bug-buddy - en to th translation catalogue (153 entries)

en: 
    Welcome to Bug Buddy, a bug reporting tool for GNOME. It will step you through the process of submitting a bug report.
    
    Please, select the kind of problem you want to report and press the "Next" button:
th: 
    ยินดีต้อนรับสู่ Bug Buddy เครื่องมือรายงานบักสำหรับ GNOME.
    
    โปรดเลือกชนิดของปัญหาที่จะรายงานแลัวกดปุ่ม "ถัดไป":

en: $GNOME_CRASHED_APPNAME is deprecated.
    Please use the --appname command lineargument instead.
th: $GNOME_CRASHED_APPNAME นั้นล้าสมัยแล้ว.
    โปรดใช้คำสั่ง --appname เป็นอากิวเม็นต์แทน.

en: $GNOME_CRASHED_PID is deprecated.
    Please use the --pid command lineargument instead.
th: $GNOME_CRASHED_PID นั้นล้าสมัยแล้ว.
    โปรดใช้คำสั่ง --pid เป็นอากิวเม็นต์แทน.

en: %d of %d
th: %d จาก %d

en: %s
    
    Notice that the software you are running (%s) is older than six months.
    You may want to consider upgrading to a newer version of %s system
th: %s
    
    โปรแกรม %s ที่คุณใช้นั้นอายุเกินหกเดือนแล้ว
    โปรดอัพเกรดไปใช้ %s รุ่นที่ใหม่ขึ้น

en: '%s' doesn't seem to exist.
    
    Please check the path to sendmail again.
th: ไม่เจอ '%s'
    
    โปรดตรวจดูตำแหน่งของ sendmail อีกครั้ง

en: '%s' is a %s file.
    
    Bug Buddy can only submit plaintext (text/*) files.
th: '%s' เป็นแฟ้มชนิด %s
    
    Bug Buddy ส่งได้แต่แฟ้มข้อความเปล่าๆ (text/*)

en: <span weight="bold" size="larger">Bug Buddy update</span>
    
    The bug information that is stored on your system is outdated. Choosing "Update" will update it. Choosing "Don't update" will force the bug reporting to use old data.
th: <span weight="bold" size="larger">อัพเดต Bug Buddy</span>
    
    ข้อมูลบักในเครื่องนั้นเก่าแล้ว  โปรดเลือก "อัพเดต" เพื่อจะดึงข้อมูลอันใหม่ ถ้าเลือก "หย่าอัพเดต" ตัวรายงานบักจะ ถูกบังคับให้ต้องใช้ข้อมูลเก่า

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Binary file:
th: แฟ้มไบนารี:

en: Bug Buddy can send debugging information with your bug report.
    The correct options should have been selected for you automatically.
th: Bug Buddy สามารถส่งข้อมูลการดีบักไปกับรายงานของคุณ
    ค่าตั้งจะถูกตั้งไว้อย่างถูกต้องโดยอัตโนมัติ

en: Bug Buddy could not find any information on where to submit bugs.
    
    Please make sure Bug Buddy was installed correctly.
    
    Bug Buddy will now quit.
th: Bug Buddy หาข้อมูลไม่เจอว่าควรจะส่งรายงานบักไปที่ไหน
    
    Bug Buddy อาจจะถูกติดตั้งอย่างไม่เรียบร้อย
    
    Bug Buddy จะออกจากโปรแกรม

en: Bug Buddy could not load its user interface file (%s).
    Please make sure Bug Buddy was installed correctly.
th: Bug Buddy ไม่สามารถอ่านแฟ้มที่จำเป็น (%s)
    โปรดตรวจดูว่าโปรแกรมถูกติดตั้งอย่างถูกต้อง

en: Bug Buddy could not open '%s'.
    Please make sure Bug Buddy was installed correctly.
    
    Bug Buddy will now quit.
th: Bug Buddy ไม่สามารถเปิด '%s'.
    Bug Buddy อาจจะถูกติดตั้งอย่างไม่เรียบร้อย
    
    Bug Buddy จะออกจากโปรแกรม

en: Bug Buddy could not update its bug information.
    The old one will be used.
th: Bug Buddy อัพเดตข้อมูลบักไม่สำเร็จ
    จะใช้ข้อมูลอันเก่า

en: Bug Buddy is now collecting information on your crash to submit to a bug tracking system. This is an automated process, and may take a few minutes. When it is done, you can press 'Show Debugging Details' to see the information or press 'Forward' to move to the next step in the process.
th: Bug Buddy กำลังรวบรวมข้อมูล เกี่ยวกับโปรแกรม ที่หยุดทำงาน สำหรับส่งเข้า ระบบติดตามบัก นี่อาจจะใช้เวลาเป็นนาที เมื่อเสร็จแล้ว คุณสามารถกด "แสดงรายละเอียดการดีบัก" ถ้าสนใจ หรือกด "ถัดไป" เพื่อเข้าสู่ขั้นถัดไป

en: Bug Buddy uses email to submit the bug reports.
    Please choose how you would like Bug Buddy to send email.
th: Bug Buddy ใช้อีเมล์ในการส่งรายงานบัก
    โปรดเลือกว่าจะให้ Bug Buddy ส่งอีเมล์อย่างไร

en: Bug Description
th: คำบรรยายบัก

en: Bug Report Tool
th: เครื่องมือรายงานบัก

en: Bug reporter name
th: ชื่อผู้รายงานบัก

en: Collecting debug info
th: กำลังรวบรวมข้อมูลดีบัก

en: Component
th: องค์ประกอบ

en: Confirmation
th: คำตอบรับ

en: Core file
th: แฟ้ม core

en: Core file from program
th: แฟ้ม core จากโปรแกรม

en: Could not create a backup file.
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มสำรอง

en: Could not find the gdb-cmd file.
    Please try reinstalling Bug Buddy.
th: ไม่เจอแฟ้ม gdb-cmd
    โปรดลองติดตั้ง Bug Buddy ใหม่

en: Could not find widget named %s at %s
th: หาวิดเจ็ตชื่อ %s ที่ %s ไม่เจอ

en: Could not read symbolic link information for %s
th: ไม่สามารถอ่านข้อมูลของจุดเชื่อม %s

en: Couldn't load icon for %s: %s
th: ไม่สามารถอ่านสัญลักษณ์สำหรับ %s: %s

en: D_ebug a crashed or running application (experts only)
th: _ดีบักโปรแกรม (ผู้ชำนาญทำนั้น)

en: Debug
th: ดีบัก

en: Description
th: คำบรรยาย

en: Downloading files
th: กำลังดึงข้อมูล

en: EMAIL
th: อีเมล์

en: Email Address
th: อีเมล์สำหรับติดต่อ

en: Email Address for submiting bug reports to GNOME Bugzilla. This email will be used for tracking the bug you are submitting. If you already have a GNOME Bugzilla account, please use it as your Email Address.
th: ที่อยู่อีเมล์สำหรับส่งรายงานบักเข้า GNOME Bugzilla อีเมล์นี้จะถูกใช้สำหรับ ติดตามบักที่คุณส่ง ถ้าคุณมีบัญชีอยู่กับ GNOME Bugzilla แล้ว โปรดใช้บัญชีนั้นในช่องอีเมล์นี้

en: Email address of contact
th: อีเมล์สำหรับติดต่อ

en: Email:
th: อีเมล์:

en: Error setting up sigchld handler: %s
th: ผิดพลาดขณะเตรียม sigchld handler: %s

en: FILE
th: แฟ้ม

en: File is of type: %s
th: แฟ้มนี้ชนิด: %s

en: File name of crashed program
th: ชื่อของโปรแกรมที่หยุดทำงาน

en: File to save bug reports
th: แฟ้มที่จะบันทึกรายงานบัก

en: File where you want to save your bug report in order to submit it later.
th: แฟ้มที่จะบันทึกรายงานบัก เพื่อเก็บไว้ส่งเข้าศูนย์รับรายงานทีหลัง

en: Finished!
th: เสร็จเรียบร้อย !

en: Frequently Reported Bugs
th: บักที่ถูกรายงานมาบ่อยแล้ว

en: GDB could not be found on your system.
    Debugging information will not be obtained.
th: หา GDB บนเครื่องไม่เจอ
    จะไม่รวบรวมข้อมูลดีบัก

en: GDB was unable to determine which binary created
    '%s'
th: GDB ไม่รู้ว่าโปรแกรมใหนสร้าง
    '%s'

en: Hide Debugging Options
th: ซ่อนตัวเลือกการดีบัก

en: If the URI has been visited before.
th: ว่าเปิดดู URI นั้นมาแล้ว

en: Include a text file
th: รวมแฟ้มข้อความไปด้วย

en: Invalid filename.
th: ชื่อแฟ้มใช้ไม่ได้

en: Just s_ave to a file so I can submit a bug report manually
th: _บันทึกลงแฟ้มเท่านั้น ฉันจะส่งรายงานบักไปเองทีหลัง

en: Last time Bug Buddy checked for updates
th: ครั้งสุดท้ายที่ Bug Buddy อัพเดทข้อมูลบัก

en: Mail Configuration
th: ค่าตั้งสำหรับเมล์

en: NAME
th: ชื่อ

en: Name of contact
th: ชื่อสำหรับติดต่อ

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Obtaining stack trace... (%d)
th: กำลังอ่าน stack trace... (%d)

en: Only send report to yourself
th: ส่งรายงานไปให้ตัวเองเท่านั้น

en: PACKAGE
th: แพ็กเกจ

en: PID of crashed program
th: PID ของโปรแกรมที่หยุดทำงาน

en: Package containing the program
th: แพ็กเกจของโปรแกรม

en: Path in your local filesystem where sendmail or equivalent is located.
th: ตำแหน่งของ sendmail หรือโปรแกรมทัดเทียมกัน บนเครื่องนี้

en: Path of sendmail:
th: ตำแหน่งของ sendmail:

en: Path to sendmail like mailer program
th: ตำแหน่งของ sendmail หรือโปรแกรมทัดเทียมกัน

en: Please choose a component, version, and severity level for application %s
th: โปรดเลือกองค์ประกอบ รุ่น และ ระดับความร้ายแรง สำหรับโปรแกรม %s

en: Please choose a component, version, and severity level for product %s
th: โปรดเลือกองค์ประกอบ รุ่น และ ระดับความร้ายแรง สำหรับผลิตภัณฑ์ %s

en: Please choose a component, version, and severity level.
th: โปรดเลือกองค์ประกอบ รุ่น และ ระดับความร้ายแรง

en: Please choose a product for your bug report.
th: โปรดเลือกโปรแกรมที่จะรายงานบัก

en: Please choose an application for your bug report.
th: โปรดเลือกโปรแกรมที่จะรายงานบัก

en: Please enter a valid email address.
th: โปรดใส่ที่อยู่อีเมล์ของคุณ

en: Please enter a valid email command.
th: โปรดใส่คำสั่งสำหรับส่งอีเมล์

en: Please enter your name.
th: โปรดใส่ชื่อของคุณ

en: Please make any final corrections to the bug report.
    Notice that it will be shown at http://bugzilla.gnome.org
    It will include your name, e-mail address, and maybe
    some information about how the application crashed. If the
    document you were working on contained sensitive information,
    you may not want to submit this bug report
th: นี่คือรายงานบักที่จะส่ง โปรดแก้ไขมันถ้าต้องการ รายงานนี้ พร้อมด้วยชื่อของคุณ อีเมล์ และ ข้อมูลบางส่วน เกี่ยวกับโปรแกรมที่เสีย จะถูกแสดงไว้ที่ http://bugzilla.gnome.org ถ้าเอกสารที่คุณใช้อยู่ ตอนที่โปรแกรมหยุดทำงาน มีข้อมูลที่ไม่อยากเปิดเผย โปรดอย่าส่งรายงานบักนี้

en: Please make your bug report in English, if possible.
th: ถ้าเป็นไปได้โปรดส่งรายงานเป็นภาษาอังกฤษ

en: Please select the product or application for the bug you wish to report.
th: โปรดเลือกโปรแกรมที่จะส่งรายงานบัก

en: Please take a minute to see if your bug is one of the most frequently reported bugs.
    If the bug is already reported, please do not report it again.
th: โปรดใช้เวลาสักครู่ ตรวจดูว่า บักของคุณนั้น ถูกรายงานไปแล้ว หรือยัง
    โปรดอย่ารายงาน บักที่ถูกรายงานไปแล้ว

en: Please wait while Bug Buddy saves the stack trace...
th: โปรดรอ, gdb กำลังบันทึก stack trace...

en: Please wait while Bug Buddy saves your bug report...
th: โปรดรอ  Bug Buddy กำลังบันทึกรายงานบักของคุณ

en: Please wait while Bug Buddy submits your bug report...
th: โปรดรอ  Bug Buddy กำลังส่งรายงานบักของคุณ...

en: Please wait while Bug Buddy updates its list
    of products for the bug tracking systems.
th: โปรดรอ.  Bug Buddy กำลังอัพเดตรายการ
    โปรแกรมสำหรับระบบติดตามบัก

en: Please, select the core file or running application to debug.
th: โปรดเลือกแฟ้ม core หรือโปรแกรมที่ทำงานอยู่ที่จะดีบัก

en: Product
th: ผลิตภัณฑ์

en: Real name of user reporting the bug.
th: ชื่อจริงของผู้รายงานบัก

en: Report a bug in GNOME-based applications
th: รายงานบักในโปรแกรมของ GNOME

en: Save Backtrace
th: บันทึก Backtrace

en: Save in:
th: บันทึกลง:

en: Save report to file
th: บันทึกรายงานลงแฟ้ม

en: Save the report to...
th: บันทึกรายงานลงใน...

en: Saving:
th: กำลังบันทึก:

en: Select a Component
th: เลือกองค์ประกอบ

en: Select a Product or Application
th: เลือกโปรมแกรม

en: Sendmail Settings
th: ค่าตั้งสำหรับ Sendmail

en: Severity:
th: ความร้ายแรง:

en: Show Debugging Options
th: แสดงตัวเลือกการดีบัก

en: Show _Applications
th: แสดงโ_ปรแกรม

en: Show _Debugging Details
th: แสดง_รายละเอียดการดีบัก

en: Show _Products
th: แสดง_ผลิตภัณฑ์

en: Show most frequent bugs in:
th: แสดงบักที่ถูกรายงานบ่อยใน:

en: Simple
th: อย่างง่าย

en: Start
th: เริ่ม

en: Stop
th: หยุด

en: Submit another bug
th: ส่งบักอีกอัน

en: Submit bug report
th: รายงานบัก

en: Summary
th: สรุปย่อ

en: Text file to include in the report
th: แฟ้มข้อความที่อยากจะส่งร่วมไปกับรายงาน

en: The _application does not function correctly
th: โ_ปรแกรมทำงานไม่ถูกต้อง

en: The _documentation is wrong
th: คู่มือ_วิธีใช้ไม่ถูกต้อง

en: The _translation is wrong
th: _คำแปลไม่ถูกต้อง

en: The bug report was not saved in %s:
    
    %s
    
    Please try again, maybe with a different file name.
th: รายงานบักยังไม่ได้ถูกบันทึกลง %s:
    
    %s
    
    โปรดลองใหม่ และลองใช้ชื่อแฟ้มใหม่

en: The file has too many symbolic links.
th: แฟ้มนี้มีจุดเชื่อมมากเกินไป

en: The graphical bug reporting tool for GNOME.
th: เครื่องมือรายงานบักของ GNOME

en: The lame Bug Buddy web page
th: เว็บเพจของ Bug Buddy

en: The specified file does not exist.
th: ไม่มีแฟ้มที่ว่าอยู่จริง

en: The stack trace was not saved in %s:
    
    %s
    
    Please try again, maybe with a different file name.
th: stack trace ไม่ได้ถูกบันทึกลง %s:
    
    %s
    
    โปรดลองอีกครั้ง และลองใช้ชื่อใหม่.

en: There already exists a file name '%s'.
    
    Do you wish to overwrite this file?
th: มีแฟ้มที่ชื่อ '%s' อยู่แล้ว.
    
    จะเขียนทับใหม ?

en: There was an error running gdb:
    
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดใน gdb:
    
    %s

en: There was an error submitting the bug report:
    
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะส่งรายงานบัก:
    
    %s

en: This Application has bug information, but Bug Buddy doesn't know about it. Please choose another application.
th: โปรแกรมนี้มีข้อมูลบักแต่ Bug Buddy ไม่เกี่ยวกับมัน โปรดเลือกโปรแกรมอื่น

en: This is the last time (UNIX timestamp) when Bug Buddy checked for updates of Bugzilla information.
th: นี่คือวันเวลาครั้งสุดท้ายที่ Bug Buddy อัพเดทข้อมูลบักจาก Bugzilla

en: URI to show when clicked.
th: URI ที่จะแสดงเมื่อถูกคลิก

en: Unable to process core file with gdb:
    '%s'
th: ไม่สามรถเปิดแฟ้ม core ด้วย gdb:
    '%s'

en: Use _sendmail directly
th: _ส่งอีเมล์โดยตรงโดยใช้ sendmail

en: Use sendmail for submitting bug reports to GNOME Bugzilla. Right now, this is the only supported method.
th: ใช้ sendmail ส่งรายงานบักเข้า GNOME Bugzilla นี่เป็นวิธีเดียวที่รองรับในขณะนี้

en: Use sendmail to send bug reports
th: ใช้ sendmail ส่งรายงานบัก

en: VERSION
th: รุ่น

en: Version of the package
th: รุ่นของแพกเกจ

en: Version:
th: รุ่น

en: Visited
th: ดูแล้ว

en: Welcome to Bug Buddy
th: ยินดีต้อนรับสู่ Bug Buddy

en: You must include a comprehensible description in your bug report.
th: โปรดอธิบายบักในช่อง "คำบรรยาย"

en: You must include a comprehensible subject line in your bug report.
th: โปรดใส่หัวข้อที่ได้ใจความลงในบรรทัด subject

en: You must specify a component for your bug report.
th: โปรดเลือกองค์ประกอบของโปรแกรมสำหรับบักนี้

en: Your bug report has been submitted to:
    
            <%s>
    
    Bug reporting is an important part of making Free Software. Thank you for helping.
th: คุณได้รายงานบักไปยัง:
    
            <%s>
    
    รายงานบักเป็นส่วนสำคัญ ที่ช่วยในการ ผลิตซอฟต์แวร์อิสระ ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือ

en: Your bug report was saved in %s
th: รายงานได้ถูกบันทึกลงใน %s

en: _Don't update
th: อ_ย่าอัพเดต

en: _Overwrite
th: เ_ขียนทับ

en: _Request a missing feature
th: _ขอความสามารถใหม่ของโปรแกรม

en: _Send Report
th: _ส่งรายงาน

en: _Start Mailer
th: เ_รียกตัวส่งรายงาน

en: _Update
th: _อัพเดต

en: component
th: องค์ประกอบ

en: core file
th: แฟ้ม core

en: crashed application
th: โปรแกรมที่หยุดทำงาน

en: email info
th: ข้อมูลอีเมล์

en: finished
th: เสร็จเรียบร้อย

en: gdb has already exited
th: gdb ออกจากโปรแกรมแล้ว

en: gdb has not finished getting the debugging information.
    Kill the gdb process (the stack trace will be incomplete)?
th: gdb ยังรวบรวมข้อมูลบักไม่เสร็จ
    จะฆ่า gdb จริงๆใหม (stack trace จะไม่สมบูรณ์) ?

en: nothing
th: ไม่สักอย่าง

en: product
th: ผลิตภัณฑ์

en: translator_credits-PLEASE_ADD_YOURSELF_HERE
th: ไพศาข์ สีเหลืองสวัสดิ์
    
    ถ้ามีเวลาโปรดมาช่วยกันแปล
    http://gnome-th.sf.net
