y ddogfen

en: Push this button to select the font to be used to print the page headers
cy: Gwasgwch y botwm hwn er mwyn dewis y ffont i'w ddefnyddio er mwyn argraffu penawdau tudalennau

en: Quit
cy: Gadael

en: Quit an existing instance of gedit
cy: Gadael achos o gedit sy'n bodoli

en: Quit the program
cy: Gadael y rhaglen

en: RO
cy: DYU

en: R_emove duplicates
cy: _Tynnu copïau dyblyg

en: Redo
cy: Ailwneud

en: Redo the undone action
cy: Ailwneud y weithred fe ddatwneuthpwyd

en: Rendering page %d of %d...
cy: Llunio tudalen %d o %d...

en: Replace
cy: Amnewid

en: Replace All
cy: Amnewid y Cwbl

en: Replace _All
cy: Amnewid _Popeth

en: Replace _with:
cy: Amnewid _efo:

en: Revert
cy: Adfer

en: Revert to a saved version of the file
cy: Adfer at versiwn wedi ei gadw o'r ffeil

en: Revert unsaved changes to document "%s"?
cy: Amnewid y newidiadau heb eu cadw i ddogfen "%s"?

en: Reverting file:
cy: Yn adfer y ffeil:

en: Reverting the document "%s"...
cy: Yn adfer y ddogfen "%s"...

en: Right Margin Position
cy: Safle'r Ymyl Dde

en: Romanian
cy: Riwmaneg

en: Run Command
cy: Gweithredu'r gorchymyn

en: Run a command
cy: Gweithredu gorchymyn

en: Russian
cy: Rwsieg

en: S_elect the documents you want to save:
cy: _Dewiswch y dogfennau hoffech eu cadw:

en: S_ort...
cy: _Trefnu

en: S_tart at column:
cy: _Dechrau a cholofn:

en: Save
cy: Cadw

en: Save As
cy: Cadw Fel

en: Save _As...
cy: Cadw _Fel...

en: Save _None
cy: Cadw _Dim Un

en: Save all open files
cy: Cadw pob ffeil agored

en: Save as...
cy: Cadw fel...

en: Save method not implemented for gedit viewer
cy: Dull cadw heb ei weithredoli ar gyfer gwelydd gedit

en: Save the changes to document "%s" before closing?
cy: Cadw'r newidiadau i'r ddogfen "%s" cyn cau?

en: Save the current file
cy: Arbed y ffeil cyfredol

en: Save the current file with a different name
cy: Arbed y ffeil cyfredol gyda enw newydd

en: Saving document "%s"...
cy: Cadw'r ddogfen "%s"...

en: Se_lection color:
cy: Lliw _dewis:

en: Search _backwards
cy: Chwilio am _yn ôl

en: Search backwards for the same text
cy: Chwilio am yn ôl am yr un testun

en: Search for and replace text
cy: Chwilio am destun a'i amnewid

en: Search for text
cy: Chwilio am destun

en: Search forwards for the same text
cy: Chwilio am ymlaen am yr un llinyn

en: Select All
cy: Dewis Popeth

en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

en: Select a file to open
cy: Dewiswch ffeil i'w hagor

en: Select a filename to save
cy: Dewiswch enw ffeil er mwyn cadw

en: Select files to open
cy: Dewiswch ffeiliau i'w agor

en: Select the _language of the current document.
cy: Dewis _iaith y ddogfen cyfredol.

en: Select the entire document
cy: Dewis yr holl ddogfen

en: Select the group of tags you want to use
cy: Dewis y grwp o dagiau hoffwch ddefnyddio.

en: Select the working directory...
cy: Dewiswch y cyfeiridaur gweithio...

en: Selecte_d text color:
cy: Lliw _testun wedi ei ddewis:

en: Selected Text Color
cy: Lliw Testun a Ddewiswyd

en: Selection Color
cy: Lliw'r Dewis

en: Set _Language
cy: Gosod _Iaith

en: Set language
cy: Gosod iaith

en: Set program location...
cy: Gosod lleoliad y rhaglen...

en: Set the language of the current document
cy: Gosod iaith y ddogfen cyfredol

en: Set toolbar button style according to desktop Menu and Toolbar Preferences
cy: Gosod yr arddull botwm bar offer yn ôl Hoffterau Dewislen a Bar Offer y penbwrdd

en: Setup the page settings
cy: Cyflunio'r gosodiadau tudalen

en: Shell command
cy: Gorchymyn cragen

en: Show commands debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu gorchmynion.

en: Show document debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu dogfen.

en: Show file debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu ffeiliau.

en: Show mdi debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu MDI.

en: Show metadata debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu metadata.

en: Show only icons in the toolbar
cy: Dangos eiconau'n unig yn y bar offer

en: Show plugin debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu ategynnau.

en: Show prefs debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu hoffterau.

en: Show printing debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu argraffu.

en: Show recent debugging messages.
cy: Dagnos negeseuon datnamu ffeiliau diweddar.

en: Show search debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu chwilio.

en: Show session management debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu rheolaeth sesiwn.

en: Show size
cy: Dangos maint

en: Show size in font info mode
cy: Dangos main yn y modd gwybodaeth ffont

en: Show text below every icon in the toolbar
cy: Dangos testun islaw pob eicon yn y bar offer

en: Show text only beside important icons in the toolbar
cy: Dangos testun ger ochr eiconau pwysig yn unig yn y bar offer

en: Show the tag list window
cy: Dangos y ffenest rhestr tagiau

en: Show undo debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu datwneud.

en: Show utility debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu cyfleusterau.

en: Show view debugging messages.
cy: Dangos negeseuon datnamu golwg.

en: Sort
cy: _Trefnu

en: Sort the current document or selection.
cy: Trefnu'r ddogfen neu ddewisiad gyfredol.

en: Sorted list of encodings used by gedit for auto-detecting the encoding of a file. "CURRENT" is the current locale encoding. Only recognized encodings are used.
cy: Rhestr wedi ei drefnu o amgodiadau a ddefnyddir gan gedit er mwyn canfod amgodiad ffeil yn awtomatig. "CURRENT" yw'r amgodiad locale cyfredol. Dim ond amgodiadau cydnabyddedig a gaiff eu defnyddio.

en: Sorts a document or selected text.
cy: Trefnu dogfen neu destun wedi ei ddewis.

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: South European
cy: De Ewropeaidd

en: Spanish
cy: Sbaeneg

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
cy: Penodi sut dylid amlapio llinellau hir ar gyfer argraffu. Defnyddiwch "GTK_WRAP_NONE" os am beidio amlapio, "GTK_WRAP_WORD" er mwyn amlapio ger ffiniau geiriau, a "GTK_WRAP_CHAR" er mwyn amlapio ger ffiniau nodau unigol. Nodwch fod priflythrennau a llythrennau bach yn cael eu trin yn wahanol, felly sicrhewch eu bod nhw'n ymddangos yn union fel y maent yma.

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
cy: Penodi sut i amlapio llinellau hir yn yr ardal golygu. Defnyddiwch "GTK_WRAP_NONE" os am beidio amlapio, "GTK_WRAP_WORD" er mwyn amlapio ger ffiniau geiriau, a "GTK_WRAP_CHAR" er mwyn amlapio ger ffiniau nodau unigol. Nodwch fod priflythrennau a llythrennau bach yn cael eu trin yn wahanol, felly sicrhewch eu bod nhw'n ymddangos yn union fel y maent yma.

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
cy: Penodi y ffont i'w ddefnyddio ar gyfer corff dogfennau wrth argraffu.

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
cy: Penodi y ffont i'w ddefnyddio ar gyfer rhifau llinellau wrth argraffu dogfennau. Mae hyn ond yn berthnasol os nad yw'r opsiwn "Argraffu Rhifau Llinellau" yn sero.

en: Specifies the font to use for page headers when printing a document. This will only take effect if the "Print Header" option is turned on.
cy: Penodi'r ffont i'w ddefnyddio ar gyfer penawdau tudalenau wrth argraffu dogfen. Mae hyn ond yn berthnasol os yw'r opsiwn "Argraffu Pennawd" wedi ei ddewis.

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
cy: Penodi'r uchafrif o ffeiliau agorwyd yn ddiweddar a gaiff eu dangos yn yr isddewislen "Ffeiliau Diweddar".

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
cy: Penodi sawl bwlch dylid dangos yn lle nodau tab.

en: Specifies the position of the right margin.
cy: Penodi safle yr ymyl dde.

en: Spell checker
cy: Cywirydd sillafu

en: Status Bar is Visible
cy: Bar Statws yn Weladwy

en: Stopped
cy: Wedi ei aros

en: Strikethrough
cy: Taro drwodd

en: Style for the toolbar buttons. Possible values are "GEDIT_TOOLBAR_SYSTEM" to use the system's default style, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS" to display icons only, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" to display both icons and text, and "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" to display prioritized text beside icons. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
cy: Arddull ar gyfer botymau y bar offer. Gwerthoedd posib: "GEDIT_TOOLBAR_SYSTEM" er mwyn defnyddio arddull rhagosodedig y system, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS" er mwyn dangos eiconau'n unig, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" er mwyn dangos testun ac eiconau, a "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" er mwyn dangos testun pwysig wrth ochr eiconau. Nodwch fod priflythrennau a llythrennau bach yn cael eu trin yn wahanol, felly sicrhewch eu bod nhw'n ymddangos yn union fel y maent yma.

en: Suggestions
cy: Awgrymiadau

en: Swedish
cy: Swedeg

en: Syntax Highlighting
cy: Amlygiad Cystrawen

en: T_ext for Important Icons
cy: Testun ar gyer _Eiconau Pwysig

en: Tab Size
cy: Maint Tabl

en: Tag _List
cy: _Rhestr Tagiau

en: Tag list
cy: Rhestr tagiau

en: Tag list plugin
cy: Ategyn rhestr tagiau

en: Tags
cy: Tagiau

en: Text Color
cy: Lliw Testun

en: Text Editor
cy: Golygydd Testun

en: Thai
cy: Siameg

en: The %s plugin uses an external program, called <tt>%s</tt>, to perform its task.
    
    Please, specify the location of the <tt>%s</tt> program.
cy: Mae'r ategyn %s yn defnyddio rhaglen allanol, o'r enw <tt>%s</tt> er mwyn cyflawni ei dasg.
    
    Os gwelwch yn dda, penodwch leoliad y rhaglen <tt>%s</tt>.

en: The Document Statistics plugin analyzes the current document and determines the number of words, lines, characters and non-space characters in it and displays the result.
cy: Mae'r ategyn Ystadegau Dogfen yn dadansoddi y ddogfen cyfredol a'n darganfod y nifer o eiriau, llinellau, nodau a nodau nid bylchau ydynt ynddo ac yn dangos y canlyniad.

en: The disk where you are trying to save the file has a limitation on file sizes.  Please try saving a smaller file or saving it to a disk that does not have this limitation.
cy: Mae gan y disg lle rydych chi'n ceisio cadw y ffeil gyfwng ar feintiau ffeiliau. Os gwelwch yn dda, ceisiwch gadw ffeil llai neu arbed at ddisg sydd heb y cyfwng yma.

en: The document "%s" has been reverted.
cy: Cafodd y ddogfen "%s" ei hadfer.

en: The document "%s" has been saved.
cy: Mae'r ddogfen "%s" wedi ei chadw.

en: The document "%s" has not been reverted.
cy: Ni chafodd y ddogfen "%s" ei hadfer.

en: The document "%s" has not been saved.
cy: Nid yw'r ddogfen "%s" wedi ei chadw.

en: The document does not contain mispelled words.
cy: Nid yw'r ddogfen yn cynnwys geiriau wedi eu camsillafu.

en: The document is empty.
cy: Mae'r ddogfen yn wag.

en: The file "%s" already exists.
cy: Mae'r ffeil "%s" yn bodoli eisioes.

en: The file "%s" does not exist. Would you like to create it?
cy: Nid yw'r ffeil "%s" yn bodoli. A hoffech ei chreu?

en: The file "%s" is read-only.
cy: Ffeil i'w darllen yn unig yw "%s".

en: The file has too many symbolic links.
cy: Mae gan y ffeil ormod o gysylltau symbolaidd.

en: The selected file is not executable.
cy: Nid yw'r ffeil a ddewiswyd yn weithredadwy.

en: The selected text does not contain mispelled words.
cy: Nid yw'r testun fe ddewiswyd yn cynnwys geiriau wedi eu camsillafu.

en: The shell command entry is empty.
    
    Please, insert a valid shell command.
cy: Mae'r cofnod gorchymyn cragen yn wag.
    
    Os gwelwch yn dda, gosodwch orchymyn cragen dilys.

en: The tag list plugin provides a method to easily insert into a document commonly used tags/strings without having to type them.
cy: Mae'r ategyn rhestr tafiau yn darparu dull er mwyn mewnosod tagiau/llinynau a ddefnyddir yn aml i fewn i ddogfen yn hawdd heb orfod eu teipio.

en: The text "%s" was not found.
cy: Ni ganfodwyd y testun "%s".

en: The title of the selection dialog box
cy: Teitl y blwch deialog dewis

en: There are %d documents with unsaved changes. Save changes before closing?
cy: Mae %d dogfen gyda newidiadau heb gadw. Cadw'r newidiadau cyn cau?

en: There is not enough disk space to create the file "%s".
    
    Please free some disk space and try again.
cy: Does dim digon o le ar y ddisg er mwyn creu'r ffeil "%s".
    
    Rhyddhewch le ar y disg a ceisiwch eto os gwelwch yn dda.

en: There is not enough disk space to save the file.
    Please free some disk space and try again.
cy: Does dim digon o le disg i arbed y ffeil.
    Os gwelwch yn dda, rhyddhewch peth lle disg a ceisiwch eto.

en: There was an error displaying help: %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth: %s

en: Title
cy: Teitl

en: Toolbar Buttons Style
cy: Arddull Botymau Bar Offer

en: Toolbar is Visible
cy: Mae'r Bar Offer yn Weladwy

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Turn on all debugging messages.
cy: Troi ymlaen pob neges datnamu.

en: U_nindent
cy: _Datfewnoli

en: U_se default theme colors
cy: Defnyddio _lliwiau rhagosodedig y thema

en: Ukrainian
cy: Wrcreineg

en: Underline
cy: Tanlinellu

en: Undo
cy: Datwneud

en: Undo Actions Limit
cy: Cyfwng Datwneud Gweithredau

en: Undo the last action
cy: Datwneud y weithred ddiwethaf

en: Unindent selected lines
cy: Datfewnoli y llinellau a ddewiswyd

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Untitled
cy: Dideitl

en: Update
cy: Diweddaru

en: Use %s highlight mode
cy: Defnyddio'r modd amlygu %s

en: Use Default Colors
cy: Defnyddio Lliwiau Rhagosodedig

en: Use Default Font
cy: Defnyddio Ffont Rhagosodedig

en: Use Normal highlight mode
cy: Defnyddio'r modd amlygu Arferol

en: Use font in label
cy: Defnyddio'r ffont yn y label

en: Use font in the label in font info mode
cy: Defnyddio'r ffont yn y label yn y modd gwybodaeth ffont

en: Use the _selected format
cy: Defnyddio'r fformat fe _ddewiswyd

en: User dictionary:
cy: Geiridaur y defnyddiwr:

en: User name
cy: Enw cyfrif

en: Vietnamese
cy: Fietnameg

en: View
cy: Golwg

en: Western
cy: Gorllewinol

en: Whether gedit should automatically save modified files after a time interval. You can set the time interval with the "Auto Save Interval" option.
cy: A ddylai gedit gadw ffeiliau a newidwyd ar ôl ysbaid. Fe allwch osod yr ysbaid gyda'r opsiwn "Ysbaid Cadw Awtomatig".

en: Whether gedit should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
cy: A ddylai gedit greu copïau wrth gefn ar gyfer y ffeiliau mae'n cadw. Gallwch osod yr estyniad copi wrth gefn gyda'r opsiwn "Estyniad Copi Wrth Gefn".

en: Whether gedit should display line numbers in the editing area.
cy: A ddylai gedit ddangos rhifau llinellau yn yr ardal golygu.

en: Whether gedit should display the right margin in the editing area.
cy: A ddylai gedit ddangos yr ymyl de yn yr ardal golygu.

en: Whether gedit should enable auto indentation.
cy: A ddylai gedit alluogi mewnoli awtomatig.

en: Whether gedit should enable syntax highlighting.
cy: A ddylai gedit alluogi amlygu cystrawen.

en: Whether gedit should include a document header when printing documents.
cy: A ddylai gedit gynnwys penawd dogfen wrth argraffu dogfennau.

en: Whether gedit should insert spaces instead of tabs.
cy: A ddylai gedit fewnosod bylchau yn lle tabiau.

en: Whether gedit should print syntax highlighting when printing documents.
cy: A ddylai gedit argraffu amlygiadau cystrawan wrth argraffu dogfennau.

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
cy: A ddylai'r bar statwr ar waelod ffenestri golygu fod yn weladwy.

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
cy: A ddylai'r bar offer for yn weladwy mewn ffenestri golygu.

en: Whether to use the system's default colors for the editing area. If this option is turned off, then the colors of the editing area will be those specified in the "Background Color", "Text Color", "Selected Text Color", and "Selection Color" options.
cy: A ddylid defnyddio lliwiau rhagosodedig y system ar gyfer yr ardal golygu. Os troir yr opsiwn hwn bant, yna fe fydd lliwiau yr ardal golygu rheiny a benodwyd yn yr opsiynnau "Lliw Cefndir", "Lliw Testun", "Lliw Testun Wedi ei Ddewis" a "Lliw Dewis".

en: Whether to use the system's default font for editing text instead of a font specific to gedit. If this option is turned off, then the font named in the "Editor Font" option will be used instead of the system font.
cy: A ddylid defnyddio ffont rhagosodedig y system ar gyfer golygu testun yn lle ffont yn benodol i gedit. Os troir yr opsiwn yma bant, yna fe gaidd y ffont a enwir yn yr opsiwn "Font Golygydd" ei ddefnyddio yn lle ffont y system.

en: Words
cy: Geiriau

en: You cannot undo a sort operation
cy: Ni allwch ddatwneud gweithred trefnu

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _About Plugin
cy: _Ynghylch yr Ategyn

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: _Autocheck Spelling
cy: Gwirio Sillafu'n _Awtomatig

en: _Autosave files every
cy: Cadw ffeiliau yn _awtomatig bob

en: _Background color:
cy: Lliw _cefndir:

en: _Background:
cy: Lliw _cefndir:

en: _Body:
cy: _Corff:

en: _Check Spelling
cy: _Gwirio Sillafu

en: _Close
cy: _Cau

en: _Close All
cy: _Cau Popeth

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Copy Text
cy: _Copïo Testun

en: _Customize Toolbar
cy: _Addasu'r Bar Offer

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Description
cy: _Disgrifiad

en: _Desktop Default
cy: _Rhagosodiad y Penbwrdd

en: _Display line numbers
cy: _Dangos rhifau llinellau

en: _Document Statistics
cy: _Ystadegau Dogfen

en: _Documents
cy: _Dogfennau

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Enable auto indentation
cy: Galluogi mewnoliad _awtomatig

en: _Enable syntax highlighting
cy: _Galluogi amlygu cystrawen

en: _Encoding
cy: _Amgodiad

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Find...
cy: _Chwilio...

en: _Foreground:
cy: _Blaendir:

en: _Go to Line
cy: _Mynd i Linell

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Highlight Mode
cy: Modd _Amlygu

en: _Icons Only
cy: _Eiconau yn Unig

en: _Ignore
cy: _Anwybyddu

en: _Ignore All
cy: _Anwybyddu popeth

en: _Ignore case
cy: _Anwybyddu priflythrennedd

en: _Indent
cy: _Mewnoliad

en: _Insert
cy: _Mewnosod

en: _Insert a new preview phrase.
cy: _Mewnosod ymadrodd rhagolwg newydd.

en: _Limit to
cy: _Cyfyngu i

en: _Line number:
cy: _Rhif Linell:

en: _Line numbers:
cy: _Rhifau llinellau:

en: _Location to search for:
cy: _Lleoliad i'w chwilio amdani:

en: _Match case
cy: _Cydweddu priflythrennedd

en: _Modify preview phrase...
cy: _Addasu'r ymadrodd rhagolwg...

en: _More...
cy: _Rhagor...

en: _Move to New Window
cy: _Symud at Ffenest Newydd

en: _New
cy: _Newydd

en: _Number every
cy: _Rhif bob

en: _Open...
cy: _Agor...

en: _Output Window
cy: _Ffenest Allbwn

en: _Paste
cy: _Gludo

en: _Print page headers
cy: _Argraffu penawdau tudalennau

en: _Print...
cy: _Argraffu...

en: _Prompt for a format
cy: _Gofyn am fformat

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Redo
cy: _Ailwneud

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: _Replace...
cy: _Amnewid...

en: _Reset to Default
cy: _Ailosod at Rhagosodiad

en: _Restore Default Fonts
cy: _Adfer Ffontiau Rhagosodedig

en: _Reverse order
cy: Trefn _gwrthdroedig

en: _Revert
cy: _Adfer

en: _Right margin at column:
cy: _Ymyl dde wrth golofn:

en: _Run
cy: _Gweithredu

en: _Run Command...
cy: _Gweithredu gorchymyn...

en: _Save
cy: _Cadw

en: _Save All
cy: _Cadw Popeth

en: _Save Selected
cy: _Cadw'r Rhai Ddewiswyd

en: _Search
cy: _Chwilio

en: _Search for:
cy: _Chwilio am:

en: _Show results in Output Window
cy: _Dangos canlyniadau yn y Ffenest Allbwn

en: _Sort
cy: _Trefnu

en: _Spelling Suggestions...
cy: _Cynigion sillafu

en: _Statusbar
cy: Bar _Statws

en: _Suggestions:
cy: _Awgrymiadau:

en: _Tabs width:
cy: Lled _tabiau:

en: _Text for All Icons
cy: _Testun ar gyfer Pob Eicon

en: _Toolbar
cy: Bar _Offer

en: _Tools
cy: _Offer

en: _Undo
cy: _Datwneud

en: _Unlimited undo
cy: Datwneud _digyfwng

en: _Update
cy: _Diweddaru

en: _Use custom format
cy: _Defnyddio fformat addasiedig

en: _Use default theme font
cy: Defnyddio _ffont rhagosodedig y thema

en: _View
cy: _Golwg

en: _Working directory:
cy: Cyfeiriadur _gweithio:

en: _Wrap around
cy: _Amlapio o gwmpas

en: _minutes
cy: _munudau

en: act_ions
cy: _gweithredoedd

en: button1
cy: botwm1

en: dialog1
cy: deialog1

en: gedit application
cy: rhaglen gedit

en: gedit automation factory
cy: ffatri awtomeiddio gedit

en: gedit cannot handle %s: locations in write mode.
cy: Ni all gedit ymddelio a lleoliadau %s: yn y modd ysgrifennu.

en: gedit cannot handle this kind of location in write mode.
cy: Ni all gedit ymddelio a'r math hwn o leoliad yn y modd ysgrifennu.

en: gedit is a small and lightweight text editor for the GNOME Desktop
cy: Mae gedit yn olygydd testun bach ac ysgafn ar gyfer Penbwrdd GNOME

en: gedit: Document Info plugin
cy: gedit: Ategyn Gwybodaeth Dogfen

en: gedit: Shell Output plugin
cy: gedit: Ategyn Allbwn Cragen

en: lines
cy: llinellau
