libgnomeui - en to is translation catalogue (292 entries)

en:   - OK? (yes or no)
is:   - OK? (já eða nei)

en:  (press return)
is: (þrýstu á return)

en:  (yes or no)
is: (já eða nei)

en: A logo for the about box
is: Lógó fyrir "um"-gluggan

en: A preview of the image currently specified
is: Forsýn af tilgreindri mynd

en: A single author entry
is: Punktur höfunds

en: A single documenter entry
is: Punktur hjálparritils

en: AaBbCcDdEeFfGgHhIiJjKkLlMmNnOoPpQqRrSsTtUuVvWwXxYyZz
is: AaÁáBbCcDdÐðEeÉéFfGgHhIiÍíJjKkLlMmNnOoÓóPpQqRrSsTtUuÚúVvWwXxYyZzÞþÆæÖö

en: About
is: Um

en: About %s
is: Um %s

en: About this application
is: Um þetta forrit

en: An error has occured while trying to launch the default web browser.
    Please check your settings in the 'Preferred Applications' preference tool.
is: Villa átti sér stað meðan að ræsingu sjálfgefins vefvafrara stóð.
    Vinsamlegast athugaðu stillingarnar í 'Uppáhalds forrit' stillingarverkfærinu.

en: An error occurred while loading or saving configuration information for %s. Some of your configuration settings may not work properly.
is: Villa átti sér stað við hleðslu eða vistun á stillingarupplýsingum fyrir %s. Það er hugsanlegt að stillingarskráin muni ekki virka rétt.

en: App ID
is: Auðkenni forrits

en: Authentication Required
is: Auðkenningar krafist

en: Author entry
is: Punktar höfunds

en: Authors
is: Höfundar

en: Background Color
is: Bakgrunnslitur

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: Background color as a GdkColor
is: Bakgrunnslitur lógó sem DdkColor

en: Background color is set
is: Bakgrunnslitur er nú virkur

en: Background color set
is: Bakgrunnslitur virkur

en: Browse
is: Flakka

en: Browse Dialog Title
is: Titill skráarvafra

en: Bulleted List
is: Punkta listi

en: C_lear
is: Hr_einsa

en: C_redits
is: Þakkir

en: Calendar
is: Dagatal

en: Can't find an hbox, using a normal file selection
is: Ekki tókst að finna hbox, nota venjulegt val á skrám

en: Cancel Logout
is: Hætta við afskráningu

en: Child Item 1
is: Erfður hlutur 1

en: Child Item 2
is: Erfður  hlutur 2

en: Clear the selection
is: Hreinsa val

en: Close the current file
is: Loka núverandi skrá

en: Close the current window
is: Loka núverandi glugga

en: Color used to draw the link
is: Litur notaður til að teikna tengil

en: Comments about the program
is: Athugasemdir um forritið

en: Comments string
is: Strengur fyrir athugasemdir

en: Configure the application
is: Stilla forrit

en: Copy the selection
is: Afrita val

en: Copyright information for the program
is: Upplýsingar um höfundarétt  forrits

en: Copyright string
is: Höfundaréttar strengur

en: Create New _Window
is: Búa til _nýja glugga

en: Create a new window
is: Búa til nýja glugga

en: Create a progress widget.
is: Búa til framvindu apparat.

en: Create a status widget.
is: Búa til stöðu apparat.

en: Credits
is: Þakkir

en: Credits to the translators. This string should be marked as translatable
is: Þakkir til þýðanda. Þessi strengur ætti að vera merktur sem þýðanlegur

en: Cu_t
is: _Klippa

en: Cut the selection
is: Klippa val

en: DISPLAY
is: SKJÁR

en: Date
is: Dagsetning

en: DateEdit Flags
is: DateEdit Flögg

en: Default Path
is: Sjálfgefin stígur

en: Default path for the Browse file window.
is: Sjálfgefin slóð fyrir glugga skráarvafra

en: Directory Entry
is: Möppu færsla

en: Directory that will be searched for icons.
is: Mappa sem leita á  í eftir táknmyndum.

en: Disable connection to session manager
is: Afvirkja tengingu við setustjóra

en: Do Preview
is: Forsýna

en: Documented by
is: Hjálpargögn skrifuð af

en: Documenter entry
is: Punktar hjálparritla

en: Documenters
is: Ritlar hjápargagna

en: ERROR:
is: VILLA:

en: End World Hunger
is: Bindið enda á heimsins hungursneið

en: End the current game
is: Hætta núverandi leik

en: Error
is: Villa

en: Fi_les
is: S_krár

en: Fi_les/
is: S_krár/

en: Filename
is: Skráarnafn

en: Filename that should be displayed in the file entry.
is: Skráarnafn sem sjást á í skráarfærslu.

en: Filename that should be displayed in the icon entry.
is: Skráarnafn sem sýna á í táknmyndafærslu.

en: Find Ne_xt
is: Finna N_æsta

en: Flags for how DateEdit looks
is: Flögg sem segja til um hvernig DateEdit lýtur út

en: Font
is: Letur

en: Font name
is: Nafn leturs

en: Font size for label
is: Leturstærð miða

en: Font size for label in font info mode
is: Leturstærð miða ef upplýsingahamur er virkur

en: Foreground color of the title
is: Forgrunnslitur titils

en: Foreground color of the title as a GdkColor
is: Forgrunnslitur titils sem GdkColor

en: Foreground color of the title is set
is: Forgrunnslitur titils er nú virkur

en: GNOME GConf UI Support
is: GNOME GConf UI stuðningur

en: GNOME GUI Library
is: GNOME GUI safn

en: GTK entry
is: GTK færsla

en: Get a hint for your next move
is: Fá vísbendingu í sambandi við næsta skref

en: GnomeEntry
is: Gnomefærsla

en: GnomeEntry that the file entry uses for entering filenames.  You can use this property to get the GnomeEntry if you need to modify or query any of its parameters.
is: Skráarfærsla nýtir Gnomefærslu  til að slá inn skráarnöfn. Þú getur notað þennan eiginleika til að sækja Gnomefærsluna ef þú þarft að breyta eða spyrja um stöður breyta.

en: GnomeIconSelection: '%s' does not exist or is not a directory
is: GnomeIconSelection: '%s' finnst annaðhvort ekki eða er ekki innan þessarar möppu

en: GnomeIconSelection: couldn't open directory '%s'
is: GnomeIconSelection: Ekki tóskt að opna möppu '%s'

en: GtkEntry
is: Gtk færsla

en: GtkEntry that the file entry uses for entering filenames.  You can use this property to get the GtkEntry if you need to modify or query any of its parameters.
is: Skráarfærsla nýtir Gtkfærslu til að slá inn skráarnöfn. Þú getur notað þennan eignleika til að nálgast Gtkfærsluna ef þú þarft að breyta eða spyrja um stöður breyta.

en: Has Progress
is: Hefur framvindu

en: Has Status
is: Hefur stöðu

en: Here you should enter the name of the directory where icon images are located.
is: Hér ættir þú að slá inn nafnið á möppu þar sem táknmyndir eru geymdar.

en: Hint for item 1
is: Vísbending fyrir hlut 1

en: Hint for item 2
is: Vísbending fyrir hlut 2

en: History ID
is: Ferils auðkenni

en: History id
is: Ferils auðkenni

en: ID
is: Auðkenni

en: Icon Selector
is: Val á táknmynd

en: Icon path
is: Stígur að táknmynd

en: Icon picker dialog.  You can use this property to get the GtkDialog if you need to modify or query any of its properties.
is: Valgluggi tákmynda. Þú getur notað eiginleika hans til að nálgast GtkDialog ef þú þarft að breyta eða spyrja um eiginleika

en: Icon selection dialog
is: Táknmynda valgluggi

en: Icon selector
is: Val á táknmynd

en: Icons Only
is: Einungis táknmyndir

en: Image Preview
is: Forsýn myndar

en: Indent
is: Inndraga

en: Information
is: Upplýsingar

en: Initial Time
is: Upphafleg tímasetning

en: Interactivity
is: Gagnvirkni

en: Level of user activity required.
is: Visst þrep notendavirkni nauðsynleg.

en: Link color
is: Litur tengils

en: List of authors of the programs
is: Listi yfir höfunda forrits

en: List of people documenting the program
is: Listi yfir fólk sem vann að hjálpargögnum fyrir þetta forrit

en: Loading Icons...
is: Hleð táknmyndum...

en: Logo
is: Lógó

en: Logo Background Color
is: Bakgrunnslitur lógó

en: Logo Background color
is: Bakgrunnslitur lógó

en: Logo Background color as a GdkColor
is: Bakgrunnslitur lógó sem GdkColor

en: Logo Background color is set
is: Bakgrunnslitur lógó er nú virkur

en: Logo Background color set
is: Bakgrunnslitur lógó virkur

en: Logo image
is: Myndalógó

en: Lower Hour
is: Neðra tímatal

en: Lower hour in the time popup selector
is: Lækka klukkustund í valmynd

en: Message
is: Skilaboð

en: Modal
is: Formlegt

en: Mode
is: Hamur

en: Modify the file's properties
is: Breyta eiginleikum skráarinnar

en: Multiple segmentation faults occurred; can't display error dialog
is: Fjölþætt frumskiptingarvilla átti sér stað; tókst ekki að ræsa villuglugga

en: Name of the selected font
is: Nafn á völdu letri

en: No Icon
is: Engin táknmynd

en: No Image
is: Engin mynd

en: Numbered List
is: Númeraður listi

en: Open a dialog to specify the color
is: Opna glugga til að tilgreina lit

en: Open a file
is: Opna skrá

en: PREFIX
is: FORSKEYTI

en: Paste the clipboard
is: Líma úrklippu

en: Path
is: Stígur

en: Path to file
is: Stígur að skrá

en: Pause the game
is: Setja leik í biðstöðu

en: Pick a Font
is: Veldu leturgerð

en: Pick a color
is: Veldu lit

en: Picker dialog
is: Valgluggi

en: Pixmap Directory
is: Pixmap mappa

en: Please pick the icon you want.
is: Vinsamlegast veldu þér táknmynd.

en: Pop up a file selector to choose a file
is: Hoppa upp með möguleika á að velja skrá

en: Prefere_nces
is: Dálæti

en: Preview
is: Forsýn

en: Preview text
is: Forsýn texta

en: Preview text shown in the dialog
is: Forsýna texta sýndan í smáglugga

en: Print S_etup...
is: Pr_entara Uppsetning...

en: Print the current file
is: Prenta núverandi skrá

en: Priority Text Beside Icons
is: Mikilvægur texti við hliðiná táknmyndum

en: Program name
is: Nafn forrits

en: Program version
is: Útgáfa forrits

en: Progress
is: Framvinda

en: Question
is: Spurning

en: Quit the application
is: Loka forriti

en: R_eplace...
is: Ski_fta út...

en: Received invalid color data
is: Móttók ógild litagögn

en: Redo the undone action
is: Endurkalla

en: Redo the undone move
is: Endurkalla afturkallaðan flutning

en: Replace a string
is: Skifta út streng

en: Restart the game
is: Endurræsa leik

en: Revert to a saved version of the file
is: Hunsa breytingar og kalla fram vistaða útgáfu skjalsins

en: Save _As...
is: Vist_a sem...

en: Save the current file
is: Vista núverandi skjal

en: Save the current file with a different name
is: Vista núverandi skrá undir öðru nafni

en: Score
is: Stig

en: Search again for the same string
is: Leita á ný eftir sama streng

en: Search for a string
is: Leita eftir streng

en: Segmentation fault!
    Cannot display crash dialog
is: Frumskiptingarvilla!
    Ekki tóskt að sýna hvað olli hruni

en: Select Date
is: Velja dagsetningu

en: Select Time
is: Veljið tímasetningu

en: Select _All
is: Velja _allt

en: Select everything
is: Velja allt

en: Select file
is: Veldu skrá

en: Select the date from a calendar
is: Veljið dagsetningu af dagatali

en: Select the time from a list
is: Veljið tímasetningu af lista

en: Session management
is: Setustýring

en: Setup the page settings for your current printer
is: Stilla prentara af í samræmi við síðu

en: Show Finish
is: Sýna lokið

en: Show Help
is: Sýna hjálp

en: Show size
is: Sýna stærð

en: Show size in font info mode
is: Sýna stærð ef upplýsingahamur er virkur

en: Show the 'Finish' button instead of the 'Next' button
is: Sýna 'Lokið' í staðin fyrir 'Næsta' hnappin

en: Show the 'Help' button
is: Sýna 'Hjálp' hnappin

en: Specify prefix of saved configuration
is: Tilgreinið forskeyti vistaðrar stillingar

en: Specify session management ID
is: Tilgreinið auðkenni setustjórnunar

en: Start a new game
is: Ræsa nýjan leik

en: Table Borders
is: Kantar töflu

en: Table Fill
is: Fylling töflu

en: Text
is: Texti

en: Text Below Icons
is: Texti fyrir neðan táknmyndir

en: Text Only
is: Einungis texti

en: The GNOME Session Manager (process %d) has crashed
    due to a fatal error (%s).
    When you close this dialog, all applications will close and your session will exit.
    Please save all your files before closing this dialog.
is: GNOME setustjórin (process %d) hrundi
    vegna banvænnar villu (%s).
    Þegar þú lokar þessum glugga munu öll forrit loka og setan þín mun enda.
    Vinsamlegast vistaðu öll þín skjöl áður en þú lokar þessum glugga.

en: The GTK entry
is: GTK færslan

en: The URL that GnomeHRef activates
is: URL slóðin sem GnnomeHRef ræsir

en: The application "%s" attempted to change an aspect of your configuration that your system administrator or operating system vendor does not allow you to change. Some of the settings you have selected may not take effect, or may not be restored next time you use the application.
is: Forritið "%s" reyndi að breyta vissum þáttum í stillingum sem annaðhvort kerfisstjóri eða stýrikerfið sjálft gerir þér ekki kleift að gera. Sumar stillingar munu ekki taka gildi eða munu jafnvel ekki verða endurheimtar næst þegar þú notar forritið.

en: The application ID string
is: Auðkennigarstrengur forrits

en: The initial time
is: Upphaflega tímasetning

en: The mode of operation of the font picker
is: Aðgerðahamur við val á  letri

en: The name of the program
is: Nafn á forriti

en: The selected GtkFont
is: Valið GtkFont

en: The text on the button
is: Texti hnapps

en: The time currently selected
is: Núverandi tímasetning valin

en: The title of the selection dialog box
is: Titill valglugga

en: The version of the program
is: Útgáfunúmer forrits

en: This button will open a window to let you select an icon.
is: Þessi hnappur mun opna glugga sem gerir þér kleift að velja táknmynd.

en: This button will take you to the URI that it displays.
is: Þessi hnappur mun taka til þeirrar slóð  sem hann sýnir.

en: This dialog box lets you select an icon.
is: Þetta gluggi gerir þér kleift að velja táknmynd

en: Time
is: Tími

en: Title
is: Titill

en: Title Foreground
is: Titill forgrunns

en: Title Foreground Color
is: Forgrunnslitur titils

en: Title Foreground color set
is: Forgrunnslitur titils virkur

en: Title for the Browse file dialog.
is: Titill  glugga skráarvafra

en: Title for the Browse icon dialog.
is: Titill fyrir flökkuglugga táknmynda

en: Title of the druid
is: Titill drúída

en: Top Ten
is: Topp Tíu

en: Top Watermark
is: Vatnsmerki efst

en: Translated by
is: Þýtt af

en: Un-Indent
is: Fjarlægja inndrögun

en: Undo the last action
is: Hætta við síðustu aðgerð

en: Undo the last move
is: Afturkalla síðasta flutning

en: Unique identifier for the file entry.  This will be used to save the history list.
is: Einstakt auðkenni fyrir skráarfærslu. Verður notað til vistunar á ferilskrá.

en: Unique identifier for the icon entry.  This will be used to save the history list.
is: Einstakt auðkenni fyrir táknmyndafærslu.  Þetta mun nýtast við að vistun  ferilskrár.

en: Upper Hour
is: Efra tímatal

en: Upper hour in the time popup selector
is: Hækka klukkustund í valmynd

en: Usage: gnome_segv2 appname signum
is: Notkun: gnome_segv2 nafn-forrits signum

en: Use desktop default (%s)
is: Nota sjálgefið fyrir skjáborð (%s)

en: Use font in label
is: Nota letur á miða

en: Use font in the label in font info mode
is: Nota letur á miða ef upplýsingahamur er virkur

en: User
is: Notandi

en: View help for this application
is: Skoða hjálp fyrir þetta forrit

en: View the scores
is: Skoða stigatöflu

en: Warning
is: Viðvörun

en: Warning:
is: Viðvörun:

en: Watermark image for the top
is: Vatnsmerki efst á mynd

en: Whether the Browse file window should be modal.
is: Hvort skráarvafri eigi að vera með  formlegum hætti.

en: Whether the file entry is being used to enter directory names or complete filenames.
is: Hvort að skráarfærslan eigi að nýtast til að slá inn nafn á möppum eða heilum skráarnöfnum.

en: Whether the pixmap entry should have a preview.
is: Hvort virkja eigi forsýn á pixmap mynda-færslu

en: Written by
is: Skrifað af

en: X display to use
is: X útstöð sem nota á

en: You must log in to access "%s".
    %s
is: Þú verður að skrá þig inn til að nálgast "%s".
    %s

en: Your HTTP Proxy requires you to log in.
is: Þínar HTTP sel (proxy) stillingar krefjast þess að þú innskráir þig.

en: Your password will be transmitted encrypted.
is: Lykilorð þitt mun verða sent dulkóðað.

en: Your password will be transmitted unencrypted.
is: Lykilorð þitt mun verða sent ódulkóðað.

en: _About
is: _Um

en: _Browse...
is: _Flakka...

en: _Close
is: _Loka

en: _Close This Window
is: _Loka þessum glugga

en: _Contents
is: _Innihald

en: _Copy
is: _Afrita

en: _Details
is: Í_tarleg atriði

en: _Edit
is: Br_eyta

en: _Edit/
is: Br_eyta/

en: _End game
is: _Ljúka leik

en: _File
is: _Skrá

en: _File/
is: _Skrá/

en: _Find...
is: _Finna...

en: _Game
is: _Leikur

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Hint
is: _Vísbending

en: _New
is: _Ný

en: _New game
is: _Nýr leikur

en: _New/
is: _Ný/

en: _Open...
is: _Opna...

en: _Password:
is: _Lykilorð:

en: _Paste
is: _Líma

en: _Pause game
is: _Setja leik í bið

en: _Print...
is: _Prenta...

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: _Quit
is: _Hætta

en: _Redo
is: _Endurkalla

en: _Redo move
is: _Endurkalla flutning

en: _Restart game
is: _Endurræsa leik

en: _Revert
is: Aftu_rkalla

en: _Save
is: _Vista

en: _Scores...
is: _Stigatafla...

en: _Settings
is: S_tillingar

en: _Settings/
is: S_tillingar/

en: _Undo
is: _Afturkalla

en: _Undo move
is: _Afturkalla flutning

en: _Username:
is: _Notendanafn:

en: _View
is: Sý_n

en: _View/
is: Sý_n/

en: _Windows
is: _Gluggar

en: _Windows/
is: _Gluggar/

en: gnome_date_edit_get_date deprecated, use gnome_date_edit_get_time
is: gnome_date_edit_get_date er úrelt, notið gnome_date_edit_get_time

en: no
is: nei

en: y
is: j

en: yes
is: já
