gedit 2.4 - en to mr translation catalogue (343 entries)

en:   INS
mr: आयएनएस

en:   OVR
mr: ओव्हीआर

en: "%s" is a directory.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
mr: "%s" ही एक संचिका आहे 
    
    कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: "%s" is a directory.
    
    Please, check that you typed the location correctly.
mr: "%s" मार्गदर्शिका आहे 
    
    कृपया तुम्ही योग्य स्थळ टाइप केल्याची खात्री करून घ्या

en: "%s" is not a valid location.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
mr:  "%s"हे योग्य स्थळ नाही
    
    कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: (modified)
mr: (सुधारीत)

en: (readonly)
mr: (फक्त वाचण्यासाठी)

en: 0
mr: ०

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
mr: संपादक क्षेत्रासाठी वापरला जाणारा फॉंटचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा"सर्वसाधारण फाॅंट वापरा"हा पर्याय निवडलेला नसेल

en: AaBbCcDdEeFfGgHhIiJjKkLlMmNnOoPpQqRrSsTtUuVvWwXxYyZz
mr: अआइईउऊओएऐओऔअंअः कखगघणतथदधनपफबभमयरलवशसहळक्षष

en: About this application
mr: लागू करण्याबाबत

en: Activate %s
mr: %s कार्यान्वित करा

en: Auto Save
mr: स्वयंरक्षित करा

en: Auto Save Interval
mr: स्वयंरक्षित करण्यासाठीचा कालावधी

en: Auto indent
mr: स्वयंक्रम होतो

en: Automatically spell-check the current document
mr: चालू दस्तऐवजातील स्पेलींग आपोआप छाननी केली जातात

en: Available formats
mr: उपलब्द नमुने/पध्दती

en: Background Color
mr: पार्श्वरंग

en: Background color for selected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
mr: संपादन क्षेत्रातील निवडलेल्या भागासाठी पार्श्वरंग।याचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा"सर्वसाधारण रंग वापरा"हा पर्याय निवडलेला नसेल

en: Background color for unselected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
mr: संपादन क्षेत्रातील न निवडलेल्या भागासाठी पार्श्र्वरंगाचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा "सर्वसाधारण रंग वापरा"हा पर्याय निवडलेला नसेल

en: Backup Copy Extension
mr: सुरक्षित प्रतीचे अतिरिक्त नाव

en: Body Font for Printing
mr: छपाइसाठीचा अंतर्गत फॉंट

en: Bytes
mr: अष्टक

en: Cannot create the file "%s".
    
    A directory component in the file name does not exist or is a dangling symbolic link.
mr: "%s" ही फाइल तयार करता येत नाही 
    
    फाइल नामावळीत डिरेक्ट्रीमधला योग्यतो भाग नाही किंवा तो भाग अधांतरी अवस्थेत आहे

en: Cannot create the file "%s".
    
    Make sure you have the appropriate write permissions.
mr: "%s" ही फाइल तयार करता येत नाही 
    
    कृपया तुम्हाला योग्य लिखित परवाना/सूचना मिळाल्याची खात्री करून घ्या

en: Cannot create the file "%s".
    
    The file name is too long.
mr: "%s" ही फाइल तयार करता येत नाही 
    या फाइलची लांबी खूप आहे

en: Cannot initialize preferences manager.
mr: प्राधान्य क्रम व्यवस्थापक मुळापासून सुरू करणे अशक्य आहे

en: Cha_nge
mr: बदला

en: Change A_ll
mr: सर्व बदला

en: Change the visibility of the output window in the current window
mr: चालू विडो मधिल प्राप्त विंडोची दर्शनियता बदला किंवा स्पष्ट कारा

en: Change the visibility of the statusbar in the current window
mr: चालू विन्डो चौकटीत सुचनादर्शक पट्टी सुस्पस्ट दिसेल असे पहा

en: Change the visibility of the toolbar in the current window
mr: चालू विन्डो चौकटीत साधनदर्शक पट्टी सुस्पस्ट दिसेल असे पहा

en: Characters (no spaces)
mr: अक्षरे (रिकाम्या जागेशिवाय)

en: Close
mr: बंद

en: Close all open files
mr: उघडलेल्या सर्व फाइल बंद करा

en: Close the current file
mr: चालू फाइल बंद करा

en: Close the output window
mr: आउटपुट विंडो बंद करा

en: Completed spell checking
mr: स्पेलिंगची तपासणी पूर्ण झाली

en: Configure date/time plugin
mr: दिनांक/वेळ प्लगइन ठिक करा

en: Configure the application
mr: अर्ज हवातसा करुन घ्या

en: Copy
mr: प्रत बनवा

en: Copy selected lines
mr: निवडलेल्या ओळींची कॉपी करा

en: Copy the selection
mr: निवडलेल्याची प्रत बनवा

en: Could not create a backup file.
mr: पूरक फाइल तयार करता आली नाही

en: Could not find plugin-manager.glade2, reinstall gedit.
mr: मिळत नाही plugin-manager.glade2, reinstall gedit.

en: Could not find the file "%s".
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
mr: फाइल मिळु शकली नाही  "%s".
    
    कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: Could not find the required widgets inside %s.
mr: %s. मधील अपेक्षित विगेट्स सापडले नाहीत

en: Could not open the file "%s"
mr: "%s"फाइल उघडू शकली नाही

en: Could not open the file "%s" because access was denied.
mr: फाइल उघडून पाहाण्यास प्रतीबंध झाल्यामुळे "%s"ती फाइल उघडू शकली नाही

en: Could not open the file "%s" because gedit cannot handle %s: locations.
mr: गेडीटद्वारा हवी ती स्थळे %s: मिळत नसल्यामुळे "%s"फाइल उघडू शकली नाही

en: Could not open the file "%s" because it contains corrupted data.
mr: सदोष/विघातक माहीती असल्यामुळे "%s" ही फाइल उघडता आली नही

en: Could not open the file "%s" because it contains data in an invalid format.
mr: फाइल मधे अयोग्य/चुकीची माहीती असल्यामुळे "%s"ती फाइल उघडु शकली नाही

en: Could not open the file "%s" because it is too big.
mr: "%s" ही फाइल खूप मोठी असल्यामुळे उघडता आली नाही

en: Could not open the file "%s" because no host "%s" could be found.
    
    Please, check that you typed the location correctly and that your proxy settings are correct and then try again.
mr: "%s"प्रबंधक मिळत नसल्यामुळे "%s" फाइल उघडू शकली नाही
    
    कृपया तुम्ही योग्य स्थळ टाइप केल्याची आणि तुमचे पर्याय/निवड योग्य असल्याची खात्री करून घ्या आणि पुन्हा प्रयन्त करा

en: Could not open the file "%s" because the attempt to log in failed.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
mr: लॉगइनचा प्रयत्न अयशस्वी ठरल्यामुळे "%s" ही फाइल उघडू शकली नाही
    कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: Could not open the file "%s" because the host name was empty.
    
    Please, check that your proxy settings are correct and try again.
mr: प्रबंधक नाव नसल्यामुळे "%s" ही फाइल उघडू शकली नाही
    कृपया तुम्ही निवडलेले पर्याय योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: Could not open the file "%s" because the host name was invalid.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
mr: प्रबंधक नाव अयोग्य/चुकीचे असल्यामुळे "%s" ही फाइल उघडू शकली नाही
    कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: Could not open the file "%s" because there are too many open files.
    
    Please, close some open file and try again.
mr: अनेक फाइल उघड्या असल्यामुळे "%s"ती फाइल उघडू शकली नाही
    कृपया, नको असलेल्या काही उघड्या फाइल बंद करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: Could not open the file "%s".
mr: फाइल उघडू शकली नाही "%s"

en: Could not read data from stdin.
mr: stdin मधील माहिती वाचता आली नाही

en: Could not read symbolic link information for %s
mr: सूचक संबंधीत माहीती वाचता येत नही %s

en: Could not revert the file "%s" because access was denied.
mr: फाइल उघडून पाहाण्यास प्रतीबंध झाल्यामुळे "%s"ती फाइल उघडू शकली नाही

en: Could not revert the file "%s" because gedit cannot find it.
    
    Perhaps, it has recently been deleted.
mr: गेडीट द्वारा फाइल मिळत नसल्या मुळे"%s"फाइल मूळ स्थितीत येऊ शकली नाही
    बहूदा ती फाइल अलीकडे काठून टाकण्यात आली असावी

en: Could not revert the file "%s" because gedit cannot handle %s: locations.
mr: गेडीटद्वारा %s: स्थळे हाताळता येत नसल्यामुळे "%s" ही फाइल उघडता आली नही

en: Could not revert the file "%s" because it contains corrupted data.
mr: सदोष/विघातक माहीती असल्यामुळे "%s" ही फाइल उघडता आली नही

en: Could not revert the file "%s" because it contains data in an invalid format.
mr: अयोग्य पध्दतीने संकलीत केलेली माहीती असल्यामुळे "%s" ही फाइल उघडू शकली नाही

en: Could not revert the file "%s" because it contains invalid UTF-8 data.
    
    Probably, you are trying to revert a binary file.
mr: अयोग्य UTF-8 डाटा 
     समाविष्ट असल्यामुळे "%s" ही फाइल उघडू शकली नाही
    बहुदा तुम्ही एखादी वेगळी फाइल उघडण्याचा प्रयत्न करीत आहात

en: Could not revert the file "%s" because it is too big.
mr: "%s" ही फाइल खूप मोठी असल्यामूळे ही फाइल मूळस्थितीत अाणता आली नाही

en: Could not revert the file "%s" because no host "%s" could be found.
    
    Please, check that your proxy settings are correct and try again.
mr: "%s" नावाच कोणीही प्रबंधक नसल्यामुळे "%s" ही फाइल मूळ स्थितीत येऊ शकली नाही
    कृपया तुम्ही निवडलेले पर्याय योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: Could not revert the file "%s" because the attempt to log in failed.
mr: लॉग इन चा प्रयत्न अयशस्वी झाल्यामुळे "%s" ही फाइल मूळ स्थितीत घेता आली नाही.

en: Could not revert the file "%s" because the host name was empty.
    
    Please, check that your proxy settings are correct and try again.
mr: प्रबंधक नाव नसल्यामुळे "%s" ही फाइल उघडू शकली नाही
    कृपया तुम्ही निवडलेले पर्याय योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: Could not revert the file "%s" because there are too many open files.
    
    Please, close some open file and try again.
mr: अनेक फाइल उघड्या असल्यामुळे "%s"ती फाइल उघडू शकली नाही
    कृपया, नको असलेल्या काही उघड्या फाइल बंद करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: Could not revert the file "%s".
mr: "%s" ही फाइल मूळ स्थितीत येऊ शकली नाही

en: Could not save the file "%s".
mr: फाइल रक्षित करता आली नाही"%s"

en: Could not save the file "%s".
    
    %s
mr: फाइल रक्षित करता आली नाही"%s"
    
    %s

en: Create Backup Copies
mr: सुरक्षित प्रती तयार करा

en: Create a _backup copy of files before saving
mr: रक्षित करण्यापूर्वी फाइलींची पूरक प्रत बनवा

en: Create a new document
mr: नविन दस्तऐवज बनवा

en: Create a new document in an existing instance of gedit
mr: गेडीट मधील सध्याच्या घटनेसाठी एक नविन दस्तऐवज तयार करा

en: Create a new toplevel window in an existing instance of gedit
mr: गेडीट मधील सध्याच्या घटनेसाठी एक नविन उच्च स्तरीय विन्डो तयार करा

en: Cu_t
mr: कापा

en: Cut
mr: कापा

en: Cut the selection
mr: निवडलेले कापा

en: Default
mr: साधारण

en: Delete
mr: काढूनटाका

en: Delete the selected text
mr: निवडलेले टेक्स्ट काढूनटाका

en: Display Line Numbers
mr: ओळ क्रमांक दाखवा

en: Do_n't save
mr: रक्षित करु नये

en: Document Statistics
mr: दस्तऐवजांचे संख्यांकन

en: Double-click on a tag to insert it in the current document
mr: चालू दस्तएेवजात हवा तो टॅग घेण्यासाठी त्या टॅगवर डबल क्लिक करा

en: Edit text files
mr: गद्य फाइल संपादित करा

en: Editor
mr: संपादक

en: Editor Font
mr: संपादन फॉंट

en: Editor _font:
mr: संपादकाने वापरायचा फोन्ट

en: Error parsing the shell command.
    
    Please, insert a valid shell command.
mr: शेल कमान्ड कार्यान्वित करताना चूक होते 
    
    कृपया, योग्य शेल कमान्ड द्या

en: Error, impossible to activate plugin '%s'
mr: चुक झाली, प्लगईन '%s' कार्यान्वित करणे अशक्य आहे

en: Error, impossible to deactivate plugin '%s'
mr: चुक झाली, प्लगईन '%s' कृतीहिन करणे अशक्य आहे

en: Error, impossible to destroy plugin '%s'
mr: चुक झाली,प्लगइन '%s' चा अंत करणे अशक्य आहे

en: Error, impossible to initialize plugin '%s'
mr: चुक झाली, प्लगईन '%s' मुळापासून सुरु करणे अशक्य आहे

en: Error, impossible to update ui of the plugin '%s'
mr: चुक झाली, '%s' प्लगईनचा प्रदर्शक अद्ययावत बनवणे अशक्य आहे

en: Error, plugin '%s' does not contain activate function.
mr: चुक झाली, प्लगईन '%s' च्या कृतीक्रमात 'कार्यान्वित करा' ही सूचना नाही

en: Error, plugin '%s' does not contain deactivate function.
mr: चुक झाली, प्लगईन '%s' च्या कृतीक्रमात 'कार्यान्वित करु नये' ही सूचना नाही

en: Error, plugin '%s' does not contain init function.
mr: चुक झाली, प्लगईन '%s' च्या कृतीक्रमात ही कृती नाही

en: Error, unable to open module file '%s'
mr: '%s'
     चुक झाली, मोड्युल फाइल उघडत नाही

en: Expected `%s' got `%s' for key %s
mr: '%1s' अपेक्षित असताना '%3s' साठी %2s बटन प्राप्त झाले

en: Extension or suffix to use for backup file names. This will only take effect if the "Create Backup Copies" option is turned on.
mr: सुरक्षित प्रतीसाठी वापरले जाणारे अतिरिक्त नाव.याचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा"सुरक्षित प्रत तयार करा" हा पर्याय निवडलेला असेल

en: Failed
mr: अयशस्वी झाले

en: File: %s
mr: फाइल %s

en: Find
mr: शोधा

en: Find Ne_xt
mr: पुढचे शोधा

en: Find Next
mr: पुढचा भाग पहा

en: Font
mr: फोन्ट

en: Font & Colors
mr: फोन्ड आणि रंग

en: Font Selection
mr: फोन्ट निवड

en: Font name
mr: फोन्टचे नाव

en: Font size for label
mr: लेबल साठी फोन्टचा आकार

en: Font size for label in font info mode
mr: इनफोमोड फोन्ट लेबलसाठी हवा असणारा फोन्ट

en: Fonts
mr: फोन्ट

en: Foreground color for selected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
mr: संपादन क्षेत्रातील निवडलेल्या भागासाठी पृष्ठरंगाचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा"सर्वसाधारण रंग वापरा"हा पर्याय निवडलेला नसेल

en: Foreground color for the unselected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
mr: संपादन क्षेत्रातील न निवडलेल्या भागासाठी पृष्ठरंगाचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा"सर्वसाधारण रंग वापरा" हा पर्याय निवडलेला नसेल

en: Go to Line
mr: ओळ क्रमांकावर जा

en: Goto Line
mr: ओळ क्रमांकावर जा

en: Header Font for Printing
mr: छपाईसाठी शिर्षक फॉंट

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, gedit will print line numbers every such number of lines.
mr: जर हे मूल्य 0 असेल तर छपाई करताना ओळ क्रमांक छापले जाणार नाहीत. अन्यथा जिएडीट प्रत्येकवेळी ओळ क्रमांकही छापेल

en: Ignore _All
mr: सर्व दुर्लक्ष करा

en: In_sert Date and Time...
mr: दिनांक आणि वेळ टाका

en: Indent lines
mr: ओळ/क्रम टाका

en: Indent selected lines
mr: निवडक ओळींचा क्रमलावा

en: Insert Date and Time
mr: दिनांक आणि वेळ टाका

en: Insert Date/Time
mr: दिनांक /वेळ टाका

en: Insert current date and time at the cursor position
mr: कर्सर स्थितीत दिनांक आणि वेळ टाका

en: Insert spaces
mr: रिक्त जागा सोडा

en: Insert the user name at the cursor position
mr: कर्सर स्थिती वर उपयोगकर्त्याचे नाव टाका

en: Inserts current date and time at the cursor position.
mr: कर्सर स्थितीत चालू दिनांक / वेळ दर्शविते

en: Inserts the user name at the cursor position.
mr: कर्सर स्थिती वर उपयोगकर्त्याचे नाव येेते

en: Invalid UTF-8 data
mr: माहीती UTF-8 अयोग्य आहे

en: Invalid file name
mr: फाइलचे नाव अयोग्य आहे

en: Invalid filename.
mr: फाइलचे नाव चुकीचे आहे

en: Invalid glade file for plugin manager -- not all widgets found.
mr: प्लगईन मॅनेजरसाठी अयोग्य फाइल -- विजेट्स मिळत नाही .

en: It is not possible to revert an Untitled document.
mr: शिर्षक नसलेला दस्तऐवज मूळ स्थितीत येऊ शकत नाही.

en: Line Number Font for Printing
mr: छपाई करताना ओळ क्रमांक दाखवण्यासाठी फॉंट

en: Lines
mr: रेषा

en: Main toolbar
mr: मुख्य टूलबार

en: Maximum Recent Files
mr: फाइलची सर्वात नवीन प्रत

en: Maximum number of actions that gedit will be able to undo or redo.
mr: जिएडीट जास्तीत जास्त एवढ्या क्रिया रद्द करु शकतो किंवा पुन्हा करु शकतो

en: Modify preview phrase...
mr: वाक्यप्रकार सुधारून घ्या

en: Name of the selected font
mr: निव़़डलेल्या फोन्ट चे नाव

en: New
mr: नविन

en: Not enough available memory to open the file "%s". Please, close some running application and try again.
mr: "%s"फाइल उघडण्यासाठी पुरेशी स्मरणशक्ती नाही. कृपया काही फाइल बंद कराचालू स्थितीतील (फाइल) बंद करून पुन्हा प्रयत्न करा

en: Not enough available memory to revert the file "%s". Please, close some running application and try again.
mr: "%s"फाइल उघडण्यासाठी पुरेशी स्मरणशक्ती नाही. कृपया काही फाइल बंद कराचालू स्थितीतील (फाइल) बंद करून पुन्हा प्रयत्न करा

en: Number of minutes after which gedit will automatically save modified files. This will only take effect if the "Auto Save" option is turned on.
mr: एवढ्या मिनिटांनंतर जिएडीट बदललेल्या फाइल आपोआप संचयीत केलयाचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा"आपोआप संचयीत करा"हा पर्याय निवडलेला असेल

en: Open
mr: उघडा

en: Open Location
mr: जागा उघडा

en: Open Location...
mr: स्थळ उघडा

en: Open _Location...
mr: स्थळ उघडा (_L)

en: Open a file
mr: फाइल उघडा

en: Open a file from a specified location
mr: योग्य स्थळातील फाइल उघडा

en: Open from URI
mr: URI मधुन उघडा

en: Open the gedit manual
mr: गेडीट कृतीसंच उघडा

en: Paste
mr: चिकटवा

en: Paste the clipboard
mr: क्लिपबोर्डवर चिकटवा

en: Pick a Font
mr: फोन्ट घ्या

en: Pick the background color
mr: पार्श्वरंग घ्या

en: Pick the selected text color
mr: निवडलेला टेक्स्ट रंग घ्या

en: Pick the selection color
mr: निवडीचा रंग ध्या

en: Plugin
mr: प्लगईन

en: Plugins
mr: प्लगईन

en: Pr_eferences
mr: प्राधान्यक्रम

en: Preferences
mr: प्राधान्यक्रम

en: Preview
mr: मूल्यांकन

en: Preview text
mr: टेक्स्ट मूल्यांकन

en: Preview text shown in the dialog
mr: संवादामध्ये दर्शविलेले टेक्स्ट मुल्यांकन करा

en: Print
mr: छपाई

en: Print Header
mr: छपाई शिर्षक

en: Print Line Numbers
mr: ओळ क्रमांक छापा

en: Print Previe_w...
mr: छपाई पूर्वी निरीक्षण करणे

en: Print Preview
mr: मुद्रण करण्याआधी नजर टाका

en: Print preview
mr: मुद्रण करण्याआधी नजर टाका

en: Print the current file
mr: चालू फाइल मुद्रित करा

en: Printing Line Wrapping Mode
mr: मुद्रित ओळीतील शेषभाग खाली घेणे

en: Push this button to configure background color
mr: हे बटन दाबून दाबून पार्श्वरंग संकलित करा

en: Push this button to configure text color
mr: हे बटन दाबून टेक्स्ट रंग संकलित करा

en: Push this button to configure the color in which the selected text should appear
mr: हे बटन दाबून निवडलेले टेक्स्ट ज्या रंगामध्ये दिसायला हवे तो रंग संकलित करादर्शवा

en: Push this button to configure the color in which the selected text should be marked
mr: हे बटन दाबून निवडलेले टेक्स्ट ज्या रंगामध्ये  हवे तो रंग मार्क  करामार्ककेले

en: Push this button to select the font to be used by the editor
mr: हे बटन दाबून संपादकाने वापरायचा फोन्ट निवडा

en: Push this button to select the font to be used to print line numbers
mr: हे बटन दाबुन ओळ क्रमांक छापन्यासाठी हवा असणारा निवडा

en: Quit
mr: टाळा/सोडून द्या

en: Quit an existing instance of gedit
mr: गेडीट मधील सध्याचे घटना काढून टाका

en: Quit the program
mr: कार्यक्रम टाळा/सोडून द्या

en: R_emove duplicates
mr: डुपलीकेट झालेल्या ओळी घालवा

en: Redo
mr: पुन्हा करून पहा

en: Redo the undone action
mr: टाळलेली कृती पुन्हा करून पहा

en: Replace
mr: बदलून घ्या

en: Replace All
mr: सर्व बदलून घ्या

en: Replace _All
mr: सर्व बदलून घ्या

en: Replace _with:
mr: बदला

en: Revert
mr: मुळपदावर घ्या

en: Revert to a saved version of the file
mr: फाइलमधील रक्षित भागाकडे परत घ्या

en: S_ort...
mr: छाननी करा

en: Save
mr: सुरक्षित करा

en: Save As
mr: ...प्रमाणे सुरक्षित करा

en: Save _As...
mr: ... प्रमाणे सुरक्षित करा

en: Save all open files
mr: उघडलेल्या सर्व फाइल सुरक्षित करा

en: Save the current file
mr: चालू फाइल सुरक्षित ठेवा

en: Save the current file with a different name
mr: चालू फाइल वेगळे नाव देउन सुरक्षित ठेवा

en: Se_lection color:
mr: निवडीचे रंग

en: Select All
mr: सर्व निवडा

en: Select _All
mr: सर्व निवडा (_A)

en: Select a filename to save
mr: रक्षित करण्या साठी फाइलचे नाव निवडा

en: Select the _language of the current document.
mr: चालु दस्तऐवजाची भाषा निवडा

en: Select the entire document
mr: संपुर्ण दस्तऐवज निवडा

en: Select the working directory...
mr: कृतीदर्शिका निवडा

en: Selecte_d text color:
mr: निवडलेले टेक्स्ट रंग

en: Selected Text Color
mr: निवडलेल्या भागाचा रंग

en: Selection Color
mr: रंग निवड

en: Set program location...
mr: कार्यक्रम स्थानाचे नियोजन करा

en: Set the language of the current document
mr: चालू दस्तऐवजातील भाषा सुरचित करा

en: Show commands debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेशांसाठी सूचना दाखवा

en: Show document debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेश असणारा दस्तएेवज दाखवा

en: Show file debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेश दाखवा

en: Show mdi debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेश दाखवा

en: Show plugin debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेशांसाठी प्लगइन दाखवा

en: Show prefs debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेशांसाठी प्राधान्यक्रम दाखवा

en: Show printing debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेशांचे मुद्रण करून दाखवा

en: Show recent debugging messages.
mr: अलीकडील काढून टाकण्यायोग्य संदेश

en: Show search debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेशांचा शोध कसा घ्यायचा ते दाखवा

en: Show session management debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेश कसे काढायचे त्याचे व्यवस्थापन दाखवा

en: Show size
mr: आकार दाखवा

en: Show size in font info mode
mr: इनफो मोड फोन्ट चा आकार दाखवा

en: Show the tag list window
mr: टॅग यादी उघडून दाखवा

en: Show undo debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेश मूळ रूपात कसे घ्यायचे ते दाखवा

en: Show view debugging messages.
mr: काढून टाकण्यायोग्य संदेश कसे पहायचे ते दाखवा

en: Sorts a document or selected text.
mr: निवडक भाग किंवा दस्तऐवजांची छाननी करते

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
mr: लांबलचक ओळी मुद्रित करताना योग्य स्थळी पुढील शब्दभाग खालच्या ओळीत घेण्याची सूचना .।हे न करण्यासाठी "GTK_WRAP_NONE" वापरा,शब्दाच्या सीमेवर वाक्य तोडण्यासाठी "GTK_WRAP_WORD"वापरा आणि अक्षरांवर वाक्य तोडण्यासाठी "GTK_WRAP_CHAR"वापरा . लक्षात असुद्या की ही नावे जशी लिहिली आहेत तशीच वापरायला हवीत (मोठ्या लिपीत)

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
mr: (संपादना प्रसंगी) लांबलचक ओळी मुद्रित करताना योग्य स्थळी पुढील शब्दभाग खालच्या ओळीत घेण्याची सूचना. हे न करण्यासाठी "GTK_WRAP_NONE" वापरा,शब्दाच्या सीमेवर वाक्य तोडण्यासाठी "GTK_WRAP_WORD" वापराआणि अक्षरांवर वाक्य तोडण्यासाठी "GTK_WRAP_CHAR" वापरा. लक्षात असुद्या की ही नावे जशी लिहीली आहेत तशीच वापरायला हवीत (मोठ्या लिपीत)

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
mr: एखादा दस्तएेवज छापताना त्याच्यां अंतर्गत भागातील  वापरा साठी लागणारा  फाॅट दाखवते

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
mr: छपाई करताना ओळ क्रमांक छापण्यासाठी वापरला जाणारा फॉट दाखवते. याचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा "ओळ क्रमांक छापा"हा पर्याय वापरला असेल

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
mr: नुकत्याच वापरलेल्या किती फाइल "अलिकडील फाइल" या उपयादीत दाखवायच्या हे ठरवते

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
mr: टॅबच्या जागी किती अक्षरांची जागा सोडायची हे ठरवते

en: Status Bar is Visible
mr: स्थितीदर्शक पट्टी दिसत आहे

en: Tab Size
mr: टॅबचा आकार

en: Tag _List
mr: टॅग यादी

en: Tag list
mr: टॅग यादी

en: Tag list plugin
mr: टॅग लिस्ट जोडा

en: Tags
mr: टॅग्स

en: Text Color
mr: अक्षरांचा आकार

en: Text Editor
mr: पाठ्य संपादक

en: The %s plugin uses an external program, called <tt>%s</tt>, to perform its task.
    
    Please, specify the location of the <tt>%s</tt> program.
mr: <tt>%2s</tt>नामक प्रोग्राम प्रमाणे कार्यान्वित होण्यासाठी प्लगईन %s नामक एखादा बाह्य कार्यक्रम वापरतो. कृपया,<tt>%3s</tt>नामक प्रोग्राम ठरवा/दाखवा

en: The disk where you are trying to save the file has a limitation on file sizes.  Please try saving a smaller file or saving it to a disk that does not have this limitation.
mr: ज्या डिस्कमध्ये तुम्ही फाइल रक्षित करु पहाता त्या डिस्कमध्ये फाइलींसाठी मर्यादित जागा आहे कृपया अशी मर्यादित जागा नसणार्या डिस्कमध्ये फाइल रक्षित करता येईल असे पहा

en: The document does not contain mispelled words.
mr: दस्तऐवजामधे चुकीचे स्पेलींग असणारे शब्द नाहीत

en: The document is empty.
mr: दस्तऐवज रिकामे आहे

en: The file "%s" already exists.
mr: "%s" ही फाइल अस्तित्वात आहे

en: The file "%s" does not exist. Would you like to create it?
mr: ही फाइल "%s" अस्तित्वात नाहीं. तुम्हाला नविन फाइल सुरु करायची आहे का ?

en: The file has too many symbolic links.
mr: या फाइल मध्ये अनेक पूरक सूचके आहेत

en: The selected file is not executable.
mr: निवडलेली फाइल कार्यान्वित होत नाही

en: The selected text does not contain mispelled words.
mr: निवडक भागामधे चुकीचे स्पेलींग असणारे शब्द नाहीत

en: The shell command entry is empty.
    
    Please, insert a valid shell command.
mr: शेल कमान्ड प्रवेश रिक्त आहे.
    
    कृपया, योग्य शेल कमान्ड द्या

en: The text "%s" was not found.
mr: टेक्स्ट "%s" मिळाले नाही

en: The title of the selection dialog box
mr: संवादनिवडीसाठी शिर्षक

en: There is not enough disk space to create the file "%s".
    
    Please free some disk space and try again.
mr: "%s" ही फाइल तयार करण्यासाठी डिस्क मध्ये पुरेशी जागा नाही
    
    कृपया काही डिस्क रिकाम्या करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: There is not enough disk space to save the file.
    Please free some disk space and try again.
mr: डिस्कमध्ये फाइल रक्षित करण्यासाठी पुरेशी जागा नाहीकृपया डिस्कमधील काही फाइल मोकळ्या करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा

en: Title
mr: शिर्षक

en: Toolbar Buttons Style
mr: साधन पट्टीच्या बटणांची शैली

en: Toolbar is Visible
mr: साधन पट्टी दिसत आहे

en: Turn on all debugging messages.
mr: काढून टाकण्ययोग्य सर्व संदेश चालु करा

en: U_se default theme colors
mr: काॅम्पुटरवर उपलब्ध किंवा तयार साधारण रंग वापरा

en: Undo
mr: काढून टाका

en: Undo Actions Limit
mr: रद्दिकरण प्रक्रियेची मर्यादा

en: Undo the last action
mr: शेवटची कृती बदला

en: Unindent selected lines
mr: निवडक ओळींचा क्रम काढून टाका

en: Untitled
mr: शिर्षकरहीत

en: Use Default Colors
mr: सर्वसाधारण रंग वापरा

en: Use Default Font
mr: सर्वसाधारण फॉंट वापरा

en: Use font in label
mr: लेबल साठी फोन्ट वापरा

en: Use font in the label in font info mode
mr: इनफोमोड  फोन्ट मध्ये लेबल मधला फोन्ट वापरा

en: Use the _selected format
mr: निवडलेली रीती वापरा

en: User name
mr: उपयोगकर्त्याचे नाव

en: Whether gedit should automatically save modified files after a time interval. You can set the time interval with the "Auto Save Interval" option.
mr: काही कालावधी नंतर जिएडीटने बदलेल्या फाइल स्वयं रक्षित कराव्यात की नाही।"स्वयं रक्षण कालावधी"या पर्यायाचा वापर करुन तुम्ही हा कालावधी ठरवू शकता

en: Whether gedit should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
mr: जिएडीट संचयीत करत असलेल्या फाइलची मूळ प्रत राखून ठेवावी की नाही।या राखीव प्रतीचे नाव तुम्ही"राखीव प्रतीचे नाव"या पर्यायाचा वापर करुन ठरवू शकता

en: Whether gedit should display line numbers in the editing area.
mr: संपादन क्षेत्रात ओळ क्रमांक दाखवावेत की नाही।

en: Whether gedit should enable auto indentation.
mr: जिएडीट द्वारा आपोआप व्यवस्थित करावे की नाही

en: Whether gedit should include a document header when printing documents.
mr: एखादा दस्तएेवज छापताना जिएडीटने त्यात शिर्षकाचा समावेश करावा की नाही

en: Whether gedit should insert spaces instead of tabs.
mr: जिएडीट टॅब एेवजी रिकाम्या जागा भराव्यात की नाही

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
mr: संपादन क्षेत्राच्या तळाशी असलेली स्थितीदर्शक पट्टी दिसावी की नाही

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
mr: संपादन क्षेत्रात साधनांची पट्टी दिसावी की नाही

en: Whether to use the system's default colors for the editing area. If this option is turned off, then the colors of the editing area will be those specified in the "Background Color", "Text Color", "Selected Text Color", and "Selection Color" options.
mr: संपादन क्षेत्रासाठी सर्वसाधारणत: वापरले जाणारे रंग वापरावेत की नाही. जर हा पर्याय निवडलेला नसेल तर संपादन क्षेत्रासाठी"पार्श्र्वरंग","गद्याचा रंग","निवडलेल्या भागाचा रंग" आणि "निवडीसाठी रंग" या पर्यायाचा वापर केला जाईल

en: Whether to use the system's default font for editing text instead of a font specific to gedit. If this option is turned off, then the font named in the "Editor Font" option will be used instead of the system font.
mr: जिएडीटशी संबंधीत विशेष फॅंटएेवजी सिस्टिमचा सर्वसाधरण फॉंटसंपादन क्षेत्रासाठी वापरावा की नाही . जर ह पर्याय निवडलेला नसेल तर सिस्टिम फॉंट एेवजी"संपादकाचा फाॅंट" या पर्यायात दिलेला फाॅंट वापरला जाईल

en: Words
mr: शब्द

en: _About
mr: विषयी(_A)

en: _Background color:
mr: पार्श्वभागातील रंग

en: _Close
mr: बंद करा(_C)

en: _Close All
mr: सर्व बंद करा

en: _Contents
mr: अनुक्रम(_C)

en: _Copy
mr: प्रतबनवा(_C)

en: _Customize Toolbar
mr: टूलबार हवातसाकरुण घ्या(_C)

en: _Delete
mr: काढून टाका(_D)

en: _Description
mr: वर्णन

en: _Desktop Default
mr: डेस्कटोपवरील उपलब्ध रचना

en: _Display line numbers
mr: ओळ क्रमांक दर्षवा

en: _Document Statistics
mr: दस्तऐवजांचे संख्यांकन

en: _Documents
mr: दस्तऐवज(_D)

en: _Edit
mr: संपादन करा

en: _File
mr: फाइल/करा(_F)

en: _Find...
mr: शोधा

en: _Go to Line
mr: ओळ क्रमांकावर जा

en: _Help
mr: मदत करा(_H)

en: _Ignore All
mr: सर्व दुर्लक्ष करा

en: _Insert
mr: टाका/घाला

en: _Insert a new preview phrase.
mr: एखादा नविन / वाक्यप्रकार टाका

en: _Line number:
mr: ओळ क्रमांक

en: _Location to search for:
mr: योग्य स्थाने शोधण्यासाठी

en: _Modify preview phrase...
mr: मूल्यांकन वाक्यप्रकार सुधारून लिहा

en: _More...
mr: अधिक

en: _New
mr: नविन(_N)

en: _Open...
mr: उघडा(_O)

en: _Paste
mr: चिक्टवा(_P)

en: _Print...
mr: छापा(_P)

en: _Quit
mr: सोडून द्या(_Q)

en: _Redo
mr: पुन्हा करून पहा(_R)

en: _Replace
mr: बदलून घ्या

en: _Replace...
mr: बदलून घ्या

en: _Revert
mr: मूळ स्थितीवर या (_R)

en: _Run
mr: चालवा

en: _Save
mr: सुरक्षित करा(_S)

en: _Search
mr: शोधा(_S)

en: _Search for:
mr: शोधा

en: _Statusbar
mr: स्टेटसबार(_S)

en: _Toolbar
mr: टूलबार(_T)

en: _Tools
mr: उपकरणे

en: _Undo
mr: मुळ स्थितीवर या

en: _Update
mr: सद्यास्थितीपर्यंत

en: _Use default theme font
mr: उपलब्ध साधारण फोन्ट वापरा

en: _View
mr: पाहून घ्या

en: _Working directory:
mr: कार्यदर्शिका

en: _Wrap around
mr: आसपासचा भाग कवर करून घ्या

en: dialog1
mr: संवाद १

en: gedit
mr: गेडीट

en: gedit application
mr: जिएडीट कार्यक्रम

en: gedit automation factory
mr: जिएडीट स्वयंसिद्धता कारखाना

en: gedit cannot handle %s: locations in write mode.
mr: लिहा मधील स्थिती दर्शके %s गेडीट द्वारा हाताळता येत नाहीत

en: gedit cannot handle this kind of location in write mode.
mr: लिहा मधील अशा प्रकारची स्थिती दर्शके गेडीट द्वारा हाताळता येत नाहीत

en: gedit: Shell Output plugin
mr: शेल परिणाम जोडा

en: label
mr: लेबल
