nautilus - en to cy translation catalogue (1272 entries)

en:  (another copy)
cy:  (copi arall)

en:  (containing %d item) |  (containing %d items)
cy[0]:  (yn cynnwys %d eitem)
cy[1]:  (yn cynnwys %d eitem)
cy[2]:  (yn cynnwys %d eitem)

en:  (containing a total of %d item) |  (containing a total of %d items)
cy[0]:  (yn cynnwys cyfanswm o %d eitem)
cy[1]:  (yn cynnwys cyfanswm o %d eitem)
cy[2]:  (yn cynnwys cyfanswm o %d eitem)

en:  (copy)
cy:  (copi)

en: "%s" can't open "%s" because "%s" can't access files at "%s" locations.
cy: Ni all "%s" agor "%s" oherwydd ni all "%s" gyrchu ffeiliau mewn lleoliadau "%s".

en: "%s" can't open "%s" because "%s" can't access files at "%s".locations.
cy: "%s" methu agor "%s" achos "%s" methu cyrchu ffeiliau yn lleoliad "%s".

en: "%s" cannot be copied because you do not have permissions to read it.
cy: Ni ellir copïo "%s" oherwydd nid oes gennych ganiatad i'w ddarllen.

en: "%s" cannot be deleted because it is on a read-only disk.
cy: Ni ellir dileu "%s" oherwydd mae ar ddisg darllen-yn-unig.

en: "%s" cannot be deleted because you do not have permissions to modify its parent folder.
cy: Ni ellir dileu "%s" oherwydd nid oes gennych ganiatad i addasu ei blygell rhiant.

en: "%s" cannot be moved because it is on a read-only disk.
cy: Ni ellir symud "%s" ohderwydd ei fod ar ddisg darllen yn unig.

en: "%s" cannot be moved because you do not have permissions to change it or its parent folder.
cy: Ni ellir symud "%s" oherwydd nid oes gennych ganiatad i'w newid ef nac ei blygell rhiant.

en: "%s" couldn't be found. Perhaps it has recently been deleted.
cy: Methu darganfod "%s". Efallai gafodd ei dileu yn diweddar.

en: "%s" is an executable text file.
cy: Mae "%s" yn ffeil testun gweithredadwy.

en: "%s" is not a valid location.
cy: Nid yw "%s" yn leoliad dilys.

en: "%s" selected
cy: dewiswyd "%s"

en: "%s" selected (%s)
cy: dewiswyd "%s" (%s)

en: "%s" will be copied if you select the Paste Files command
cy: Caiff "%s" ei gopïo os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo Ffeiliau

en: "%s" will be moved if you select the Paste Files command
cy: Caiff "%s" ei symud os dewiswch chi'r gorchymyn Gludo Ffeiliau

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
cy: %A, %B %-d %Y am %-I:%M:%S %p

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M %p
cy: %a, %b %-d %Y am %-I:%M %p

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M:%S %p
cy: %a, %b %-d %Y am %-I:%M:%S %p

en: %b %-d %Y at %-I:%M %p
cy: %b %-d %Y am %-I:%M %p

en: %d folder selected | %d folders selected
cy[0]: dewiswyd %d plygell
cy[1]: dewiswyd %d blygell
cy[2]: dewiswyd %d plygell

en: %d item selected (%s) | %d items selected (%s)
cy[0]: dewiswyd %d eitem (%s)
cy[1]: dewiswyd %d eitem (%s)
cy[2]: dewiswyd %d eitem (%s)

en: %d item, with size %s | %d items, totalling %s
cy[0]: %d eitem, hefo maint %s
cy[1]: %d eitem, hefo cyfanswm maint %s
cy[2]: %d eitem, hefo cyfanswm maint %s

en: %d other item selected (%s) | %d other items selected (%s)
cy[0]: dewiswyd %d eitem arall (%s)
cy[1]: dewiswyd %d eitem arall (%s)
cy[2]: dewiswyd %d eitem arall (%s)

en: %dnd link to %s
cy: Cyswllt %d i %s

en: %drd link to %s
cy: Cyswllt %d i %s

en: %dst link to %s
cy: Cyswllt %d i %s

en: %dth link to %s
cy: Cyswllt %d i %s

en: %ld of %ld
cy: %ld o %ld

en: %m/%-d/%y, %-I:%M %p
cy: %-d/%m/%y, %-I:%M %p

en: %m/%d/%y
cy: %d/%m/%y

en: %s (%dnd copy)%s
cy: %s (copi %d)%s

en: %s (%drd copy)%s
cy: %s (copi %d)%s

en: %s (%dst copy)%s
cy: %s (copi %d)%s

en: %s (%dth copy)%s
cy: %s (copi %d)%s

en: %s (another copy)%s
cy: %s (copi arall)%s

en: %s (copy)%s
cy: %s (copi)%s

en: %s Properties
cy: Priodweddau %s

en: %s Viewer
cy: Gwelydd %s

en: %s Visible Columns
cy: Colofnau Gweladwy %s

en: %s's Home
cy: Cartref %s

en: %s, Free space: %s
cy: %s, Gofod rhydd: %s

en: %u file | %u files
cy[0]: %u ffeil
cy[1]: %u ffeil
cy[2]: %u ffeil

en: %u folder | %u folders
cy[0]: %u plygell
cy[1]: %u blygell
cy[2]: %u plygell

en: %u item | %u items
cy[0]: %u eitem
cy[1]: %u eitem
cy[2]: %u eitem

en: (Empty)
cy: (Gwag)

en: (some contents unreadable)
cy: (rhai o'r cynnwys yn annarllenadwy)

en: 100 K
cy: 100 C

en: 500 K
cy: 500 C

en: <b>Image Type:</b> %s (%s)
    <b>Resolution:</b> %dx%d pixels
     | <b>Image Type:</b> %s (%s)
    <b>Resolution:</b> %dx%d pixels
cy[0]: <b>Math Delwedd:</b> %s (%s)
    <b>Cydraniad:</b> %dx%d picsel
cy[1]: <b>Math Delwedd:</b> %s (%s)
    <b>Cydraniad:</b> %dx%d picsel
cy[2]: <b>Math Delwedd:</b> %s (%s)
    <b>Cydraniad:</b> %dx%d picsel

en: <b>_Bookmarks</b>
cy: <b>_Llyfrnodau</b>

en: <b>_Location</b>
cy: <b>_Lleoliad</b>

en: <b>_Name</b>
cy: <b>_Enw</b>

en: <span weight="bold">Behaviour</span>
cy: <span weight="bold">Ymddygiad</span>

en: <span weight="bold">Default View</span>
cy: <span weight="bold">Golwg Rhagosodiedig</span>

en: <span weight="bold">Executable Text Files</span>
cy: <span weight="bold">Ffeiliau Testun Gweithredadwy</span>

en: <span weight="bold">Folders</span>
cy: <span weight="bold">Plygellau</span>

en: <span weight="bold">Icon Captions</span>
cy: <span weight="bold">Pennawd Eicon</span>

en: <span weight="bold">Icon View Defaults</span>
cy: <span weight="bold">Golwg Eicon Rhagosod</span>

en: <span weight="bold">List Columns</span>
cy: <span weight="bold">Colofnau Rhestr</span>

en: <span weight="bold">List View Defaults</span>
cy: <span weight="bold">Golwg Rhestr Rhagosod</span>

en: <span weight="bold">Other Previewable Files</span>
cy: <span weight="bold">Ffeiliau Rhagweladwy Eraill</span>

en: <span weight="bold">Sound Files</span>
cy: <span weight="bold">Ffeiliau Sŵn</span>

en: <span weight="bold">Text Files</span>
cy: <span weight="bold">Ffeiliau Testun</span>

en: <span weight="bold">Trash</span>
cy: <span weight="bold">Sbwriel</span>

en: <span weight="bold">Tree View Defaults</span>
cy: <span weight="bold">Golwg Coeden Rhagosod</span>

en: ? bytes
cy: ? beit

en: ? items
cy: ? eitem

en: A Teal variation of the Crux theme.
cy: Amrywiaeth Teal ar y thema Crux

en: A link called "Link To Old Desktop" has been created on the desktop.
cy: Mae cyswllt o'r enw "Cyswllt I'r Hen Benbwrdd" wedi ei creu ar y penfwrdd.

en: A list of captions below an icon in the icon view and the desktop. The actual number of captions shown depends on the zoom level. Possible values are: "size", "type", "date_modified", "date_changed", "date_accessed", "owner", "group", "permissions", "octal_permissions" and "mime_type".
cy: Rhestr o pennawdau oddi tan eicon yn y gwelydd eicon ac y penbwrdd. Bydd y nifer o pennawdau a ddangosir yn dibynnu ar y lefel chwyddo. Gwerthoedd posib yw: "size", "type", "date_modified", "date_changed", "date_accessed", "owner", "group", "permissions", "octal_permissions" and "mime_type".

en: A theme designed to fit well with the classic GNOME environment.
cy: Thema sydd wedi ei dylunio i ffitio'n dda hefo'r amgylchedd GNOME clasurol.

en: A trash folder is used for storing items moved to the trash.
cy: Defnyddir y plygell sbwriel erm mwyn cadw eitemau a symudwyd i'r sbwriel.

en: A user-visible description of the column
cy: Disgrifiad o'r golofn ar gyfer y defnyddiwr

en: About Scripts
cy: Ynghylch Sgriptiau

en: Access was denied.
cy: Gwrthodwyd mynediad.

en: Accessed:
cy: Hygyrchwyd:

en: Activate items with a _double click
cy: Gweithredu eitemau gyda clic _ddwbl

en: Activate items with a _single click
cy: Gweithredu eitemau gyda clic _sengl

en: Add Emblems...
cy: Ychwanegu Bathodyn

en: Add Nautilus to session
cy: Ychwanegu nautilus i'r sesiwn

en: Add a bookmark for the current location to this menu
cy: Ychwanegu llyfrnod ar gyfer y lleoliad cyfredol at y ddewislen hon

en: Adjust your user environment
cy: Addasu eich amgylchedd defnyddiwr

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
cy: Bydd pob ffeil gweithredadwy yn y blygell hon yn ymddangos yn y dewislen Sgriptiau.

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu. Choosing a script from the menu will run that script.
    
    When executed from a local folder, scripts will be passed the selected file names. When executed from a remote folder (e.g. a folder showing web or ftp content), scripts will be passed no parameters.
    
    In all cases, the following environment variables will be set by Nautilus, which the scripts may use:
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_FILE_PATHS: newline-delimited paths for selected files (only if local)
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_URIS: newline-delimited URIs for selected files
    
    NAUTILUS_SCRIPT_CURRENT_URI: URI for current location
    
    NAUTILUS_SCRIPT_WINDOW_GEOMETRY: position and size of current window
cy: Mi fydd pob ffeil gweithredadwy yn y plyfell hwn yn ymddangos yn y dewislen Sgriptiau. Fe fydd dewis sgript o'r dewislen hwnnw yn rhedeg y sgript hwnnw.
    
    Pan caent eu gweithredu o blygell lleol, fe gaiff sgriptiau ei pasio yr enwau ffeil dewisiedig. Pan caent eu gweithredu o blygell pell, ni chaiff y sgriptiau ei pasio unrhyw baramedrau.
    
    Ym mhob achos, caiff y newidiynau amgylchol dilynnol eu gosod gan Nautilus, er mwyn i'r sgriptiau allu eu defnyddio:
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_FILE_PATHS: llwybrau wedi ei gwahannu gan linellau newydd ar gyfer ffeiliau dewisiedig (dim ond os yn lleol)
    
    NAUTILUS_SELECTED_URIS: URIau wedi eu gwahannu gan linellau newydd ar gyfer ffeiliau dewisiedig
    
    NAUTILUS_SCRIPT_CURRENT_URI: y URI ar gyfer y lleoliad cyfredol
    
    NAUTILUS_SCRIPT_WINDOW_GEOMETRY: safle a maint y ffenest cyfredol

en: Always
cy: Pob Tro

en: An Eggplant variation of the Crux theme.
cy: Amrywiaeth ŵylys ar y thema Crux

en: An _Application...
cy: _Rhaglen...

en: An invalid drag type was used.
cy: Llusgo annilys wedi ei defnyddio

en: Aperture Value
cy: Maint Agoriad

en: Apparition
cy: Ymddangosiad

en: Application
cy: Rhaglen

en: Application ID
cy: ID Rhaglen

en: Applications
cy: Rhaglenni

en: Are you sure you want to clear the list of locations you have visited?
cy: Ydych yn siwr bod chi eisiau gwagu y rhestr o lleoliadau ydych wedi ymweld?

en: Are you sure you want to empty all of the items from the trash?
cy: Ydych yn siwr bod chi eisiau gwagio pob eitem o'r sbwriel am byth?

en: Are you sure you want to forget history?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod chi eisiau anghofio hanes?

en: Are you sure you want to open all files?
cy: Ydych yn siwr bod chi eisiau agor pob ffeil?

en: Are you sure you want to permanently delete "%s" from the trash?
cy: Ydych chi'n sicr eich bod chi eisiau dileu "%s" o'r sbwriel am byth?

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
cy: Ydych yn siwr bod chi eisiau dileu "%s" am byth?

en: Are you sure you want to permanently delete the %d selected item from the trash? | Are you sure you want to permanently delete the %d selected items from the trash?
cy[0]: Ydych chi'n sicr eich bod chi eisiau dileu'r eitem a ddewiswyd o'r sbwriel am byth?
cy[1]: Ydych chi'n sicr eich bod chi eisiau dileu'r %d eitem a ddewiswyd o'r sbwriel am byth?
cy[2]: Ydych chi'n sicr eich bod chi eisiau dileu'r %d eitem a ddewiswyd o'r sbwriel am byth?

en: Are you sure you want to permanently delete the %d selected item? | Are you sure you want to permanently delete the %d selected items?
cy[0]: Ydych chi'n siwr eich bod chi am ddileu y %d eitem dewisiedig am byth?
cy[1]: Ydych chi'n siwr eich bod chi am ddileu y %d eitem dewisiedig am byth?
cy[2]: Ydych chi'n siwr eich bod chi am ddileu y %d eitem dewisiedig am byth?

en: Arran_ge Items
cy: Tre_fnu Eitemau

en: Art
cy: Celf

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
cy: Gofyn cyn gwa_gio y Sbwriel neu dileu ffeiliau

en: Attribute
cy: Priodwedd

en: Azul
cy: Glas

en: Back
cy: Nôl

en: Background
cy: Cefndir

en: Backgrounds and Emblems
cy: Cefndiroedd a Bathodynau

en: Basic
cy: Sylfaenol

en: Be sure that you have started the Medusa search service, and if you don't have an index, that the Medusa indexer is running.
cy: Sicrhewch eich bod chi wedi cychwyn y gwasanaeth chwilio Medusa, ac os nad oes mynegai gennych, bod y mynegydd Medusa yn rhedeg.

en: Before running Nautilus, please create the following folder, or set permissions such that Nautilus can create it.
cy: Cyn rhedeg Nautilus, creuwch y plygell, neu gosod y caniatadau fel bod modd i Nautilus creu o os gwelwch yn dda.

en: Before running Nautilus, please create these folders, or set permissions such that Nautilus can create them.
cy: Cyn rhedeg Nautilus, crëwch y plygellau yma, neu gosodwch ganiatadau fel bod modd i Nautilus eu creu os gwelwch yn dda.

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: Black
cy: Du

en: Blue Ridge
cy: Crib Glas

en: Blue Rough
cy: Garw Glas

en: Blue Type
cy: Math Glas

en: Bookmark for Nonexistent Location
cy: Llyfrnod i Leoliad Nad yw'n Bodoli

en: Bring up a new window for every opened file
cy: Agor ffenestr newydd ar gyfer pob ffeil agorwyd

en: Broken Link
cy: Cyswllt Torredig

en: Browse Filesystem
cy: Pori's System Ffeiliau

en: Browse Folder
cy: Pori Plygell

en: Browse Folders
cy: Pori Plygellau

en: Browse available software
cy: Pori meddalwedd sydd ar gael

en: Browse the filesystem with the file manager
cy: Pori'r System Ffeiliau hefo'r trefnydd ffeiliau

en: Brushed Metal
cy: Brwsio Fetel

en: Bubble Gum
cy: Gŵm Swigen

en: Burlap
cy: Cynfas Fras

en: By Emblems
cy: Yn Ôl Bathodynau

en: By Modification Date
cy: Yn Ôl Dyddiad Newid

en: By Modification _Date
cy: Yn Ôl _Ddydiad Newid

en: By Name
cy: Yn Ôl Enw

en: By Size
cy: Yn Ôl Maint

en: By Type
cy: Yn Ôl Math

en: By _Emblems
cy: Yn Ôl _Bathodynau

en: By _Name
cy: Yn Ôl _Enw

en: By _Size
cy: Yn Ôl M_aint

en: By _Type
cy: Yn Ôl _Math

en: CD Creator
cy: Crëwr CD

en: CD _Creator
cy: Crëwr _CD

en: CNET Linux Center
cy: Canolfan Linux CNET

en: C_ancel Remove
cy: C_anslo Tynnu

en: C_lear Text
cy: C_lirio Testun

en: C_olors
cy: _Lliwiau

en: C_onnect
cy: _Cysylltu

en: Camera Brand
cy: Delwedd Camera

en: Camera Model
cy: Model Camera

en: Camouflage
cy: Cyddliwiau

en: Can't Change Trash Location
cy: Ni Ellir Newid Lleoliad Sbwriel

en: Can't Connect to Server
cy: Ni Ellir Cysylltu â'r Gweinydd

en: Can't Copy Into Self
cy: Methu Copïo I Fewn I'w Hun

en: Can't Copy Over Self
cy: Methu Copïo Dros Ei Hun

en: Can't Copy Trash
cy: Ni Ellit Copïo Sbwriel

en: Can't Delete Volume
cy: Ni Ellir Dileu Cyfrol

en: Can't Display Location
cy: Methu dangos lleoliad

en: Can't Execute Remote Links
cy: Ni Ellir Gweithredu Cysylltion Pell

en: Can't Launch CD Burner
cy: Ni ellir lansio'r llosgwr CD

en: Can't Move Into Self
cy: Methu Symud I Fewn I'w Hun

en: Can't Open Location
cy: Ni Ellir Agor y Lleoliad

en: Can't find description even for "x-directory/normal". This probably means that your gnome-vfs.keys file is in the wrong place or isn't being found for some other reason.
cy: Methu darganfod disgrifiad  hyd yn oed ar gyfer "x-directory/normal". Mae hyn efallai yn meddwl bod eich ffeil gnome-vfs.keys yn y lle anghywir neu ddim yn gallu cael ei darganfod am rheswm.

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Cancel Group Change?
cy: Diddymu Newid Grŵp?

en: Cancel Open?
cy: Diddymu Agor?

en: Cancel Owner Change?
cy: Diddymu Newid Perchenog?

en: Cancel Rename?
cy: Diddymu Ailenwi?

en: Cancel Showing Properties Window?
cy: Diddymu Dangos Ffenestr Priodweddau?

en: Cannot move "%s" because it or its parent folder are contained in the destination.
cy: Ni ellir symud "%s" oherwydd mae e neu ei blygell rhiant wedi ei gynnwys yn y cyrchfan.

en: Cannot move "%s" to the trash because you do not have permissions to change it or its parent folder.
cy: Ni ellir symud "%s" i'r sbwriel achos nid oes gennych ganiatad i'w addasu ef nac ei chyfeiriadur rhiant.

en: Cannot move file to trash, do you want to delete immediately?
cy: Ddim yn gallu symud y ffeiliau i'r sbwriel. Ydych eisiau ei dileu ar unwaith?

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
cy: Ni ellir symud yr eitemau i'r sbwriel. A hoffech eu dileu nhw ar unwaith?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
cy: Ni ellir symud rhai eitemau i'r sbwriel. A hoffech eu dileu nhw ar unwaith?

en: Cannot open %s
cy: Ni ellir agor %s

en: Certified
cy: Tystiwyd

en: Chalk
cy: Sialc

en: Change Desktop _Background
cy: Newid Cefndir y _Penbwrdd

en: Change how files are managed
cy: Newid sut rheolir ffeiliau

en: Change systemwide settings (affects all users)
cy: Newid gosodiadau system-eang (effeithio pob ddefnyddiwr)

en: Change the visibility of this window's location bar
cy: Newid gweliadwraeth bar lleoliad y ffenest yma

en: Change the visibility of this window's sidebar
cy: Newid gweliadwraeth panel ochr y ffenest yma

en: Change the visibility of this window's statusbar
cy: Newid gweliadwraeth bar statws y ffenest yma

en: Changing group.
cy: Newid grŵp.

en: Changing owner.
cy: Newid perchennog.

en: Charcoal
cy: Siarcol

en: Check that an SMB server is running in the local network.
cy: Sicrhewch fod gweinydd SMB yn rhedeg ar y rhwydwaith lleol.

en: Check that the spelling is correct and that your proxy settings are correct.
cy: Gwiriwch fod y sillafu'n gywir a bod eich gosodiadau dirprwy yn gywir.

en: Check that you have permission to delete the emblem.
cy: Gwnewch yn siwr bod ganddoch y caniatad i dileu'r bathodyn.

en: Check that you have permission to delete the pattern.
cy: Gwnewch yn siwr bod ganddoch y caniatad i dileu'r patrwm.

en: Check that your proxy settings are correct.
cy: Gwiriwch fod eich gosodiadau dirprwy yn gywir.

en: Choose a program with which to open the selected item
cy: Dewisiwch rhaglen i agor yr eitem dewisiedig

en: Choose a view for "%s":
cy: Dewiswch olwg ar gyfer "%s":

en: Choose a view for the current location, or modify the set of views
cy: Dewiswch gowlg i'r lleoliad cyfredol, neu newid y set o olygfeydd

en: Choose an application with which to open "%s":
cy: Dewiswch rhaglen i agor "%s" efo:

en: Choose another application with which to open the selected item
cy: Dewis rhaglen arall i agor yr eitem dewisiedig

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
cy: Dewis y trefn i'r gwybodaeth sydd yn ymddangos o dan enwau eiconau. Bydd mwy o gywbodaeth yn ymddangos pan chwyddo mewn yn agosach.

en: Choose the order of information to appear in the list view.
cy: Dewis y drefn y bydd gwybodaeth yn ymddangod yn y golwg rhestr.

en: Choose the order of information to appear in this folder.
cy: Dewis y drefn y bydd gwybodaeeth ym ymddangos yn y blygell hon.

en: Choosing a script from the menu will run that script with any selected items as input.
cy: Bydd dewis sgript o'r dewislen yn rhedeg y sgript hefo unrhyw eitem dewisiedig fel mewnbwn.

en: Clean _Up by Name
cy: _Tacluso yn ôl Enw

en: Clear History
cy: Gwagu Hanes

en: Clear contents of Go menu and Back/Forward lists
cy: Clirio cynnwys y dewislen Mynd a'r rhestrau Nôl/Ymlaen

en: Click on a color to remove it
cy: Cliciwch ar liw er mwyn ei dynnu

en: Click on a pattern to remove it
cy: Cliciwch ar batrwm er mwyn ei dynnu

en: Click on an emblem to remove it
cy: Cliciwch ar fathodyn er mwyn ei dynnu

en: Close P_arent Folders
cy: Cau y Plygell Rhiant

en: Close _All Windows
cy: Cau _Pob Ffenest

en: Close all Navigation windows
cy: Cau pob ffenest Morlwyio

en: Close the side pane
cy: Cau'r panel ochr

en: Close this folder
cy: Cau'r plygell hwn

en: Close this folder's parents
cy: Cau'r rhieni'r plygell

en: Color _name:
cy: _Enw'r lliw:

en: Color _value:
cy: _Gwerth y lliw:

en: Color of the selection box
cy: Lliw y blwch dewis

en: Color used for information text against a dark background
cy: Y lliw a ddefnyddir ar gyfer testun gwybodaeth yn erbyn cefndir tywyll

en: Color used for information text against a light background
cy: Y lliw a ddefnyddir ar gyfer testun gwybodaeth yn erbyn cefndir golau

en: Colors:
cy: Lliwiau:

en: Compact _Layout
cy: Cyflwyniad _Glòs

en: Computer
cy: Cyfrifiadur

en: Computer icon visible on desktop
cy: Eicon cyfrifiadur yn weladwy ar y penbwrdd

en: Concrete
cy: Concrit

en: Configure network services
cy: Cyflunio gwasanaethau rhwydwaith

en: Configure network services (web server, DNS server, etc.)
cy: Cyflunio gwasanaethau rhwydwaith (gweinyddion gwe, DNS a.y.y.b.)

en: Conflict While Copying
cy: Croesdyniad wrth Gopïo

en: Connect to Server
cy: Cysylltu i'r Gweinydd

en: Connect to _Server...
cy: Cysylltu i'r _Gweinydd...

en: Contains a side pane view
cy: Yn cynnwys golwg panel ochr

en: Content View
cy: Golwg Cynnwyd

en: Contents:
cy: Cynnwys:

en: Cool
cy: Cŵl

en: Copy Folder
cy: Copïo Plygell

en: Copy the selected text to the clipboard
cy: Copïo'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd

en: Copying
cy: Copïo

en: Copying files
cy: Copïo ffeiliau

en: Copyright (C) 1999-2001 Eazel, Inc.
cy: Hawlfraint (C) 1999-2001 Eazel, Inc.

en: Cork
cy: Corc

en: Could not complete specified action.
cy: Methwyd cyflawnu y weithred a benodwyd.

en: Could not complete specified action:  %s
cy: Methwyd cyflawnu y weithed a benodwyd: %s

en: Could not copy "%s" to the new location.
cy: Methwyd copïo "%s" i'r lleoliad newydd.

en: Could not move "%s" to the new location.
cy: Methwyd symud "%s" i'r lleoliad newydd.

en: Couldn't Add Emblem
cy: Methwyd Ychwanegu Bathodyn

en: Couldn't Add Emblems
cy: Methwyd Ychwanegu Bathodynnau

en: Couldn't Create Required Folder
cy: Methu creu y plygell angenrheidiol

en: Couldn't Create Required Folders
cy: Methwyd Creu y Plygellau Angenrheidiol

en: Couldn't Delete Emblem
cy: Methwyd Tynnu'r Bathodyn

en: Couldn't Delete Pattern
cy: Methwyd Dileu Patrwm

en: Couldn't Install Color
cy: Methwyd Sefydlu Lliw

en: Couldn't Install Emblem
cy: Methwyd Sefydlu Bathodyn

en: Couldn't Install Pattern
cy: Methwyd Sefydlu Patrwm

en: Couldn't Remove Emblem
cy: Methwyd Tynnu'r Bathodyn

en: Couldn't Rename Emblem
cy: Methwyd Ailenwi'r Bathodyn

en: Couldn't Show Help
cy: Methwyd Dangos Cymorth

en: Couldn't change the group of "%s" because it is on a read-only disk
cy: Methu newid y grŵp o "%s" oherwydd mae ar disg darllen yn unig

en: Couldn't change the name of "%s" because it is on a read-only disk
cy: Methu newid enw "%s" oherwydd bod mae ar disg darllen yn unig

en: Couldn't change the owner of "%s" because it is on a read-only disk
cy: Methu newid perchenog o "%s" oherwydd mae ar disg darllen yn unig

en: Couldn't change the permissions of "%s" because it is on a read-only disk
cy: Methu newid y caniatadau o "%s" oherwydd mae ar disg darllen yn unig

en: Couldn't display "%s", because Nautilus cannot contact the SMB master browser.
cy: Methwyd dangos "%s", oherwydd ni all Nautilus gysylltu a'r prif borydd SMB.

en: Couldn't display "%s", because no host "%s" could be found.
cy: Methwyd dangos "%s", oherwydd ni ellir canfod gwesteiwr "%s"

en: Couldn't display "%s".
cy: Methwyd dangos "%s".

en: Couldn't find "%s".
cy: Methwyd canfod "%s".

en: Couldn't install emblem
cy: Methwyd sefydlu bathodyn

en: Couldn't remove emblem with name '%s'.
cy: Methwyd tynnu'r bathodyn gyda'r enw '%s'.

en: Couldn't rename emblem with name '%s'.
cy: Methwyd ailenwi bathodyn gyda'r enw '%s'.

en: Count _number of items:
cy: Cyfri _nifer o eitemau

en: Countertop
cy: Pen Cownter

en: Create Document from template "%s"
cy: Creu Dogfen o'r templed "%s"

en: Create Folder
cy: Creu Plygell

en: Create L_auncher
cy: Creu _Lansiwr

en: Create _Document
cy: Creu _Dogfen

en: Create _Folder
cy: Creu _Plygell

en: Create a New Color:
cy: Creu Lliw Newydd:

en: Create a New Emblem:
cy: Creu Bathodyn Newydd:

en: Create a new empty file inside this folder
cy: Creu dogfen wag newydd o fewn y blygell hon

en: Create a new empty folder inside this folder
cy: Creu plygell wag newydd o fewn y blygell hon

en: Create a new launcher
cy: Creu lansiwr newydd

en: Create a symbolic link for each selected item
cy: Creu cyswllt symbolaidd ar gyfer pob eitem a ddewiswyd

en: Create the initial window with the given geometry.
cy: Creu y ffenestr gwreiddiol hefo'r geometreg a rhoddir

en: Creating Properties window.
cy: Creu ffenestr Priodweddau.

en: Creating links to files
cy: Creu cysylltiad i'r ffeiliau

en: Criteria for search bar searching
cy: Meini prawf er mwyn chwilio o'r bar chwilio

en: Criteria when matching files searched for in the search bar. If set to "search_by_text", then Nautilus will Search for files by file name only. If set to "search_by_text_and_properties", then Nautilus will search for files by file name and file properties.
cy: Meini prawf pan fy'n gydwedd ffeiliau a chwilwyd am yn y bar chwilio. Os wedi gosod i "search_by_text_and_properties", bydd Nautilus yn chwilio am ffeiliau yn ôl enw ffeil a priodweddau ffeiliau.

en: Crux-Eggplant
cy: Crux-Ŵylys

en: Cu_t File
cy: _Torri Ffeil

en: Cu_t Files
cy: _Torri Ffeiliau

en: Current Nautilus theme (deprecated)
cy: Thema Cyfredol Nautilus (gofidio)

en: Custom Background Set
cy: Gosod Cefndir Addasiedig

en: Custom Side Pane Background Set
cy: Gosod Cefndir Panel Ochr Addasiedig

en: Cut Folder
cy: Torri Plygell

en: Cut Text
cy: Torri Testun

en: Cut _Text
cy: Torri _Testun

en: Cut the selected text to the clipboard
cy: Torri'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd

en: D_uplicate
cy: D_yblygu

en: Danger
cy: Rhybudd

en: Dark Cork
cy: Corc Tywyll

en: Dark GNOME
cy: GNOME Tywyll

en: Dark Info Color
cy: Lliw Gwybodaeth Tywyll

en: Date Accessed
cy: Dyddiad Cyrchwyd

en: Date Modified
cy: Dyddiad Newidwyd

en: Date Taken
cy: Dyddiad Cymerwyd

en: Deep Teal
cy: Corhwyad Twfn

en: Default Background Color
cy: Lliw Rhagosodedig y _Cefndir

en: Default Background Filename
cy: Enw Ffeil Cefndir Rhagosodedig

en: Default Side Pane Background Color
cy: Lliw Cefndir Panel Ochr Rhagosodiedig

en: Default Side Pane Background Filename
cy: Enw Ffeil Cefndir Panel Ochr Rhagosodedig

en: Default _zoom level:
cy: Lefel _chwyddo rhagosod

en: Default column order in the list view
cy: Y drefn colofn rhagosod yn y golwg rhestr

en: Default column order in the list view.
cy: Y drefn colofn rhagosod yn y golwg rhestr.

en: Default folder viewer
cy: Gwyliwr plygell rhagosodedig

en: Default icon zoom level
cy: Rhagosodiad lefel chwyddo eiconau

en: Default list of columns visible in the list view
cy: Y rhestr o golofnau sy'n weladwy yn rhagosod yn y golwg rhestr

en: Default list of columns visible in the list view.
cy: Y rhestr o golofnau sy'n weladwy yn rhagosod yn y golwg rhestr.

en: Default list zoom level
cy: Rhagosodiad lefel chwyddo rhestr

en: Default sort order
cy: Trefn rhagosodedig

en: Default zoom level used by the icon view.
cy: Y rhagosodiad lefel chwyddo a ddefnyddir gan y golwg eiconau.

en: Default zoom level used by the list view.
cy: Y rhagosodiad lefel chwyddo a ddefnyddir gan y golwg rhestr.

en: Delete From Trash?
cy: Dileu O'r Sbwriel?

en: Delete Immediately?
cy: Dileu ar Unwaith?

en: Delete all items in the Trash
cy: Dileu pob eitem o'r sbwriel

en: Delete all selected items permanently
cy: Dileu yr itemau dewisiedig am byth

en: Delete each selected item, without moving to the Trash
cy: Dileu pob eitem dewisiedig, heb ei symud i'r sbwriel

en: Delete?
cy: Dileu?

en: Deleting
cy: Dileu

en: Deleting files
cy: Dileu ffeil

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Desktop
cy: Penbwrdd

en: Desktop Preferences
cy: Hoffterau'r Penbwrdd

en: Desktop font
cy: Ffont y penbwrdd

en: Desktop home icon name
cy: Enw eicon cartref y penbwrdd

en: Desktop trash icon name
cy: Enw eicon sbwriel y penbwrdd

en: Details:
cy: Manylion:

en: Display Nautilus help
cy: Dangos cymorth Nautilus

en: Display _files when they are clicked
cy: _Dangos ffeiliau pan caent eu clicio

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
cy: Dangos ffenest sy'n gadael i chi newid llyfrnoday y ddewislen hon

en: Display credits for the creators of Nautilus
cy: Arddangos rhestr crëwyr Nautilus

en: Display icons in the opposite order
cy: Arddangos eiconau yn y trefn gwrthwynebol

en: Display patterns, colors, and emblems that can be used to customize appearance
cy: Dangos patrymau, lliwiau a bathodynnau gellir eu defnyddio i newid golwg

en: Display the latest contents of the current location
cy: Adnewyddu cynnwys y lleoliad cyfredol

en: Display this location with "%s"
cy: Dangoswch y lleoliad yma gan "%s"

en: Distinguished
cy: Anrhydeddig

en: Do not manage the desktop (ignore the preference set in the preferences dialog).
cy: Peidio a rheoli'r penbwrdd (anwybyddu y hoffterau a osodwyd yn y deialog hoffterau).

en: Do you want to remove any bookmarks with the non-existing location from your list?
cy: A hoffech ddileu ynrhyw lyfrnodau gyda'r lleoliad nid yw'n bodoli o'ch rhestr?

en: Do you want to run "%s", or display its contents?
cy: A hoffech weithredu "%s", neu ddangos ei gynnwys?

en: Do you want to switch to manual layout and leave these items where you dropped them?
cy: A hoffech newid i lunwedd â llaw a gdael yr eitemau yma yn y lle y gollynwyd hwy?

en: Do you want to switch to manual layout and leave these items where you dropped them? This will clobber the stored manual layout.
cy: A hoffech newid i lunwedd â llaw a gadael yr eitemau yma lle y gollynwyd hwy? Fe fydd hyn yn trosysgrifo'r llunwedd â llaw a gadwyd.

en: Do you want to switch to manual layout and leave this item where you dropped it?
cy: A hoffech newid i lunwedd â llaw a gadael yr eitem yma lle y gollynwyd?

en: Do you want to switch to manual layout and leave this item where you dropped it? This will clobber the stored manual layout.
cy: Ydych chi eisiau newid at lunwedd â llaw a gadael yr eitem yma lle y gollyngwyd? Fe fydd hyn yn trosysgrifo'r llunwedd â llaw a gadwyd.

en: Do you want to view %d location? | Do you want to view %d locations?
cy[0]: Ydych eisiau gweld y lleoliad yma mewn ffenestri ar wahan?
cy[1]: Ydych eisiau gweld y %d leoliad yma mewn ffenestri ar wahan?
cy[2]: Ydych eisiau gweld y %d lleoliad yma mewn ffenestri ar wahan?

en: Documents
cy: Dogfennau

en: Don't include in the menu for "%s" items
cy: Peidio cynnwys yn y dewislen ar gyfer eitemau "%s"

en: Done
cy: Wedi gorffen

en: Dots
cy: Dotiau

en: Draft
cy: Drafft

en: Drag a color to an object to change it to that color
cy: Llusgo lliw at y gwrthrych i newid i'r lliw yna

en: Drag a pattern tile to an object to change it
cy: Llusgo teil patrwm at y gwrthrych i'w newid

en: Drag an emblem to an object to add it to the object
cy: Llusgo bathodyn at y gwrthrych i'w ychwanegu at y gwrthrych

en: Drag and Drop Error
cy: Nam Llusgo a Gollwng

en: Drag and drop is not supported.
cy: Ni chynhelir llusgo a gollwng.

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
cy: Cynhelir llusgo a gollwng ar systemau ffeiliau lleol yn unig.

en: Draw a frame around unselected text
cy: Arlunio ffrâm o amgylch testun heb ei ddewis

en: Drop Target Only Supports Local Files
cy: Mae'r Targed Gollwng yn Cynnal Ffeiliau Lleol yn Unig

en: Duplicate each selected item
cy: Dyblyg pob eitem dewisiedig

en: E_ject
cy: Bwrw _Allan

en: E_xecute
cy: Gweit_hredu

en: E_xecute files when they are clicked
cy: _Gweithredu ffeiliau pan caent eu clicio

en: Eclipse
cy: Eclips

en: Edit
cy: Golygu

en: Edit Bookmarks
cy: Newid Llyfrnodau

en: Edit Launcher
cy: Golygu Lansiwr

en: Edit Nautilus preferences
cy: Golygu Hoffterau Nautilus

en: Edit the launcher information
cy: Golygu'r wybodaeth am y lanswir

en: Eject Error
cy: Gwall Allfwrw

en: Emblems
cy: Bathodynau

en: Emblems:
cy: Bathodynnau:

en: Empty Trash
cy: Gwagu'r Sbwriel

en: Empty _Trash
cy: Gwagu'r _Sbwriel

en: Emptying the Trash
cy: Wrthi'n Gwagu'r Sbwriel

en: Enable 'special' flags in file preferences dialog
cy: Galluogi baneri 'arbennig' yn y deialog hoffterau ffeil

en: Enables the classic Nautilus behavior, where all windows are browsers
cy: Galluogi hen ymddygiad Nautilus, lle mae pob ffenestr yn borwr

en: Enter a descriptive name next to each emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
cy: Bwydwch enw disgrifiadol nesaf i pob bathodyn. Caiff yr enw yma ei ddefnyddio mewn llefydd eraill er mwyn adnabod y bathodyn.

en: Enter a descriptive name next to the emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
cy: Bwydwch enw disgrifiadol ger y bathodyn. Caiff yr enw yma ei ddefnyddio mewn llefydd eraill er mwyn adnabod y bathodyn.

en: Enter a new name for the displayed emblem:
cy: Bwydwch enw newydd i'r bathodyn a ddangosir

en: Envy
cy: Cenfigen

en: Erase
cy: Dileu

en: Error "%s" creating new document.
cy: Gwall "%s" creu dogfen newydd.

en: Error "%s" creating new folder.
cy: Gwall "%s" creu blygell newydd.

en: Error "%s" while copying "%s".
cy: Gwall "%s" tra'n copïo "%s".

en: Error "%s" while copying.
cy: Gwall "%s" tra'n copïo.

en: Error "%s" while creating a link to "%s".
cy: Gwall "%s" tra'n creu cyswllt i "%s".

en: Error "%s" while deleting "%s".
cy: Gwall "%s" tra'n dileu "%s".

en: Error "%s" while deleting.
cy: Gwall "%s" tra'n dileu.

en: Error "%s" while linking.
cy: Gwall "%s" tra'n cysylltu.

en: Error "%s" while moving "%s".
cy: Gwall "%s" tra'n symud "%s".

en: Error "%s" while moving.
cy: Gwall "%s" tra'n symud.

en: Error Creating New Document
cy: Gwall creu dogfen newydd

en: Error Creating New Folder
cy: Gwall Creu Plygell Newydd

en: Error Displaying Folder
cy: Gwall yn Arddangos Blygell

en: Error Launching Application
cy: Gwall wrth Lansio Rhaglen

en: Error Setting Group
cy: Nam tra'n Gosod Grŵp

en: Error Setting Owner
cy: Nam tra'n gosod Perchenog

en: Error Setting Permissions
cy: Nam tra'n Gosod Caniatadau

en: Error While Copying
cy: Gwall Tra'n Copïo

en: Error While Deleting
cy: Gwall tra'n Dileu

en: Error While Linking
cy: Gwall tra'n Cysylltu

en: Error While Moving
cy: Gwall Tra'n Symud

en: Error creating new document.
cy: Gwall creu dogfen newydd

en: Error creating new folder.
cy: Gwall wrth greu plygell newydd.

en: Error while copying to "%s".
cy: Gwall tra'n copïo i "%s".

en: Error while copying.
cy: Gwall tra'n copïo

en: Error while creating link in "%s".
cy: Gwall tra'n crey cyswllt yn "%s".

en: Error while creating links in "%s".
cy: Gwall tra'n creu cyswllt yn "%s".

en: Error while deleting.
cy: Gwall tra'n dileu.

en: Error while moving items to "%s".
cy: Gwall tra'n symud eitemau i "%s".

en: Error while moving to "%s".
cy: Gwall tra'n symud i "%s".

en: Error while moving.
cy: Gwall tra'n symud

en: Error while moving.
cy: Gwall tra'n symud.

en: Example:
cy: Enghraifft:

en: Existence of this file indicates that the Nautilus configuration druid
    has been presented.
    
    You can manually erase this file to present the druid again.
cy: Mae bodolaeth y ffeil yma yn dangos fod derwydd cyfluniad Nautilus
    wedi ei gyflwyno.
    
    Fe allwch ddileu y ffeil yma â llaw er mwyn cyflwyno'r derwydd eto.

en: Exposure Program
cy: Rhaglen Datguddiad

en: Exposure Time
cy: Amser Datguddiad

en: Factory for Nautilus component adapter factories
cy: Ffatri ar gyfer ffatriau addasyddion cydran Nautilus

en: Factory for Nautilus component adapter factories
cy: Ffatri ar gyfer ffatrïoedd addasyddion cydran Nautilus

en: Factory for Nautilus shell and file manager
cy: Ffatri i'r plisgyn a trefnydd ffeiliau Nautilus

en: Factory for objects that wrap ordinary Bonobo Controls or Embeddables to look like Nautilus Views
cy: Ffatri ar gyfer gwrthrychau i amlapio Rheola neu Mewnadeiladau cyffredin Bonobo i edrych fel syllwyr Nautilus

en: Factory for text view
cy: Ffatri ar gyfer golwg testun

en: Failed to load image information
cy: Methu llwytho gwybodaeth delwedd

en: Favorite
cy: Ffefryn

en: Favorite applications
cy: Hoff rhaglenni

en: Favorites
cy: Ffefrynnau

en: Fibers
cy: Ffeibrynnau

en: File Browser: %s
cy: Porwr Ffeil: %s

en: File Management
cy: Rheolaeth Ffeiliau

en: File Management Preferences
cy: Hoffterau Trefnu Ffeiliau

en: File Manager
cy: Trefnydd Ffeiliau

en: File Types and Programs
cy: Mathau o Ffeiliau a Rhaglenni

en: File _owner:
cy: Perchenog ffeil:

en: File group:
cy: Grŵp ffeil

en: File owner:
cy: Perchenog ffeil:

en: Filename for the default folder background. Only used if background_set is true.
cy: Enw ffeil y cefndir plygell rhagosod. Defnyddir ond os mae background_set yn wir.

en: Filename for the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
cy: Enw ffeil ar gyfer y Cefndir rhagosod y panel ochr. Defnyddir ond os mae side_pane_background_set yn wir.

en: Files and folders can only be moved into the trash.
cy: Ellir plygellau a Ffeiliau on i'w symud i'r sbwriel.

en: Files copied:
cy: Ffeiliau copïwyd:

en: Files deleted:
cy: Ffeil wedi ei dileu

en: Files linked:
cy: Ffeiliau wedi Cysylltu:

en: Files moved:
cy: Ffeiliau symudwyd:

en: Files thrown out:
cy: Ffeiliau i taflu allan

en: Filesystem
cy: System Ffeiliau

en: Find
cy: Canfod

en: Finishing Creating Links...
cy: Gorfen Creu Cyswllt...

en: Finishing Move...
cy: Gorffen Symud...

en: Fire Engine
cy: Peiriant Tân

en: Flash Fired
cy: Taniad Flach

en: Floral
cy: Blodeuol

en: Focal Length
cy: Hyd Ffocol

en: Folders over this size will be truncated to around this size. The purpose of this is to avoid unintentionally blowing the heap and killing Nautilus on massive folders. A negative value denotes no limit. The limit is approximate due to the reading of folders chunk-wise.
cy: Caiff plygellau dros y maint yma eu torri lawr i tua'r maint yma. Pwrpas hyn yw i atal chwythu y tomen a lladd Nautilus ar blygellau enfawr. Bydd gwerth negyddol yn golygu does dim terfyn. Nid yw'r terfyn yn union oherwydd caiff plygellau eu darllen yn ôl darn.

en: Fonts
cy: Ffontiau

en: Format the selected volume
cy: Fformatio'r cyfrol dewisiedig

en: Forward
cy: Ymlaen

en: Fossil
cy: Ffosilyn

en: Frame Text
cy: Testun Ffrâm

en: Free space:
cy: Gofod rhydd:

en: From:
cy: O:

en: GEOMETRY
cy: GEOMETREG

en: Go To:
cy: Mynd I:

en: Go back a few pages
cy: Mynd yn ôl rhai tudalennau

en: Go forward a number of pages
cy: Mynd ymlaen rhai tudalennau

en: Go to Computer
cy: Mynd i'r Cyfrifiadur

en: Go to Empty CD folder
cy: Mynd i'r plygell CD Gwag

en: Go to templates folder
cy: Mynd i'r plygell templedi

en: Go to the CD Creator
cy: Mynd i'r Crêwr CD

en: Go to the home location
cy: Mynd gartref

en: Go to the location specified by this bookmark
cy: Mynd at y lleoliad a benodwyd gan y llyfrnod hwn

en: Go to the next visited location
cy: Mynd i'r lleoliad a aethwyd iddi nesaf

en: Go to the previous visited location
cy: Mynd i'r lleoliad a aethwyd iddi ddiwethaf

en: Go to the trash folder
cy: Mynd i'r plygell Sbwriel

en: Go up one level
cy: I fyny un lefel

en: Granite
cy: Gwenithfaen

en: Grapefruit
cy: Grawnffrwyth

en: Green Weave
cy: Gwehyddu Gwyrdd

en: Group
cy: Grŵp

en: Group:
cy: Grŵp:

en: Hardware
cy: Caledwedd

en: Hide default bookmarks in the bookmark menu
cy: Cuddio llyfrnodau rhagosodedig yn y dewislen llyfnodau

en: Highlight Alpha
cy: Alffa Amlygu

en: History
cy: Hanes

en: History side pane
cy: Panel ochr hanes

en: History side pane for Nautilus
cy: Panel ochr hanes ar gyfer Nautilus

en: Home
cy: Adre

en: Home Folder
cy: Plygell Cartref

en: Home icon visible on desktop
cy: Eicon cartref yn weladwy ar y penbwrdd

en: ISO Speed Rating
cy: Mesur Cyflymdra ISO

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
cy: Cynnwys gorchymyn dileu sydd yn osgoi y Sbwriel

en: Ice
cy: Rhew

en: Icon
cy: Eicon

en: Icon Captions
cy: Pennawdau Eicon

en: Icon View
cy: Golwg Eicon

en: Icons
cy: Eiconau

en: Icons Viewer
cy: Gwelydd Eiconau

en: If set to true, Nautilus will only show folders in the tree side pane. Otherwise it will show both folders and files.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd Nautilus ond yn dangos plygellau yn y panel ochr coeden. Fel arall gwnaiff ddangos plygellau a ffeiliau.

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd ffenestri sydd newydd eu agor hefo ei bar lleoli yn dangos.

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd ffenestri newydd hefo'r panel ochr yn dangos.

en: If set to true, newly opened windows will have the status bar visible.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd ffenestri newydd hefo'r bar cyflwr yn dangos.

en: If set to true, newly opened windows will have toolbars visible.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd ffenestir newydd hefo'r barrau offer yn dangos.

en: If set to true, then Nautilus lets you edit some of the more esoteric options of a file in the file preferences dialog.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd Nautilus yn gadael iddoch newid rhai o'r opsiynnau esoterig y ffeil yn y ymgom hoffterau ffeil.

en: If set to true, then Nautilus shows folders prior to showing files in the icon and list views.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd Nautilus yn dangos y plygellau cyn dangos ffeiliau yn y golygon eicon a rhestr.

en: If set to true, then Nautilus will ask for confirmation when you attempt to put files in the trash.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd Nautilus yn gofyn am gadarnhad pan rydych chi'n rhoi ffeiliau yn y sbwriel.

en: If set to true, then Nautilus will bring up a new Nautilus window by default whenever an item is opened.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd Nautilus yn agor ffenestr newydd Nautilus yn rhagosod pryd bynnag caiff eitem ei hagor.

en: If set to true, then Nautilus will draw the icons on the desktop.
cy: Os wedi gosod i gwir, yna fe fydd Nautilus yn arlunio'r eiconau ar y penbwrdd.

en: If set to true, then Nautilus will have a feature allowing you to delete a file immediately and in-place, instead of moving it to the trash. This feature can be dangerous, so use caution.
cy: Os wedi ei osod i gwir, bydd Nautilus hefo nodwedd fydd yn gadael iddoch dileu ffeil yn syth ac yn ei lle, yn hytrach na ei symud i'r sbwriel. Mae y nodwedd yma yn gallu bod yn beryglus, fellu byddwch yn ofalus.

en: If set to true, then Nautilus will just show the user's bookmarks in the bookmark menu.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd Nautilus ond yn dangos llyfrnodau y defnyddiwr yn y dewislen llyfyrnodau.

en: If set to true, then Nautilus will use the user's home folder as the desktop. If it is false, then it will use ~/Desktop as the desktop.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd Nautilus yn defnyddio plygell cartref y defnyddiwr fel y penbwrdd. Fel arall, bydd yn defnyddio ~/Desktop fel y penbwrdd.

en: If set to true, then all Nautilus windows will be browser windows. This is how Nautilus used to behave before version 2.6, and some people prefer this behavior.
cy: Os mae hyn wedi ei osod yn wir, yna fe fydd pob ffenest Nautilus yn ffenest pori. Dyma sut roedd Nautilus yn ymddwyn cyn fersiwn 2.6, a mae'n well gan rhai pobl yr ymddygiad hwn.

en: If set to true, then backup files such as those created by Emacs are displayed. Currently, only files ending in a tilde (~) are considered backup files.
cy: Os wedi gosod i gwir, caiff ffeiliau wrth gefn fel y rhai a greir gan Emacs eu dangos. Ar hyn o bryd, dim ond y ffeiliau sydd yn gorfen hefo tilde (~) a gaiff eu hystyried fel ffeiliau wrth gefn.

en: If set to true, then hidden files are shown in the file manager. Hidden files are either dotfiles or are listed in the folder's .hidden file.
cy: Os wedi gosod i gwir, caiff ffeiliau cudd eu dangos yn y trefnydd ffeiliau. Mae ffeiliau cudd un ai yn ffeiliau dot neu rhai sydd wedi eu rhestru yn ffeil .hidden y plygell.

en: If this is set to true, Nautilus adds itself to the session when it starts up. This means it will be started the next time you log in.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd Nautilus yn ychwanegu ei hun i'r sesiwn pan fy'n dechrau i fynnu. Mae hyn yn golygu bydd wedi dechrau y tro nesaf byddech yn mewngofnodi.

en: If this is set to true, an icon linking to the computer location will be put on the desktop.
cy: Os wedi gosod i gwir, caiff eicon ei osod ar y penbwrdd sy'n cysylltu a'r lleoliad cyfrifiadur.

en: If this is set to true, an icon linking to the home folder will be put on the desktop.
cy: Os wedi gosod i gwir, bydd caiff eicon ei osod ar y penbwrdd sy'n cysylltu a'ch plygell cartref.

en: If this is set to true, an icon linking to the trash will be put on the desktop.
cy: Os wedi gosod i gwir, caiff eicon ei osod ar y penbwrdd sy'n cysylltu a'r sbwriel

en: If this keeps happening, you might want to turn this panel off.
cy: Os mae hyn yn digwydd yn aml, efallai hoffwch ddiffodd y panel yma.

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a".
cy: Os yn wir, caiff ffeiliau mewn ffenestri newydd eu trefnu yn wrthdroedig. h.y., os maent wedi trefnu yn ôl enw, yna yn lle eu trefnu o "a" i "z", caent eu trefnu o "z" i "a".

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
cy: Os yn wir, caiff ffeiliau mewn ffenestri newydd eu trefnu yn wrthdroedig. h.y., os maent wedi trefnu yn ôl enw, yna yn lle eu trefnu o "a" i "z", caent eu trefnu o "z" i "a"; os maent wedi eu trefnu yn ôl maint, yna yn lle bod yn gynyddol canet eu terfnu yn lleihaol.

en: If true, icons will be laid out tighter by default in new windows.
cy: Os yn wir, caiff eiconau eu trefnu yn agosach yn ôl rhagosod mewn ffenestri newydd.

en: If true, labels will be placed beside icons rather than underneath them.
cy: Os yn wir, caiff labeli eu gosod wrth ymyl yr eiconau yn hytrach na o danynt.

en: If true, new windows will use manual layout by default.
cy: Os yn wir, bydd ffenestri newydd yn defnyddio y cynllun â llaw yn rhagosod.

en: If you clear the list of locations, they will be permanently deleted.
cy: Os ydych chi'n clirio'r rhestr lleoliadau, caent eu dileu am byth.

en: If you delete an item, it is permanently lost.
cy: Os ydych chi'n dileu yr item, caiff ei colli am byth.

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
cy: Os ydych chi'n dileu eitem, caiff ei golli am byth.

en: If you do, you will be doomed to repeat it.
cy: Os ydych, ei ailadrodd fydd eich tynged.

en: If you empty the trash, items will be permanently deleted.
cy: Os ydych yn gwagu'r sbwriel, caiff yr eitemau eu dileu yn parhaol.

en: If you replace an existing file, its contents will be overwritten.
cy: Os ydych yn amnewid ffeil sy'n bodoli, caiff ei gynnwys eu trosysgrifo.

en: If you want to eject the volume, please use Eject in the right-click menu of the volume.
cy: Os hoffech allfwrw y cyfrol, defnyddiwch yr opsiwn allfwrw yn y dewislen clic-dde os gwelwch yn dda.

en: Image
cy: Delwedd

en: Image Properties content view component
cy: Gwelydd cydran priodweddau cynnwys delwedd

en: Images Only
cy: Delweddau yn Unig

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
cy: Ni chaiff delweddau dros y maint yma (mewn beitiau) rhagolygon. Pwrpas y gosodiad yma yw i osgoi rhagolygu delweddau mawr bydd efallai yn cymeryd amser hir i llwytho neu yn defnyddio llawer o gof.

en: Important
cy: Pwysig

en: Include in the menu for "%s" items
cy: Cynnwys yn y dewislen ar gyfer eitemau "%s"

en: Include in the menu for "%s" only
cy: Cynnwys yn y dewislen ar gyfer "%s" yn unig

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: International
cy: Rhyngwladol

en: Invalid Action Associated
cy: Gweithred Annilys wedi ei Gysylltu

en: Invalid Application Associated
cy: Rhaglen Annilys wedi ei Gysylltu

en: Invalid Viewer Associated
cy: Gwelydd Annilys wedi ei Gysylltu

en: Is in the menu for "%s" items.
cy: Mae yn y dewislen ar gyfer eitemau "%s".

en: Is in the menu for "%s".
cy: Mae yn y dewislen ar gyfer "%s".

en: Is in the menu for all "%s" items.
cy: Mae yn y dewislen ar gyfer pob eitem "%s".

en: Is not in the menu for "%s" items.
cy: Nid yw yn y dewislen ar gyfer eitemau "%s".

en: Is the default for "%s" items.
cy: Y rhagosodiad ar gyfer eitemau "%s" ydyw.

en: Is the default for "%s".
cy: Y rhagosodiad ar gyfer "%s" ydyw.

en: Is the default for all "%s" items.
cy: Y rhagosodiad ar gyfer pob eitem "%s" ydyw.

en: Keep icons lined up on a grid
cy: Cadw y eiconau wedi ei llinellu i fynnu ar y grid

en: Keep icons sorted by emblems in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu yn ôl bathodynnau mewn rhesi

en: Keep icons sorted by modification date in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu yn ôl dyddiad newid mewn rhesi

en: Keep icons sorted by name in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu yn ôl enw mewn rhesi

en: Keep icons sorted by size in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu yn ôl maint mewn rhesi

en: Keep icons sorted by type in rows
cy: Cadw eiconau wedi eu trefnu yn ôl math mewn rhesi

en: Label to display in the column
cy: Y label i ddangos yn y golofn

en: Label to display to the user
cy: Label i ddangos i'r defnyddiwr

en: Label widget to display in the notebook tab
cy: Y teclyn label i'w ddangos yn nhab y llyfr nodau

en: Last changed:
cy: Newidwyd ddiwethaf:

en: Leaf
cy: Dail

en: Leave icons wherever they are dropped
cy: Gadael eiconau lle bynnag a ollynir

en: Light Info Color
cy: Lliw Gwyboadaeth Golau

en: Link To Old Desktop
cy: Cyswllt I'r Hen Benbwrdd

en: Link _name:
cy: _Enw cyswllt:

en: Link target:
cy: Targed y cyswllt:

en: Linking
cy: Cysylltu

en: Linux Documentation Project
cy: Prosiect Dogfennaeth Linux

en: Linux Resources
cy: Adnoddau Linux

en: List
cy: Rhestr

en: List Columns
cy: Rhestri Colofnau

en: List View
cy: Golwg Rhestr

en: List Viewer
cy: Gwelydd Rhestr

en: List of possible captions on icons
cy: Rhestr o pennawdau posib ar gyfer eiconnau

en: Loading...
cy: Llwytho...

en: Local Files Only
cy: Ffeiliau Lleol yn Unig

en: Local Images Only
cy: Delweddau Lleol yn Unig

en: Location _Bar
cy: _Bar Lleoliad

en: Location:
cy: Lleoliad:

en: MIME Type
cy: Math MIME

en: MIME type
cy: math MIME

en: MIME type:
cy: Math MIME:

en: Ma_ke Link
cy: Creu _Cyswllt

en: Ma_ke Links
cy: Creu _Cysylltion

en: Mail
cy: Post

en: Make the selected icon stretchable
cy: Gwneud yr eicon dewisiedig yn estynadwy

en: Manila Paper
cy: Papur Manila

en: Manually
cy: Gyda Llaw

en: Maximum handled files in a folder
cy: Uchafrif y ffeiliau a ymddelir a hwy mewn plygell

en: Maximum image size for thumbnailing
cy: Maint mwyaf delwedd ar gyfer creu lluniau cryno

en: Medi_a Properties
cy: Cyfr_yngau Priodweddau

en: Metering Mode
cy: Dull Metru

en: Migrated Old Desktop
cy: Hen Benbwrch Wedi Mudo

en: Mo_ve to Trash
cy: Symud i'r _Sbwriel

en: Modified:
cy: Addaswyd:

en: Modify "%s"
cy: Newid "%s"

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00 PM
cy: Llu, Hyd 00 0000 am 00:00 PM

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00:00 PM
cy: Llu, Hyd 00 0000 am 00:00:00 PM

en: More Than One Image
cy: Mwy na Un Delwedd

en: Moss Ridge
cy: Crib Mwsogl

en: Mount Error
cy: Gwall Gosod

en: Mount the selected volume
cy: Gosod y cyfrol dewisiedig

en: Move _Down
cy: Symud i _Lawr

en: Move _Up
cy: Symud i _Fyny

en: Move each selected item to the Trash
cy: Symud pob eitem â ddetholwyd i'r Sbwriel

en: Move or copy files previously selected by a Cut Files or Copy Files command
cy: Symud neu copïo'r ffeiliau dewisiedig o'r blaen gan Gorchymyn Torri'r Ffeiliau neu y Copïo'r Ffeil

en: Move or copy files previously selected by a Cut Files or Copy Files command into the selected folder
cy: Symud neu copïo'r ffeiliau dewisiedig o'r blaen gan Gorchymyn Torri'r Ffeiliau neu y Copïo'r Ffeil i mewn i'r plygell dewisiedig

en: Move to Trash
cy: Symud i'r Sbwriel

en: Moving
cy: Symud

en: Moving files
cy: Symud ffeiliau

en: Moving files to the Trash
cy: Symud ffeiliau i'r sbwriel

en: Mud
cy: Mwd

en: Multimedia
cy: Amlgyfrwng

en: Name
cy: Enw

en: Name of the Nautilus theme to use. This has been deprecated as of Nautilus 2.2. Please use the icon theme instead.
cy: Enw y thema Nautilus i defnyddio. Mae hyn wedi ei gwrthddeusyfu o Nautilus 2.2. Defnyddiwch thema eicon yn ei lle os gwelwch yn dda.

en: Name of the column
cy: Enw y colofn

en: Name of the icon to display in the menu item
cy: Enw yr eicon i ddangos yn yr eitem dewislen

en: Name of the item
cy: Enw yr eitem

en: Name of the page
cy: Enw y tudalen

en: Nautilus Emblem side pane
cy: Panel ochr Bathodynnau Nautilus

en: Nautilus Emblem view
cy: Golwg Bathodynnau Nautilus

en: Nautilus Image Properties view
cy: Gwelydd Priodweddau Delwedd Nautilus

en: Nautilus Tree View
cy: Golwg Coeden Nautilus

en: Nautilus Tree side pane
cy: Panel ochr Coeden Nautilus

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to locate the factory.Killing bonobo-activation-server and restarting Nautilus may help fix the problem.
cy: Ni eillir defnyddio Nautilus nawr, oherwydd nam annisgwyl gan Bonobo pan ceisio lleoli y ffatri. Efallai gwneith lladd bonobo-activation-server ac ailgychwyn Nautilus yn gwyrio'r problem.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to locate the shell object. Killing bonobo-activation-server and restarting Nautilus may help fix the problem.
cy: Ni eillir defnyddio Nautilus nawr, oherwydd nam annisgwyl gan Bonobo pan ceisio lleoli y plisgyn gwrthrych. Efallai gwneith lladd bonobo-activation-server ac ailgychwyn Nautilus yn gwyrio'r problem.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to register the file manager view server.
cy: Ni ellir defnyddio Nautilus nawr, oherwydd nam annisgwyl gan Bonobo pan ceisio i cofrestru y gweinyddiwr gwelydd trefnydd ffeiliau.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error.
cy: Ni ellir defnyddio Nautilus nawr, oherwydd nam annisgwyl

en: Nautilus can't be used now. Running the command "bonobo-slay" from the console may fix the problem. If not, you can try rebooting the computer or installing Nautilus again.
cy: Ni ellir defunuddio Nautilus nawr. Bydd rhedeg y gorchymyn "bonobo-slay" o'r terfynell efallai yn datrus y problem. Os ddim, fe allwch trio ail dechrau eich cyfrifiadur neu gosod Nautilus eto.

en: Nautilus can't be used now. Running the command "bonobo-slay" from the console may fix the problem. If not, you can try rebooting the computer or installing Nautilus again.
    
    Bonobo couldn't locate the Nautilus_shell.server file. One cause of this seems to be an LD_LIBRARY_PATH that does not include the bonobo-activation library's directory. Another possible cause would be bad install with a missing Nautilus_Shell.server file.
    
    Running "bonobo-slay" will kill all Bonobo Activation and GConf processes, which may be needed by other applications.
    
    Sometimes killing bonobo-activation-server and gconfd fixes the problem, but we don't know why.
    
    We have also seen this error when a faulty version of bonobo-activation was installed.
cy: Ni ellir defunuddio Nautilus nawr. Bydd rhedeg y gorchymyn "bonobo-slay" o'r terfynell efallai yn datrus y problem. Os ddim, fe allwch trio ail dechrau eich cyfrifiadur neu gosod Nautilus eto.
    Nid oedd Bonobo yn gallu lleoli y ffeil Nautilus_shell.server. Un achos o hyn  yn ymddangos i bod LD_LIBRARY_PATH sydd ddim yn cynnwys cyfeiriadur llyfrgell bonobo-activation. Achos arall efallai yw gosodiad drwg hefo ffeil Nautilus_Shell.server ar goll.
    
    Bydd rhedeg "bonobo-slay" yn lladd pob Bonobo Gweithredoli a Prosesau GConf, bydd efallai ei angen gan rhaglenni arall.
    
    Weithiau mae lladd bonobo-activation-server a gconfd yn gwyrio'r problem, ond nid ydym yn gwybod pam.
    
    Rydym hefyd wedi gweld y nam yma pan mae ffersiwn â nam i bonobo-activation wedi ei gosod.

en: Nautilus cannot determine what type of file it is.
cy: Ni all Nautilus benderfynnu pa fath o ffeil ydyw.

en: Nautilus cannot display "%s".
cy: Ni Ellir Nautilus dangos "%s".

en: Nautilus cannot handle %s: locations.
cy: Ni all Nautilus ymdrin a lleoliadau %s:.

en: Nautilus component adapter factory
cy: Ffatri addasyddion cydran Nautilus

en: Nautilus could not create the following required folders: %s.
cy: Nid oedd Nautilus yn gallu creu y plygellau a fynnir: %s.

en: Nautilus could not create the required folder "%s".
cy: Methodd Nautilus creu y plygellau Angenrheidiol "%s".

en: Nautilus factory
cy: ffatri Nautilus

en: Nautilus file manager component that shows a scrollable list
cy: Cydran trefnydd ffeiliau Nautilus a ddangosir mewn rhestr graddadwy

en: Nautilus file manager component that shows a scrollable list for search results
cy: Cydran trefnydd ffeiliau Nautilus a ddangosir mewn rhestr graddadwy ar gyfer canlyniadau chwilio

en: Nautilus file manager component that shows a two-dimensional icon space
cy: Cydran trefnydd ffeiliau Nautiuls sydd yn dangos rhestr gofod eicon dau dimensiwn

en: Nautilus file manager component that shows icons on the desktop
cy: Cydran trefnydd ffeiliau Nautilus sydd yn dangos eiconau ar y penbwrdd

en: Nautilus file manager desktop icon view
cy: Golwg eicon penbwrdd y Trefnydd ffeiliau Nautilus

en: Nautilus file manager icon view
cy: Golwg eicon y trefnydd ffeiliau Nautilus

en: Nautilus file manager list view
cy: Golwg rhestr y trefnydd ffeiliau Nautilus

en: Nautilus file manager search results list view
cy: Golwg rhestr canlyniadau chwilio y trefnydd ffeiliau Nautilus

en: Nautilus handles drawing the desktop
cy: Mae Nautilus yn cymeryd gofal o ddarlunio'r penbwrdd

en: Nautilus has no installed viewer capable of displaying the file.
cy: Does dim gwelydd wedi ei sefydlu gan Nautilus sy'n gallu dangos y ffeil.

en: Nautilus is a graphical shell for GNOME that makes it easy to manage your files and the rest of your system.
cy: Mae Nautilus yn plisgyn graffegol i GNOME sydd yn gwneud hi'n haws i trefnu y ffeiliau a'r gweddill o'ch system.

en: Nautilus metafile factory
cy: Ffatri fetaffeil Nautilus

en: Nautilus shell
cy: Plisgyn Nautilus

en: Nautilus shell operations that can be done from subsequent command-line invocations
cy: Weithredoedd plisgyn Nautilus sydd yn gallu ei gwneud o'r gweithrediadau wedyn o'r llinell orchymyn

en: Nautilus uses the users home folder as the desktop
cy: Mae Nautilus yn defnyddio plyfell cartref y defnyddiwr fel y penbwrdd

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Network Neighbourhood
cy: Cymdogaeth Rwydwaith

en: Network Servers
cy: Gweinyddion Rhwydwaith

en: Never
cy: Byth

en: New
cy: Newydd

en: News and Media
cy: Newyddion & Cyfryngau

en: No Action Associated
cy: Dim Gweithred wedi ei Gysylltu

en: No Application Associated
cy: Dim Rhaglen wedi ei Gysylltu

en: No Viewers Available
cy: Dim Syllwyr ar Gael

en: No bookmarks defined
cy: Dim llyfrnodau wedi ddiffinio

en: No description found for mime type "%s" (file is "%s"), please tell the gnome-vfs mailing list.
cy: Dim disgrifiad ar gyfer y math mime "%s" (ffeil ydi "%s"), dwedwch wrth y rhestr e-bost gnome-vfs os gwelwch yn dda.

en: No other actions are available to view this file.  If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
cy: Does dim gweithredau arall ar gael er mwyn weld y ffeil yma. Os ydych chi'n copïo'r ffeil yma i'ch cyfrifiadur, efallai gallwch ei agor.

en: No other applications are available to view this file.  If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
cy: Does dim rhaglen arall ar gael i olygu y ffeil. Os gwnewch copïo'r ffeil i'ch cyfrifiadur, bydych efallai yn gallu ei hagor.

en: No templates Installed
cy: Dim templedi wedi ei osod

en: No viewers are available for "%s".
cy: Does dim syllwyr ar gael ar gyfer "%s".

en: None
cy: Dim

en: None of the files could be added as emblems.
cy: Nid oedd dim un or ffeiliau yn gallu cael ei ychwanegu fel bathodyn.

en: Normal Si_ze
cy: Maint _Arferol

en: Not an Image
cy: Nid yw'n Ddelwedd

en: Notes
cy: Nodiadau

en: Notes side pane
cy: Panel ochr nodiadau

en: Notes side pane for Nautilus
cy: Panel ochr Nodiadau ar gyfer Nautilus

en: Number view:
cy: Golwg Rhifol

en: Numbers
cy: Rhifau

en: OK
cy: Iawn

en: Ocean Strips
cy: Stribyn Môr

en: Oct 00 0000 at 00:00 PM
cy: Hyd 00 0000 am 00:00 PM

en: Oct 00 0000, 00:00 PM
cy: Hyd 00 0000, 00:00 PM

en: Octal Permissions
cy: Caniatadau Wythol

en: Oh No
cy: O Na

en: One of the side panels encountered an error and can't continue.
cy: Cafodd un o'r paneli ochr %s wall a ni all barhau.

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
cy: Ond creu ffenestri newydd i URIs benodwyd yn benodol

en: Only show folders in the tree sidebar
cy: Dangos plygellau yn unig yn y panel ochr coeden

en: Onyx
cy: Onics

en: Opacity of the highlight for selected icons
cy: Didreiddedd yr amlygu ar gyfer eiconau a ddewiswyd

en: Opacity of the selection box
cy: Didreiddedd y blwch dewis

en: Open
cy: Agor

en: Open %d Window? | Open %d Windows?
cy[0]: Agor %d Ffenest?
cy[1]: Agor %d Ffenest?
cy[2]: Agor %d Ffenest?

en: Open Failed, would you like to choose another action?
cy: Methu agor, fysa chi yn hoffi dewis gweithred arall?

en: Open Failed, would you like to choose another application?
cy: Methwyd Agor, a hoffech ddewis rhaglen arall?

en: Open Location
cy: Agor Lleoliad

en: Open T_erminal
cy: Agor _Terfynnell

en: Open Wit_h
cy: Agor _Gyda

en: Open _Location...
cy: Agor _Lleoliad...

en: Open _Parent
cy: Agor _Rhiant

en: Open a new GNOME terminal window
cy: Agor ffenestr terfynnell GNOME newydd

en: Open each selected item in a navigation window
cy: Agor pob eitem dewisiedig mewn ffenestr morlwyo

en: Open in Navigation Window
cy: Agor mewn Ffenestr Morlwyo Newydd

en: Open in New Window | Open in %d New Windows
cy[0]: Agor mewn Ffenestr _Newydd
cy[1]: Agor mewn %d Ffenestr _Newydd
cy[2]: Agor mewn %d Ffenestr _Newydd

en: Open the parent folder
cy: Agor y plygell rhiant

en: Open the selected item in this window
cy: Agor yr eitem dewisiedig yn y ffenestr yma

en: Open with %s
cy: Agor gyda %s

en: Open with Other Application
cy: Agor gyda Rhaglen Arall

en: Open with Other Viewer
cy: Agor gyda Gwelydd Arall

en: Open with...
cy: Agor gyda...

en: Opening "%s".
cy: Agor "%s".

en: Opening %s
cy: Yn agor %s

en: Orange
cy: Oren

en: Other _Application...
cy: Rhaglen _Arall...

en: Others:
cy: Eraill:

en: Owner
cy: Perchennog

en: Owner:
cy: Perchenog:

en: Package
cy: Pecyn

en: Page
cy: Tudalen

en: Pale Blue
cy: Glas Golau

en: Paste Files into Folder
cy: Gludo Ffeiliau mewn i'r Plygell

en: Paste the text stored on the clipboard
cy: Gludo'r testun sydd ar y clipfwrdd

en: Patterns:
cy: Patrymau:

en: Perform a quick set of self-check tests.
cy: Perfformio casgliad cyflym o brofion hunan-wirio.

en: Permissions
cy: Caniatadau

en: Personal
cy: Personol

en: Pictures
cy: Lluniau

en: Please check the spelling and try again.
cy: Os gwelwch yn dda, gwiriwch y sillafu a ceisiwch eto.

en: Please choose a different emblem name.
cy: Dewisiwch enw bathodyn arall os gwelwch yn dda.

en: Please drag just one image to set a custom icon.
cy: Llusgwch dim on un delwedd i osod fel eicon addasiedig.

en: Please enter a name and try again.
cy: Bwydwch enw a ceisiwch eto os gwelwch yn dda.

en: Please select another viewer and try again.
cy: Dewiswch welydd arall os gwelwch yn dda.

en: Please try again.
cy: Ceisiwch eto os gwelwch yn dda.

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
cy: Gwerthoedd poisib yw "single" i lawnsio ffeiliau ar clic sengl, neu "double" i lawnsio nhw ar clic dwbl.

en: Prefere_nces
cy: _Hoffterau

en: Prepare the selected files to be copied with a Paste Files command
cy: Paratoi y ffeiliau dewisiedig i cael ei copïo hefo'r gorchymyn gludo

en: Prepare the selected files to be moved with a Paste Files command
cy: Paratoi y ffeiliau dewisiedig i cael ei symud hefo'r gorchymyn gludo

en: Preparing To Copy...
cy: Yn Paratoi i Gopïo...

en: Preparing To Move...
cy: Paratoi I Symud...

en: Preparing to Create Links...
cy: Paratoi i Creu Cyswllt...

en: Preparing to Delete files...
cy: Paratoi i dileu ffeiliau...

en: Preparing to Empty the Trash...
cy: Paratoi i Wagu'r Sbwriel...

en: Preparing to Move to Trash...
cy: Paratoi i symud i'r Sbwriel...

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Preview _sound files:
cy: Rhagolwg ffeiliau sŵn

en: Print
cy: Argraffu

en: Priority
cy: Blaenoriaeth

en: Produces metafile objects for accessing Nautilus metadata
cy: Creu fetaffeil gwrthrychau ar gyfer cyrchu metadata Nautilus

en: Profile Dump
cy: Tomenu Proffil

en: Properties
cy: Priodweddau

en: Prot_ect
cy: Dio_gelu

en: Protect the selected volume
cy: Diogelu y cyfrol dewisiedig

en: Purple Marble
cy: Marmor Piws

en: Put labels beside icons
cy: Rhoi labeli wrth ochr eiconau

en: Quit Nautilus.
cy: Gadael Nautilus.

en: Re_versed Order
cy: Trefn Cildr_oedig

en: Redo Edit
cy: Ailwneud Golygu

en: Redo the edit
cy: Ailwneud y golygu

en: Reload
cy: Ail-lwytho

en: Remove
cy: Gwaredu

en: Remove the selected text without putting it on the clipboard
cy: Tynnu'r testun a ddewiswyd heb ei roi e ar y clipfwrdd

en: Rename
cy: Ailenwi

en: Rename Emblem
cy: Ailenwi bathodyn

en: Rename selected item
cy: Ailenwi'r eitemau dewisiedig

en: Renaming "%s" to "%s".
cy: Ailenwi "%s" i "%s".

en: Renaming Error
cy: Nam Ailenwi

en: Replace _All
cy: Amnewid y _Cwbl

en: Report Profiling
cy: Proffilio'r Adroddiad

en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
cy: Symud yr eiconau i ffitio yn well yn y ffenestr ac osgoi gorgyffwrdd

en: Reset Profiling
cy: Ailosod Proffeilio

en: Reset View to _Defaults
cy: Ailosod y Golwg i'r _Rhagosodion

en: Reset is a special image that cannot be deleted.
cy: Mae ailosod yn ddelwedd arbennig ni ellir ei ddileu.

en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
cy: Ailosod y drefn trefnu ac y lefel chwyddo i cydweddo hoffterau i'r golwg

en: Restart Nautilus.
cy: Ailgychwyn Nautilus.

en: Restore Icon's Original Si_ze
cy: Adfer Maint _Gwreiddiol yr Eicon

en: Restore Icons' Original Si_zes
cy: Adfer Maint _Gwreiddiol Eiconau

en: Restore each selected icon to its original size
cy: Adferwyd pob eicon dewisiedig i'w maint gwreiddiol

en: Reverse sort order in new windows
cy: Gwrthdroi'r drefn mewn ffenestri newydd

en: Ridged Paper
cy: Papur Crimpiog

en: Rough Paper
cy: Papur Garw

en: Ruby
cy: Rhwbi

en: Run "%s" on any selected items
cy: Rhedeg "%s" ar unrhyw eitem dewisiedig

en: Run in _Terminal
cy: Gweithredu mewn _Derfynnell

en: Run or Display?
cy: Rhedeg neu Ddangos?

en: Run or manage scripts from ~/Nautilus/scripts
cy: Rhedeg neu trefnu sgriptiau o ~/Nautilus/scripts

en: Save
cy: Cadw

en: Sea Foam
cy: Ewyn Môr

en: Search List
cy: Rhestr Chwilio

en: Search for files by file name and file properties
cy: Chwilio am ffeiliau wrth enw ac priodweddau ffeiliau

en: Search for files by file name only
cy: Chwilio am ffeiliau yn ôl enw yn unig

en: Search this computer for files
cy: Chwilio ffeiliu ar y cyfrifiadur yma

en: Searching Unavailable
cy: Nid yw Chwilio ar Gael

en: Searching is unavailable right now, because you either have no index, or the search service isn't running.
cy: Nid yw Chwilio ar gael ar y funud, oherwydd unai nad oes gennych mynegai, neu nid yw'r gwasanaeth chwilio yn rhedeg.

en: Select Pattern
cy: Dewiswch Patrwm

en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

en: Select _All Files
cy: Dewis _Pob Ffeil

en: Select _Pattern
cy: Dewis _Patrymmau

en: Select a Category:
cy: Dewiswch Gategori:

en: Select a color to add
cy: Dewiswch liw i'w ychwanegu

en: Select all items in this window
cy: Dewis pob eitem yn y ffenestr yma

en: Select all the text in a text field
cy: Dewis y holl destun mewn maes testun

en: Select an icon
cy: Dewiswch eicon

en: Select an image file for the new emblem:
cy: Dewiswch ffeil delwedd ar gyfer y bathodyn newydd:

en: Select an image file to add as a pattern
cy: Dewis ffeil delwedd i'w ychwannegu fel patrwm

en: Select items in this window matching a given pattern
cy: Dewis pob eitem yn y ffenestr yma sy'n cyfateb a'r patrwm

en: Select the columns visible in this folder
cy: Dewiswch y colofnau gweladwy yn y blygell hon

en: Selection Box Alpha
cy: Alpha'r Blwch Dewis

en: Selection Box Color
cy: Lliw Blwch Dewis

en: Sensitive
cy: Synhwyrus

en: Server Settings
cy: Gosodiadau y Gweinydd

en: Set _user ID
cy: Gosod ID de_fnyddiwr

en: Set as _Background
cy: Gosodwch fel _Cefndir

en: Set as background for _all folders
cy: Gosod fel cefndir ar gyfer _pob plygell

en: Set as background for _this folder
cy: Gosod fel cefndir ar gyfer y plygell _yma

en: Set gro_up ID
cy: Gosod ID Grŵ_p

en: Set the zoom level of the current view
cy: Gosod lefel chwyddo y golwg cyfredol

en: Shale
cy: Siâl

en: Show %s
cy: Dangos %s

en: Show _only folders
cy: Dangos plygallau yn _unig

en: Show _thumbnails:
cy: Dangos r_hagolygon cryno:

en: Show a window that lets you set your desktop background's pattern or color
cy: Dangos ffenestr sydd yn gadael iddoch gosod patrwm neu lliw cefndir eich penbwrdd

en: Show folders first in windows
cy: Dangos plygellau yn gyntaf mewn ffenestri

en: Show hidden and _backup files
cy: Dangos ffeiliau cudd a chopïau wrth _gefn

en: Show location bar in new windows
cy: Dangos y bar lleoliad mewn ffenestri newydd

en: Show media properties for the selected volume
cy: Dangos priodweddau Cyfryngau cyfrol dewisiedig

en: Show priority text in toolbars
cy: Dangos testun blaenoriaeth mewn barau offer

en: Show side pane in new windows
cy: Dangos y panel ochr mewn ffenestri newydd

en: Show status bar in new windows
cy: Dangod y bar statws mewn ffenestri newydd

en: Show te_xt in icons:
cy: Dangos te_stun mewn eiconau:

en: Show the contents at the normal size
cy: Dangos cynnwys â'r maint arferol

en: Show the contents in less detail
cy: Dangos llai o fanylion

en: Show the contents in more detail
cy: Dangos mwy o fanylion

en: Show the folder containing the scripts that appear in this menu
cy: Dangos y plygell sydd yn dal y sgriptiau sydd yn ymddangos yn y dewislen yma

en: Show toolbar in new windows
cy: Dangos y bar offer mewn ffenstri newydd

en: Shutter Speed
cy: Cyflymdra Caead

en: Side Pane
cy: Panel Ochr

en: Side Panel Failed
cy: Methodd Panel Ochr

en: Side pane view
cy: Golwg panel ochr

en: Silver
cy: Arian

en: Size
cy: Maint

en: Size:
cy: Maint:

en: Sky
cy: Awyr

en: Sky Ridge
cy: Crib Awyr

en: Snow Ridge
cy: Crib Eira

en: Software
cy: Meddalwedd

en: Some files will not be displayed.
cy: Ni chaiff rhai ffeiliau eu dangos.

en: Some of the files could not be added as emblems.
cy: Nid oedd rhai o'r ffeiliau yn gallu cael eu ychwanegu fel bathodynnau.

en: Sorry, but "%s" is not a usable image file.
cy: Mae'n flin gen i, ond nid yw "%s" yn ffeil delwedd gellir defnyddio.

en: Sorry, but "%s" is not a valid file name.
cy: Mae'n flin gen i, ond dyw "%s" ddim yn enw ffeil dilys.

en: Sorry, but emblem %s couldn't be deleted.
cy: Mae'n flin gen i, ond methwyd dileu y bathodyn %s.

en: Sorry, but emblem keywords can only contain letters, spaces and numbers.
cy: Ymddiheuriad, ond mae allweddeiriau bathodyn ond yn gallu cynnwys llythrynnau, bylchau a rhifau.

en: Sorry, but pattern %s couldn't be deleted.
cy: Mae'n flin gen i, ond methwyd dilu y patrwm %s.

en: Sorry, but the pattern %s couldn't be installed.
cy: Mae'n flin, on methwyd sefydlu y patrwm %s.

en: Sorry, but there is already an emblem named "%s".
cy: Yn anffodus, mae bathodyn o'r enw "%s" yn bodoli eisioes.

en: Sorry, but you can't execute commands from a remote site.
cy: Yn anffodus, ni chewch weithredu gorchmynion o safle pell.

en: Sorry, but you can't replace the reset image.
cy: Mae'n flin gen i, ond ni allwch amnewid y delwedd ailosod.

en: Sorry, but you did not supply a valid file name.
cy: Mae'n flin gen i, ond ni wnaethoch chi ddarparu enw ffeil dilys.

en: Sorry, but you must specify a non-blank keyword for the new emblem.
cy: Ymddiheuriad, ond bydd rhaid iddoch penodi allweddeiriau di-wag ar gyfer bathodyn newydd

en: Sorry, but you must specify a non-blank name for the new color.
cy: Mae'n flin gen i, ond rhaid i chi benodi enw nid yw'n wag ar gyfer y lliw newydd.

en: Sorry, couldn't change the group of "%s".
cy: Ymddiheuriad, methu newid grŵp o "%s".

en: Sorry, couldn't change the owner of "%s".
cy: Ymddiheuriad, methu newid perchenog o "%s".

en: Sorry, couldn't change the permissions of "%s".
cy: Ymddiheuriad, methu newid caniatadau o "%s".

en: Sorry, couldn't display all the contents of "%s".
cy: Ymddiheuriad, methu arddangos y holl cynnwys o "%s".

en: Sorry, couldn't rename "%s" to "%s".
cy: Ymddiheuriad, methu ailenwi "%s" i "%s".

en: Sorry, unable to save custom emblem name.
cy: Ymdduheuriad, methu arbed enw bathodyn addasiedig

en: Sorry, unable to save custom emblem.
cy: Ymdduheuriad, methu arbed bathodyn addasiedig

en: Sort _folders before files
cy: Trefnu _plygellau cyn ffeiliau

en: Sound
cy: Sain

en: Special
cy: Arbennig

en: Special flags:
cy: Baneri Arbennig:

en: Speed tradeoff for when to preview a sound file when mousing over a files icon. If set to "always" then always plays the sound, even if the file is on a remote server. If set to "local_only" then only plays previews on local filesystems. If set to "never" then it never previews sound.
cy: Sut i ddewis os dylid rhagweld ffail sain pan mae'r llygoden yn gorffwys dros eicon y ffeil. Os wedi ei osod at "always", chwareir y ffeil sain bob tro, hyd yn oed os yw'r ffeil ar weinydd pell. Os wedi ei osod at "local_only" yna chwareir rhagolygon ar systemau ffeiliau lleol yn unig. Os wedi ei osod at "never" yna ni chwareir rhagolygon sain.

en: Speed tradeoff for when to show a preview of text file contents in the file's icon. If set to "always" then always show previews, even if the folder is on a remote server. If set to "local_only" then only show previews for local filesystems. If set to "never" then never bother to read preview data.
cy: Sut i ddewis os dylid dangos rhagolwg o ffeil testun yn eicon y ffeil. Os wedi ei osod at "always", dangosir rhagolwg  bob tro, hyd yn oed os yw'r plygell ar weinydd pell. Os wedi ei osod at "local_only" yna dangosir rhagolygon ar systemau ffeiliau lleol yn unig. Os wedi ei osod at "never" yna ni chaiff rhagolygon eu dangos.

en: Speed tradeoff for when to show an image file as a thumbnail. If set to "always" then always thumbnail, even if the folder is on a remote server. If set to "local_only" then only show thumbnails for local filesystems. If set to "never" then never bother to thumbnail images, just use a generic icon.
cy: Sut i ddewis os dylid dangos rhagolwg o ffeil delwedd fel delwedd cryno. Os wedi ei osod at "always", dangosir rhagolwg  bob tro, hyd yn oed os yw'r plygell ar weinydd pell. Os wedi ei osod at "local_only" yna dangosir rhagolygon ar systemau ffeiliau lleol yn unig. Os wedi ei osod at "never" yna defnyddir eicon cyffredinol.

en: Speed tradeoff for when to show the number of items in a folder. If set to "always" then always show item counts, even if the folder is on a remote server. If set to "local_only" then only show counts for local filesystems. If set to "never" then never bother to compute item counts.
cy: Sut i ddewis os dylid dangos y nifer o eitemau mewn plygell. Os wedi ei osod at "always", dangosir cyfrif eitem  bob tro, hyd yn oed os yw'r plygell ar weinydd pell. Os wedi ei osod at "local_only" yna dangosir cyfrifon ar systemau ffeiliau lleol yn unig. Os wedi ei osod at "never" yna ni chaiff cyfrifon eu dangos.

en: St_atusbar
cy: Bar St_atws

en: Start Here
cy: Dechreuwch Yma

en: Start Profiling
cy: Dechrau Proffilio

en: Status
cy: Cyflwr

en: Stop
cy: Atal

en: Stop Profiling
cy: Atal Proffilio

en: Stop loading this location
cy: Atal llwytho'r lleoliad yma

en: Str_etch Icon
cy: Ym_estyn Eicon

en: Stucco
cy: Stwco

en: Switch
cy: Newid

en: Switch to Manual Layout?
cy: Newid i Lunwedd â Llaw?

en: System Settings
cy: Gosodiadau y System

en: Tangerine
cy: Tanjerîn

en: Text
cy: Testun

en: Text Viewer
cy: Gwelydd Destun

en: Text view
cy: Golwg Testun

en: Text view factory
cy: Ffatri golwg testun

en: Text view:
cy: Golwg testun:

en: The %d selected item will be copied if you select the Paste Files command | The %d selected items will be copied if you select the Paste Files command
cy[0]: Caiff yr eitem dewisiedig eu copïo os dewiswch y gorchymyn Gludo Ffeiliau
cy[1]: Caiff y %d eitem dewisiedig eu copïo os dewiswch y gorchymyn Gludo Ffeiliau
cy[2]: Caiff y %d eitem dewisiedig eu copïo os dewiswch y gorchymyn Gludo Ffeiliau

en: The %d selected item will be moved if you select the Paste Files command | The %d selected items will be moved if you select the Paste Files command
cy[0]: Caiff yr eitem dewisiedig eu symud os dewiswch y gorchymyn Gludo Ffeiliau
cy[1]: Caiff y %d eitem dewisiedig eu symud os dewiswch y gorchymyn Gludo Ffeiliau
cy[2]: Caiff y %d eitem dewisiedig eu symud os dewiswch y gorchymyn Gludo Ffeiliau

en: The %s side panel encountered an error and can't continue.
cy: Cyfarfododd y panel ochor %s gwall ac methu cario ymlaen.

en: The %s view encountered an error and can't continue.
cy: Cyfarfododd y golwg %s wall a ni all barhau..

en: The %s view encountered an error while starting up.
cy: Cafodd y golwg %s wall tra'n cychwyn.

en: The NautilusApplication associated with this window.
cy: Y NautilusApplication sy'n cysylltiedig hefo'r ffenestr yma.

en: The action associated with "%s" is invalid.
cy: Mae'r weithred wedi ei gysylltu gyda "%s" yn annilys.

en: The application ID of the window.
cy: ID rhaglenn y ffenest hon.

en: The application associated with "%s" is invalid.
cy: Mae'r rhaglen syddd wedi ei gysylltu a "%s" yn annilys.

en: The attempt to log in failed.
cy: Methwyd dangos "%s", oherwydd methodd y cais mewngofnodi.

en: The attribute name to display
cy: Enw y priodwedd i ddangos

en: The color cannot be installed.
cy: Ni ellir gosod y lliw.

en: The date the file was accessed.
cy: Y dyddiad cyrchwyd y ffeil ddiwethaf.

en: The date the file was modified.
cy: Y dyddiad newidwyd y ffeil ddiwethaf.

en: The default action can't open "%s" because it can't access files at "%s" locations.
cy: Nid yw'r gweithred rhagosod yn gallu agor "%s" oherwydd ni all gyrchu ffeiliau mewn lleoliadau "%s".

en: The default action can't open "%s" because it can't access files at "%s".locations.
cy: Nid ydy yr gweithred rhagosod yn gallu agor "%s" achos nad yw yn gallu cyrchu y ffeiliau yn lleoliad "%s".

en: The default sort-order for items in the icon view. Possible values are "name", "size", "type", "modification_date", and "emblems".
cy: Y drefn rhagosod ar gyfer eitemau yn y golwg eicon. Gwerthoedd posib yw "name", "size", "type", "modification_date", ac "emblems".

en: The default sort-order for the items in the list view. Possible values are "name", "size", "type", and "modification_date".
cy: Y drefn rhagosod ar gyfer eitemau yn y golwg rhestr. Gwerthoedd posib yw "name", "size", "type", a "modification_date".

en: The default width of the side pane in new windows.
cy: Lled rhagosodedig y panel ochr mewn ffenestri newydd.

en: The destination and source are the same file.
cy: Mae'r cyrchfan a'r gwraidd yw'r un ffeil.

en: The destination disk is read-only.
cy: Mae'r disg cyrchfan yn darllen yn unig.

en: The destination folder is inside the source folder.
cy: Mae'r plygell cyrchfan o fewn y blygell gwraidd.

en: The dragged file does not appear to be a valid image.
cy: Nid yw'r ffeil a llysgwyd i weld i fod yn delwedd ddllys.

en: The dragged text was not a valid file location.
cy: Nid oedd y testun a llusgwyd ddim yn lleoliad ffeil dilys:

en: The emblem cannot be added.
cy: Doedd y Bathdoyn methu ei ychwanegu

en: The emblem cannot be installed.
cy: Ni ellir sefydlu y bathodyn.

en: The emblems do not appear to be valid images.
cy: Ymddengys nad yw'r bathodynnau yn ddelweddau dilys.

en: The file "%s" already exists.  Would you like to replace it?
cy: Mae ffeil "%s" yn bodoli yn eisioes. A hoffech ei amnewid e?

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
cy: Ni ellir symud y ffeil "%s" i'r swpwriel.

en: The file '%s' does not appear to be a valid image.
cy: Tydi'r ffeil '%s' ddim yn delwedd gwir

en: The file is not an image.
cy: Nid yw'r ffeil yn ddelwedd.

en: The file that you dropped is not an image.
cy: Nid yw y ffeil a ollynir yn delwedd.

en: The file that you dropped is not local.
cy: Nid yw y ffeil a ollynir yn un lleol.

en: The filename "%s" indicates that this file is of type "%s". The contents of the file indicate that the file is of type "%s". If you open this file, the file might present a security risk to your system.
    
    Do not open the file unless you created the file yourself, or received the file from a trusted source. To open the file, rename the file to the correct extension for "%s", then open the file normally. Alternatively, use the Open With menu to choose a specific application for the file.
cy: Mae'r enw ffeil "%s" yn awgrymu fod y ffeil yma o'r math "%s". Mae cynnwys y ffeil yn awgrymu fod y ffeil o'r math "%s". Os ydych chi'n agor y ffeil hwn, gall fod yn beryglus i ddiogelwch eich system.
    
    Peidiwch ac agor y ffeil os nad ydych chi wedi creu'r ffeil eich hunan, neu wedi derbyn y ffeil o ffynhonell rydych chi'n ymddiried ynddi. Er mwyn agor y ffeil, ailenwch y ffeil i'r estyniad cywir ar gyfer "%s", ac yna agorwch y ffeil fel arfer. Neu fe allwch ddefnyddio'r dewislen Agor Gyda er mwyn dewis gweithred penodol ar gyfer y ffeil.

en: The folder "%s" contains more files than Nautilus can handle.
cy: Mae'r plygell "%s" yn cynnwyd mwy o ffeiliau na mae Nautilus yn gallu trin.

en: The folder contents could not be displayed.
cy: Ni ellir arddangos cynnwys y plygell.

en: The font description used for the icons on the desktop.
cy: Y disgrifiad ffont a ddefnyddir ar gyfer eiconau ar y penbwrdd.

en: The group could not be changed.
cy: Ni ellir newid y grŵp.

en: The group of the file.
cy: Grŵp y ffeil.

en: The item could not be renamed.
cy: Ni ellir ail enwi yr eitem.

en: The link is broken, do you want to move it to the Trash?
cy: Mae'r cysylltiad wedi torri, ydych eisiau symud i'r sbwriel?

en: The location "%s" does not exist.
cy: Nid yw'r lleoliad "%s" yn bodoli.

en: The location cannot be displayed with this viewer.
cy: Dyw'r lleoliad methu cael ei ddangos hefo'r gwelydd yma.

en: The location of the desktop directory has changed in GNOME 2.4. You can open the link and move over the files you want, then delete the link.
cy: Mae lleoliad y plygell penbwrdd wedi newid yn GNOME 2.4. Mae cyswllt ô'r enw "Link to Old Desktop" wedi cael ei greu ar y penbwrdd. Fe allwch ei agor er meyn symud y ffeiliau rydych eisiau, yna dileu'r cyswllt.

en: The mime type of the file.
cy: Math MIME y ffeil.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
cy: Defnyddir yr enw "%s" eisioes yn y plygell yma. Dewisiwch enw arall os gwelwch yn dda.

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
cy: Nid yw'r enw "%s" yn ddilys oherwydd mae'n cynnwys y cymeriad "/". Dewisiwch enw gwahanol os gwelwch yn dda.

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
cy: Nid yw'r enw "%s" yn ddilys. Dewisiwch enw gwahanol os gwelwch yn dda.

en: The name and icon of the file.
cy: Enw a eicon y ffeil.

en: The name is already used for a special item that cannot be removed or replaced.  If you still want to copy the item, rename it and try again.
cy: Defnyddir yr enw yma eisioes gan eitem arbennig ni ellir ei waredu nac ei amnewid. Os ydych o hyd eisiau copïo'r eitem, ailenwch ef a ceisiwch eto.

en: The name is already used for a special item that cannot be removed or replaced.  If you still want to move the item, rename it and try again.
cy: Defnyddir yr enw yma eisioes gan eitem arbennig ni ellir ei waredu nac ei amnewid. Os ydych o hyd eisiau symud yr eitem, ailenwch ef a ceisiwch eto.

en: The owner could not be changed.
cy: Ni ellir newid y perchenog.

en: The owner of the file.
cy: Perchennog y ffeil.

en: The permissions could not be changed.
cy: Ni ellir pennu'r caniatadau.

en: The permissions of "%s" could not be determined.
cy: Ni ellir pennu caniatadau "%s".

en: The permissions of the file, in octal notation.
cy: Caniatadau y ffeil, mewn nodiant wythol.

en: The permissions of the file.
cy: Caniatadau y ffeil.

en: The permissions of the selected file could not be determined.
cy: Ni ellir pennu caniatadau y ffeil a sydd wedi'i ddewis.

en: The selection rectangle
cy: Y petryal dewis

en: The side pane view to show in newly opened windows.
cy: Y golwg panel ochr i'w ddangos mewn ffenestri newydd eu agor.

en: The size of the file.
cy: Maint y ffeil.

en: The type of the file.
cy: Math y ffeil.

en: The viewer associated with "%s" is invalid.
cy: Mae'r gwelydd a chysylltir a "%s" yn annilys.

en: The x-alignment of the column
cy: Cyfuniad X y golofn

en: Themes
cy: Themâu

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
cy: Nid oes "%s" yn y blygell yma. Efallai mae newydd cael ei symud neu ei dileu?

en: There is no action associated with "%s".
cy: Does dim gweithred wedi ei gysylltu gyda "%s".

en: There is no application associated with "%s".
cy: Does dim rhaglen wedi ei gysylltu efo "%s".

en: There is no space on the destination.
cy: Nid oes lle ar y cyrchfan.

en: There is not enough space on the destination.
cy: Nid oes digon o le yn y cyrchfan.

en: There is nothing on the clipboard to paste.
cy: Does dim byd ar y clipfwrdd i'w ludo.

en: There was an error displaying help.
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth.

en: There was an error displaying help: 
    %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth: 
    %s

en: There was an error displaying help: %s
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth: %s

en: There was an error launching the application.
cy: Roedd gwall wrth lansio'r rhaglen.

en: This drop target only supports local files.
cy: Mae'r targed gollwng yma yn cynnal ffeiliau lleol yn unig.

en: This folder uses automatic layout.
cy: Mae'r plygell yma yn defnyddio llunwedd awtomatig.

en: This is disabled due to security considerations.
cy: Mae hwn wedi ei analluogi oherwydd ystyriaeth diogelwch

en: This is probably because the emblem is a permanent one, and not one that you added yourself.
cy: Mae hyn mwy na thebyg oherwydd fod y bathodyn yn un sefydlog, yn hytrach nac yn ychwanegoch chi.

en: This is probably because the emblem is a permanent one, and not one you added yourself.
cy: Mae hyn mwy na thebyg oherwydd fod y bathodyn yn un sefydlog, a ddim yn un a ychwanegwyd gennych chi.

en: This is the default theme for Nautilus.
cy: Hwn yw y thema rhagosod ar gyfer Nautilus

en: This link can't be used, because it has no target.
cy: Ni ellir defnyddio'r cyswllt yma oherwydd does dim cyrchfan ganddo.

en: This link can't be used, because its target "%s" doesn't exist.
cy: Ni ellir defnyddio'r cyswllt yma oherwydd dyw ei gyrchfan "%s" ddim yn bodoli.

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
cy: Gellir gosod yr enw hwn os hoffech enw addasiedig ar gyfer yr eicon cartref ar y penbwrdd.

en: This name can be set if you want a custom name for the trash icon on the desktop.
cy: Mae'r enwy yma yn gallu cael ei gosod os ydych eisiau enw addasiedig i'r eicon sbwriel ar y penbwrdd.

en: This theme uses photo-realistic folders.
cy: Mae'r thema hwn yn defnyddio plygellau ffoto-ymddangosol.

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
cy[0]: Fe fydd hyn yn agor %d ffenest newydd.
cy[1]: Fe fydd hyn yn agor %d ffenest newydd.
cy[2]: Fe fydd hyn yn agor %d ffenest newydd.

en: Tip
cy: Awgrym

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
cy: Er mwyn agor ffeilau pell, copïwch nhw at blygell lleol a gollwngwch nhw eto.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
cy: Er mwyn agor ffeilau pell, copïwch nhw at blygell lleol a ceisiwch eu gollwng nhw eto. Mae'r ffeiliau lleol a ollynwyd wedi eu hagor eisioes.

en: To:
cy: I:

en: Toggle using a tighter layout scheme
cy: Defnyddio cynllun tynnach ai Peidio

en: Too Many Files
cy: Gormod o Ffeiliau

en: Tooltip for the menu item
cy: Awgrym ar gyfer yr eitem dewislen

en: Trash
cy: Sbwriel

en: Trash icon visible on desktop
cy: Eicon sbwriel gweladwy ar y penbwrdd

en: Tree
cy: Coeden

en: Try to fit in window
cy: Ceisio ffitio yn y ffenestr

en: Type
cy: Math

en: Type of click used to launch/open files
cy: Math o clic a ddefnyddwyd i gychwyn/agor ffeiliau

en: Type:
cy: Math:

en: URI currently displayed
cy: y URI a ddangosir yn presenol

en: Unable to Replace File
cy: Methu Amnewid Ffeil

en: Unable to launch the cd burner application.
cy: Methu lansio'r rhaglen llosgi CD.

en: Undo Edit
cy: Datwneud Golygu

en: Undo the edit
cy: Datwneud y golygu

en: Undo the last text change
cy: Datwneud y newid diwethaf yn y testun

en: Unfortunately I couldn't tell which one.
cy: Yn anfodus nid oeddwn yn gallu dweud pa un.

en: Unknown GnomeVFSXferProgressStatus %d
cy: GnomeVFSXferProgressStatus anhysbys %d

en: Unmount Error
cy: Gwall Datosod

en: Unmount the selected volume
cy: Datosod y cyfrol dewisiedig

en: Up
cy: I fyny

en: Urgent
cy: Ar Frys

en: Use "%s" to open the selected item
cy: Defnyddio "%s" i agor yr eitem a ddewiswyd

en: Use _Default Background
cy: Defnyddio Cefndir Rhagosod

en: Use as default for "%s" items
cy: Defnyddio fel rhagosodiad ar gyfer eitemau "%s"

en: Use as default for "%s" only
cy: Defnyddio fel rhagosodiad ar gyfer "%s" yn unig

en: Use manual layout in new windows
cy: Defnyddio llunwedd llaw mewn ffenestri newydd

en: Use the default background for this location
cy: Defnyddio y cefndir rhagosod ar gyfer y lleoliad yma

en: Use the default desktop background
cy: Defnyddio'r cefndir penbwrdd rhagosod

en: Use tighter layout in new windows
cy: Defnyddio llunwedd closiach mewn ffenestri newydd

en: Uses manila folders and gray-green backgrounds.
cy: Defnyddio plygellau manila a cefndir llwyd-wyrdd.

en: View Failed
cy: Methodd Golwg

en: View _new folders using:
cy: Gweld plygellau _newydd gan ddefnyddio:

en: View as %s
cy: Dangos fel %s

en: View as Icons
cy: Dangos fel Eiconau

en: View as List
cy: Dangos fel Rhestr

en: View as Text
cy: Dangos fel Testun

en: View as _Icons
cy: Dangos fel _Eiconau

en: View as _List
cy: Dangos fel _Rhestr

en: View as...
cy: Dangos fel...

en: View in Multiple Windows?
cy: Gweld mewn Sawl Ffenestr?

en: View of the current file or folder
cy: Golwg o'r ffeil neu blygell cyfredol

en: View or modify the properties of each selected item
cy: Gweld neu addasu y hoffterau ar gyfer pob un o'r eitemau dewisiedig

en: View your computer storage
cy: Gweld storfa eich cyfrifiadur

en: View your home folder in the Nautilus file manager
cy: Gweld eich plygell cartred yn y trefnydd ffeiliau Nautilus

en: View your network servers in the Nautilus file manager
cy: Gweld eich gweinyddion rhwydwaith yn y trefnydd ffeiliau Nautilus

en: Views
cy: Golygion

en: Violet
cy: Fioled

en: Visible _Columns...
cy: _Colofnau Gweladwy...

en: Volume:
cy: Atseinedd:

en: Wavy White
cy: Gwyn Tonnog

en: Web
cy: Gwe

en: Web Services
cy: Gwasanaethau Gwe

en: Wednesday, September 00 0000 at 00:00:00 PM
cy: Mercher, Medi 00 0000 am 00:00:00 PM

en: What to do with executable text files when activated
cy: Beth i'w wneud efo ffeiliau testun gweithredadwy pan gweithredir hwy

en: What to do with executable text files when they are activated (single or double clicked). Possible values are "launch" to launch them as programs, "ask" to ask what to do via a dialog, and "display" to display them as text files.
cy: Beth i'w gwneud hefo ffeil destun gweithredadwy pan caent eu gweithredu (clic unigol neu dwbwl). Gwerthoedd posib yw "launch" i'w dechrau nhw fel rhaglenni, "ask" i ofyn beth i wneud trwy ymgom, ac "display" i'w dangos fel ffeiliau testun.

en: When a folder is visited this viewer is used unless you have selected another view for that particular folder. Possible values are "list_view" and "icon_view".
cy: Pan ymwelir â phlygell, caiff y gwelydd yma yn ei ddefnyddio os nad ydych chi wedi dewis gwelydd arall ar gyfer y plygell hwnnw. Gwerthoedd posib yw "list_view" ac "icon_view".

en: When to show number of items in a folder
cy: Pryd dylid dangos y nifer o eitemau mewn plygell

en: When to show preview text in icons
cy: Pryd dylid dangos testun rhagolwg mewn eiconau

en: When to show thumbnails of image files
cy: Pryd i dangos ragolwg cryno o ffeiliau delwedd

en: Whether a custom default folder background has been set.
cy: A oes cefndir plygell rhagosod addasiedig wedi ei osod.

en: Whether a custom default side pane background has been set.
cy: Os bod panel ochr rhagosod addasiedig weid ei gosod.

en: Whether the menu item is sensitive
cy: A ydi'r eiterm dewislen yn synhwyrus

en: Whether to ask for confirmation when moving files to trash
cy: Os oes angen gofyn caniatad cyn symud ffeiliau i'r sbwriel

en: Whether to enable immediate deletion
cy: Os ddylid galluogi dileu ar unwaith

en: Whether to preview sounds when mousing over an icon
cy: A ddylid chwarae synau rhagolwg wrth symud y llygoden dros eicon

en: Whether to show backup files
cy: A ddylid dangos ffeiliau wrth gefn

en: Whether to show hidden files
cy: A ddylid dangos ffeiliau cudd

en: White
cy: Gwyn

en: White Ribs
cy: Asennau Gwyn

en: Widget for the property page
cy: Teclyn ar gyfer y dudalen priodweddau

en: Width of the side pane
cy: Lled y panel ochr

en: Windows Network
cy: Rhwydwaith Windows

en: Would you like to continue?
cy: A hoffech barhau?

en: You are not the owner, so you can't change these permissions.
cy: Nid y chithau di'r perchenog, fellu ni allwch newid y caniatadau.

en: You can choose another view or go to a different location.
cy: Gallwch ddewis olwg arall neu fynd at leoliad arall.

en: You can configure GNOME to associate a different application or viewer with this file type. Do you want to associate an application or viewer with this file type now?
cy: Fe allwch gyflunio GNOME i gysylltu rhaglen neu welydd gwahanol gyda'r math ffeil yma. A hoffech gysylltu rhaglen neu welydd gyda'r math ffeil yma nawr?

en: You can configure GNOME to associate applications with file types. Do you want to associate an application with this file type now?
cy: Fe allwch gyflunio GNOME i gysylltu rhaglenni gyda mathau ffeilau. A hoffech gysylltu rhaglen gyda'r math ffeil yma nawr?

en: You can configure which programs are offered for which file types in the File Types and Programs dialog.
cy: Fe allwch gyflunio pa rhaglenni a gaiff eu cynnig ar gyfer pa mathau ffeiliau yn y blwch ymgom Mathau Ffeiliau a Rhaglenni.

en: You can only use images as custom icons.
cy: Fe allwch ond defnyddio delweddau fel eiconau addasiedig.

en: You can only use local images as custom icons.
cy: Fe allwch ond defnyddio delweddau lleol fel eiconau addasiedig.

en: You can't assign more than one custom icon at a time!
cy: Ni allwch neilltuo mwy na un eicon addasiedig ar y tro!

en: You can't assign more than one custom icon at a time.
cy: Ni allwch neilltuo mwy na un eicon addasiedig ar y tro.

en: You cannot copy a file over itself.
cy: Dydych chi ddim yn gallu copïo ffeil dros ei hun.

en: You cannot copy a folder into itself.
cy: Ni chewch gopïo plygell i fewn i'w hun.

en: You cannot copy items into the trash.
cy: Dydych chi ddim yn gallu copïo eitemau i'r sbwriel.

en: You cannot copy this trash folder.
cy: Dydych chi ddim yn gallu copïo y plygell sbwriel

en: You cannot create links inside the trash.
cy: Dydych chi ddim yn gallu creu cysylltion yn y sbwriel.

en: You cannot delete a volume icon.
cy: Ni chewch ddileu eicon cyfrol.

en: You cannot move a folder into itself.
cy: Ni chewch symud plygell i fewn i'w hun.

en: You cannot move this trash folder.
cy: Dydych chi ddim yn gallu symud y plygell sbwriel

en: You do not have permissions to write to the destination.
cy: Nid oes gennych ganiatad i ysgrifennu i'r cyrchfan.

en: You do not have permissions to write to this folder.
cy: Nid oes gennych ganiatad i ysgrifennu i'r plygell hwn.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
cy: Nid oes genych y caniatad angenrheidol i newid y grŵp o "%s".

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
cy: Nid oes ganoch y caniatad priodol i ailenwi "%s".

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
cy: Nid oes ganddoch y caniatad angenrheidol i golygu y cynnwys o "%s".

en: You must enter a name for the server.
cy: Mae'n rhaid i chi bwydo enw i'r gweinydd.

en: ZDNet Linux Hardware Database
cy: Bâs Data Caledwedd ZDNet Linux

en: ZDNet Linux Resource Center
cy: Canolfan Adnoddau ZDNet Linux

en: Zoom
cy: Chwyddo

en: Zoom In
cy: Chwyddo

en: Zoom Out
cy: Crebachu

en: Zoom _In
cy: _Chwyddo

en: Zoom _Out
cy: Cre_bachu

en: Zoom to Fit
cy: Chwyddo i ffitio

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Add Bookmark
cy: _Ychwanegu Llyfrnod

en: _Add a New Color...
cy: _Ychwanegu Lliw Newydd...

en: _Add a New Emblem...
cy: _Ychwanegu Bathodyn Newydd...

en: _Add a New Pattern...
cy: _Ychwanegu Patrwm Newydd...

en: _Add new...
cy: _Ychwannegu newydd...

en: _Always
cy: _Bob Tro

en: _Arrange items:
cy: _Trefnu eitemau:

en: _Ask each time
cy: _Gofyn bob tro

en: _Associate Action
cy: _Cysylltu Gweithred

en: _Associate Application
cy: _Cysylltu Rhaglen

en: _Back
cy: Yn _ôl

en: _Backgrounds and Emblems...
cy: Cefndiroedd a _Bathodynau...

en: _Bookmarks
cy: _Llyfrnodau

en: _CD Creator
cy: Crëwr _CD

en: _Clear History
cy: _Clirio'r Hanes

en: _Close
cy: _Cau

en: _Computer
cy: Cy_frifiadur

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Copy File
cy: _Copïo Ffeil

en: _Copy Files
cy: _Copïo Ffeiliau

en: _Copy Text
cy: _Copïo Testun

en: _Copy here
cy: _Copïo yma

en: _Default zoom level:
cy: _Rhagosodiad lefel chwyddo:

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Delete from Trash
cy: Dileu o'r Sb_wriel

en: _Display
cy: _Arddangos

en: _Double click to activate items
cy: Clic _ddwbl er mwyn gweithredu eitemau

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Edit Bookmarks
cy: _Newid Llyfrnodau

en: _Emblems
cy: _Bathodynau

en: _Empty
cy: _Gwagu

en: _Empty File
cy: Ffeil _Gwag

en: _Empty Trash
cy: _Taflu'r Sbwriel

en: _File
cy: _Ffeil

en: _File group:
cy: Grŵp _ffeil

en: _Format
cy: _Fformat

en: _Forward
cy: _Ymlaen

en: _Go
cy: _Mynd

en: _Go There
cy: _Mynd 'Na

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Hide
cy: _Cuddio

en: _Home
cy: _Cartref

en: _Image:
cy: _Delwedd:

en: _Keep Aligned
cy: _Cadw yn Aliniedig

en: _Keyword:
cy: _Allweddair:

en: _Link here
cy: _Cyswllt yma

en: _Local File Only
cy: _Ffeiliau Lleol yn Unig

en: _Location (URL):
cy: _Lleoliad (LAU):

en: _Location...
cy: _Lleoliad...

en: _Location:
cy: _Lleoliad:

en: _Manually
cy: â llaw

en: _Modify...
cy: _Addasu...

en: _Mount Volume
cy: _Gosod Cyfrol

en: _Move here
cy: _Symud yma

en: _Name:
cy: _Enw:

en: _Names:
cy: _Enwau:

en: _Never
cy: _Byth

en: _Only for files smaller than:
cy: Defnyddio ond am _ffeiliau llai na:

en: _Open
cy: _Agor

en: _Open Scripts Folder
cy: Agor Plygell _Sgriptiau

en: _Paste Files
cy: _Gludo Ffeiliau

en: _Paste Files Into Folder
cy: G_ludo Ffeiliau mewn i'r plygell

en: _Paste Text
cy: _Gludo Testun

en: _Pattern:
cy: _Patrymmau:

en: _Patterns
cy: _Patrymmau

en: _Places
cy: _Llefydd

en: _Profiler
cy: P_roffilydd

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: _Read
cy: Dar_llen

en: _Reload
cy: Ail-_lwytho

en: _Remove Custom Icon
cy: Gwaredu Eic_on Addasiedig...

en: _Remove a Color...
cy: _Tynnu Lliw...

en: _Remove a Pattern...
cy: _Tynnu Patrwm...

en: _Remove an Emblem...
cy: _Tynnu Bathodyn...

en: _Remove...
cy: _Tynnu...

en: _Rename...
cy: _Ailenwi...

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: _Report Profiling
cy: A_droddiad Proffilio

en: _Reset Profiling
cy: _Ailosod Proffeilio

en: _Retry
cy: _Ailgeisio

en: _Run
cy: _Gweithredu

en: _Run executable text files when they are clicked
cy: _Rhedeg ffeiliau testun gweithredadwy pan caiff ei clicio arnynt

en: _Scripts
cy: _Sgriptiau

en: _Select Custom Icon...
cy: Dewis Ei_con Addasiedig...

en: _Show
cy: _Dangos

en: _Side Pane
cy: Panel _Ochr

en: _Single click to activate items
cy: _Clic unigol i gweithredu eitemau

en: _Skip
cy: _Hepgor

en: _Start Profiling
cy: _Dechrau Proffilio

en: _Sticky
cy: Glud_iog

en: _Stop
cy: _Atal

en: _Stop Profiling
cy: _Atal Proffilio

en: _Templates
cy: _Templedi

en: _Text beside icons
cy: _Testun wrth eiconau

en: _Trash
cy: _Sbwriel

en: _Undo
cy: _Datwneud

en: _Unmount Volume
cy: _Datosod Cyfrol

en: _Up
cy: I _fyny

en: _Use Default
cy: _Defnyddio'r Rhagosodiad

en: _Use compact layout
cy: _Defnyddio trefniad cryno

en: _View
cy: _Golwg

en: _View as...
cy: _Dangos fel...

en: _View executable text files when they are clicked
cy: _Gweld ffeiliau testun gweithredadwy pan caiff ei clicio arnynt

en: _Write
cy: _Ysgrifennu

en: _Write contents to CD
cy: _Ysgrifennu'r cynnwys i CD

en: a title
cy: rhyw deitl

en: additional text
cy: testun ychwanegol

en: animation to indicate on-going activity
cy: Bywlun i dynodi gweithgaredd sy'n parhau

en: another link to %s
cy: cyswllt arall i %s

en: bonobo_ui_init() failed.
cy: Methodd bonobo_ui_init().

en: by Modification _Date
cy: yn ôl Dyddiad _Amnewid

en: by _Emblems
cy: yn ôl _Bathodynnau

en: by _Name
cy: yn ôl _Enw

en: by _Size
cy: yn ôl _Maint

en: by _Type
cy: yn ôl _Math

en: date accessed
cy: dyddiad hygyrchwyd

en: date modified
cy: dyddiad addasu

en: default for "%s"
cy: rhagosodiad ar gyfer "%s"

en: default for this file
cy: rhagosodiad ar gyfer y ffeil hwn

en: editable text
cy: testun golygadwy

en: group
cy: grwp

en: highlighted as keyboard focus
cy: amlygir fel canolbwyntio bysellfwrdd

en: highlighted for drop
cy: amlygir i gollwng

en: highlighted for selection
cy: amlygir i ddewis

en: in menu for "%s"
cy: yn y dewislen ar gyfer "%s"

en: in menu for this file
cy: yn y ddewislen ar gyfer y ffeil hwn

en: link
cy: cyswllt

en: link (broken)
cy: cyswllt (torredig)

en: link to %s
cy: cyswllt i %s

en: loading...
cy: llwytho...

en: nautilus: --check cannot be used with URIs.
cy: nautilus: ni ellir defnyddio --check efo URI.

en: nautilus: --check cannot be used with other options.
cy: nautilus: ni ellir defnyddio --check efo opsiynnau eraill.

en: nautilus: --geometry cannot be used with more than one URI.
cy: nautilus: ni ellir defnyddio --geometry efo mwy nag un URI.

en: nautilus: --quit cannot be used with URIs.
cy: nautilus: ni ellir defnyddio --quit efo URI.

en: nautilus: --restart cannot be used with URIs.
cy: nautilus: ni ellir defnyddio --restart efo URI.

en: nd copy)
cy: copi)

en: new file
cy: ffeil newydd

en: none
cy: dim

en: not in menu
cy: ddim yn y dewislen

en: nothing
cy: dim

en: octal permissions
cy: caniatadau wythol

en: on the desktop
cy: ar y penbwrdd

en: open a browser window.
cy: agor ffenestr pori newydd.

en: owner
cy: perchennog

en: permissions
cy: caniatadau

en: pointing at "%s"
cy: pwyntio at "%s"

en: program
cy: rhaglen

en: provides visual status
cy: darparu cyflwr gweledol

en: rd copy)
cy: copi)

en: reset
cy: ailosod

en: size
cy: maint

en: some more text
cy: mwy o destun

en: st copy)
cy: copi)

en: th copy)
cy: fed copi)

en: the browse history
cy: y hanes pori

en: the current selection
cy: y dewis cyfredol

en: the editable label
cy: Y label golygadwy

en: the type of window the view is embedded in
cy: y math o ffenestr mae'r gwelydd wedi ei blannu ynndi

en: throbber
cy: curwr

en: throbber factory
cy: ffatri curwyr

en: throbber object factory
cy: ffatri gwrthrychau curo

en: today
cy: heddiw

en: today at %-I:%M %p
cy: heddiw am %-I:%M %p

en: today at %-I:%M:%S %p
cy: heddiw am %-I:%M:%S %p

en: today at 00:00 PM
cy: heddiw am 00:00 PM

en: today at 00:00:00 PM
cy: heddiw am 00:00:00 PM

en: today, %-I:%M %p
cy: heddiw, %-I:%M %p

en: today, 00:00 PM
cy: heddiw, 00:00 PM

en: type
cy: math

en: unknown
cy: anhysbys

en: unknown MIME type
cy: math MIME anhysbys

en: unknown type
cy: math anhysbys

en: unreadable
cy: annarllenadwy

en: untitled folder
cy: plygell di-deitl

en: whether we are highlighted for a D&D drop
cy: Os ydym wedi amlygir am gollwng D&D

en: whether we are highlighted for a selection
cy: os ydym wedi amlygir i ddewis

en: whether we are highlighted to render keyboard focus
cy: os ydym wedi amlygir i llunio canolbwyntio bysellfwrdd

en: xalign
cy: cyfuniad x

en: yesterday
cy: ddoe

en: yesterday at %-I:%M %p
cy: ddoe am %-I:%M %p

en: yesterday at %-I:%M:%S %p
cy: ddoe am %-I:%M:%S %p

en: yesterday at 00:00 PM
cy: ddoe am 00:00 PM

en: yesterday at 00:00:00 PM
cy: ddoe am 00:00:00 PM

en: yesterday, %-I:%M %p
cy: ddoe, %-I:%M %p

en: yesterday, 00:00 PM
cy: ddoe, 00:00 PM
