gdm2 - en to th translation catalogue (550 entries)

en: 
    ... File too long to display ...
th: 
    ... ไฟล์ยาวเกินกว่าจะแสดงผลได้ ...

en: 
    Authentication failed.  Letters must be typed in the correct case.
th: 
    การอนุญาตสิทธิ์ล้มเหลว  ต้องพิมพ์ตัวอักษรเล็กใหญ่ให้ถูกต้อง

en: 
    Cannot change your password, you will not be able to log in, please try again later or contact your system administrator.
th: 
    ไม่สามารถเปลี่ยนรหัสผ่านของคุณ คุณจะไม่สามารถล็อกอินได้ กรุณาติดต่อผู้บริหารระบบ ของคุณ

en: 
    Cannot set your user group, you will not be able to log in, please contact your system administrator.
th: 
    ไม่สามารถตั้งค่ากลุ่มผู้ใช้ คุณจะไม่สามารถล็อกอินได้ กรุณาติดต่อผู้บริหารระบบ ของคุณ

en: 
    Incorrect username or password.  Letters must be typed in the correct case.
th: 
    ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง  ต้องพิมพ์ตัวอักษรเล็กใหญ่ให้ถูกต้อง

en: 
    The change of the authentication token failed. Please try again later or contact the system administrator.
th: 
    การเปลี่ยนโทเค็นการอนุญาตสิทธิ์ล้มเหลว กรุณาพยายามอีกครั้งหรือติดต่อ ผู้บริหารระบบ

en: 
    The system administrator has disabled access to the system temporarily.
th: 
    ผู้บริหารระบบได้ปิดการเข้าถึงระบบชั่วคราว

en: 
    The system administrator has disabled your access to the system temporary.
th: 
    ผู้บริหารระบบได้ปิดการใช้งานการเข้าถึงระบบของคุณชั่วคราว

en: 
    The system administrator has disabled your account.
th: 
    ผู้บริหารระบบได้ปิดการใช้งานบัญชีของคุณ

en: 
    The system administrator is not allowed to login from this screen
th: 
    ผู้บริหารระบบไม่อนุญาตให้ล็อกอินจากหน้าจอนี้

en:   (You can change consoles by pressing Ctrl-Alt plus a function key, such as Ctrl-Alt-F7 to go to console 7.  X servers usually run on consoles 7 and higher.)
th:   (คุณสามารถเปลี่ยนคอนโซลโดยการกดปุ่ม Ctrl-Alt ตามด้วยคีย์ฟังก์ชัน อย่างเช่น Ctrl-Alt-F7 เพื่อไปที่คอนโซล 7  โดยทั่วไป X server จะทำงานที่คอนโซล 7 และ สูงกว่า)

en: %s could not be opened
th: %s ไม่สามารถเปิดได้

en: %s language selected
th: ภาษา %s ถูกเลือก

en: %s not a regular file!
th: %s ไม่ใช่ไฟล์ปกติ

en: %s session selected
th: %s เซสชันที่ถูกเลือก

en: %s: %s does not exist but must exist.
th: %s: %s ไม่มีอยู่จริง ซึ่งต้องมีอยู่

en: %s: %s is bigger than sysadmin specified maximum file size.
th: %s: %s ขนาดใหญ่เกินกว่าขนาดไฟล์ใหญ่สุดที่ผู้ดูแลระบบกำหนด

en: %s: %s is not a regular file.
th: %s: %s ไม่ใช่ไฟล์ปกติ

en: %s: %s is not owned by uid %d.
th: %s: %s ไม่ได้เป็นเจ้าของโดย uid %d

en: %s: %s is writable by group.
th: %s: %s สามารถเขียนได้โดยผู้ใช้ในกลุ่ม

en: %s: %s is writable by group/other.
th: %s: %s สามารถเขียนได้โดยผู้ใช้ในกลุ่ม/ผู้ใช้อื่น

en: %s: %s is writable by other.
th: %s: %s สามารถเขียนได้โดยผู้ใช้อื่น

en: %s: Aborting display %s
th: %s: กำลังยกเลิกการแสดงผล %s

en: %s: Authdir %s does not exist. Aborting.
th: %s: Authdir %s ไม่มีอยู่จริง กำลังยกเลิก

en: %s: Authdir %s has wrong permissions %o. Should be %o. Aborting.
th: %s: Authdir %s มีสิทธิ์อนุญาตไม่ถูกต้อง %o ควรเป็น %o กำลังยกเลิก

en: %s: Authdir %s is not a directory. Aborting.
th: %s: Authdir %s ไม่ใช่ไดเรกทอรี กำลังยกเลิก

en: %s: Authdir %s is not owned by user %s, group %s. Aborting.
th: %s: AuthDir %s ไม่ใช่เจ้าของโดยผู้ใช้ %s กลุ่ม %s กำลังยกเลิก

en: %s: Bad address
th: %s: ที่อยู่ไม่ถูกต้อง

en: %s: BaseXsession empty, using %s/gdm/Xsession
th: %s: BaseXsession ว่างเปล่า กำลังใช้ %s/gdm/Xsession

en: %s: Can't find the gdm group (%s). Aborting!
th: %s: ไม่ค้นหากลุ่มของ gdm (%s) กำลังยกเลิก

en: %s: Can't find the gdm user (%s). Aborting!
th: %s: ไม่สามารถค้นหาผู้ใช้ของ gdm (%s) กำลังยกเลิก

en: %s: Can't fork Xserver process!
th: %s: ไม่สามารถ fork โพรเซสของ Xserver

en: %s: Can't fork gdmchooser process
th: %s: ไม่สามารถ fork โพรเซส gdmchooser

en: %s: Can't fork gdmgreeter process
th: %s: ไม่สามารถ fork โพรเซสของ gdmgreeter

en: %s: Can't fork script process!
th: %s: ไม่สามารถ fork กระบวนการของสคริปต์

en: %s: Can't init pipe to gdmchooser
th: %s: ไม่สามารถเริ่มต้นไปป์ไปยัง gdmchooser

en: %s: Can't init pipe to gdmgreeter
th: %s: ไม่สามารถเริ่มต้นไปป์ไปยัง gdmgreeter ได้

en: %s: Can't open fifo!
th: %s: ไม่สามารถเปิด fifo

en: %s: Cannot create pipe
th: %s: ไม่สามารถสร้างไปป์ได้

en: %s: Cannot find a free display number
th: %s: ไม่สามารถค้นหาหมายเลขการแสดงผลอิสระ

en: %s: Cannot find or run the base Xsession script, will try GNOME failsafe
th: %s: ไม่สามารถค้นหาหรือเรียกทำงานสคริปต์ base Xsession จะพยายาม GNOME failsafe

en: %s: Cannot fork to display error/info box
th: %s: ไม่สามารถ fork เพื่อแสดงกล่องความผิดพลาด/ข่าวสาร

en: %s: Cannot get local addresses!
th: %s: ไม่สามารถรับค่าแอดเดรสท้องถิ่นได้

en: %s: Cannot safely open %s
th: %s: ไม่สามารถเปิด %s ได้อย่างปลอดภัย

en: %s: Cannot start greeter trying default: %s
th: %s: ไม่สามารถเริ่มทำงานหน้าต่างต้อนรับ กำลังพยายามใช้ค่าปริยาย: %s

en: %s: Cannot start greeter with gtk modules: %s. Trying without modules
th: %s: ไม่สามารถเริ่มทำงานหน้าต่างต้อนรับด้วยโมดูลของ gtk: %s กำลังพยายามโดยไม่มีโมดูล

en: %s: Chooser not found or it can't be executed by the gdm user
th: %s: ไม่พบ Chooser หรือไม่สามารถดำเนินการโดยผู้ใช้ gdm

en: %s: Could not become %s. Aborting.
th: %s: ไม่สามารถกลายเป็น %s กำลังยกเลิก

en: %s: Could not bind socket
th: %s: ไม่สามารไบนด์ซ็อกเก็ตได้

en: %s: Could not bind to XDMCP socket!
th: %s: ไม่สามารถไบด์ไปยังซ็อกเก็ตของ XDMCP ได้

en: %s: Could not create XDMCP buffer!
th: %s: ไม่สามารถสร้างบัฟเฟอร์ของ XDMCP ได้

en: %s: Could not create socket!
th: %s: ไม่สามารถสร้างซ็อกเก็ตได้

en: %s: Could not exec %s %s %s
th: %s: ไม่สามารถทำเนินการ %s %s %s

en: %s: Could not extract authlist from packet
th: %s: ไม่สามารถขยายรายการการอนุญาตสิทธิ์จากแพ็กเก็ต

en: %s: Could not get server hostname: %s!
th: %s: ไม่สามารถรับค่าชื่อโฮสต์ของเซิร์ฟเวอร์: %s

en: %s: Could not lock cookie file %s
th: %s: ไม่สามารถล็อคไฟล์คุกกี้ %s

en: %s: Could not make FIFO
th: %s: ไม่สามารถสร้าง FIFO ได้

en: %s: Could not make new cookie file in %s
th: %s: ไม่สามารถสร้างไฟล์คุกกี้ใหม่ใน %s

en: %s: Could not make socket
th: %s: ไม่สามารถสร้างซ็อกเก็ตได้

en: %s: Could not open FIFO
th: %s: ไม่สามารถเปิด FIFO ได้

en: %s: Could not open cookie file %s
th: %s: ไม่สามารถเปิดไฟล์คุกกี้ %s

en: %s: Could not open logfile for display %s!
th: %s: ไม่สามารถเปิดไฟล์ล็อกของการแสดงผล %s

en: %s: Could not open ~/.xsession-errors
th: %s: ไม่สามารถเปิด ~/.xsession-errors

en: %s: Could not read Authentication Data
th: %s: ไม่สามารถอ่านข้อมูลการตรวจสอบสิทธิ์ได้

en: %s: Could not read Authentication Names
th: %s: ไม่สามารถอ่านค่าชื่อของการตรวจสอบสิทธิ์ได้

en: %s: Could not read Authorization List
th: %s: ไม่สามารถอ่านรายการการตรวจสอบสิทธิ์ได้

en: %s: Could not read Client Address
th: %s: ไม่สามารถอ่านค่าที่อยู่ของไคลเอนต์ได้

en: %s: Could not read Connection Type
th: %s: ไม่สามารถอ่านค่าชนิดของการเชื่อมต่อได้

en: %s: Could not read Display Class
th: %s: ไม่สามารถอ่านค่าคลาสของการแสดงผลได้

en: %s: Could not read Display Number
th: %s: ไม่สามารถอ่านค่าหมายเลขการแสดงผลได้

en: %s: Could not read Manufacturer ID
th: %s: ไม่สามารถอ่านค่าหมายเลขประจำตัวของผู้ผลิตได้

en: %s: Could not read Session ID
th: %s: ไม่สามารถอ่านค่าหมายเลขประจำตัวของเซสชันได้

en: %s: Could not read XDMCP header!
th: %s: ไม่สามารถอ่านเฮดเดอร์ของ XDMCP ได้

en: %s: Could not read address
th: %s: ไม่สามารถอ่าค่าที่อยู่ได้

en: %s: Could not read display address
th: %s: ไม่สามารถอ่านค่าที่อยู่ของการแสดงผล

en: %s: Could not read display port number
th: %s: ไม่สามารถอ่านค่าหมายเลขพอร์ตของการแสดงผลได้

en: %s: Could not setup environment for %s. Aborting.
th: %s: ไม่สามารถตั้งค่าสภาพแวดล้อมสำหรับ %s กำลังยกเลิก

en: %s: Could not write cookie
th: %s: ไม่สามารถเขียนคุกกี้ได้

en: %s: Could not write new authorization entry.  Possibly out of diskspace
th: %s: ไม่สามารถเขียนรายการการอนุญาตใหม่ เนื้อที่ดิสก์อาจไม่เพียงพอ

en: %s: Could not write new authorization entry: %s
th: %s: ไม่สามารถเขียนรายการการอนุญาตใหม่: %s

en: %s: Couldn't set groupid to %d
th: %s: ไม่สามารถกำหนด groupid เป็น %d

en: %s: Couldn't set groupid to 0
th: %s: ไม่สามารถกำหนด groupid เป็น 0

en: %s: Couldn't set userid to %d
th: %s: ไม่สามารถกำหนด userid เป็น %d

en: %s: Directory %s does not exist.
th: %s: ไดเรกทอรี %s ไม่มีอยู่จริง

en: %s: Display %s busy.  Trying another display number.
th: %s: การแสดงผล %s ไม่ว่าง  กำลังพยายามใช้หมายเลขการแสดงผลอื่น

en: %s: Display number %d in use!  I will use %d
th: %s: การแสดงหมายเลข %d กำลังใช้งาน ระบบจะใช้ %d

en: %s: Empty server command for display %s
th: %s: คำสั่งเซิร์ฟเวอร์ว่างเปล่าสำหรับการแสดงผล %s

en: %s: Empty server command, using standard one.
th: %s: คำสั่งของเซิร์ฟเวอร์ว่างเปล่า กำลังใช้คำสั่งมาตรฐาน

en: %s: Error forking user session
th: %s: เกิดความผิดพลาดขณะกำลัง fork เซสชันของผู้ใช้

en: %s: Error in checksum
th: %s: เกิดความผิดพลาดในการ checksum

en: %s: Error opening a pipe: %s
th: %s: เกิดความผิดพลาดของการเปิดไปป์: %s

en: %s: Error setting %s to %s
th: %s: เกิดความผิดพลาดขณะตั้งค่า %s เป็น %s

en: %s: Error setting signal %d to %s
th: %s: เกิดความผิดพลาดของการกำหนดสัญญาณ %d เป็น %s

en: %s: Error setting up %s signal handler: %s
th: %s: เกิดความผิดพลาดที่จะตั้งค่าตัวจัดการสัญญาณ %s : %s

en: %s: Error setting up CHLD signal handler
th: %s: เกิดความผิดพลาดของการตั้งค่าตัวจัดการสัญญาณ CHLD

en: %s: Error starting chooser on display %s
th: %s: เกิดความผิดพลาดขณะเริ่มต้น chooser ที่การแสดงผล %s

en: %s: Error starting greeter on display %s
th: %s: เกิดความผิดพลาดของการเริ่มหน้าต่างต้อนรับที่การแสดงผล %s

en: %s: Execution of PostLogin script returned > 0. Aborting.
th: %s: การดำเนินงานสคริปต์ของ PostLogin คืนค่า > 0 กำลังยกเลิก

en: %s: Execution of PreSession script returned > 0. Aborting.
th: %s: การดำเนินการของสคริปต์ PreSession คืนค่า > 0 กำลังยกเลิก

en: %s: Failed checksum from %s
th: %s: การ checksum ล้มเหลวจาก %s

en: %s: Failed creating pipe
th: %s: เกิดความล้มเหลวขณะสร้างไปป์

en: %s: Failed executing: %s
th: %s: เกิดความล้มเหลวขณะดำเนินงาน: %s

en: %s: Failed starting: %s
th: %s: เกิดความล้มเหลวขณะเริ่ม: %s

en: %s: Fatal X error - Restarting %s
th: %s: เกิดความผิดพลาดที่ X - กำลังรีสตาร์ท %s

en: %s: Got KEEPALIVE from banned host %s
th: %s: ได้รับ KEEPALIVE จากโฮสต์ที่ถูกห้าม %s

en: %s: Got Manage from banned host %s
th: %s: ได้รับการจัดการจากโฮสต์ที่ถูกห้าม %s

en: %s: Got REQUEST from banned host %s
th: %s: ได้รับการร้องขอจากโฮสต์ที่ถูกห้าม %s

en: %s: Greeter not found or can't be executed by the gdm user
th: %s: ไม่พบหน้าต่างต้อนรับหรือไม่สามารถดำเนินการโดยผู้ใช้ของ gdm

en: %s: Halt failed: %s
th: %s: การหยุดทำงานล้มเหลว: %s

en: %s: Home directory for %s: '%s' does not exist!
th: %s: พื้นที่ส่วนตัวสำหรับ %s: '%s' ไม่มีอยู่จริง

en: %s: Incorrect XDMCP version!
th: %s: เวอร์ชันของ XDMCP ไม่ถูกต้อง

en: %s: Invalid server line in config file. Ignoring!
th: %s: บรรทัดของเซิร์ฟเวอร์ในไฟล์กำหนดค่าไม่ถูกต้อง ไม่สนใจ

en: %s: Logdir %s does not exist or isn't a directory.  Using ServAuthDir %s.
th: %s: Logdir %s ไม่มีอยู่จริงหรือไม่ใช่ไดเรกทอรี  กำลังใช้  ServAuthDir %s

en: %s: No Exec line in the session file: %s, starting failsafe GNOME
th: %s: ไม่มีบรรทัดที่สามารถดำเนินการได้ในไฟล์เซสชัน: %s กำลังเริ่ม failsafe GNOME

en: %s: No XDMCP support
th: %s: ไม่สนับสนุน XDMCP

en: %s: No configuration file: %s. Using defaults.
th: %s: ไม่พบไฟล์การกำหนดค่า: %s กำลังใช้ค่าปริยาย

en: %s: No daemon/ServAuthDir specified.
th: %s: ไม่มีการระบุ daemon/ServAuthDir

en: %s: No greeter specified.
th: %s: ไม่ได้ระบุหน้าต่างต้อนรับ

en: %s: No remote greeter specified.
th: %s: ไม่มีการระบุหน้าต่างต้อนรับระยะไกล

en: %s: No sessions directory specified.
th: %s: ไม่มีการระบุไดเรกทอรีของเซสชัน

en: %s: Reboot failed: %s
th: %s: การรีบูตล้มเหลว: %s

en: %s: Remote greeter not found or can't be executed by the gdm user
th: %s: ไม่พบหน้าต่างต้อนรับระยะไกลหรือไม่สามารถดำเนินการโดยผู้ใช้ของ gdm

en: %s: Root cannot be autologged in, turing off automatic login
th: %s: ผู้ดูแลระบบไม่สามารถล็อกอินอัตโนมัติ กำลังปิดการล็อกอินอัตโนมัติ

en: %s: Root cannot be autologged in, turing off timed login
th: %s: ผู้ดูแลระบบไม่สามารถล็อกอินอัตโนมัติ กำลังปิดเวลาการล็อกอิน

en: %s: Running the XKeepsCrashing script
th: %s: กำลังเรียกทำงานสคริปต์ XKeepsCrashing

en: %s: Server was to be spawned by uid %d but that user doesn't exist
th: %s: เซิร์ฟเวอร์ได้ถูก spawn โดย uid %d แต่ผู้ใช้นั้นไม่มีอยู่จริง

en: %s: Session directory %s not found!
th: %s: ไม่พบไดเรกทอรีของเซสชัน %s

en: %s: Standard X server not found, trying alternatives
th: %s: ไม่พบ X server มาตรฐาน กำลังพยายามทางเลือกอื่น

en: %s: String too long!
th: %s: ข้อความยากเกินไป

en: %s: The gdm group should not be root. Aborting!
th: %s: กลุ่มของ gdm ไม่ควรเป็น root กำลังยกเลิก

en: %s: The gdm user should not be root. Aborting!
th: %s: ผู้ใช้ของ gdm ไม่ควรเป็น root กำลังยกเลิก

en: %s: TimedLoginDelay less than 5, so I will just use 5.
th: %s: เวลาที่หน่วงก่อนการล็อกอินน้อยกว่า 5 ดังนั้นระบบจะใช้ 5

en: %s: Trying failsafe X server %s
th: %s: กำลังพยายาม failsafe X server %s

en: %s: Unknown opcode from host %s
th: %s: ไม่รู้จัก opcode จากโฮสต์ %s

en: %s: User not allowed to log in
th: %s: ผู้ใช้ไม่ได้รับอนุญาตให้ล็อกอิน

en: %s: User passed auth but getpwnam(%s) failed!
th: %s: ผู้ใช้ได้ผ่านการอนุญาตแล้ว แต่ getpwnam(%s) ล้มเหลว

en: %s: XDMCP disabled and no local servers defined. Aborting!
th: %s: XDMCP ถูกปิดการใช้งานและไม่มีการกำหนดเซิร์ฟเวอร์ท้องถิ่น กำลังยกเลิก

en: %s: XDMCP disabled and no local servers defined. Adding %s on :%d to allow configuration!
th: %s: XDMCP ถูกปิดการใช้งานและไม่มีการกำหนดเซิร์ฟเวอร์ท้องถิ่น กำลังเพิ่ม %s ที่ :%d เพื่ออนุญาตการกำหนดค่า

en: %s: XDMCP was enabled while there is no XDMCP support, turning it off
th: %s: XDMCP ถูกเปิดใช้งานในขณะที่มันไม่สนับสนุน XDMCP กำลังปิดการใช้งาน

en: %s: Xserver not found: %s
th: %s: ไม่พบ Xserver: %s

en: %s: cannot fork
th: %s: ไม่สามารถ fork ได้

en: %s: cannot open display %s
th: %s: ไม่สามารถเปิดการแสดงผล %s

en: %s: fork() failed!
th: %s: fork() ล้มเหลว

en: %s: gnome-session not found for a failsafe GNOME session, trying xterm
th: %s: gnome-session ไม่พบเซสชัน failsafe GNOME กำลังพยายาม xterm

en: %s: initgroups() failed for %s
th: %s: initgroups() ล้มเหลวสำหรับ %s

en: %s: setsid() failed: %s!
th: %s: setsid() ล้มเหลว: %s

en: %s: setusercontext() failed for %s. Aborting.
th: %s: setusercontex() ล้มเหลวสำหรับ %s กำลังยกเลิก

en: %sWelcome to %s%s
th: %s ยินดีต้อนรับสู่ %s%s

en: (current) UNIX password:
th: (ปัจจุบัน) รหัสผ่าน UNIX:

en: (memory buffer
th: (บัฟเฟอร์ของหน่วยความจำ

en: (memory buffer)
th: (บัฟเฟอร์ของหน่วยความจำ)

en: A graphical application for configuring the GNOME Display Manager (GDM)
th: แอพพลิเคชันแบบกราฟิกสำหรับการกำหนดค่าตัวจัดการการแสดงผลของ GNOME (GDM)

en: ADDRESS
th: ที่อยู่

en: A_dd host:
th: เพิ่มโฮสต์ (_d):

en: Abort login
th: ยกเลิกการล็อกอิน

en: Allo_w running XDMCP chooser from the login screen
th: อนุญาตให้เรียกทำงาน XDMCP chooser จากหน้าจอล็อกอิน (_w)

en: Allow _root to login with GDM
th: อนุญาตให้ผู้ดูแลระบบล็อกอินด้วย GDM (_r)

en: Allow c_onfiguration from the login screen
th: อนุญาตให้มีการกำหนดค่าจากหน้าจอล็อกอิน (_o)

en: Allow remote _timed logins
th: อนุญาตให้ล็อกอินแบบเวลาระยะไกล (_e)

en: Allow root to login r_emotely with GDM
th: อนุญาตให้ผู้ดูแลระบบล็อกอินจากระยะไกลด้วย GDM (_e)

en: Always disallow TCP connections to _X server (disables all remote connections)
th: ไม่อนุญาตให้มีการเชื่อมต่อแบบ TCP ไปยัง X server เสมอ (ปิดการใช้งาน ทุกการเชื่อมต่อจากระยะไกล) (_X)

en: Always use 24 hour cloc_k format
th: ใช้รูปแบบนาฬิกาแบบ 24 ชั่วโมงเสมอ (_k)

en: An error occured while loading the user interface element %s%s from file %s.  CList type widget should have %d columns.  Possibly the glade interface description was corrupted.  %s cannot continue and will exit now.  You should check your installation of %s or reinstall %s.
th: เกิดความผิดพลาดขณะโหลดส่วนประกอบของส่วนติดต่อผู้ใช้ %s%s จากไฟล์ %s  widget ชนิด CList ควรมี %d คอลัมน์  เป็นไปได้ว่ารายละเอียดส่วนติดต่อของ glade ไม่สมบูรณ์  %s ไม่สามารถทำงานต่อได้และจะออกจากการทำงาน  คุณควรตรวจสอบการติดตั้ง %s ของคุณหรือติดตั้ง %s ใหม่

en: An error occured while loading the user interface element %s%s from file %s.  Possibly the glade interface description was corrupted.  %s cannot continue and will exit now.  You should check your installation of %s or reinstall %s.
th: เกิดความผิดพลาดขณะโหลดส่วนประกอบของส่วนติดต่อผู้ใช้ %s%s จากไฟล์ %s  เป็นไปได้ว่ารายละเอียดส่วนติดต่อของ glade ไม่สมบูรณ์  %s ไม่สามารถทำงาน ต่อได้และจะออกจากการทำงาน  คุณควรตรวจสอบการติดตั้ง %s ของคุณหรือ ติดตั้ง %s ใหม่

en: An error occured while loading the user interface from file %s.  Possibly the glade interface description was not found.  %s cannot continue and will exit now.  You should check your installation of %s or reinstall %s.
th: เกิดความผิดพลาดขณะโหลดส่วนประกอบของส่วนติดต่อผู้ใช้จากไฟล์ %s  เป็นไปได้ว่ารายละเอียดส่วนติดต่อของ glade ไม่มี  %s ไม่สามารถทำงาน ต่อได้และจะออกจากการทำงาน  คุณควรตรวจสอบการติดตั้ง %s ของคุณหรือ ติดตั้ง %s ใหม่

en: An error occured while trying to contact the login screens.  Not all updates may have taken effect.
th: เกิดความผิดพลาดขึ้นขณะพยายามที่จะติดต่อกับหน้าจอล็อกอิน  อาจเกิดจากการไม่อัพเดตทั้งหมด

en: An internal error occured, you will not be able to log in.
    Please try again later or contact your system administrator.
th: เกิดความผิดพลาดภายในระบบ คุณจะไม่สามารถล็อกอินได้ กรุณาติดต่อผู้บริหารระบบ ของคุณ

en: Answer questions here and press Enter when done.  For a menu press F10.
th: ตอบคำถามที่นี่ เมื่อเสร็จแล้วให้กด Enter  สำหรับเมนูให้กด F10

en: Archive does not include a GdmGreeterTheme.info file
th: ไฟล์จัดเก็บข้อมูลไม่มีไฟล์ GdmGreeterTheme.info อยู่ด้วย

en: Archive is not of a single subdirectory
th: แฟ้มจัดเก็บไม่เป็นส่วนของไดเรกทอรีย่อยเดี่ยว

en: Archive is not of a subdirectory
th: แฟ้มจัดเก็บไม่เป็นส่วนของไดเรกทอรีย่อย

en: Are you sure you want to reboot the machine?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าจะรีบูตเครื่อง?

en: Are you sure you want to shut down the machine?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าจะเปิดเครื่อง?

en: Are you sure you want to suspend the machine?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าจะหยุดทำงานเครื่องชั่วคราว?

en: Authenticate before running --command
th: ตรวจสอบสิทธิ์ก่อนเรียกทำงาน --command

en: Authentication failed
th: การอนุญาตสิทธิ์ล้มเหลว

en: Authentication failure!
th: การอนุญาตสิทธิ์ล้มเหลว

en: Authentication token change failed for user %s
th: การเปลี่ยนโทเค็นการอนุญาตสิทธิ์ล้มเหลวสำหรับผู้ใช้ %s

en: Author:
th: ผู้แต่ง:

en: Automatic Login
th: ล็อกอินอัตโนมัติ

en: Automatic login
th: การล็อกอินอัตโนมัติ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Browse
th: เรียกดู

en: COMMAND
th: คำสั่ง

en: C_onnect
th: เชื่อมต่อ (_o)

en: Can not get username
th: ไม่สามารถรับค่าชื่อผู้ใช้

en: Can not start fallback console
th: ไม่สามารถเริ่มต้นทำงานคอนโชล fallback

en: Can't disable xscreensaver display hacks
th: ไม่สามารถปิดการใช้งานแฮ็กการแสดงผล xscreensaver

en: Can't find PAM configuration for gdm.
th: ไม่สามารถค้นหาการกำหนดค่า PAM สำหรับ gdm

en: Can't lock screen
th: ไม่สามารถล็อกหน้าจอได้

en: Can't open %s for writing
th: ไม่สามารถเปิด %s สำหรับเขียนได้

en: Can't open DefaultImage: %s!
th: ไม่สามารถเปิดรูปภาพปริยาย: %s

en: Can't open DefaultImage: %s. Suspending face browser!
th: ไม่สามารถเปิดรูปปริยาย: %s กำลังหยุดทำงานหน้าต่างแสดงผู้ใช้ชั่วคราว

en: Can't open default host icon: %s
th: ไม่สามารถเปิดไอคอนของโฮสต์ปริยาย: %s

en: Can't set PAM_RHOST=%s
th: ไม่สามารถตั้งค่า PAM_RHOST=%s

en: Can't set PAM_TTY=%s
th: ไม่สามารถตั้งค่า PAM_TTY=%s

en: Can't write to %s: %s
th: ไม่สามารถเขียนใน %s: %s

en: Cannot change display
th: ไม่สามารถเปลี่ยนหน้าจอแสดงผล

en: Cannot communicate with GDM (The GNOME Display Manager)
th: ไม่สามารถติดต่อสื่อสารกับ GDM (ตัวจัดการการแสดงผล GNOME)

en: Cannot communicate with gdm, perhaps you have an old version running.
th: ไม่สามารถติดต่อสื่อสารกับ gdm บางทีคุณอาจมีเวอร์ชันเก่าทำงานอยู่

en: Cannot connect to remote server
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ระยะไกล

en: Cannot find "xterm" to start a failsafe session.
th: ไม่สามารถค้นหา "xterm" เพื่อเริ่มต้นเซสชัน failsafe

en: Cannot find host
th: ไม่สามารถค้นหาโฮสต์ได้

en: Cannot find or run the base session script, will try the GNOME failsafe session for you.
th: ไม่สามารถค้นหาหรือเรียกทำงานสคริปต์เซสชันพื้นฐาน จะพยายามใช้เซสชัน GNOME failsafe สำหรับคุณ

en: Cannot get passwd structure for %s
th: ไม่สามารถรับค่าโครงสร้างรหัสผ่านสำหรับ %s

en: Cannot load user interface
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Cannot open file
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ได้

en: Cannot run chooser
th: ไม่สามารถเรียกทำงาน chooser

en: Cannot set user group for %s
th: ไม่สามารถตั้งค่ากลุ่มผู้ใช้สำหรับ %s

en: Cannot setup pam handle with null display
th: ไม่สามารถตั้งค่าการจัดการ pam ด้วยการแสดงผลที่ไม่มีค่า

en: Cannot start new display
th: ไม่สามารถเริ่มต้นการแสดงผลใหม่

en: Cannot start the chooser program, you will probably not be able to log in.  Please contact the system administrator.
th: ไม่สามารถเริ่มต้นโปรแกรม chooser คุณอาจจะไม่สามารถล็อกอินได้  กรุณาติดต่อผู้บริหารระบบ

en: Cannot start the greeter
th: ไม่สามารถเริ่มต้นทำงานหน้าต่างต้อนรับได้

en: Cannot start the greeter program, you will not be able to log in.  This display will be disabled.  Try logging in by other means and editing the configuration file
th: ไม่สามารถเริ่มทำงานโปรแกรมหน้าต่างต้อนรับได้ คุณจะไม่สามารถล็อกอิน  การแสดงผล นี้จะถูกปิดการใช้งาน  พยายามล็อกอินด้วยวิธีอื่นและแก้ไขไฟล์การกำหนดค่า

en: Cannot start the session due to some internal error.
th: ไม่สามารถเริ่มต้นเซสชันได้เนื่องจากความผิดพลาดภายในบางอย่าง

en: Change the picture that will show in the GDM (login manager) face browser
th: เปลี่ยนรูปภาพที่จะใช้แสดงในหน้าต่างแสดงผู้ใช้ของ GDM (ตัวจัดการการล็อกอิน)

en: Choose a Session
th: เลือกเซสชัน

en: Choose a ho_st to connect to:
th: เลือกโฮสต์ที่จะเชื่อมต่อ (_s):

en: Choose an Action
th: เลือกการดำเนินการ

en: Choose server
th: เลือกเซิร์ฟเวอร์

en: Choose the X server to start
th: เลือก X server ที่จะเริ่มทำงาน

en: Client address to return in response to xdm
th: ที่อยู่ของไคลเอ็นต์ที่ใช้คืนค่าในการตอบสนองไปยัง xdm

en: Co_lor
th: สี (_L)

en: Configuration is not correct
th: การกำหนดค่าไม่ถูกต้อง

en: Configure GDM (this login manager). This will require the root password.
th: การกำหนดค่า GDM (ตัวจัดการการล็อกอินนี้) ต้องการรหัสผ่านของ root

en: Connection type to return in response to xdm
th: ชนิดของการเชื่อมต่อเพื่อคืนค่าในการตอบสนองไปยัง xdm

en: Copyright:
th: สงวนลิขสิทธิ์:

en: Could not execute the configuration program.  Make sure it's path is set correctly in the configuration file.
th: ไม่สามารถดำเนินงานโปรแกรมการกำหนดค่า  ดูให้แน่ใจว่าพาธของมันได้ตั้งค่า อย่างถูกต้องในไฟล์การกำหนดค่า

en: Could not execute the configuration program.  Make sure it's path is set correctly in the configuration file.  I will attempt to start it from the default location.
th: ไม่สามารถดำเนินงานโปรแกรมการกำหนดค่าได้  แน่ใจว่าพาธของมันได้ตั้งค่า อย่างถูกต้องในไฟล์การกำหนดค่า  โปรแกรมจะพยายามเริ่มทำงานโปรแกรมจากตำแหน่ง ปริยาย

en: Could not find a free display number
th: ไม่สามารถค้นหาหมายเลขการแสดงผลที่ว่างได้

en: Could not find the GNOME installation, will try running the "Failsafe xterm" session.
th: ไม่สามารถค้นหาการติดตั้งของ GNOME จะพยายามเรียกทำงานเซสชันของ "Failsafe xterm"

en: Could not fork a new process!
th: ไม่สามารถ fork โพรเซสใหม่ได้

en: Could not set signal mask!
th: ไม่สามารถตั้งค่า mask ของสัญญาณได้

en: Could not setgid %d. Aborting.
th: ไม่สามารถกำหนดค่า gid %d กำลังยกเลิก

en: Couldn't authenticate user
th: ไม่สามารถอนุญาตสิทธิ์ผู้ใช้ได้

en: Couldn't authenticate user "%s"
th: ไม่สามารถอนุญาตสิทธิ์ให้กับผู้ใช้ "%s"

en: Couldn't open session for %s
th: ไม่สามารถเปิดเซสชันสำหรับ %s

en: Couldn't set acct. mgmt for %s
th: ไม่สามารถตั้งค่า acct. mgmt สำหรับ %s

en: Couldn't set credentials for %s
th: ไม่สามารถตั้งค่าหนังสือรับรองสำหรับ %s

en: D_isconnect
th: ยกเลิกการเชื่อมต่อ (_I)

en: Debugging output
th: เอาต์พุตของการดีบั๊ก

en: Default System Session
th: เซสชันปริยายของระบบ

en: Denied XDMCP query from host %s
th: ปฏิเสธการ XDMCP query ที่มาจากโฮสต์ %s

en: Description:
th: รายละเอียด:

en: Details: %s
th: รายละเอียด: %s

en: Did not receive any response from host "%s" in %d seconds.  Perhaps the host is not turned on, or is not willing to support a login session right now.  Please try again later.
th: ไม่ได้รับการตอบสนองใดจากโฮสต์ "%s" ใน %d วินาที  บางทีโฮสต์ยังไม่ได้เปิด หรือไม่สนับสนุนเซสชันล็อกอินในขณะนี้  กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: Did not receive response from server
th: ไม่ได้รับการตอบสนองจากเซิร์ฟเวอร์

en: Display %s is busy. There is another X server running already.
th: การแสดงผล %s ไม่ว่าง มี X server อื่นกำลังทำงานอยู่

en: Display '%s' cannot be opened by Xnest
th: การแสดงผล '%s' ไม่สามารถเปิดด้วย Xnest

en: Do direct query instead of indirect (chooser)
th: ให้คิวรีโดยตรงแทนการ query โดยอ้อม (chooser)

en: Do not fork into the background
th: ไม่ควร fork ไปเป็นแบ็กกราวนด์

en: Do not lock current screen
th: ไม่ล็อกหน้าจอปัจจุบัน

en: Do you really wish to remove theme '%s' from the system?
th: คุณต้องการที่จะเอาชุดตกแต่ง %s ออกจากระบบจริงหรือไม่?

en: Don't check for running gdm
th: ไม่ต้องตรวจสอบการทำงานของ gdm

en: Doubleclick on the user
    to log in
th: ดับเบิ้ลคลิ้กที่ผู้ใช้
    เพื่อล็อกอิน

en: Doubleclick on the user to log in
th: ดับเบิลคลิ้กที่ผู้ใช้เพื่อล็อกอิน

en: Enable _XDMCP
th: เปิดใช้งาน XDMCP (_X)

en: Enter new UNIX password:
th: ป้อนรหัสผ่าน UNIX ใหม่:

en: Enter the root password
    to run the configuration.
th: ป้อนรหัสผ่านของผู้ดูแลระบบ (root)
    เพื่อเรียกทำงานการกำหนดค่า

en: Error on option %s: %s.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: เกิดความผิดพลาดที่ตัวเลือก %s: %s
    เรียกทำงาน '%s --help' เพื่อดูรายการตัวเลือกของบรรทัดคำสั่งที่สามารถใช้ได้

en: Error while changing NIS password.
th: เกิดความผิดพลาดขณะเปลี่ยนรหัสผ่าน NIS

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to (%s)
th: เกิดความผิดพลาดในขณะเรียกทำงาน (%s)
    ซึ่งถูกเชื่อมไปยัง (%s)

en: Exit the application
th: ออกจากแอพพลิเคชัน

en: Extra options for Xnest
th: ตัวเลือกพิเศษสำหรับ Xnest

en: Failed to restart self
th: เกิดความล้มเหลวที่จะรีสตาร์ทด้วยตัวเอง

en: Failed to start X server several times in a short time period; disabling display %s
th: เกิดความล้มเหลวที่จะเริ่มต้นทำงาน X server หลายครั้งในช่วงเวลาอันสั้น กำลังปิดการใช้งานการแสดงผล %s

en: Failsafe _Terminal
th: เทอร์มินอล Failsafe (_T)

en: File %s cannot be open for reading
    Error: %s
th: ไฟล์ %s ไม่สามารถเปิดเพื่ออ่านได้
    ความผิดพลาด: %s

en: File %s cannot be open for writing
    Error: %s
th: ไฟล์ %s ไม่สามารถเปิดเพื่อเขียนได้
    ความผิดพลาด: %s

en: File does not exist
th: ์ไม่มีไฟล์อยู่จริง

en: File not a tar.gz or tar archive
th: ไฟล์ไม่ใช่นามสกุล tar.gz หรือไม่ใช่ไฟล์จัดเก็บข้อมูลของ tar

en: GDM (The GNOME Display Manager) is not running.
th: GDM (ตัวจัดการการแสดงผล GNOME) ไม่ได้ทำงานอยู่

en: GDM Host Chooser
th: ผู้เลือกโฮสต์ของ GDM

en: GDM Login
th: ล็อกอินของ GDM

en: GDM could not write a new authorization entry to disk.  Possibly out of diskspace.%s%s
th: GDM ไม่สามารถเขียนรายการการอนุญาตใหม่ลงในดิสก์ได้ เนื้อที่ดิสก์ อาจไม่เพียงพอ %s%s

en: GDM could not write to your authorization file.  This could mean that you are out of disk space or that your home directory could not be opened for writing.  In any case, it is not possible to log in.  Please contact your system administrator
th: GDM ไม่สามารถเขียนไฟล์การอนุญาต  ซึ่งอาจหมายถึงคุณไม่มีพื้นที่ว่างบนดิสก์ หรือพื้นที่ส่วนตัวของคุณไม่สามารถเปิดขึ้นมาเพื่อเขียนได้  ในบางกรณีอาจจะ เป็นไม่ได้ที่จะล็อกอิน  กรุณาติดต่อผู้บริหารระบบ

en: GDM detected a shutdown or reboot in progress.
th: GDM ตรวจพบการปิดเครื่องหรือรีบูตในกระบวนการ

en: GDM is not running
th: GDM ไม่ได้กำลังทำงาน

en: GDM restarting ...
th: GDM กำลังรีสตาร์ท...

en: GNOME Art variation of Circles with a Face Browser
th: ความแตกต่าง GNOME Art ของวงกลมกับหน้าต่างแสดงผู้ใช้

en: GNOME Artists
th: ศิลปินของ GNOME

en: GNOME Desktop Manager
th: ตัวจัดการเดสก์ทอปของ GNOME

en: General
th: ทั่วไป

en: Glade file is on crack! Make sure the correct file is installed!
    file: %s widget: %s
th: ไฟล์ glade เสีย แน่ใจว่าคุณติดตั้งไฟล์อย่างถูกต้อง
    ไฟล์: %s widget: %s

en: Glade file is on crack! Make sure the correct file is installed!
    file: %s widget: %s expected clist columns: %d
th: ไฟล์ glade เสีย แน่ใจว่าคุณติดตั้งไฟล์อย่างถูกต้อง
    ไฟล์: %s widget: %s คาดหวังคอลัมน์ของ clist: %d

en: Graphical greeter
th: หน้าต่างต้อนรับแบบกราฟิก

en: Greeter
th: หน้าต่างต้อนรับ

en: How to use this application
th: ใช้แอพพลิเคชันนี้อย่างไร

en: I cannot find the host "%s", perhaps you have mistyped it.
th: ไม่สามารถค้นหาโฮสต์ "%s" ได้ บางทีคุณอาจจะพิมพ์ผิด

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It is likely that it is not set up correctly.  Would you like to view the X server output to diagnose the problem?
th: ไม่สามารถเริ่มทำงาน X server (ส่วนติดต่อแบบกราฟิกของคุณ) ได้ ดูเหมือนว่า X server ยังไม่ได้ตั้งค่าอย่างถูกต้อง คุณต้องการจะดูเอาต์พุตของ X server เพื่อ หาสาเหตุของปัญหาหรือไม่?

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It is likely that it is not set up correctly.  You will need to log in on a console and rerun the X configuration program.  Then restart GDM.
th: ไม่สามารถเริ่มทำงาน X server (ส่วนติดต่อแบบกราฟิกของคุณ) ได้  ดูเหมือนว่า X server ยังไม่ได้ตั้งค่าอย่างถูกต้อง  คุณจะต้องล็อกอินเข้าไปที่คอนโซลและเรียก โปรแกรมกำหนดค่า X ใหม่  จากนั้นให้รีสตาร์ท GDM

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It is likely that it is not set up correctly. You will need to log in on a console and rerun the X configuration program.  Then restart GDM.
th: ไม่สามารถเริ่มทำงาน X server (ส่วนติดต่อแบบกราฟิกของคุณ)  ดูเหมือนว่ายังไม่มี การตั้งค่าอย่างถูกต้อง คุณควรล็อกอินที่คอนโซลและเรียกทำงานโปรแกรมการกำหนดค่า X จากนั้นให้รีสตาร์ท GDM

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It seems that the pointer device (your mouse) is not set up correctly.  Would you like to view the X server output to diagnose the problem?
th: ไม่สามารถเริ่มทำงาน X server (ส่วนติดต่อแบบกราฟิกของคุณ) ได้  ดูเหมือนว่า อุปกรณ์ชี้ตำแหน่ง (เมาส์ของคุณ) ยังไม่ได้ตั้งค่าอย่างถูกต้อง  คุณต้องการจะดูเอาต์พุต ของ X server เพื่อหาสาเหตุของปัญหาหรือไม่?

en: I could not start the X
    server (your graphical environment)
    due to some internal error.
    Please contact your system administrator
    or check your syslog to diagnose.
    In the meantime this display will be
    disabled.  Please restart gdm when
    the problem is corrected.
th: โปรแกรมไม่สามารถเริ่มทำงาน X server
    (สภาพแวดล้อมแบบกราฟิกของคุณ)
    เนื่องจากความผิดพลาดภายในบางอย่าง
    กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณ
    หรือบันทึกการปฏิบัติการของระบบของคุณเพื่อหาสาเหตุ
    ในระหว่างนี้การแสดงผลจะถูกปิดการใช้งาน
    กรุณารีสตาร์ท gdm เมื่อปัญหาได้รับ
    การแก้ไขแล้ว

en: I could not start the regular X server (your graphical environment) and so this is a failsafe X server.  You should log in and properly configure the X server.
th: ระบบไม่สามารถเริ่มต้น X server (สภาพแวดล้อมแบบกราฟิกของคุณ) ปกติได้และ นี่คือ failsafe X server  คุณควรล็อกอินและปรับแต่ง X server ให้ถูกต้อง

en: I could not start the standard greeter.  This display will abort and you may have to login another way and fix the installation of gdm
th: ไม่สามารถเริ่มต้นหน้าต่างต้อนรับมาตรฐาน  การแสดงผลนี้จะถูกยกเลิกและคุณอาจ มีทางอื่นที่จะล็อกอินและแก้ไขการติดตั้งของ gdm

en: I could not start your session and so I have started the failsafe xterm session.  Windows now have focus only if you have your cursor above them.  To get out of this mode type 'exit' in the window in the upper left corner
th: ไม่สามารถเริ่มต้นเซสชันของคุณและได้เริ่มต้นเซสชัน failsafe ของ xterm แล้ว หน้าต่างจะถูกโฟกัสถ้าคุณเลื่อนเคอร์เซอร์เหนือมัน เพื่อที่จะออกจากโหมดนี้ ให้พิมพ์ 'exit' ที่มุมบนซ้ายของหน้าต่าง

en: I will disable this X server for now.  Restart GDM when it is configured correctly.
th: ขณะนี้จะปิดการใช้งานของ X server  ให้รีสตาร์ท GDM เมื่อ X server มีการ ปรับแต่งอย่างถูกต้องแล้ว

en: I will now try to restart the X server again.
th: กำลังพยายามที่จะรีสตาร์ท X server อีกครั้ง

en: Icon
th: ไอคอน

en: If you still wish to use this feature, either start GDM yourself or ask your system administrator to start GDM.
th: ถ้าคุณต้องการใช้คุณสมบัตินี้  คุณจะเริ่ม GDM ด้วยตัวเองหรือถามผู้บริหารระบบ ของคุณเพื่อเริ่ม GDM ก็ได้

en: Indirect XDMCP is not enabled
th: การใช้ XDMCP โดยอ้อมไม่ได้เปิดใช้งานอยู่

en: Invalid server command '%s'
th: คำสั่งเซิร์ฟเวอร์ไม่ถูกต้อง '%s'

en: Just For _This Session
th: เพียงแค่เซสชันนี้เท่านั้น (_T)

en: Just _Log In
th: เพียงแค่ล็อกอิน (_L)

en: Just run Xnest, no query (no chooser)
th: ให้เรียกทำงาน Xnest ไม่มีการ query (ไม่มี chooser)

en: L_ocal:
th: ท้องถิ่น (_O):

en: Language %s does not exist, using %s
th: ภาษา %s ไม่มีอยู่จริง กำลังใช้ %s

en: Last
th: ท้ายสุด

en: Log in anyway
th: ล็อกอินต่อไป

en: Log in as another user inside a nested window
th: ล็อกอินเป็นผู้ใช้อื่นภายใน nested window

en: Log in as another user without logging out
th: ล็อกอินเป็นผู้ใช้อื่นโดยไม่ได้ล็อกเอาต์

en: Log in using the default system language
th: ล็อกอินโดยใช้ภาษาปริยายของระบบ

en: Log in using the language that you have used last time you logged in
th: ล็อกอินโดยใช้ภาษาที่คุณได้ใช้เมื่อตอนล็อกอินครั้งล่าสุด

en: Log in using the session that you have used last time you logged in
th: ล็อกอินโดยใช้เซสชันที่คุณได้ใช้เมื่อตอนล็อกอินครั้งล่าสุด

en: Login Photo
th: รูปภาพล็อกอิน

en: Login Screen Setup
th: การตั้งค่าหน้าจอล็อกอิน

en: Login a user automa_tically after a specified number of seconds
th: ล็อกอินผู้ใช้โดยอัตโนมัติหลังจากจำนวนวินาทีที่ระบุ

en: Logo
th: โลโก้

en: Make _Default
th: กำหนดให้เป็นค่าปริบาย (_D)

en: Master halting...
th: มาสเตอร์กำลังหยุดทำงาน...

en: Master rebooting...
th: มาสเตอร์กำลังรีบูต...

en: Master suspending...
th: มาสเตอร์กำลังหยุดทำงานชั่วคราว...

en: Max p_ending indirect requests:
th: การร้องขอโดยอ้อมที่ยังคงค้างอยู่มากที่สุด (_e):

en: Miscellaneous
th: เบ็ดเตล็ด

en: New Login
th: ล็อกอินใหม่

en: New Login in a Nested Window
th: การล็อกอินใหม่ใน nested window

en: No XDMCP support in the binary.  To enable XDMCP support you must recompile GDM with the XDMCP libraries.
th: ไม่สนับสนุน XDMCP ในแบบไบนารี  เพื่อเปิดใช้งานการสนับสนุน XDMCP คุณต้องคอมไพล์ GDM ใหม่ด้วยไลบรารี XDMCP

en: No configuration was found
th: ไม่พบการกำหนดค่า

en: No console (local) servers to be run
th: ไม่มีเซิร์ฟเวอร์คอนโซล (ท้องถิ่น) ที่จะทำงาน

en: No daemon/ServAuthDir specified in the configuration file
th: ไม่มีการระบุ daemon/ServAuthDir ในไฟล์การกำหนดค่า

en: No default session link found. Using Failsafe GNOME.
th: ไม่พบการเชื่อมต่อเซสชันปริยาย จะใช้ Failsafe GNOME

en: No file selected
th: ไม่มีไฟล์ที่ถูกเลือก

en: No interface could be loaded, BAD! (file: %s)
th: ไม่สามารถโหลดส่วนติดต่อได้ (ไฟล์: %s)

en: No password supplied
th: ไม่มีการจัดหารหัสผ่านให้

en: No picture selected.
th: ไม่มีรูปภาพที่ถูกเลือก

en: No screenshot available
th: ไม่มีภาพหน้าจอที่ใช้ได้

en: No servers were defined in the configuration file and XDMCP was disabled.  This can only be a configuration error.  So I have started a single server for you.  You should log in and fix the configuration.  Note that automatic and timed logins are disabled now.
th: ไม่มีการระบุเซิร์ฟเวอร์ในไฟล์การกำหนดค่าและ XDMCP ถูกปิดการใช้งาน กรณีนี้สามารถเป็นได้เพียงความผิดพลาดของการกำหนดค่า  ดังนั้นระบบจะเริ่มทำงาน เซิร์ฟเวอร์เดี่ยวสำหรับคุณ  คุณควรล็อกอินและแก้ไขการกำหนดค่า  โปรดทราบว่า การล็อกอินอัตโนมัติและกำหนดเวลาถูกปิดการใช้งานแล้ว

en: No serving hosts were found.
th: ไม่พบโฮสต์ที่กำลังบริการ

en: Not a theme archive
th: ไม่ใช่แฟ้มจัดเก็บชุดตกแต่ง

en: OPTIONS
th: ตัวเลือก

en: Only root wants to run gdm
th: root เท่านั้นที่ต้องการเรียกทำงาน gdm

en: Open a session to the selected host
th: เปิดเซสชันไปยังโฮสต์ที่เลือก

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Password has been already used. Choose another.
th: รหัสผ่านได้ถูกใช้แล้ว ให้ใช้รหัสผ่านอื่น

en: Password of %s has expired
th: รหัสผ่านของ %s หมดอายุ

en: Password unchanged
th: รหัสผ่านไม่ถูกเปลี่ยน

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Perhaps you have an old version of GDM running.
th: บางทีคุณอาจมีเวอร์ชันเก่าของ GDM ที่กำลังทำงานอยู่

en: Perhaps your .Xauthority file is not set up correctly.
th: ไฟล์ .Xauthority ของคุณอาจจะตั้งค่าไม่ถูกต้อง

en: Pick a color
th: เลือกสี

en: Picture is too large
th: รูปภาพใหญ่เกินไป

en: Ping interval (seconds):
th: ช่วงเวลาการ ping (วินาที):

en: Please ask your system administrator to enable it in the GDM configurator program.
th: กรุณาสอบถามผู้บริหารระบบของคุณเพื่อเปิดใช้งานระบบในโปรแกรมการกำหนดค่า GDM

en: Please ask your system administrator to install it.
th: กรุณาสอบถามผู้บริหารระบบของคุณเกี่ยวกับการติดตั้งระบบ

en: Please ask your system administrator to start it.
th: กรุณาสอบถามผู้บริหารระบบของคุณเกี่ยวกับการเริ่มทำงานระบบ

en: Please enter your username
th: กรุณาป้อนชื่อผู้ใช้ของคุณ

en: Please make sure the Caps Lock key is not enabled.
th: กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจว่าคีย์ Caps Lock ไม่ได้ถูกใช้งานอยู่

en: Please type in the root (privileged user) password.
th: กรุณาพิมพ์รหัสผ่านของ root

en: Please wait: scanning local network...
th: โปรดรอสักครู่: กำลังสแกนเครือข่ายท้องถิ่น...

en: Preserve LD_* variables
th: สงวนตัวแปร LD_*

en: Preview:
th: แสดงตัวอย่าง:

en: Probe the network
th: ตรวจสอบเครือข่าย

en: Query and add this host to the above list
th: Query และเพิ่มโฮสต์นี้ไปยังรายการข้างบน

en: Query logout action request denied: Not authenticated
th: การร้องขอล็อกเอาต์ถูกปฏิเสธ: ไม่มีสิทธิ์อนุญาต

en: Re_mote welcome string:
th: ข้อความต้อนรับระยะไกล (_M):

en: Reboot
th: รีบูต

en: Reboot or Halt request when there is no system menu from display %s
th: การร้องขอการรีบูตหรือการหยุดทำงานเมื่อไม่มีเมนูระบบจากการแสดงผล %s

en: Reboot your computer
th: รีบูตคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: Requested server %s not allowed to be used for flexible servers, using standard server.
th: เซิร์ฟเวอร์ %s ที่ร้องขอไม่ได้รับอนุญาตที่จะใช้เป็นเซิร์ฟเวอร์ยืดหยุ่น กำลังใช้เซิร์ฟเวอร์ มาตรฐาน

en: Restart
th: รีสตาร์ท

en: Retry _delay (seconds) :
th: หน่วงเวลาการลองใหม่ (วินาที) (_d):

en: Return to previous login
th: กลับไปยังล็อกอินก่อนหน้า

en: Retype new UNIX password:
th: พิมพ์รหัสผ่าน UNIX ใหม่อีกครั้ง:

en: Root login disallowed on display '%s'
th: การล็อกอินของ root ไม่ได้รับอนุญาตที่การแสดงผล '%s'

en: Run _XDMCP chooser
th: เรียกทำงาน XDMCP chooser (_X)

en: Run an XDMCP chooser which will allow you to log into available remote machines, if there are any.
th: เรียกทำงาน XDMCP chooser ซึ่งจะอนุญาตให้คุณล็อกอินเข้าสู่เครื่องระยะไกล ที่มีอยู่

en: Run broadcast instead of indirect (chooser)
th: เรียกใช้บอร์ดคลาสต์แทนการใช้โดยอ้อม (chooser)

en: Run in background
th: ทำงานเป็นแบ็กกราวนด์

en: SOCKET
th: ซ็อกเก็ต

en: STRING
th: ข้อความ

en: Security
th: ระบบความปลอดภัย

en: Select _Language...
th: เลือกภาษา...(_L)

en: Select _Session...
th: เลือกเซสชัน...(_S)

en: Select a language
th: เลือกภาษา

en: Select a language for your session to use:
th: เลือกภาษาสำหรับใช้กับเซสชันของคุณ:

en: Select a photograph to show in the facebrowser:
th: เลือกภาพถ่ายที่ใช้แสดงในส่วนแสดงผู้ใช้

en: Select new theme archive to install
th: เลือกไฟล์จัดเก็บข้อมูลชุดตกแต่งใหม่เพื่อติดตั้ง

en: Send the specified protocol command to gdm
th: ส่งคำสั่งโพรโตคอลที่ระบุไปยัง gdm

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but has the wrong permissions, it should have permissions of %o. Please correct the permissions or the gdm configuration %s and restart gdm.
th: ไดเรกทอรีการอนุญาตสิทธิ์เซิร์ฟเวอร์ (daemon/ServAuthDir) กำหนดเป็น %s แต่มี สิทธิ์อนุญาตไม่ถูกต้อง ซึ่งควรมีสิทธิ์อนุญาตของ %o กรุณาแก้ไขสิทธิ์อนุญาตหรือ การกำหนดค่า gdm %s ให้ถูกต้องและรีสตาร์ท gdm

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but is not owned by user %s and group %s. Please correct the ownership or gdm configuration %s and restart gdm.
th: ไดเรกทอรีการอนุญาตสิทธิ์เซิร์ฟเวอร์ (daemon/ServAuthDir) กำหนดเป็น %s แต่ ไม่ใช่เจ้าของโดยผู้ใช้ %s และกลุ่ม %s กรุณาแก้ไขความเป็นเจ้าของหรือการกำหนดค่า ของ gdm %s ให้ถูกต้องและรีสตาร์ท gdm

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but this does not exist. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
th: ไดเรกทอรีการอนุญาตสิทธิ์เซิร์ฟเวอร์ (daemon/ServAuthDir) กำหนดเป็น %s แต่ไม่มีอยู่จริง กรุณาแก้ไขการกำหนดค่า gdm %s และรีสตาร์ท gdm

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but this is not a directory. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
th: ไดเรกทอรีการอนุญาตสิทธิ์เซิร์ฟเวอร์ (daemon/ServAuthDir) กำหนดเป็น %s แต่ไม่ใช่ไดเรกทอรี กรุณาแก้ไขการกำหนดค่า gdm %s และรีสตาร์ท gdm

en: Server name '%s' not found, using standard server
th: ไม่พบเซิร์ฟเวอร์ชื่อ '%s' ใช้เซิร์ฟเวอร์มาตรฐาน

en: Session directory is missing
th: ไดเรกทอรีของเซสชันไม่ถูกต้อง

en: Set logout action request denied: Not authenticated
th: การร้องขอการตั้งค่าล็อกเอาต์ถูกปฏิเสธ: ไม่มีสิทธิ์อนุญาต

en: Show _actions menu
th: แสดงเมนูการดำเนินการ (_a)

en: Show choosable user images (_face browser)
th: แสดงรูปภาพผู้ใช้ที่สามารถเลือกได้ (หน้าต่างแสดงผู้ใช้) (_f)

en: Show the "Actions" menu (formerly known as the "System" menu).  If not set, none of the system commands will be available (this includes reboot, shutdown, configure, chooser)
th: แสดงเมนู "การดำเนินการ" (รู้จักในชื่อเมนู "ระบบ")  ถ้าไม่ได้กำหนดค่า หรือไม่มีคำสั่งระบบที่จะใช้ได้ (รวมถึงการรีบูต ปิดเครื่อง การกำหนดค่า และ chooser)

en: Shut _Down
th: ปิดเครื่อง (_D)

en: Shut _down the computer
th: ปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ (_d)

en: Shut down the system so that you may safely turn off the computer.
th: การปิดระบบจะทำให้คุณปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ได้อย่างปลอดภัย

en: Shut down your computer so that you may turn it off.
th: ปิดเครื่องคอมพิวเตอร์ซึ่งจะทำให้คุณปิดมัน

en: Shut_down
th: ปิดเครื่อง (_D)

en: Socket for xdm communication
th: ซ็อกเก็ตสำหรับการติดต่อสื่อสารของ xdm

en: Some error occured when installing the theme
th: มีความผิดพลาดบางอย่างเกิดขึ้นขณะกำลังติดตั้งชุดตกแต่ง

en: Sorry, passwords do not match
th: ขออภัย รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: Standard greeter
th: หน้าต่างต้อนรับมาตรฐาน

en: Standard server
th: เซิร์ฟเวอร์มาตรฐาน

en: Starting a new login only works correctly on the console.
th: การเริ่มต้นการล็อกอินใหม่จะทำงานถูกต้องบนคอนโซลเท่านั้น

en: Status
th: สถานะ

en: String to be shown in the greeter as welcome.  You can insert %n in here and it will be replaced by the name of your computer.
th: ข้อความที่จะแสดงหน้าต่างต้อนรับเป็นคำต้อนรับ  คุณสามารถแทรก %n ในส่วนนี้ และ มันจะถูกแทนที่โดยชื่อของคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: String to be shown in the greeter for people logging in remotely with XDMCP.  You can insert %n in here and it will be replaced by the name of your computer.
th: ข้อความที่จะแสดงในหน้าต่างต้อนรับสำหรับผู้ใช้ที่ล็อกอินจากระยะไกลด้วย XDMCP  คุณสามารถแทรก %n ในส่วนนี้ และมันจะถูกแทนที่โดยชื่อของ คอมพิวเตอร์ของคุณ

en: Sus_pend
th: หยุดทำงานชั่วคราว (_p)

en: Sus_pend the computer
th: หยุดการทำงานของคอมพิวเตอร์ชั่วคราว (_P)

en: Suspend your computer
th: หยุดการทำงานคอมพิวเตอร์ของคุณชั่วคราว

en: System Default
th: ค่าปริยายของระบบ

en: System default
th: ค่าปริยายของระบบ

en: System is rebooting, please wait ...
th: ระบบกำลังรีบูต กรุณารอสักครู่ ...

en: System is shutting down, please wait ...
th: ระบบกำลังปิด กรุณารอสักครู่ ...

en: TYPE
th: ชนิด

en: The X server failed.  Perhaps it is not configured well.
th: X server ล้มเหลว  อาจจะเป็นเพราะมีการกำหนดค่าไม่ถูกต้อง

en: The X server is not available, it is likely that gdm is badly configured.
th: ไม่มี X server อยู่ ดูเหมือนว่า gdm มีการกำหนดค่าที่ไม่ถูกต้อง

en: The allowed limit of flexible X servers reached.
th: ถึงขีดจำกัดความยืดหยุ่นของ X server ที่ได้รับอนุญาตแล้ว

en: The chooser version (%s) does not match the daemon version (%s).  You have probably just upgraded gdm.  Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
th: เวอร์ชันของ chooser (%s) ไม่ตรงกับเวอร์ชันของเดมอน (%s)  คุณอาจจะเพิ่งอัพเกรด gdm  กรุณารีสตาร์ทเดมอนของ gdm หรือรีบูตคอมพิวเตอร์

en: The configuration file contains an invalid command line for the login dialog, and thus I ran the default command.  Please fix your configuration.
th: ไฟล์การกำหนดค่ามีบรรทัดคำสั่งที่ไม่ถูกต้องสำหรับการไดอะล็อกการล็อกอิน และด้วยเหตุนี้ระบบจะเรียกทำงานคำสั่งปริยาย  กรุณาแก้ไขการกำหนดค่าของคุณ

en: The configuration was not found.  GDM is using defaults to run this session.  You should log in and create a configuration file with the GDM configuration program.
th: ไม่พบการกำหนดค่า  GDM จะใช้ค่าปริยายเพื่อเรียกทำงานเซสชันนี้  คุณควรล็อกอินและสร้างไฟล์การกำหนดค่าด้วยโปรแกรมการกำหนดค่าของ GDM

en: The display server has been shut down about 6 times in the last 90 seconds, it is likely that something bad is going on.  I will wait for 2 minutes before trying again on display %s.
th: เซิร์ฟเวอร์การแสดงผลได้มีการปิดประมาณ 6 ครั้งภายใน 90 วินาทีล่าสุด ซึ่ง ดูเหมือนว่ามีสิ่งผิดปกติเกิดขึ้น ระบบจะรออีก 2 นาที ก่อนการพยายามแสดงผลบน %s อีกครั้ง

en: The face browser is not configured
th: ส่วนแสดงผู้ใช้ยังไม่ถูกกำหนดค่า

en: The face browser is not configured in the GDM configuration.  Please ask your system administrator to enable it in the GDM configurator program.
th: ส่วนแสดงผู้ใช้ยังไม่ถูกกำหนดค่าในการกำหนดค่าของ GDM  กรุณาถาม ผู้บริหารระบบของคุณเพื่อเปิดใช้งานระบบในโปรแกรมการกำหนดค่าของ GDM

en: The gdm group does not exist. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
th: กลุ่มของ gdm ไม่มีอยู่จริง กรุณาแก้ไขการกำหนดค่า gdm %s ให้ถูกต้องและ รีสตาร์ท gdm

en: The gdm group is set to be root, but this is not allowed since it can pose a security risk. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
th: กลุ่มของ gdm ถูกกำหนดให้เป็น root แต่วิธีการนี้ไม่อนุญาต เนื่องจากเสี่ยง ต่อความปลอดภัย  กรุณาแก้ไขการกำหนดค่า gdm %s ให้ถูกต้องและรีสตาร์ท gdm

en: The gdm user does not exist. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
th: ผู้ใช้ของ gdm ไม่มีอยู่จริง กรุณาแก้ไขการกำหนดค่า gdm %s ให้ถูกต้อง และรีสตาร์ท gdm

en: The gdm user is set to be root, but this is not allowed since it can pose a security risk.  Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
th: ผู้ใช้ของ gdm ถูกกำหนดให้เป็น root แต่วิธีการนี้ไม่อนุญาต เนื่องจากเสี่ยง ต่อความปลอดภัย  กรุณาแก้ไขการกำหนดค่า gdm %s ให้ถูกต้องและรีสตาร์ท gdm

en: The greeter program appears to be crashing.
    I will attempt to use a different one.
th: ดูเหมือนว่าโปรแกรมหน้าต่างต้อนรับจะขัดข้อง
    จะพยายามใช้โปรแกรมอื่นดู

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version (%s).
    You have probably just upgraded gdm.
    Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
th: เวอร์ชันของหน้าต่างต้อนรับ (%s) ไม่ตรงกับเวอร์ชันของเดมอน (%s)
    คุณอาจจะได้อัพเกรด gdm
    กรุณารีสตาร์ทเดมอนของ gdm หรือรีบูตคอมพิวเตอร์

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version (%s).  You have probably just upgraded gdm.  Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
th: เวอร์ชันของหน้าต่างต้อนรับ (%s) ไม่ตรงกับเวอร์ชันของเดมอน (%s)  คุณอาจเพิ่งอัพเกรด gdm  กรุณารีสตาร์ทเดมอนของ gdm หรือรีบูตคอมพิวเตอร์

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version.
    You have probably just upgraded gdm.
    Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
th: เวอร์ชันของหน้าต่างต้อนรับ (%s) ไม่ตรงกับเวอร์ชันของเดมอน
    คุณอาจจะได้อัพเกรด gdm
    กรุณารีสตาร์ทเดมอนของ gdm หรือรีบูตคอมพิวเตอร์

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version.  You have probably just upgraded gdm.  Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
th: เวอร์ชันของหน้าต่างต้อนรับ (%s) ไม่ตรงกับเวอร์ชันของเดมอน  คุณอาจจะเพิ่งอัพเกรด gdm  กรุณารีสตาร์ทเดมอนของ gdm หรือรีบูตคอมพิวเตอร์

en: The host "%s" is not willing to support a login session right now.  Please try again later.
th: โฮสต์ "%s" ไม่สนับสนุนเซสชันล็อกอินในขณะนี้  กรุณาลองใหม่อีกครั้งภายหลัง

en: The main area of this application shows the hosts on the local network that have "XDMCP" enabled. This allows users to login remotely to other machines as if they were logged on using the console.
    
    You can rescan the network for new hosts by clicking "Refresh".  When you have selected a host click "Connect" to open a session to that machine.
th: พื้นที่หลักของแอพพลิเคชันนี้แสดงโฮสต์ที่อยู่ในเครือข่ายท้องถิ่นที่เปิดใช้งาน "XDMCP" โฮสต์เหล่านี้อนุญาตให้ผู้ใช้ล็อกอินจากระยะไกลไปยังเครื่องอื่นถ้าโฮสต์เหล่านั้นได้ ล็อกออนโดยใช้คอนโซล
    
    คุณสามารถสแกนเครือข่ายอีกครั้งสำหรับโฮสต์ใหม่โดยการคลิ้ก "เรียกใหม่"  เมื่อคุณ ได้เลือกโฮสต์แล้วให้คลิ้ก "เชื่อมต่อ" เพื่อเปิดเซสชันไปยังเครื่องนั้น

en: The nested X server (Xnest) cannot connect to your current X server.  You may be missing an X authorization file.
th: Xnest ไม่สามารถเชื่อมต่อกับ X server ปัจจุบันของคุณ  คุณอาจจะมีไฟล์การอนุญาตของ X ที่ไม่ถูกต้อง

en: The nested X server (Xnest) is not available, or gdm is badly configured.
    Please install the Xnest package in order to use the nested login.
th: ไม่มี Xnest อยู่ หรือ gdm ไม่ได้กำหนดค่าอย่างถูกต้อง
    กรุณาติดตั้งแพ็กเกจของ Xnest เพื่อใช้ nested login

en: The session you selected does not look valid.  I will run the GNOME failsafe session for you.
th: เซสชันที่คุณเลือกดูเหมือนไม่ถูกต้อง  โปรแกรมจะเรียกทำงานเซสชัน GNOME failsafe ให้คุณ

en: The specified display number was busy, so this server was started on display %s.
th: หมายเลขการแสดงผลที่ระบุไม่ว่าง ดังนั้นเซิร์ฟเวอร์นี้จะเริ่มต้นที่การแสดงผล %s

en: The system administrator disallowed pictures larger than %d bytes to show in the face browser
th: ผู้บริหารระบบไม่อนุญาตให้ใช้รูปภาพที่มีขนาดใหญ่เกิน %d ไบต์ที่จะแสดงใน ส่วนแสดงผู้ใช้

en: The system administrator has disabled your account.
th: ผู้ดูแลระบบได้ปิดการใช้งานบัญชีผู้ใช้ของคุณ

en: The system administrator is not allowed to login from this screen
th: ผู้บริหารระบบไม่อนุญาตให้ล็อกอินจากหน้าจอนี้

en: The theme does not contain definition for the username/password entry element.
th: ชุดตกแต่งไม่มีการนิยามสำหรับส่วนประกอบรายการของชื่อผู้ใช้/รหัสผ่าน

en: The theme for the graphical greeter is corrupt
th: ชุดตกแต่งสำหรับหน้าต่างต้อนรับแบบกราฟิกไม่สมบูรณ์

en: Theme directory '%s' seems to be already installed, install again anyway?
th: ไดเรกทอรีของชุดตกแต่ง %s ดูเหมือนว่าได้ติดตั้งไว้แล้ว ติดตั้งมันอีกครั้งหรือไม่?

en: Theme with blue circles
th: ชุดตกแต่งกับวงกลมสีน้ำเงิน

en: There already appears to be an X server running on display %s.  Should I try another display number?  If you answer no, I will attempt to start the server on %s again.%s
th: ดูเหมือนว่า X server กำลังทำงานที่การแสดงผล %s  ระบบควรเลือกการแสดงผล อื่นหรือไม่? ถ้าคุณตอบไม่ ระบบจะพยายามที่จะเริ่มทำงานเซิร์ฟเวอร์ที่ %s อีกครั้ง %s

en: There was an error loading the theme %s
th: เกิดความผิดพลาดขณะโหลดชุดตกแต่ง %s

en: There was an error loading the theme, and the default theme also could not have been loaded, I will attempt to start the standard greeter
th: เกิดความผิดพลาดขณะโหลดชุดตกแต่ง และชุดตกแต่งปริยายไม่สามารถโหลดได้ ระบบ จะลองพยายามเริ่มต้นหน้าต่างต้อนรับมาตรฐาน

en: There were errors trying to start the X server.
th: เกิดความผิดพลาดขณะพยายามที่จะเริ่ม X server

en: This configuration window changes settings for the GDM daemon, which is the graphical login screen for GNOME.  Changes that you make will take effect immediately.
    
    Note that not all configuration options are listed here.  You may want to edit %s if you cannot find what you are looking for.
    
    For complete documentation see the GNOME help browser Under the category GNOME/System.
th: หน้าต่างการกำหนดค่านี้ได้เปลี่ยนการตั้งค่าเดมอนของ GDM ซึ่งเป็นหน้าจอล็อกอิน แบบกราฟิกของ GNOME  การเปลี่ยนแปลงของคุณจะมีผลในทันที
    
    โปรดสังเกตว่าตัวเลือกการกำหนดค่าทั้งหมดไม่ได้แสดงในที่นี้  คุณอาจต้องการแก้ไข %s ถ้าคุณไม่สามารถค้นหาสิ่งที่คุณต้องการ
    
    สำหรับเอกสารที่สมบูรณ์ให้ดูที่คำแนะนำช่วยเหลือของ GNOME ภายในหมวด GNOME/System

en: This is a failsafe session that will log you into GNOME.  No startup scripts will be read and it is only to be used when you can't log in otherwise.  GNOME will use the 'Default' session.
th: นี่คือเซสชัน failsafe ที่จะนำคุณเข้าสู่ GNOME  ไม่มีสคริปต์เริ่มทำงานที่จะอ่าน และมันจะถูกใช้เมื่อคุณไม่สามารถล็อกอินด้วยวิธีอื่นเท่านั้น  GNOME จะใช้เซสชัน 'ปริยาย'

en: This is a failsafe session that will log you into a terminal.  No startup scripts will be read and it is only to be used when you can't log in otherwise.  To exit the terminal, type 'exit'.
th: นี่คือเซสชัน failsafe ที่จะนำคุณเข้าสู่เทอร์มินอล  ไม่มีสคริปต์เริ่มทำงานที่จะอ่าน และมันจะถูกใช้เมื่อคุณไม่สามารถล็อกอินด้วยวิธีอื่นเท่านั้น เพื่อออกจากเทอร์มินอล ให้พิมพ์ 'exit'

en: This is the Failsafe Gnome session.  You will be logged into the 'Default' session of Gnome with no startup scripts run.  This is only to fix problems in your installation.
th: นี่คือเซสชันของ Failsafe Gnome  คุณจะล็อกอินเข้าสู่เซสชัน 'ปริยาย' ของ Gnome โดยไม่มีการทำงานของสคริปต์เริ่มการทำงาน  กรณีนี้จะใช้เพื่อแก้ไขปัญหาใน การติดตั้งของคุณ

en: This is the Failsafe xterm session.  You will be logged into a terminal console so that you may fix your system if you cannot log in any other way.  To exit the terminal emulator, type 'exit' and an enter into the window.
th: นี่คือเซสชัน Failsafe xterm  คุณจะล็อกอินเข้าสู่คอนโซลเทอร์มินอลดังนั้น คุณอาจจะแก้ไขระบบของคุณถ้าคุณไม่สามารถล็อกอินในทางอื่นได้ เพื่อออกจากอีมูเลเตอร์ของเทอร์มินอล พิมพ์ exit แล้ว enter ในหน้าต่าง

en: This is the default system session
th: นี่คือเซสชันปริยายของระบบ

en: This is the failsafe xterm session.  Windows now have focus only if you have your cursor above them.  To get out of this mode type 'exit' in the window in the upper left corner
th: นี้คือเซสชัน failsafe ของ xterm  หน้าต่างจะถูกโฟกัสถ้าคุณเลื่อนเคอร์เซอร์เหนือมัน เพื่อที่จะออกจากโหมดนี้ ให้พิมพ์ 'exit' ที่มุมบนซ้ายของหน้าต่าง

en: This session logs you into CDE
th: เซสชันนี้จะนำคุณเข้าสู่ CDE

en: This session logs you into GNOME
th: เซสชันนี้จะนำคุณเข้าสู่ GNOME

en: Timed Login
th: ล็อกอินด้วยเวลา

en: Timed login us_ername:
th: ชื่อผู้ใช้ที่จะล็อกอินด้วยเวลา (_e):

en: TimedLoginDelay was less than 5.  I'll just use 5.
th: เวลาที่หน่วงในล็อกอินน้อยกว่า 5 วินาที ระบบจะใช้ 5 วินาที

en: Too many X sessions running.
th: มีเซสชันของ X กำลังทำงานอยู่จำนวนมาก

en: Too many alias levels for a locale, may indicate a loop
th: ระดับของชื่อเล่นของรูปแบบภาษามากเกินไป อาจะทำให้เกิดการวนรอบ

en: Too many users to list here...
th: มีผู้ใช้มากเกินไปตามรายการนี้...

en: Trying to update an unsupported configuration key.
th: พยายามที่จะอัพเดตคีย์การกำหนดค่าที่ไม่มีการสนับสนุน

en: Unable to establish service %s: %s
th: ไม่สามารถจัดตั้งบริการ %s: %s

en: Unknown error occured.
th: ไม่รู้จักความผิดพลาดที่เกิดขึ้น

en: Unknown server type requested, using standard server.
th: ไม่รู้จักชนิดของเซิร์ฟเวอร์ที่ร้องขอ ใช้เซิร์ฟเวอร์มาตรฐาน

en: User %s no longer permitted to access the system
th: ผู้ใช้ %s ไม่ได้รับอนุญาตให้เข้าถึงระบบ

en: User %s not allowed to log in
th: ผู้ใช้ %s ไม่ได้รับอนุญาตให้ล็อกอิน

en: User %s will login in %d seconds
th: ผู้ใช้ %s จะล็อกอินภายใน %d วินาที

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Username:
th: ชื่อผู้ใช้:

en: View details (~/.xsession-errors file)
th: ดูรายละเอียด (ไฟล์ ~/.xsession-errors)

en: Welcome
th: ยินดีต้อนรับ

en: Welcome to %n
th: ยินดีต้อนรับสู่ %n

en: Would you like me to try to run the X configuration program?  Note that you will need the root password for this.
th: คุณต้องการเรียกทำงานโปรแกรมการกำหนดค่า X หรือไม่?  คุณต้องใช้รหัสผ่านของ ผู้ดูแลระบบด้วย

en: Would you like me to try to run the mouse configuration program?  Note that you will need the root password for this.
th: คุณต้องการที่จะเรียกทำงานโปรแกรมการกำหนดค่าเมาส์หรือไม่? คุณต้องใช้รหัสผ่านของ root ด้วย

en: Would you like to view the detailed X server output as well?
th: คุณต้องการดูรายละเอียดของเอาต์พุตของ X server หรือไม่?

en: XDMCP is disabled and gdm cannot find any local server to start.  Aborting!  Please correct the configuration %s and restart gdm.
th: XDMCP ถูกปิดการใช้งานและ gdm ไม่สามารถค้นหาเซิร์ฟเวอร์ท้องถิ่นเพื่อเริ่มทำงาน  กำลังยกเลิก  กรุณากำหนดค่า %s ให้ถูกต้องและรีสตาร์ท gdm

en: XDMCP is not enabled
th: XDMCP ไม่ได้เปิดใช้งาน

en: Xnest command line
th: บรรทัดคำสั่ง Xnest

en: Xnest doesn't exist.
th: Xnest ไม่มีอยู่จริง

en: Xnest mode
th: โหมด Xnest

en: You are already logged in.  You can log in anyway or abort this login
th: คุณได้ล็อกอินแล้ว คุณสามารถล็อกอินได้อีกหรือยกเลิกการล็อกอินนี้

en: You are already logged in.  You can log in anyway, return to your previous login session, or abort this login
th: คุณได้ล็อกอินแล้ว  คุณสามารถล็อกอินได้โดยการกลับไปที่เซสชันล็อกอินก่อนหน้า หรือยกเลิกการล็อกอินนี้

en: You are required to change your password immediately (password aged)
th: คุณต้องเปลี่ยนรหัสผ่านของคุณทันที (รหัสผ่านหมดอายุ)

en: You are required to change your password immediately (root enforced)
th: คุณต้องเปลี่ยนรหัสผ่านของคุณทันที (ถูกบังคับโดยผู้ดูแลระบบ)

en: You are required to change your password.
    Please choose a new one.
th: คุณร้องของเปลี่ยนรหัสผ่าน กรุณาตั้งรหัสใหม่

en: You do not seem to be logged in on the console
th: คุณยังไม่ได้ล็อกอินที่คอนโซล

en: You do not seem to have authentication needed be for this operation.  Perhaps your .Xauthority file is not set up correctly.
th: คุณไม่ได้รับอนุญาตให้ใช้การดำเนินการนี้  บางทีไฟล์ .Xauthority อาจตั้งค่าไม่ถูกต้อง

en: You do not seem to have the authentication needed for this operation
th: คุณไม่ได้รับการอนุญาตให้ใช้การดำเนินการนี้

en: You have chosen %s for this session, but your default setting is %s.
    Do you wish to make %s the default for future sessions?
th: คุณได้เลือก %s สำหรับเซสชันนี้ แต่การตั้งค่าปริยายของคุณคือ %s
    คุณอยากให้ %s เป็นเซสชันปริยายหรือไม่?

en: You have chosen %s for this session.
    If you wish to make %s the default for future sessions,
    run the 'switchdesk' utility
    (System->Desktop Switching Tool from the panel menu).
th: คุณได้เลือก %s สำหรับเซสชันนี้
    ถ้าคุณอยากให้ %s เป็นเซสชันปริยาย
    ให้เรียกทำงาน 'switchdesk'
    (ปรับแต่งระบบ->เครื่องมือสลับเดสก์ทอป จากเมนูพาเนล)

en: You likely won't be able to log in either.
th: คุณอาจจะไม่สามารถล็อกอินได้

en: You might in fact be using a different display manager, such as KDM (KDE Display Manager) or xdm.
th: คุณอาจใช้ตัวจัดการการแสดงผลที่ต่างกัน เช่น KDM (ตัวจัดการการแสดงผล KDE) หรือ xdm

en: You must be the superuser (root) to configure GDM.
th: คุณต้องเป็น root เพื่อกำหนดค่า GDM

en: You must choose a longer password
th: คุณต้องเลือกรหัสผ่านที่ยาวกว่านี้

en: You must wait longer to change your password
th: คุณต้องรอนานขึ้นเพื่อเปลี่ยนรหัสผ่านของคุณ

en: Your account has expired; please contact your system administrator
th: บัญชีของคุณหมดอายุ กรุณาติดต่อผู้บริหารระบบของคุณ

en: Your home directory is listed as:
    '%s'
    but it does not appear to exist.  Do you want to log in with the / (root) directory as your home directory?
    
    It is unlikely anything will work unless you use a failsafe session.
th: พื้นที่ส่วนตัวของคุณในรายการเป็น:
    '%s'
    แต่ดูเหมือนว่ามันไม่มีอยู่จริง  คุณต้องการที่จะล็อกอินด้วยไดเรกทอรี / (root) ให้เป็นพื้นที่ส่วนตัวของคุณหรือไม่?
    
    ดูเหมือนว่าทุกอย่างไม่น่าจะทำงานได้จนกว่าคุณใช้เซสชัน failsafe

en: Your password has been changed but you may have to change it again, please try again later or contact your system administrator.
th: รหัสผ่านของคุณถูกเปลียน แต่คุณจะต้องเปลี่ยนมันอีกครั้ง กรุณาพยายามอีกครั้งหรือติดต่อ ผู้บริหารระบบ

en: Your password has expired.
    Only a system administrator can now change it
th: รหัสผ่านของคุณหมดอายุ มีเพียงผู้บริหารระบบของคุณที่สามารถเปลี่ยนได้

en: Your preferred session type %s is not installed on this machine.
    Do you wish to make %s the default for future sessions?
th: ชนิดของเซสชัน %s ที่คุณอ้างถึงไม่ได้ติดตั้งอยู่
    คุณต้องการที่จะใช้ %s เป็นเซสชันปริยายหรือไม่?

en: Your session directory is missing or empty!  There are two available sessions you can use, but you should log in and correct the gdm configuration.
th: ไดเรกทอรีของเซสชันไม่ถูกต้องหรือว่างเปล่า  มีเซสชันที่มีอยู่สองเซสชัน ที่คุณสามารถใช้ได้ แต่คุณควรล็อกอินและแก้ไขการกำหนดค่าของ gdm ให้ถูกต้อง

en: Your session only lasted less than 10 seconds.  If you have not logged out yourself, this could mean that there is some installation problem or that you may be out of diskspace.  Try logging in with one of the failsafe sessions to see if you can fix this problem.
th: เซสชันครั้งล่าสุดของคุณใช้เวลาน้อยกว่า 10 วินาที  ถ้าคุณไม่ได้ออกจากระบบ ด้วยตัวคุณเอง นั่นอาจหมายถึงมีปัญหาในการติดตั้งบางอย่างหรือคุณอาจไม่มีพื้นที่ ว่างบนดิสก์  พยายามเข้าระบบด้วยเซสชันของ failsafe เพื่อดูหากคุณไม่สามารถ แก้ปัญหานี้ได้

en: _Actions
th: การดำเนินการ (_A)

en: _Add
th: เพิ่ม (_A)

en: _Automatic login username:
th: ชื่อผู้ใช้ที่จะล็อกอินอัตโนมัติ (_A):

en: _Background color:
th: สีพื้นหลัง (_B):

en: _Configure
th: กำหนดค่า (_C)

en: _Configure Login Manager...
th: การกำหนดค่าตัวจัดการการล็อกอิน (_C)...

en: _Configure the login manager
th: กำหนดค่าตัวจัดการการล็อกอิน (_C)

en: _Delete theme
th: ลบชุดตกแต่ง (_D)

en: _Image
th: รูปภาพ (_I)

en: _Install
th: ติดตั้ง (_I)

en: _Install new theme
th: ติดตั้งชุดตกแต่งใหม่ (_I)

en: _Language
th: ภาษา (_L)

en: _Last
th: ล่าสุด (_L)

en: _Login a user automatically on first bootup
th: ล็อกอินผู้ใช้โดยอัตโนมัติเมื่อบูตมาครั้งแรก (_L)

en: _No background
th: ไม่มีพื้นหลัง (_N)

en: _Only color on remote displays
th: เพียงแค่ระบายสีบนการแสดงผลที่ระยะไกล (_O)

en: _Other
th: อื่นๆ (_O)

en: _Password:
th: รหัสผ่าน (_P):

en: _Quit
th: ออก (_Q)

en: _Reboot
th: รีบูต (_R)

en: _Reboot the computer
th: รีบูตคอมพิวเตอร์ (_R)

en: _Remote:
th: ระยะไกล (_R):

en: _Scale background image to fit
th: ปรับขนาดรูปภาพพื้นหลังให้พอดี

en: _Seconds before login:
th: เวลาเป็นวินาทีก่อนล็อกอิน (_S):

en: _Session
th: เซสชัน (_S)

en: _Suspend
th: หยุดทำงานชั่วคราว (_S)

en: _System Default
th: ค่าปริยายของระบบ (_S)

en: _Test sound
th: ทดสอบ เสียง (_T)

en: _Username:
th: ชื่อผู้ใช้ (_U):

en: _Welcome string:
th: ข้อความต้อนรับ (_W):

en: author
th: ผู้แต่ง

en: copyright
th: สงวนลิขสิทธิ์

en: description
    widget
th: รายละเอียด
    วิดเจ็ต

en: gdm already running. Aborting!
th: gdm กำลังทำงานอยู่ กำลังยกเลิก

en: gdmaskpass only runs as root
th: gdmaskpass เรียกทำงานเป็น root ได้เท่านั้น

en: initgroups() failed for %s. Aborting.
th: initgroups() ล้มเหลวสำหรับ %s กำลังยกเลิก

en: y = Yes or n = No? >
th: y = ใช่ หรือ n = ไม่ใช่ >
