gnome-terminal - en to cy translation catalogue (497 entries)

en: "%s" is not a valid zoom factor
cy: Nid yw "%s" yn ffactor chwyddo dilys

en: "%s" option given twice
cy: Rhoddwyd yr opsiwn "%s" dwywaith

en: "%s" option given twice for the same window
cy: Rhoddwyd yr opsiwn "%s" ddwywaith ar gyfer un ffenest

en: "%s" option requires an argument
cy: Mae'r opsiwn "%s" yn mynnu ymresymiad

en: "%s" specified more than once for the same window or tab
cy: Penodwyd opsiwn "%s" mwy nag unwaith ar gyfer un ffenest neu dab

en: <b>Background</b>
cy: <b>Cefndir</b>

en: <b>Command</b>
cy: <b>Gorchymyn</b>

en: <b>Compatibility</b>
cy: <b>Cytunedd</b>

en: <b>Foreground and Background</b>
cy: <b>Blaendir a chefndir</b>

en: <b>General</b>
cy: <b>Cyffredinol</b>

en: <b>Palette</b>
cy: <b>Palet</b>

en: <b>Scrolling</b>
cy: <b>Sgrolio</b>

en: <b>Title</b>
cy: <b>Teitl</b>

en: <big>S/Key Challenge Response</big>
cy: <big>Her/Ymateb S/Key</big>

en: <small><i>Maximum</i></small>
cy: <small><i>Uchafswm</i></small>

en: <small><i>None</i></small>
cy: <small><i>Dim</i></small>

en: A subset of possible encodings are presented in the Encoding submenu. This is a list of encodings to appear there. The special encoding name "current" means to display the encoding of the current locale.
cy: Dangosir rhai o'r amgodiadau posib yn yr is-ddewislen Amogidad. Mae hyn yn rhestr o amgodiadau i'w cynnwys yno. Mae'r enw amgodiad arbennig "current" yn glygu dylid dangos amgodiad y locale cyfredol.

en: A value between 0.0 and 1.0 indicating how much to darken the background image. 0.0 means no darkness, 1.0 means fully dark. In the current implementation, there are only two levels of darkness possible, so the setting behaves as a boolean, where 0.0 disables the darkening effect.
cy: Gwerth rhwng 0.0. a 1.0 yn penod faint i dywyllu y delwedd cefndir. Yn y gweithrediad cyfredol, dim on dau lefel o dywyllwch sy'n bosib, felly mae'r gosodiad yn ymddwyn fel gwerth bŵleaidd, lle mae 0.0 an analluogi yr effaith tywyllu.

en: A_vailable encodings:
cy: Amgodiadau sydd ar _gael:

en: Accelerator Mode
cy: Modd Cyflymydd

en: Accelerator key
cy: Byrlwybr bysellfwrdd

en: Accelerator modifiers
cy: Addasyddion cyflymu

en: Add or Remove Terminal Encodings
cy: Ychwanegu neu Dynnu Amgodiadau Terfynell

en: An Pango font name. Examples are "Sans 12" or "Monospace Bold 14".
cy: Enw Ffont Pango. Eghreifftiau: "Sans 12" neu "Monospace Bold 14".

en: An X font name. See the X man page (type "man X") for more details on the format of X font names.
cy: Enw ffont X. Gweler tudalen " man" X (teipiwch "man X") ar gyfer mwy o fanylion ynchylch enwau ffont X.

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Argument to "%s" is not a valid command: %s
cy: Nid yw'r ymresymiad i "%s" yn orchymyn dilys: %s

en: Armenian
cy: Armeneg

en: Background image
cy: Delwedd cefndir

en: Background image _scrolls
cy: Mae'r delwedd cefndir yn _sgrolio

en: Background type
cy: Math cefndir

en: Baltic
cy: Baltig

en: Black on light yellow
cy: Du ar felyn golau

en: Black on white
cy: Du ar wyn

en: Built-_in schemes:
cy: Cynlluniau _parod:

en: Built-in _schemes:
cy: _Cynlluniau parod:

en: Built-in foreground and background color schemes:
cy: Cynlluniau blaendir a chefndir parod:

en: Built-in palette schemes:
cy: Cynlluniau palet parod:

en: C_lose Tab
cy: Cau'r _Tab

en: C_urrent Profile...
cy: Proffeil _Cyfredol...

en: Celtic
cy: Celtaidd

en: Central European
cy: Canol-Ewropeaidd

en: Change P_rofile
cy: Newid _Proffeil

en: Change _Profile
cy: Newid _Proffeil

en: Characters that are considered "part of a word"
cy: Nodau fe ymdrinir a hwy fel "rhan gair"

en: Chinese Simplified
cy: Tsieinëeg Symleiddedig

en: Chinese Traditional
cy: Tsieinëeg Traddodiadol

en: Choose a terminal font
cy: Dewiswch ffont y terfynell

en: Choose base profile
cy: Dewiswch broffeil sail

en: Choose terminal background color
cy: Dewis lliw cefndir y terfynell

en: Choose terminal text color
cy: Dewis lliw testun y terfynell

en: Click button to choose profile
cy: Cliciwch y botwm er mwyn dewis proffeil

en: Click to choose font size
cy: Cliciwch er mwyn dewis maint y ffont

en: Click to choose font type
cy: Cliciwch er mwyn dewis y math o ffont

en: Click to delete selected profile
cy: Cliciwch er mwyn dileu'r proffeil a ddewiswyd

en: Click to open edit profile dialog
cy: Cliciwch er mwyn cychwyn y deialog golygu proffeil

en: Click to open new profile dialog
cy: Cliciwch er mwyn cychwyn y deialog creu proffeil

en: Close Tab
cy: Cau'r Tab

en: Close Window
cy: Cau'r Ffenest

en: Color Selector
cy: Dewisydd Lliw

en: Color _palette:
cy: _Palet lliwiau:

en: Color dropped on terminal had wrong format (%d) or length (%d)
cy: Roedd gan y lliw a ollyngwyd ar y terfynell fformat (%d) neu hyd (%d) anghywir

en: Colors
cy: Lliwiau

en: Command line
cy: Llinell orchymyn

en: Compatibility
cy: Cytunedd

en: Contents
cy: Cynnwys

en: Copy
cy: Copïo

en: Could not execute command %s: %s
cy: Methu gweithredu'r gorchymyn %s: %s

en: Could not find a background image called "%s" for terminal profile "%s"
cy: Methu canfod darlun cefndir o'r enw "%s" ar gyfer y proffeil terfynell "%s"

en: Could not find an icon called "%s" for terminal profile "%s"
cy: Methu canfod eicon o'r enw "%s" ar gyfer y proffeil terfynell "%s"

en: Could not load font "%s"
cy: Methu llwytho'r ffont "%s"

en: Could not load icon "%s": %s
cy: Methu llwytho'r eicon "%s": %s

en: Could not open the address "%s":
    %s
cy: Methu agor y cyfeiriad "%s":
    %s

en: Could not parse string "%s" as a color palette
cy: Methu adnabod y llinyn "%s" fel palet lliwiau

en: Could not set working directory to "%s": %s
cy: Methu newid y cyfeiriadur gwaith i "%s": %s

en: Croatian
cy: Croatieg

en: Current Locale
cy: Locale Cyfredol

en: Cursor blin_ks
cy: Mae'r _cyrchydd yn chwincio

en: Custom
cy: Addasiedig

en: Custom co_mmand:
cy: Gorchymyn _addasiedig:

en: Custom command to use instead of the shell
cy: Gorchymyn i'w weithredu yn lle'r cragen

en: Cyrillic
cy: Cyrilig

en: Cyrillic/Russian
cy: Cyrilig/Rwsieg

en: Cyrillic/Ukrainian
cy: Cyrilig/Wcraineg

en: DIRNAME
cy: CYFEIRIADUR

en: Default color of terminal background
cy: Lliw cefndir y rhagosodedig y terfynell

en: Default color of terminal background, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
cy: Rhagosodiad lliw cefndir y terfynell, fel penodid lliw (gall fod mewn hecs-ddigidau fel yn HTML neu fel enw lliw megis "red").

en: Default color of text in the terminal
cy: Lliw rhagosodedig testun yn y terfynell

en: Default color of text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
cy: Lliw rhagosodol testun yn y terfynell, fel penodid lliw (gall fod mewn hecs-ddigidau fel yn HTML neu fel enw lliw megis "red").

en: Delete Profile
cy: Diddymu Proffeil

en: Delete profile "%s"?
cy: Diddymu'r proffeil "%s"?

en: Delete this profile?
     | Delete these %d profiles?
cy[0]: Diddymu'r %d proffeil yma?
cy[1]: Diddymu'r %d broffeil yma?

en: Disable all me_nu access keys (such as Alt+f to open File menu)
cy: Analluogi pob _mnemonig dewislen (Alt+f i agor y ddewislen Ffeil, er enghraifft)

en: Disable m_enu shortcut key (F10 by default)
cy: Analluogi bysell _cyrchu y dewislen (F10 gan amlaf)

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Do not register with the activation nameserver, do not re-use an active terminal
cy: Peidio â chofrestru gyda'r gweinydd gweithrediad, a peidio ail-ddefnyddio terfynell sy'n gweithredu

en: E_ncodings shown in menu:
cy: _Amgodiadau a ddangosir yn y ddewislen:

en: Edit
cy: Golygu

en: Editing Profile "%s"
cy: Golygu'r proffeil "%s"

en: Effect of the Backspace key
cy: Effaith y bysell Ôlnod

en: Effect of the Delete key
cy: Effaith y bysell Dileu

en: Effects
cy: Effeithiau

en: Enter profile name
cy: Rhowch enw proffeil

en: Error converting URI "%s" into filename: %s
cy: Gwall wrth droi'r URI "%s" i enw ffeil: %s

en: Error getting default value of %s: %s
cy: Gwall wrth estyn gwerth rhagosodedig %s: %s

en: Error propagating accelerator change to configuration database: %s
cy: Gwall wrth ledu newidiad cyflymydd i'r cronfa cyfluniad: %s

en: Error registering terminal with the activation service; factory mode disabled.
cy: Gwall wrth gofrestru'r terfynell gyda'r gweinydd gweithredu. Anablwyd y modd ffatri.

en: Error setting %s config key: %s
cy: Roedd gwall wrth osod allwedd cyfluniad %s: %s

en: Error setting key %s back to default: %s
cy: Gwall wrth osod gwerth %s i'w rhagosodiad: %s

en: Error setting new accelerator in configuration database: %s
cy: Gwall wrth osod cyflymydd newydd yn y cronfa cyfluniad: %s

en: Error setting use_menu_accelerators key: %s
cy: Roess gwall wrth osod gwerth use_menu_accelerators: %s

en: Escape sequence
cy: Dilyniant ddianc

en: Execute the argument to this option inside the terminal.
cy: Gweithredu'r ymresymiad i'r opsiwn hwn o fewn y terfynell.

en: Execute the remainder of the command line inside the terminal.
cy: Gweithredu gweddill y llinell orchymyn o fewn y terfynell.

en: Exit the terminal
cy: Gadael y terfynell

en: Failed to load background image "%s" for terminal profile "%s": %s
cy: Methu llwytho'r darlun cefndir "%s" ar gyfer y proffeil terfynell "%s": %s

en: Failed to load icon "%s" for terminal profile "%s": %s
cy: Methu llwytho'r eicon "%s" ar gyfer y proffeil terfynell "%s": %s

en: Failed to retrieve terminal server from activation server
cy: Methu canfod y gweinydd terfynell drwy'r gweinydd gweithredu

en: File
cy: Ffeil

en: Filename of a background image.
cy: Enw ffeil delwedd cefndir

en: Font
cy: Ffont

en: Full Screen
cy: Llenwi'r Sgrîn

en: GEOMETRY
cy: GEOMETREG

en: GNOME Terminal
cy: Terfynell GNOME

en: GNOME Terminal: font name "%s" set in configuration database is not valid
cy: Terfynell GNOME: enw ffont annilys "%s" wedi ei osod yn y cronfa data cyfluniad

en: General
cy: Cyffredinol

en: Georgian
cy: Georgeg

en: Go
cy: Mynd

en: Goes after initial title
cy: Daw ar ôl y teitl gwreiddiol

en: Goes before initial title
cy: Daw cyn y teitl gwreiddiol

en: Gray on black
cy: Du ar lwyd

en: Greek
cy: Groeg

en: Green on black
cy: Gwydd ar ddu

en: Gujarati
cy: Gwjarati

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Hebrew Visual
cy: Hebraeg Gweladwy

en: Help
cy: Cymorth

en: Hide and Show menubar
cy: Cuddio a Datguddio'r bar dewislenni

en: How much to darken the background image
cy: Faint i dywyllu delwedd y cefndir

en: Human-readable name of the profile
cy: Enw darllenadwy-gan-berson y proffeil

en: Human-readable name of the profile.
cy: Enw darllenadwy-gan-berson y proffeil.

en: ID for startup notification protocol.
cy: Rhif adnabod ar gyfer y protocol hysbysu cychwyniad

en: Icelandic
cy: Islandeg

en: Icon for terminal window
cy: Eicon ar gyfer ffenest terfynell

en: Icon to use for tabs/windows containing this profile.
cy: Yr eicon i'w ddefnyddio ar gyfer tabiau/ffenestri'n defnyddio'r proffeil hwn.

en: If the application in the terminal sets the title (most typically people have their shell set up to do this), the dynamically-set title can erase the configured title, go before it, go after it, or replace it. The possible values are "replace", "before", "after", and "ignore".
cy: Os mae'r rhaglen yn y terfynell yn gosod y teitl (gan amlaf mae pobl yn gosod eu cragen i wneud hyn), fe fydd y teitl a osodwyd yn ddynamig yn gallu dileu'r teitl a gyfluniwyd, mynd cynddi, mynd ar ei ôl, neu cymryd ei le. Y gwethoedd posib: "replace", "before", "after" ac "ignore".

en: If true, allow applications in the terminal to make text boldface.
cy: Os yn wir, caniatau i rhaglenni yn y terfynell i wneud testun yn drwm.

en: If true, don't make a noise when applications send the escape sequence for the terminal bell.
cy: Os yn wir, peidio gwneu sŵn pan mae rhaglenni yn anfon y dilynniant dianc ar gyfer clock y terfynell.

en: If true, pressing a key jumps the scrollbar to the bottom.
cy: Os yn wir, mae gwasgu bysell yn llamu'r bar sgrolio i'r gwaelod.

en: If true, scroll the background image with the foreground text; if false, keep the image in a fixed position and scroll the text above it.
cy: Os yn wir, sgrolio delwedd y cefndir gyda testun y blaendir; os yn anwir, cadw'r ddelwedd mewn safle gosodedig a sgrolio'r testun dros ei ben.

en: If true, the command inside the terminal will be launched as a login shell. (argv[0] will have a hyphen in front of it.)
cy: Os yn wir, fe fydd y gorchymyn o fewn y terfynell yn cael ei lansio fel cragen mewngofnodi. (Fe fydd gan argv[0] ?? o'i flaen.)

en: If true, the terminal will use the desktop-global standard font if it's monospace (and the most similar font it can come up with otherwise).
cy: Os yn wir, fe fydd y terfynell yn defnyddio y ffont safon penbwrdd-eang os mae'n unlled (a'r ffont mwyaf tebyg gellir ei ganfod fel arall).

en: If true, the theme color scheme used for text entry boxes will be used for the terminal, instead of colors provided by the user.
cy: Os gwir, caiff y cynllun lliwiau a ddefnyddir ar gyfer blychau mewnbynnu testun ei ddefnyddio ar gyfer y terfynell, yn lle lliwiau a ddarparwyd gan y defnyddiwr.

en: If true, the value of the custom_command setting will be used in place of running a shell.
cy: Os yn wir, caiff gwerth y gosodiad custom_command ei ddefnyddio yn lle gweithredu cragen.

en: If true, utmp/wtmp will be updated when the command inside the terminal is launched.
cy: Os yn wir, diweddarir utmp/wtmp wrth i'r gorchymyn gael ei lansio o fewn y terfynell.

en: If true, whenever there's new output the terminal will scroll to the bottom.
cy: Os yn wir, fe fydd y terfynell yn sgrolio i'r gwaelod pan mae allbwn newydd.

en: Image filename dropped on terminal had wrong format (%d) or length (%d)
cy: Roedd gan yr enw ffeil delwedd a ollyngwyd ar y terfynell fformat (%d) neu hyd (%d) anghywir

en: Initial _title:
cy: _Teitl cychwynnol:

en: Invalid argument: "%s"
cy: Ymresymiad annilys "%s"

en: Invalid geometry string "%s"
cy: Llinyn geometreg annilys "%s"

en: Isn't displayed
cy: Ni chaiff ei ddangos

en: It appears that you do not have gnome-terminal.server installed in a valid location. Factory mode disabled.
cy: Ymddengys nad yw'r rhaglen gnome-terminal.server wedi ei osod mewn lleoliad dilys. Anablwyd y modd ffatri.

en: Japanese
cy: Japaneg

en: Keyboard Shortcuts
cy: Byrlwybrau'r Bysellfwrdd

en: Keyboard shortcut key for bringing up the dialog for profile creation. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer lansio'r deialog ar gyfer creu proffeil. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for closing a tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer cau tab. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for closing a window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer cau ffenest. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for copying selected text to the clipboard. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer copïo y testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for launching help. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer lansio cymorth. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for making font larger. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer chwyddo'r ffont. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for making font smaller. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer lleihau'r ffont. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for making font the normal size. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd dychwelyd y ffont i'r maint arferol. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for opening a new tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn agor tab newydd. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for opening a new window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer agor ffenest newydd. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for pasting the contents of the clipboard into the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer gludo o'r clipfwrdd. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 1. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 1. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 10. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 10. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 11. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 11. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 12. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 12. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 2. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 2. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 3. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 3. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 4. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 4. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 5. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 5. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 6. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 6. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 7. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 7. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 8. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 8. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 9. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 9. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for toggling full screen mode. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer toglu'r modd llenwi'r sgrîn. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to reset and clear the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn ailosod a chlirio'r terfynell. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to reset the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer ailosod y terfynell. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to set the terminal title. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer gosod teitl y terfynell. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to switch to the next tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at y tab nesaf. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to switch to the previous tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at y tab cynt. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to toggle the visibility of the menubar. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer toglu gwelededd y bar dewislen. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut to close a tab
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn cau tab

en: Keyboard shortcut to close a window
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn cau ffenest

en: Keyboard shortcut to copy text
cy: Byrlwybrau bysellfwrdd er mwyn copïo testun

en: Keyboard shortcut to create a new profile
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer creu proffeil newydd

en: Keyboard shortcut to launch help
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn lansio cymorth

en: Keyboard shortcut to make font larger
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer cynyddu maint y ffont

en: Keyboard shortcut to make font normal-size
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer gwneud main y ffont yn arferol

en: Keyboard shortcut to make font smaller
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer lleihau maint y ffont

en: Keyboard shortcut to open a new tab
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer agor tab newydd

en: Keyboard shortcut to open a new window
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer agor ffenest newydd

en: Keyboard shortcut to paste text
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer gludo testun

en: Keyboard shortcut to reset and clear the terminal
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer ailosod a chlirio'r terfynell

en: Keyboard shortcut to reset the terminal
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer ailosod y terfynell

en: Keyboard shortcut to set the terminal title
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer gosod teitl y terfynell

en: Keyboard shortcut to switch to tab 1
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 1

en: Keyboard shortcut to switch to tab 10
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 10

en: Keyboard shortcut to switch to tab 11
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 11

en: Keyboard shortcut to switch to tab 12
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 12

en: Keyboard shortcut to switch to tab 2
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 2

en: Keyboard shortcut to switch to tab 3
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 3

en: Keyboard shortcut to switch to tab 4
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 4

en: Keyboard shortcut to switch to tab 5
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 5

en: Keyboard shortcut to switch to tab 6
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 6

en: Keyboard shortcut to switch to tab 7
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 7

en: Keyboard shortcut to switch to tab 8
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 8

en: Keyboard shortcut to switch to tab 9
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 9

en: Keyboard shortcut to switch to the next tab
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at y tab nesaf

en: Keyboard shortcut to switch to the previous tab
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at y tab cynt

en: Keyboard shortcut to toggle full screen mode
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer toglu'r modd llenwi'r sgrîn

en: Keyboard shortcut to toggle the visibility of the menubar
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer toglu gwelededd y bar dewislen

en: Korean
cy: Corëeg

en: Linux console
cy: Consol Linux

en: List of available encodings
cy: Rhestr o amgodiadau sydd ar gael

en: List of profiles
cy: Rhestr o broffeiliau

en: List of profiles known to gnome-terminal. The list contains strings naming subdirectories relative to /apps/gnome-terminal/profiles.
cy: Rhestr o broffeiliau sy'n hysbys i gnome-terminal. Mae'r rhestr yn cynnwys llinynau yn enwi isgyfeiriaduron yn gymharol i /apps/gnome-terminal/profiles.

en: MAX_FONTS exceeded. Some fonts may be missing.
cy: Mwy na MAX_FONTS o ffontiau. Efallai fe fydd rhai ffontiau ar goll.

en: Mozilla url dropped on terminal had wrong format (%d) or length (%d)
cy: Roedd gan y LAU Mozilla a ollyngwyd ar y terfynell fformat (%d) neu hyd (%d) anghywir

en: New Profile
cy: Proffeil Newydd

en: New Tab
cy: Tab Newydd

en: New Window
cy: Ffenest Newydd

en: New _Profile...
cy: Proffeil _Newydd...

en: No argument given to "%s" option
cy: Rhoddwyd dim ymresymiad i'r opsiwn "%s"

en: No such profile '%s', using default profile
cy: Does dim proffeil o'r enw '%s'. Caiff y proffeil rhagosodedig ei ddefnyddio.

en: Nordic
cy: Nordig

en: Normal Size
cy: Maint Arferol

en: Normally you can access the menubar with F10. This can also be customized via gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "whatever"). This option allows the standard menubar accelerator to be disabled.
cy: Fel arfer fe allwch gyrchu'r bar dewislen gyda F10. Hefyd, gellir addasu hyn drwy gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "rhywbeth"). Mae'r opsiwn hywn yn caniatau analluogi'r cyflymydd bar dewislen.

en: Number of lines to keep in scrollback
cy: Y nifer o linellau i'w cadw yn y hanes

en: Number of scrollback lines to keep around. You can scroll back in the terminal by this number of lines; lines that don't fit in the scrollback are discarded. Be careful with this setting; it's the primary factor in determining how much memory the terminal will use.
cy: Y nifer o linellau hanes i'w cadw. Gallwch sgrolio yn ôl yn y terfynell drwy'r nifer yma o linellau; teflir llinellau nad ydynt yn ffitio yn y hanes. Byddwch yn ofalus gyda'r gosodiad hwn; y prif ffactor ydyw yn penderfynu faint o gof fe fydd eich terfynell yn defnyddio.

en: On the left side
cy: Ar y chwith

en: On the right side
cy: Ar y dde

en: Open Ta_b
cy: Agor Ta_b

en: Open _Terminal
cy: Agor _Terfynell

en: Open a dialog to specify the color
cy: Agorwch ddeialog er mwyn penodi'r lliw

en: Open a new tab in the last-opened window with the default profile. More than one of these options can be provided.
cy: Creu tab newydd o fewn y ffenest a agorwyd yn diwethaf gan ddefnyddio'r proffeil gyda'r enw penodedig. Gellir darparu mwy nag un o'r opsiynau yma.

en: Open a new tab in the last-opened window with the given profile ID. Used internally to save sessions.
cy: Creu tab newydd o fewn y ffenest a agorwyd ddiwethaf gan ddefnyddio'r proffeil gyda'r ID penodedig. Defnyddir yn fewnol er mwyn cadw sesiynau.

en: Open a new tab in the last-opened window with the given profile. More than one of these options can be provided.
cy: Creu tab newydd o fewn y ffenest a agorwyd yn diwethaf gan ddefnyddio'r proffeil gyda'r enw penodedig. Gellir darparu mwy nag un o'r opsiynau yma.

en: Open a new window containing a tab with the default profile. More than one of these options can be provided.
cy: Creu ffenest newydd yn cynnwys tab gan ddefnyddio'r proffeil gyda'r enw penodedig. Gellir darparu mwy nag un o'r opsiynau yma.

en: Open a new window containing a tab with the given profile ID. Used internally to save sessions.
cy: Creu ffenest newydd yn cynnwys tab gan ddefnyddio'r proffeil gyda'r rhif penodedig. Defnyddir yn fewnol er mwyn arbed sesiynau.

en: Open a new window containing a tab with the given profile. More than one of these options can be provided.
cy: Creu ffenest newydd yn cynnwys tab gan ddefnyddio'r proffeil gyda'r enw penodedig. Gellir darparu mwy nag un o'r opsiynau yma.

en: Option "%s" requires an argument giving the directory
cy: Mae'r opsiwn "%s" yn mynnu ymresymiad yn rhoi'r cyfeiriadur

en: Option "%s" requires an argument giving the geometry
cy: Mae'r opsiwn "%s" yn mynnu ymresymiad yn rhoi y geometreg

en: Option "%s" requires an argument giving the role
cy: Mae'r opsiwn "%s" yn mynnu ymresymiad yn rhoi'r rôl

en: Option "%s" requires an argument giving the title
cy: Mae'r opsiwn "%s" yn mynnu ymresymiad yn rhoi'r teitl

en: Option "%s" requires an argument giving the zoom factor
cy: Mae'r opsiwn "%s" yn mynnu ymresymiad yn rhoi'r ffactor chwyddo

en: Option "%s" requires an argument specifying what profile to use
cy: Mae'r opsiwn "%s" yn mynnu ymresymiad yn penodi pa broffeil i'w ddefnyddio

en: Option "%s" requires specifying the command to run
cy: Mae'r opsiwn "%s" yn mynnu gorchymyn i'w weithredu

en: Option "%s" requires specifying the command to run on the rest of the command line
cy: Mae'r opsiwn "%s" yn mynnu gorchymyn i'w weithredu ar weddill y llinell orchymyn

en: Option --%s is no longer supported in this version of gnome-terminal; you might want to create a profile with the desired setting, and use the new --window-with-profile option
cy: Ni chynhelir yr opsiwn --%s bellach yn fersiwn yma gnome-terminal; efallai hoffwch greu proffeil gyda'r gosodiad priodol, a defnyddio'r opsiwn newydd --window-with-profile

en: Option --default-working-directory requires an argument giving the directory
cy: Mae'r opsiwn --default-working-directory yn mynnu ymresymiad yn rhoi'r cyfeiriadur

en: PROFILEID
cy: RHIF_PROFFEIL

en: PROFILENAME
cy: ENW_PROFFEIL

en: P_rofiles...
cy: _Proffeiliau...

en: Palette entry 1
cy: Cofnod palet 1

en: Palette entry 10
cy: Cofnod palet 10

en: Palette entry 11
cy: Cofnod palet 11

en: Palette entry 12
cy: Cofnod palet 12

en: Palette entry 13
cy: Cofnod palet 13

en: Palette entry 14
cy: Cofnod palet 14

en: Palette entry 15
cy: Cofnod palet 15

en: Palette entry 16
cy: Cofnod palet 16

en: Palette entry 2
cy: Cofnod palet 2

en: Palette entry 3
cy: Cofnod palet 3

en: Palette entry 4
cy: Cofnod palet 4

en: Palette entry 5
cy: Cofnod palet 5

en: Palette entry 6
cy: Cofnod palet 6

en: Palette entry 7
cy: Cofnod palet 7

en: Palette entry 8
cy: Cofnod palet 8

en: Palette entry 9
cy: Cofnod palet 9

en: Palette for terminal applications
cy: Palet rhaglenni terfynell

en: Palette had %d entry instead of %d
     | Palette had %d entries instead of %d
cy[0]: Roedd gan y palet %d cofnod yn hytrach na %d
cy[1]: Roedd gan y palet %d gofnod yn hytrach na %d

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Paste
cy: Gludo

en: Persian
cy: Perseg

en: Popup a dialog when an s/key challenge response query is detected and clicked on. Typing a password into the dialog will send it to the terminal.
cy: Dangos blwch deialog pan synhwyrir cais her-ymates S/Key a caiff ei glicio. Fe fydd teipio cyfrinair i'r deialog yn ei anfon i'r terfynell.

en: Position of the scrollbar
cy: Safle y bar sgrolio

en: Possible values are "close" to close the terminal, and "restart" to restart the command.
cy: Gwerthoedd posib: "close" er mwyn cau'r terfynell, a "restart" er mwyn ailgychwyn y gorchymyn.

en: Profile Editor
cy: Golygydd Proffeil

en: Profile _icon:
cy: _Eicon y proffeil:

en: Profile _name:
cy: _Enw'r proffeil:

en: Profile _used when launching a new terminal:
cy: Y proffeil a _ddefnyddir wrth gychwyn terfynell newydd:

en: Profile list
cy: Rhestr proffeiliau

en: Profile to be used when opening a new window or tab. Must be in profile_list.
cy: Y proffeil i'w ddefnyddio wrth agor ffenest neu dab newydd. Rhaidd iddo fod yn profile_list.

en: Profile to use for new terminals
cy: Y proffeil i'w ddefnyddio ar gyfer terfynellau newydd

en: Profiles
cy: Proffeiliau

en: ROLE
cy: RÔL

en: Register with the activation nameserver [default]
cy: Cofrestru gyda'r gweinydd gweithrediad [rhagosodiad]

en: Replaces initial title
cy: Cymryd lle y teitl cychwynnol

en: Reset
cy: Ailosod

en: Reset and C_lear
cy: Ailosod a _Chlirio

en: Reset and Clear
cy: Ailosod a Chlirio

en: Restart the command
cy: Ail-ddechrau'r gorchymyn

en: Romanian
cy: Riwmaneg

en: Ru_n a custom command instead of my shell
cy: _Gweithredu gorchymyn yn lle fy nghragen

en: Run this command in place of the shell, if use_custom_command is true.
cy: Gweithredu'r gorchymyn hwn yn lle'r cragen, os mae use_custom_commant yn wir.

en: Sc_roll on output
cy: Sgrolio i'r gwaelod pan mae _allbwn newydd

en: Scr_ollback:
cy: _Hanes:

en: Scroll on _keystroke
cy: Sgrolio i'r gwaelod pan gwasgir _bysell

en: Scrolling
cy: Sgrolio

en: Secure _Keyboard
cy: _Diogelu'r Bysellfwrdd

en: Select-by-_word characters:
cy: Nodau dewis-yn-ôl-_gair:

en: Set Title
cy: Gosod Teitl

en: Set _Character Encoding
cy: Gosod yr Amgodiad _Nodau

en: Set the default terminal's working directory. Used internally
cy: Gosod cyfeiriadur gwaith y terfynell rhagosod. Defnyddir yn fewnol.

en: Set the last specified tab as the active one in its window
cy: Gosod y tab a benodwyd diwethaf fel y tab gweithredol yn ei ffenest

en: Set the role for the last-specified window; applies to only one window; can be specified once for each window you create from the command line.
cy: Gosod rôl y ffenest a agorwyd ddiwethaf. Mae'n effeithio un ffenest yn unig. Gall ei benodi unwaith ar gyfer pob ffenest rydych chi'n ei greu drwy'r llinell orchymyn.

en: Set the terminal's title
cy: Gosod teitl y terfynell

en: Set the terminal's working directory
cy: Gosod cyfeiriadur gwaith y terfynell

en: Set the terminal's zoom factor (1.0 = normal size)
cy: Gosod ffactor chwyddo'r terfynell (1.0 = maint arferol)

en: Sets what code the backspace key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "ascii-del" is normally considered the correct setting for the Backspace key.
cy: Gosod pa gôd mae'r bysell ôlnod yn cynhyrchu. Gwerthoedd posib: "ascii-del" ar gyfer y nod DEL ASCII, "control-h" ar gyfer Control-H (sef y nod BS ASCII), "escape-sequence" ar gyfer y dilyniant dianc a rhwymir yn aml at ôlnod neu Dileu. "ascii-del" yw'r gosodiad cywir ar gyfer y bysell Ôlnod fel arfer.

en: Sets what code the delete key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "escape-sequence" is normally considered the correct setting for the Delete key.
cy: Gosod pa gôd mae'r bysell dileu yn cynhyrchu. Gwerthoedd posib: "ascii-del" ar gyfer y nod DEL ASCII, "control-h" ar gyfer Control-H (sef y nod BS ASCII), "escape-sequence" ar gyfer y dilyniant dianc a rhwymir yn aml at ôlnod neu Dileu. "escape-sequence" yw'r gosodiad cywir ar gyfer y bysell Dileu fel arfer.

en: Shortcut _Key
cy: _Bysell Byrlwybr

en: Show Menu_bar
cy: Danfos y _Bar Dewislen

en: Show _Menubar
cy: Datguddio'r _Bar Dewislenni

en: Show _menubar by default in new terminals
cy: Dangos y bar _dewislen mewn terfynellau newydd

en: Si_ze:
cy: _Maint:

en: South European
cy: De-Ewropeaidd

en: Support skey dingus clicking
cy: Cynnal clicio peth S/Key

en: Switch to Next Tab
cy: I'r Tab Nesaf

en: Switch to Previous Tab
cy: I'r Tab Blaenorol

en: Switch to Tab 1
cy: I Dab 1

en: Switch to Tab 10
cy: I Dab 10

en: Switch to Tab 11
cy: I Dab 11

en: Switch to Tab 12
cy: I Dab 12

en: Switch to Tab 2
cy: I Dab 2

en: Switch to Tab 3
cy: I Dab 3

en: Switch to Tab 4
cy: I Dab 4

en: Switch to Tab 5
cy: I Dab 5

en: Switch to Tab 6
cy: I Dab 6

en: Switch to Tab 7
cy: I Dab 7

en: Switch to Tab 8
cy: I Dab 8

en: Switch to Tab 9
cy: I Dab 9

en: TITLE
cy: TEITL

en: Ta_bs
cy: Ta_biau

en: Terminal
cy: Terfynell

en: Terminal _bell
cy: _Cloch y terfynell

en: Terminal applications have these colors available to them.
cy: Mae'r lliwiau rhain ar gael i rhaglenni yn y terfynell

en: Terminals have a 16-color palette that applications inside the terminal can use. This is that palette, in the form of a colon-separated list of color names. Color names should be in hex format e.g. "#FF00FF"
cy: Mae gan derfynellau balet 16 lliw gall rhaglenni o fewn y terfynell ddefnyddio. Dyma'r palet hwnw, yn y ffurf rhestr colon-whanedig enwau lliwiau. Dylai enwau lliwiau fod mewn ffurf hecs, e.e. "#F00FF"

en: Thai
cy: Siameg

en: The command running inside the terminal may dynamically set a new title.
cy: Fe all y gorchymyn sy'n gweithredu o fewn y terfynell osod teitl newydd.

en: The file "%s" is missing. This indicates that the application is installed incorrectly.
cy: Mae'r ffeil "%s" ar goll. Mae hyn yn arwyddo fod y rhaglen wedi ei camsefydlu.

en: The profile you selected as a base for your new profile no longer exists
cy: Nid yw'r proffeil y dewiswyd er mwyn seilio eich proffeil newydd arni yn bodoli bellach

en: The text you clicked doesn't seem to be an S/Key challenge.
cy: Ymddengys nad yw'r testun fe gliciwch yn her S/Key.

en: The type of accelerator.
cy: Y math o gyflymydd.

en: The value of configuration key %s is not valid; value is "%s"
cy: Mae gwerth yr allwedd cyfluniad %s yn annilys; "%s" yw ei werth

en: There was a problem with the command for this terminal: %s
cy: Roedd problem gyda'r gorchymyn ar gyfer y terfynell hwn: %s

en: There was an error creating the child process for this terminal
cy: Roedd gwall wrth greu'r proses plentyn ar gyfer y terfynell hwn

en: There was an error creating the child process for this terminal: %s
cy: Roedd gwall wrth greu'r proses plentyn ar gyfer y terfynell hwn: %s

en: There was an error creating the profile "%s"
cy: Roedd gwall wrth greu'r proffeil "%s"

en: There was an error deleting the profiles
cy: Roedd gwall wrth ddileu'r proffeiliau

en: There was an error displaying help: %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth: %s

en: There was an error getting the list of terminal profiles. (%s)
cy: Roedd gwall wrth gyrchu'r rhestr o broffeiliau terfynell. (%s)

en: There was an error loading a terminal keybinding. (%s)
cy: Roedd gwall wrth lwytho gosodiad bysellfwrdd y terfynell. (%s)

en: There was an error loading config from %s. (%s)
cy: Roedd gwall wrth lwytho cyfluniad o %s. (%s)

en: There was an error loading config value for whether to use image in menus. (%s)
cy: Roedd gwall wrth lwytho gwerth cyfluniad ynghylch defnyddio delwedd mewn dewislenni. (%s)

en: There was an error loading config value for whether to use menu accelerators. (%s)
cy: Roedd gwall wrth lwytho'r gwerth cyfluniad ynchylch a ddylid defnyddio cyflymwyr dewislen. (%s)

en: There was an error loading config value for whether to use menubar access keys. (%s)
cy: Roedd gwall wrth lwytho'r gwerth cyfluniad ynchylch defnyddio bysellau cyrchu'r bar dewislen. (%s)

en: There was an error loading config value for whether to use mnemonics. (%s)
cy: Roedd gwall wrth lwytho'r gwerth cyfluniad ynghylch a ddylid defnyddio coflythrennau. (%s)

en: There was an error subscribing to notification for use_menu_accelerators (%s)
cy: Roedd gwall wrth danysgrifio i hysbysiad ynghylch use_menu_accelerators (%s)

en: There was an error subscribing to notification of changes to default profile. (%s)
cy: Roedd gwall wrth danysgrifio at hysbysiadau ynghylch newidiadau i'r proffeil rhagosodedig. (%s)

en: There was an error subscribing to notification of menu icon visibility changes. (%s)
cy: Roedd gwall wrth danysgrifio i hysbysiadau ynghylch newidiadau i welededd eiconau dewislenni. (%s)

en: There was an error subscribing to notification of monospace font changes. (%s)
cy: Roedd gwall wrth gofrestru am hysbysiadau ynchylch newidiadau ffont unlled. (%s)

en: There was an error subscribing to notification of terminal encoding list changes. (%s)
cy: Roedd gwall wrth danysgrifio i hysbysiadau ynghylch newidiadau i'r rhestr amgodiadau terfynell. (%s)

en: There was an error subscribing to notification of terminal keybinding changes. (%s)
cy: Roedd gwall wrth danysgrifio i hysbysiadau ynghylch newid gosodiadau bysellfwrdd y terfynell. (%s)

en: There was an error subscribing to notification of terminal profile changes. (%s)
cy: Roedd gwall wrth gofrestru am hysbysiadau ynchylch newidiadau ym mhroffeil y terfynell. (%s)

en: There was an error subscribing to notification of terminal profile list changes. (%s)
cy: Roedd gwall wrth gofrestru am hysbysiadau ynghylch newidiadau i restr proffeiliau'r terfynell. (%s)

en: There was an error subscribing to notification of terminal window configuration changes. (%s)
cy: Roedd gwall wrth danysgrifio at hysbysiadau ynghylch newidiadau i gyfluniad ffenest y terfynell. (%s)

en: There was an error subscribing to notification on changes on whether to use menubar access keys (%s)
cy: Roedd gwall wrth danysgrifio i hysbysiad ynghylch defnyddio bysellau cyrchu 'r bar dewislen (%s)

en: There was an error while removing the configuration directory %s. (%s)
cy: Roedd gwall wrth lwytho'r cyfeiridaur cyfluniad %s. (%s)

en: There wasn't a default value for %s
cy: Doedd dim gwerth rhagosodedig ar gyfer %s

en: These options may cause some applications to behave incorrectly.
    They are only here to allow you to work around certain applications
    and operating systems that expect different terminal behavior.
cy: Fe all yr opsiynnau yma achosi i rhai rhaglenni ymddwyn yn angywir.
    Maent yma ond er mwyn eich caniatàu i weithio o gwmpas rhai rhaglenni
    a systemau gweithredu sy'n disgwyl ymddygiad terfynell gwahanol.

en: Title and Command
cy: Teitl a Gorchymyn

en: Title for terminal
cy: Teitl ar gyfer y terfynell

en: Title to display for the terminal window or tab. This title may be replaced by or combined with the title set by the application inside the terminal, depending on the title_mode setting.
cy: Y teitl i'w ddangos ar gyfer ffenest neu dab y terfynell. Fe all y teitl hwn gael ei amnewid neu eu gyfuno efo'r teitl a osodir gan y rhaglen o fewn y terfynell, yn dibynnu ar y gosodiad title_mode.

en: True if the cursor should blink when the terminal has focus, for windows/tabs with this profile.
cy: Gwir os dylai'r cyrchydd chwincio pan mae gan y terfynell ffocws, ar gyfer ffenestri/tabiau efo'r proffeil hwn.

en: True if the menubar should be shown in new windows, for windows/tabs with this profile.
cy: Gwis os dylid danfos y bar dewislen mewn ffenestri newydd, ar gyfer ffenestri tabiau gyda'r proffeil hwn.

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Turn off the menubar for the last-specified window; applies to only one window; can be specified once for each window you create from the command line.
cy: Cuddio'r bar dewislenni ar gyfer y ffenest a greuwyd ddiwethaf. Mae'n effeithio un ffenest yn unig. Gellir darparu hyn unwaith ar gyfer pob ffenest y creir drwy'r llinell orchymyn.

en: Turn on the menubar for the last-specified window; applies to only one window; can be specified once for each window you create from the command line.
cy: Datguddio'r bar dewislenni ar gyfer y ffenest a greuwyd yn  ddiwethaf. Mae'n effeithio un ffenest yn unig. Gellir darparu hyn unwaith ar gyfer pob ffenest y creir drwy'r llinell orchymyn.

en: Two "%s" options given for one tab
cy: Penodwyd dwy opsiwn "%s" ar gyfer un tab

en: Two "%s" options given for one window
cy: Penodwyd dwy opsiwn "%s" ar gyfer un ffenest

en: Two --default-working-directories given
cy: Penodwyd dwy opsiwn --default-working-directories

en: Two geometries given for one window
cy: Penodwyd dwy geometreg ar gyfer un ffenest

en: Two roles given for one window
cy: Penodwyd dwy rôl ar gyfer un ffenest

en: Type a new accelerator
cy: Teipiwch gyflymydd newydd

en: Type a new accelerator, or press Backspace to clear
cy: Teipiwch gyflymydd newydd, neu gwasgwch Ôlnod er mwyn clirio

en: Type of terminal background. May be "solid" for a solid color, "image" for an image, or "transparent" for pseudo-transparency.
cy: Math cefndir y terfynell. Gall fod yn "solid" ar gyfer lliw unffurf, "image" ar gyfer delwedd, neu "transparent" ar gyfer ffug-didreiddedd.

en: URI list dropped on terminal had wrong format (%d) or length (%d)
cy: Roedd gan y rhestr URI a ollyngwyd ar y terfynell fformat (%d) neu hyd (%d) anghywir

en: Use colors from s_ystem theme
cy: Defnyddio lliwiau o thema'r s_ystem

en: User Defined
cy: Diffiniwyd gan y Defnyddiwr

en: Vietnamese
cy: Fietnameg

en: View
cy: Golwg

en: Western
cy: Gorllewinol

en: What to do with dynamic title
cy: Betg i'w wneud efo'r teitl dynamig?

en: What to do with the terminal when the child command exits
cy: Beth i'w wneud efo'r terfynell pan mae'r gorchymyn plentyn yn gorffen

en: When command _exits:
cy: Pan mae'r gorchymyn yn _terfynu:

en: When selecting text by word, sequences of these characters are considered single words. Ranges can be given as "A-Z". Literal hyphen (not expressing a range) should be the first character given.
cy: Wrth ddewis testun yn ôl gair, fe gaiff dilyniannau o'r nodau yma eu trin fel geiriau unigol. Gellir rhoi amrediadau fel "A-Z". Dylid cysylltnod llythrennol (sydd ddym yn arwyddo amrediad) fod y nod cyntaf a roddir.

en: Where to put the terminal scrollbar. Possibilities are "left", "right", and "disabled".
cy: Lle i roi bar sgrolio'r terfynell. Posibiliadau: "left", "right", a "disabled".

en: Whether the menubar has access keys
cy: A oes bysellau cyrchu gan y bar dewislen

en: Whether the standard GTK shortcut for menubar access is enabled
cy: A ydy'r byrlwybr safonnol GTK wedi ei alluogi ar gyfer cyrchu'r bar dewislen

en: Whether to allow bold text
cy: A ddylid caniatàu testunau trwm

en: Whether to blink the cursor
cy: A ddylid chwincio'r cyrchydd

en: Whether to have Alt+letter access keys for the menubar. They may interfere with some applications run inside the terminal so it's possible to turn them off.
cy: A ddylid cael bysellau cyrchu Alt+llythyren ar gyfer y bar dewislen. Fe allent ynyrryd a rhai rhaglenni sy'n rhedeg o fewn y terfynell felly mae'n bosib eu analluogi nhw.

en: Whether to launch the command in the terminal as a login shell
cy: A ddylid lansio'r gorchymyn yn y terfynell fel cragen mewngofnodi

en: Whether to run a custom command instead of the shell
cy: A ddylid gweithredu gorchymyn yn lle'r cragen

en: Whether to scroll background image
cy: A ddylid sgrolio'r delwedd cefndir

en: Whether to scroll to the bottom when a key is pressed
cy: A ddylid sgrolio i'r gwaelod pan gwasgir bysell

en: Whether to scroll to the bottom when there's new output
cy: A ddylid sgrolio i'r gwaelod pan mae allbwn newydd

en: Whether to show menubar in new windows/tabs
cy: A ddylid dangos y bar dewislen mewn tabiau/ffenestri newydd

en: Whether to silence terminal bell
cy: A ddylid tawelu cloch y terfynell

en: Whether to update utmp/wtmp when launching terminal command
cy: A ddylid diweddaru utmp/wtmp wrth lansio gorchymyn terfynell

en: Whether to use the colors from the theme for the terminal widget
cy: A ddylid defnyddio'r lliwiau o'r thema ar gyfer y teclyn terfynell

en: Whether to use the system font
cy: A ddylid defnyddio ffont y system

en: White on black
cy: Gwyn ar ddu

en: X geometry specification (see "X" man page), can be specified once per window to be opened.
cy: Penodiad geometreg X. (Gweler y tudalen lawlyfr "X".) Gellir darparu hyn unwaith ar gyfer pob ffenest i'w agor.

en: You already have a profile called "%s"
cy: Mae gennych broffeil o'r enw "%s" yn barod.

en: You must have at least one profile; you can't delete all of them.
cy: Mae'n rhaid cael o leiaf un proffeil; ni chewch eu diddymu nhw i gyd.

en: You must select one or more profiles to delete.
cy: Mae'n rhaid i chi ddewis o leiaf un proffeil i'w ddiddymu.

en: ZOOMFACTOR
cy: FFACTORCHWYDDO

en: Zoom In
cy: Chwyddo

en: Zoom Out
cy: Crebachu

en: Zoom factor "%g" is too large, using %g
cy: Mae'r ffactor chwyddo "%g" yn rhy fawr; defnyddir %g yn lle

en: Zoom factor "%g" is too small, using %g
cy: Mae'r ffactor chwyddo "%g" yn rhy fach; defnyddir %g yn lle

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Action
cy: _Gweithred

en: _Add or Remove...
cy: _Ychwanegu neu Dynnu...

en: _Allow bold text
cy: _Caniatàu testunau trwm

en: _Background color:
cy: Lliw _cefndir:

en: _Background image
cy: Delwedd _cefndir

en: _Backspace key generates:
cy: Mae'r botwm ôln_od yn achosi:

en: _Base on:
cy: Ei _seilio ar:

en: _Close Window
cy: Cau'r _Ffenest

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Copy Link Address
cy: _Copïo Cyfeiriad y Cyswllt

en: _Create
cy: _Creu

en: _Delete key generates:
cy: Mae'r botwm _dileu yn achosi:

en: _Description
cy: _Disgrifiad

en: _Details
cy: _Manylion

en: _Dynamically-set title:
cy: Teitl a osodwyd yn _ddeinamig

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Edit Current Profile...
cy: _Golygu'r Proffeil Cyfredol

en: _Encoding
cy: _Amgodiad

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Font:
cy: _Ffont:

en: _Full Screen
cy: _Llenwi'r Sgrîn

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Image file:
cy: Ffeil _delwedd

en: _Input Methods
cy: Moddau _Mewnbwn

en: _Keyboard Shortcuts...
cy: Byrlwybrau'r _Bysellfwrdd...

en: _Next Tab
cy: I'r Tab _Nesaf

en: _None (use solid color)
cy: _Dim (defnyddir lliw unffurf)

en: _Normal Size
cy: Maint _Arferol

en: _Open Link
cy: _Agor y Cyswllt

en: _Previous Tab
cy: I'r Tab _Blaenorol

en: _Profile name:
cy: _Enw'r proffeil

en: _Profiles:
cy: _Proffeiliau:

en: _Reset
cy: _Ailosod

en: _Reset compatibility options to defaults
cy: Defnyddio _rhagosodiadau cytunedd

en: _Run command as a login shell
cy: _Gweithredu'r gorchymyn fel cragen mewngofnodi

en: _Scrollbar is:
cy: Mae'r _bar sgrolio:

en: _Set Title...
cy: Gosod y _Teitl...

en: _Shade transparent or image background:
cy: _Cysgodi cefndir tryloyw neu gefndir darlun:

en: _Shortcut Keys:
cy: Bysellau _Byrlwybr:

en: _Terminal
cy: _Terfynell

en: _Text color:
cy: Lliw'r _testun:

en: _Title:
cy: _Teitl:

en: _Transparent background
cy: Cefndir _tryloyw

en: _Update utmp/wtmp records when command is launched
cy: _Diweddaru cofnodion utmp/wtmp pan gweithredir y gorchymyn

en: _Use bold version of font
cy: _Defnyddio fersiwn trwm o'r ffont

en: _Use the system terminal font
cy: _Defnyddio ffont terfynell y system

en: _View
cy: _Golwg

en: _kilobytes
cy: _cilobeit

en: _lines
cy: o _linellau

en: char cell
cy: cell nod

en: italic
cy: italig

en: kilobytes
cy: cilobeit

en: monospaced
cy: unlled

en: oblique
cy: arosgo

en: other
cy: arall

en: proportional
cy: cyfrannol

en: reverse italic
cy: italig gwrthdroedig

en: reverse oblique
cy: arosgo gwrthdroedig

en: roman
cy: rhufeinig

en: text/plain dropped on terminal had wrong format (%d) or length (%d)
cy: Roedd gan y data o'r math "text/plain" a ollyngwyd ar y terfynell fformat (%d) neu hyd (%d) anghywir
