libgnomeui - en to cy translation catalogue (300 entries)

en:   - OK? (yes or no)
cy:  - Iawn? (ie neu na)

en:  (press return)
cy:  (gwasgwch return)

en:  (yes or no)
cy:  (ie neu na)

en:  domain %s
cy:  parth %s

en: A logo for the about box
cy: Logo ar gyfer y blwch ynghylch

en: A preview of the image currently specified
cy: Rhagolwg o'r darlun wedi ei benodi'n gyfredol

en: A single author entry
cy: Cofnod awdur sengl

en: A single documenter entry
cy: Cofnod ysgrifennwr dogfenniaeth sengl

en: About
cy: Ynghylch y rhaglen

en: About %s
cy: Ynghylch %s

en: About this application
cy: Ynghylch y rhaglen hwn

en: An error has occured while trying to launch the default web browser.
    Please check your settings in the 'Preferred Applications' preference tool.
cy: Digwyddodd gwall wth geisio gweithredu y porwr gwe dewisol.
    Gwiriwch y gosodiadau yn y deialog 'Rhaglenni Dewisol' os gwelwch yn dda.

en: An error occurred while loading or saving configuration information for %s. Some of your configuration settings may not work properly.
cy: Roedd gwall wrth lwytho neu gadw gwybodaeth cyfluniad ar gyfer %s. Efallai ni fydd rhai gosodiadau yn gweithio'n gywir.

en: App ID
cy: ID Rhaglen

en: Authentication Required
cy: Mynnir Dilyisad

en: Author entry
cy: Cofnod awdur

en: Authors
cy: Awduron

en: Background Color
cy: Lliw'r Cefndir

en: Background color
cy: Lliw'r cefndir

en: Background color as a GdkColor
cy: Lliw'r cefndir fel GdkColor

en: Background color is set
cy: A ydy lliw y cefndir wedi ei osod

en: Background color set
cy: Gosodwyd lliw cefndir

en: Browse
cy: Pori

en: Browse Dialog Title
cy: Teitl y Deialog Pori

en: Bulleted List
cy: Rhestr Bwledig

en: C_lear
cy: _Clirio

en: C_redits
cy: Rhestr _Clod

en: Calendar
cy: Calendr

en: Can't find an hbox, using a normal file selection
cy: Methu canfod hbox, defnyddio dewisydd ffeil arferol

en: Cancel Logout
cy: Canslo Allgofnodi

en: Child Item 1
cy: Eitem Plentyn 1

en: Child Item 2
cy: Eitem Plentyn 1

en: Clear the selection
cy: Clirio'r dewis

en: Close the current file
cy: Cau'r ffeil cyfredol

en: Close the current window
cy: Cau y ffenest yma

en: Color used to draw the link
cy: Y lliw a ddefnyddir at gyfer y cyswwlt

en: Comments about the program
cy: Sylwadau ynghylch y rhaglen

en: Comments string
cy: Llinyn sylw

en: Configure the application
cy: Cyflunio'r rhaglen

en: Copy the selection
cy: Cop

en: Copyright information for the program
cy: Gwybodaeth ynghylch hawlfraint y rhaglen

en: Copyright string
cy: Y llinyn hawlfraint

en: Create New _Window
cy: Creu Ffenest _Newydd

en: Create a new window
cy: Creu ffenest newydd

en: Create a progress widget.
cy: Creu teclyn cynnydd.

en: Create a status widget.
cy: Creu teclyn statws.

en: Credits
cy: Rhestr Clod

en: Credits to the translators. This string should be marked as translatable
cy: Clodau i'r cyfieithwyr. Dylir marcio'r llinyn hwn yn gyfiaithadwy

en: Cu_t
cy: _Torri

en: Cut the selection
cy: Torri'r dewis

en: DISPLAY
cy: DANGOSYDD

en: Date
cy: Dyddiad

en: DateEdit Flags
cy: Banneri DateEdit

en: Default Path
cy: Llwybr Rhagosodedig

en: Default path for the Browse file window.
cy: Y llwybr rhagosodedig ar gyfer y ffenest ffeil Pori.

en: Directory Entry
cy: Cofnod Cyfeiriadur

en: Directory that will be searched for icons.
cy: Y cyfeiriadur fe edrychir am eiconau ynddi.

en: Disable Crash Dialog
cy: Analluogi'r Deialog Chwaliad

en: Disable connection to session manager
cy: Anablu'r cysylltiad i'r rheolwr sesiynau

en: Do Preview
cy: Dangos Rhagolwg

en: Documented by
cy: Dogfennaeth gan

en: Documenter entry
cy: Cofnod ysgrifennwr dogfenniaeth

en: Documenters
cy: Ysgrifennwyr dogfenniaeth

en: ERROR:
cy: GWALL:

en: End World Hunger
cy: Terfynu chwant bwyd byd-eang

en: End the current game
cy: Gorffen y gêm yma

en: Error
cy: Gwall

en: Fi_les
cy: _Ffeiliau

en: Fi_les/
cy: _Ffeiliau/

en: Filename
cy: Enw Ffeil

en: Filename that should be displayed in the file entry.
cy: Yr enw ffeil dylid ei ddangos yn y cofnod ffeil

en: Filename that should be displayed in the icon entry.
cy: Yr enw ffeil fe ddylid dangos yn y cofnod eicon.

en: Find Ne_xt
cy: Canfod _Nesaf

en: Flags for how DateEdit looks
cy: Benneri ar gyfer sut mae DateEdit yn ymddangos

en: Font
cy: Ffont

en: Font name
cy: Enw ffont

en: Font size for label
cy: Maint y ffont ar gyfer y label

en: Font size for label in font info mode
cy: Maint y ffont ar gyfer y label yn y modd "font info"

en: Foreground color of the title
cy: Lliw blaendir y teitl

en: Foreground color of the title as a GdkColor
cy: Lliw blaendir y teitl fel GdkColor

en: Foreground color of the title is set
cy: A ydy lliw blaendir y teitl wedi ei osod

en: GNOME GConf UI Support
cy: Cefnogaeth UI GNOME GConf

en: GNOME GUI Library
cy: Llyfrgell GUI GNOME

en: GTK entry
cy: Cofnod GTK

en: Get a hint for your next move
cy: Dangos awgrym ar gyfer eich symudiad nesaf

en: GnomeEntry that the file entry uses for entering filenames.  You can use this property to get the GnomeEntry if you need to modify or query any of its parameters.
cy: Y GnomeEntry mae'r cofnod ffeil yn ei ddefnyddio er mwyn mewnbynnu enwau ffeiliau. Gallwch ddefnyddio'r priodwedd hwn er mwyn cael y GnomeEntry os ydych angen edrych ar neu newid ei briodweddau.

en: GnomeIconSelection: '%s' does not exist or is not a directory
cy: GnomeIconSelection: nid yw '%s' yn bodoli, neu nid cyfeiriadur ydyw

en: GnomeIconSelection: couldn't open directory '%s'
cy: GnomeIconSelection: methwyd agor cyfeiriadur '%s'

en: GtkEntry that the file entry uses for entering filenames.  You can use this property to get the GtkEntry if you need to modify or query any of its parameters.
cy: Y GtkEntry mae'r cofnod ffeil yn ei ddefnyddio er mwyn mewnbynnu enwau ffeiliau. Gallwch ddefnyddio'r priodwedd hwn er mwyn cael y GtkEntry os ydych angen edrych ar neu newid ei briodweddau.

en: Has Progress
cy: Efo Cynydd

en: Has Status
cy: Efo Statws

en: Here you should enter the name of the directory where icon images are located.
cy: Yma fe ddylwch roi enw'r cyfeiriadur sy'n cynnwys delweddau eicon.

en: Hint for item 1
cy: Awgrymiadau ynghylch eitem 1

en: Hint for item 2
cy: Awgrymiadau ynghylch eitem 2

en: History ID
cy: ID Hanes

en: History id
cy: ID Hanes

en: Icon Selector
cy: Dewisydd Eicon

en: Icon path
cy: Llwybr eiconau

en: Icon picker dialog.  You can use this property to get the GtkDialog if you need to modify or query any of its properties.
cy: Deialog dewis eicon. Gallwch ddefnyddio'r priodwedd hwn er mwyn cael y GtkDialog os ydych angen edrych ar neu newid ei briodweddau.

en: Icon selection dialog
cy: Deialog dewis eicon

en: Icon selector
cy: Dewisydd eicon

en: Icons Only
cy: Eiconau'n Unig

en: Image Preview
cy: Rhagolwg Darlun

en: Indent
cy: Mewnoli

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: Initial Time
cy: Amser Cychwynnol

en: Interactivity
cy: Rhyngweithredaeth

en: Level of user activity required.
cy: Faint o weithredoedd gan y defnyddiwr sydd angen.

en: Link color
cy: Lliw cyswllt

en: List of authors of the programs
cy: Rhestr auduron

en: List of people documenting the program
cy: Rhestr o bobl yn ysgrifennu dogfennaeth ynghylch y rhaglen

en: Loading Icons...
cy: Llwytho Eiconau...

en: Logo Background Color
cy: Lliw Cefndir y Logo

en: Logo Background color
cy: Lliw Cefndir y Logo

en: Logo Background color as a GdkColor
cy: Lliw Cefndir y Logo fel GdkColor

en: Logo Background color is set
cy: A ydy Lliw Cefndir y Logo wedi ei osod

en: Logo Background color set
cy: Gosodwyd Lliw Cefndir y Logo

en: Logo image
cy: Delwedd logo

en: Lower Hour
cy: Awr Is

en: Lower hour in the time popup selector
cy: Yr awr is yn y dewisydd amser

en: Message
cy: Neges

en: Mode
cy: Modd

en: Modify the file's properties
cy: Newid priodweddau'r ffeil

en: Multiple segmentation faults occurred; can't display error dialog
cy: Digwyddodd sawl gwall segmentu; ni ellir dangos y deialog gwall

en: Name of the selected font
cy: Enw'r ffont a ddewiswyd

en: No Icon
cy: Dim Eicon

en: No Image
cy: Dim Darlun

en: Numbered List
cy: Rhestr wedi ei Rhifo

en: Open a dialog to specify the color
cy: Agor deialog er mwy dewis y lliw

en: Open a file
cy: Agor ffeil

en: Paste the clipboard
cy: Gludo'r clipfwrdd

en: Path
cy: Llwybr

en: Path to file
cy: Llwybr i ffeil

en: Pause the game
cy: Seibio'r gêm

en: Pick a Font
cy: Dewis Ffont

en: Pick a color
cy: Dewiswch liw

en: Picker dialog
cy: Deialog dewis

en: Pixmap Directory
cy: Cyfeiriadur Mapiau Picseli

en: Please pick the icon you want.
cy: Dewiswch yr eicon fe hoffech os gwelwch yn dda.

en: Pop up a file selector to choose a file
cy: Dangos dewisydd ffeil er mwyn dewis ffeil

en: Prefere_nces
cy: _Hoffterau

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Preview text
cy: Testun rhagolwg

en: Preview text shown in the dialog
cy: Y testun rhagolwg a ddangosir yn a y deialog

en: Print S_etup...
cy: Gosod _Argraffydd...

en: Print the current file
cy: Argraffu'r ffeil cyfredol

en: Priority Text Beside Icons
cy: Testun Pwysig Wrth Ochr Eiconau

en: Program name
cy: Enw rhaglen

en: Program version
cy: Fersiwn y rhaglen

en: Progress
cy: Cynnydd

en: Question
cy: Cwestiwn

en: Quit the application
cy: Gadael y rhaglen

en: R_eplace...
cy: _Newid...

en: Received invalid color data
cy: Derbynnwyd data lliw annilys

en: Redo the undone action
cy: Ailwneud y weithred fe ddatwneuthpwyd

en: Redo the undone move
cy: Ailwneud y symudiad fe ddatwneuthpwyd

en: Remember password for this session
cy: Cofio'r cyfrinair ar gyfer y sesiwn hwn

en: Replace a string
cy: Newid llinyn

en: Restart the game
cy: Ailddechrau'r gêm

en: Revert to a saved version of the file
cy: Dychwelyd at fersiwn o'r ffeil yma a gadwyd

en: Save _As...
cy: Cadw _Fel...

en: Save password in keyring
cy: Arbed y cyfrinair yn y storfa allweddi

en: Save the current file
cy: _Cadw'r ffeil cyfredol

en: Save the current file with a different name
cy: Cadw'r ffeil cyfredol efo enw newydd

en: Score
cy: Sgôr

en: Search again for the same string
cy: Chwili eto am yr un llinyn

en: Search for a string
cy: Chwilio am linyn

en: Segmentation fault!
    Cannot display crash dialog
cy: Gwall segmentu!
    Methu dangos y deialog chwal

en: Select Date
cy: Dewis Dyddiad

en: Select Time
cy: Dewis Amser

en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

en: Select everything
cy: Dewis popeth

en: Select file
cy: Dewis ffeil

en: Select the date from a calendar
cy: Dewis y dyddiad o galendr

en: Select the time from a list
cy: Dewis yr amser o rhestr

en: Session management
cy: Rheolaeth sesiynau

en: Setup the page settings for your current printer
cy: Newid y cyfluniad tudalen ar gyfer eich argraffydd cyfredol

en: Show Finish
cy: Dangos Gorffen

en: Show Help
cy: Dangos Cymorth

en: Show size
cy: Dangos maint

en: Show size in font info mode
cy: Dangos maint y ffont yn y modd "font info"

en: Show the 'Finish' button instead of the 'Next' button
cy: Dangos y botwn 'Gorffen' yn lle'r botwn 'Nesaf'

en: Show the 'Help' button
cy: Dangos y botwm 'Cymorth'

en: Specify prefix of saved configuration
cy: Penodi rhgddodiad cyfluniad wedi ei gadw

en: Specify session management ID
cy: Penodi ID rheolaeth sesiwn

en: Start a new game
cy: Dechrau gêm newydd

en: Table Borders
cy: Borderi Tabl

en: Table Fill
cy: Llenwi Tabl

en: Text
cy: Testun

en: Text Below Icons
cy: Testun Islaw Eiconau

en: Text Only
cy: Testun yn Unig

en: The Application "%s" has quit unexpectedly.
cy: Mae'r rhaglen "%s" wedi terfynu'n annisgwyl.

en: The GNOME Session Manager (process %d) has crashed
    due to a fatal error (%s).
    When you close this dialog, all applications will close and your session will exit.
    Please save all your files before closing this dialog.
cy: Mae'r Rheolwr Sesiynau GNOME (y proses %d) wedi chwalu
    oherwydd gwall terfynnol (%s).
    Ar ôl i chi gau'r deialog hwn, fe fydd pob rhaglen yn cau ac fe fydd eich sesiwn yn terfynu.
    Arbedwch eich ffeiliau i gyd cyn cau'r deialog hwn os gwelwch yn dda.

en: The GTK entry
cy: Y confnod GTK

en: The URL that GnomeHRef activates
cy: Yr LAU mae GnomeHRef yn ei weithredu

en: The application "%s" attempted to change an aspect of your configuration that your system administrator or operating system vendor does not allow you to change. Some of the settings you have selected may not take effect, or may not be restored next time you use the application.
cy: Fe geisiodd y rhaglen "%s" newid agwedd o'ch cyfluniad mae gweinyddwr eich system neu gwerthwr eich system weithredu wedi eich gwahardd rhag newid. Efallai ni fydd rhai o'ch gosodiadau yn cymryd effaith, neu ni chaent eu adfer y tro nesaf rydych yn defnyddio'r rhaglen.

en: The application ID string
cy: Llinyn ID y rhaglen

en: The initial time
cy: Yr amser cychwynnol

en: The mode of operation of the font picker
cy: Modd gweithredu'r dewisydd ffont

en: The name of the program
cy: Enw y rhaglen

en: The selected GtkFont
cy: Y GtkFont a ddewiswyd

en: The text on the button
cy: Y testun ar y botwm

en: The time currently selected
cy: Yr amser wedi ei ddewis ar hyn o bryd

en: The title of the selection dialog box
cy: Teitl y blwch deialog dewis

en: The version of the program
cy: Fersiwn y rhaglen

en: This button will open a window to let you select an icon.
cy: Fe fydd y botwm yma yn agor ffenest er mwyn caniatau i chi ddewis eicon.

en: This button will take you to the URI that it displays.
cy: Fe fydd y botwm hwn yn eich cymryd i'r LAU mae'n ei ddangos.

en: This dialog box lets you select an icon.
cy: Mae'r blwch deialog yma yn caniatau i chi ddewis eicon.

en: Time
cy: Amser

en: Title
cy: Teitl

en: Title Foreground
cy: Blaendir y Teitl

en: Title Foreground Color
cy: Lliw Blaendir y Teitl

en: Title Foreground color set
cy: Gosodwyd lliw blaendir y teitl

en: Title for the Browse file dialog.
cy: Teitl ar gyfer y deialog ffeil Pori.

en: Title for the Browse icon dialog.
cy: Teitl ar gyfer y deialog eicon Pori.

en: Title of the druid
cy: Teitl y derwydd

en: Top Ten
cy: Deg Ucha

en: Top Watermark
cy: Dyfrnod Brig

en: Translated by
cy: Cyfiaethiwyd gan

en: URL
cy: LAU

en: Un-Indent
cy: Dat-Fewnoli

en: Undo the last action
cy: Datwneud y weithred ddiwethaf

en: Undo the last move
cy: Datwneud y symudiad diwethaf

en: Unique identifier for the file entry.  This will be used to save the history list.
cy: Dynodwr unigryw i'r cofnod ffeil. Fe gaiff ei ddefnyddio er mwyn cadw'r rhestr hanes.

en: Unique identifier for the icon entry.  This will be used to save the history list.
cy: Dynodydd unigryw ar gyfer y cofnod eicon. Fe ddefnyddir hyn ar gyfer cadw y rhestr hanes.

en: Upper Hour
cy: Awr Uwch

en: Upper hour in the time popup selector
cy: Yr awr uwch yn y dewisydd amser

en: Usage: gnome_segv2 appname signum
cy: Defnydd: gnome_segv2 enwrhaglen rhifsignal

en: Use GtkFileChooser
cy: Defnyddio GtkFileChooser

en: Use desktop default (%s)
cy: Defnyddio rhagosodiad y penbwrdd (%s)

en: Use font in label
cy: Defnyddio'r ffont yn y label

en: Use font in the label in font info mode
cy: Defnyddio'r ffont yn y label yn y modd "font info"

en: User
cy: Defnyddiwr

en: View help for this application
cy: Dangos cymorth ar gyfer y rhaglen hwn

en: View the scores
cy: Dangos y sgôriau

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Warning:
cy: Rhybudd:

en: Watermark image for the top
cy: Delwedd dyfrnod ar gyfer y brig

en: Whether the Browse file window should be modal.
cy: A ddylau'r ffenest ffeil Pori for yn fodal.

en: Whether the file entry is being used to enter directory names or complete filenames.
cy: A ydy'r cofnod ffeil yn cael ei ddefnyddio er mwyn penodi enwau cyfeiriaduron neu enwau ffeiliau cyflawn.

en: Whether the pixmap entry should have a preview.
cy: A ddylai'r cofnod map picseli gael rhagolwg.

en: Whether to use the new GtkFileChooser widget or the GtkFileSelection widget to select files.
cy: A ddylid defnyddio'r teclyn GtkFileChooser newydd neu'r teclyn GtkFileSelection er mwyn dewis ffeiliau.

en: Written by
cy: Ysgrifennwyd gan

en: X display to use
cy: Y dangosydd X i'w ddefnyddio

en: You can inform the developers of what happened to help them fix it.  Or you can restart the application right now.
cy: Gallwch ddweud i ddatblygwyr y rhaglen beth ddigwyddod er mwyn eu cynorthwyo nhw i'w drwsio. Neu gallwch ailgychwyn y rhaglen nawr.

en: You must log in to access "%s".
    %s
cy: Mae'n rhaid i chi fewngofnodi er mwyn cyrchu "%s".
    %s

en: You must log in to access %s
cy: Mae'n rhaid i chi fewngofnodi er mwyn cyrchu %s.

en: Your HTTP Proxy requires you to log in.
cy: Mae eich Dirprwy HTTP yn mynni i chi mewngofnodi.

en: Your password will be transmitted encrypted.
cy: Caiff eich cyfrinair ei drosglwyddo wedi ei amgryptio.

en: Your password will be transmitted unencrypted.
cy: Caiff eich cyfrniair ei drosglwyddo heb ei amgryptio.

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Browse...
cy: _Pori...

en: _Close
cy: _Cau

en: _Close This Window
cy: _Cau'r Ffenest Hwn

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Debug
cy: _Datnamu

en: _Details
cy: _Manylion

en: _Domain:
cy: _Parth:

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Edit/
cy: _Golygu/

en: _End game
cy: _Gorffen y gêm

en: _File
cy: _Ffeil

en: _File/
cy: _Ffeil/

en: _Find...
cy: _Chwilio...

en: _Game
cy: _Gêm

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Hint
cy: _Awgrym

en: _Inform Developers
cy: _Cysylltu a'r Datblygwyr

en: _New
cy: _Newydd

en: _New game
cy: Gêm _newydd

en: _New/
cy: _Newydd/

en: _Open...
cy: _Agor...

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: _Paste
cy: _Gludo

en: _Pause game
cy: _Seibio'r gêm

en: _Print...
cy: _Argraffu...

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Redo
cy: _Ailwneud

en: _Redo move
cy: _Ailwneud symudiad

en: _Restart Application
cy: _Ailgychwyn y Rhaglen

en: _Restart game
cy: _Ailddechrau'r gêm

en: _Revert
cy: _Dychwelyd

en: _Save
cy: _Cadw

en: _Scores...
cy: _Sgôriau...

en: _Settings
cy: _Gosodiadau

en: _Settings/
cy: _Gosodiadau/

en: _Undo
cy: _Datwneud

en: _Undo move
cy: _Datwneud symudiad

en: _Username:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: _View
cy: G_olwg

en: _View/
cy: G_olwg/

en: _Windows
cy: _Ffenestri

en: _Windows/
cy: _Ffenestri/

en: gnome_date_edit_get_date deprecated, use gnome_date_edit_get_time
cy: dirmygwyd gnome_date_edit_get_date, defnyddiwch gnome_date_edit_get_time

en: no
cy: na

en: process %d: %s
cy: proses %d: %s

en: y
cy: i

en: yes
cy: ie
