eog - en to th translation catalogue (184 entries)

en: % of original size
th: % ของต้นฉบับ

en: %i x %i pixel  %s    %i%%
th: %i x %i พิกเซล  %s    %i%%

en: %s x %s pixel
th: %s x %s พิกเซล

en: /Best _Fit
th: /ขนาด_พอดี

en: /Rotate C_lockwise
th: /หมุน_ตามเข็มนาฬิกา

en: /Rotate Counte_r Clockwise
th: /หมุน_ย้อนเข็มนาฬิกา

en: /Zoom _Out
th: /_ย่อ

en: /_Close
th: /ปิ_ด

en: /_Normal Size
th: /ขนาด_ปกติ

en: /_Zoom In
th: /ขย_าย

en: <b>Image Interpolation</b>
th: <b>ประมาณค่าสีจากข้อมูลรอบข้าง</b>

en: <b>Image Zoom</b>
th: <b>ขยายรูป</b>

en: <b>Sequence</b>
th: <b>ลำดับ</b>

en: <b>Transparent Parts</b>
th: <b>ส่วนที่โปร่งใส</b>

en: A value greater 0 determines the seconds an image stays on screen until the next one is shown automatically. Zero disables the automatic browsing.
th: ค่าที่มากกว่า 0 ใช้เป็นจำนวนวินาทีที่จะแสดงรูป ก่อนจะพลิกไปรูปถัดไป ตั้งเป็นศูนย์แล้วจะไม่พลิกหน้าโดยอัตโนมัติ

en: About this application
th: เกี่ยวกับโปรแกรมนี้

en: Adjust to
th: ปรับเป็น

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: All Images
th: ทุกรูป

en: Allow _zoom greater than 100% initially
th: _ยอมให้รูปขยายใหญ่กว่า 100% ตอนที่พึ่งเปิด

en: Allow zoom greater than 100% initially
th: ยอมให้รูปขยายใหญ่กว่า 100% ตอนที่พึ่งเปิด

en: As _background
th: แสดง_พื้นหลัง

en: As check _pattern
th: แสดง_ลายตาราง

en: As custom c_olor
th: แสดง_สีที่กำหนด

en: Attribute
th: คุณลักษณะ

en: Best _Fit
th: ขนาด_พอดี

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel saving
th: ยกเลิกการบันทึก

en: Center
th: วางตรงกลาง

en: Change the visibility of the statusbar in the current window
th: แสดง/ซ่อน แถบสถานะในหน้าต่างปัจจุบัน

en: Change the visibility of the toolbar in the current window
th: แสดง/ซ่อน แถบเครื่องมือในหน้าต่างปัจจุบัน

en: Close window
th: ปิดหน้าต่าง

en: Collection
th: สมุดรูป

en: Collection View
th: มุมมองสมุดรูป

en: Color for Transparent Areas
th: สีสำหรับส่วนที่โปร่งใส

en: Could not display help for Eye of Gnome.
    %s
th: ไม่สามารถแสดงวิธีใช้สำหรับ Eye of Gnome.
    %s

en: Could not open `%s'
th: เปิด '%s' ไม่สำเร็จ

en: Couldn't allocate memory for loading JPEG file
th: หน่วยความจำไม่พอที่จะอ่านรูป JPEG

en: Couldn't create temporary file for saving: %s
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มชั่วคราวสำหรับใช้บันทึกรูป: %s

en: Cutting help
th: ช่วยตัด

en: Delay in seconds until showing the next image
th: จำนวนวินาทีที่จะรอก่อนแสดงรูปถัดไป

en: Desired Window Height
th: ความสูงหน้าต่างที่ต้องการ

en: Desired Window Width
th: ความกว้างหน้าต่างที่ต้องการ

en: Determines how transparency should be indicated. Valid values are CHECK_PATTERN, COLOR and NONE. If COLOR is choosen, then the trans_color key determines the used color value.
th: เลือกว่าควรจะแสดงส่วนรูปที่โปรงใสอย่างไร สามารถตั้งเป็น CHECK_PATTERN, COLOR หรือ NONE  ถ้าเลือก COLOR ใช้ค่า trans_color เป็นสีที่จะใช้

en: Do you want to overwrite %s?
th: จะเขียนทับ %s ไหม?

en: Down, then right
th: ลงแล้วขวา

en: EOG Image
th: รูปสำหรับ EOG

en: EOG Image Collection Viewer
th: EOG ตัวแสดงรูป

en: EOG Image Viewer
th: EOG ตัวแสดงรูป

en: EOG Image collection view factory
th: โรงงานมุมมองสมุดรูปโดย EOG

en: EOG Image viewer factory
th: โรงงาน EOG ตัวแสดงรูป

en: Embeddable EOG Image
th: รูป EOG ที่ฝังตัวได้

en: Eye of Gnome Preferences
th: ปรับแต่ง Eye of Gnome

en: File exists
th: แฟ้มมีอยู่แล้ว

en: File(s) not found.
th: ไม่พบแฟ้ม

en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

en: Filesize
th: ขนาดแฟ้ม

en: Fit
th: พอดี

en: Fit to page
th: พอดีหน้า

en: Flip _Horizontal
th: พลิกแนว_นอน

en: Flip _Vertical
th: พลิกแนว_ตั้ง

en: Full Screen
th: เ_ต็มจอ

en: Height
th: สูง

en: Help On this application
th: วิธีใช้โปรแกรมนี้

en: Horizontally
th: แนวนอน

en: Horizontally by
th: ตามแนวนอน

en: If the transparency key has the value COLOR, then this key determines the color which is used for indicating transparency.
th: ถ้าค่า transparent ตั้งเป็น COLOR ค่านี้ใช้บอกว่าจะใช้สีอะไร แสดงส่วนของรูปที่โปรงใส

en: If this is set to FALSE small images will not be streched to fit into the screen initially.
th: ถ้าค่านี้ตั้งเป็น FALSE รูปเล็กๆ จะไม่ถูกขยายให้เต็มหน้าต่างเมื่อพึ่งเปิด

en: Image
th: รูป

en: Image Collection
th: สมุดรูป

en: Image Height
th: ความกว้างรูป

en: Image Viewer
th: ตัวแสดงรูป

en: Image Width
th: ความสูงรูป

en: Image _View
th: มุ_มมองรูป

en: Image saving failed
th: บันทึกรูปไม่สำเร็จ

en: Image successfully saved
th: บันทึกรูปเรียบร้อย

en: Images can only be saved as local files.
th: บันทึกรูปลงได้เฉพาะแฟ้มบนเครื่องนี้

en: Images: %i/%i
th: รูป: %i/%i

en: In
th: ขยาย

en: Interpolate Image
th: ประมาณค่าสีจากข้อมูลรอบข้าง

en: Load Image
th: อ่านรูป

en: Loading failed
th: อ่านรูปไม่สำเร็จ

en: Loading of image %s failed.
th: อ่านรูป %s ไม่สำเร็จ

en: Loading of image %s failed.
    Reason: %s.
th: อ่านรูป %s ไม่สำเร็จ
    เหตุเพราะ: %s

en: Loop through the image sequence
th: หมดรูปที่แสดงแล้วกลับมาเริ่มต้นใหม่

en: Margins
th: ขอบ

en: Millimeter
th: มิลลิเมตร

en: Move to Trash
th: ย้ายไปถังขยะ

en: Name
th: ชื่อ

en: New
th: ใหม่

en: Next
th: ถัดไป

en: Next Image
th: รูปถัดไป

en: No image loaded.
th: ไม่มีรูปที่อ่านไว้

en: Normal
th: ปกติ

en: Open
th: เปิด

en: Open Folder
th: เปิดโฟลเดอร์

en: Open a directory
th: เปิดโฟลเดอร์

en: Open a file
th: เปิดแฟ้ม

en: Open a new window
th: เปิดหน้าต่างใหม่

en: Open images in a new window
th: เปิดรูปในหน้าต่างใหม่

en: Open in new window
th: เปิดในหน้าต่างใหม่

en: Open in this window
th: เปิดในหน้าต่างนี้

en: Open multiple single windows?
th: เปิดหลายหน้าต่าง?

en: Ordering help
th: ช่วยเรียงลำดับ

en: Out
th: ย่อ

en: Overlap
th: วางซ้อน

en: Overlap help
th: ช่วยวางซ้อน

en: Page
th: กระดาษ

en: Page order
th: ลำดับหน้า

en: Paper
th: กระดาษ

en: Prefere_nces
th: _ปรับแต่ง

en: Preferences for Eye of Gnome
th: ปรับแต่ง Eye of Gnome

en: Preview
th: ตัวอย่างงานพิมพ์

en: Previews the image to be printed
th: ดูตัวอย่างการพิมพ์ของรูป

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Previous Image
th: รูปก่อนหน้า

en: Print Previe_w...
th: _ตัวอย่างงานพิมพ์...

en: Print Set_up
th: ตั้ง_ค่าการพิมพ์

en: Print image to the printer
th: พิมพ์รูปออกเครื่องพิมพ์

en: Progress of Image Loading
th: ความคืบหน้าของการอ่านรูป

en: Quit the program
th: ออกจากโปรแกรม

en: Right, then down
th: ขวาแล้วลง

en: Rotate 180 _Degrees
th: หมุน 180 _องศา

en: Rotate C_lockwise
th: หมุนต_ามเข็มนาฬิกา

en: Rotate Counte_r Clockwise
th: หมุนย้_อนเข็มนาฬิกา

en: Rotate Left
th: หมุนซ้าย

en: Rotate Right
th: หมุนขวา

en: Save Image
th: บันทึกรูป

en: Save _As...
th: บันทึกเป็_น

en: Saving finished
th: บันทึกเสร็จเรียบร้อย

en: Saving image
th: กำลังบันทึกรูป

en: Scale
th: ย่อขยาย

en: Setup the page settings for your current printer
th: ปรับค่าการพิมพ์สำหรับเครื่องพิมพ์ปัจจุบัน

en: Show
th: แสดง

en: Show _next image automatically after:
th: แสดงรูป_ถัดไปโดยอัตโนมัติหลังจาก:

en: Show/hide the window statusbar.
th: แสดง/ซ่อน แถบสถานะ

en: Show/hide the window toolbar.
th: แสดง/ซ่อน แถบเครื่องมือ

en: Single Windows
th: หลายหน้าต่าง

en: Sli_de Show
th: แสดงส_ไลด์

en: Slide Show
th: แสดงสไลด์

en: Status Text
th: ข้อความแสดงสถานะ

en: Statusbar Text
th: ข้อความบนแถบสถานะ

en: The GNOME image viewing and cataloging program.
th: โปรแกรมแสดงและจัดเรียงรูปของ GNOME

en: The name of the file or data to print
th: ชื่อแฟ้มหรือข้อมูลที่จะพิมพ์

en: Transparency color
th: สีโปร่งใส

en: Transparency indicator
th: ตัวบ่งชี้ส่วนโปร่งใส

en: Unsupported image type for saving.
th: บันทืกรูปชนิดนี้ไม่เป็น

en: Value
th: ค่า

en: Vertically
th: แนวตั้ง

en: Vertically by
th: ตามแนวตั้ง

en: View as I_mage Collection
th: มุมมอง_สมุดรูป

en: View as Image Collection
th: มุมมองสมุดรูป

en: View many different types of images
th: ใช้ดูรูปชนิดต่างๆ

en: Whether opening an image should create a new window instead of replacing the image in the current window.
th: ว่ารูปใหม่เปิดมาควรทับรูปเก่า หรือเปิดไว้ในหน้าต่างใหม่

en: Whether or not the sequence of images should be shown in an endless loop.
th: ว่าหมดรูปที่แสดงแล้ว ควรกลับมาเริ่มต้นใหม่หรือไม่

en: Whether the image should be interpolated on zoom or not. This leads to better quality but is somewhat slower than non interpolated images.
th: ว่าเวลาขยายรูป ควรจะประมาณค่าสีจากข้อมูลรอบข้างหรือไม่ ถ้าใช้ คุณภาพรูปที่แสดงจะดีกว่า แต่อาจจะใช้เวลา ในการแสดงผล เพิ่มขึ้นเล็กน้อย

en: Width
th: กว้าง

en: Window Title
th: ชื่อหน้าต่าง

en: You are about to open %i windows simultanously. Do you want to open them in a collection instead?
th: คุณกำลังจะเปิด %i หน้าต่างพร้อมกัน ต้องการจะแสดงรูปเหล่านี้ เป็นสมุดรูปแทนไหม?

en: Zoom _Out
th: _ย่อ

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Contents
th: เ_นื้อหา

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Full Screen
th: เ_ต็มจอ

en: _Help
th: _วีธีใช้

en: _Interpolate image on zoom
th: _ประมาณค่าสีเวลาขยายรูป

en: _Loop sequence
th: _หมดแล้วกลับมาเริ่มใหม่

en: _New
th: ใ_หม่

en: _Normal Size
th: ขนาด_ปกติ

en: _Open Directory...
th: เปิดโ_ฟลเดอร์...

en: _Open...
th: _เปิด...

en: _Print...
th: _พิมพ์...

en: _Quit
th: _ออก

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Statusbar
th: แถบ_สถานะ

en: _Toolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: _Undo
th: เรี_ยกคืน

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Zoom In
th: ขย_าย

en: empty file
th: แฟ้มว่าง

en: seconds
th: วินาที

en: translator_credits-PLEASE_ADD_YOURSELF_HERE
th: ไพศาข์ สีเหลืองสวัสดิ์
    
    ถ้ามีเวลาโปรดมาช่วยกันแปล :-)
    http://gnome-th.sf.net
