ggv - en to cy translation catalogue (242 entries)

en: A Ghostscript frontend to visualize PostScript files
cy: Blaenochr Ghostscript er mwyn gweld ffeiliau PostScript

en: A file with this name already exists.
    Do you want to overwrite it?
cy: Y mae yna ffeil a'r enw yma'n bodoli yn barod.
    A ydych chi am ei throsysgrifo?

en: A_ntialiasing
cy: _Datamgenu

en: A_ntialiasing:
cy: D_atamgenu:

en: A_uto-fit mode:
cy: Modd _ffitio awtomatig:

en: About this application
cy: Amdano'r rhaglen hyn

en: Amount of _visible area to scroll
cy: Faint o'r ardal _gweladwy i'w sgrolio

en: And many more...
cy: A llawer mwy...

en: Antialiased rendering
cy: Llunio datamgenol

en: Antialiasing
cy: Datamgenu

en: Antialiasing arguments
cy: Ymresymiadau datamgenu

en: Autojump
cy: Awtoneidio

en: Automatically _flip pages
cy: _Cnithio tudalennau'n awtomatig

en: Broken pipe.
cy: Pibell wedi torri

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Cannot open file %s.
cy: Wedi methu agor ffeil %s.

en: Change zoom factor to default
cy: Newid y ffactor chwyddo i'r rhagosodyn

en: Clear marked state of all pages
cy: Clirio cyflwr nodi pob tudalen

en: Clear marked state of all pages: all pages will be unmarked.
cy: Clirio cyflwr nodi pob tudalen: caiff pob tudalen ei dadnodi

en: Close this window
cy: Cau'r ffenestr hyn

en: Command line arguments for antialiasing.
cy: Ymresymiadau llinell gorchymyn ar gyfer datamgenu.

en: Command line used to execute the PostScript interpreter.
cy: Y llinell orchymyn a ddefnyddir ar gyfer gweithredu'r prosesydd PostScript.

en: Convert _PDF to DSC file:
cy: Newid _PDF i ffeil DSC:

en: Convert _PDF to PS:
cy: Newid _PDF i PS:

en: Coordinate units
cy: Unedau cydfesurol

en: Could not initialize Bonobo!
cy: Wedi methu ymgychwyn Bonobo!

en: Current page number
cy: Rhif y dudalen gyfredol

en: Decrease zoom factor
cy: Lleihau'r ffactor chwyddo

en: Default document orientation
cy: Cyfeiriadaeth rhagosodedig dogfen

en: Default orientation
cy: Cyfeiriadaeth rhagosodedig

en: Default page size
cy: Maint rhagosodedig tudalen

en: Default size
cy: Maint rhagosodedig

en: Default zoom factor
cy: Ffactor chwyddo rhagosodedig

en: Document
cy: Dogfen

en: Document height
cy: Taldra'r ddogfen

en: Document loaded.
cy: Dogfen wedi lwytho

en: Document orientation
cy: Cyfeiriadaeth y ddogfen

en: Document title
cy: Teitl y Ddogfen

en: Document width
cy: Lled y ddogfen

en: Error while converting pdf file %s:
cy: Gwall wrth newid ffeil pdf %s:

en: Error while decompressing file %s:
cy: Gwall wrth dadgywasgu ffeil %s:

en: Error while scanning file %s
cy: Gwall wrth sganio ffeil %s

en: Fallback _media orientation:
cy: Cyfeiriadaeth _cyfrwng wrth gefn:

en: File is not a valid PostScript document.
cy: Nid yw'r ffeil yn dogfen PostScript cywir

en: File is not readable.
cy: Nid yw'r ffeil yn darllenadwy

en: First
cy: Cyntaf

en: Fit
cy: Ffitio

en: Fit Width
cy: Ffitio Lled

en: Fit _Width
cy: Ffitio _Lled

en: Fit to Page _Size
cy: Ffitio i _Faint y Dudalen

en: Fit to Page _Width
cy: Ffitio i _Led y Dudalen

en: Fit to page size
cy: Ffitio i faint y tudalen

en: Fit to page width
cy: Ffitio i lled y tudalen

en: Folio
cy: Ffolio

en: GEOMETRY
cy: GEOMETREG

en: GGV PostScript Document Control
cy: Rheolydd Dogfen PostScript GGV

en: GGV PostScript View
cy: Golygfa PostScript GGV

en: GGV PostScript Viewer
cy: Gwelydd PostScript GGV

en: GGV PostScript viewer factory
cy: ffatri golygfa PostScript GGV

en: GGV Preferences
cy: Hoffianau GGV

en: GGV control status
cy: Cyflwr rheolydd GGV

en: GGV: no document loaded
cy: GGV: nad oes dogfen wedi lwytho

en: GhostScript output
cy: Allbwn GhostScript

en: Gnome Ghostview
cy: Ghostview Gnome

en: Go to first page
cy: Mynd at y dudalen gyntaf

en: Go to last page
cy: Mynd at y dudalen olaf

en: Go to next page
cy: Mynd at y dudalen nesaf

en: Go to previous page
cy: Mynd at y dudalen flaenorol

en: Help for this application
cy: Cymorth am y rhaglen hyn

en: If true, the orientation specified by the document will be overriden with the default orientation.
cy: Os yn wir, mi fydd y cyfeiriadaeth rhagosodedig yn cymryd blaenoriaeth dros cyferiadaeth penodwyd yn y dogfen

en: In
cy: Mewn

en: Increase zoom factor
cy: Cynyddu Ffactor Chwyddo

en: Interpreter failed.
cy: Dehonglydd wedi methu

en: Invalid geometry string "%s"
cy: Llinyn geometreg annilys "%s"

en: Jaka Mocnik (current maintainer)
cy: Jaka Mocnik (cynhaliwr cyfredol)

en: Landscape
cy: Tirlun

en: Last
cy: Olaf

en: Layout
cy: Cyflwyniad

en: Legal
cy: Legal UD

en: Letter
cy: Llythyr

en: Navigation
cy: Llywio

en: Next
cy: Nesaf

en: No document loaded.
cy: Nad oes dogfen wedi lwytho

en: No pages have been marked.
    Do you want to print the whole document?
cy: Does dim tudalennau wedi eu nodi.
    A ydych chi am argraffu y ddogfen gyfan?

en: No pages have been marked.
    Do you want to save the whole document?
cy: Does dim tudalennau wedi eu nodi.
    A ydych chi am gadw y ddogfen gyfan?

en: None
cy: Dim

en: Number of empty windows
cy: Nifer o ffenestri gwag

en: Number of pages
cy: Nifer o dudalennau

en: O_verride document orientation
cy: _Sathru cyfeiriadaeth y ddogfen

en: Open
cy: Agor

en: Open a file.
cy: Agor ffeil.

en: Open a new PostScript document
cy: Agor dogfen PostScript newydd

en: Open in new window
cy: Agor mewn ffenestr newydd

en: Open in this window
cy: Agor mewn y ffenestr hyn

en: Open the preferences dialog
cy: Agor yr ymgom hoffiannau

en: Other
cy: Arall

en: Out
cy: Allan

en: Outline _last visible part when scrolling
cy: Amlinellu'r rhan gweladwy _diwethaf wrth sgrolio

en: Override _document size
cy: Sathru maint y _ddogfen

en: Override document orientation
cy: Sathru cyfeiriadaeth y ddogfen

en: Override document size
cy: Cymeryd blaenoriaeth dros maint y dogfen

en: Override document specified orientation
cy: Cymryd blaenoriaeth dros cyfeiriadaeth penodwyd yn y dogfen

en: Override document specified page size
cy: Cymryd blaenoriaeth dros maint tudalen penodwyd yn y dogfen

en: PDF to DSC conversion command
cy: Gorchymyn i newid PDF i DSC

en: PDF to PS conversion command
cy: Gorchymyn i newid PDF i PS

en: Page flip
cy: Cnithio tudalen

en: Page names
cy: Enwau tudalennau

en: Panel on right-hand side
cy: Panel ar y dde

en: Percentage of the viewable area to move when scrolling.
cy: Canran o'r ardal weledig i symud pan yn sgrolio

en: Percentage of the viewable area to scroll
cy: Canran o'r ardal weledig i sgrolio

en: Portrait
cy: Darlun

en: PostScript interpreter command
cy: Gorchymyn y ddehonglydd PostScript

en: Post_Script Viewer Preferences
cy: Hoffiannau Gwelydd Post_Script

en: Prev
cy: Cynt

en: Print marked pages
cy: Argraffu y tudalennau nodedig

en: Print the whole document
cy: Argraffu y ddogfen gyfan

en: Printing
cy: Argraffio

en: Printing command
cy: Gorchymyn argraffu

en: Reload
cy: Ail-lwytho

en: Reload current document
cy: Ail-lwytho'r dogfen cyfredol

en: Respect EOF comment
cy: Parchu sylw EOF

en: Save _geometry
cy: Cadw _geometreg

en: Save marked pages to a file
cy: Cadw'r tudalennau a nodwyd i ffeil

en: Save window geometry
cy: Cadw geometreg ffenestr

en: Seascape
cy: Morlun

en: Select a PostScript document
cy: Dewiswch dogfen PostScript

en: Select a file to save pages as
cy: Dewiswch ffeil i gadw tudalennau iddo

en: Show Side_bar
cy: Dangos y _bar ochr

en: Show _Menus
cy: Dangos _Dewislenni

en: Show _Statusbar
cy: Dangos Bar _Statws

en: Show _Toolbar
cy: Dangos Bar _Offer

en: Show _both icons and text
cy: Dangos eiconau _a thestun

en: Show _menubar
cy: Dangos y bar _dewislen

en: Show _toolbar
cy: Dangod y bar _offer

en: Show menubar
cy: Dangos y bar dewislen

en: Show only _icons
cy: Dangos e_iconau yn unig

en: Show only t_ext
cy: Dangos t_estun yn unig

en: Show previous visible area when scrolling
cy: Dangos ardal weledig blaenorol pan sgrolio

en: Show side panel
cy: Dangos panel ochr

en: Show statusba_r
cy: Dangos y _bar cyflwr

en: Show statusbar
cy: Dangos bar cyflwr

en: Show toolbar
cy: Dangos y bar offer

en: Show/hide the menus
cy: Dangos/duddio'r dewislenni

en: Show/hide the sidebar
cy: Dangos/cuddio'r bar ochr

en: Show/hide the statusbar
cy: Dangos/cuddio'r bar statws

en: Show/hide the toolbar
cy: Dangos/cuddio'r bar offer

en: Specify the number of empty windows to open.
cy: Penodi nifer o ffenestri gwag i agor.

en: Statement
cy: Datganiad

en: The GNOME PostScript document previewer
cy: Y Rhagolygwr Dogfennau PostScript GNOME

en: The command line used to convert PDF files to PostScript.
cy: Llinyn gorchmynol i newid ffeliau PDF i PostScript

en: The command line used to create PostScript DSC files from PDF files.
cy: Llinyn gorchmynol i creu ffeiliau PostScript DSC oddi ffeiliau PDF

en: The command used to unpack files compressed with bzip2.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir ar gyfer dadbacio ffeiliau a gywasgwyd efo bzip2.

en: The command used to unpack files compressed with gzip.
cy: Y gorchymyn a ddefnyddir er mwyn dadbacio ffeiliau a gywasgwyd efo gzip.

en: The default page size to use when no page size is specified by the document or when the user wishes to override the size specified in the document.
cy: Maint y tudalen rhagosodedig, sy'n cael ei defnyddio pan nad oes maint tudalen wedi penodi yn y dogfen neu pan mae'r defnyddiwr eisiau defnyddio maint wahanol i'r maint sydd wedi penodi yn y dogfen

en: The default zoom factor for the document. The value should belong to the interval [0.05, 30.0].
cy: Y ffactor chwyddo rhagosodedig ar gyfer y ddogfen. Dylai'r ffactor berthyn i'r cyfwng [0.05, 30.0].

en: The file is not a PostScript document.
cy: Nid yw'r ffeil yn dogfen PostScript

en: The height of the viewer's window.
cy: Uchder ffenest y gwelydd.

en: The orientation to use when the document defines no orientation or when the user wishes to override the document specified orientation.
cy: Cyfeiriadaeth i defnyddio pan nad oes cyfeiriadaeth tudalen wedi penodi yn y dogfen neu pan mae'r defnyddiwr eisiau defnyddio cyfeiriadaeth wahanol i'r  cyfeiriadaeth sydd wedi penodi yn y dogfen

en: The shell command used to print files.
cy: Gorchymyn plisgyn i argraffu ffeiliau.

en: The width of the viewer's window.
cy: Lled ffenest y gwelydd.

en: Toggle fullscreen mode
cy: Togli modd llawn-sgrîn

en: Toggle marked state of all pages
cy: Toglu cyflwr nodedig pob tudalen

en: Toggle marked state of all pages: previously marked pages will be unmarked and unmarked ones will become marked.
cy: Toglu cyflwr nodedig pob tudalen: caiff tudalenau nodedig eu dadnodi a caiff tudalennau dinodedig eu nodi

en: Toggle marked state of even pages
cy: Toglu cyflwr nodedig tudalennau eilrifol

en: Toggle marked state of even pages: previously marked even pages will be unmarked and unmarked ones will become marked.
cy: Toglu cyflwr nodedig tudalennau odrifol: caiff tudalenau nodedig eu dadnodi a caiff tudalennau dinodedig eu nodi

en: Toggle marked state of odd pages
cy: Toglu cyflwr nodedig tudalennau odrifol

en: Toggle marked state of odd pages: previously marked odd pages will be unmarked and unmarked ones will become marked.
cy: Toglu cyflwr nodedig tudalennau odrifol: caiff tudalenau nodedig eu dadnodi a caiff tudalennau dinodedig eu nodi

en: Toolbar style
cy: Ardull y bar offer

en: Unable to execute print command:
    %s
cy: Ni ellir gweithredu'r gorchymyn argraffu:
    %s

en: Unable to load file:
    %s
cy: Ni elir llwytho'r ffeil:
    %s

en: Unable to load ggv stock icon '%s'
cy: Methir llwytho eicon stoc '%s' ggv

en: Unbzip2 command
cy: Gorchymyn dad-bzip2

en: Ungzip command
cy: Gorchymyn dad-gzip

en: Units for the coordinate display.
cy: Unedau am y ddangosiad cydfesurol

en: Upside Down
cy: Wyneb i Waered

en: Viewer window height
cy: Uchder ffenest y gwelydd

en: Viewer window width
cy: Lled ffenest y gwelydd

en: Watch document for changes
cy: Gwiliwch y dogfen am newidiadau

en: Whether GGV should automatically flip pages when you scroll to the edge.
cy: A ddylai GGV gnithio tudalennau yn awtomatig pan rydych chi'n sgrolio i'r ymyl.

en: Whether the PostScript display widget should poll the viewed file for changes and reload it if it changes.
cy: A ddylai'r teclyn dangos PostScript brofi'r ffeil a welir am newidiadau a'i ail-lwytho os mae'n newid.

en: Whether the PostScript display widget should use its default page size instead of the one specified in the document.
cy: A ddylai'r teclyn dangos PostScript ddefnyddio ei faint tudalen rhagosod yn lle'r un a benodwyd gan y dogfen.

en: Whether the PostScript display widget will respect the End Of File comment. If true, the widget will only parse the document until EOF comment.
cy: A fydd y teclyn dangos PostScript yn parchu'r sylw diwedd file. Os yn wir, bydd y teclyn ond yn gramadegu'r ddogfen tan y sylw diwedd ffeil.

en: Whether the control should jump to next page when using keyboard to scroll.
cy: A ddylai'r rheolydd neidio i'r dudalen nesaf wrth ddefnyddio'r bysellfwrdd i sgrolio.

en: Whether the document should be rendered in an antialiased mode.
cy: A ddylai'r ddogfen gael ei lunio yn y modd datamgenu.

en: Whether the menubar should be visible by default.
cy: A ddylai'r bar dewislen fod yn weladwy yn rhagosod.

en: Whether the side panel should appear on the right of the display area.
cy: A ddylai'r panel ochr ymddangos ar ochr de'r ardal dangos.

en: Whether the side panel should be visible by default.
cy: A ddylai'r panel ochr fod yn weladwy yn rhagosod.

en: Whether the statusbar should be visible by default.
cy: A ddylai'r bar cyflwr fod yn weladwy yn rhagosod.

en: Whether the toolbar buttons show icons, text, both or use the GNOME-wide default.
cy: A ydi botymau y bar offer yn dangos eiconau, testun, y ddau, neu'n defnyddio'r rhagosodiad GNOME-eang.

en: Whether the toolbar should be visible by default.
cy: A ddylai'r bar offer fod yn weladwy yn rhagosod.

en: Whether the user wants to see a rectangle outlining the previously visible area when scrolling.
cy: A ydi'r defnyddiwr eisiau gweld hirsgwâr yn amlinellu'r ardal oedd yn weladwy cynt wrth sgrolio.

en: Whether the viewer should save and restore the window geometry.
cy: A ddylai'r gwelydd gadw ac adfer geometreg y ffenest.

en: X geometry specification (see "X" man page).
cy: Peniodad geometreg X (gweler y tudalen lawlyfr "X").

en: Zoom _In
cy: Chwyddo _Mewn

en: Zoom _Out
cy: Chwyddo _Allan

en: Zoom the page to be as wide as the window
cy: Chwyddo'r dudalen i fod yr un lled a'r ffenestr

en: Zoom the page to fit in the window
cy: Chwyddo'r dudalen i ffitio yn y ffenestr

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Auto-fit
cy: _Awto-ffitio

en: _Close
cy: _Cau...

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Coordinate units:
cy: Unedau _cyfesurynnau:

en: _Default Zoom
cy: Chwy_ddiant Rhagosodedig

en: _Default Zoom:
cy: Chwy_ddiad Rhagosodedig

en: _Document Orientation
cy: Cyfeiriadaeth y _Ddogfen

en: _Document Size
cy: Maint y _Ddogfen

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Fallback page size:
cy: Maint tudalen wrth _gefn:

en: _File
cy: _Ffeil

en: _First page
cy: Tudalen _Gyntaf

en: _Fit Window
cy: _Ffitio Ffenestr

en: _Fullscreen mode
cy: Modd llond _sgrîn

en: _Go
cy: _Mynd

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Interpreter:
cy: D_ehonglydd:

en: _Jump to beginning of page
cy: _Neidio i ddechrau'r tudalen

en: _Landscape
cy: _Tirwedd

en: _Last page
cy: Tudalen _olaf

en: _Layout
cy: Cyn_llun

en: _Next page
cy: Tudalen _nesaf

en: _No Auto-fit
cy: _Dim Awto-Ffitio

en: _Open
cy: Ag_or

en: _Orientation
cy: _Cyfeiriadaeth

en: _Portrait
cy: _Darlun

en: _Previous page
cy: Tudalen _flaenorol

en: _Print command:
cy: Gorchymyn _argraffu:

en: _Print document
cy: _Argraffu'r ddogfen

en: _Print marked pages
cy: _Argraffu'r tudalennau a nodwyd

en: _Put side panel on the right-hand side
cy: Rhoi y _panel ar yr ochr dde

en: _Reload
cy: _Ail-lwytho

en: _Respect EOF comments
cy: _Parchu sylwadau EOF

en: _Save marked pages
cy: _Cadw'r tudalennau a nodwyd

en: _Seascape
cy: _Morlun

en: _Show side panel
cy: Dango_s panel ochr

en: _Size
cy: _Maint

en: _Upside down
cy: _Wyneb i waered

en: _Use GNOME defaults
cy: _Defnyddiwch rhagosodegau GNOME

en: _View
cy: _Golwg

en: _Watch file
cy: G_wylio Ffeil

en: _Zoom
cy: _Chwyddo

en: inch
cy: modfedd

en: point
cy: pwynt
