gnome-control-center - en to th translation catalogue (652 entries)

en: %d minute until the next break | %d minutes until the next break
th[0]: อีก %d นาทีถึงช่วงพักต่อไป
th[1]: อีก %d นาทีถึงช่วงพักต่อไป

en: %i of %i
th: %i จาก %i

en: %s is the path where the theme files will be installed. This can not be selected as the source location
th: %s เป็นตำแหน่งที่ จะติดตั้งชุดตกแต่ง จะเลือกตำแหน่งนี้ เป็นที่มาของชุดตกแต่งไม่ได้

en: /_About
th: /เ_กี่ยวกับ

en: /_Preferences
th: /_ปรับแต่ง

en: /_Take a Break
th: /_พักพิมพ์

en: <Unknown Action>
th: <ปฏิบัติการที่ไม่รู้จัก>

en: <b>Applications</b>
th: <b>โปรแกรม</b>

en: <b>Behavior and Appearance</b>
th: <b>พฤติกรรมและรูปโฉม</b>

en: <b>Cannot start the preferences application for your window manager</b>
    
    %s
th: <b>ไม่สามารถเรียกโปรแกรมปรับแต่งสำหรับตัวจัดการหน้าต่างที่คุณใช้</b>
    
    %s

en: <b>Cursor Blinking</b>
th: <b>การกระพริบของตัวชี้</b>

en: <b>Desktop _Wallpaper</b>
th: <b>รู_ปพื้นโต๊ะ</b>

en: <b>Double-Click Timeout </b>
th: <b>ความเร็วของ ดับเบิ้ลคลิก </b>

en: <b>Drag and Drop</b>
th: <b>ลากมาปล่อย</b>

en: <b>Enable Bo_unce Keys</b>
th: <b>ป้_องกันการกดแป้นซ้ำ</b>

en: <b>Enable Slo_w Keys</b>
th: <b>ใช้_แป้นเฉื่อย</b>

en: <b>Enable _Mouse Keys</b>
th: <b>_บังคับเมาส์ด้วยแป้นพิมพ์</b>

en: <b>Enable _Repeat Keys</b>
th: <b>ใช้ก_ารซ้ำตัวอักษร</b>

en: <b>Enable _Sticky Keys</b>
th: <b>ใช้แป้นเ_หนียว</b>

en: <b>Features</b>
th: <b>การใช้</b>

en: <b>Font Rendering</b>
th: <b>การวาดตัวอักษร</b>

en: <b>Locate Pointer</b>
th: <b>มองหาตัวชี้</b>

en: <b>Mouse Orientation</b>
th: <b>แนววางของเมาส์</b>

en: <b>Preview</b>
th: <b>ตัวอย่าง</b>

en: <b>Repeat Keys</b>
th: <b>การซ้ำตัวอักษร</b>

en: <b>Smoothing</b>:
th: <b>ทำให้เส้นอักษรราบเรียบ</b>:

en: <b>Speed</b>
th: <b>ความเร็ว</b>

en: <b>Subpixel order</b>:
th: <b>ลำดับส่วนประกอบพิกเซล</b>:

en: <b>Support</b>
th: <b>การช่วยเหลือ</b>

en: <b>Toggle Keys</b>
th: <b>ปุ่มสลับสถานะ</b>

en: <b>_Automatic proxy configuration</b>
th: <b>ตั้งค่าพร็อกซีโดย_อัตโนมัติ</b>

en: <b>_Desktop Colors</b>
th: <b>_สีพื้นโต๊ะ</b>

en: <b>_Direct internet connection</b>
th: <b>ต่ออินเทอร์เน็ตโดย_ตรง ไม่ผ่านพร็อกซี</b>

en: <b>_Lock screen to enforce typing break</b>
th: <b>_ล็อคหน้าจอเพื่อบังคับให้พักหยุดพิมพ์</b>

en: <b>_Manual proxy configuration</b>
th: <b>ตั้งค่าพร็อกซีด้วย_มือ</b>

en: <b>_Use authentication</b>
th: <b>ใ_ช้การตรวจสอบสิทธิ์</b>

en: <i><small><b>Note:</b> Changes to this setting will not take effect until you next log in.</small></i>
th: <i><small><b>โปรดทราบ:</b> จะเริ่มใช้ค่าตั้งที่เปลี่ยนนี้เมื่อคุณเข้าระบบครั้งต่อไป</small></i>

en: <i>Fast</i>
th: <i>เร็ว</i>

en: <i>High</i>
th: <i>สูง</i>

en: <i>Large</i>
th: <i>ไกล</i>

en: <i>Low</i>
th: <i>ต่ำ</i>

en: <i>Slow</i>
th: <i>ช้า</i>

en: <i>Small</i>
th: <i>สั้น</i>

en: <small><i><b>Note:</b> Changes to this setting will not take effect until you next log in.</i></small>
th: <small><i><b>โปรดทราบ:</b> ค่าตั้งที่เปลี่ยนจะมีผลบังคับใช้เมื่อคุณเข้าระบบครั้งต่อไป.</i></small>

en: <small><i>Fast</i></small>
th: <small><i>ถี่</i></small>

en: <small><i>Long</i></small>
th: <small><i>นาน</i></small>

en: <small><i>Short</i></small>
th: <small><i>นิดเดียว</i></small>

en: <small><i>Slow</i></small>
th: <small><i>ช้า</i></small>

en: <span size="larger" weight="bold">Install a Theme</span>
th: <span size="larger" weight="bold">ติดตั้งชุดตกแต่ง</span>

en: <span size="larger" weight="bold">Save Theme to Disk</span>
th: <span size="larger" weight="bold">บันทึกชุดตกแต่งลงดิสก์</span>

en: <span weight="bold" size="larger">Apply new font?</span>
th: <span weight="bold" size="larger">ตกลงใช้แบบอักษรใหม่ไหม?</span>

en: A MIME type with that name already exists, overwrite?
th: มีชนิด MIME ชื่อนั้นอยู่แล้ว จะเขียนทับไหม?

en: A computer break reminder.
th: ตัวเตือนเวลาพักพิมพ์

en: ABCDEFG
th: ABCDEFG นั้นชุติ์ฐาณๆ๑๒๓

en: A_vailable layouts:
th: ผังแฟ้นพิมพ์ที่_มี:

en: A_vailable options:
th: ตัวเลือกที่_มี:

en: About GNOME Typing Monitor
th: เกี่ยวกับตัวควบคุมการพิมพ์ของ GNOME

en: About this application
th: เกี่ยวกับโปรแกรมนี้

en: Accel Mode
th: โหมดเร่ง

en: Accelerator key
th: ปุ่มลัด

en: Accelerator keycode
th: คีย์โค้ดของปุ่มลัด

en: Accelerator modifiers
th: ปุ่มใช้ร่วมลัด

en: Accessibility
th: ระบบช่วยเหลือผู้พิการ

en: Accessibility Settings
th: ตั้งค่าระบบช่วยเหลือผู้พิการ

en: Action
th: ปฏิบัติการ

en: Actions
th: ปฏิบัติการ

en: Add File Type
th: เพิ่มชนิดแฟ้ม

en: Add Service
th: เพิ่มบริการ

en: Add Wallpapers
th: เพิ่มวอลล์เปเปอร์

en: Add _File Type...
th: เพิ่มชนิดของแ_ฟ้ม...

en: Add _Service...
th: เพิ่ม_บริการ...

en: Add...
th: เพิ่ม...

en: Advanced
th: เพิ่มเติม

en: Advanced Settings
th: ค่าตั้งเพิ่มเติม

en: All_ow postponing of breaks
th: _ยอมให้ผัดเวลาพักพิมพ์ไปชั่วครู่

en: Antialiasing
th: ป้องกันรอยหยัก

en: Apply _Background
th: ตกลงใช้_พื้นหลัง

en: Apply _Font
th: ตกลงใช้แ_บบอักษร

en: Are you sure you want to permanently delete this entry?
th: แน่ใจนะว่าจะลบรายการนี้ทิ้งอย่างถาวร?

en: Assign shortcut keys to commands
th: ตั้งปุ่มลัดสำหรับเรียกใช้คำสั่งต่างๆ

en: Assistive Technology Preferences
th: ปรับแต่งระบบช่วยเหลือผู้พิการ

en: Assistive Technology Support
th: ระบบช่วยเหลือผู้พิการ (ATS)

en: Audio
th: เสียง

en: Autoconfiguration _URL:
th: _URL สำหรับใช้จัดตั้งค่าอัตโนมัติ

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Beep if key is re_jected
th: _บี๊บถ้าปุ่มถูกปฏิเสธ

en: Beep when _features turned on or off from keyboard
th: บี๊บเมื่อระบบช่วยเหลือถูก_ปิดหรือเปิดจากแป้นพิมพ์

en: Beep when _modifier is pressed
th: บี๊บเมื่อปุ่มใช้ร่วมถูก_กด

en: Beep when an LED is turned on and two beeps when one is turned off.
th: บี๊บหนึ่งครั้งเมื่อ LED สว่าง และสองครั้งเมื่อดับ

en: Beep when key is:
th: บี๊บเมื่อปุ่มถูก:

en: Best _shapes
th: เ_น้นรูปทรง

en: Best co_ntrast
th: เน้น_ความคม

en: Break reminder
th: ตัวเตือนเวลาพัก

en: Brightness down
th: ลดความสว่าง

en: Brightness down's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับลดความสว่าง

en: Brightness up
th: เพิ่มความสว่าง

en: Brightness up's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับเพิ่มความสว่าง

en: Browse icons
th: เรียกดูไอคอน

en: Buttons
th: ปุ่ม

en: C_hoose...
th: เ_ลือก...

en: C_ustom Editor
th: ตัวแก้ไขที่_กำหนดเอง

en: C_ustom Mail Reader:
th: ตัวอ่านอีเมลที่_กำหนดเอง:

en: C_ustom Terminal:
th: เทอร์มินอลที่_กำหนดเอง:

en: C_ustom Web Browser:
th: เว็บบราวเซอร์ที่_กำหนดเอง:

en: C_ut
th: _ตัด

en: Callback
th: เรียกกลับ

en: Callback to be issued when data are to be converted from GConf to the widget
th: callback จะถูกกำหนดขึ้นเวลาข้อมูลถูกแปลงจาก GConf ไปเป็น widget

en: Callback to be issued when data are to be converted to GConf from the widget
th: callback จะถูกกำหนดขึ้นเวลาข้อมูลถูกแปลงจาก widget ไปเป็น GConf

en: Callback to be issued when property editor object data is to be freed
th: callback จะถูกกำหนดขึ้นเวลาข้อมูลของวัตถุเครื่องมือแก้ไขคุณสมบัติจะถูกปล่อย

en: Cannot create the directory "%s".
    This is needed to allow changing cursors.
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ "%s".
    ซึ่งจำเป็นสำหรับการเปลี่ยนตัวชี้.

en: Cannot determine user's home directory
th: ไม่รู้ว่าโฟลเดอร์บ้านของผู้ใช้อยู่ตรงไหน

en: Capplet directory object
th: วัตถุของโฟลเดอร์ของ capplet

en: Capplet directory that this view is viewing
th: โฟลเดอร์ของ capplet ปัจจุบัน

en: Cate_gory:
th: _หมวดหมู่:

en: Category
th: หมวดหมู่

en: Centered
th: วางตรงกลาง

en: Change screen resolution
th: เปลี่ยนความละเอียดของจอ

en: Change set
th: เปลี่ยนเซต

en: Change your Desktop Background settings
th: ปรับเปลี่ยนพื้นหลัง ของพื้นโต๊ะ

en: Check if breaks are allowed to be postponed
th: เลือกถ้าจะยอมให้ผัดเวลาของการพักพิมพ์ออกไปชั่วคราว

en: Choose a file category
th: เลือกหมวดหมู่ของแฟ้ม

en: Click for a list of keyboard navigation schemes.
th: คลิกถ้าต้องการดูรายการชุดปุ่มลัดต่างๆ

en: Close and _Log Out
th: ปิดและ_ออกจากระบบ

en: Co_mmand:
th: _คำสั่ง:

en: Connecting...
th: กำลังต่อ...

en: Control theme
th: ชุดรูปแบบการควบคุม

en: Controls
th: ปุ่มควบคุมต่างๆ

en: Conversion from widget callback
th: การแปลงจากค่า widget callback

en: Conversion to widget callback
th: การแปลงเป็นค่า widget callback

en: Copyright:
th: สงวนลิขสิทธิ์:

en: Could not initialize Bonobo
th: เริ่มใช้ Bonobo ไม่สำเร็จ

en: Couldn't execute command: %s
    Verify that this command exists.
th: ไม่สามารถเรียกใช้คำสั่ง: %s
    โปรดตรวจดูว่าคำสั่งถูกติดตั้งอยู่จริง

en: Couldn't find the file '%s'.
    
    Please make sure it exists and try again, or choose a different background picture.
th: ไม่พบแฟ้ม '%s'.
    
    โปรดตรวจดูว่าภาพนี้มีอยู่จริงหรือเลือกภาพอื่น

en: Couldn't load sound file %s as sample %s
th: ไม่สามารถเรียกแฟ้มเสียง %s เป็นตัวอย่างเสียง %s

en: Couldn't load the Glade file.
    Make sure that this daemon is properly installed.
th: เปิดใช้แฟ้ม Glade ไม่สำเร็จ
    โปรดตรวจดูว่าเดมอนนี่ถูกติดตั้งไว้เรียบร้อย

en: Couldn't put the machine to sleep.
    Verify that the machine is correctly configured.
th: สั่งให้เครืองหลับไม่สำเร็จ
    โปรดตรวจดูว่าติดตั้งและปรับแต่งเครื่องไว้ถูกต้อง

en: Current URI index
th: URI ปัจจุบัน

en: Current URI index - starts from 1
th: URI ปัจจุบัน (เริ่มจาก 1)

en: Cursor Size
th: ขนาดตัวชี้

en: Cursor Theme
th: ชุดรูปแบบตัวชี้

en: Cursor _blinks in text boxes and fields
th: _ตัวชี้กระพริบในช่องข้อความ

en: Cursors
th: ตัวชี้

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Custom Editor Properties
th: คุณสมบัติของ ตัวแก้ไขที่กำหนดเอง

en: Custom data required by the specific property editor
th: ข้อมูลกำหนดเองที่ต้องใช้สำหรับเครื่องมือแก้ไขคุณสมบัติ

en: Custom theme
th: ชุดตกแต่งกำหนดเอง

en: Customize the appearance of toolbars and menubars in applications
th: ปรับแต่งรูปโฉมแถบเครื่องมือและแถบเมนูในโปรแกรม

en: D_efault action:
th: ปฏิ_บัติการปริยาย:

en: De_tails...
th: _รายละเอียด...

en: Default Cursor
th: ตัวชี้ปริยาย

en: Default Cursor - Current
th: ตัวชี้ปริยาย - ใช้อยู่

en: Default Mail Reader
th: ตัวอ่านอีเมลปริยาย

en: Default Settings
th: ค่าตั้งปริยาย

en: Default Terminal
th: เทอร์มินอลปริยาย

en: Default Text Editor
th: ตัวแก้ไขแฟ้มข้อความปริยาย

en: Default Web Browser
th: เว็บบราวเซอร์ปริยาย

en: Default Window Manager
th: ตัวจัดการหน้าต่างปริยาย

en: Default _action:
th: ปฏิ_บัติการปริยาย:

en: Del_ay:
th: _รอ:

en: Delay between keypress and pointer mo_vement:
th: ระยะเวลา_หลังจากกดปุ่มก่อนที่ตัวชี้จะวิ่ง

en: Delete
th: ลบ

en: Description
th: คำอธิบาย:

en: Description:
th: คำอธิบาย:

en: Desktop
th: เบ็ดเตล็ด

en: Desktop Background
th: พื้นหลังพื้นโต๊ะ

en: Desktop Background Preferences
th: ปรับแต่งพื้นหลังของพื้นโต๊ะ

en: Desktop properties manager.
th: ตัวจัดการคุณสมบัติพื้นที่ทำงาน

en: Detailed documentation
th: คู่มือการใช้อย่างละเอียด

en: Disa_ble if two keys pressed together
th: เลิกใช้ถ้าปุ่มใช้ร่วมและปุ่มอักษรถูกกด_พร้อมกัน

en: Disabled
th: ไม่ใช้

en: Display a dialog when there are errors running XScreenSaver
th: แสดงหน้าต่างเตือนถ้าเรียกใช้ XScreenSaver ไม่สำเร็จ

en: Do _not apply font
th: ไ_ม่ใช้

en: Do you want to activate Slow Keys?
th: จะเริ่มใช้แป้นเฉื่อยไหม?

en: Do you want to activate Sticky Keys?
th: จะเริ่มใช้แป้นเหนียวไหม?

en: Do you want to deactivate Slow Keys?
th: จะเลิกใช้แป้นเฉื่อยไหม?

en: Do you want to deactivate Sticky Keys?
th: จะเลิกใช้แป้นเหนียวไหม?

en: Do you want to keep this resolution?
th: จะตกลงใช้ความละเอียดนี้ไหม?

en: Downloading...
th: กำลังดึงข้อมูล...

en: Duration of the break when typing is disallowed
th: ระยะเวลาของการพักห้ามพิมพ์

en: Duration of work before forcing a break
th: ระยะเวลาทำงานก่อนที่จะบังคับให้พัก

en: E-mail
th: อีเมล

en: E-mail's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับอีเมล

en: E_nable Toggle Keys
th: บี้บเมื่อใช้ปุ่ม_สลับสถานะ

en: E_nable sound server startup
th: เ_ปิดใช้ระบบเสียง

en: Edit file category
th: แก้ไขหมวดหมู่ชนิดแฟ้ม

en: Edit file type
th: แก้ชนิดแฟ้ม

en: Edit service information
th: แก้ไขข้อมูลของบริการ

en: Edit...
th: แก้ไข...

en: Eject
th: เด้งแผ่นออก

en: Eject's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับเด้งแผ่นออก

en: Electronic mail transmission
th: การส่งรับอีเมล

en: Enable sound and associate sounds with events
th: ใช้เสียงสำหรับเหตุการณ์ต่าง ๆ

en: Enable support for GNOME assistive technologies at login
th: ใช้ระบบช่วยเหลือผู้พิการเมื่อเข้าระบบ

en: Error setting new accelerator in configuration database: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะจัดเก็บปุ่มลัดใหม่ลงในฐานข้อมูลค่าปรับแต่ง: %s

en: Error unsetting accelerator in configuration database: %s
th: เกิดข้อผิดพลาด ขณะลบปุ่มลัดออกจาก ฐานข้อมูลค่าปรับแต่ง: %s

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to the key (%s)
th: เกิดความผิดพลาดตอนเรียก (%s) ทำงาน
    ซึ่งเชื่อมโยงกับคีย์ (%s)

en: Event
th: เหตุการณ์

en: Extension
th: นามสกุล

en: Extensions
th: นามสกุล

en: Eye candy added by Anders Carlsson
th: ตกแต่งโดย by Anders Carlsson

en: Factory for the fontilus context menu
th: เครื่องมือสำหรับเมนูบริบทของ Fontilus

en: File Types and Programs
th: ชนิดแฟ้มและโปรแกรมที่ใช้

en: File transfer protocol
th: โปรโตคอลสำหรับถ่ายโอนแฟ้ม

en: File types and programs
th: ชนิดแฟ้มและโปรแกรมที่ใช้

en: Filename extensions:
th: นามสกุลแฟ้ม:

en: Fill Screen
th: เต็มหน้าจอ

en: Filters
th: กันการกดผิด

en: Flash _entire screen
th: กระพริบหน้า_จอ

en: Flash _window titlebar
th: กระพริบหัว_หน้าต่าง

en: Font
th: แบบอักษร

en: Font Preferences
th: ค่าตั้งแบบอักษร

en: Font Rendering Details
th: รายละเอียดการวาดตัวอักษร

en: Font context menu items
th: ส่วนต่างๆ ของเมนูบริบทของตัวอักษร

en: Font may be too large
th: แบบอักษรอาจจะใหญ่เกินไป

en: Fontilus context menu
th: เมนูบริบทของ Fontilus

en: Fontilus context menu factory
th: เครื่องมือสำหรับเมนูบริบทของ Fontilus

en: Fraction completed
th: อัตราส่วนที่เสร็จแล้ว

en: Fraction of transfer currently completed
th: อัตราส่วนของข้อมูลที่ถ่ายโอนเสร็จแล้ว

en: From URI
th: จาก URI

en: From: %s
th: จาก: %s

en: GConf key %s set to type %s but its expected type was %s
th: คีย์ GConf %s ถูกกำหนดเป็น %s แต่ควรจะเป็น %s

en: GConf key to which this property editor is attached
th: คีย์ของ GConf ที่เครื่องมือแก้ไขคุณสมบัตินี้แนบอยู่ด้วย

en: GNOME Control Center
th: ศูนย์ควบคุม GNOME

en: GNOME Control Center: %s
th: ศูนย์ควบคุม GNOME: %s

en: GNOME Default
th: ค่าปริยายของ GNOME

en: G_rayscale
th: _สีเดียว

en: General
th: ทั่วไป

en: Gnome Control Center : %s
th: ศูนย์ควบคุม GNOME : %s

en: Gnome Terminal
th: เทอร์มินอลของ Gnome

en: Gnome documentation
th: คู่มือการใช้ Gnome

en: Go _to font folder
th: ไ_ปโฟลเดอร์แบบอักษร

en: GtkTreeModel that contains the category data
th: GtkTreeModel ที่มีข้อมูลของหมวดหมู่ต่างๆ

en: HTTP Proxy Details
th: รายละเอียดพร็อกซี HTTP

en: H_TTP proxy:
th: พร็อกซี H_TTP:

en: Highlight the _pointer when you press Ctrl
th: เ_น้นตัวชี้เมื่อคุณกดปุ่ม Ctrl

en: Hinting
th: คำแนะนำ

en: Home Folder
th: โฟลเดอร์บ้าน

en: Horizontal Gradient
th: ไล่สีตามแนวตั้ง

en: I don't know how to open the file '%s'.
    Perhaps it's a kind of picture that is not yet supported.
    
    Please select a different picture instead.
th: ไม่รู้จักชนิดของแฟ้ม '%s'.
    นี่อาจจะเป็นชนิดของรูปที่ทางโปรแกรมยังใช้ไม่เป็น.
    
    โปรดเลือกภาพอื่น.

en: I_gnore duplicate keypresses within:
th: ไ_ม่รับการกดปุ่มเดิมซ้ำภายใน:

en: Icon theme
th: ชุดรูปแบบไอคอน

en: Icons
th: ไอคอน

en: Icons only
th: ไอคอนเท่านั้น

en: If set to true, then OpenType fonts will be thumbnailed.
th: ตั้งแล้วจะเห็นรูปย่อเวลาเลือกแบบอักษร OpenType

en: If set to true, then PCF fonts will be thumbnailed.
th: ตั้งแล้วจะเห็นรูปย่อเวลาเลือกแบบอักษร PCF

en: If set to true, then TrueType fonts will be thumbnailed.
th: ตั้งแล้วจะเห็นรูปย่อเวลาเลือกแบบอักษร TrueType

en: If set to true, then Type1 fonts will be thumbnailed.
th: ตั้งแล้วจะเห็นรูปย่อเวลาเลือกแบบอักษร Type1

en: If set to true, then installed themes will be thumbnailed.
th: ตั้งแล้วจะเห็นรูปตัวอย่างของชุดตกแต่งที่มี

en: If set to true, then themes will be thumbnailed.
th: ตั้งแล้วจะเห็นรูปตัวอย่างของชุดตกแต่ง

en: If true, the mime handlers for text/plain and text/* will be kept in sync
th: ถ้าจริง text/plain และ text/* จะเรียกใช้โปรแกรมเดียวกันเสมอ

en: Ignore all subsequent presses of the SAME key if they happen within a user selectable period of time.
th: ไม่รับปุ่มเดียวกันที่ถูกกดซ้ำ ภายในระยะเวลาที่กำหนด

en: Images
th: ภาพ

en: Import Feature Settings File
th: นำเข้าค่าตั้งจากแฟ้ม

en: Internet Services
th: บริการอินเทอร์เน็ต

en: Invalid protocol name. Please enter a protocol name without any spaces or punctuation.
th: ชื่อโปรโตคอลใช้ไม่ได้  โปรดใช้ชื่อโปรโตคอลที่ไม่มีช่องว่างหรือเครื่องหมายวรรคตอน

en: Is add
th: คือเพิ่ม

en: Is add dialog
th: เป็นหน้าต่างสำหรับเพิ่ม

en: Issue this callback when the value associated with key gets changed
th: ใช้การเรียกกลับหากค่าที่ติดกับคีย์เปลี่ยนไป

en: It seems that another application already has access to key '%d'.
th: มีโปรแกรมอื่นที่ใช้คีย์ '%d' อยู่

en: Just apply settings and quit
th: ใช้ค่าที่ตั้งและปิดหน้าต่าง

en: Just apply settings and quit (compatibility only; now handled by daemon)
th: ประยุกต์ใช้ค่าที่กำหนดและหยุดการทำงาน (สามารถเข้ากันได้เท่านั้น; ปัจจุบันถูกจัดการโดยเดมอน)

en: Key
th: คีย์

en: Key Binding (%s) has its action defined multiple times
th: คีย์ไบน์ดิง (%s) รับทำหน้าที่ซ้ำซ้อน

en: Key Binding (%s) has its binding defined multiple times
th: คีย์ไบน์ดิง (%s) มีไบน์ดิงที่ซ้ำซ้อน

en: Key Binding (%s) is already in use
th: คีย์ไบน์ดิง (%s) ถูกใช้ไปแล้ว

en: Key Binding (%s) is incomplete
th: คีย์ไบน์ดิง (%s) ไม่สมบูรณ์

en: Key Binding (%s) is invalid
th: คีย์ไบน์ดิง (%s) ไม่มีผล

en: Key presses _repeat when key is held down
th: ซ้ำปุ่_มเมื่อกดปุ่มค้างไว้

en: Keyboard
th: แป้นพิมพ์

en: Keyboard Accessibility Preferences (AccessX)
th: ปรับแต่งระบบช่วยเหลือผู้พิการ สำหรับแป้นพิมพ์ (AccessX)

en: Keyboard Preferences
th: ปรับแต่งแป้นพิมพ์

en: Keyboard Shortcuts
th: ชุดปุ่มลัด

en: Keyboard _model:
th: รุ่_นแป้นพิมพ์

en: Large Cursor
th: ตัวชี้ใหญ่

en: Large Cursor - Current
th: ตัวชี้ใหญ่ - ใช้อยู่

en: Large White Cursor
th: ตัวชี้ขาวใหญ่

en: Large White Cursor - Current
th: ตัวชี้ขาวใหญ่ - ใช้อยู่

en: Large version of normal cursor
th: ตัวชี้ปริยายเอามาขยายใหญ่

en: Large version of white cursor
th: ตัวชี้ขาวเอามาขยายใหญ่

en: Launch Help Browser
th: เรียกดูวิธีใช้

en: Launch Help Browser's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับเรียกดูวิธีใช้

en: Launch Web Browser
th: เรียกใช้เว็บบราวเซอร์

en: Launch Web Browser's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับเรียกใช้เว็บบราวเซอร์

en: Layout
th: เลย์เอาต์

en: Layout Options
th: ปรับแต่งผังแป้นพิมพ์

en: Layout to use for this view of the capplets
th: เลย์เอาต์ที่ใช้ในมุมมองของ capplets

en: Layouts
th: ผังแป้นพิมพ์

en: Less than one minute until the next break
th: อีกไม่ถึง 1 นาทีถึงช่วงพักต่อไป

en: Lock Screen
th: ล็อคหน้าจอ

en: Lock Screen's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับล็อคหน้าจอ

en: Lock screen after a certain duration to help prevent repetitive keyboard use injuries
th: ล็อคหน้าจอหลังจาก ทำงานไประยะเวลาหนึ่ง เพื่อช่วยป้องกัน อันตรายทางสุขภาพ จากการพิมพ์ เป็นเวลาต่อเนื่อง

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: Log Out's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับออกจากระบบ

en: Look at content
th: ดูเนื้อหาของแฟ้ม

en: MIME category info
th: ข้อมูลหมวดหมู่ของ MIME

en: MIME type information
th: ข้อมูลชนิด MIME

en: Ma_ximum pointer speed:
th: ความเร็วสู_งสุดของตัวชี้:

en: Mail Reader
th: ตัวอ่านอีเมล

en: Manual pages
th: คู่มือการใช้

en: Maximize
th: ขยายเต็มจอ

en: Menu and Toolbar Preferences
th: ค่าตั้งของเมนูและแถบเครื่องมือ

en: Menus & Toolbars
th: เมนู & แถบเครื่องมือ

en: Misc
th: จิปาถะ

en: Model
th: โมเดล

en: Model for categories only
th: รูปแบบสำหรับหมวดหมู่เท่านั้น

en: Motion
th: การเคลื่อนไหว

en: Mouse
th: เมาส์

en: Mouse Keys
th: บังคับเมาส์ด้วยแป้น

en: Mouse Preferences
th: ค่าตั้งสำหรับเมาส์

en: Mouse _Preferences...
th: _ปรับแต่งเมาส์...

en: My Home Folder's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับแสดงโฟลเดอร์บ้าน

en: N_one
th: ไ_ม่ใช้

en: Name:
th: ชื่อ:

en: Nautilus context menu entries for fonts
th: เมนูบริบทของ Nautilus สำหรับแบบอักษร

en: Network Proxy
th: พร็อกซี

en: Network Proxy Configuration
th: ตั้งค่าพร็อกซี

en: Network proxy preferences
th: ตั้งค่าพร็อกซี

en: New File
th: แฟ้มใหม่

en: New themes can also be installed by dragging them into the window.
th: คุณสามารถติดตั้งชุดตกแต่งใหม่ได้โดยลากมันมาลงหน้าต่างนี้

en: Next track key's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับเล่นเพลงถัดไป

en: No Assistive Technology is available on your system.  The 'gok' package must be installed in order to get on-screen keyboard support, and the 'gnopernicus' package must be installed for screenreading and magnifying capabilities.
th: ระบบช่วยเหลือผู้พิการ ไม่ได้ถูกติดตั้ง  โปรดติดตั้ง gok ถ้าจะใช้แป้นพิมพ์บนจอ  และติด gnopernicus ถ้าจะใช้แว่นขยาย หรือการอ่านข้อความจากหน้าจอ

en: No Wallpaper
th: ไม่ใช้รูป

en: No theme file location specified to install
th: ไม่ได้กำหนดตำแหน่งของแฟ้มชุดตกแต่งที่จะติดตั้ง

en: No themes could be found on your system.  This probably means that your "Theme Preferences" dialog was improperly installed, or you haven't installed the "gnome-themes" package.
th: หาชุดตกแต่งไม่เจอ.  นี่คงเป็นเพราะว่าหน้าต่าง "ปรับแต่งชุดตกแต่ง" ถูกติดตั้งไม่ดี  หรือว่าคุณยังไม่ได้ติดตั้งแพ็กเกจ "gnome-themes"

en: None
th: ไม่ใช้

en: Not all available assistive technologies are installed on your system.  The 'gnopernicus' package must be installed for screenreading and magnifying capabilities.
th: ระบบช่วยเหลือผู้พิการ ถูกติดตั้งไม่ครบ  โปรดติดตั้ง gnopernicus ถ้าจะใช้แว่นขยาย หรือการอ่านข้อความจากหน้าจอ

en: Not all available assistive technologies are installed on your system.  The 'gok' package must be installed in order to get on-screen keyboard support.
th: ระบบช่วยเหลือผู้พิการ ถูกติดตั้งไม่ครบ  โปรดติดตั้ง gok ถ้าจะใช้แป้นพิมพ์บนจอ

en: Object that controls the property (normally a widget)
th: วัตถุที่ทำหน้าที่ควบคุมคุณสมบัติ (โดยปกติจะเป็น widget)

en: Only accept keys after they have been pressed and held for a user adjustable amount of time.
th: รับสัญญาณเฉพาะ เมื่อปุ่มถูกกดค้างไว้ นานตามที่กำหนด

en: Open File
th: เปิดแฟ้ม

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Overview of the control center
th: ภาพรวมของศูนย์ควบคุม

en: P_rogram:
th: โ_ปรแกรม:

en: Pause
th: พัก

en: Pause key's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับพักการเล่นเพลง

en: Perform multiple simultaneous key press operations by pressing modifier keys in sequence.
th: ยอมให้กดปุ่มใช้ร่วม (เช่น Shift, Ctrl) และปุ่มอักษรตามกันทีละปุ่ม แทนที่จะต้องกดสองปุ่มนี้พร้อมกัน

en: Permissions on the file %s are broken
th: สิทธิ์บนแฟ้ม %s เสียหาย

en: Pick a color
th: เลือกสี

en: Play (or Play/Pause)
th: เล่น (หรือ เล่น/พัก)

en: Play (or Play/Pause) key's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับเล่นเพลง (หรือ เล่น/พัก)

en: Please enter a protocol name.
th: โปรดใส่ชื่อโปรโตคอล

en: Please enter a valid MIME type.  It should be of the form class/type and may not contain any spaces.
th: โปรดใส่ค่าชนิด MIME ซึ่งต้องอยู่ในรูปแบบ class/type และไม่มีช่องว่าง

en: Please select an image.
th: โปรดเลือกภาพที่จะใช้

en: Please specify a name and a command for this editor.
th: โปรดระบุชื่อและคำสั่งสำหรับโปรแกรมแก้ไข

en: Port:
th: พอร์ต:

en: Preferred Applications
th: โปรแกรมที่ชอบ

en: Preview Height
th: ความสูงของตัวอย่าง

en: Preview Width
th: ความกว้างของตัวอย่าง

en: Previous track key's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับเล่นเพลงถัดไป

en: Program to Run
th: โปรแกรมที่จะใช้

en: Property editor object data
th: ข้อมูลของวัตถุเครื่องมือแก้ไขคุณสมบัติ

en: RGBA Order
th: สำดับสี RGBA

en: R_esolution:
th: ความ_ละเอียด:

en: Re_fresh rate:
th: ความ_ถี่:

en: Reset to de_faults
th: _กลับไปใช้ค่าปริยาย

en: Resolution used for converting font sizes to pixel sizes, in dots per inch
th: ความละเอียดหน้าจอไว้ใช้สำหรับแปลงค่าขนาดอักษรไปเป็นขนาดบนหน้าจอ (ใช้ จุด/นิ้ว)

en: Retrieve and store legacy settings
th: อ่านค่าที่ตั้งใว้ในรุ่นก่อน

en: Roll up
th: ม้วนขึ้น

en: Run XScreenSaver at login
th: เริ่มใช้ XScreenSaver เมื่อเข้าสู่ระบบ

en: Run a program
th: เรียกโปรแกรม

en: Run in _Terminal
th: เรียกใช้ในเ_ทอร์มินอล

en: S_ocks host:
th: โฮสต์ S_ocks:

en: S_peed:
th: _ความเร็ว:

en: Save File
th: บันทึกแฟ้ม

en: Save Theme
th: บันทึกชุดตกแต่ง

en: Scaled
th: ขยายตรงอัตราส่วน

en: Screen
th: จอ

en: Screen %d Settings
th: ค่าตั้งของจอ %d

en: Screen Resolution
th: ความละเอียดของจอ

en: Screen Resolution Preferences
th: ค่าตั้งความละเอียดของจอ

en: Screen on which BGApplier is to draw
th: จอที่จะให้ BGApplier เขียน

en: Search
th: ค้นหา

en: Search's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับค้นหา

en: Select Sound File
th: เลือกแฟ้มเสียง

en: Select fonts for the desktop
th: เลือกแบบอักษรสำหรับพื้นที่ทำงาน

en: Select the window manager you want.  You will need to hit apply, wave the magic wand, and do a magic dance for it to work.
th: เลือกตัวจัดการหน้าต่างที่อยากใช้  หลังจากกด "ตกลงใช้" แล้ว จะสำเร็จหรือไม่ก็ขึ้นอยู่กับดวงคุณ :-)

en: Select theme for the desktop
th: เลือกชุดตกแต่งสำหรับพื้นโต๊ะ

en: Select themes for various parts of the desktop
th: เลือกชุดตกแต่งสำหรับส่วนต่าง ๆ ของพื้นที่ทำงาน

en: Select your default applications
th: เลือกโปรแกรมที่จะถูกใช้โดยปรกติ

en: Service info
th: ข้อมูลของบริการ

en: Set as Application Font
th: ตั้งเป็นแบบอักษรสำหรับโปรแกรม

en: Set the font for applications
th: เลือกแบบอักษรสำหรับโปรแกรม

en: Set the font for the icons on the desktop
th: เลือกแบบอักษร สำหรับไอคอนบนพื้นโต๊ะ

en: Set the monospace font for terminals and similar applications
th: ตั้งตัวอักษรแบบพิมพ์ดีด สำหรับเทอร์มินอล และโปรแกรมจำพวกนั้น

en: Set this key to the command used to create thumbnails for OpenType fonts.
th: ตั้งเป็นคำสั่งที่ใช้สร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร OpenType

en: Set this key to the command used to create thumbnails for PCF fonts.
th: ตั้งเป็นคำสั่งที่ใช้สร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร PCF

en: Set this key to the command used to create thumbnails for TrueType fonts.
th: ตั้งเป็นคำสั่งที่ใช้สร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร TrueType

en: Set this key to the command used to create thumbnails for Type1 fonts.
th: ตั้งเป็นคำสั่งที่ใช้สร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร Type1

en: Set this key to the command used to create thumbnails for installed themes.
th: ตั้งเป็นคำสั่งที่ใช้สร้างรูปย่อสำหรับชุดตกแต่งที่มี

en: Set this key to the command used to create thumbnails for themes.
th: ตั้งเป็นคำสั่งที่ใช้สร้างรูปย่อสำหรับชุดตกแต่ง

en: Set your keyboard accessibility preferences
th: ปรับแต่งระบบช่วยเหลือผู้พิการสำหรับแป้นพิมพ์

en: Set your keyboard preferences
th: ตั้งค่าสำหรับแป้นพิมพ์

en: Set your mouse preferences
th: ปรับแต่งค่าตั้งสำหรับเมาส์

en: Short _description:
th: _คำอธิบายสั้นๆ:

en: Shortcut
th: ปุ่มลัด

en: Show Startup Errors
th: เตือนถ้าผิดพลาดเมื่อเริ่มทำงาน

en: Show _icons in menus
th: แสดงไ_อคอนในเมนู

en: Size:
th: ขนาด:

en: Skip to Next track
th: กระโดดไปเพลงถัดไป

en: Skip to Previous track
th: กระโดดไปเพลงที่แล้ว

en: Sleep
th: หลับ

en: Sleep's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับให้เครื่องหลับ

en: Slow Keys Alert
th: เริ่มใช้แป้นเฉื่อย

en: Solid Color
th: สีเดียว

en: Sound
th: เสียง

en: Sound Events
th: เหตุการณ์เสียง

en: Sound File
th: แฟ้มเสียง

en: Sound Preferences
th: ค่าตั้งของเสียง

en: Sound _file:
th: แ_ฟ้มเสียง:

en: Sound preferences
th: ค่าตั้งของเสียง

en: Specify which programs are used to open or view each file type
th: เลือกว่าจะใช้โปรแกรมไหนเปิดแฟ้มแต่ละชนิด

en: Specify which programs are used to open or view each type of file
th: เลือกว่าใช้โปรแกรมไหนสำหรับแฟ้มแต่ละชนิด

en: Standard XTerminal
th: เทอร์มินอลปกติของ X

en: Start XScreenSaver
th: เริ่มใช้ XScreenSaver

en: Start in T_erminal
th: เรียกใช้ในเ_ทอรมินอล

en: Start the page with the typing break settings showing
th: เริ่มต้นหน้ากระดาษโดยแสดงการตั้งค่าการหยุดพักการพิมพ์

en: Start these assistive technologies every time you log in:
th: ใช้ระบบช่วยเหลือผู้พิการทุกครั้งที่เข้าระบบ:

en: Sticky Keys Alert
th: เลิกใช้แป้นเหนียว

en: Stop playback key
th: ปุ่มหยุดเล่นเพลง

en: Stop playback key's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับหยุดเล่นเพลง

en: Structure containing information on the MIME category
th: โครงสร้างสำหรับข้อมูลหมวดหมู่ของ MIME

en: Structure containing service information
th: โครงสร้างของข้อมูลการบริการ

en: Structure with data on the MIME type
th: โครงสร้างที่มีข้อมูลต่างๆ เกี่ยวกับชนิด MIME

en: Style:
th: ลักษณะ:

en: Sub_pixel (LCDs)
th: พิ_กเซลย่อย (สำหรับ LCDs)

en: Sub_pixel smoothing (LCDs)
th: _จัดการพิกเซลย่อย (LCDs)

en: Super (or "Windows logo")
th: Super (หรือ ปุ่มโลโก้วินโดวส์)

en: Sync text/plain and text/* handlers
th: text/plain และ text/* ใช้โปรแกรมเดียวกัน

en: System Bell
th: ระฆังระบบ

en: TRUE if this is an add service dialog
th: TRUE ถ้านี่เป็นหน้าต่างเพิ่มบริการ

en: Take a break!
th: พักหน่อยละกัน

en: Terminal
th: เทอร์มินอล

en: Testing the new settings. If you don't respond in %d second the previous settings will be restored. | Testing the new settings. If you don't respond in %d seconds the previous settings will be restored.
th[0]: กำลังทดลองใช้ค่าตั้งใหม่  ถ้าคุณไม่ตอบรับภายใน %d วินาที จะกลับไปใช้ค่าตั้งเดิม

en: Text Editor
th: ตัวแก้ไขแฟ้มข้อความ

en: Text below icons
th: ข้อความข้างล่างไอคอน

en: Text beside icons
th: ข้อความไว้ด้านข้างไอคอน

en: Text only
th: ข้อความเท่านั้น

en: The GNOME configuration tool
th: ตัวปรับแต่งระบบของ GNOME

en: The default cursor inverted
th: ตัวชี้ปริยายแต่กลับสี

en: The default cursor that ships with X
th: ตัวชี้ปริยายซึ่งมากับ X

en: The file %s is not a valid wav file
th: แฟ้ม %s ไม่ใช่แฟ้ม wav ที่ใช้ได้

en: The font selected is %d point large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a size smaller than %d. | The font selected is %d points large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a size smaller than %d.
th[0]: คุณเลือกแบบอักษรขนาด %d จุด ซึ่งอาจจะใหญ่เทอะทะ เกินกว่าที่จะใช้งานได้สะดวก คุณอาจจะอยากเลือก ขนาดที่เล็กกว่า %d
th[1]: คุณเลือกแบบอักษรขนาด %d จุด ซึ่งอาจจะใหญ่เทอะทะ เกินกว่าที่จะใช้งานได้สะดวก คุณอาจจะอยากเลือก ขนาดที่เล็กกว่า %d

en: The font selected is %d point large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a smaller sized font. | The font selected is %d points large, and may make it difficult to effectively use the computer.  It is recommended that you select a smaller sized font.
th[0]: คุณเลือกแบบอักษรขนาด %d จุด ซึ่งอาจจะใหญ่เทอะทะ เกินกว่าที่จะใช้งานได้สะดวก คุณอาจจะอยากเลือก ขนาดอักษรที่เล็กกว่านี้
th[1]: คุณเลือกแบบอักษรขนาด %d จุด ซึ่งอาจจะใหญ่เทอะทะ เกินกว่าที่จะใช้งานได้สะดวก คุณอาจจะอยากเลือก ขนาดอักษรที่เล็กกว่านี้

en: The order of subpixel elements on an LCD screen; only used when antialiasing is set to "rgba". Possible values are: "rgb" - red on left, most common. "bgr" - blue on left. "vrgb" - red on top. "vbgr" - red on bottom.
th: ลำดับของพิกเซลย่อยในจอ LCD (ใช้เฉพาะถ้าการป้องกันรอยหยักตั้งเป็น "rgba")  ค่าที่เป็นไปได้มี:
       "rgb" - แดงอยู่ข้างซ้ายตามด้วยเขียวและฟ้า (red, green, blue)
       "bgr" - ฟ้าอยู่ข้างซ้าย
       "vrgb" - แดงอยู่ข้างบน
       "vbgr" - ฟ้าอยู่ข้างบน

en: The quick brown fox jumps over the lazy dog. 0123456789
th: ถ้ารู้ประโยคดีๆเป็นตัวอย่างอักษร กรุณาแจ้ง L10N@opentle.org

en: The shortcut "%s" is already used for:
     "%s"
th: ปุ่มลัด "%s" ถูกใช้อยู่แล้วสำหรับ:
     "%s"

en: The sound file for this event does not exist.
th: หาแฟ้มเสียงสำหรับเหตุการณ์นี้ไม่เจอ

en: The sound file for this event does not exist.
    You may want to install the gnome-audio package
    for a set of default sounds.
th: หาแฟ้มเสียงสำหรับเหตุการณ์นี้ไม่เจอ
    ถ้าคุณต้องการชุดเสียงปริยาย โปรดติดตั้ง gnome-audio

en: The theme file location specified to install is invalid
th: ตำแหน่งแฟ้มชุดตกแต่งที่ให้ใช้ไม่ได้

en: The theme you have selected suggests a new font. A preview of the font is shown below.
th: ชุดตกแต่งที่คุณเลือก แนะนำแบบอักษรใหม่ ตัวอย่างของ แบบอักษรนั้น แสดงอยู่ข้างล่าง

en: The type of accelerator.
th: แบบของตัวเร่ง

en: The type of antialiasing to use when rendering fonts. Possible values are: "none" - no antialiasing. "grayscale" - standard grayscale antialiasing. "rgba" - subpixel antialiasing. (LCD screens only).
th: ชนิดของการป้องกันรอยหยักที่ใช้สำหรับแสดงตัวอักษร  ค่าที่เป็นไปได้มี:
       "none" - ไม่ใช้
       "grayscale" - การป้องกันรอยหยักแบบมาตรฐาน
       "rgba" - ป้องกันรอยหยักในขั้นพิกเซลย่อย (จอ LCD เท่านั้น)

en: The type of hinting to use when rendering fonts. Possible values are: "none" - no hinting, "slight", "medium", and "full" - as much hinting as possible; may cause distortion of letter forms.
th: ว่าจะใช้ข้อมูลใบ้การวาดอักษร (hinting) มากขนาดไหน ค่าที่ตั้งได้คือ "none" ถ้าจะไม่ใช้  "slight" "medium" และ "full"  ถ้าใช้ข้อมูลใบ้มากๆ รูปทรงอักษรอาจจะบิดเบือนไปบ้าง

en: The typing monitor is already running.
th: ตัวควบคุมการพิมพ์กำลังทำงานอยู่แล้ว

en: The typing monitor uses the notification area to display information. You don't seem to have a notification area on your panel. You can add it by right-clicking on your panel and choose 'Add to panel -> Utilities -> Notification area'.
th: ตัวควบคุมการพิมพ์ ใช้เนื้อที่แจ้งเตือน ในการแสดงข้อมูล  คุณท่าทางจะไม่มี เนื้อที่แจ้งเตือนบนพาเนล คุณสามารถเพิ่มมันได้ โดยคลิกขวาบนพาเนล แล้วเลือก 'เพิ่มเข้าในพาเนล -> อรรถประโยชน์ -> พื้นที่รายงานแจ้งเตือน'

en: Theme
th: ชุดตกแต่ง

en: Theme Details
th: รายละเอียดของชุดตกแต่ง

en: Theme Installation
th: การติดตั้งชุดตกแต่ง

en: Theme Preferences
th: ปรับแต่งชุดตกแต่ง

en: Theme _Details
th: _รายละเอียดของชุดตกแต่ง

en: Theme name must be present
th: ชุดตกแต่งต้องมีชื่อ

en: Themes
th: ชุดตกแต่ง

en: There is already a protocol by that name.
th: มีโปรโตคอลชื่อนั้นอยู่แล้ว

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้: %s

en: There was an error launching the keyboard capplet : %s
th: มีข้อผิดพลาดในการเริ่มใช้งานโปรแกรม capplet ของแป้นพิมพ์: %s

en: There was an error launching the mouse preferences dialog: %s
th: เกิดข้อผิดพลาด ขณะเรียกหน้าต่างปรับแต่งเมาส์: %s

en: There was an error starting up the screensaver:
    
    %s
    
    Screensaver functionality will not work in this session.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเริ่มใช้ตัวรักษาหน้าจอ:
    
    %s
    
    ตัวรักษาหน้าจอจะไม่ถูกเรียกใช้ในช่วงการทำงานนี้.

en: This application can open _URIs
th: โปรแกรมนี้เปิด _URI ได้

en: This application can open _multiple files
th: โปรแกรมนี้เปิด_หลายแฟ้มพร้อมกันได้

en: This application needs to be run in a _shell
th: โปรแกรมนี้ต้องถูกเรียกใช้ในเ_ชลล์

en: This system does not seem to have the XKB extension.  The keyboard accessibility features will not operate without it.
th: ดูเหมือนคุณยังไม่ได้ติดตั้ง XKB ระบบช่วยเหลือผู้พิการ สำหรับแป้นพิมพ์ จึงยังใช้ไม่ได้

en: This theme does not suggest any particular font or background.
th: ชุดตกแต่งนี้ไม่ได้แนะนำแบบอักษรหรือพื้นหลัง

en: This theme suggests a background:
th: ชุดตกแต่งนี้แนะนำ พื้นหลัง:

en: This theme suggests a font and a background:
th: ชุดตกแต่งนี้แนะนำ แบบอักษร และ พื้นหลัง:

en: This theme suggests a font:
th: ชุดตกแต่งนี้แนะนำ แบบอักษร:

en: Thumbnail command for OpenType fonts
th: คำสั่งสร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร OpenType

en: Thumbnail command for PCF fonts
th: คำสั่งสร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร PCF

en: Thumbnail command for TrueType fonts
th: คำสั่งสร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร TrueType

en: Thumbnail command for Type1 fonts
th: คำสั่งสร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร Type1

en: Thumbnail command for installed themes
th: คำสั่งสร้างรูปย่อสำหรับชุดตกแต่งที่มี

en: Thumbnail command for themes
th: คำสั่งสร้างรูปย่อสำหรับชุดตกแต่ง

en: Tiled
th: เรียงกระเบื้อง

en: Time to acce_lerate to maximum speed:
th: ระยะเวลาเ_ร่งก่อนที่ตัวชี้จะวิ่งเร็วเต็มที่

en: To URI
th: ไปยัง URI

en: To _move a window, press-and-hold this key then grab the window:
th: _กดปุ่มนี้ค้างไว้ แล้วใช้เมาส์ลากขยับหน้าต่างได้:

en: To: %s
th: ไปยัง: %s

en: Toolbar _button labels:
th: ปุ่_มในแถบเครื่องมือแสดง:

en: Total URIs
th: URI ทั้งหมดรวม

en: Total number of URIs
th: จำนวนของ URI ทั้งหมด

en: Transferring: %s
th: กำลังถ่ายโอน: %s

en: True if this dialog is for adding a MIME type
th: จริงถ้าเป็นหน้าต่างสำหรับเพิ่มชนิด MIME

en: Turn the numeric keypad into a mouse control pad.
th: ใช้แป้นตัวเลขช่วยขยับเมาส์

en: Type
th: ชนิด

en: Type:
th: ชนิด:

en: Typing Break
th: เวลาพักพิมพ์

en: UI Control
th: ตัวควบคุม UI

en: URI currently displayed
th: URI ที่แสดงอยู่

en: URI currently transferring from
th: URI ที่กำลังถ่ายโอนข้อมูลจาก

en: URI currently transferring to
th: URI ที่กำลังถ่ายโอนข้อมูลไปยัง

en: Unable to bring up the typing break properties dialog with the following error: %s
th: แสดงหน้าต่างปรับแต่งการพักพิมพ์ไม่สำเร็จ  เกิดข้อผิดพลาดดังนี้: %s

en: Unable to find any keyboard themes.  This means your GTK+ installation has been incompletely installed.
th: หาชุดรูปแบบแป้นพิมพ์ไม่เจอ  คุณคงจะไม่ได้ติดตั้ง GTK+ อย่างสมบูรณ์

en: Unable to import AccessX settings from file '%s'
th: ไม่สามารถอ่านค่าติดตั้งของ AccessX จากแฟ้ม '%s'

en: Unable to load capplet stock icon '%s'
th: อ่านสต็อกไอคอน capplet '%s' ไม่สำเร็จ

en: Underlying model to notify when Ok is clicked
th: โมเดลที่ใช้ประกาศเวลากดปุ่มตกลง

en: Understands _Netscape Remote Control
th: รู้จัก _Netscape Remote Control

en: Unknown Cursor
th: ตัวชี้ที่ไม่รู้จัก

en: Unknown service types
th: ชนิดบริการที่ไม่รู้จัก

en: Use _previous resolution
th: ใช้ความละเอียดเ_ดิม

en: Use parent category _defaults
th: ใช้ค่าปริยายของหมวดหมู่นี้

en: Use shell even if nautilus is running.
th: ใช้เชลล์แม้ว่า Nautilus จะทำงานอยู่

en: Use this _editor to open text files in the file manager
th: ใ_ช้โปรแกรมนี้เปิดแฟ้มข้อความจากตัวจัดการแฟ้ม

en: Version:
th: รุ่น:

en: Vertical Gradient
th: ไล่สีตามแนวนอน

en: Very soon, XKB settings in gconf will be overridden (from the system configuration)
th: อีกไม่นาน ค่าตั้ง XKB ใน gconf จะถูกเขียนทับ โดยค่าตั้งของระบบ

en: Video
th: วิดีโอ

en: View as %s
th: มุมมอง%s

en: Volume
th: ระดับเสียง

en: Volume down
th: หรี่เสียง

en: Volume down's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับหรี่เสียง

en: Volume mute
th: ปิดเสียง

en: Volume mute's shortcut
th: ปุ่มลัดสำหรับปิดเสียง

en: Volume step
th: ขั้นเสียง

en: Volume step as percentage of volume.
th: ขั้นเสียงเป็นเปอร์เซ็นต์ของความดัง

en: Volume up
th: เพิ่มเสียง

en: Volume up's shortcut.
th: ปุ่มลัดสำหรับเพิ่มเสียง

en: Web Browser
th: เว็บบราวเซอร์

en: Whether to thumbnail OpenType fonts
th: สร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร OpenType

en: Whether to thumbnail PCF fonts
th: สร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร PCF

en: Whether to thumbnail TrueType fonts
th: สร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร TrueType

en: Whether to thumbnail Type1 fonts
th: สร้างรูปย่อสำหรับแบบอักษร Type1

en: Whether to thumbnail installed themes
th: ว่าจะสร้างรูปย่อสำหรับชุดตกแต่งที่มี หรือไม่

en: Whether to thumbnail themes
th: ว่าจะสร้างรูปย่อสำหรับชุดตกแต่ง หรือไม่

en: White Cursor
th: ตัวชี้ขาว

en: White Cursor - Current
th: ตัวชี้ขาว - ใช้อยู่

en: Window Border
th: ขอบหน้าต่าง

en: Window Management
th: จัดการหน้าต่าง

en: Window Manager
th: ตัวจัดการหน้าต่าง

en: Window Preferences
th: ค่าตั้งของหน้าต่าง

en: Window Properties
th: คุณสมบัติหน้าต่าง

en: Window border theme
th: ชุดรูปแบบขอบหน้าต่าง

en: Window manager "%s" has not registered a configuration tool
th: ตัวจัดการหน้าต่าง "%s" ยังไม่ได้ลงทะเบียนเครื่องมือปรับแต่ง

en: Windows
th: หน้าต่าง

en: Written by Richard Hult &lt;richard@imendio.com&gt;
th: เขียนโดย Richard Hult &lt;richard@imendio.com&gt;

en: XKB keyboard layout
th: ผังแป้นพิมพ์ XKB

en: XKB keyboard model
th: รุ่นแป้นพิมพ์ XKB

en: XKB options
th: ตัวเลือก XKB

en: You can save this theme by pressing the Save Theme button.
th: คุณสามารถบันทึกชุดตกแต่งนี้ได้ด้วยปุ่ม "บันทึกชุดตกแต่ง"

en: You just held down the Shift key for 8 seconds.  This is the shortcut for the Slow Keys feature, which affects the way your keyboard works.
th: คุณพึ่งกดปุ่ม Shift ค้างไว้แปดวินาที นี่เป็นสัญญาณเรียกใช้แป้นเฉื่อย จะให้เริ่มใช้แป้นเฉื่อยไหม?

en: You just pressed the Shift key 5 times in a row.  This is the shortcut for the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
th: คุณพึ่งกดปุ่ม Shift ห้าครั้งต่อเนื่องกัน นี่เป็นสัญญาณเรียกใช้แป้นเหนียว จะให้เริ่มใช้แป้นเหนียวไหม?

en: You just pressed two keys at once, or pressed the Shift key 5 times in a row.  This turns off the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
th: คุณพึ่งกดสองปุ่มพร้อมกัน หรือกดปุ่ม Shift ห้าครั้งต่อเนื่องกัน ท่าทางคุณไม่จำเป็นต้องใช้แป้นเหนียว จะให้เลิกใช้แป้นเหนียวไหม?

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Acceleration:
th: ความ_เร่ง:

en: _Accessibility
th: _ระบบช่วยเหลือผู้พิการ

en: _Accessibility...
th: _ระบบช่วยเหลือผู้พิการ...

en: _Add Wallpaper
th: เ_พิ่มรูป

en: _Add:
th: เ_พิ่ม:

en: _Application font:
th: แบบอักษรของโ_ปรแกรม:

en: _Apply font
th: _ตกลงใช้แบบอักษรใหม่

en: _Break interval lasts:
th: _พักเป็นระยะเวลา:

en: _Contents
th: เ_นื้อหา

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Delay:
th: _หน่วงเวลา:

en: _Description:
th: _คำอธิบาย:

en: _Desktop font:
th: แบบอักษรของ_พื้นโต๊ะ:

en: _Desktop shortcuts:
th: ปุ่มลัด_อื่นๆ

en: _Detachable toolbars
th: ดึ_งแถบเครื่องมือออกมาได้

en: _Details
th: _รายละเอียด

en: _Disable if unused for:
th: _เลิกใช้ถ้าไม่ถูกใช้เป็นเวลา:

en: _Do not show this message again
th: ไ_ม่ต้องแสดงข้อความนี้อีก

en: _Double-click titlebar to perform this action:
th: ดั_บเบิลคลิกหัวหน้าต่างแล้วจะ:

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Edit...
th: แ_ก้ไข...

en: _Enable assistive technologies
th: ใ_ช้ระบบช่วยเหลือผู้พิการ

en: _Enable keyboard accessibility features
th: ใ_ช้ระบบช่วยเหลือผู้พิการ สำหรับแป้นพิมพ์

en: _FTP proxy:
th: พร็อกซี _FTP:

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Full
th: เ_ต็มที่

en: _Go To Theme Folder
th: ไ_ปที่โฟลเดอร์ชุดตกแต่ง

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Import
th: _นำเข้า

en: _Import Feature Settings...
th: _นำเข้าค่าตั้ง...

en: _Install
th: _ติดตั้ง

en: _Install Theme...
th: _ติดตั้งชุดตกแต่ง...

en: _Interval before raising:
th: _ระยะเวลาก่อนที่จะยกหน้าต่างขึ้น:

en: _Keep resolution
th: ใช้ความละเอียด_นี้

en: _Large
th: ใ_หญ่

en: _Left-handed mouse
th: เ_มาส์มือซ้าย

en: _Location:
th: ตำ_แหน่ง:

en: _MIME type:
th: _ชนิด MIME:

en: _Magnifier
th: _แว่นขยาย

en: _Make default for this computer (%s) only
th: _ตั้งให้เป็นค่าปริยายสำหรับเครื่องนี้ (%s) เท่านั้น

en: _Medium
th: ก_ลาง

en: _Monochrome
th: _สีเดียว

en: _Name:
th: ชื่อ:

en: _New
th: ใ_หม่

en: _None
th: _ไม่ใช้

en: _On-screen keyboard
th: แ_ป้นพิมพ์บนจอ

en: _Only accept keys held for:
th: _รับเฉพาะปุ่มที่ถูกค้างไว้อย่างน้อย:

en: _Open
th: _เปิด

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: _Paste
th: _แปะ

en: _Play
th: เ_ล่น

en: _Postpone break
th: _ผัดเวลาพัก

en: _Print
th: _พิมพ์

en: _Program to run:
th: โ_ปรแกรมที่ให้เรียกใช้:

en: _Properties...
th: คุณ_สมบัติ...

en: _Protocol:
th: โปรโตคอ_ล:

en: _Quit
th: _ออก

en: _Raise selected windows after an interval
th: _ยกหน้าต่างที่เลือกขึ้นมาไว้ด้านหน้า

en: _Remove
th: เ_อาออก

en: _Resolution:
th: ความ_ละเอียด:

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Save Theme...
th: _บันทึกชุดตกแต่ง...

en: _Screenreader
th: อ่_านข้อความจากจอ

en: _Secure HTTP proxy:
th: พร็อกซี _Secure HTTP:

en: _Select
th: เ_ลือก

en: _Select a Mail Reader:
th: เ_ลือกตัวอ่านอีเมล:

en: _Select a Terminal:
th: เ_ลือกเทอร์มินอล:

en: _Select a Web Browser:
th: เ_ลือกเว็บบราวเซอร์:

en: _Select an Editor:
th: เ_ลือกตัวแก้ไข:

en: _Select windows when the mouse moves over them
th: เ_ลือกหน้าต่างที่เมาส์อยู่

en: _Selected layouts:
th: ผังแฟ้นพิมพ์ที่เ_ลือก:

en: _Selected options:
th: ตัวเลือกที่เ_ลือก:

en: _Sensitivity:
th: _ความตอบสนอง

en: _Slight
th: _นิดหน่อย

en: _Small
th: _เล็ก

en: _Sound an audible bell
th: _ออกเสียงบี๊บ

en: _Sounds for events
th: _ออกเสียงเมื่อมีเหตุการณ์

en: _Sounds:
th: เ_สียง:

en: _Speed:
th: คว_ามเร็ว:

en: _Style:
th: _ลักษณะ:

en: _Terminal font:
th: แบบอักษรของเ_ทอร์มินอล:

en: _Text editing shortcuts:
th: ปุ่มลัดขณะแ_ก้ไขข้อความ

en: _Theme name:
th: _ชื่อชุดตกแต่ง:

en: _Threshold:
th: _ระยะเริ่มลาก:

en: _Timeout:
th: _ภายใน:

en: _Type to test settings:
th: _ลองพิมพ์ดูว่าชอบไหม:

en: _Use Font
th: ใ_ช้แบบอักษร

en: _Username:
th: _ชื่อผู้ใช้:

en: _Viewer component:
th: _ตัวแสดง:

en: _Visual feedback:
th: แ_สดงสัญญาณบนหน้าจอ:

en: _Window title font:
th: แบบอักษรของ_ชื่อหน้าต่าง:

en: _Work interval lasts:
th: ร_ะยะเวลาทำงานก่อนจะพัก:

en: _accepted
th: _ยอมรับ

en: _pressed
th: _กด

en: _rejected
th: _ปฏิเสธ

en: characters/second
th: ตัวอักษร/วินาที

en: dots per inch
th: จุด/นิ้ว

en: milliseconds
th: มิลลิวินาที

en: minutes
th: นาที

en: pixels/second
th: พิกเซล/วินาที

en: seconds
th: วินาที
