gtk 2.2 - en to is translation catalogue (301 entries)

en: "Deepness" of the color.
is: "Dýpt" litar.

en: %.1f G
is: %.1f K

en: %.1f M
is: %.1f K

en: (Empty)
is: (Tóm)

en: (disabled)
is: (óvirkt)

en: (unknown)
is: (óþekkt)

en: --- No Tip ---
is: --- Ekkert ---

en: Amount of blue light in the color.
is: Magn bláa litsins.

en: Amount of green light in the color.
is: Magn græna litsins.

en: Amount of red light in the color.
is: Magn rauða litsins.

en: BMP image has bogus header data
is: BMP myndin er með gölluð gögn í hausnum

en: BMP image has unsupported header size
is: BMP myndin er með óstudda stærð hausa

en: Bad code encountered
is: Ógildur kóði fannst

en: Best _Fit
is: Besta _Snið

en: Bits per channel of PNG image is invalid.
is: Bitar í rás í PNG myndinni er ógilt.

en: Bits per channel of transformed PNG is not 8.
is: Bitar í rás í umbreyttu PNG myndinni eru ekki 8.

en: Brightness of the color.
is: Birtustig litsins.

en: C_reate
is: _Búa til

en: Can't allocate TGA header memory
is: Get ekki tekið frá minni fyror TGA hausinn

en: Can't allocate colormap entries
is: Gat ekki tekið frá litakortfærslur

en: Can't allocate colormap structure
is: Get ekki tekið frá litakortsstrúktúr

en: Can't allocate memory for IOBuffer data
is: Get ekki tekið frá minni fyrir IOBuffer gögn

en: Can't allocate memory for IOBuffer struct
is: Get ekki tekið frá minni fyrir IOBuffer strúktúr

en: Can't allocate memory for TGA context struct
is: Gat ekki tekið frá minni fyrir TAG context strúktúrinn

en: Can't allocate memory for loading PNM image
is: Get ekki frátekið minni til að lesa PNM mynd

en: Can't allocate memory for loading XPM image
is: Get ekki frátekið minni fyrir lestur XPM myndar

en: Can't allocate new pixbuf
is: Gat ekki tekið frá nýjann pixbuf

en: Can't allocate temporary IOBuffer data
is: Gat ekki tekið frá tímabundinn IOBuffer

en: Can't handle PNM files with maximum color values greater than 255
is: get ekki lesið PNM skrár sem hafa hámarkslitagildi hærra en 255

en: Can't read XPM colormap
is: Get ekki lesið XPM litakortið

en: Can't realloc IOBuffer data
is: Get ekki endurfrátekið IOBuffer gögn

en: Circular table entry in GIF file
is: Töflubendlar í hring í GIF skránni

en: Color Selection
is: Litaval

en: Color _Name:
is: _Heiti lits:

en: Compressed icons are not supported
is: Þjappaðar táknmyndir eru ekki studdar

en: Could not get image height (bad TIFF file)
is: Gat ekki lesið hæð myndarinnar (skemmd TIFF skrá)

en: Could not get image width (bad TIFF file)
is: Gat ekki lesið breydd myndarinnar (skemmd TIFF skrá)

en: Couldn't allocate memory for loading JPEG file
is: Gat ekki tekið frá minni fyrir JPEG skrána

en: Couldn't convert filename
is: Gat ekki umbreytt skráarheitinu

en: Couldn't recognize the image file format for file '%s'
is: Óþekkt myndsnið í skránni '%s'

en: Couldn't save the rest
is: gat ekki vistað afgangnum

en: Create in _folder:
is: Búa til í _möppu:

en: Cu_t
is: _Klippa

en: De_lete File
is: E_yða skrá

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Delete File
is: Eyða skrá

en: Desktop
is: Skjáborð

en: Dimensions of TIFF image too large
is: Stærð TIFF myndarinnar er of stór

en: Disabled
is: Óvirkur

en: Empty
is: Tómt

en: Error
is: Villa

en: Error creating folder "%s": %s
is: Villa við að búa til möppuna "%s": %s

en: Error creating folder "%s": %s
    %s
is: Villa við að búa til möppuna "%s": %s
    %s

en: Error deleting file "%s": %s
is: Villa við að eyða skránni "%s": %s

en: Error deleting file "%s": %s
    %s
is: Villa við að eyða skránni "%s": %s
    %s

en: Error interpreting JPEG image file (%s)
is: Villa við lestur JPEG skráar (%s)

en: Error renaming file "%s" to "%s": %s
is: Villa við að endurnefna skrána "%s" í "%s": %s

en: Error renaming file "%s": %s
    %s
is: Villa við að endurnefna skrána "%s": %s
    %s

en: Error renaming file to "%s": %s
    %s
is: Villa við að endurnefna í "%s": %s
    %s

en: Excess data in file
is: Auka gögn í skránni

en: Failed to close '%s' while writing image, all data may not have been saved: %s
is: Gat ekki lokað '%s' meðan á skrift stóð. Vera mað að öllum gögnum hafi ekki verið vistað: %s

en: Failed to load RGB data from TIFF file
is: Gat ekki lesið RGB gögn úr TIFF skrá

en: Failed to load TIFF image
is: Gat ekki lesið TIFF mynd

en: Failed to load animation '%s': reason not known, probably a corrupt animation file
is: Gat ekki lesið hreyfimyndina '%s': skýringin er ókunn en líklega er þetta gölluð skrá

en: Failed to load image '%s': %s
is: Gat ekki lesið myndina '%s': %s

en: Failed to load image '%s': reason not known, probably a corrupt image file
is: Gat ekki lesið myndina '%s': skýringin er ókunn en líklega er þetta gölluð skrá

en: Failed to open '%s' for writing: %s
is: Gat ekki opnað '%s' til skriftar: %s

en: Failed to open TIFF image
is: Gat ekki opnað TIFF mynd

en: Failed to open file '%s': %s
is: Gat ekki opnað skrána '%s': %s

en: Failed to write to temporary file when loading XBM image
is: Gat ekki ritað í tímabundna skrá við lestur XBM myndar

en: Failed to write to temporary file when loading XPM image
is: Gat ekki ritað í tímabundna skrá við lestur XPM myndar

en: Failure reading GIF: %s
is: Gat ekki lesið GIF: %s

en: Fatal error in PNG image file: %s
is: Banvæn villa í PNG skrá: %s

en: Fatal error reading PNG image file
is: Banvæn villa við lestur PNG skráar

en: Fatal error reading PNG image file: %s
is: Banvæn villa við lestur PNG skráar: %s

en: File does not appear to be a GIF file
is: Skráin virðist ekki vera GIF skrá

en: Files
is: Skrár

en: Filesystem
is: Skráarkerfi

en: Find and _Replace
is: Leita og _skipta

en: Fol_ders
is: _Möppur

en: Folder
is: Mappa

en: Folder unreadable: %s
is: Mappan er ólæsileg: %s

en: Folders
is: Möppur

en: Font
is: Letur

en: Font Selection
is: Leturval

en: GIF file was missing some data (perhaps it was truncated somehow?)
is: Í GIF myndina vantaði gögn (kanski vantar aftaná skrána?)

en: GIF image has no global colormap, and a frame inside it has no local colormap.
is: GIF myndin er ekki með víðvært litakort og rammi innan hennar er ekki með litakort heldur.

en: GIF image is corrupt (incorrect LZW compression)
is: GIF myndin er skemmd (ógild LZW þjöppun)

en: GIF image loader can't understand this image.
is: GIF lesarinn skilur ekki þessa mynd.

en: GIF image was truncated or incomplete.
is: GIF myndin endar óvænt eða er ókláruð.

en: Group
is: Hópur

en: Home
is: Heim

en: Icon has zero height
is: Táknmyndin hefur hæðina núll

en: Icon has zero width
is: Táknmyndin hefur breyddina núll

en: Image file '%s' contains no data
is: Myndskráin '%s' inniheldur ekkert

en: Image format unknown
is: Óþekkt myndsnið

en: Image has zero height
is: Myndin er með hæð sem er núll

en: Image has zero width
is: Myndin er með breydd sem er núll

en: Image header corrupt
is: Haus myndarinnar skemmdur

en: Image pixel data corrupt
is: Myndeiningagögn eru skemmd

en: Image too large to be saved as ICO
is: Nyndin er of stór til að geta verið vistuð sem ICO

en: Image type '%s' is not supported
is: Myndgerðin '%s' er ekki studd

en: Image-loading module %s does not export the proper interface; perhaps it's from a different GTK version?
is: Myndlestrareiningin %s hefur ekki rétt viðmót. Ef til vill er hún ættuð úr annari útgáfu af GTK?

en: Incremental loading of image type '%s' is not supported
is: Lestur hluta mynda af gerðinni '%s' er ekki stutt

en: Information
is: Upplýsingar

en: Input Methods
is: Innsláttaraðferðir

en: Insufficient memory to load PNG file
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa PNG skrá

en: Insufficient memory to load PNM context struct
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa PNM strúktúr

en: Insufficient memory to load PNM file
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa PNM mynd

en: Insufficient memory to load XBM image file
is: Get ekki frátekið minni fyrir lestur XBM myndar

en: Insufficient memory to load image, try exiting some applications to free memory
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa inn myndina. Þú getur reynt að loka öðrum forritum til að losa minni

en: Insufficient memory to open TIFF file
is: Ekki nægjanlegt minni til þess að opna TIFF skrá

en: Insufficient memory to store a %ld by %ld image; try exiting some applications to reduce memory usage
is: Ekki nægjanlegt minni til að geyma %ld sinnum %ld mynd. Þú getur reynt að loka öðrum forrinum til að losa minni.

en: Internal error in the GIF loader (%s)
is: Innvær villa í GIF lesaranum (%s)

en: Internal error: Image loader module '%s' failed to begin loading an image, but didn't give a reason for the failure
is: Innvær villa: Myndlestrareiningin '%s' gat ekki lesið myndina og gaf enga skýringu á hversvegna ekki

en: Invalid UTF-8
is: Ógilt Utf-8

en: Invalid XBM file
is: Ógild XBM skrá

en: Invalid header in animation
is: Ógildur haus í hreyfimynd

en: Invalid header in icon
is: Ógildur haus í táknmynd

en: It probably contains symbols not allowed in filenames.
is: Það inniheldur líklega tákn sem ekki má nota í skráarheitum.

en: JPEG quality must be a value between 0 and 100; value '%d' is not allowed.
is: Gæði JPEG mynda verður að vera á milli 0 og 100. Gildið '%d' er óleyfilegt.

en: JPEG quality must be a value between 0 and 100; value '%s' could not be parsed.
is: Gæði JPEG mynda verður að vera á milli 0 og 100. Gildið '%s' er óþekkt.

en: Keys for PNG text chunks must be ASCII characters.
is: Lyklar í PNG textablokkum verða að vera ASCII tákn.

en: Keys for PNG text chunks must have at least 1 and at most 79 characters.
is: Lyklar í PNG textablokkum verða að hafa að minnsta kosti 1 og mest 79 stafi.

en: LRE Left-to-right _embedding
is: LRE Vintri til hægri _innfelling

en: LRM _Left-to-right mark
is: LRM _vinstr til hægri merki

en: Malformed chunk in animation
is: Skemmdur bútur í hreyfimyndinni

en: Maximum color value in PNM file is 0
is: Hámarks litagildi í PNM skrá er 0

en: Maximum color value in PNM file is too large
is: hámarks litagildi í PNM skrá er of stórt

en: Modified
is: Breytt

en: Name
is: Nafn

en: Name too long
is: Heitið er of langt

en: New Folder
is: Ný mappa

en: No XPM header found
is: Enginn XPM haus fannst

en: Not enough memory to load GIF file
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa GIF skrána

en: Not enough memory to load ICO file
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa ICO skrá

en: Not enough memory to load RAS image
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa RAS mynd

en: Not enough memory to load animation
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa hreyfimyndina

en: Not enough memory to load bitmap image
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa bitamyndina

en: Not enough memory to load icon
is: Ekki nægjanlegt vinnsluminni til að lesa táknmynd

en: Not enough memory to load image
is: Ekki nægjanlegt minni til að lesa myndina

en: PNM file has an image height of 0
is: PNM skráin hefur hæðina 0

en: PNM file has an image width of 0
is: PNM skráin hefur breyddina 0

en: PNM file has an incorrect initial byte
is: PNM skráin er með ógilt fyrsta tákn

en: PNM file is not in a recognized PNM subformat
is: PNM skráin er ekki gild PNM undirgerð

en: PNM image format is invalid
is: PNM myndsniðið er ógilt

en: PNM image loader does not support this PNM subformat
is: PNM myndlesarinn styður ekki þessa PNM undirgerð

en: PNM loader expected to find an integer, but didn't
is: PNM myndlesarinn átti von á heiltölu en fekk annað.

en: Page %u
is: Síða %u

en: Pick a Color
is: Veldu lit

en: Pick a Font
is: Veldu leturgerð

en: Premature end-of-file encountered
is: Óvæntur endi skráar

en: Pressure
is: Þrýstingur

en: Print Pre_view
is: Prenta forsýn

en: Question
is: Spurning

en: RAS image has bogus header data
is: RAS myndin er með gallaðann haus

en: RAS image has unknown type
is: RAS myndin er með óþekkta gerð

en: RLE Right-to-left e_mbedding
is: RLE Hægri til vinstri i_nnfelling

en: RLM _Right-to-left mark
is: RLM _Hægri til vinstri merki

en: Raw PNM formats require exactly one whitespace before sample data
is: Hráar PNM myndir verða að hafa eitt orðabil á undan myndgögnunum

en: Raw PNM image type is invalid
is: Hráar PNM myndsniðið er ógilt

en: Really delete file "%s"?
is: Virkilega eyða skránni "%s" ?

en: Rename File
is: Endurnefna skrá

en: Rename file "%s" to:
is: Endurnefna skrána "%s" í:

en: Sans 12
is: sans 12

en: Save _As
is: Vista _sem

en: Save in _folder:
is: Vista í _möppu:

en: Screen
is: Skjár

en: Select All
is: Velja Allt

en: Select _All
is: Velja _Allt

en: Si_ze:
is: S_tærð:

en: Size
is: Stærð

en: Stack overflow
is: Stakkurinn yfirflæðir

en: TGA image has invalid dimensions
is: TGA myndin er með ógilda stærð

en: TGA image type not supported
is: Óþekkt gerð TGA myndar

en: TIFFClose operation failed
is: TIFFClose aðgerðin brást

en: The ANI image format
is: ANI myndsniðið

en: The BMP image format
is: BMP myndsniðið

en: The GIF image format
is: GIF myndsniðið

en: The ICO image format
is: ICO skráarsniðið

en: The JPEG image format
is: JPEG myndsniðið

en: The PNG image format
is: PNG myndsniðið

en: The PNM/PBM/PGM/PPM image format family
is: PNM/PBM/PGM/PPM myndsniðið

en: The Sun raster image format
is: Sun raster myndsniðið

en: The TIFF image format
is: TIFF myndsniðið

en: The Targa image format
is: Targa myndsniðið

en: The WBMP image format
is: WBMP myndsniðið

en: The XBM image format
is: XBM myndsniðið

en: The XPM image format
is: XPM myndsniðið

en: The file "%s" resides on another machine (called %s) and may not be available to this program.
    Are you sure that you want to select it?
is: Skráin "%s" er á annari tölvu (sem heitir %s) og er ef til vill ekki aðgengileg þessu forriti.
    Ertu viss um að þú viljir velja hana?

en: The file name "%s" contains symbols that are not allowed in filenames
is: Skráarheitið "%s" inniheldur tákn sem ekki má nota í skráarheitum

en: The filename "%s" contains symbols that are not allowed in filenames
is: Heitið "%s" inniheldur tákn sem ekki má nota í skráarheitum

en: The folder name "%s" contains symbols that are not allowed in filenames
is: Möppuheitið "%s" inniheldur tákn sem ekki má nota í skráarheitum.

en: This build of gdk-pixbuf does not support saving the image format: %s
is: Þessi útgáfa af gdk-pixbuf styður ekki að vista myndum á sniðinu: %s

en: Today
is: Í dag

en: Transformed PNG has unsupported number of channels, must be 3 or 4.
is: Umbreytta PNG myndin hefur ógildann fjölda rása. Rásafjöldi verður að vera 3 eða 4.

en: Transformed PNG has zero width or height.
is: Umbreytt PNG mynd hefur núll breydd eða hæð.

en: Transformed PNG not RGB or RGBA.
is: Umbreytt PNG mynd er ekki á RGB eða RGBA sniði.

en: Unable to load image-loading module: %s: %s
is: Gat ekki lesið myndlestrareiningu: %s: %s

en: Unexpected bitdepth for colormap entries
is: Ógild litadýpt í færslum litakortsins

en: Unexpected end of PNM image data
is: Óvæntur endir á PNM gögnum

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unrecognized image file format
is: Óþekkt myndsnið

en: Unsupported JPEG color space (%s)
is: Óþekkt JPEG litabil (%s)

en: Unsupported animation type
is: Óstudd gerð hreyfimyndar

en: Unsupported icon type
is: Óþekkt gerð táknmyndar

en: Value for PNG text chunk %s can not be converted to ISO-8859-1 encoding.
is: Gildi í PNG textablokkinni %s er ekki hægt að umbreyta í ISO-8859-1.

en: Version %s of the GIF file format is not supported
is: Útgáfa %s af GIF sniðinu er ekki studd

en: Warning
is: Aðvörun

en: Wheel
is: Hjól

en: Width or height of TIFF image is zero
is: Hæð eða breydd TIFF myndar er núll

en: Window
is: Gluggi

en: X Tilt
is: X halli

en: XPM file has image height <= 0
is: XPM er með hæð sem er <= 0

en: XPM file has image width <= 0
is: XPM er með breydd sem er <= 0

en: XPM file has invalid number of colors
is: XPM er með ógildann litafjölda

en: XPM has invalid number of chars per pixel
is: XPM er með ógildann fjölda rása á myndeiningu

en: Y Tilt
is: Y halli

en: Yesterday
is: Í gær

en: You probably used symbols not allowed in filenames.
is: Þú notaðir líklega tákn sem ekki má nota í skráarheitum.

en: Zoom _In
is: Renna _að

en: Zoom _Out
is: Renna _frá

en: _Add
is: _Bæta við

en: _Apply
is: _Virkja

en: _Axes
is: Á_sar

en: _Back
is: _Til baka

en: _Blue:
is: _Blár:

en: _Bold
is: _Feitletrað

en: _Bottom
is: _Botn

en: _CD-Rom
is: _Geisladiskur

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Center
is: _Miðja

en: _Clear
is: _Hreinsa

en: _Close
is: _Loka

en: _Color
is: _Litur

en: _Convert
is: _Umbreyta

en: _Copy
is: _Afrita

en: _Delete
is: _Eyða

en: _Device:
is: _Tæki:

en: _Down
is: _Niður

en: _Execute
is: _Keyra

en: _Family:
is: _Fjölskylda:

en: _Files
is: _Skrár

en: _Fill
is: _Fylla

en: _Find
is: _Leita

en: _First
is: _Fyrstur

en: _Floppy
is: _Disklingur

en: _Folder name:
is: _Heiti möppu:

en: _Font
is: _Letur

en: _Forward
is: _Áfram

en: _Green:
is: _Grænn:

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Home
is: _Heim

en: _Index
is: _Yfirlit

en: _Italic
is: _Skáletrað

en: _Jump to
is: _Hoppa í

en: _Keys
is: _Lyklar

en: _Last
is: _Síðastur

en: _Left
is: _Vinstri

en: _Location:
is: S_taðsetning:

en: _Mode:
is: _Hamur:

en: _Name:
is: _Nafn:

en: _Network
is: _Netkerfi

en: _New
is: _Nýr

en: _New Folder
is: _Ný mappa

en: _No
is: _Nei

en: _Normal Size
is: Ve_njuleg Stærð

en: _OK
is: Í _lagi

en: _Open
is: _Opna

en: _Paste
is: _Líma

en: _Preferences
is: _Stillingar

en: _Preview:
is: _Forsýn:

en: _Print
is: _Prenta

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: _Quit
is: _Hætta

en: _Red:
is: _Rauður:

en: _Redo
is: _Endurgera

en: _Refresh
is: _Hressa

en: _Remove
is: _Fjarlægja

en: _Rename
is: _Endurnefna

en: _Rename File
is: _Endurnefna skrá

en: _Revert
is: _Afturkalla

en: _Right
is: _Hægri

en: _Saturation:
is: _Mettun:

en: _Save
is: _Vista

en: _Selection:
is: _Val:

en: _Spell Check
is: _Villuleita

en: _Stop
is: _Stöðva

en: _Strikethrough
is: _Strika

en: _Style:
is: _Stíll:

en: _Top
is: _Toppur

en: _Undelete
is: _Afturkalla

en: _Underline
is: _Undirstrika

en: _Undo
is: _Afturkalla

en: _Up
is: _Upp

en: _Value:
is: _Gildi:

en: _Yes
is: _Já

en: abcdefghijk ABCDEFGHIJK
is: abcdefghijk áéýúíóþæðö ABCDEFGHIJK ÁÉÝÚÍÓÞÆÐÖ

en: clear
is: hreinsa

en: none
is: ekkert

en: unsupported RAS image variation
is: óþekkt útgáfa af RAS mynd
