gnome-panel - en to cy translation catalogue (531 entries)

en: 
    
    (If you choose not to reload it at this time you can always add it by right clicking on the panel and clicking on the "Add to Panel" submenu)
cy: 
    
    (Os ydych yn dewis peidio'i ail-lwytho ar hyn o bryd fe allwch wastad ei ychwanegu drwy dde-glicio ar y panel a chlicio ar yr is-ddewislen "Ychwanegu at y Panel")

en: 
    
    Do you want to delete the applet from your configuration?
cy: 
    
    Ydych chi eisiau dileu'r rhaglennig o'ch cyfluniad?

en: %1$s, %2$s
cy: %1$s
    %2$s

en: %l:%M:%S %p
cy: %I:%M:%S %p

en: %s has no use what-so-ever. It only takes up disk space and compilation time, and if loaded it also takes up precious panel space and memory. If anyone is found using it, he should be promptly sent for a psychiatric evaluation.
cy: Nid oes gan %s unrhyw ddefnydd o gwbl. Mae ond yn cymryd lle ar y ddisg ac amser crynhoi, ac os y llwythir mae hefyd yn cymryd lle ar y panel ac yn y cof. Os darganfyddir unrhyw un yn ei ddefnyddio, dylir ei anfon ar unwaith am werthusiad seiciatrig.

en: %s the Fish
cy: %s y Pysgodyn

en: %s the Fish Says:
cy: Meddai %s y Pysgodyn GNOME:

en: %s the Fish, a contemporary oracle
cy: %s y Pysgodyn GNOME, oracl cyfoes

en: %s the Fish, the fortune teller
cy: %s y pysgodyn GNOME, gweledydd ffawd

en: (with minor help from George)
cy: (gydag ychydig o gymorth gan George)

en: 12 hour
cy: 12 awr

en: 24 hour
cy: 24 awr

en: 24-hour
cy: 24-awr

en: <b>Animation</b>
cy: <b>Animeiddiad</b>

en: <b>General</b>
cy: <b>Cyffredinol</b>

en: <b>Options</b>
cy: <b>Dewisiadau</b>

en: <b>Preview</b>
cy: <b>Rhagolwg</b>

en: <b>Restoring Minimized Windows</b>
cy: <b>Adfer Ffenestri wedi'i Lleihau</b>

en: <b>Switcher</b>
cy: <b>Newidydd</b>

en: <b>Window Grouping</b>
cy: <b>Grwpio Ffenestri</b>

en: <b>Window List Content</b>
cy: <b>Cynnwys y Rhestr Ffenestri</b>

en: <b>Window List Size</b>
cy: <b>Maint y Rhestr Ffenestri</b>

en: <b>Workspaces</b>
cy: <b>Gweithfannau</b>

en: <small>Opaque</small>
cy: <small>Didraidd</small>

en: <small>Transparent</small>
cy: <small>Tryloyw</small>

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
cy: Mae pysgodyn heb enw yn bysgodyn eitha ddiflas. Gwnewch i'ch pysgodyn fyw gan ei enwi.

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:GNOME_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
cy: Rhestr o IIDau rhaglennig y bydd y panel yn anwybyddu. Fe allwch chi analluogi rhaglennig penodol rhag llwytho neu cael ei ddangos yn y fwydlen. Er enghraifft i analluogi y rhaglennig mini-commander ychwanegwch 'OAFIID:GNOME_MiniCommanderApplet' i'r rhestr. Rhaid ail-ddechrau'r panel er mwyn i hyn gael effaith.

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/general/$(profile)/toplevels/$(id).
cy: Rhestr o IDau panel. Mae pob ID yn dynodi panel unigol lefel dop. Mae gosodiadau pob un o'r paneli yma yn cael eu cadw yn /apps/panel/general/$(profile)/toplevels/$(id).

en: A list of panel applet IDs. Each ID identifies an individual panel applet. The settings for each of these applets are stored in /apps/panel/general/$(profiles)/applets/$(id).
cy: Rehstr o IDau rhaglennigion panel. Mae pob ID yn dynodi rhaglennig panel unigol. Mar gosodiadau pob un o'r rhaglennigion yma yn cael eu cadw yn /apps/panel/gneral/$(profiles)/applets/$(id).

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. a launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/general/$(profiles)/objects/$(id).
cy: Rhestr o IDau gwrthrychau panel. Mae pob ID yn dynodi gwrthrych panel unigol (e.e. lansiwr, botwm gweithred neu bar/botwm dewislen). Mae gosodiadau pob un o'r gwrthrychau yma wedi eu cadw yn /apps/panel/general/$(profiles)/objects/$(id).

en: A simple applet for testing the GNOME-2.0 panel
cy: Rhaglennig syml er mwyn profi panel GNOME-2.0

en: About GNOME
cy: Ynghylch GNOME

en: About _GNOME
cy: Ynghylch _GNOME

en: Accessories
cy: Ategolion

en: Action button type
cy: Math botwm gweithred

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Ad_just Date & Time...
cy: _Newid y Dyddiad a'r Amser...

en: Add new item to this menu
cy: Ychwanegu eitem newydd i'r dewislen hwn

en: Add this as drawer to panel
cy: Ychwanegu hwn fel drôr i'r panel

en: Add this as menu to panel
cy: Ychwanegu hwn fel dewislen i'r panel

en: Add this launcher to panel
cy: Ychwanegu'r lansiwr yma at y panel

en: All Day
cy: Drwy'r Dydd

en: Amusements
cy: Difyrion

en: An unknown error occurred while trying to open %s
cy: Digwyddodd gwall anhysbys wrth geisio agor %s

en: And many, many others...
cy: A llawer, llawer eraill...

en: Animation _speed:
cy: _Cyflymder animeiddiad:

en: Animation speed
cy: Cyflymder animeiddiad

en: Applet Bonobo IID
cy: IID Bonobo Rhaglennig

en: Applet IIDs to disable from loading
cy: IIDau y rhaglenni i beidio llwytho

en: Applet:
cy: Rhaglennig:

en: Applications
cy: Rhaglenni

en: Appointments
cy: Apwyntiadau

en: Area where notification icons appear
cy: Y man lle mae eiconau hysbysu yn ymddangos

en: Arro_ws on hide buttons
cy: _Saethau ar fotymau cuddio

en: Autoclose drawer
cy: Cau'r drõr yn awtomatig

en: Automatically hide panel into corner
cy: Cuddio'r panel i fewn i'r cornel yn awtomatig

en: Background
cy: Cefndir

en: Background _image:
cy: _Delwedd cefndir:

en: Background color
cy: Lliw y cefndir

en: Background color opacity
cy: Didreiddedd lliw y cefndir

en: Background image
cy: Delwedd cefndir

en: Background type
cy: Math cefndir

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: Bottom
cy: Gwaelod

en: Bottom Centered Panel
cy: Panel Gwaelod wedi ei Ganoli

en: Bottom Edge Panel
cy: Panel Ymyl Gwaelod

en: Bottom Expanded Edge Panel
cy: Panel Ymyl Gwaelod wedi ei Ehangu

en: Bottom Floating Panel
cy: Panel Arnof Gwaelod

en: Browse
cy: Pori

en: CDE Menu
cy: Dewislen CDE

en: Calendar
cy: Calendr

en: Can't find an empty spot
cy: Methwyd canfod man gwag

en: Cannot add to run box
cy: Ni ellir ychwanegu i'r blwch gweithredu

en: Cannot convert '%s' from UTF-8
cy: Ni ellir trosi i '%s' o UTF-8

en: Cannot create launcher
cy: Ni ellir creu'r lansiwr

en: Cannot display help document
cy: Ni ellir dangos y ddogfen cymorth

en: Cannot display location '%s'
cy: Ni ellir dangos y lleoliad '%s'

en: Cannot execute '%s'
cy: Ni ellir gweithredu '%s'

en: Cannot launch command '%s'
cy: Ni ellir lansio'r gorchymyn '%s'

en: Cannot launch entry
cy: Ni ellir lansio'r cofnod

en: Cannot launch icon
cy: Ni ellir lansio'r eicon

en: Cannot load entry
cy: Ni ellir llwytho'r cofnod

en: Cannot open recently used document
cy: Ni ellir agor y ddogfen a ddefnyddiwyd yn ddiweddar

en: Cannot remove menu item %s
cy: Ni ellir tynnu'r eitem dewislen %s

en: Cannot save changes to launcher
cy: Ni ellir arbed newidiadau i'r lansiwr

en: Cannot save launcher to disk
cy: Ni ellir arbed y lansiwr i ddisg

en: Cannot save menu item to disk
cy: Ni ellir arbed yr eitem dewislen i ddisg

en: Cannot show %s
cy: Ni ellir dangos %s

en: Center panel on x-axis
cy: Canoli'r panel ar yr echelin x

en: Center panel on y-axis
cy: Canoli'r panel ar yr echelin y

en: Choose a file to append to the command...
cy: Dewis ffeil i'w atodi i'r gorchymyn...

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
cy: Cliciwch yma i guddio pob ffenest a dangos y penbwrdd.

en: Click here to restore hidden windows.
cy: Cliciwch yma i adfer ffenestri cudd.

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
cy: Cliciwch ar ffenest er mwyn gorfodi'r rhaglen i derfynnu. Gwasgwch <ESC> er mwyn canslo.

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
cy: Cliciwch y botwm yma er mwyn pori am ffeil er mwyn atodi ei enw i'r llinyn gorchymyn.

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
cy: Cliciwch y botwm hwn er mwyn gweithredu'r rhaglen a ddewisiwyd neu'r gorchymyn yn y maes gorchymyn.

en: Clock
cy: Cloc

en: Clock Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennigion Cloc

en: Clock Preferences
cy: Hoffterau Cloc

en: Clock _type:
cy: _Math cloc:

en: Close _drawer when launcher is clicked
cy: Cau'r _drôr pan caiff lansiwr ei glicio

en: Co_lor:
cy: _Lliw:

en: Co_mmand to run when clicked:
cy: _Gorchymyn i'w weithredu pan caiff ei glicio:

en: Command entry
cy: Maes gorchymyn

en: Command icon
cy: Eicon y gorchymyn

en: Command to execute on click
cy: Gorchymyn i'w weithredu pan caiff ei glicio

en: Complete panel lockdown
cy: Cloi lawr y panel cyfan

en: Computer Clock
cy: Cloc Cyfrifiadur

en: Confirm panel removal
cy: Cadarnhau tynniad panel

en: Copy _Date
cy: Copïo'r _Dyddiad

en: Copy _Time
cy: Copïo'r _Amser

en: Could not get directory name from path: %s
cy: Methu cyrchu enw'r cyfeiriadur o'r llwybr: %s

en: Could not get file name from path: %s
cy: Methu cyrchu enw'r ffeil o'r llwybr: %s

en: Couldn't find a suitable application
cy: Methu canfod rhaglen addas

en: Create Launcher
cy: Creu Lansiwr

en: Create new file in the given directory
cy: Creu ffeil yn y cyfeiriadur a benodwyd

en: Custom _format:
cy: _Fformat addasiedig:

en: Custom format
cy: Fformat addasiedig

en: Custom format of the clock
cy: Fformat addasiedig y cloc

en: D_on't Delete
cy: _Peidio Dileu

en: Debian GNU/Linux
cy: GNU/Linux Debian

en: Debian Menu
cy: Dewislen Debian

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
cy: Penderfynu pryd i grwpio ffenestri o'r un rhaglen yn y rhestr ffenestri. Mae "never", "auto" ac "always" yn werthoedd dilys.

en: Delete Panel
cy: Tynnu'r Panel

en: Desktop
cy: Penbwrdd

en: Details: %s
cy: Manylion: %s

en: Disable Force Quit
cy: Analluogi Gorfodi Gadael

en: Disable Lock Screen
cy: Analluogi Cloi'r Sgrîn

en: Disable Logging Out
cy: Analluogi Allgofnodi

en: Display "Run Application" dialog keybinding
cy: Dangos bysellrhwymiad deialog "Gweithredu Rhaglen"

en: Display a swimming fish or another animated creature
cy: Dangos pygodyn sy'n nofio neu rhyw anifail arall wedi'i animeiddio

en: Display all workspaces
cy: Dangos pob gweithfan

en: Display workspace names
cy: Dangos enwau gweithfannau

en: Drawer
cy: Drôr

en: Drawer and panel _animation
cy: _Animeiddiad paneli a droriau

en: E_xpand
cy: _Ehangu

en: Enable animations
cy: Galluogi animeiddiadau

en: Enable arrows on hide buttons
cy: Galluogi saethau ar fotymau cuddio

en: Enable hide buttons
cy: Galluogi botymau cuddio

en: Enable keybindings
cy: Galluogi bysellrhwymiadau

en: Enable program list in "Run Application" dialog
cy: Galluogi y rhestr rhaglenni yn y deialog "Gweithredu Rhaglen"

en: Enable tooltips
cy: Galluogi brysgymorth

en: Enter a command string here to run it.
cy: Rhowch llinell orchymyn yma er mwyn ei weithredu.

en: Entire menu
cy: Dewislen gyfan

en: Error getting value for '%s': %s
cy: Gwall wrth gyrchu'r gwerth ar gyfer '%s': %s

en: Error loading display_all_workspaces value for Workspace Switcher: %s
cy: Gwall wrth lwytho gwerth display_all_workspaces at gyfer y Newidydd Gweithfan: %s

en: Error loading display_workspace_names value for Workspace Switcher: %s
cy: Gwall wrth lwytho gwerth display_workspace_names ar gyfer y Newidydd Gweithfan: %s

en: Error loading gconf directory '%s': %s
cy: Gwall wrth lwytho cyfeiriadir gconf '%s': %s

en: Error loading glade file %s
cy: Gwall wrth lwytho ffeil glade %s

en: Error loading num_rows value for Workspace Switcher: %s
cy: Gwall wrth lwytho gwerth num_rows ar gyfer y Newidydd Gweithfan: %s

en: Error reading GConf boolean value '%s': %s
cy: Gwall wrth ddarllen gwerth booleaidd GConf '%s': %s

en: Error reading GConf integer value '%s': %s
cy: Gwall wrth ddarllen gwerth cyfanrif GConf '%s': %s

en: Error reading GConf list value '%s': %s
cy: Gwall wrth ddarllen gwerth rhestr GConf '%s': %s

en: Error reading GConf string value '%s': %s
cy: Gwall wrth ddarllen gwerth llinyn GConf '%s': %s

en: Error watching gconf key '%s': %s
cy: Gwall wrth wylio'r allwedd gconf '%s': %s

en: Exception from popup_menu '%s'
cy: Eithriad o popup_menu '%s'

en: Expand program list in "Run Application" dialog
cy: Ehangu y rhestr rhaglenni yn y deialog "Gweithredu Rhaglen"

en: Expand to occupy entire screen width
cy: Ehangu er mwyn llenwi holl led y sgrîn

en: FIXME - is this resolved with the new menu stuff
cy: TRWSIO - ydi hyn wedi ei ddatrys gyda'r stwff dewislen newydd?

en: FIXME - need to define limits
cy: TRWSIO - angen penodi terfynau

en: Factory for creating clock applets.
cy: Ffatri creu rhai rhaglennigion cloc.

en: Factory for the window navigation related applets
cy: Ffatri creu rhaglennigion yn gysylltiedig llywio ffenestri

en: Failed to get pixmap %s
cy: Methu cyrchu map picseli %s

en: Failed to launch time configuration tool: %s
cy: Methu lansio'r offeryn cyfluno'r amser: %s

en: Failed to load %s: %s
cy: Methu llwytho %s: %s

en: Failed to load image %s
cy: Methwyd llwytho'r ddelwedd %s

en: Failed to locate a program for configuring the date and time. Perhaps none is installed?
cy: Methu canfod rhaglen er mwyn cyfluno'r dyddiad a'r amser. Efallai nad oes un wedi ei osod?

en: Fast
cy: Cyflym

en: File %s already exists. Overwrite?
cy: Mae'r ffeil %s yn bodoli yn barod. Dylid trosysgrifo?

en: File not found
cy: Ni chanfodwyd y ffeil

en: Find files, folders, and documents on your computer
cy: Chwilio am ffeiliau, plygellau a dogfenni ar eich cyfrifiadur

en: Fish
cy: Pysgodyn

en: Fish Preferences
cy: Hoffterau Pysgodyn GNOME

en: Fit image to panel
cy: Ffitio'r ddelwedd i'r panel

en: Force Quit
cy: Gorfodi Gadael

en: Force a misbehaving application to quit
cy: Gorfodi rhaglen sy'n cambihafio i gau lawr

en: Force this application to exit?
    (Any open documents will be lost.)
cy: Gorfodi'r rhaglen yma i derfynnu?
    (Caiff unrhyw ddogfennau sydd ar agor eu colli.)

en: Frames in fish's animation
cy: Nifer y fframiau yn animeiddiad y pysgodyn

en: From Whence That Stupid Fish Came
cy: Y Lle Y Ddaeth Y Pysgodyn Dwl Yna Ohoni

en: GNOME Panel Shell
cy: Cragen Panel GNOME

en: General
cy: Cyffredinol

en: Get the current time and date
cy: Cyrchu'r dyddiad ac amser cyfredol

en: Glade file for the screenshot program is missing.
    Please check your installation of gnome-panel
cy:  Mae'r ffeil Glade ar gyfer y rhaglen sgrînlun ar goll.
     Gwiriwch eich gosodiad gnome-panel os gwelwch yn dda

en: Grab a window instead of the entire screen
cy: Cipio ffenest yn lle'r holl sgrîn

en: Group windows when _space is limited
cy: Grwpio ffenestri pan mae prinder _lle

en: Hide Panel
cy: Cuddio'r Panel

en: Hide application windows and show the desktop
cy: Botwm i guddio ffenestri rhaglenni a dangos y penbwrdd

en: Highlight launchers on mouseover
cy: Amlygu lanswyr wrth i'r llygoden symud drostynt

en: Hour format
cy: Fformat oriau

en: I've detected a panel already running,
    and will now exit.
cy: Rydw i wedi canfod panel yn rhedeg yn barod,
    ac fe fydda i'n terfynu nawr.

en: Icon used for object's button
cy: Yr eicon a ddefnyddir ar gyfer botwm y gwrthrych

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
cy: Os gwit, dangosir deialog yn gofyn am gadarnhad os mae'r defnyddiwr eisiau tynnu panel.

en: If true, a drawer will automatically be closed when the user clicks a launcher in it.
cy: Os gwir, fe gaiff drõr ei gau yn awtomatig pan mae'r defnyddiwr yn clicio lansiwr o'r fewn.

en: If true, a launcher is highlighted when the user moves the pointer over it.
cy: Os gwir, amlygir lansiwr pan mae'r defnyddiwr yn symud y pwyntydd drosto.

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
cy: Os yn wir, gosodir saethau ar y botymau cuddio. Mae'r allwedd yma ond yn yn berthnasol os mae'r allwedd enable_buttons yr wir.

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
cy: Os yn wir, gosodir botymau ar naill ochr y panel gellir eu defnyddio i symud y panel i ymyl y sgrîn, gan adael dim ond botwm yn dangos.

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
cy: Dangos y dyddiad yn y cloc, yn ychwanegol i'r amser

en: If true, display seconds in time.
cy: Os yn wir, dangos yr eiliadau yn yr amser.

en: If true, display time in Universal Coordinated Time zone.
cy: Os yn wir, dangosir yr amser yng nghylchfa amser Universal Coordinated Time

en: If true, hiding and un-hiding of this panel will be animated rather than happening instantly.
cy: Os yn wir, caiff cuddio a dat-guddio y panel hwn ei animeiddio yn hytrach na digwydd ar unwaith.

en: If true, panel-specific keybindings are enabled.
cy: OS gwir, galluogir bysellrhwymiadau yn benodol i'r panel.

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
cy: Os yn wir, dangosir y dyddiad pan fo'r pwyntydd dros y cloc.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
cy: Os yn wir, yna mae'r rhestr "Rhaglenni Hysbys" yn y deialog "Gweithredu Rhaglen" wedi ei ehangu pan agorir y deialog. Mae'r allwedd yma yn berthnasol dim on os mae'r allwedd enable_program_list yn wir.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
cy: Os yn wir, yna mae'r rhestr "Rhaglenni Hysbys" yn y deialog "Gweithredu Rhaglen" ar gael. Mae a ydy'r rhestr wedi ei ehangu ai peidio wedi ei rheoli gan yr allwedd show_program_list.

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
cy: Os yn wir, yna caiff y delwedd cefndir ei droi pan mae'r panel wedi ei ogwyddo'n fertigol.

en: If true, the custom_icon key is used as a custom icon for the button. If false, the custom_icon key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object" or "drawer-object".
cy: Os yn wir, defnyddir yr alwedd custom_icon fel eicon addasiedig ar gyfer y botwm. Os nad yw'n wir, anwybyddir yr allwedd custom_icon. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os yw'r object_type yn "menu-object" neu "drawer-object".

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
cy: Os yn wir, yna caiff animeiddiad y pysgodyn ei gylchdroi ar baneli fertigol.

en: If true, the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
cy: Os yn wir, caiff y ddelwedd ei raddio (gan gadw cymhareb agwedd y ddelwedd) at uchder y panel (os yn llorweddol).

en: If true, the image will be scaled to the panel dimensions. The aspect ratio of the image will not be maintained.
cy: Os yn wir, caiff y ddelwedd ei raddio i faint y panel. Ni chaiff cymhareb agwedd y ddelwedd ei gadw.

en: If true, the menu_path key is used as the path from which the menu contents should be constructed. If false, the menu_path key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object".
cy: Os yn wir, defnyddir yr allwedd menu_path fel llwybr dylid adeiladu cynnwys y dewislen ohoni. Os nad yw'n wir, anwybyddir yr allwedd menu_path. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r object_type yn "menu-object".

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
cy: Os yn wir, caiff y panel ei guddio'n awtomatig i gornel y sgrîn pan mae'r pwyntydd yn gadael ardal y panel. Fe fydd symud y pwyntydd i'r cornel hwnnw yn achosi i'r panel ymddangos eto.

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i orfodi rhaglen i gau lawr drwy beidio rhoi mynediad i'r botwm cau'n orfodol.

en: If true, the panel will not allow a user to lock their screen, by removing access to the lock screen menu entries.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i gloi ei sgrîn, drwy beidio rhoi mynediad i'r fwydlen cloi sgrîn.

en: If true, the panel will not allow a user to log out, by removing access to the log out menu entries.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i allgofnodi drwy beidio rhoi mynediad i'r fwydlen allgofnodi.

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i wneud unrhyw newidiadau i osodiadau'r panel. Fodd bynnag mae'n bosib fydd angen cloi lawr rhaglennig unigol, ar wahan. Rhaid ail-ddechrau'r panel er mwyn i hyn gael effaith.

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
cy: Os yn wir, fe fydd y panel yn defnyddio holl lled y sgrîn (uchder os mae hwn yn banel fertigol). Yn y modd yma gellir gosod y panel hwn ar ymyl sgrîn yn unig. Os yn anwir, fe fydd y panel dim ond yn ddigon mawr i ddal y rhaglennigion, lanswyr a botymau ar y panel.

en: If true, the position of the object is interpreted relative to the right (or bottom if vertical) edge of the panel.
cy: Os yn wir, mae safle y gwrthrych wedi ei ddehongli yn gymharol i ymyl de (gwaelod os yn fertigol) y panel.

en: If true, the user may not move the applet without first unlocking the object using the "Unlock" menuitem.
cy: Os yn wir, ni chaiff y defnyddiwr symud y rhaglennig heb datgloi'r gwrthrych gan ddefnyddio'r cofnod dewislen "Datgloi".

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
cy: Os mae hyn yn wir, fe fydd y rhestr ffenestri yn dangos ffenestri o bob gweithfan; fel arall fe fydd yn dangos ffenestri o'r gweithfan cyfredol yn unig.

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
cy: Os yw hyn yn wir, fe fydd y newidydd gweithfan yn dangos bob gweithfan; fel arall fe fydd yn dangos y gweithfan gyfredol yn unig.

en: If true, the workspaces in the workspace switcher will display the names of the workspaces. Otherwise they will display the windows on the workspace.
cy: Os yn wir, fe fydd y gweithfannau yn y newidydd gweithfannau yn dangos enwau y gwethfannau. Fel arall fe fyddent yn dangos y ffenestri ar y gweithfan.

en: If true, the x key is ignored and the panel is placed at the center of the x-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the x key specifies the location of the panel.
cy: Os yn wir, caiff yr allwedd x ei anwybyddu a gosodir y panel ar ganol echelin x y sgrîn. Os newidir maint y panel fe fydd yn aros yn y safle hwnnw - h.y. fe fydd y panel yn tyfu ar y ddwy ochr. Os yn anwir yna mae'r allwedd x yn penderfynu safle'r panel.

en: If true, the y key is ignored and the panel is placed at the center of the y-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the y key specifies the location of the panel.
cy: Os yn wir, caiff yr allwedd y ei anwybyddu a gosodir y panel ar ganol echelin y y sgrîn. Os newidir maint y panel fe fydd yn aros yn y safle hwnnw - h.y. fe fydd y panel yn tyfu ar y ddwy ochr. Os yn anwir yna mae'r allwedd y yn penderfynu safle'r panel.

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
cy: Os yn wir, yna caiff ffenest ei symud i'r weithfan cyfredol pan caiff ei ddatleihau. Fel arall, newidir at weithfan y ffenest.

en: If true, tooltips are shown for objects in panels.
cy: Os gwir, dangosir brysgymorth ar gyfer delweddau mewn paneli.

en: Image Background Details
cy: Manylion Delwedd Cefndir

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
cy: Mewn gosodiad Xinerama, fe allwch gael paneli ar bob monitr unigol. Mae'r allwedd hon yn dynodi'r monitr gyfredol dangosir y panel arni.

en: Incomplete '%s' background type received
cy: Debynnwyd math cefndir '%s' anghyflawn

en: Incomplete '%s' background type received: %s
cy: Debynnwyd math cefndir '%s' anghyflawn: %s

en: Insufficient memory to save the screenshot.
    Please free up some resources and try again.
cy: Dim digon o gof er mwyn arbed y sgrînlun.
    Rhyddhewch rhai adnoddau a ceisiwch eto os gwelwch yn dda.

en: Internet time
cy: Amser rhyngrwyd

en: Interpret position relative to bottom/right edge
cy: Dehongli'r safle yn gymharol i'r ymyl gwaelod/de.

en: Key %s is not set, can't load launcher
cy: Nid yw'r allwedd %s wedi ei osod, ni ellir llwytho'r lansiwr

en: Large
cy: Mawr

en: Launcher Properties
cy: Priodweddau'r Lansiwr

en: Launcher from menu
cy: Lansiwr o'r ddewislen

en: Launcher location
cy: Lleoliad y lansiwr

en: Launcher...
cy: Lansiwr...

en: Left
cy: Chwith

en: Left Centered Panel
cy: Panel Chwith wedi ei Ganoli

en: Left Edge Panel
cy: Panel Ymyl Chwith

en: Left Expanded Edge Panel
cy: Panel Ymyl Chwith wedi ei Ehangu

en: Left Floating Panel
cy: Panel Arnof Chwith

en: Lock
cy: Cloi

en: Lock Screen
cy: Cloi'r Sgrîn

en: Lock screen
cy: Cloi'r sgrîn

en: Lock the object to the panel
cy: Cloi'r gwrthrych i'r panel

en: Lock the screen so that you can temporarily leave your computer
cy: Cloi'r sgrîn fel y gallwch adael eich cyfrifiadur dros dro

en: Lock the screen so you can temporarily leave your computer
cy: Cloi'r sgrîn fel y gallwch adael eich cyfrifiadur dros dro

en: Log Out
cy: Allgofnodi

en: Log out of GNOME
cy: Allgofnodi o GNOME

en: Log out of this session to log in as a different user or to shut down the computer
cy: Allgofnodi o'r sesiwn cyfredol er mwyn mewngofnodi fel defnyddiwr arall neu troi'r cyfrifiadur bant

en: M_inimum size:
cy: Maint _lleiaf:

en: Ma_ximum size:
cy: Maint _mwyaf:

en: Main Menu
cy: Prif Ddewislen

en: Maximum window list size
cy: Maint mwyaf y rhestr ffenestri:

en: Medium
cy: Canolig

en: Menu
cy: Dewislen

en: Menu Bar
cy: Bar Dewislenni

en: Menu content path
cy: Llwybr cynnwys y dewislen

en: Minimum window list size
cy: Maint lleiaf y rhestr ffenestri:

en: Move windows to current workspace when unminimized
cy: Symud ffenestri sy'n cael eu datleihau i'r gweithfan cyfredol

en: Name to identify panel
cy: Enw er mwyn dynodi'r panel

en: No 'Exec' or 'URL' field in entry
cy: Dim maes 'Exec' neu 'URL' yn y cofnod

en: No URI provided for panel launcher desktop file
cy: Dim URI wedi ei ddarparu ar gyfer ffeil penbwrdd y lansiwr panel

en: No Windows Open
cy: Dim ffenestri ar Agor

en: Not enough room to write file %s
cy: Dim digon o le er mwyn ysgrifennu'r ffeil %s

en: Notification Area
cy: Man Hysbysu

en: Notification Area Factory
cy: Ffatri Mannau Hysbysu

en: Number of _workspaces:
cy: Nifer o _weithfannau:

en: Object's position on the panel
cy: Safle'r gwrthrych ar y panel

en: Open URL: %s
cy: Agor LAU: %s

en: Orientation:
cy: Gogwydd:

en: Panel '%s' is set to be displayed on screen %d which is not currently available. Not loading this panel.
cy: Mae'r panel '%s' wedi ei osod i'w ddangos ar sgrîn %d sydd ddim ar gael ar hyn o bryd. Ni chaiff y panel hwn ei lwytho.

en: Panel ID list
cy: Rhestr IDau panel

en: Panel Notification Area
cy: Man Hysbysu'r Panel

en: Panel Preferences
cy: Hoffterau Panel

en: Panel Properties
cy: Priodweddau'r Panel

en: Panel applet ID list
cy: Rhestr IDau rhaglennigion panel

en: Panel attached to drawer
cy: Y panel wedi cysylltu i'r drôr

en: Panel autohide delay
cy: Saib cuddio'r panel

en: Panel autounhide delay
cy: Saib datguddio'r panel

en: Panel object ID list
cy: Rhestr IDau gwrthrychau panel

en: Panel object type
cy: Math y gwrthrych panel

en: Panel orientation
cy: Gogwydd y panel

en: Panel size
cy: Maint y panel

en: Pause per frame
cy: Saib rhwng bob ffrâm

en: Pick a color
cy: Dewiswch liw

en: Popup panel menu keybinding
cy: Brysddangos bysellrhwymiad dewislen y panel

en: Prefs Dir:
cy: Cyfeiriadur Hoffterau:

en: Properties
cy: Priodweddau

en: Protect your computer from unauthorized use
cy: Amddiffyn eith cyfrifiadur o ddefnydd heb ganiatâd

en: Put into run dialog
cy: Rhoi yn y deialog gweithredu

en: Ranges that hint what sizes are acceptable for the applet
cy: Terfynau sy'n awgrymu pa feintiau sy'n dderbyniol ar gyfer y rhaglennig

en: Recent Documents
cy: Dogfennau Diweddar

en: Remove this item
cy: Tynnu'r eitem hwn

en: Restart _Screensaver Daemon
cy: _Ailddechrau'r Daemon Arbed Sgrîn

en: Restore to current _workspace
cy: Adfer i'r _weithfan gyfredol

en: Restore to na_tive workspace
cy: Adfer i'r gweithfan _brodorol

en: Right
cy: De

en: Right Centered Panel
cy: Panel De wedi ei Ganoli

en: Right Edge Panel
cy: Panel Ymyl De

en: Right Expanded Edge Panel
cy: Panel Ymyl De wedi ei Ehangu

en: Right Floating Panel
cy: Panel De Arnof

en: Rotate image on vertical panels
cy: Cylchdroi'r ddelwedd ar baneli fertigol

en: Rotate image when panel is _vertical
cy: Cylchdroi'r ddelwedd pan fo'r panel yn _fertigol

en: Rotate on vertical panels
cy: Cylchdroi ar baneli fertigol

en: Rows in workspace switcher
cy: Rhesi yn y cyfnewidydd gweithfannau

en: Run
cy: Gweithredu

en: Run Application
cy: Gweithredu Rhaglen

en: Run Application...
cy: Rhedeg Rhaglen...

en: Run a command
cy: Gweithredu gorchymyn

en: Run an Application by entering a command
cy: Gweithredu Rhaglen gan benodi gorchymyn

en: Run in _terminal
cy: Gweithredu mewn _terfynell

en: Run with _file...
cy: Gweithredu gyda _ffeil...

en: S_tyle:
cy: _Arddull:

en: Save Screenshot
cy: Cadw'r Sgrînlun

en: Save screenshot to _desktop
cy: Cadw'r sgrînlun i'r _penbwrdd

en: Save screenshot to _file:
cy: Cadw'r sgrînlun i _ffeil:

en: Save screenshot to _web page (save in ~/public__html)
cy: Cadw'r sgrînlun i dudalen we (arbed yn ~/public__html)

en: Screenshot
cy: Sgrînlun

en: Screenshot-%d.png
cy: Sgrînlun-%d.png

en: Screenshot-%s-%d.png
cy: Sgrînlun-%s-%d.png

en: Screenshot-%s.png
cy: Sgrînlun-%s.png

en: Screenshot.png
cy: Sgrînlun.png

en: Search
cy: Chwilio

en: Search for Files
cy: Chwilio am Ffeiliau

en: Search for Files...
cy: Chwilio am Ffeiliau...

en: Select an application to view its description.
cy: Desiswch rhaglen er mwyn gweld ei ddisgrifiad.

en: Select preferences for all your panels
cy: Gosod hoffterau am eich holl baneli

en: Select this box to run the command in a terminal window.
cy: Dewiswch y blwch yma er mwyn rhedeg y gorchymyn mewn ffenest terfynell.

en: Sh_ow windows from current workspace
cy: Dangos ffenestri yn y gweithfan _cyfredol

en: Show Desktop
cy: Dangos y Penbwrdd

en: Show Desktop Button
cy: Botwm Dangos y Penbwrdd

en: Show _all workspaces in:
cy: Dangos _pob gweithfan mewn:

en: Show _date
cy: Dangos y _dyddiad

en: Show _only the current workspace
cy: Dangos y gweithfan _cyfredol yn unig

en: Show _seconds
cy: Dangos _eiliadau

en: Show date in clock
cy: Dangos y dyddiad yn y cloc

en: Show date in tooltip
cy: Dangos y dyddiad mewn cyngor offer

en: Show hide _buttons
cy: Dangos _botymau cuddio

en: Show list of known _applications
cy: Rhestr o _rhaglenni hysbys

en: Show time with seconds
cy: Dangos yr amser efo eiliadau

en: Show windows from a_ll workspaces
cy: Dangos ffenestri o _bob gweithfan

en: Show windows from all workspaces
cy: Dangos ffenestri o bob gweithfan

en: Show workspace _names in switcher
cy: Dangos _enwau gweithfannau yn y newidydd

en: Size
cy: Maint

en: Size:
cy: Maint:

en: Slow
cy: Araf

en: Small
cy: Bach

en: Solid c_olor
cy: Lliw _Unffurf

en: Some of these properties are locked down
cy: Mae thai o'r priodweddau yma wedi eu cloi

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
cy: Penodi lliw cefndir y panel yn y ffurf #RGB

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
cy: Penodi ffeil i'w ddefndyddio ar gyfer y ddelwedd cefndir. Os mae'r ddelwedd yn cynnwys sianel alpha fe gaiff ei gyfansoddi gyda delwedd cefndir y penbwrdd.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
cy: Penodi nifer o filfedau eiliad i seibio ar ôl i'r pwyntydd gyraedd ardal y panel cyn caiff y panel ei ail-ddangos yn awtomatig. Mae'r allwedd yma ond yn briodol os mae'r allwedd auto_hide yn wir.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
cy: Penodi y nifer o filfedau eiliad i seibio ar ôl i'r pwyntydd adael ardal y panel cyn caiff y panel ei guddio'n awtomatig. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd auto_hide yn wir.

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
cy: Penodi nifer y picseli sy'n weladwy pan caiff y panel ei guddio mewn cornel yn awtomatig. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol pan mae'r allwedd auto_hide yn wir.

en: Specifies the opacity of the background color format. If the color is not completely opaque (a value of less than 65535), the color will be composited onto the desktop background image.
cy: Penodi didreiddedd ffurf lliw y cefndir. Os nad yw'r lliw yn hollol didraidd (gwerth yn llai na 65535), caiff y lliw ei gyfansoddi a delwedd cefndir y penbwrdd.

en: Specify a gconf location in which the applet preferences should be stored
cy: Penodi lleoliad gconf lle dylid cadw hoffterau'r rhaglennig

en: Specify a profile name to load
cy: Penodwch enw proffeil i'w lwytho

en: Specify an applet IID to load
cy: Penodwch IID rhaglennig i'w lwytho

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
cy: Penodi gogwydd cychwynnol y rhaglennig (brig, gwaelod, chwith neu dde)

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
cy: Penodi maint cychwynnol y rhaglennig (xx-small, medium, large a.y.y.b.)

en: St_retch
cy: _Ehangu

en: Stretch image to panel
cy: Ymestun y ddelwedd i'r panel

en: SuSE Linux
cy: Linux SuSE

en: SuSE Menu
cy: Dewislen SuSE

en: Switch between open windows
cy: Newid rhwng ffenestri agored

en: Switch between workspaces
cy: Newid rhwng mannau gwaith

en: Take Screenshot...
cy: Cymryd Sgrînlun...

en: Take a screenshot of your desktop
cy: Tynnu sgrînlun o'ch penbwrdd

en: Take screenshot
cy: Cymryd sgrînlun

en: Take screenshot after specified delay [in seconds]
cy: Creu sgrînlun ar ôl oediad penodol [mewn eiliadau]

en: Take window screenshot
cy: Cymryd sgrînlun o ffenest

en: Tasks
cy: Tasgiau

en: Test Bonobo Applet
cy: Rhaglennig Bonobo Profi

en: Test Bonobo Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Bonobo Profi

en: The "%s" applet appears to have died unexpectedly.
    
    Do you want to reload this applet?
cy: Mae'r rhaglennig "%s" wedi marw'n annisgwyl
    
    Ydych chi eisiau ail-lwytho'r rhaglennig yma?

en: The Applet's containing Panel is locked down
cy: Mae'r rhaglennig sy'n cynnwys y panel wedi ei gloi lawr

en: The Applet's containing Panel's background color or pixmap
cy: Lliw neu fap picseli y Panel sy'n cynnwys y Rhaglennig

en: The Applet's containing Panel's orientation
cy: Gogwydd y Panel sy'n cynnwys y Rhaglennig

en: The Applet's containing Panel's size in pixels
cy: Maint y Panel sy'n cynnwys y Rhaglennig mewn picseli

en: The Applet's flags
cy: Baneri'r Rhaglennig

en: The Bonobo implementation ID of the applet - e.g. "OAFIID:GNOME_ClockApplet". This key is only relevant if the object_type key is "bonobo-applet".
cy: ID gweithrediad Bonobo y rhaglennig - e.e. "OAFIID:GNOME_ClockApplet". Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "bonobo-applet".

en: The Clock displays the current time and date
cy: Mae'r Cloc yn dangos yr amser a'r dyddiad cyfredol

en: The GNOME Panel
cy: Y Panel GNOME

en: The Window List shows a list of all windows and lets you browse them.
cy: Mae'r Rhestr Ffenestri yn dangos rhestr o'r ffenestri i gyd ac yn eich galluogi i'w pori.

en: The Window Selector shows a list of all windows and lets you browse them.
cy: Mae'r Rhestr Ffenestri yn dangos rhestr o'r ffenestri i gyd ac yn eich galluogi i'w pori.

en: The Workspace Switcher shows you a small version of your workspaces that lets you manage your windows.
cy: Mae'r Newidydd Gweithfan yn dangos fersiwn bychan eich gweithfannau sy'n eich galluogi i rheoli eich ffenestri.

en: The action type this button represents. Possible values are "lock", "logout", "run", "search" and "screenshot". This key is only relevant if the object_type key is "action-applet".
cy: Y math o weithred mae'r botwm yma'n cynrychioli. Gwerthoedd dilys: "lock", "logout", "run", "search" a "screenshot". Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "action-applet".

en: The default application for this type of file cannot handle remote files
cy: Nid yw'r rhaglen rhagosodedig ar gyfer y math yma o ffeil yn gallu ymdrin a ffeiliau pell

en: The fish's animation pixmap
cy: Map picseli animeiddiad y pysgodyn

en: The fish's name
cy: Enw'r pysgodyn

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
cy: Uchrder (lled ar gyfer panel fertigol) y panel. Fe fydd y panel yn penderfynu pan mae'n gweithredu maint lleiad yn seiliedig ar faint y ffont a phethau eraill. Y maint uchaf yw chwarter uchder (neu lled) y sgrîn.

en: The icon of the command to be run.
cy: Eicon y gorchymyn i'w rhedeg.

en: The identifier of the panel attached to this drawer. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object".
cy: Dynodydd y panel sydd wedi ei gysylltu i'r drôr hwn. Mae'r gosodiad yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "drawer-object".

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
cy: Dynodydd y panel lefel dop sy'n cynnwys y gwrthrych hwn.

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
cy: Lleoliad y ffeil .desktop sy'n disgrifio'r lansiwr. Mae'r gosodiad yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "launcher-object".

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object" and the use_custom_icon key is true.
cy: Lleoliad y ffeil ddelwedd a ddefnyddir fel eicon botwm y gwrthrych. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "drawer-object" a mae'r allwedd use_custom_icon yn wir.

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
cy: Lleoliad ay panel ar hyd yr echelin x. Mae gan yr allwedd hwn ystyr yn y modd diehangedig. Yn y modd ehangedig, anwybyddir yr allwedd hwn a gosodir y panel ar ymylon y sgrîn a benodir gan yr allwedd gogwydd.

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
cy: Lleoliad ay panel ar hyd yr echelin y. Mae gan yr allwedd hwn ystyr yn y modd diehangedig. Yn y modd ehangedig, anwybyddir yr allwedd hwn a gosodir y panel ar ymylon y sgrîn a arwyddir gan yr allwedd gogwydd.

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
cy: Gogwydd y panel. Mae pedwar gwerth posib: "top", "bottom", "left", "right". Yn y modd ehangedig mae'r allwedd yn penodi pa ymyl o'r sgrîn mae'r panel arni. Yn y modd diehangedig mae'r gwahaniaedd rhwng "top" a "bottom" yn llai pwysig - mae'r ddau yn penodi taw panel llorweddol yw hyn - ond yn rhoi awgrym defnyddiol ynghylch sut ddylai rhai gwrthrychai panel ymddwyn. Er enghraifft, ar banel "top" fe fydd botwm dewislen yn dangos ei ddewislen islaw y panel, tra ar banel "bottom" caiff ei ddangos uwchben y panel.

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
cy: Fe gafodd y panel broblem tra'n llwytho "%s".

en: The path from which the menu contents is contructed. This key is only relevant if the use_menu_path key is true and the object_type key is "menu-object".
cy: Y llwybr caiff cynnwys y dewislen eu creu ohoni. Mae's allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd use_menu_path yn wir a mae'r allwedd object_type yn "menu-object".

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
cy: Lleoliad y gwrthrych panel hwn. Mae'r lleoliad fel arfer wedi ei benodi yn nhermau nifer y picseli o ymyl chwith (neu frig os yn fertigol) y panel.

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
cy: Y cyflymder dylai animeiddiadau ddigwydd ati. Mae tri gwerth posib: "slow", "medium" a "fast". Mae'r allwedd yma dim ond yn berthnasol os mae'r allwedd enable_animeations yn wir.

en: The system administrator has disallowed
    modification of the panel configuration
cy: Mae gweinyddwr y system wedi rhwystro newidiadau
    i gyfluniad y panel

en: The text to display in a tooltip for this drawer or this menu. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object".
cy: Testun y brysgymorth i'w ddangos ar gyfer y drôr neu'r fwydlen hon. Mae'r gosodiad yma ond yn berthnasol os yw'r allwedd object_type yn "drawer-object" neu "menu-object".

en: The type of this panel object. Possible values are "drawer-object", "menu-object", "launcher-object", "bonobo-applet", "action-applet" and "menu-bar".
cy: Math y gwrthrych panel hwn. Gwerthoedd posib: "drawer-object", "menu-object", "launcher-object", "bonobo-applet", "action-applet" a "menu-bar".

en: The use of this key was deprecated in GNOME 2.6 in favour of the 'format' key. The schema is retained for compatibility with older versions.
cy: Mae'r allwedd yma wedi ei ddibrisio yn GNOME 2.6 er ffafriaeth yr allwedd 'fformat'. Mae'r sgema yma wedi ei cadw er mwyn cydweithio a hen fersiynau.

en: The user's directory in which screenshots should be saved so as to appear on the web.
cy: Cyfeiriadur y defnyddiwr lle dylid cadw sgrînluniau er mwyn iddynt ymddangos ar y we.

en: The water needs changing!
    (Look at today's date)
cy: Mae angen newid y d?r!
    (Gweler dyddiad heddiw)

en: There was a problem registering the panel with the bonobo-activation server.
    The error code is: %d
    The panel will now exit.
cy: Roedd problem wrth gofrestru'r panel gyda'r gweinydd bonobo-activation.
    Côd y gwall yw: %d
    Fe fydd y panel yn terfynnu nawr.

en: There was an error displaying help: 
    %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth: 
    %s

en: There was an error displaying help: %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth: %s

en: This button lets you hide all windows and show the desktop
cy: Mae'r botwm yma yn cuddio pob ffenest ac yn dangos y penbwrdd

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
cy: Mae hyn yn enw darllenadwy gan bobl rydych yn gallu defnyddio er mwyn dynodi panel. Ei prif bwrpas yw i ymddangos fel teitl ffenest y panel, sy'n ddefnyddiol wrth lywio rhwng paneli.

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
cy: Mae'r allwedd hwn yn penodi y nifer o rhesi (ar gyfer cyflwyniad llorweddol) neu golofnau (ar gyfer cyflwyniad fertigol) mae'r newidydd gweithfannau yn dangos y gweithfanau ynddi. Mae'r allwedd hwn ond yn berthnasol os mae'r allwedd display_all_workspaces yn wir.

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
cy: Mae'r allwedd hwn yn penodi y gorchymyn i'w weithredu pan caiff y pysgodyn ei glicio.

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
cy: Mae'r allwedd hwn yn penodi enw ffeil y map picseli a gaiff ei ddefnyddio ar gyfer yr animeiddiad a ddangosir yn y rhaglennig pysgodyn yn gymharol i'r cyfeiriadur mapiau picseli.

en: This key specifies the format used by the clock applet when the format key is set to "custom". You can use conversion specifiers understood by strftime() to obtain a specific format.
cy: Mae'r allwedd yma yn nodi'r fformat a ddefnyddir gan y rhaglennig cloc pan mae'r fformat allwedd yn cael ei osod i "addasiedig". Fe allwch ddefnyddio nodiant trosi a ddeallir gan strftime() er mwyn cael fformat penodol.

en: This key specifies the hour format used by the clock applet. Possible values are "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" and "custom". If set to "internet", the clock will display internet time. The internet time system divides the day into 1000 ".beats". There are no time zones in this system, so time is the same all over the world. If set to "unix", the clock will display time in seconds since Epoch, i.e. 1970-01-01. If set to "custom", the clock will display time according to the format specified in the custom_format key.
cy: Mae'r allwedd yma'n nodi y fformat awr a ddefnyddir gan y rhaglennig cloc. Y gwerthoedd posib yw "12-awr", "24-awr", "rhyngrwyd", "unix" a "addasiedig". Wrth ei osod i "rhyngrwyd" fe fydd y cloc yn dangos amser rhyngrwyd. Mae system amser rhyngrwyd yn rhannu'r dydd i fewn i 1000 o "guriadau". Does dim parthau amser yn y system, felly mae'r amser yr un fath o gwmpas y byd i gyd. Wrth ei osod i "unix", fe fydd y cloc yn dangos eiliadau ers yr Epoch, h.y. 1970-01-01. Wrth ei osod i "addasiedig", fe fydd y clock yn dangos yr amser yn ôl y fformat a ddewiswyd yn yr allwedd custom_format.

en: This key specifies the maximum width that the window list requests. The maximum width setting is useful to limit the size of the window list in large panels, where the window list could fill the entire space available.
cy: Yr allwedd hwn yw'r lled mwyaf y bydd y rhestr ffenestri yn gofyn amdani. Mae'r gosodiad hwn yn ddefnyddiol er mwyn cyfyngu maint y rhestr ffenestri mewn paneli mawr, ble all y rhestr ffenestri lenwi yr holl le sydd ar gael.

en: This key specifies the minimum width that the window list requests.
cy: Mae'r allwedd hwn yn penodi y maint lleiaf y bydd y rhestr ffenestri yn gofyn amdani

en: This key specifies the number of frames that will be displayed in the fish's animation.
cy: Mae'r allwedd hwn yn penodi nifer y fframiau a gaiff eu dangos yn animeiddiad y pysgodyn.

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
cy: Mae'r allwedd hwn yn penodi y nifer o eiliadau dangosir bob ffrâm.

en: This key specifies the program to run in order to configure the time.
cy: Mae'r allwedd hwn yn penodi y rhaglen i'w weithredu er  mwyn cyflunio'r amser.

en: This launch icon does not specify a url to show.
cy: Nid yw'r eicon lansio yma yn penodi LAU i'w ddangos.

en: This program is responsible for launching other applications and embedding small applets within itself.
cy: Mae'r rhaglen hon yn gyfrifol am ddechrau rhaglenni eraill, mewnosod rhaglennigion tu fewn ei hun.

en: Time configuration tool
cy: Offeryn cyfluno'r amser

en: Tool to switch between windows
cy: Teclyn i newid rhwng ffenestri

en: Tooltip displayed for drawer or menu
cy: Y brysgymorth a ddangosir ar gyfer y drôr neu'r fwydlen

en: Top
cy: Brig

en: Top Centered Panel
cy: Panel Brig wedi ei Ganoli

en: Top Edge Panel
cy: Panel Ymyl Brig

en: Top Expanded Edge Panel
cy: Panel Ymyl Brig wedi ei Ehangu

en: Top Floating Panel
cy: Panel Arnof Brig

en: Toplevel panel containing object
cy: Y panel lefel dop sy'n cynnwys y gwrthrych

en: UNIX time
cy: Amser UNIX

en: Un_lock
cy: _Datgloi

en: Unable to create png info.
    You probably have a bad version of libpng on your system
cy: Methu creu gwybodaeth PNG.
    Mae'n debygol fod fersiwn gwael o libpng ar eich system

en: Unable to create the file:
    "%s"
    Please check your permissions of the parent directory
cy: Methu creu'r ffeil:
    "%s"
    Gwiriwch eich caniatâdau ar y cyfeiriadur rhiant os gwelwch yn dda

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
cy: Methu gweithredu '%s'
    
    Manylion: %s

en: Unable to get the name of the command to execute
cy: Methu canfod enw'r gorchymyn i'w weithredu

en: Unable to initialize png structure.
    You probably have a bad version of libpng on your system
cy: Methu cychwyn y strwythur PNG.
    Mae'n debygol fod fersiwn gwael o libpng ar eich system

en: Unable to load panel stock icon '%s'
cy: Methu canfod eicon stoc '%s' y panel

en: Unable to locate the command to execute
cy: Methu lleoli'r gorchymyn i'w weithredu

en: Unable to obtain AppletShell interface from control
cy: Methu cyrchu'r rhyngwyneb AppletShell o'r rheolwr

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
cy: Methu agor y ffeil penbwrdd %s ar gyfer lansiwr panel%s%s

en: Unable to set png info.
    You probably have a bad version of libpng on your system
cy: Methu gosod gwybodaeth PNG.
    Mae'n debygol fod fersiwn gwael o libpng ar eich system

en: Unable to take a screenshot of the current desktop.
cy: Methu creu sgrînlun o'r penbwrdd cyfredol

en: Unknown Window
cy: Ffenest Anhysbys

en: Unknown background type received
cy: Derbynnwyd math cefndir anhysbys

en: Use UNIX time
cy: Defnyddio amser UNIX

en: Use UTC
cy: Defnyddio UTC

en: Use _UTC
cy: Defnyddio _UTC

en: Use custom icon for object's button
cy: Defnyddio eicon addasiedig ar gyfer botwm y gwrthrych

en: Use custom path for menu contents
cy: Defnyddio llwybr addasiedig ar gyfer cynnwys y ddewislen

en: Use internet time
cy: Defnyddio amser rhyngrwyd

en: Utility
cy: Teclyn

en: Visible pixels when hidden
cy: Nifer picseli gweladwy pan wedi cuddio

en: Wanda Factory
cy: Ffatri Wanda

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
cy: Rhybydd: Mae'r gorchymyn yn edrych fel ei fod yn rhywbeth defnyddiol.
    Gan fod hyn yn rhaglennig di-ddefnydd, mae'n debyg nag ydych eisiau gwneud hyn.
    Rydym ni'n awgrymu'n gryf yn erbyn defnyddio %s am unrhyw beth "ymarferol" neu ddefnyddiol.

en: Web directory
cy: Cyfeiriadur gwe

en: When a panel is deleted, the panel and its
     settings are lost. Delete this panel?
cy: Pan caiff panel ei dynnu, collir y panel
     a'i osodiadau. Tynnu'r panel hwn?

en: When to group windows
cy: Pryd i grwpio ffenestri

en: Which type of background should be used for this panel. Possible values are "gtk" - the default GTK+ widget background will be used, "color" - the color key will be used as background color or "image" - the image specified by the image key will be used as background.
cy: Pa fath o gefndir dylid ei ddefnyddio ar gyfer y panel hwn. Mae tri gwerth posib; "gtk", fe ddefnyddir y cefndir teclyn rhagosodedig GTK+, "color", fe ddefnyddir yr allwedd lliw fel y lliw cefndir, neu "image", fe ddefnyddir y ddelwedd a benodwyd yn yr allwedd delwedd ar gyfer y cefndir.

en: Will run command: '%s'
cy: Caiff y gorchymyn '%s' ei weithredu

en: Window List
cy: Rhestr Ffenestri

en: Window List Preferences
cy: Hoffterau Rhestr Ffenestri

en: Window Navigation Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennigion Llywio Ffenestri

en: Window Selector
cy: Dewiswr Ffenesttri

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
cy: Gyda gosodiad aml-sgrîn, fe allwch gael paneli ar bob sgrîn unigol. Mae'r allwedd hon yn penodi y sgrîn gyfredol mae'r panel wedi ei ddangos arni.

en: Workspace Names
cy: Enwau Gweithfannau

en: Workspace Switcher
cy: Cyfnewidydd Gweithfannau

en: Workspace Switcher Preferences
cy: Hoffterau'r Newidydd Gweithfan

en: Workspace na_mes:
cy: _Enwau Gweithfannau

en: X Large
cy: Mawr iawn

en: X Small
cy: Bach iawn

en: X co-ordinate of panel
cy: Cyfesurun X y panel

en: X screen where the panel is displayed
cy: Y sgrîn X lle dangosir y panel

en: XX Large
cy: Mawr iawn iawn

en: XX Small
cy: Bach iawn iawn

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
cy: Y monitor Xinerama lle dangosir y panel

en: Y co-ordinate of panel
cy: Cyfesurun Y y panel

en: You can not create a new launcher at this location since the location is not writable.
cy: Ni allwch greu lansiwr newydd yma gan nad yw'r lleoliad yn ysgrifennadwy.

en: You cannot remove your last panel.
cy: Ni chewch ddileu eich panel olaf.

en: You do not have fortune installed or you have not specified a program to run.
    
    Please refer to fish properties dialog.
cy: Nid yw'r rhaglen "fortune" wedi ei osod gennych, neu nid ydych wedi pennu gorchymyn i'w redeg.
    Cyfeiriwch at ddeialog briodoleddau'r pysgodyn os gwelwch yn dda.

en: You have to specify a name.
cy: Mae'n rhaid i chi benodi enw.

en: You have to specify a valid URL or command.
cy: Mae'n rhaid i chi benodi LAU neu orchymyn dilys.

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
cy: Dyw eich rheolwr ffenestri ddim yn cynnal y botwm dangos y penbwrdd, neu nid ydych yn rhedeg rheolwr ffenestri.

en: _About Panels
cy: _Ynghylch Paneli

en: _About...
cy: _Ynghylch...

en: _Activate Screensaver
cy: _Gweithredu Arbedwr Sgrîn

en: _Add to Panel
cy: _Ychwanegu at y Panel

en: _Always group windows
cy: Grwpio ffenestri o _hyd

en: _Autohide
cy: _Cuddio'n Awtomatig

en: _Delete This Panel
cy: _Dileu'r Panel Hwn

en: _Delete This Panel...
cy: _Dileu'r Panel Hwn...

en: _File:
cy: _Ffeil:

en: _Force quit
cy: _Gorfodi gadael

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Icon:
cy: _Eicon:

en: _Kill Screensaver Daemon
cy: _Llofruddio'r Daemon Arbed Sgrîn

en: _Lock
cy: _Cloi

en: _Lock Screen
cy: _Cloi'r Sgrîn

en: _Move
cy: _Symud

en: _Name of fish:
cy: _Enw'r pysgodyn:

en: _Name:
cy: _Enw:

en: _Never group windows
cy: Grwpio ffenestri _byth

en: _New Panel
cy: Panel _Newydd

en: _None (use system theme)
cy: _Dim (defnyddio thema'r system)

en: _Orientation:
cy: _Gogwydd:

en: _Pause per frame:
cy: _Saib rhwng bob ffrâ:m

en: _Preferences...
cy: _Hoffterau...

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: _Remove From Panel
cy: _Tynnu o'r Panel

en: _Rotate on vertical panels
cy: _Cylchdroi ar baneli fertigol:

en: _Run
cy: _Gweithredu

en: _Scale
cy: _Ailraddio

en: _Size:
cy: _Maint:

en: _Tile
cy: _Teilio

en: _Total frames in animation:
cy: _Nifer o fframiau yn yr animeiddiad:

en: columns
cy: o golofnau

en: file not found
cy: ffeil heb ei ganfod

en: frames
cy: fframiau

en: none
cy: dim

en: pixels
cy: o bicseli

en: query returned exception %s
cy: dychwelodd yr ymholiad eithriad %s

en: rows
cy: o rhesi

en: seconds
cy: eiliadau
