Nautilus - en to is translation catalogue (824 entries)

en:  (another copy)
is:  (annað afrit)

en:  (copy)
is: (afrita)

en: "%s" couldn't be found. Perhaps it has recently been deleted.
is: "%s" fannst ekki. Kannski var henni nýlega eytt.

en: "%s" selected
is: "%s" valin

en: "%s" selected (%s)
is: "%s" valin (%s)

en: "%s" will be copied if you select the Paste Files command
is: "%s" verður afrituð ef þú velur "Líma" skráarskipunina

en: "%s" will be moved if you select the Paste Files command
is: "%s" verður flutt ef þú velur "Líma" skráarskipunina

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
is: %A, %B %-d %Y kl. %-I:%M:%S %p

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M %p
is: %a, %b %-d %Y kl. %-I:%M %p

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M:%S %p
is: %a, %b %-d %Y kl. %-I:%M:%S %p

en: %b %-d %Y at %-I:%M %p
is: %b %-d %Y kl. %-I:%M %p

en: %dnd link to %s
is: %d tengill að %s

en: %drd link to %s
is: %d tengill að %s

en: %dst link to %s
is: %d tengill að %s

en: %dth link to %s
is: %d tengill að %s

en: %ld of %ld
is: %ld af %ld

en: %s (%dnd copy)%s
is: %s (%d afrit)%s

en: %s (%drd copy)%s
is: %s (%d afrit)%s

en: %s (%dst copy)%s
is: %s (%d afrit)%s

en: %s (%dth copy)%s
is: %s (%d afrit)%s

en: %s (another copy)%s
is: %s (annað afrit)%s

en: %s (copy)%s
is: %s (afrit)%s

en: %s Properties
is: Stillingar f. %s

en: %s Viewer
is: Rýnir fyrir %s

en: (Empty)
is: (Tóm)

en: (some contents unreadable)
is: (sumt er ólesanlegt)

en: 00/00/00, 00:00 PM
is: 00/00/00, 00:00 FH

en: <b>_Bookmarks</b>
is: <b>_Bókamerki</b>

en: <b>_Location</b>
is: <b>Sta_ðsetning</b>

en: <b>_Name</b>
is: <b>_Heiti</b>

en: <span weight="bold">Behaviour</span>
is: <span weight="bold">Hegðun</span>

en: <span weight="bold">Default View</span>
is: <span weight="bold">Sjálfgefin sýn</span>

en: <span weight="bold">Executable Text Files</span>
is: <span weight="bold">Keyranlegar textaskrár</span>

en: <span weight="bold">Folders</span>
is: <span weight="bold">Möppur</span>

en: <span weight="bold">Icon Captions</span>
is: <span weight="bold">Táknmyndatexti</span>

en: <span weight="bold">Icon View Defaults</span>
is: <span weight="bold">Sjálfgefin táknmyndasýn</span>

en: <span weight="bold">List View Defaults</span>
is: <span weight="bold">Sjálfgefin listasýn</span>

en: <span weight="bold">Other Previewable Files</span>
is: <span weight="bold">Aðrar forsýnanlegar skrár</span>

en: <span weight="bold">Sound Files</span>
is: <span weight="bold">Hljóðskrár</span>

en: <span weight="bold">Text Files</span>
is: <span weight="bold">Textaskrár</span>

en: <span weight="bold">Trash</span>
is: <span weight="bold">Rusl</span>

en: <span weight="bold">Tree View Defaults</span>
is: <span weight="bold">Sjálfgefin trésýn</span>

en: ? bytes
is: ? bæti

en: ? items
is: ? hlutir

en: A Teal variation of the Crux theme.
is: Flísaútgáfa af Crux þemanu.

en: A list of captions below an icon in the icon view and the desktop. The actual number of captions shown depends on the zoom level. Possible values are: "size", "type", "date_modified", "date_changed", "date_accessed", "owner", "group", "permissions", "octal_permissions" and "mime_type".
is: Listi yfir texta fyrir neðan táknmyndir í táknmyndasýn og skjáborði. Fjöldi upplýsinga veltur á súmm gildi. Hugsanleg gildi eru: "stærð","gerð", "dags_breytt", "dags_opnað", "eigandi", "hópur", "réttindi", "tölu_réttindi" og "mime_gerð"

en: A theme designed to fit well with the classic GNOME environment.
is: Þemað er hannað til að falla að klassísku umhverfi GNOME.

en: About Scripts
is: Um forskrift

en: Accessed:
is: Síðast notað:

en: Activate items with a _double click
is: Virkja hluti með því að _tvíklikka á hann

en: Activate items with a _single click
is: Virkja hluti með því að klikka _einu sinni á þá

en: Add Emblems...
is: Bæta við merkimiða...

en: Add Nautilus to session
is: Bæta nautilus við í setu.

en: Add a bookmark for the current location to this menu
is: Bæta við bókamerki fyrir núverandi staðsetningu í þessa valmynd

en: Adjust your user environment
is: Stilltu af notendaumhverfið þitt

en: Always
is: Ávallt

en: An Eggplant variation of the Crux theme.
is: Eggplant útgáfa af Crux þemanu.

en: An _Application...
is: _Forriti...

en: An invalid drag type was used.
is: Ógild dráttargerð var notuð.

en: Apparition
is: Grár #1

en: Application
is: Forrit

en: Application ID
is: Forritsauðkenni

en: Applications
is: Forrit

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
is: Ertu viss um að þú viljir endanlega eyða "%s"?

en: Arran_ge Items
is: Raða u_pp

en: Art
is: List

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
is: Spyrja um staðfestingu áður en hlutum er eytt eða rusl er tæmt

en: Azul
is: Blár #3

en: Back
is: Tilbaka

en: Background
is: Bakgrunnur

en: Backgrounds and Emblems
is: Bakgrunnur og merkmiðar

en: Basic
is: Grunn

en: Behavior
is: Hegðun

en: Black
is: Svart

en: Blue Ridge
is: Bláar bylgjur

en: Bring up a new window for every opened file
is: Opna nýja glugga fyrir hverja opnaða skrá

en: Broken Link
is: Rofin tengill

en: Browse available software
is: Vafra í gegnum fyrirliggjandi hugbúnað

en: Brushed Metal
is: Burstað járn

en: Bubble Gum
is: Tyggjó

en: Burlap
is: Strigakennd áferð

en: By Emblems
is: Eftir Merkimiðum

en: By Modification Date
is: Eftir breytingar dagsetningu

en: By Modification _Date
is: Eftir breytingar _dagsetningu

en: By Name
is: Eftir skráarheiti

en: By Size
is: eftir Stærð

en: By Type
is: Eftir Skráargerð

en: By _Emblems
is: _Eftir Merkimiðum

en: By _Name
is: Eftir _skráarheiti

en: By _Size
is: Eftir _stærð

en: By _Type
is: Eftir _Gerð

en: C_ancel Remove
is: Hætt_a við að fjarlægja

en: C_lear Text
is: _Hreinsa texta

en: C_olors
is: L_itir

en: Camera
is: Myndavél

en: Camouflage
is: Felulitir

en: Can't Change Trash Location
is: Þú getur ekki breytt staðsetningu ruslatunnunar

en: Can't Copy Into Self
is: Get ekki afritað mig inn í sjálfa mig

en: Can't Copy Over Self
is: Get ekki afritað yfir í sjálfa mig

en: Can't Copy Trash
is: Þú getur ekki afritað ruslið

en: Can't Display Location
is: Ekki tókst að birta áfangastað

en: Can't Move Into Self
is: Get ekki flutt mig inn í sjálfa mig

en: Can't Open Location
is: Ekki tókst að opna áfangastað

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cancel Group Change?
is: Hætta við breytingu á hóp?

en: Cancel Open?
is: Hætta við að opna?

en: Cancel Owner Change?
is: Hætta við breytingu á eiganda?

en: Cancel Rename?
is: Hætta við að endurnefna?

en: Certified
is: Viðurkennt

en: Chalk
is: Krít

en: Change Desktop _Background
is: Breyta _bakgrunni skjáborðs

en: Change how files are managed
is: Breytir hvernig skrár eru meðhöndlaðar

en: Change systemwide settings (affects all users)
is: Breyta stillingum almennt (hefur áhrif á alla notendur)

en: Change the visibility of this window's location bar
is: Breyta sjónrænu útliti fyrir staðsetningarrönd þessa glugga

en: Change the visibility of this window's sidebar
is: Breyta sjónrænu útliti fyrir síðustiku þessa glugga

en: Change the visibility of this window's statusbar
is: Breyta sjónrænu útliti fyrir stöðustiku þessa glugga

en: Charcoal
is: Kol

en: Choose a program with which to open the selected item
is: Veldu forrit sem opna á valin hlut

en: Choose a view for "%s":
is: Veldu sýn fyrir "%s":

en: Choose a view for the current location, or modify the set of views
is: Veldu sýn fyrir núverandi staðsetningu, eða breyttu sjónrænu útliti

en: Choose an application with which to open "%s":
is: Veldu forrit sem opna á "%s":

en: Choose another application with which to open the selected item
is: Veldu annað forrit sem opna á valdan hlut

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
is: Veldu uppröðun á upplýsingum sem sjást fyrir neðan skráarheiti táknmynda. Fleiri upplýsingar munu sjást ef súmmað er nær.

en: Clean _Up by Name
is: Hreinsa til eftir skráarheiti

en: Clear History
is: Hreinsa feril

en: Clear contents of Go menu and Back/Forward lists
is: Hreinsa innihald Fara valmyndar og Áfram/Tilbaka lista

en: Click on a color to remove it
is: klikkaðu á litinn til að fjarlægja hann

en: Click on a pattern to remove it
is: klikkaðu á munstrið til að fjarlægja það

en: Click on an emblem to remove it
is: Klikkaðu á merkimiða til að fjarlægja hann

en: Close _All Windows
is: Loka _öllum gluggum

en: Close the side pane
is: Loka síðustiku

en: Color _name:
is: Nafn lits:

en: Color _value:
is: Lita_gildi:

en: Color used for information text against a dark background
is: Litur notaður fyrir upplýsingatexta þegar sýnt er á dökkum bakgrunn

en: Color used for information text against a light background
is: Litur notaður fyrir upplýsingatexta þegar sýnt er á ljósum bakgrunn

en: Colors:
is: Litir:

en: Compact _Layout
is: _þjöppuð uppröðun

en: Concrete
is: Steinsteypa

en: Configure network services
is: Stilla netþjónustur

en: Configure network services (web server, DNS server, etc.)
is: Stilltu af netþjónustur ( vef þjón, DNS þjón osfrv.)

en: Content View
is: Innihaldssýn

en: Contents:
is: Innihald:

en: Cool
is: Svalt

en: Copy the selected text to the clipboard
is: Afrita valdan texta á úrklippuborð

en: Copying
is: Afrita

en: Copying files
is: Afrita skjöl

en: Copyright (C) 1999-2001 Eazel, Inc.
is: Höfundarréttur áskilin (C) 1999-2001 Eazel, Inc.

en: Cork
is: Korkur

en: Could not complete specified action.
is: Ekki tókst að framkvæma tilgreinda aðgerð.

en: Could not complete specified action:  %s
is: Ekki tókst að klára tilgreinda aðgerð: %s

en: Couldn't Create Required Folder
is: Ekki tókst að stofna nauðsynlega möppu

en: Couldn't Create Required Folders
is: Ekki tókst að stofna nauðsynlegar möppur

en: Couldn't change the group of "%s" because it is on a read-only disk
is: Ekki tókst að breyta hópréttidnum fyrir "%s" þar sem hún liggur á ritvörðum disk

en: Couldn't change the name of "%s" because it is on a read-only disk
is: Ekki tókst að breyta skráarheiti fyrir "%s" þar sem það liggur á ritvörðum disk

en: Couldn't change the owner of "%s" because it is on a read-only disk
is: Ekki tókst að breyta eiganda  "%s" þar sem hún liggur á ritvörðum disk

en: Couldn't change the permissions of "%s" because it is on a read-only disk
is: Ekki tókst að breyta réttindum fyrir "%s"  þar sem það liggur á ritvörðum disk

en: Couldn't install emblem
is: Ekki tókst að innsetja merkmiða

en: Count _number of items:
is: Telja fj_ölda hluta:

en: Create L_auncher
is: Búa til r_æsir

en: Create _Folder
is: Sto_fna Möppu

en: Create a New Color:
is: Búa til nýjan lit:

en: Create a New Emblem:
is: Búa til nýjan merkimiða:

en: Create a new empty folder inside this folder
is: Búa til nýja tóma möppu inn í þessari möppu

en: Create a new launcher
is: Búa til nýjan ræsir

en: Create a symbolic link for each selected item
is: Búa til sýndartengil fyrir hvern valin hlut

en: Create the initial window with the given geometry.
is: Búa til fyrsta glugga með uppgefnum stærðarhlutföllum.

en: Creating links to files
is: Stofna tengla yfir í skrár

en: Criteria for search bar searching
is: Leitarskilyrði fyrir leit í leitarrönd

en: Cu_t File
is: _Klippa skrá

en: Cu_t Files
is: _Klippa skrár

en: Current Nautilus theme (deprecated)
is: Núverandi Nautilus þema (úrelt)

en: Custom Background Set
is: Sérvalin bakgrunnur virkur

en: Custom Side Pane Background Set
is: Sérvalin síðustikubakgrunnur virkur

en: Cut Text
is: Klippa texta

en: Cut _Text
is: Klippa _texta

en: Cut the selected text to the clipboard
is: Klippa valdan texta í úrklippusafn

en: D_uplicate
is: Fj_ölfalda

en: Danger
is: Hætta

en: Danube
is: Blár #2

en: Dark Cork
is: Dökkur korkur

en: Dark GNOME
is: Dökkt GNOME

en: Dark Info Color
is: Dökkur uppl. litur

en: Date Modified
is: Breytt þann

en: Deep Teal
is: Djúpar flísar

en: Default Background Color
is: Sjálfgefin bakgrunnslitur

en: Default Background Filename
is: Sjálfgefið skráarheiti bakgrunns

en: Default Side Pane Background Color
is: Sjálfgefin bakgrunnslitur síðustiku

en: Default Side Pane Background Filename
is: Sjálfgefin skráarnaf á bakgrunnsmynd fyrir síðustiku

en: Default _zoom level:
is: Sjálfgefið _súm gildi:

en: Default folder viewer
is: Sjálfgefin rýnir fyrir möppur

en: Default icon zoom level
is: Sjálfgefið súm gildi fyrir tákmyndir

en: Default list zoom level
is: Sjálfgefið súm gildi fyrir lista

en: Default sort order
is: Sjálfgefin flokkunaruppröðun

en: Default zoom level used by the icon view.
is: Sjálfgefið súm gildi notað í táknmyndasýn.

en: Default zoom level used by the list view.
is: Sjálfgefið súm gildi notað í listasýn.

en: Delete From Trash?
is: Eyða úr ruslatunnu?

en: Delete Immediately?
is: Eyða eins og skot?

en: Delete all items in the Trash
is: Eyða öllum hlutum í ruslið

en: Delete all selected items permanently
is: Eyða öllum völdum hlutum varanlega

en: Delete each selected item, without moving to the Trash
is: Eyða hverjum völdum hlut, án þess að henda í ruslið

en: Delete?
is: Eyða?

en: Deleting
is: Eyði

en: Deleting files
is: Eyði skrám

en: Desktop
is: Skjáborð

en: Desktop Preferences
is: Skjáborðsstillingar

en: Desktop font
is: Skjáborðsletur

en: Desktop home icon name
is: Heiti táknmyndar fyrir heimamöppu á skjáborði

en: Desktop trash icon name
is: Heiti táknmyndar fyrir ruslamöppu á skjáborði

en: Display Nautilus help
is: Sýna hjálp fyrir Nautilus

en: Display _files when they are clicked
is: Sýna _skrá þegar klikkað er á þær

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
is: Sýna glugga sem gerir þér kleift að breyta bókamerkjum í þessari valmynd

en: Display credits for the creators of Nautilus
is: Sýna þakkir til stofnenda Nautilus

en: Display icons in the opposite order
is: Sýna táknmyndir í öfugri röð

en: Display patterns, colors, and emblems that can be used to customize appearance
is: Sýna mynstur, liti og merkimiða sem gera þér kleift að sérsníða útlit

en: Display the latest contents of the current location
is: Sýna uppfært innihald frá núverandi staðsetningu

en: Display this location with "%s"
is: Sýna þessa staðsetningu með "%s"

en: Distinguished
is: Áberandi

en: Documents
is: Gögn

en: Done
is: Lokið

en: Dots
is: Punktar

en: Draft
is: Uppkast

en: Drag a color to an object to change it to that color
is: Dragðu lit yfir þann hlut sem þú vilt breyta

en: Drag a pattern tile to an object to change it
is: Dragðu mynstur yfir þann hlut sem þú vilt breyta

en: Drag an emblem to an object to add it to the object
is: Dragðu merkimiða yfir þann hlut sem þú vilt hengja hann á

en: Draw a frame around unselected text
is: Teikna ramma utan um óvaldan texta

en: E_ject
is: _Spýta út

en: E_xecute
is: Ke_yra

en: E_xecute files when they are clicked
is: _Keyra skrár þegar klikkað á þær

en: Eclipse
is: Sólmyrkvi

en: Edit
is: Breyta

en: Edit Bookmarks
is: Breyta bókamerkjum

en: Edit Launcher
is: Breyta ræsi

en: Edit Nautilus preferences
is: Breyta stillingum fyrir Nautilus

en: Edit the launcher information
is: Breyta upplýsingum fyrir ræsiskipun

en: Emblems
is: Merkimiðar

en: Emblems:
is: Merkimiðar:

en: Empty Trash
is: Tæma rusl

en: Empty _Trash
is: _Tæma rusl

en: Emptying the Trash
is: Tæmi ruslatunnuna

en: Enter a descriptive name next to each emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
is: Sláðu inn lýsingur við hliðiná hverjum merkimiða. Þetta heiti mun verða notað á öðrum stöðum til að auðkenna merkimiðana.

en: Enter a descriptive name next to the emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
is: Sláðu inn lýsingur við hliðiná merkimiðanum. Þetta heiti mun verða notað á öðrum stöðum til að auðkenna merkimiðann.

en: Enter a new name for the displayed emblem:
is: Sláðu inn nýtt heiti fyrir merkimiðan:

en: Envy
is: Grænn #1

en: Erase
is: Stroka út

en: Error "%s" creating new folder.
is: Villa "%s" við stofnun nýrrar möppu.

en: Error Displaying Folder
is: Villa við skoðun á möppu

en: Error Setting Group
is: Villa við breytingu hóp

en: Error Setting Owner
is: Villa við breytingu á eiganda

en: Error Setting Permissions
is: Villa við uppsetningu á réttindum

en: Error while copying.
is: Villa kom upp við afritun.

en: Error while deleting.
is: Villa kom upp við útstrokun gagna.

en: Error while moving.
is: Villa kom upp við flutning.

en: Factory for Nautilus shell and file manager
is: Verksmiðja fyrir Nautilus skel og skráarstjóra

en: Factory for text view
is: Verksmiðja fyrir textasýn

en: Failed to load image information
is: Ekki tókst að hlaða inn myndaupplýsingum

en: Favorite
is: Uppáhald

en: Favorite applications
is: Uppáhaldsforrit

en: Favorites
is: Uppáhald

en: Fibers
is: Trefjar

en: File Management
is: Skráarstjórnun

en: File Management Preferences
is: Skráarstjórnunarstillingar

en: File Manager
is: Skráarstjóri

en: File Types and Programs
is: Skráargerðir og Forrit

en: File group:
is: Skráarhópur:

en: File owner:
is: Eigandi skráar:

en: Files copied:
is: Skrár afritaðar:

en: Files deleted:
is: Skrám eytt:

en: Files linked:
is: Skrár tengdar:

en: Files moved:
is: Skrár fluttar:

en: Files thrown out:
is: Skrám hent út:

en: Filesystem
is: Skráarkerfi

en: Find
is: Leita

en: Finishing Creating Links...
is: Stofnun tengla lokið...

en: Finishing Move...
is: Flutning lokið...

en: Fire Engine
is: Rauður #1

en: Fleur De Lis
is: Hveitihvítt

en: Floral
is: Blómamynstur

en: Format the selected volume
is: Forsníða valda gagnahirslu

en: Forward
is: Áfram

en: Fossil
is: Steingervingur

en: Frame Text
is: Texti ramma

en: Free space:
is: Laust pláss:

en: From:
is: Frá:

en: GEOMETRY
is: STÆRÐARHLUTFÖLL

en: Go To:
is: Fara:

en: Go back a few pages
is: Fara til baka um nokkrar síður

en: Go forward a number of pages
is: Fara áfram um nokkrar síður

en: Go to the home location
is: Fara í eiginmöppu

en: Go to the trash folder
is: Fara í ruslatunnu

en: Go up one level
is: Fara upp um eina möppu

en: Granite
is: Granít

en: Grapefruit
is: Brúnn #2

en: Group:
is: Hópur:

en: Hardware
is: Vélbúnaður

en: Hide default bookmarks in the bookmark menu
is: Fela sjálfgefin bókamerki í bókamerkjavalmynd.

en: History
is: Ferill

en: History side pane
is: Feril síðustika

en: History side pane for Nautilus
is: Feril síðustika fyrir Nautilus

en: Home
is: Heim

en: Home Folder
is: Eigin mappa

en: Home icon visible on desktop
is: Heim táknmynd sýnileg á skjáborði

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
is: _Bjóða upp á Eyða skipun sem sniðgengur ruslatunnuna

en: Ice
is: Ís

en: Icon Captions
is: Táknmyndatexti

en: Icon View
is: Táknmyndasýn

en: Icons
is: Táknmyndir

en: Icons Viewer
is: Táknmyndarýnir

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
is: Ef virkt munu nýir gluggar innihalda sýnilega staðsetningarrönd.

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
is: Ef virkt munu nýir gluggar innihalda sýnilega síðustiku.

en: If set to true, newly opened windows will have the status bar visible.
is: Ef virkt munu nýir gluggar innihalda sýnilega staðsetningarstiku.

en: If set to true, newly opened windows will have toolbars visible.
is: Ef virkt munu nýir gluggar innihalda sýnilega tólstiku.

en: If set to true, then Nautilus lets you edit some of the more esoteric options of a file in the file preferences dialog.
is: Ef virkt mun Nautilus leyfa þér að breyta sérvöldum stillingum fyrir skrár í skráarstillingarglugganum.

en: If set to true, then Nautilus will ask for confirmation when you attempt to put files in the trash.
is: Ef virkt mun Nautilus spyrja um staðfestingu þegar þú reynir að flytja gögn í ruslið.

en: If set to true, then Nautilus will bring up a new Nautilus window by default whenever an item is opened.
is: Ef virkt mun Nautilus opna nýjan Nautilus glugga sjálfgefið í hvert skipti sem nýr hlutur er opnaður.

en: If set to true, then Nautilus will draw the icons on the desktop.
is: Ef virkt mun Nautilus sjá um að teikna táknmyndir á skjáborð.

en: If set to true, then Nautilus will have a feature allowing you to delete a file immediately and in-place, instead of moving it to the trash. This feature can be dangerous, so use caution.
is: Ef virkt mun Nautilus virkja möguleika á að eyða skrám beint án þess að flytja þær í ruslið. Þennan valmöguleika ber að nota með gát.

en: If set to true, then Nautilus will just show the user's bookmarks in the bookmark menu.
is: Ef virkt mun Nautilus einugis sýna bókamerki notanda í bókamerkjavalmynd.

en: If set to true, then backup files such as those created by Emacs are displayed. Currently, only files ending in a tilde (~) are considered backup files.
is: Ef virkt munu öryggisafrit eins og þau sem stofnuð eru af Emacs verða sýnd. Eins og er munu einungis skrár með tilda skráarendingunni (~) verða skilgreindar sem öryggisafrit.

en: If this is set to true, Nautilus adds itself to the session when it starts up. This means it will be started the next time you log in.
is: Ef virkt mun Nautilus bæta sjálfum sér við í setu. Sem þýðir að hann mun ræsa upp næst þegar þú skráir þig inn.

en: If this is set to true, an icon linking to the trash will be put on the desktop.
is: Ef virkt mun táknmynd sem tengist ruslinu verða sett á skjáborð.

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a".
is: Ef virkt munu nýjir glugga sortera skrár í öfugri röð. Dæmi: ef sorterað er eftir skráarheiti, þá munu skrár verða sorteraðar frá "ö" til "a" í staðinn fyrir "a" til "ö".

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
is: Ef virkt munu nýjir glugga sortera skrár í öfugri röð. Dæmi: ef sorterað er eftir skráarheiti, þá munu skrár verða sorteraðar frá "ö" til "a" í staðinn fyrir "a" til "ö". Ef sorterað eftir stærð, þá mun stærsta skrá sjást efst í staðinn fyrir minnstu skrá.

en: If true, labels will be placed beside icons rather than underneath them.
is: Ef virkt mun textamerkningar verða settar við hliðiná táknmyndum frekar en undir þeim.

en: If true, new windows will use manual layout by default.
is: Ef virkt munu glugga nota handvirka sýn sem sjálfgefna.

en: Image
is: Mynd

en: Images Only
is: Einungis myndir

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
is: Myndir sem eru yfir stærð ( í bætum ) munu ekki fá smátáknmynd. Ástæðan fyrir þessu er að koma í veg fyrir framleiðslu á smámyndum fyrir stórar myndir, er að þær gætu tekið langan tíma að hlaða eða notað mikið minni.

en: Important
is: Mikilvægt

en: Include in the menu for "%s" items
is: Bæta við í valmynd fyrir "%s" hluti

en: Include in the menu for "%s" only
is: Bæta við í valmynd einungis fyrir "%s"

en: Indigo
is: Blár #1

en: Information
is: Upplýsingar

en: International
is: Alþjóðlegt

en: Invalid Action Associated
is: Útdeild aðgerð er ógild

en: Invalid Application Associated
is: Ógilt forrit úthlutað

en: Invalid Viewer Associated
is: Ógildum rýni úthlutað

en: Is in the menu for "%s" items.
is: Er í valmynd fyrir "%s" hluti.

en: Is in the menu for "%s".
is: Er í valmynd fyrir "%s"

en: Is in the menu for all "%s" items.
is: Er í valmynd fyrir alla "%s" hluti.

en: Is not in the menu for "%s" items.
is: Er ekki í valmynd fyrir "%s" hluti.

en: Is the default for "%s" items.
is: Er sjálfgefið fyrir "%s" hluti.

en: Is the default for "%s".
is: Er sjálfgefið fyrir "%s".

en: Is the default for all "%s" items.
is: Er sjálfgefið fyrir alla "%s" hluti.

en: Keep icons lined up on a grid
is: Halda táknmyndum uppröðum eftir neti

en: Keep icons sorted by emblems in rows
is: Raða smátákmyndum upp í röð eftir merkimiðum

en: Keep icons sorted by modification date in rows
is: Halda táknmyndum flokkuðum í röð eftir hvenær skránni var breytt

en: Keep icons sorted by name in rows
is: Halda táknmyndum flokkuðum í röð eftir skráarheiti

en: Keep icons sorted by size in rows
is: Halda táknmyndum flokkuðum í röð eftir stærð

en: Keep icons sorted by type in rows
is: Halda táknmyndum flokkuðum í röð eftir gerð

en: Last changed:
is: Síðast breytt:

en: Leaf
is: Lauf

en: Leave icons wherever they are dropped
is: Skilja táknmyndir eftir þar sem þeim er sleppt

en: Lemon
is: Sítróna

en: Light Info Color
is: Ljós uppl. litur

en: Link To Old Desktop
is: Tengill yfir á gamla skjáborð

en: Link target:
is: Áfangastaður tengils:

en: Linking
is: Tengi

en: List
is: Listi

en: List View
is: Listasýn

en: List Viewer
is: Listarýnir

en: List of possible captions on icons
is: Listi yfir mögulegan texta á táknmyndum

en: Loading...
is: Hleð...

en: Local Files Only
is: Einungis staðbundnar skrár

en: Local Images Only
is: Einungis staðbundnar myndir

en: Location _Bar
is: Staðsetningarr_önd

en: Location:
is: Staðsetning:

en: MIME type
is: MIME Gerð

en: MIME type:
is: MIME gerð:

en: Ma_ke Link
is: Sto_fna tengil

en: Ma_ke Links
is: Sto_fna tengla

en: Mail
is: Póstur

en: Mango
is: Mangó

en: Manila Paper
is: Manila pappír

en: Manually
is: Handvirk

en: Maximum image size for thumbnailing
is: Hámarksstærð mynda fyrir smámyndasýn

en: Mo_ve to Trash
is: Fl_ytja í ruslið

en: Modified:
is: Breytt þann:

en: Modify "%s"
is: Breyta "%s"

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00 PM
is: Mán, Oct 00 0000 at 00:00 FH

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00:00 PM
is: Mán, Ókt 00 0000 at 00:00:00 eh

en: More Than One Image
is: Fleiri en ein mynd

en: Moss Ridge
is: Mosakennt mynstur

en: Mount Error
is: Tengingarvilla

en: Move each selected item to the Trash
is: Flytja hvern og einn valin hlut í ruslið

en: Moving
is: Flyt

en: Moving files
is: Flyt skrár

en: Moving files to the Trash
is: Flyt skrár í ruslatunnuna

en: Mud
is: Leðja

en: Multimedia
is: Margmiðlun

en: Name
is: Heiti

en: Name of the Nautilus theme to use. This has been deprecated as of Nautilus 2.2. Please use the icon theme instead.
is: Heiti þema fyrir Nautilus sem nota á. Þessi valmöguleiki er úreltur frá og með Nautilus 2.2. Vinsamlegast notið táknmyndaþema í staðin.

en: Nautilus Emblem side pane
is: Síðustika fyrir merkimiða í Nautilus

en: Nautilus Emblem view
is: Merkimiðasýn Nautilus

en: Nautilus Image Properties view
is: Myndaeigindasýn Nautilus

en: Nautilus Tree side pane
is: Nautilus trjáarsýn-síðustika

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to register the file manager view server.
is: Ekki er hægt að nota Nautilus eins og er vegna ófyrirsjánlegrar villu frá Bonobo. Ekki tókst að skrá rýnisþjón skráarstjóra.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error.
is: Ekki er hægt að nota Nautilus eins og er vegna ófyrirsjáanlegrar villu.

en: Nautilus cannot display "%s".
is: Nautilus getur ekki sýnt "%s".

en: Nautilus factory
is: Nautilus verksmiðjan

en: Nautilus file manager component that shows a scrollable list
is: Nautilus skráarstjóraíhlutur sem sýnir skrunanlegan lista

en: Nautilus file manager component that shows a scrollable list for search results
is: Nautilus skráarstjóraíhlutur sem sýnir skrunanlegan lista fyrir leitarniðurstöður

en: Nautilus file manager component that shows a two-dimensional icon space
is: Nautilus skráarstjórnaríhlutur sem sýnir tákmyndasvæði í tvívídd

en: Nautilus file manager component that shows icons on the desktop
is: Nautilus skráarstjóraíhlutur sem sýnir táknmyndir á skjáborði

en: Nautilus file manager desktop icon view
is: Skráarstjóri Nautilus fyrir skjáborð-táknmyndasýn

en: Nautilus file manager icon view
is: Táknmyndasýn Nautilus skráarstjórans

en: Nautilus file manager list view
is: Listasýn Nautilus skráarstjórans

en: Nautilus file manager search results list view
is: Skráarstjóri Nautilus fyrir leitarniðustöður í listasýn

en: Nautilus handles drawing the desktop
is: Nautilus sér um að teikna skjáborð

en: Nautilus is a graphical shell for GNOME that makes it easy to manage your files and the rest of your system.
is: Nautilus er grafísk skel fyrir GNOME sem auðveldar meðhöndlun á möppum, skrám og kerfinu þínu í heild sinni.

en: Nautilus metafile factory
is: Nautilus metaskrá verksmiðja

en: Nautilus shell
is: Nautilus skel

en: Network Neighbourhood
is: Nágranna netkerfi

en: Network Servers
is: Netþjónar

en: Never
is: Aldrei

en: New
is: Nýtt

en: News and Media
is: Fréttir og fjölmiðlar

en: No Action Associated
is: Engin aðgerð útdeild

en: No Application Associated
is: Ekkert forrit útdeilt

en: No Viewers Available
is: Engin rýnir til reiðu

en: No bookmarks defined
is: Engin bókamerki skilgreind

en: No description found for mime type "%s" (file is "%s"), please tell the gnome-vfs mailing list.
is: Engin lýsing fannst fyrir mime gerð "%s" (skráin er "%s"), vinsamlegast láttu gnome-vfs póstlistan vita.

en: No viewers are available for "%s".
is: Engin rýnir til reiðu fyrir "%s".

en: Normal Si_ze
is: Venjuleg st_ærð

en: Not an Image
is: Er ekki mynd

en: Notes
is: Athugasemd

en: Notes side pane
is: Síðustika f. minnismiða

en: Notes side pane for Nautilus
is: Síðustika minnismiða fyrir Nautilus

en: Number view:
is: Tölusýn:

en: Numbers
is: Tölustafir

en: OK
is: Í Lagi

en: Ocean Strips
is: Sjávabylgjur

en: Oct 00 0000 at 00:00 PM
is: Ókt 00 0000 at 00:00 FH

en: Oct 00 0000, 00:00 PM
is: Ókt 00 0000, 00:00 FH

en: Oh No
is: Ó Nei!

en: Onyx
is: Svartur #1

en: Open T_erminal
is: Opna sk_el

en: Open Wit_h
is: Opna me_ð

en: Open a new GNOME terminal window
is: Opna nýjan GNOME skjeljarglugga

en: Open the selected item in this window
is: Opna valin hlut í þessum glugga

en: Open with %s
is: Opna með %s

en: Open with Other Application
is: Opna með öðru forriti

en: Open with Other Viewer
is: Opna með öðrum rýni

en: Open with...
is: Opna með...

en: Opening %s
is: Opna %s

en: Orange
is: Appelsínugult

en: Other _Application...
is: Öðru _Forriti

en: Others:
is: Annað:

en: Owner:
is: Eigandi:

en: Package
is: Pakki

en: Pale Blue
is: Fölblátt

en: Paste the text stored on the clipboard
is: Líma texta inn sem liggur á úrklippuborði

en: Patterns:
is: Mynstur:

en: Permissions
is: Réttindi

en: Personal
is: Persónulegt

en: Pictures
is: Myndir

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
is: Möguleg gildi eru "einfalt" til að ræsa skrár með einföldu klikki, eða "tvöfalt" til að ræsa með tvíklikki.

en: Prefere_nces
is: Stilli_ngar

en: Prepare the selected files to be copied with a Paste Files command
is: Undirbýr valdar skrár undir það að verða afritaðar með "Líma" skráarskipuninni

en: Prepare the selected files to be moved with a Paste Files command
is: Undirbýr valdar skrár undir það að verða fluttar með "Líma" skráarskipuninni

en: Preparing To Copy...
is: Undirbý afritun...

en: Preparing To Move...
is: Undirbý flutning...

en: Preparing to Create Links...
is: Undirbý stofnun tengla...

en: Preparing to Delete files...
is: Undirbý það að eyða skrám...

en: Preparing to Empty the Trash...
is: Undirbý það að tæma ruslið...

en: Preparing to Move to Trash...
is: Undirbý flutning í ruslatunnu...

en: Preview
is: Forsýn

en: Preview _sound files:
is: For_sýna hljóðskrár:

en: Print
is: Prenta

en: Properties
is: Stillingar

en: Prot_ect
is: V_erja

en: Protect the selected volume
is: Verja valda gagnahirslu

en: Purple Marble
is: Fjólublár maramari

en: Put labels beside icons
is: Setja merkingar við hliðiná táknmyndum

en: Quit Nautilus.
is: Loka Nautilus.

en: Re_versed Order
is: _Öfug röð

en: Red Hat Network
is: Red Hat Netið

en: Redo Edit
is: Endurvekja breytingar

en: Redo the edit
is: Endurvekja breytingu

en: Reload
is: Endurhlaða

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove the selected text without putting it on the clipboard
is: Fjarlægja valin texta án þess að flytja í úrklippusafn

en: Rename
is: Endurnefna

en: Rename Emblem
is: Endurnefna merkimiða

en: Rename selected item
is: Endurnefna valin hlut

en: Renaming "%s" to "%s".
is: Endurnefni "%s" yfir í "%s".

en: Renaming Error
is: Endurskírnarvilla

en: Reset View to _Defaults
is: Endursetja s_jálfgefna sýn

en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
is: Endursetja uppröðun og stærðir svo þær passi við áður forstillta sýn

en: Restart Nautilus.
is: Endurræsa Nautilus

en: Restore Icon's Original Si_ze
is: Endurheimta upprunalegu _stærð táknmyndar

en: Restore Icons' Original Si_zes
is: Endurheimta upprunalegu _stærðir táknmynda

en: Reverse sort order in new windows
is: Sortera í öfugri röð í nýjum gluggum

en: Ridged Paper
is: Bylgjupappír

en: Rough Paper
is: Grófur pappír

en: Ruby
is: Rúbín

en: Run "%s" on any selected items
is: Keyra "%s" á hvern valdan hlut

en: Run in _Terminal
is: Keyra í _skel

en: Run or Display?
is: Keyra eða sýna

en: Save
is: Vista

en: Sea Foam
is: Sjávarfroða

en: Search for files by file name and file properties
is: Leita að skrám eftir skráarheiti og eigindum

en: Search for files by file name only
is: Leita að skrám einungis eftir skráarheiti

en: Search this computer for files
is: Leita eftir skrám í þessari tölvu

en: Searching Unavailable
is: Leitin er ekki til reiðu

en: Select _All
is: Velja _Allt

en: Select _All Files
is: Velja _allar skrár

en: Select a Category:
is: Veldu flokk:

en: Select a color to add
is: Veldu lit til að bæta við

en: Select all items in this window
is: Velja alla hluti inn í þessum glugga

en: Select all the text in a text field
is: Velja allan texta í textareit

en: Select an icon
is: Veldu táknmynd

en: Select an image file for the new emblem:
is: Veldu mynd fyrir nýja merkimiðan:

en: Select an image file to add as a pattern
is: Veldu myndaskrá sem bæta á við sem mynstri

en: Server Settings
is: Þjónastillingar

en: Set _user ID
is: Setja notendaa_uðkenni

en: Set as _Background
is: Setja sem _bakgrunn

en: Set as background for _all folders
is: Setja sem bakgrunn fyrir _allar möppur

en: Set as background for _this folder
is: Setja sem bakgrunn fyrir _þessa möppu

en: Set gro_up ID
is: Setja hópa a_uðkenni

en: Set the zoom level of the current view
is: Setja súm gildi fyrir núverandi sýn

en: Shale
is: Fölur

en: Show %s
is: Sýna %s

en: Show _only folders
is: Sýna einungis m_öppur

en: Show _thumbnails:
is: Sýna smám_yndir:

en: Show a window that lets you set your desktop background's pattern or color
is: Sýna glugga sem gerir þér kleift að sejta bakgrunns mynstur eða lit

en: Show hidden and _backup files
is: Sýna faldar skrár og _öryggisafrit

en: Show location bar in new windows
is: Sýna staðsetningarrönd í nýjum gluggum

en: Show side pane in new windows
is: Sýna síðustiku í nýjum gluggum

en: Show status bar in new windows
is: Sýna stöðustiku í nýjum gluggum

en: Show te_xt in icons:
is: Sýna te_xta í táknmyndum:

en: Show the contents at the normal size
is: Sýna innihaldið í venjulegum stærðarhlutföllum

en: Show the contents in less detail
is: Sýna innihald með minni nákvæmni

en: Show the contents in more detail
is: Sýna innihald með meiri nákvæmni

en: Show toolbar in new windows
is: Sýna tólstiku í nýjum gluggum

en: Side Pane
is: Síðustika

en: Side pane view
is: Síðustikusýn

en: Silver
is: Silfur

en: Size
is: Stærð

en: Size:
is: Stærð:

en: Sky
is: Himinn

en: Sky Ridge
is: Skýjastrípur

en: Snow Ridge
is: Snjáð mynstur

en: Software
is: Hugbúnaður

en: Sorry, but "%s" is not a valid file name.
is: Því miður, en "%s" er ógilt skráarheiti.

en: Sorry, but emblem %s couldn't be deleted.
is: Því miður, en ekki tókst að eyða merkmiða %s.

en: Sorry, but pattern %s couldn't be deleted.
is: Því mirður, en ekki tókst að eyða mynstri %s

en: Sorry, but the pattern %s couldn't be installed.
is: Því miður, en ekki tókst að mynstur %s

en: Sorry, but you did not supply a valid file name.
is: Því miður, en þú gafst upp ógilt skráarheiti.

en: Sorry, but you must specify a non-blank keyword for the new emblem.
is: Því miður, en þú getur ekki uppgefið tómt kenniorð fyrir þennan nýja merkimiða.

en: Sorry, but you must specify a non-blank name for the new color.
is: Því miður, en skráarheiti fyrir þennan nýja lit má ekki vera autt.

en: Sorry, couldn't change the group of "%s".
is: Því miður, en ekki tókst að breyta hóp fyrir "%s".

en: Sorry, couldn't change the owner of "%s".
is: Því miður, en ekki tókst að breyta eiganda "%s"

en: Sorry, couldn't change the permissions of "%s".
is: Því miður, en ekki tókst að breyta réttindum fyrir "%s".

en: Sorry, couldn't display all the contents of "%s".
is: Því miður, en ekki tókst að sýna allt innihald "%s".

en: Sorry, couldn't rename "%s" to "%s".
is: Því miður, en ekki tókst að endurnefna "%s" yfir í "%s"

en: Sorry, unable to save custom emblem name.
is: Því miður, en ekki tókst að vista skráarheiti sérvalins merkimiða.

en: Sorry, unable to save custom emblem.
is: Því miður, en ekki tókst að vista sérvalin merkimiða.

en: Sort _folders before files
is: Sortera _möppur undan skrám

en: Sound
is: Hljóð

en: Special
is: Sérstakt

en: Special flags:
is: Sérstök flögg:

en: St_atusbar
is: Stöðustik_a

en: Start Here
is: Byrja hér

en: Status
is: Staða

en: Stop
is: Stopp

en: Str_etch Icon
is: T_eygja táknmynd

en: Stucco
is: Hraunáferð

en: Switch
is: Skipta

en: Switch to Manual Layout?
is: Skipta yfir í handvirkt útlit?

en: System Settings
is: Kerfisstillingar

en: Tangerine
is: Brúnn #1

en: Terracotta
is: Terracotta flísar

en: Text
is: Texti

en: Text Viewer
is: Textarýnir

en: Text view
is: Textasýn

en: Text view factory
is: Verksmiðja textarýnis

en: Text view:
is: Textasýn:

en: The NautilusApplication associated with this window.
is: Nautilusforrit sem bundið er þessum glugga.

en: The action associated with "%s" is invalid.
is: Óglid aðgerð úthlutað á "%s".

en: The application ID of the window.
is: Forritsauðkenni þessa glugga.

en: The application associated with "%s" is invalid.
is: Ógildu forriti hefur verið úthlutað á "%s".

en: The default width of the side pane in new windows.
is: Sjálfgefin breidd síðustiku í nýjum gluggum.

en: The dragged file does not appear to be a valid image.
is: Dregna skráin virðist ekki lýta út fyrir að vera gild sem mynd.

en: The dragged text was not a valid file location.
is: Dregni textinn var ekki gild skráarstaðsetning.

en: The file '%s' does not appear to be a valid image.
is: Skráin '%s' virðist ekki vera gild myndaskrá.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
is: Skráarheitið "%s" er núþegar notað innan þessarar möppu. Vinsamlegast veldu annað skráarheiti.

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
is: Skráarheitið "%s" er ógilt vegna þess að það inniheldur táknið "/". Vinsamlegast notið annað skráarheiti.

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
is: Skráarheitið "%s" er óglit. Vinsamlegast notið annað skráarheiti.

en: The permissions of "%s" could not be determined.
is: Ekki var hægt að ákvarða skráarréttindi fyrir "%s".

en: The permissions of the selected file could not be determined.
is: Ekki var hægt að ákvarða skráarréttindi fyrir valda skrá.

en: The side pane view to show in newly opened windows.
is: Síðustikusýn til sýningar í nýlega opnuðum gluggum.

en: The viewer associated with "%s" is invalid.
is: Ógildum rýni hefur verið úthlutað á "%s".

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
is: Þessi mappa inniheldur ekki "%s". Kannski hefur hluturinn verið færður eða strokaður út?

en: There is no action associated with "%s".
is: Það er engin aðgerð útdeild á "%s".

en: There is no application associated with "%s".
is: Það er ekkert forrit útdeilt á "%s".

en: There is nothing on the clipboard to paste.
is: Það er ekkert í úrklippusafni til að líma með.

en: There was an error displaying help: 
    %s
is: Villa kom upp þegar sýna átti hjálp: 
    %s

en: There was an error displaying help: %s
is: Villa kom upp þegar sýna átti hjálp: %s

en: This is the default theme for Nautilus.
is: Þetta er sjálfgefið þema fyrir Nautilus.

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
is: Þessu skráarheiti er hægt að breyta ef þú vilt fá sérvalið skráarheiti fyrir heimsvæðismöppu þína á skjáborði.

en: To:
is: Til:

en: Too Many Files
is: Of mörg skjöl

en: Trash
is: Rusl

en: Trash icon visible on desktop
is: Ruslatunnu táknmynd sýnileg á skjáborði

en: Tree
is: Tré

en: Try to fit in window
is: Reyna að fella að glugga

en: Type
is: Gerð

en: Type of click used to launch/open files
is: Hvernig klikk eigi að nota til að ræsa/opna skrár

en: Type:
is: Gerð:

en: URI currently displayed
is: Núverandi sýnt URI

en: Undo Edit
is: Hætta við breytingar

en: Undo the edit
is: Hætta við breytingu

en: Unknown GnomeVFSXferProgressStatus %d
is: Óþekkt GnomeVFSXferProgressStatus %d

en: Unmount Error
is: Aftengingarvilla

en: Unmount the selected volume
is: Aftengja valda gagnahirslu

en: Up
is: Upp

en: Urgent
is: Áríðandi

en: Use "%s" to open the selected item
is: Nota "%s" til að opna valdan hlut

en: Use _Default Background
is: Nota _sjáfgefin bakgrunn

en: Use as default for "%s" items
is: Setja sem sjálfgefið fyrir "%s" hluti

en: Use as default for "%s" only
is: Nota einungis sem sjálfgefið fyrir "%s"

en: Use manual layout in new windows
is: Nota handvirka uppröðun í nýjum gluggum

en: Use the default background for this location
is: Nota sjálfgefin bakgrunn fyrir þessa staðsetningu

en: Use the default desktop background
is: Nota sjáfgefin bakgrunn fyrir skjáborð

en: Uses manila folders and gray-green backgrounds.
is: Notar manila möppur og grágrænan bakgrunn.

en: View Failed
is: Sýn mistókst

en: View _new folders using:
is: Skoða _nýjar möppur með:

en: View as %s
is: Skoða sem %s

en: View as Icons
is: Skoða sem táknmyndir

en: View as List
is: Skoða sem lista

en: View as Text
is: Skoða sem texta

en: View as _Icons
is: Skoða sem tákm_yndir

en: View as _List
is: Skoða sem _lista

en: View as...
is: Skoða sem...

en: View in Multiple Windows?
is: Sýna í mörgum gluggum?

en: View of the current file or folder
is: Skoða þessa skrá eða möppu

en: View or modify the properties of each selected item
is: Skoða eða breyta eigindum fyrir hvern valdan hlut

en: View your home folder in the Nautilus file manager
is: Skoðaðu þína heimamöppu í Nautilus skráarstjóranum

en: View your network servers in the Nautilus file manager
is: Skoða netþjóna í Nautilus skráarstjóranum

en: Views
is: Sýn

en: Violet
is: Fjólublár

en: Volume:
is: Gagnahirsla:

en: Wavy White
is: Bylgjuhvítt

en: Web
is: Vefur

en: Web Services
is: Vef Þjónustur

en: Wednesday, September 00 0000 at 00:00:00 PM
is: Miðvikudagur, September 00 0000 kl 00:00:00 eh

en: What to do with executable text files when activated
is: Hvað eigi að gera þegar keyranlegar textaskrár eru virkjaðar

en: When to show preview text in icons
is: Hvenær forsýna eigi texta táknmynda

en: When to show thumbnails of image files
is: Hvort sýna eigi smámyndir af myndaskrám

en: Whether to ask for confirmation when moving files to trash
is: Hvort að spyrja eigi um staðfestingu þegar skjöl eru flutt í ruslið

en: Whether to enable immediate deletion
is: Hvort virkja eigi hispurslausa útstrokun

en: Whether to preview sounds when mousing over an icon
is: Hvort forsýna eigi hljóð þegar mús flyst yfir táknmynd

en: Whether to show backup files
is: Hvort sýna eigi öryggisafrit af skrám

en: Whether to show hidden files
is: Hvort sýna eigi skrár faldar

en: White
is: Hvítt

en: Width of the side pane
is: Breidd síðustiku

en: You are not the owner, so you can't change these permissions.
is: Þar sem þú ert ekki eigandi þá getur þú þar af leiðandi ekki breytt þessum réttindum.

en: You can configure which programs are offered for which file types in the File Types and Programs dialog.
is: Þú getur stillt af hvaða forrit eru í boði fyrir vissar skráargerðir innan "Skráargerð og Forrit" gluggans.

en: You cannot copy a file over itself.
is: Þú getur ekki afritað skrá inn í sjálfa sig.

en: You cannot copy a folder into itself.
is: Þú getur ekki afritað möppuna inn í sjálfa sig.

en: You cannot copy this trash folder.
is: Þú getur ekki afritað þessa ruslamöppu

en: You cannot move a folder into itself.
is: Þú getur ekki flutt möppuna inn í sjálfa sig.

en: You cannot move this trash folder.
is: Þú getur ekki flutt þessa ruslamöppu.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
is: Þú hefur ekki nægjanleg réttindi til að breyta hópréttindum fyrir "%s".

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
is: Þú hefur ekki nægjanleg réttindi til að endurnefna "%s"

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
is: Þú hefur ekki nægjanleg réttindi til að skoða innihaldið í "%s".

en: Zoom
is: Súma

en: Zoom In
is: Súma inn

en: Zoom Out
is: Súma út

en: Zoom _In
is: Súma _inn

en: Zoom _Out
is: Súma ú_t

en: Zoom to Fit
is: Falla að glugga

en: _About
is: _Um

en: _Add Bookmark
is: Bæt_a við bókamerki

en: _Add a New Color...
is: _Bæta við nýjum lit...

en: _Add a New Emblem...
is: Bæt_a við nýjum merkimiða...

en: _Add a New Pattern...
is: _Bæta við nýju mynstri...

en: _Add new...
is: Bæt_a við nýjum..

en: _Always
is: Á_vallt

en: _Arrange items:
is: R_aða hlutum:

en: _Ask each time
is: Spyrj_a í hvert skipti

en: _Back
is: Til_baka

en: _Bookmarks
is: _Bókamerki

en: _Clear History
is: Hrei_nsa feril

en: _Contents
is: _Innihald

en: _Copy File
is: _Afrita skrá

en: _Copy Files
is: _Afrita skrár

en: _Copy Text
is: _Afrita texta

en: _Copy here
is: _Afrita hingað

en: _Default zoom level:
is: Sjálfgefið _súmm gildi:

en: _Delete
is: _Eyða

en: _Delete from Trash
is: _Eyða úr Ruslatunnu

en: _Display
is: _Sýna

en: _Double click to activate items
is: Tv_öfalt músarklikk til að virkja hluti

en: _Edit
is: Sýs_l

en: _Edit Bookmarks
is: Br_eyta bókamerki

en: _Emblems
is: M_erkimiða

en: _Empty
is: _Tæma

en: _Empty Trash
is: _Eyða Rusli

en: _File
is: _Skrá

en: _File group:
is: S_kráarhópur:

en: _Format
is: _Forsníða

en: _Forward
is: Á_fram

en: _Go
is: Fa_ra

en: _Go There
is: _Fara þangað

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Home
is: _Heim

en: _Image:
is: M_ynd:

en: _Link here
is: _Tengil hingað

en: _Local File Only
is: _Einungis á staðbundnum skrám

en: _Location...
is: S_taðsetning...

en: _Manually
is: Handvirk_t

en: _Modify...
is: _Breyta...

en: _Move here
is: _Flytja hingað

en: _Name:
is: _Skráarheiti:

en: _Names:
is: _Skráarheiti:

en: _Never
is: _Aldrei

en: _Only for files smaller than:
is: _Einungis fyrir smærri skrár en:

en: _Open
is: _Opna

en: _Open Scripts Folder
is: _Opna forskriftarmöppu

en: _Paste Files
is: Lí_ma skrár

en: _Paste Files Into Folder
is: Lí_ma skrár inn í möppu

en: _Paste Text
is: _Líma texta

en: _Patterns
is: M_ynstur

en: _Properties
is: _Stillingar

en: _Read
is: _Lesa

en: _Reload
is: Endu_rhlaða

en: _Remove Custom Icon
is: _Fjarlægja sérvalda táknmynd

en: _Remove a Color...
is: Fja_rlægja lit...

en: _Remove a Pattern...
is: Fja_rlægja mynstur...

en: _Remove an Emblem...
is: Fja_rlægja merkmiða...

en: _Remove...
is: Fja_rlægja...

en: _Rename...
is: Endu_rnefna...

en: _Run
is: _Keyra

en: _Run executable text files when they are clicked
is: Key_ra keyranlegar textaskrár þegar klikkað er á þær

en: _Scripts
is: For_skriftur

en: _Select Custom Icon...
is: _Veldu sérvalda táknmynd...

en: _Side Pane
is: _Síðustika

en: _Single click to activate items
is: Einfalt mú_sarklikk til að virkja hluti

en: _Sticky
is: Klí_strað

en: _Stop
is: _Stopp

en: _Text beside icons
is: _Texti við hliðiná táknmyndum

en: _Trash
is: _Rusl

en: _Undo
is: Aft_urkalla

en: _Unmount Volume
is: _Aftengja Gagnahirslu

en: _Up
is: _Upp

en: _Use compact layout
is: Nota _þjappaða uppröðun

en: _View
is: Sko_ða

en: _View as...
is: Sko_ða sem...

en: _View executable text files when they are clicked
is: Skoða key_ranlegar textaskrár þegar klikkað er á þær

en: _Write
is: _Rita

en: _Write contents to CD
is: _Rita innihald á geisladisk

en: a title
is: titill

en: additional text
is: viðbótartexti

en: animation to indicate on-going activity
is: hreyfimynd sem gefa á til kynna viðvarandi aðgerð

en: another link to %s
is: annar tengill að %s

en: bonobo_ui_init() failed.
is: bonobo_ui_init() mistókst.

en: by Modification _Date
is: eftir breytingar_dagssetningu

en: by _Emblems
is: eftir m_erkimiðum

en: by _Name
is: eftir s_kráarheiti

en: by _Size
is: eftir _stærð

en: by _Type
is: eftir _gerð

en: date accessed
is: síðast opnað

en: date modified
is: breytt þann

en: default for "%s"
is: sjálfgefið fyrir "%s"

en: default for this file
is: sjálfgefið fyrir þessa skrá

en: editable text
is: breytanlegur texti

en: group
is: hópur

en: highlighted as keyboard focus
is: lýsa upp þegar lyklaborð fókusar

en: highlighted for selection
is: Upplýst vegna vals

en: in menu for "%s"
is: í valmynd fyrir "%s"

en: in menu for this file
is: í valmynd fyrir þessa skrá

en: link
is: tengill

en: link (broken)
is: tengill (rofin)

en: link to %s
is: tengill að %s

en: loading...
is: Hleð...

en: nautilus: --check cannot be used with URIs.
is: nautilus: --check er ekki hægt að nota með URI slóðum.

en: nautilus: --check cannot be used with other options.
is: nautilus: --check  er ekki hægt að nota með öðrum rökum.

en: nautilus: --geometry cannot be used with more than one URI.
is: nautilus: --geometry er ekki hægt að nota með fleiri en einu URI slóðum.

en: nautilus: --quit cannot be used with URIs.
is: nautilus: --quit er ekki hægt að nota með URI slóðum.

en: nautilus: --restart cannot be used with URIs.
is: nautilus: --restart er ekki hægt að nota með URI slóðum.

en: nd copy)
is: afrit)

en: none
is: ekkert

en: not in menu
is: ekki í valmynd

en: nothing
is: ekkert

en: octal permissions
is: áttundakerfis réttindi

en: on the desktop
is: á skjáborði

en: owner
is: eigandi

en: permissions
is: réttindi

en: pointing at "%s"
is: bendir á "%s"

en: program
is: forrit

en: provides visual status
is: býður upp á sjónrænar tilkynningar

en: rd copy)
is: afrit)

en: reset
is: endursetja

en: size
is: stærð

en: some more text
is: frekari texti

en: st copy)
is: afrit)

en: th copy)
is: afrit)

en: the browse history
is: ferillinn yfir vafraðar slóðir

en: the current selection
is: núverandi val

en: the editable label
is: breytanlegur miði

en: throbber factory
is: throbber verksmiðja

en: throbber object factory
is: throbber object verksmiðja

en: today
is: í dag

en: today at %-I:%M %p
is: í dag kl. %-I:%M %p

en: today at %-I:%M:%S %p
is: í dag kl. %-I:%M:%S %p

en: today at 00:00 PM
is: í dag kl. 00:00 eh

en: today at 00:00:00 PM
is: í dag kl. 00:00:00 eh

en: today, %-I:%M %p
is: í dag, %-I:%M %p

en: today, 00:00 PM
is: í dag, 00:00 eh

en: type
is: gerð

en: unknown
is: óþekkt

en: unknown MIME type
is: óþekkt MIME gerð

en: unknown type
is: óþekkt gerð

en: unreadable
is: ólesanlegt

en: untitled folder
is: ónefnd mappa

en: whether we are highlighted for a selection
is: Hvort lýsa eigi upp vegna vals

en: yesterday
is: í gær

en: yesterday at %-I:%M %p
is: í gær kl. %-I:%M %p

en: yesterday at %-I:%M:%S %p
is: í gær kl. %-I:%M:%S %p

en: yesterday at 00:00 PM
is: í gær kl. 00:00 eh

en: yesterday at 00:00:00 PM
is: í gær kl. 00:00:00 eh

en: yesterday, %-I:%M %p
is: í gær, %-I:%M %p

en: yesterday, 00:00 PM
is: í gær, 00:00 eh
