libgnome - en to is translation catalogue (208 entries)

en: A list with names of the first window manager workspaces.
is: Listi yfir nöfn vinnsvæða fyrsta gluggastjóra.

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
is: Margföldunarstuðull músarhröðunar. Gildið -1 er sjálfgefna kerfisgildið.

en: Allow postponing of breaks
is: Leyfa frestun pásu

en: App ID
is: Auðkenni forrits

en: App version
is: Útgáfa forrits

en: Application options
is: Valmöguleikar forrits

en: Argument used to execute programs in the terminal defined by the 'exec' key.
is: Viðföng notuð til þess að ræsa forrit í skel skilgreind með 'exec' lykli.

en: Basename of the default theme used by gtk+.
is: Grunnheiti sjálfgefinnar þemu gtk+.

en: Beep when a modifier is pressed
is: Gefa frá sér hljóð þegar þrýst er á "modifier"

en: Bonobo Support
is: Bonobo stuðningur

en: Bonobo activation Support
is: Bonobo virkjunarstuðningur

en: Break time
is: Pásutími

en: Browser needs terminal
is: Vafrari þarf skél

en: Browser understands remote
is: Vafri skilur fjarstýringu

en: Can Change Accels
is: Getur breytt flytilyklum

en: Cannot find a terminal, using xterm, even if it may not work
is: Ekki tókst að finna útstöð, nota xterm, jafnvel þó svo það muni jafnvel ekki virka

en: Choose menu item
is: Veldu valmyndarhlut

en: Click on command button
is: Ýttu á skipunarhnapp

en: Color Shading Type
is: Gerð skuggalits

en: Configuration prefix where GNOME was installed
is: Forskeyti stillingarskráa þar sem GNOME var innsett

en: Configuration prefix where this application was installed
is: Forskeyti stillingarskráa þar sem þetta forrit var innsett

en: Could not create gnome accelerators directory `%s': %s
is: Gat ekki búið til gnome hraðlamöppuna `%s': %s

en: Could not create per-user gnome configuration directory `%s': %s
is: Ekki tókst að stofna einka möppu notanda fyrir gnome stillingar `%s': %s

en: Could not set mode 0700 on private per-user gnome configuration directory `%s': %s
is: Ekki tókst að setja heimild 0700 á stillingamöppu gnome `%s': %s

en: Create Directories
is: Stofna möppur

en: Create standard GNOME directories on startup
is: Stofna staðlaðar GNOME möppur við ræsingu

en: Cursor Blink
is: Bendill blikkar

en: Cursor Blink Time
is: Blikktíðni bendils

en: Cursor font
is: Letur bendils

en: Cursor size
is: Stærð bendils

en: Cursor theme
is: Þema bendils

en: Cursor theme name. Used only by Xservers that support Xcursor, such as XFree86 4.3 and later. This value is only propagated to the X server at the start of each session, so changing it mid-session won't have an effect until the next time you log in.
is: Nafn bendlaþemu. Einungis notað af Xþjónum sem styðja Xcursor ss. XFree86 4.3 eða nýrra. Þetta gildi berst einungis til X þjónsins við byrjun hverjar setu, þannig að breytingar hafa einungis áhrif næst þegar að þú skráir þig inn.

en: Data prefix where GNOME was installed
is: Forskeytir gagna þar sem GNOME var innsett

en: Data prefix where this application was installed
is: Forskeyti gagna þar sem þetta forrit var innsett

en: Default browser
is: Sjálfgefinn vafrari

en: Default browser for all URLs
is: Sjálfgefin vafrari fyrir allar URL slóðir

en: Default font
is: Sjálfgefið letur

en: Default help viewer
is: Sjálfgefin hjálparrýnir

en: Determines how the image set by wallpaper_filename is rendered. Possible values are "none", "wallpaper", "centered", "scaled", "stretched".
is: Stýrir hvernig myndin sem 'wallpaper_filename' vísar í er teiknuð. Möguleg gildi eru "none", "wallpaper", "centered", "scaled", "stretched".

en: Disable all external thumbnailers
is: Nota engin útvær smámyndatól

en: Disable if two keys are pressed at the same time.
is: Afvirkja ef stutt er á tvo hnappa samtímis.

en: Disable sound server usage
is: Ekki nota hljóðþjón

en: Distance before a drag is started
is: Fjarlægð áður en hlutur byrjar að dragast úr stað

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
is: Fjarlægð í myndeiningum sem bendillinn þarf að fara áður en hröðun hefst. Gildið -1 er sjálfgefna kerfisgildið

en: Do not accept a key as being pressed unless held for @delay milliseconds
is: Viðurkenna innslátt einungis ef hnapp hefur verið haldið í @delay millisekúndur

en: Double Click Time
is: Tvísmellitími

en: Drag Threshold
is: Skynjunarmörk dreginna hluta

en: Draw Desktop Background
is: Teikna bakgrunn skjáborðs

en: Dynamic modules to load
is: Einigar sem lesa á inn

en: Enable Accessibility
is: Virkja aukið aðgengi

en: Enable Animations
is: Virkja hreyfimyndir

en: Enable ESD
is: Virkja ESD

en: Enable Sound
is: Virkja hljóð

en: Enable sound on startup
is: Virkja hljóð við ræsingu

en: Enable sound server startup.
is: Virjka hljóð þjón við ræsingu

en: Enable sound server usage
is: Nota hljóðþjón

en: Error message
is: Villuskilaboð

en: Error showing url: %s
is: Villa við að sýna url: %s

en: Exec Arguments
is: Ræsiviðföng

en: Extra Moniker factory
is: Extra Moniker verksmiðja

en: Fallback window manager
is: Vara gluggastjóri

en: Fallback window manager if user window manager can't be found
is: Vara gluggastjóri ef gluggastjóri notanda finnst ekki

en: File Icon Theme
is: Skráartáknmyndaþema

en: File name of the bell sound to be played
is: Skráarnafn þess bjölluhljóðs sem nota á við afspilun

en: File to use for the background image
is: Skrá sem nota á sem bakgrunnsmynd

en: Font name of the cursor. If unset, the default font is used. This value is only propagated to the X server start of each session, so changing it mid-session won't have an effect until the next time you log in.
is: Heiti leturs í bendlinum. Þetta gildi er einungis sent áfram til X þjóns við ræsingu hverrar setu, þannig að breytingar í miðri setu munu ekki hafa áhrif fyrr en næst þegar þú skráir þig inn.

en: GNOME App Datadir
is: Gagnamappa GNOME forrita

en: GNOME App Libdir
is: Sanfmappa GNOME forrita

en: GNOME App Prefix
is: Forskeyti GNOME forrita

en: GNOME App Sysconfdir
is: Sysconfmappa GNOME forrita

en: GNOME Datadir
is: Gagnamappa GNOME

en: GNOME GConf Support
is: GNOME GConf stuðningur

en: GNOME Libdir
is: GNOME safnmappa

en: GNOME Library
is: GNOME safnskrá

en: GNOME Prefix
is: GNOME forskeyti

en: GNOME Sysconfdir
is: Sysconfmappa GNOME

en: GNOME Virtual Filesystem
is: Sýndarskráakerfi GNOME

en: GNOME path
is: GNOME slóð

en: GTK IM Preedit Style
is: GTK IM Preedit stíll

en: GTK IM Status Style
is: GTK IM stöðu stíll

en: Gtk+ Theme
is: Gtk+ þema

en: HOSTNAME:PORT
is: VÉL:GÁTT

en: Have GNOME draw the desktop background
is: Fá GNOME til að teikna bakgrunn skjáborðs

en: Help document %s/%s not found
is: Hjálpargagn %s/%s fannst ekki

en: Help options
is: Hjálparvalmöguleikar

en: Help viewer needs terminal
is: Hjálparrýnir þarf útstöð

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released
is: Lýsa upp núverandi staðsetningu bendils þegar Ctrl hnapp er þrýst niður og sleppt

en: Host:port on which the sound server to use is running
is: Vél:gátt þar sem hljóðþjónn keyrir

en: How many milliseconds it takes to go from 0 to maximum speed
is: Hve margar millisekúndur það tekur að fara frá 0 og upp í hámarkshraða

en: How many milliseconds to wait before mouse movement keys start to operate
is: Hve margar millisekúndur á að bíða áður en hnappar músarhreyfinga byrja að virka

en: How many pixels per second to move at the maximum speed
is: Hve marga pixels á sekúndu flytja má á hámarkshraða

en: How to connect to esd
is: Hvernig tengjast eigi esd

en: How to shade the background color. Possible values are "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid"
is: Hvernig skal skyggja bakgrunnslitinn. Möguleg gildi eru "horizontal-gradient", "vertical-gradient", and "solid"

en: Human readable name
is: Heiti lesanlegt af manneskjum

en: Human readable name of this application
is: Heiti sem lesanlegt er af manneskjum fyrir þetta forrit

en: ID string to use for this application
is: Auðkenningarstrengur sem nota á með þessu forriti

en: Icon Theme
is: Táknmyndaþema

en: Icon theme to use for the panel, nautilus etc.
is: Táknmyndaþema sem nota á í spjaldinu, nautilus of svo framvegis.

en: Ignore multiple presses of the _same_ key within @delay milliseconds
is: Hunsa fjöldainnslátt ef þrýst er á  _same_ key innan @delay millisekúndna

en: Informational message
is: Upplýsingaskilaboð

en: Key %s not found in configuration
is: Hnappur %s var ekki fundin í stillingum

en: Keyboard Bell Custom Filename
is: Skráarnafn fyrir sérvalda lyklaborðsbjöllu

en: Left or Top color when drawing gradients, or the solid color.
is: Vinstri eða efsti litur þegar 'gradients' eru teiknaðir eða heill litur.

en: Length of a double click
is: Lengd tvöfalds músarklikks

en: Length of the cursor blink cycle, in milliseconds
is: Hve títt bendill blikkar, í millisekúndum

en: Library prefix where GNOME was installed
is: Forskeyti þess safns þar sem GNOME var innsett

en: Library prefix where this application was installed
is: Forskeyti þess safns þar sem þetta forrit var innsett

en: List of assistive technology applications to start when logging into the GNOME desktop
is: Listi af hjálpartólum sem ræsa skal þegar notandi skráir sig inn í GNOME viðmótið

en: Locate Pointer
is: Finna bendil

en: Log in
is: Stimpla inn

en: Log out
is: Stimpla út

en: MODULE1,MODULE2,...
is: EINING1,EINING2,...

en: Menubar Detachable
is: Hægt er að flytja valmyndastiku

en: Menus Have Icons
is: Smátáknmyndir á valmynd

en: Menus Have Tearoff
is: Hægt er að rífa valmyndir af

en: Miscellaneous message
is: Ýmis skilaboð

en: Monospace font
is: Jafnbreitt letur

en: Motion Threshold
is: Skynjunarmörk hreyfingar

en: Mouse button orientation
is: Staða músartakka

en: Name of a monospaced (fixed-width) font for use in locations like terminals.
is: Heiti jafnbreiðs leturs sem á að nota í hlutum eins og skjáhermum.

en: Name of the GTK+ input method Preedit Style used by gtk+.
is: Heiti GTK+ inngangsaðgerðarinnar Preedit Style sem gtk+ notar.

en: Name of the GTK+ input method Status Style used by gtk+.
is: Heiti GTK+ inngangsaðgerðarinnar Status Style sem gtk+ notar.

en: Name of the default font used by gtk+.
is: Heiti sjálfgefna letursins sem gtk+ notar.

en: Names of the workspaces
is: Heiti vinnusvæða

en: Number of minutes of typing time before break mode starts.
is: Lengd lotu við lyklaborðið áður en pása hefst.

en: Number of minutes that the typing break should last.
is: Lengd pásu í mínútum.

en: Opacity with which to draw the background picture
is: Ógagnsæi sem nota á til þess að teikna bakgrunnsmynd

en: Path in which to look for installed files
is: Skráarslóð sem leita á eftir innsettum skrám

en: Picture Filename
is: Skráarnafn myndar

en: Picture Opacity
is: Ógagnsæi myndar

en: Picture Options
is: Valmöguleikar myndar

en: Popt Context
is: Innihald popt

en: Popt Flags
is: Popt rofar

en: Popt Table
is: Popt tafla

en: Prefix where GNOME was installed
is: Forskeyti þess hvar GNOME var insett

en: Prefix where this application was installed
is: Forskeyti þar sem þetta forrit var innsett

en: Primary Color
is: Aðallitur

en: Question dialog
is: Spurningargluggi

en: Right or Bottom color when drawing gradients, not used for solid color.
is: Hægri eða neðsti litur þegar 'gradients' eru teiknaðir eða heill litur.

en: Secondary Color
is: Auka litur

en: Select check box
is: Veldu fjölvalsreit

en: Set to true to disable all external thumbnailer programs, independent on whether they are independently disabled/enabled.
is: Hakaðu við þetta til þess að koma í veg fyrir að öll útvær smámyndatól verði notuð, hvernig sem hvert þeirra er stillt.

en: Single Click
is: Einfalt músarklikk

en: Single click to open icons
is: Einfalt músarklikk við opnun smátáknmynda

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme. This value is only propagated to the X server start of each session, so changing it mid-session won't have an effect until the next time you log in.
is: Stærð bendils tekur mið í cursor_theme. Þetta gildi er einungis sent áfram til X þjóns við ræsingu hverrar setu, þannig að breytingar í miðri setu munu ekki hafa áhrif fyrr en næst þegar þú skráir þig inn.

en: Sounds for events
is: Hljóð fyrir atburði

en: Startup Assistive Technology Applications
is: Hjálpartólalisti

en: Status Bar on Right
is: Upplýsingastika til hægri

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice
is: Víxla vinsti og hægri músartökkum við notkun á vinstrihandar mús

en: System events
is: Kerfisatburðir

en: Terminal application
is: Skeljarforrit

en: Terminal program to use when starting applications that require one
is: Skeljarforrit sem nota á við ræsingu forrita sem hafa þörf á slíku

en: The default action does not support this protocol.
is: Sjálfgefin aðgerð styður ekki þessa gerð af samskiptareglum.

en: The flags to use for popt
is: Rofar sem nota á með popt

en: The number of workspaces
is: Fjöldi vinnusvæða

en: The number of workspaces the window manager should use
is: Fjöldi vinnusvæða sem gluggastjóri ætti að nota

en: The popt context pointer that GnomeProgram is using
is: Bendill á popt innihald sem GnomeProgram er að nota

en: The specified location is invalid.
is: Uppgefin áfangastaður er ógildur.

en: The table of options for popt
is: Stillingatafla fyrir popt

en: Theme used for displaying file icons
is: Þema notað til að sýna skráartáknmyndir

en: There is no default action associated with this location.
is: Það er engin sjálfgefin aðgerð tengd þessari staðsetningu.

en: There was an error launching the default action command associated with this location.
is: Villa kom upp við ræsingu á sjálfgefnu aðgerðinni sem er tengd þessum áfangastað.

en: There was an error parsing the default action command associated with this location.
is: Það kom upp villa við þáttun sjáfgefinnar skipunar sem tilheyrir þessari staðsetningu.

en: This specifies the size of icons displayed in toolbars
is: Hér tilgreinist stærð táknmynda sýndar á tólstiku

en: Too many alias levels for a locale, may indicate a loop
is: Of mörg samheitastig staðfærslunnar. Gæti verið lykkja

en: Toolbar Detachable
is: Hægt er að flytja tólstiku

en: Toolbar Icon Size
is: Stærð smátáknmynda á tólstiku

en: Toolbar Style
is: Stíll tólstiku

en: Toolbar Style. Valid values are "both", "both_horiz", "icon", and "text"
is: Stíll tólstiku. Möguleg gildi eru "both", "both_horiz", "icon", og "text"

en: Type time
is: Vélritunartími

en: Unable to find doc_id %s in the help path
is: Ekki tókst að finna doc_id %s innan hjálparslóðar

en: Unable to find the GNOME_FILE_DOMAIN_APP_HELP domain
is: Ekki tókst að finna GNOME_FILE_DOMAIN_APP_HELP lénið

en: Unable to find the GNOME_FILE_DOMAIN_HELP domain.
is: Ekki tókst að finna GNOME_FILE_DOMAIN_HELP lénið.

en: Unable to find the help files in either %s or %s.  Please check your installation
is: Ekki tókst að finna hjálparskrár, hvorki  %s né %s.  Vinsamlegast athugaðu uppsetninguna þína

en: Unable to show help as %s is not a directory.  Please check your installation.
is: Ekki tókst að sýna hjálp þar sem %s er ekki mappa. Vinamlegast athugaðu uppsetninguna þína.

en: Unknown error code: %d
is: Óþekktur villu kóði: %d

en: Unknown internal error while displaying this location.
is: Óþekkt innri villa átti sér stað er sýna átti þessa staðsetningu.

en: Unknown type
is: Óþekkt gerð

en: Use Custom Font
is: Nota annað letur

en: User interface events
is: Atburðir notendaviðmóts

en: User window manager
is: Nota gluggastjóra

en: Version of this application
is: Útgáfunúmer þessa forrits

en: Warning message
is: Viðvörunarskilaboð

en: Whether Applications should have accessibility support
is: Hvort forrit eigi að fá stuðning við aukið aðgengi

en: Whether animations should be displayed. Note: This is a global key, it changes the behaviour of the window manager, the panel etc.
is: Stillir hvort birta skuli hreyfimyndir. Ath: Þetta er víðvær stilling sem hefur áhrif á gluggastjórann, spjaldið og svo framvegis.

en: Whether menus may display an icon next to a menu entry
is: Hvort að valmyndir megi sýna táknmynd við hliðiná valmyndafærslu

en: Whether menus should have a tearoff
is: Hvort að sé hægt að rífa valmyndir frá

en: Whether or not keyboard locking is enabled
is: Hvort lyklaborðslæsing sé virk eða ekki

en: Whether or not keyboard locking is enabled.
is: Hvort lyklaborðslæsing sé virk eða ekki.

en: Whether or not the typing break screen can be postponed.
is: Hvort fresta megi pásugluggunum eða ekki.

en: Whether the cursor should blink
is: Hvort að bendill eigi að blikka

en: Whether the default browser needs a terminal to run
is: Hvort sjálfgefin vafri þurfi útstöð til að keyra

en: Whether the default browser understands netscape remote
is: Hvort að sjálfgefin vafri skilji netscape fjarstýringu

en: Whether the default help viewer accepts URLs
is: Hvort sjálfgefin hjálparrýnir samþykki URL slóðir

en: Whether the default help viewer needs a terminal to run
is: Hvort sjálfgefin hjálparrýnir þurfi útstöð til að keyra

en: Whether the user can detach menubars and move them around
is: Hvort að notandi eigi möguleika á að losa og hreyfa valstikur

en: Whether the user can detach toolbars and move them around
is: Hvort notandi eigi möguleika á að losa og hreyfa tólstikur

en: Whether the user can dynamically type a new accelerator when a menu is popped up
is: Hvort notandinn geti slegið inn nýjann flýtilykil meðan valmynd er opin.

en: Whether to display a status bar meter on the right
is: Hvort eigi að sýna stöðustiku til hægri

en: Whether to play sounds on user events.
is: Á að spila hljóð við atburði notenda.

en: Whether to use a custom font in gtk+ applications.
is: Hvort nota eigi sérvalið letur í gtk+ forritum.

en: Window manager to try first
is: Gluggastjóri sem prufa á fyrst

en: config indirect moniker
is: stilla óbeinan moniker

en: how long to accelerate in milliseconds
is: hve lengi eigi að virkja hröðun í millisekúndum

en: initial delay in milliseconds
is: upphafleg seinkun í millisekúndum

en: minimum interval in milliseconds
is: lágmarks bil í millisekúndum

en: pixels per seconds
is: pixels á sekúndu

en: possible values are "on", "off", and "custom".
is: möguleg gildi eru "á", "af" og "sérsniðið".
