libgnome - en to cy translation catalogue (219 entries)

en: A list with names of the first window manager workspaces.
cy: Rhestr yn cynnwys enwau gweithfannau cynaf y rheolwr ffenestri.

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
cy: Lluosydd cyflymu ar gyfer symudiad llygoden. -1 yw gwerth rhagosodedig y system.

en: Allow postponing of breaks
cy: Caniatáu  gohirio gorffwysion

en: App ID
cy: ID Rhaglen

en: App version
cy: Fersiwn rhaglen

en: Application options
cy: Opsiynnau rhaglen

en: Argument used to execute programs in the terminal defined by the 'exec' key.
cy: Ymresymiad a ddefnyddir er mwyn rhedeg rhaglenni yn y terfynell fe ddiffiniwyd gan yr allwedd 'exec'.

en: Basename of the default theme used by gtk+.
cy: Sylfaen enw y thema rhagosodedig a ddefnyddir gan gtk+.

en: Beep when a modifier is pressed
cy: Bîpio pan gwasgir addasydd

en: Bonobo Support
cy: Cynhaliaeth Bonobo

en: Bonobo activation Support
cy: Cynhaliaeth gweithrediad Bonobo

en: Break time
cy: Amser gorffwys

en: Browser needs terminal
cy: Mae'r porwr angen terfynell

en: Browser understands remote
cy: Mae'r porwr yn deall "remote"

en: Can Change Accels
cy: Gellir Newid Cyflymwyr

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
cy: Methu canfod terfynell, defnyddio xterm, er efalli ni fydd yn gweithio

en: Choose menu item
cy: Dewis eitem dewislen

en: Click on command button
cy: Clic ar fotwm gorchymyn

en: Color Shading Type
cy: Math Cysgodi Lliw

en: Configuration prefix where GNOME was installed
cy: Y rhagddodiad cyfluniad lle ymsefydliwyd GNOME

en: Configuration prefix where this application was installed
cy: Y rhagddodiad cyfluniad  lle ymsefydliwyd y rhaglen hwn

en: Could not create gnome accelerators directory `%s': %s
cy: Methu creu cyfeiriadur cyflymwyr gnome `%s': %s

en: Could not create per-user gnome configuration directory `%s': %s
cy: Methwyd creu cyfeiriadur cyfluniad defnyddiwr GNOME `%s': %s

en: Could not set mode 0700 on private per-user gnome configuration directory `%s': %s
cy: Methwyd gosod modd 0700 ar gyfeiriadur cyfluniad defnyddiwr preifat gnome `%s': %s

en: Create Directories
cy: Creu Cyfeiriaduron

en: Create standard GNOME directories on startup
cy: Creu cyfeiriaduron safonnol GNOME wrth ddechrau

en: Cursor Blink
cy: Chwincio'r Cyrchydd

en: Cursor Blink Time
cy: Amser Chwincio'r Cyrchydd

en: Cursor font
cy: Ffont cyrchydd

en: Cursor size
cy: Maint cyrchydd

en: Cursor theme
cy: Thema cyrchydd

en: Cursor theme name. Used only by Xservers that support Xcursor, such as XFree86 4.3 and later. This value is only propagated to the X server at the start of each session, so changing it mid-session won't have an effect until the next time you log in.
cy: Enw'r thema cyrchydd. Defnyddir ond gan gweinyddion X sy'n cynnal Xcursor, megis XFree86 4.3 a hwyrach. Mae'r gwerth hwn yn cael ei gyflwyno i'r gweinydd X ar ddechrau pob sesiwn, felly fe fydd ei newid yng nghanol sesiwn yn cael dim effaith tan y tro nesaf rydych chi'n mewngofnodi.

en: Data prefix where GNOME was installed
cy: Y rhagddodiad data lle ymsefydliwyd GNOME

en: Data prefix where this application was installed
cy: Y rhagddodiad data lle ymsefydliwyd y rhaglen hwn

en: Default browser
cy: Porwr rhagosodedig

en: Default browser for all URLs
cy: Y porwr rhagosodedig ar gyfer pob LAU

en: Default font
cy: Ffont rhagosodedig

en: Default help viewer
cy: Gweledwraig cymorth rhagosodedig

en: Determines how the image set by wallpaper_filename is rendered. Possible values are "none", "wallpaper", "centered", "scaled", "stretched".
cy: Penodi sut mae'r ddelwedd a osodir gan wallpaper_filename yn cael ei ddangos. Gwerthoedd dilys: "none", "wallpaper", "centered", "scaled", "stretched".

en: Disable all external thumbnailers
cy: Analluogi pob crynddelwyr allanol

en: Disable command line
cy: Analluogi'r llinell orchymyn

en: Disable if two keys are pressed at the same time.
cy: Analluogi os gwasgir dau bysell yr un pryd.

en: Disable print setup
cy: Analluogi cyflunio argraffwyr

en: Disable printing
cy: Analluogi argraffu

en: Disable saving files to disk
cy: Analluogi cadw ffeiliau at ddisg

en: Disable sound server usage
cy: Analluogi defnydd y gweinydd sain

en: Distance before a drag is started
cy: Y pellter cyn dechreuir llusgiad

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
cy: Y pellter mewn picseli mae'n rhaid i'r pwyntydd symud cyn mae symudiad llygoden wedi ei gyflymu yn cael ei withredu. -1 yw gwerth rhagosodedig y system.

en: Do not accept a key as being pressed unless held for @delay milliseconds
cy: Peidio derbyn gwasgiad bysell os na caiff ei ddal am @delay milfed eiliad

en: Double Click Time
cy: Amser Clic Ddwbl

en: Drag Threshold
cy: Trothwy Llusgo

en: Draw Desktop Background
cy: Arlunio Cefndir y Penbwrdd

en: Dynamic modules to load
cy: Modiwlau deinamig i'w llwytho

en: Enable Accessibility
cy: Galluogi Hygyrchedd

en: Enable Animations
cy: Galluogi Animiddiadau

en: Enable ESD
cy: Galluogi ESD

en: Enable Sound
cy: Galluogi Sain

en: Enable sound on startup
cy: Galluogi sain with ddechrau

en: Enable sound server startup.
cy: Galluogi cychwyn y gweinydd sain.

en: Enable sound server usage
cy: Galluogi defnydd y gweinydd sain

en: Error message
cy: Neges gwall

en: Error showing url: %s
cy: Gwall wrth ddangos LAU: %s

en: Exec Arguments
cy: Ymresymiadau Exec

en: Extra Moniker factory
cy: Ffatri Moniker Ychwannegol

en: Fallback window manager
cy: Rheolwr ffenestri wrth gefn

en: Fallback window manager if user window manager can't be found
cy: Rheolwr ffenestri wrth geftn os methir canfod rheolwr ffenestri y defnyddiwr

en: File Icon Theme
cy: Thema Eiconau Ffeiliau

en: File name of the bell sound to be played
cy: Enw ffeil y sain gloch i'w chwarae

en: File to use for the background image
cy: Y ffeil i'w ddefnyddio ar gyfer y delwedd cefndir

en: Font name of the cursor. If unset, the default font is used. This value is only propagated to the X server start of each session, so changing it mid-session won't have an effect until the next time you log in.
cy: Enw ffont y cyrchydd. Os heb ei osod, caiff y ffont rhagosodedig ei ddefnyddio. Caiff y gwerth hwn ei gyflwyno i'r gweinydd X ar ddechrau pob sesiwn, felly fe fydd ei newid yng nghanol sesiwn yn cael dim effaith tan y tro nesaf rydych chi'n mewngofnodi.

en: GConf moniker
cy: Moniker GConf

en: GNOME App Datadir
cy: Cyfeiriadur Data Rhaglen GNOME

en: GNOME App Libdir
cy: Cyfeiriadur Llyfrgell Rhaglen GNOME

en: GNOME App Prefix
cy: Rhagddodiad rhaglen GNOME

en: GNOME App Sysconfdir
cy: Cyfeirieadur Cyfluniad System Rhaglen GNOME

en: GNOME Datadir
cy: Cyfeiriadur Data GNOME

en: GNOME GConf Support
cy: Cynhaliaeth GConf GNOME

en: GNOME Libdir
cy: Cyfeiriadur Llyfrgell GNOME

en: GNOME Library
cy: LLyfrgell GNOME

en: GNOME Prefix
cy: Rhagddodiad GNOME

en: GNOME Sysconfdir
cy: Cyfeririadur Cyfluniad System GNOME

en: GNOME Virtual Filesystem
cy: System Ffeiliau Rhithiol GNOME

en: GNOME path
cy: llwybr GNOME

en: GTK IM Preedit Style
cy: Arddull Cyn-olygu Modd Mewnbwn GTK

en: GTK IM Status Style
cy: Arddull Statws Modd Mewnbwn GTK

en: Gtk+ Theme
cy: Thema Gtk+

en: HOSTNAME:PORT
cy: GWESTEIWR:PORTH

en: Have GNOME draw the desktop background
cy: Dylai GNOME arlunio cefndir y penbwrdd

en: Help document %s/%s not found
cy: Methu canfod y dogfen gymorth %s/%s

en: Help options
cy: Opsiynnau cymorth

en: Help viewer needs terminal
cy: Mae'r gweledwraig cymorth angen terfynell

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released
cy: Amlygu lleoliad cyfredol y pwyntydd pan gwasgir a rhyddheir y bysell Control

en: Host:port on which the sound server to use is running
cy: Gwesteiwr:porth mae'r gweinydd sain dylid defnyddio yn gweithredu

en: How many milliseconds it takes to go from 0 to maximum speed
cy: Sawl milfed mae'n cyryd i fyn o 0 i gyflymder uchaf

en: How many milliseconds to wait before mouse movement keys start to operate
cy: Sawl milfed eiliad dylid aros cyn mae'r bysellau symud llygoden yn gweithredu

en: How many pixels per second to move at the maximum speed
cy: Sawl picsel yr eiliad i symud ar y cyflymder uchaf

en: How to connect to esd
cy: Sut i gysylltu i esd

en: How to shade the background color. Possible values are "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid"
cy: Sut i gysgodi lliw y cefndir. Gwerthoedd dilys: "horizontal-gradient", "vertical-gradient", a "solid"

en: Human readable name
cy: Enw darllenadwy gan bobl

en: Human readable name of this application
cy: Enw darllenadwy gan bobl y rhaglen hwn

en: ID string to use for this application
cy: Llinyn ID i'w ddefnyddio ar gyfer y rhaglen hwn

en: Icon Theme
cy: Thema Eiconau

en: Icon theme to use for the panel, nautilus etc.
cy: Thema eiconau i'w ddefnyddio ar gyfer y panel, nautilus, a.y.y.b.

en: Ignore multiple presses of the _same_ key within @delay milliseconds
cy: Anwybyddu mwy nag un gwasgaid o'r _un_ bysell o fewn @delay milfed eiliad

en: Informational message
cy: Neges hysbysol

en: Key %s not found in configuration
cy: Methu canfod yr allwedd %s yn y cyfluniad

en: Keyboard Bell Custom Filename
cy: Enw Ffeil Sain Cloch Addasiedig

en: Left or Top color when drawing gradients, or the solid color.
cy: Y lliw chwith neu brig pan yn arlunio graddiannau, neu'r lliw unffurf

en: Length of a double click
cy: Hyd clic ddwbl

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds
cy: Hyd cylchdro chwincio'r cyrchydd, mewn milfedau eiliad

en: Library prefix where GNOME was installed
cy: Y rhagddodiad llyfrgell lle ymsefydliwyd GNOME

en: Library prefix where this application was installed
cy: Y rhagddodiad llyfrgell lle ymsefydliwyd y rhaglen hwn

en: List of assistive technology applications to start when logging into the GNOME desktop
cy: Rhestr o rhaglenni technoleg cynorthwyol i'w dechrau wrth fewngofnodi i benbwrdd GNOME

en: Locate Pointer
cy: Lleoli'r Pwyntydd

en: Log in
cy: Mewngofnodi

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: MODULE1,MODULE2,...
cy: MODIWL1,MODIWL2,...

en: Menubar Detachable
cy: Bar Dewislen Datgysylltadwy

en: Menus Have Icons
cy: Mae Gan Ddewisleeni Eiconau

en: Menus Have Tearoff
cy: Bar Rhwygo Gan Dewislenni

en: Miscellaneous message
cy: Neges amrywiol

en: Module for GtkFileChooser
cy: Modiwl ar gyfer GtkFileChooser

en: Module to use as the filesystem model for the GtkFileChooser widget. Possible values are "gnome-vfs" and "gtk+".
cy: Pa fodiwl i'w ddefnyddio ar gyfer y system ffeil yn y teclyn GtkFileChooser.Gwerthoedd posib yw "gnome-vfs" a "gtk+".

en: Monospace font
cy: Ffont unlled

en: Motion Threshold
cy: Trothwy Symudiad

en: Mouse button orientation
cy: Gogwydd botymau'r llygoden

en: Name of a monospaced (fixed-width) font for use in locations like terminals.
cy: Enw ffont unlledd (lled gosodedig) er mwyn defnyddio mewn llefydd fel terfynellau.

en: Name of the GTK+ input method Preedit Style used by gtk+.
cy: Enw yr arddull cyn-olygu modd mewnbwn GTK+ a ddefnyddir gan gtk+.

en: Name of the GTK+ input method Status Style used by gtk+.
cy: Enw yr arddull statws modd mewnbwn GTK+ a ddefnyddir gan gtk+.

en: Name of the default font used by gtk+.
cy: Enw y ffont rhagosodedig a ddefnyddir gan gtk+.

en: Names of the workspaces
cy: Enwau y gweithfannau

en: Number of minutes of typing time before break mode starts.
cy: Nifer o funudau o amser teipio cyn mae'r modd gorffwys yn cychwyn.

en: Number of minutes that the typing break should last.
cy: Y nifer o funudau dylai'r gorffwys teipio bara.

en: Opacity with which to draw the background picture
cy: Didreiddiad i'w ddefnyddio er mwyn arlunio darlun y cefndir

en: Path in which to look for installed files
cy: Y llwybr i edrych ynddi ar gyfer ffeiliau wedi eu gosod

en: Picture Filename
cy: Enw Ffeil y Darlun

en: Picture Opacity
cy: Didreiddiad y Darlun

en: Picture Options
cy: Opsiynnau'r Darlun

en: Popt Context
cy: Cyd-destun Popt

en: Popt Flags
cy: Banneri Popt

en: Popt Table
cy: Tabl Popt

en: Prefix where GNOME was installed
cy: Y rhagddodiad lle ymsefydliwyd GNOME

en: Prefix where this application was installed
cy: Y rhagddodiad lle ymsefydliwyd y rhaglen hwn

en: Prevent the user from accessing the terminal or specifying a command line to be executed. For example, this would disable access to the panel's "Run Application" dialog.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag defnyddio'r terfynell na phenodi llinell
    gorchymyn i'w weithredu. Er enghraifft, basai hyn yn analluogi defnyddio
    deialog "Rhedeg Rhaglen" y panel.

en: Prevent the user from modifying print settings. For example, this would disable access to all application's "Print Setup" dialogs.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag newid gosodiadau argraffydd. Er enghraifft, basai hyn yn rhwystro'r defnyddiwr rhag defnyddio deialogau "Gosodiadau Argraffu" pob rhaglen.

en: Prevent the user from printing. For example, this would disable access to all application's "Print" dialogs.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag argraffu. Er enghraifft, basai hyn yn rhwystro'r defnyddiwr rhag defnyddio deialogau "Argraffu" pob rhaglen.

en: Prevent the user from saving files to disk. For example, this would disable access to all application's "Save as" dialogs.
cy: Rhwystro'r defnyddiwr rhag arbed ffeiliau at ddisg. Er enghraifft, basai hyn yn rhwystro'r defnyddiwr rhag defnyddio deialogau "Cadw fel" pob rhaglen.

en: Primary Color
cy: Lliw Cynradd

en: Question dialog
cy: Deialog cwestiwn

en: Right or Bottom color when drawing gradients, not used for solid color.
cy: Y lliw de neu gwaelod pan yn arlunio graddiannau, ni defnyddir ar gyfer lliw unffurf.

en: Secondary Color
cy: Lliw Eilaidd

en: Select check box
cy: Dewis bwlch gwirio

en: Set to true to disable all external thumbnailer programs, independent on whether they are independently disabled/enabled.
cy: Gosod yn wir er mwyn analluogi pob rhaglen crynddelwi allanol, a ydynt wedi eu galluogi/analluogi yn unigol ai peidio.

en: Single Click
cy: Clic Sengl

en: Single click to open icons
cy: Clic sengl er mwyn agor eiconau

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme. This value is only propagated to the X server start of each session, so changing it mid-session won't have an effect until the next time you log in.
cy: Maint y cyrchydd a gyfeirir ati gan cursor_theme. Caiff y gwerth hwn ei gyflwyno i'r gweinydd X ar ddechrau pob sesiwn, feely fe fydd ei newid yng nghanol sesiwn yn cael dim effaith tan y tro nesaf rydych chi'n mewngofnodi.

en: Sounds for events
cy: Synau ar gyfer digwyddiadau

en: Startup Assistive Technology Applications
cy: Rhaglenni Technoleg Cynorthwyl Wrth Gychwyn

en: Status Bar on Right
cy: Bar Statws ar y Dde

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice
cy: Cyfnewid botymau chwith a de y llygoden ar gyfer llygod llaw-chwithig

en: System events
cy: Digwyddiadau system

en: Terminal application
cy: Rhaglen terfynell

en: Terminal program to use when starting applications that require one
cy: Y rhaglen terfynell i'w ddefnyddio wrth gychwyn rhaglenni sydd angen un

en: The default action does not support this protocol.
cy: Nid yw'r gweithred rhagosodedig yn cynnal y protocol yma.

en: The flags to use for popt
cy: Y banneri ar gyfer popt

en: The number of workspaces
cy: Nifer y gweithfannau

en: The number of workspaces the window manager should use
cy: Faint o weithfannau dylai'r rheolwr ffnestri ddefnyddio

en: The popt context pointer that GnomeProgram is using
cy: Y pwyntydd cyd-destun popt mae GnomeProgram yn ei ddefnyddio

en: The specified location is invalid.
cy: Mae'r lleoliad a benodwyd yn annilys.

en: The table of options for popt
cy: Y tabl opsiynnau ar gyfer popt

en: Theme used for displaying file icons
cy: Y thema a ddefnyddier ar gyfer dangos eiconau ffeiliau

en: There is no default action associated with this location.
cy: Does dim gweithred rhagosodedig wedi cysylltu gyda'r lleoliad hwn.

en: There was an error launching the default action command associated with this location.
cy: Roedd gwall wrth lansio'r gorchymyn gweithred rhagosodedig a gysylltir gyda'r lleoliad hwn.

en: There was an error parsing the default action command associated with this location.
cy: Roess gwall wrth ddehongli'r gorchymyn gweithred rhagosodedig a gysylltir gyda'r lleoliad hwn.

en: This specifies the size of icons displayed in toolbars
cy: Mae hyn yn penodi maint yr eiconau a ddangosir mewn barau offer

en: Too many alias levels for a locale, may indicate a loop
cy: Gormod o lefelau arall-enwi ar gyfer locale, efallai mae cylch

en: Toolbar Detachable
cy: Bar Offer Datgysyllatadwy

en: Toolbar Icon Size
cy: Maint Eiconau Bar Offer

en: Toolbar Style
cy: Arddull Bar Offer

en: Toolbar Style. Valid values are "both", "both_horiz", "icon", and "text"
cy: Arddull Bar Offer. Gwerthoedd dilys: "both", "both_horiz", "icon", a "text"

en: Type time
cy: Amser teipio

en: Unable to find doc_id %s in the help path
cy: Methu canfod doc_id %s yn y llwybr cymorth

en: Unable to find the GNOME_FILE_DOMAIN_APP_HELP domain
cy: Methu canfod y parth GNOME_FILE_DOMAIN_APP_HELP

en: Unable to find the GNOME_FILE_DOMAIN_HELP domain.
cy: Methu canfod y parth GNOME_FILE_DOMAIN_HELP.

en: Unable to find the help files in either %s or %s.  Please check your installation
cy: Methu canfod y ffeiliau cymorth yn naill %s na %s. Gwiriwch eich gosodiad os gwelwch yn dda.

en: Unable to show help as %s is not a directory.  Please check your installation.
cy: Methu dangos cymorth gan nad yw %s yn gyfeiriadur. Gwiriwch eich gosodiad os gwelwch yn dda.

en: Unknown error code: %d
cy: Côd gwall anhysbys: %d

en: Unknown internal error while displaying this location.
cy: Gwall mewnol anhysbys wrth ddangos y lleoliad hwn.

en: Unknown type
cy: Math anhysbys

en: Use Custom Font
cy: Defnyddio Ffont Addasiedig

en: User interface events
cy: Digwyddiad rhyngwyneb defnyddiwr

en: User window manager
cy: Rheolwr ffenstri y defnyddiwr

en: Version of this application
cy: Fersiwn y rhaglen hwn

en: Warning message
cy: Neges rhybudd

en: Whether Applications should have accessibility support
cy: A ddylai rhaglenni gael cynnhaliaeth ar gyfer hygyrchedd

en: Whether animations should be displayed. Note: This is a global key, it changes the behaviour of the window manager, the panel etc.
cy: A ddylid dangos animeiddiadau. Noder: Mae hyn yn allwedd eang, a mae'n newid ymddygiad y rheolwr ffenestri, y panel, a.y.y.b.

en: Whether menus may display an icon next to a menu entry
cy: A ydi dewislenni yn cael rhoi eiconau nesaf i eitem dewislen

en: Whether menus should have a tearoff
cy: A ddylai dewislenni gael bar rhwygo

en: Whether or not keyboard locking is enabled
cy: A ydi cloi'r bysellfwrdd wedi ei alluogi

en: Whether or not keyboard locking is enabled.
cy: A ydi cloi'r bysellfwedd wedi ei alluogi ai peidio.

en: Whether or not the typing break screen can be postponed.
cy: A ellir gohirio'r sgrîn gorffwys teipio ai peidio

en: Whether the cursor should blink
cy: A ddylai'r cyrchydd chwincio

en: Whether the default browser needs a terminal to run
cy: A ydy'r porwr rhagosodedig anger terfynell er mwyn gweithredu

en: Whether the default browser understands netscape remote
cy: A ydy'r porwr rhagosodedig yn deal "netscape remote"

en: Whether the default help viewer accepts URLs
cy: A ydy'r gweledwraig cymorth rhagosodedig yn derbyn LAU

en: Whether the default help viewer needs a terminal to run
cy: A ydy'r gweledwraig cymorth rhagosodedig angen terfynell er mwyn gweithredu

en: Whether the user can detach menubars and move them around
cy: A ydi'r defnyddiwr yn gallu datgysylltu barau dewislenni a'u symud o gwmpas

en: Whether the user can detach toolbars and move them around
cy: A ydi'r defnyddiwr yn gallu datgysylltu barau offer a'u symud o gwmpas

en: Whether the user can dynamically type a new accelerator when a menu is popped up
cy: A ydi'r defnyddiwr yn gallu teipio cyflymydd newydd pan mae dewislen yn ymddangos

en: Whether to display a status bar meter on the right
cy: A ddylid dangos mesurudd bar statws ar y dde

en: Whether to play sounds on user events.
cy: Dylid chwarae synau ar gyfer digwyddiadau defnyddiwr.

en: Whether to use a custom font in gtk+ applications.
cy: A ddylid defnyddio ffont addasiedig mewn rhaglenni gtk+.

en: Window manager to try first
cy: Y rheolwr ffenstri i'w geisio gyntaf

en: config indirect moniker
cy: moniker anuniongyrchol cyfluniad

en: how long to accelerate in milliseconds
cy: pa mor hir i gyflymu mewn milfedau eiliad

en: initial delay in milliseconds
cy: saib cychwynnol mewn milfedau eiliad

en: minimum interval in milliseconds
cy: ysbaid lleiaf mewn milfedau eiliad

en: pixels per seconds
cy: picseli yr eiliad

en: possible values are "on", "off", and "custom".
cy: gwerthoedd caniataol: "on", "off", "custom".
