gedit - en to th translation catalogue (581 entries)

en:   INS
th:   พิมพ์แทรก

en:   Ln %d, Col %d
th:   บรรทัด %d, คอลัมน์ %d

en:   OVR
th:   พิมพ์ทับ

en: "%s" is a directory.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
th: "%s" เป็นไดเรกทอรี
    
    กรุณาตรวจสอบว่าพิมพ์ชื่อถูกต้องและลองใหม่อีกครั้ง

en: "%s" is a directory.
    
    Please, check that you typed the location correctly.
th: "%s" เป็นไดเรกทอรี
    
    กรุณาตรวจสอบว่าคุณพิมพ์ตำแหน่งไฟล์ถูกต้องหรือไม่

en: "%s" is not a valid location.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
th: "%s" เป็นตำแหน่งที่ไม่ถูกต้อง
    
    กรุณาตรวจสอบว่าพิมพ์ชื่อถูกต้องและลองใหม่อีกครั้ง

en: (correct spelling)
th: (คำสะกดที่ถูกต้อง)

en: (modified)
th: (แก้ไขแล้ว)

en: (no suggested words)
th: (ไม่มีคำแนะ)

en: (readonly)
th: (อ่านอย่างเดียว)

en: <b>Auto Indentation</b>
th: <b>ย่อหน้าโดยอัตโนมัติ</b>

en: <b>File Saving</b>
th: <b>การบันทึกข้อมูลลงแฟ้ม</b>

en: <b>Font</b>
th: <b>อักษร</b>

en: <b>Language</b>
th: <b>ภาษา</b>

en: <b>Line Numbers</b>
th: <b>เลขบรรทัด</b>

en: <b>Right Margin</b>
th: <b>กั้นขวา</b>

en: <b>Text Wrapping</b>
th: <b>การตัดบรรทัด</b>

en: <b>Undo</b>
th: <b>เรียกคืน</b>

en: <b>word</b>
th: <b>คำ</b>

en: <span weight="bold" size="larger">You have X documents with unsaved changes. </span>
th: <span weight="bold" size="larger">คุณมีเอกสารที่เปลี่ยนแปลแต่ยังไม่ได้บันทึก. </span>

en: <span weight="bold"> When inserting date/time...</span>
th: <span weight="bold"> เวลาเมื่อกำลังแทรกค่าวันที่และเวลา...</span>

en: <span weight="bold">Colors</span>
th: <span weight="bold">สี</span>

en: <span weight="bold">File Name</span>
th: <span weight="bold">ชื่อไฟล์</span>

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
th: แบบอักษรที่กำหนดเองจะถูกใช้ในพื้นที่การแก้ไขข้อความ ซึ่งจะมีผลใช้ก็ต่อเมื่อไม่ใช้ตัวเลือก "ใช้แบบอักษรปริยาย"

en: A file named "%s" already exists.
th: มีไฟล์ชื่อ "%s" แล้ว

en: A_vailable encodings:
th: รหัสอักขระที่_มีอยู่:

en: About this application
th: เกี่ยวกับ gedit

en: Activate %s
th: เริ่มใช้ %s

en: Add or _Remove...
th: เพิ่มหรือ_ลบออก...

en: Add w_ord
th: เ_พิ่มคำ

en: Arabic
th: ภาษาอารบิก

en: Armenian
th: ภาษาอาร์เมเนียน

en: Auto Detected
th: ตรวจหาโดยอัตโนมัติ

en: Auto Detected Encodings
th: การเข้ารหัสโดยอัตโนมัติ

en: Auto Save
th: บันทึกข้อมูลอัตโนมัติ

en: Auto Save Interval
th: ช่วงเวลาการบันทึกข้อมูลอัตโนมัติ

en: Auto indent
th: ย่อหน้าอัตโนมัติ

en: Automatically spell-check the current document
th: ตรวจตัวสะกดในเอกสารปัจจุบันโดยอัตโนมัติ

en: Available formats
th: รูปแบบที่มีให้เลือก

en: Background Color
th: สีของพื้นหลัง

en: Background color for selected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
th: สีของพื้นหลังสำหรับอักษรตัวเน้นที่ใช้ในส่วนของการแก้ไข มีผลใช้ต่อเมื่อไม่ใช้ตัวเลือก "ใช้สีปริยาย"

en: Background color for unselected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
th: สีของพื้นหลังสำหรับอักษรที่ไม่ใช่ตัวเน้นในส่วนของการแก้ไข มีผลใช้ต่อเมื่อไม่ใช้ตัวเลือก "ใช้สีปริยาย"

en: Backup Copy Extension
th: นามสกุลของแฟ้มสำรอง

en: Baltic
th: ภาษาบอลติก

en: Body Font for Printing
th: แบบของอักษรเวลาพิมพ์

en: Body font picker
th: ตัวเลือกแบบอักษรของเอกสาร

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Browse for program location...
th: การค้นหาตำแหน่งของโปรแกรม

en: Bytes
th: ไบต์

en: C_onfigure Plugin
th: กำหนด_ค่าปลั๊กอิน

en: Cannot create the file "%s".
    
    A directory component in the file name does not exist or is a dangling symbolic link.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ "%s" ได้
    
    ไม่มีองค์ประกอบของไดเรกทอรีในชื่อไฟล์ หรือเป็น symbolic link ที่ว่างเปล่า

en: Cannot create the file "%s".
    
    Make sure you have the appropriate write permissions.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ "%s" ได้
    
    ตรวจสอบว่าคุณมี write permissions

en: Cannot create the file "%s".
    
    The file name is too long.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ "%s" ได้
    
    ชื่อไฟล์ยาวเกินไป

en: Cannot initialize preferences manager.
th: ไม่สามารถกำหนดค่าเริ่มต้นของตัวจัดการการปรับแต่ง

en: Catalan
th: ภาษาคาตะลาน

en: Celtic
th: ภาษาเซลติก

en: Central European
th: ยุโรปตอนกลาง

en: Ch_aracter Coding:
th: _รหัสอักขระ:

en: Ch_aracter coding:
th: _รหัสอักขระ:

en: Cha_nge
th: เปลี่_ยน

en: Change A_ll
th: เปลี่ยนทั้ง_หมด

en: Change _to:
th: เ_ปลี่ยนเป็น:

en: Change the visibility of the output window in the current window
th: ปรับความสามารถที่จะมองเห็นได้ของหน้าต่างแสดงผลในหน้าต่างปัจจุบัน

en: Change the visibility of the statusbar in the current window
th: ปรับความสามารถที่จะมองเห็นได้ของแถบบอกสถานะการทำงานในหน้าต่างปัจจุบัน

en: Change the visibility of the toolbar in the current window
th: ปรับความสามารถที่จะมองเห็นได้ของแถบเครื่องมือในหน้าต่างปัจจุบัน

en: Character codings
th: รหัสอักขระ

en: Characters (no spaces)
th: อักขระ (ไม่รวมช่องว่าง)

en: Characters (with spaces)
th: อักขระ (รวมช่องว่าง)

en: Check Spelling
th: ตรวจตัวสะกด

en: Check _Word
th: ตรวจ_คำ

en: Check spelling
th: ตรวจตัวสะกด

en: Check the current document for incorrect spelling
th: ตรวจตัวสะกดในเอกสารปัจจุบัน

en: Checks the spelling of the current document.
th: ตรวจตัวสะกดในเอกสารนี้

en: Chinese Simplified
th: ภาษาจีนประยุกต์

en: Chinese Traditional
th: ภาษาจีนดั้งเดิม

en: Clear the output window
th: ลบหน้าต่างแสดงผล

en: Close
th: ปิด

en: Close all open files
th: ปิดไฟล์ทั้งหมด

en: Close the current file
th: ปิดไฟล์ปัจจุบัน

en: Close the output window
th: ปิดหน้าต่างแสดงผล

en: Co_mmand:
th: _คำสั่ง:

en: Completed spell checking
th: ตรวจตัวสะกดเสร็จสมบูรณ์

en: Configure date/time plugin
th: กำหนดค่าปลั๊กอินสำหรับวันที่และเวลา

en: Configure insert date/time plugin...
th: กำหนดค่าปลั๊กอินสำหรับวันที่และเวลา...

en: Configure the application
th: กำหนดค่าโปรแกรม

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy selected lines
th: คัดลอกเฉพาะบรรทัดที่เลือก

en: Copy the selected text to the clipboard
th: คัดลอกข้อความที่เลือกไปยังคลิปบอร์ด

en: Copy the selection
th: คัดลอกเฉพาะส่วนที่เลือก

en: Could not create a backup file.
th: สร้างแฟ้มสำรองไม่ได้

en: Could not create the file "%s".
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ "%s" ได้

en: Could not find plugin-manager.glade2, reinstall gedit.
th: หา plugin-manager.glade2 ไม่พบ กรุณาติดตั้ง gedit ใหม่

en: Could not find the file "%s".
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
th: หาไฟล์ "%s" ไม่พบ
    
    กรุณาตรวจสอบว่าพิมพ์ชื่อถูกต้องและลองใหม่อีกครั้ง

en: Could not find the required widgets inside %s.
th: หา widget ใน %s ไม่พบ

en: Could not open the file "%s"
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้

en: Could not open the file "%s" because access was denied.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะถูกปฏิเสธการเข้าถึง

en: Could not open the file "%s" because gedit cannot handle %s: locations.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะ gedit ไม่สามารถจับตำแหน่ง %s:

en: Could not open the file "%s" because gedit has not been able to automatically detect the character coding.
    
    Please, check that you are not trying to open a binary file and try again selecting a character coding in the 'Open File...' (or 'Open Location') dialog.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะ gedit ไม่สามารถตรวจหารหัสอักขระของไฟล์อัตโนมัติได้
    กรุณาตรวจสอบว่าไฟล์นี้ไม่ใช่ไบนารีไฟล์ และลองอีกครั้งโดยเลือกรหัสอักขระในไดอะล็อก เปิดไฟล์...' (หรือ 'เปิดตำแหน่งไฟล์')

en: Could not open the file "%s" because it contains corrupted data.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะมีข้อมูลที่ได้รับความเสียหาย

en: Could not open the file "%s" because it contains data in an invalid format.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะมีข้อมูลในรูปแบบที่ไม่มีผล

en: Could not open the file "%s" because it contains invalid data.
    
    Probably, you are trying to open a binary file.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะไฟล์มีข้อมูลที่ไม่ถูกต้อง
    
    เป็นไปได้ว่าคุณอาจจะกำลังพยายามเปิดไบนารีไฟล์

en: Could not open the file "%s" because it is too big.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะมีขนาดใหญ่เกินไป

en: Could not open the file "%s" because no host "%s" could be found.
    
    Please, check that you typed the location correctly and that your proxy settings are correct and then try again.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะไม่พบโฮสต์ชื่อ "%s"
    
    กรุณาตรวจสอบชื่อโฮสต์และค่าพร็อกซีให้ถูกต้องและลองอีกครั้้ง

en: Could not open the file "%s" because the attempt to log in failed.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะล็อกอินไม่สำเร็จ
    
    กรุณาตรวจสอบการพิมพ์ที่อยู่ไฟล์ให้ถูกต้องและลองอีกครั้ง

en: Could not open the file "%s" because the host name was empty.
    
    Please, check that your proxy settings are correct and try again.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะไม่มีชื่อโฮสต์
    
    กรุณาตรวจสอบค่าพร็อกซีให้ถูกต้องและลองอีกครั้ง

en: Could not open the file "%s" because the host name was invalid.
    
    Please, check that you typed the location correctly and try again.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะชื่อโฮสต์ไม่ถูกต้อง
    
    กรุณาตรวจสอบชื่อโฮต์ให้ถูกต้องและลองอีกครั้ง

en: Could not open the file "%s" because there are too many open files.
    
    Please, close some open file and try again.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้เพราะมีไฟล์อื่นๆ เปิดอยู่มากไป
    
    กรุณาปิดบางไฟล์และลองใหม่อีกครั้ง

en: Could not open the file "%s" using the %s character coding.
    
    Please, check that you are not trying to open a binary file and that you selected the right character coding in the 'Open File...' (or 'Open Location') dialog and try again.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" โดยใช้การเข้ารหัสแบบ %s
    
    กรุณาตรวจว่าไฟล์ที่คุณพยายามเปิดนั้นไม่ใช่ไบนารีไฟล์ และเลือกใช้การเข้ารหัสที่ถูกต้องจากไดอะล็อก 'เปิดไฟล์...' (หรือ 'เปิดตำแหน่งไฟล์')

en: Could not open the file "%s".
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้

en: Could not read data from stdin.
th: อ่านข้อมูลจาก stdin ไม่ได้

en: Could not read symbolic link information for %s
th: อ่านข้อมูล symbolic link สำหรับ %s ไม่ได้

en: Could not revert the file "%s" because access was denied.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะถูกปฏิเสธการเข้าถึง

en: Could not revert the file "%s" because gedit cannot find it.
    
    Perhaps, it has recently been deleted.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะ gedit หาไม่พบ
    
    เป็นไปได้ว่าไฟล์อาจเพิ่งถูกลบไป

en: Could not revert the file "%s" because gedit cannot handle %s: locations.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะ gedit หาตำแหน่ง %s: ไม่พบ

en: Could not revert the file "%s" because it contains corrupted data.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะมีข้อมูลบางส่วนเสียหาย

en: Could not revert the file "%s" because it contains data in an invalid format.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" ได้เพราะมีข้อมูลที่มีรูปแบบไม่ถูกต้อง

en: Could not revert the file "%s" because it contains invalid UTF-8 data.
    
    Probably, you are trying to revert a binary file.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะว่ามีข้อมูล UTF-8 ที่ไม่ถูกต้อง
    
    บางทีคุณอาจจะกำลังแปลงกลับไบนารีไฟล์ก็เป็นได้

en: Could not revert the file "%s" because it is too big.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะไฟล์มีขนาดใหญ่เกินไป

en: Could not revert the file "%s" because no host "%s" could be found.
    
    Please, check that your proxy settings are correct and try again.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะไม่มีโฮสต์ชื่อ "%s"
    
    กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าพร็อกซีให้ถูกต้องและลองอีกครั้ง

en: Could not revert the file "%s" because the attempt to log in failed.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะล็อกอินไม่สำเร็จ

en: Could not revert the file "%s" because the host name was empty.
    
    Please, check that your proxy settings are correct and try again.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะไม่มีชื่อโฮสต์
    
    กรุณาตรวจสอบการตั้งค่าพร็อกซีให้ถูกต้องและลองอีกครั้ง

en: Could not revert the file "%s" because there are too many open files.
    
    Please, close some open file and try again.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะมีไฟล์อื่นๆ เปิดอยู่มากเกินไป
    
    กรุณาปิดบางไฟล์และลองอีกครั้ง

en: Could not revert the file "%s".
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" ได้

en: Could not save the file "%s".
th: ไม่สามารถบันทึกไฟล์ "%s" ได้

en: Could not save the file "%s".
    
    %s
th: ไม่สามารถบันทึกไฟล์ "%s" ได้
    
    %s

en: Create Backup Copies
th: สร้างสำเนาแฟ้มสำรอง

en: Create a _backup copy of files before saving
th: สร้างสำเนาแฟ้ม_สำรองก่อนที่จะบันทึกข้อมูล

en: Create a new document
th: สร้างเอกสารใหม่

en: Create a new document in an existing instance of gedit
th: สร้างเอกสารใหม่ในหน้าต่าง gedit ที่ใช้งานอยู่

en: Cu_t
th: _ตัด

en: Current Locale (%s)
th: ภาษาท้องถิ่นปัจจุบัน (%s)

en: Cut
th: ตัด

en: Cut the selection
th: ตัดส่วนที่เลือก

en: Cyrillic
th: ภาษาไซริลลิก

en: Cyrillic/Russian
th: ภาษาไซริลลิก/รัสเซีย

en: Cyrillic/Ukrainian
th: ภาษาไซริลลิก/ยูเครน

en: Czech
th: ภาษาเช็คช์

en: D_isplay right margin
th: แ_สดงกั้นขวา

en: Danish
th: ภาษาเดนมาร์ก

en: Default
th: ค่าปริยาย

en: Delete
th: ลบ

en: Delete the selected text
th: ลบข้อความที่เลือก

en: Display Line Numbers
th: แสดงเลขบรรทัด

en: Do not _split words over two lines
th: ไ_ม่แยกคำคำเดียวเป็นสองบรรทัด

en: Do you want to replace it with the one you are saving?
th: คุณต้องการที่จะทับมันด้วยข้อมูลที่คุณจะบันทึกหรือไม่?

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
th: คุณต้องการที่จะพยายามแทนที่มันด้วยข้อมูลที่คุณต้องการจะบันทึกหรือไม่?

en: Do_n't save
th: ไ_ม่บันทึก

en: Document Statistics
th: สถิติต่างๆ ของเอกสาร

en: Done
th: เรียบร้อย

en: Double-click on a tag to insert it in the current document
th: ดับเบิลคลิ้กตรงแท็กที่ต้องการจะใส่เข้าไปในเอกสารปัจจุบัน

en: Dutch
th: ภาษาดัทช์

en: E_ncodings shown in menu:
th: รหัสอักขระที่แ_สดงในเมนู

en: Edit text files
th: แก้ไขไฟล์ข้อความ

en: Editor
th: เครื่องมือแก้ไข

en: Editor Font
th: แ_บบอักษรของเครื่องมือแก้ไข

en: Editor _font:
th: แ_บบอักษรของเครื่องมือแก้ไข:

en: Enable Syntax Highlighting
th: เปิดการใช้งานตัวเน้น Syntax

en: Enable text _wrapping
th: ให้_ตัดบรรทัด

en: Enabled
th: เปิดใช้งาน

en: Encoding:
th: การเข้ารหัส

en: Encodings shown in menu
th: การเข้ารหัสที่แสดงบนเมนู

en: English (American)
th: ภาษาอังกฤษ (อเมริกา)

en: English (British)
th: ภาษาอังกฤษ (อังกฤษ)

en: English (Canadian)
th: ภาษาอังกฤษ (แคนาดา)

en: Enter the _location (URI) of the file you would like to open:
th: ระบุ_ตำแหน่ง URI ของแฟ้มที่คุณต้องการเปิด:

en: Error, impossible to activate plugin '%s'
th: เกิดข้อผิดพลาด ไม่สามารถกระตุ้นการทำงานของปลั๊กอิน '%s' ได้

en: Error, impossible to deactivate plugin '%s'
th: เกิดข้อผิดพลาด ไม่สามารถหยุดการทำงานของปลั๊กอิน '%s' ได้

en: Error, impossible to destroy plugin '%s'
th: เกิดข้อผิดพลาด ไม่สามารถทำลายปลั๊กอิน '%s' ได้

en: Error, impossible to initialize plugin '%s'
th: เกิดข้อผิดพลาด ไม่สามารถกำหนดค่าเริ่มต้นของปลั๊กอิน '%s' ได้

en: Error, impossible to update ui of the plugin '%s'
th: เกิดข้อผิดพลาด ไม่สามารถอัพเดตอินเทอร์เฟซของปลั๊กอิน '%s' ได้

en: Error, plugin '%s' does not contain activate function.
th: เกิดข้อผิดพลาด ปลั๊กอิน '%s' ไม่มีฟังก์ชันสำหรับกระตุ้นการทำงาน

en: Error, plugin '%s' does not contain deactivate function.
th: เกิดข้อผิดพลาด ปลั๊กอิน '%s' ไม่มีฟังก์ชันสำหรับหยุดการทำงาน

en: Error, plugin '%s' does not contain init function.
th: เกิดข้อผิดพลาด ปลั๊กอิน '%s' ไม่มีฟังก์ชันสำหรับกำหนดค่าเริ่มต้น

en: Error, unable to open module file '%s'
th: ผิดพลาด เปิดไฟล์โมดูล '%s' ไม่ได้

en: Executing command
th: กำลังเรียกคำสั่งทำงาน

en: Expected `%s' got `%s' for key %s
th: คาดหวัง `%s' แต่ได้ `%s' สำหรับกุญแจ %s

en: Extension or suffix to use for backup file names. This will only take effect if the "Create Backup Copies" option is turned on.
th: นามสกุลของแฟ้มสำรอง มีผลใช้ต่อเมื่อใช้ตัวเลือก "create_backup_copies"

en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Faroese
th: ภาษาฟาโร

en: File: %s
th: ไฟล์: %s

en: Find
th: ค้นหา

en: Find Ne_xt
th: หา_ต่อ

en: Find Next
th: ค้นหาถัดไป

en: Find Pre_vious
th: หา_ก่อนหน้า

en: Find Previous
th: ค้นหาก่อนหน้า

en: Font
th: แบบอักษร

en: Font & Colors
th: แบบอักษรและสี

en: Font Selection
th: อักษรแบบต่างๆ

en: Font name
th: ชื่อของแบบอักษร

en: Font size for label
th: ขนาดของอักษรสำหรับแถบข้อความ

en: Font size for label in font info mode
th: ขนาดของอักษรสำหรับแถบข้อความในโหมด font info

en: Fonts
th: แบบอักษร

en: Foreground color for selected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
th: สีของพื้นหน้าสำหรับอักษรที่เป็นตัวเน้นในส่วนของการแก้ไข มีผลใช้ต่อเมื่อไม่ใช้ตัวเลือก "ใช้สีปริยาย"

en: Foreground color for the unselected text in the editing area. This will only take effect if the "Use Default Colors" option is turned off.
th: สีของพื้นหน้าสำหรับอักษรที่ไม่ใช่ตัวเน้นในส่วนของการแก้ไข มีผลใช้ต่อเมื่อไม่ใช้ตัวเลือก "ใช้สีปริยาย"

en: French (France)
th: ภาษาฝรั่งเศส (ฝรั่งเศส)

en: French (Swiss)
th: ภาษาฝรั่งเศส (สวิส)

en: Gedit View
th: มุมมอง Gedit

en: Gedit View.
th: มุมมอง Gedit

en: Gedit viewer factory
th: โปรแกรม Gedit viewer

en: General
th: ทั่วไป

en: Georgian
th: ภาษาจอร์เจีย

en: German (Germany)
th: ภาษาเยอรมัน (เยอรมนี)

en: German (Swiss)
th: ภาษาเยอรมัน (สวิส)

en: Get statistic info on current document
th: ดูค่าสถิติต่างๆ ของเอกสารปัจจุบัน

en: Go to Line
th: ไปที่บรรทัด

en: Go to _Line...
th: ไป_บรรทัดที่...

en: Go to a specific line
th: ไปเลขบรรทัดที่กำหนด

en: Goto Line
th: ไปที่บรรทัด

en: Greek
th: ภาษากรีก

en: He_aders and footers:
th: _หัวกระดาษและท้ายกระดาษ:

en: Header Font for Printing
th: แบบอักษรของหัวกระดาษในการพิมพ์

en: Hebrew
th: ภาษาฮิบรู

en: Hebrew Visual
th: ภาษาฮิบรูวิชวล

en: Highlight _mode:
th: โห_มดเน้น

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, gedit will print line numbers every such number of lines.
th: ไม่แสดงเลขบรรทัดตอนพิมพ์หากตั้งค่านี้เท่ากับ 0 ถ้าเป็นค่าอื่น Gedit จะพิมพ์เลขบรรทัดทุกๆ บรรทัดที่เป็นผลคูณของค่าที่ตั้ง

en: Ignore _All
th: ไม่แก้ไข_ทั้งหมด

en: In_sert Date and Time...
th: แทรก_วันที่และเวลา...

en: Indent lines
th: ย่อหน้าบรรทัด

en: Indent or un-indent selected lines.
th: ย่อหน้าหรือยกเลิกย่อหน้าบรรทัดที่เลือก

en: Indent selected lines
th: ย่อหน้าบรรทัดที่เลือก

en: Insert Date and Time
th: แทรกค่าวันที่และเวลา

en: Insert Date/Time
th: แทรกค่าวันที่และเวลา

en: Insert User Na_me
th: แทรก_ชื่อผู้ใช้

en: Insert _spaces instead of tabs
th: แทนที่แท็บด้วย_ช่องว่าง

en: Insert current date and time at the cursor position
th: แทรกวันที่และเวลาปัจจุบันที่ตำแหน่งเคอร์เซอร์

en: Insert spaces
th: แทรกช่องว่าง

en: Insert the user name at the cursor position
th: แทรกชื่อผู้ใช้ที่ตำแหน่งเคอร์เซอร์

en: Inserts current date and time at the cursor position.
th: แทรกค่าวันที่และเวลาปัจจุบันที่ตำแหน่งเคอร์เซอร์

en: Inserts the user name at the cursor position.
th: แทรกชื่อผู้ใช้ที่ตำแหน่งเคอร์เซอร์

en: Invalid UTF-8 data
th: ข้อมูล UTF-8 ไม่ถูกต้อง

en: Invalid file name
th: ชื่อไฟล์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid filename.
th: ชื่อไฟล์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid glade file for plugin manager -- not all widgets found.
th: ไฟล์ glade นี้ใช้กับตัวจัดการปลั๊กอินไม่ได้ - ไม่พบ widget ทั้งหมด

en: It is not possible to revert an Untitled document.
th: เป็นไปไม่ได้ที่จะแปลงกลับเอกสารที่ไม่มีชื่อ

en: Italian
th: ภาษาอิตาลี

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Japanese
th: ภาษาญี่ปุ่น

en: Korean
th: ภาษาเกาหลี

en: Language:
th: ภาษา:

en: Languages
th: ภาษา

en: Line Number Font for Printing
th: แบบอักษรของเลขเส้นบรรทัดในการพิมพ์

en: Line Wrapping Mode
th: โหมดการตัดบรรทัด

en: Line numbers font picker
th: ตัวเลือกแบบอักษรของเส้นบรรทัด

en: Lines
th: บรรทัด

en: List of encodings shown in Character Coding menu in open/save file selector. Only recognized encodings are used.
th: รายการในเมนูรหัสอักขระของกล่องเปิด/บันทึกแฟ้ม จะแสดงเฉพาะรหัสที่รู้จัก

en: Loaded file "%s"
th: โหลดไฟล์ "%s"

en: Loading file "%s"...
th: กำลังอ่าน "%s" ไฟล์...

en: Loading file:
th: กำลังอ่านไฟล์...

en: Main toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: Match _entire word only
th: ค้นหาทั้_งคำ

en: Maximum Recent Files
th: ไฟล์ปัจจุบันจำนวนสูงสุด

en: Maximum number of actions that gedit will be able to undo or redo.
th: จำนวนครั้งสูงสุดของการปฏิบัติการที่ gedit จะสามารถเรียกคืนการทำหรือทำซ้ำได้

en: Mispelled word:
th: คำที่สะกดผิด

en: Move the current document to a new window
th: ย้ายเอกสารนี้ไปยังหน้าต่างใหม่

en: Name of the selected font
th: ชื่อของแบบอักษรที่เลือก

en: New
th: สร้างเอกสารใหม่

en: Nordic
th: ภาษานอร์ดิก

en: Normal
th: ปกติ

en: Normal _text color:
th: สีของ_ตัวอักษรปกติ

en: Norwegian
th: ภาษานอร์วีเจียน

en: Not enough available memory to open the file "%s". Please, close some running application and try again.
th: มีหน่วยความจำไม่เพียงพอที่จะเปิดไฟล์ "%s" กรุณาปิดโปรแกรมประยุกต์อื่นๆ และลองอีกครั้ง

en: Not enough available memory to revert the file "%s". Please, close some running application and try again.
th: ไม่สามารถแปลงกลับไฟล์ชื่อ "%s" เพราะหน่วยความจำไม่เพียงพอ
    
    กรุณาปิดบางโปรแกรม และลองอีกครั้ง

en: Number of minutes after which gedit will automatically save modified files. This will only take effect if the "Auto Save" option is turned on.
th: ระยะเวลาเป็นนาทีที่ Gedit จะบันทึกไฟล์ มีผลใช้ต่อเมื่อใช้ตัวเลือก "บันทึกอัตโนมัติ"

en: Open
th: เปิดเอกสาร

en: Open '%s'
th: เปิดเอกสาร '%s'

en: Open File...
th: เปิดไฟล์...

en: Open Location
th: เปิดตำแหน่งแฟ้ม

en: Open Location...
th: เปิดตำแหน่งไฟล์...

en: Open _Location...
th: เปิด_ตำแหน่งที่ตั้ง...

en: Open a file
th: เปิดไฟล์

en: Open a file from a specified location
th: เปิดไฟล์จากตำแหน่งที่ระบุ

en: Open a recently used file
th: เปิดไฟล์ที่เพิ่งถูกเปิด

en: Open from URI
th: เปิดจาก URI

en: Open the gedit manual
th: เปิดคู่มือ gedit

en: Output Lines
th: บรรทัดที่แสดงผล

en: Page %N of %Q
th: หน้า %N จาก %Q หน้า

en: Page Set_up
th: ตั้งหน้าก_ระดาษ

en: Page Setup
th: การตั้งค่าหน้ากระดาษ

en: Page headers font picker
th: ตัวเลือกแบบอักษรของหัวกระดาษ

en: Paste
th: วาง

en: Paste the clipboard
th: วางคลิปบอร์ด

en: Pick a Font
th: เลือกแบบอักษร

en: Pick a color
th: เลือกสีของตัวอักษร

en: Pick the background color
th: เลือกสีของพื้นหลัง

en: Pick the editor font
th: เลือกแก้ไขฟ้อน

en: Pick the selected text color
th: เลือกสีสำหรับอักษรที่ถูกเน้น

en: Pick the selection color
th: เลือกสีของการเลือก

en: Plugin
th: ปลั๊กอิน

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Polish
th: ภาษาโปแลนด์

en: Portuguese (Brazilian)
th: ภาษาโปรตุเกส (บราซิล)

en: Portuguese (Portugal)
th: ภาษาโปรตุเกส (โปรตุเกส)

en: Pr_eferences
th: _ปรับแต่ง

en: Preferences
th: การปรับแต่ง

en: Preparing pages...
th: กำลังเตรียมหน้ากระดาษ...

en: Preview
th: ดูตัวอย่าง

en: Preview text
th: แสดงตัวอย่างข้อความ

en: Preview text shown in the dialog
th: ตัวอย่างข้อความที่แสดงในไดอะล็อก

en: Print
th: พิมพ์

en: Print Header
th: แบบของหัวกระดาษสำหรับพิมพ์

en: Print Line Numbers
th: พิมพ์เลขเส้นบรรทัด

en: Print Previe_w...
th: แสดงตัว_อย่างก่อนพิมพ์...

en: Print Preview
th: แสดงตัวอย่างก่อนพิมพ์

en: Print Syntax Highlighting
th: พิมพ์เป็นตัวเน้นสำหรับชื่อไวยากรณ์

en: Print _line numbers
th: พิมพ์เ_ลขบรรทัด

en: Print preview
th: แสดงตัวอย่างก่อนพิมพ์

en: Print s_yntax highlighting
th: พิมพ์โดยเน้นข้อความตามไ_วยากรณ์เนื้อหา

en: Print the current file
th: พิมพ์ไฟล์ปัจจุบัน

en: Printing Line Wrapping Mode
th: พิมพ์โดยใช้โหมดตัดบรรทัด

en: Printing page %d of %d...
th: กำลังพิมพ์หน้า %d จาก %d...

en: Push this button to configure background color
th: กดปุ่มนี้เพื่อกำหนดค่าสีของพื้นหลัง

en: Push this button to configure text color
th: กดปุ่มนี้เพื่อกำหนดค่าสีตัวอักษร

en: Push this button to configure the color in which the selected text should appear
th: กดปุ่มนี้เพื่อกำหนดค่าสีของอักษรที่ถูกเน้น

en: Push this button to configure the color in which the selected text should be marked
th: กดปุ่มนี้เพื่อกำหนดค่าสีที่ใช้เน้นตัวอักษรที่ถูกเลือก

en: Push this button to select the font to be used by the editor
th: กดปุ่มนี้เพื่อเลือแบบอักษรที่จะใช้ใน gedit

en: Push this button to select the font to be used to print line numbers
th: กดปุ่มนี้เพื่อเลือกแบบอักษรที่ใช้ในการพิมพ์เส้นบรรทัด

en: Push this button to select the font to be used to print the body of the document
th: กดปุ่มนี้เพื่อเลือกแบบอักษรที่ใช้ในการพิมพ์เอกสาร

en: Push this button to select the font to be used to print the page headers
th: กดปุ่มนี้เพื่อเลือกแบบอักษรที่ใช้ในการพิมพ์หัวกระดาษ

en: Quit
th: ออกจากโปรแกรม

en: Quit the program
th: ออกจากโปรแกรม

en: R_emove duplicates
th: _ลบบรรทัดซ้ำ

en: Redo
th: ทำซ้ำ

en: Redo the undone action
th: ทำซ้ำการปฏิบัติการที่ยังไม่ทำ

en: Rendering page %d of %d...
th: กำลังให้แสงและเงาหน้า %d จาก %d...

en: Replace
th: แทนที่

en: Replace All
th: แทนที่ทั้งหมด

en: Replace _All
th: แทนที่ทั้งห_มด

en: Replace _with:
th: แท_นที่ด้วย:

en: Revert
th: แปลงกลับ

en: Revert to a saved version of the file
th: แปลงกลับเป็นรุ่นที่บันทึกไว้แล้ว

en: Reverting file:
th: กำลังแปลงไฟล์กลับ..

en: Reverting the document "%s"...
th: กำลังแปลงไฟล์ "%s" กลับ..

en: Romanian
th: ภาษาโรมาเนีย

en: Run Command
th: เรียกใช้งานตามคำสั่ง

en: Run a command
th: เรียกใช้งานตามคำสั่ง

en: Russian
th: ภาษารัสเซีย

en: S_elect the documents you want to save:
th: เ_ลือกเอกสารที่คุณต้องการจะบันทึก

en: S_ort...
th: เ_รียงลำดับ...

en: S_tart at column:
th: เริ่มจาก_คอลัมน์ที่:

en: Save
th: บันทึก

en: Save As
th: บันทึกเป็น

en: Save _As...
th: บันทึกเป็_น...

en: Save all open files
th: บัมทึกทุกไฟล์ที่เปิด

en: Save as...
th: บันทึกเป็น...

en: Save the current file
th: บันทึกไฟล์ปัจจุบัน

en: Save the current file with a different name
th: บันทึกไฟล์ปัจจุบันเป็นชื่อใหม่

en: Saving document "%s"...
th: กำลังบันทึกไฟล์ "%s"...

en: Se_lection color:
th: สีของการเลือ_ก

en: Search _backwards
th: ค้นหา_ย้อนกลับ

en: Search backwards for the same text
th: ค้นหาคำเดิมแบบถอยหลังอีกครั้ง

en: Search for and replace text
th: ค้นหาและแทนที่คำ

en: Search for text
th: ค้นหา

en: Search forwards for the same text
th: ค้นหาต่อไป

en: Select All
th: เลือกทั้งหมด

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: Select a file to open
th: เลือกไฟล์ที่จะเปิด

en: Select a filename to save
th: เลือกชื่อไฟล์ที่จะบันทึก

en: Select files to open
th: เลือกไฟล์ที่จะเปิด

en: Select the _language of the current document.
th: เลือก_ภาษาของเอกสารปัจจุบัน

en: Select the entire document
th: เลือกทั้งเอกสาร

en: Select the group of tags you want to use
th: เลือกกลุ่มแท็กที่ต้องการใช้

en: Select the working directory...
th: เลือกไดเรกทอรีทำงาน...

en: Selecte_d text color:
th: สีของอักษรที่ถูกเ_ลือก

en: Selected Text Color
th: สีข้อความที่เลือก

en: Selection Color
th: สีของส่วนที่ถูกเลือก

en: Set _Language
th: กำหนด_ภาษา

en: Set language
th: ตั้งค่าภาษา

en: Set program location...
th: ตั้งค่าตำแหน่งของโปรแกรม...

en: Set the language of the current document
th: ตั้งค่าภาษาของเอกสารปัจจุบัน

en: Set toolbar button style according to desktop Menu and Toolbar Preferences
th: กำหนดรูปแบบของปุ่มบนแถบเครื่องมือตามเมนูเดสก์ทอปและการปรับแต่งแถบเครื่องมือ

en: Setup the page settings
th: ตั้งค่าการจัดหน้ากระดาษ

en: Shell command
th: คำสั่งเชลล์

en: Show commands debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กคำสั่ง

en: Show document debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กเอกสาร

en: Show file debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กไฟล์

en: Show mdi debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊ก mdi

en: Show metadata debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊ก metadata

en: Show only icons in the toolbar
th: แสดงเฉพาะไอคอนบนแถบเครื่องมือ

en: Show plugin debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กปลั๊กอิน

en: Show prefs debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กการปรับแต่ง

en: Show printing debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กการพิมพ์

en: Show recent debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กล่าสุด

en: Show search debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กการค้นหา

en: Show session management debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กการจัดการเซสชัน

en: Show size
th: แสดงขนาดตัวอักษร

en: Show size in font info mode
th: แสดงขนาดอักษรในโหมดข้อมูลแบบอักษร

en: Show text below every icon in the toolbar
th: แสดงข้อความใต้ทุกไอคอนบนแถบเครื่องมือ

en: Show text only beside important icons in the toolbar
th: แสดงข้อความข้างไอคอนบนแถบเครื่องมือเฉพาะไอคอนที่สำคัญ

en: Show the tag list window
th: แสดงหน้าต่างรายชื่อแท็ก

en: Show undo debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กการเรียกคืนการทำ

en: Show utility debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กอรรถประโยชน์

en: Show view debugging messages.
th: แสดงข้อความการดีบั๊กมุมมอง

en: Sort
th: เรียงลำดับ

en: Sort the current document or selection.
th: เรียงลำดับในเอกสารปัจจุบันหรือส่วนที่เลือก

en: Sorted list of encodings used by gedit for auto-detecting the encoding of a file. "CURRENT" is the current locale encoding. Only recognized encodings are used.
th: รายการที่เรียงตามลำดับอักษรของการเข้ารหัสที่ gedit ใช้สำหรับ auto-detecting การเข้ารหัสไฟล์ "CURRENT" คือการเข้ารหัสที่ใช้ในตอนนี้ แสดงเฉพาะการเข้ารหัสที่รู้จัก

en: Sorts a document or selected text.
th: เรียงลำดับเอกสารหรือข้อความที่เลือก

en: Source
th: ที่มา

en: South European
th: ยุโรปตอนใต้

en: Spanish
th: ภาษาสเปน

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
th: กรุณาเลือกว่าจะตัดบรรทัดอย่างไรเวลาพิมพ์ หากไม่ตัดบรรทัดเลือก "GTK_WRAP_NONE" หรือตัดบรรทัดเมื่อจบคำเลือก "GTK_WRAP_WORD" หรือตัดบรรทัดที่ระดับตัวอักษรเลือก "GTK_WRAP_CHAR" หมายเหตุ ตัวพิมพ์เล็ก-ใหญ่มีความหมายต่างกัน

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
th: กรุณาเลือกว่าจะตัดบรรทัดอย่างไรเวลาแก้ไข หากไม่ตัดบรรทัดเลือก "GTK_WRAP_NONE" หรือตัดบรรทัดเมื่อจบคำเลือก "GTK_WRAP_WORD" หรือตัดบรรทัดที่ระดับตัวอักษรเลือก "GTK_WRAP_CHAR" หมายเหตุ ตัวพิมพ์เล็ก-ใหญ่มีความหมายต่างกัน

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
th: กำหนดแบบอักษรที่จะใช้สำหรับเวลาพิมพ์

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
th: เลือกแบบอักษรสำหรับส่วนของเลขบรรทัดที่จะใช้สำหรับเวลาพิมพ์ มีผลใช้เมื่อ "พิมพ์เลขบรรทัด" ไม่มีค่าเป็นศูนย์

en: Specifies the font to use for page headers when printing a document. This will only take effect if the "Print Header" option is turned on.
th: เลือกแบบอักษรสำหรับส่วนหัวกระดาษตอนพิมพ์ มีผลเมื่อเลือกใช้ "พิมพ์หัวกระดาษ"

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
th: กำหนดจำนวนชื่อไฟล์ที่เคยแก้ไขและแสดงในเมนูย่อย "ไฟล์ปัจจุบัน"

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
th: กำหนดจำนวนช่องว่างเพื่อแสดงแทนอักษรแท็บ

en: Spell checker
th: ตรวจตัวสะกด

en: Status Bar is Visible
th: มองเห็นแถบบอกสถานะการทำงาน

en: Stopped
th: หยุด

en: Style for the toolbar buttons. Possible values are "GEDIT_TOOLBAR_SYSTEM" to use the system's default style, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS" to display icons only, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" to display both icons and text, and "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" to display prioritized text beside icons. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
th: รูปแบบของปุ่มแถบเครื่องมือ เลือก "GEDIT_TOOLBAR_SYSTEM" เพื่อใช้ค่าปริยายหรือ "GEDIT_TOOLBAR_ICONS" สำหรับแสดงเฉพาะไอคอน หรือ "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" เพื่อแสดงทั้งไอคอนและข้อความ หรือ "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" เพื่อแสดงข้อความเฉพาะบางไอคอน ค่าทั้งหมดจะต้องเป็นอักษรตัวใหญ่ดังแสดงที่นี่

en: Suggestions
th: การแนะนำ

en: Swedish
th: ภาษาสวีเดน

en: Syntax Highlighting
th: การเน้นข้อความตามไวยากรณ์เนื้อหา

en: T_ext for Important Icons
th: ข้อความสำหรับไอคอนที่_สำคัญ

en: Tab Size
th: ขนาดของแท็บ

en: Tag _List
th: รายชื่อแ_ท็ก

en: Tag list
th: รายชื่อแท็ก

en: Tag list plugin
th: ปลั๊กอินของรายการแท็ก

en: Tags
th: แท็ก

en: Text Color
th: สีของข้อความ

en: Text Editor
th: เครื่องมือแก้ไขข้อความ

en: Thai
th: ภาษาไทย

en: The %s plugin uses an external program, called <tt>%s</tt>, to perform its task.
    
    Please, specify the location of the <tt>%s</tt> program.
th: ปลั๊กอิน %s ใช้โปรแกรมชื่อ <tt>%s</tt> ในการทำงาน
    
    กรุณาตั้งค่าตำแหน่งของโปรแกรม <tt>%s</tt>

en: The disk where you are trying to save the file has a limitation on file sizes.  Please try saving a smaller file or saving it to a disk that does not have this limitation.
th: ดิสก์ที่คุณกำลังบันทึกไฟล์มีข้อจำกัดด้านขนาดของไฟล์ ลองบันทึกไฟล์ขนาดเล็กลงหรือบันทึกลงดิสก์อื่น

en: The document "%s" has been reverted.
th: เอกสาร"%s"ได้แปลงกลับ

en: The document "%s" has been saved.
th: เอกสาร "%s" ถูกบันทึก

en: The document "%s" has not been reverted.
th: เอกสาร"%s"ไม่ได้แปลงกลับ

en: The document "%s" has not been saved.
th: เอกสาร "%s" ไม่ถูกบันทึก

en: The document does not contain mispelled words.
th: เอกสารนี้ไม่มีคำผิด

en: The document is empty.
th: เอกสารว่างเปล่า

en: The file "%s" already exists.
th: มีไฟล์ชื่อ "%s" แล้ว

en: The file "%s" does not exist. Would you like to create it?
th: ไม่มีไฟล์ "%s" คุณต้องการสร้างไฟล์นี้หรือไม่?

en: The file "%s" is read-only.
th: แฟ้ม "%s" เป็นประเภทอ่านอย่างเดียว.

en: The file has too many symbolic links.
th: ไฟล์นี้มี symbolic link มากเกินไป

en: The selected file is not executable.
th: ไฟล์ที่เลือกไม่สามารถปฏิบัติการได้

en: The selected text does not contain mispelled words.
th: คำที่เลือกสะกดถูกต้องแล้ว

en: The shell command entry is empty.
    
    Please, insert a valid shell command.
th: รายการคำสั่งเชลล์ว่างเปล่า
    
    กรุณาใส่คำสั่งเชลล์ที่ถูกต้อง

en: The text "%s" was not found.
th: ค้นหาข้อความ "%s" ไม่เจอ

en: The title of the selection dialog box
th: คำนำหน้ากล่องไดอะล็อกแสดงการเลือก

en: There is not enough disk space to create the file "%s".
    
    Please free some disk space and try again.
th: มีพื้นที่ไม่เพียงพอที่จะสร้างไฟล์ "%s" ได้
    
    กรุณาเคลียร์พื้นที่ดิสก์ แล้วลองอีกครั้ง

en: There is not enough disk space to save the file.
    Please free some disk space and try again.
th: พื้นที่บนดิสก์เต็ม บันทึกข้อมูลไม่ได้
    กรุณาลบข้อมูลที่ไม่จำเป็นออกและทำการบันทึกอีกครั้ง

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงคำแนะนำ: %s

en: Title
th: ชื่อเรื่อง

en: Toolbar Buttons Style
th: รูปแบบของปุ่มแถบเครื่องมือ

en: Toolbar is Visible
th: มองเห็นแถบเครื่องมือ

en: Turkish
th: ภาษาตุรกี

en: Turn on all debugging messages.
th: เปิดข้อความการดีบั๊กทั้งหมด

en: U_nindent
th: ยกเลิ_กย่อหน้า

en: U_se default theme colors
th: ใช้_สีปริยายของชุดตกแต่ง

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Undo
th: เรียกคืนการทำ

en: Undo Actions Limit
th: จำนวนจำกัดของการเรียกคืนการทำ

en: Undo the last action
th: เรียกคืนการทำคำสั่งสุดท้าย

en: Unicode
th: ยูนิโค้ด

en: Unicode (UTF-8)
th: ยูนิโค้ด (UTF-8)

en: Unindent selected lines
th: ยกเลิกย่อหน้าบรรทัดที่เลือก

en: Unknown
th: ไม่รู้จัก

en: Untitled
th: ไม่มีชื่อ

en: Update
th: อัพเดต

en: Use %s highlight mode
th: ใช้โหมดเน้นแบบ %s

en: Use Default Colors
th: ใช้สีปริยาย

en: Use Default Font
th: ใช้แบบอักษรปริยาย

en: Use Normal highlight mode
th: ใช้โหมดเน้นแบบปกติ

en: Use font in label
th: ใช้แบบอักษรนี้กับแถบข้อความ

en: Use font in the label in font info mode
th: ใช้แบบอักษรนี้กับแถบข้อความในโหมด font info

en: Use the _selected format
th: ใช้รูปแบบที่เ_ลือก

en: User dictionary:
th: พจนานุกรมของผู้ใช้:

en: User name
th: ชื่อผู้ใช้

en: Vietnamese
th: ภาษาเวียดนาม

en: View
th: มุมมอง

en: Western
th: ตะวันตก

en: Whether gedit should automatically save modified files after a time interval. You can set the time interval with the "Auto Save Interval" option.
th: ช่วงเวลาที่ gedit จะบันทึกการแก้ไขโดยอัตโนมัติ คุณสามารถกำหนดช่วงเวลาได้โดยเลือก "Auto Save Interval"

en: Whether gedit should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
th: คุณสามารถให้ gedit สร้างสำเนาแฟ้มสำรองได้ และกำหนดนามสกุลไฟล์ใน "backup_copy_exension"

en: Whether gedit should display line numbers in the editing area.
th: ให้ gedit แสดงเส้นบรรทัดตอนแก้ไขไฟล์

en: Whether gedit should display the right margin in the editing area.
th: ให้ gedit แสดงกั้นหน้าขวา

en: Whether gedit should enable auto indentation.
th: ให้ gedit ทำการย่อหน้าโดยอัตโนมัติ

en: Whether gedit should enable syntax highlighting.
th: ให้·gedit·เน้นข้อความตามไวยากรณ์ของเนื้อหา

en: Whether gedit should include a document header when printing documents.
th: ให้ gedit พิมพ์หัวกระดาษด้วย

en: Whether gedit should insert spaces instead of tabs.
th: ให้ gedit ใส่ช่องว่างแทนแท็บ

en: Whether gedit should print syntax highlighting when printing documents.
th: gedit ควรพิมพ์ไวยากรณ์เป็นตัวเน้นหรือไม่

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
th: ให้แสดงแถบบอกสถานะการทำงานตรงส่วนล่างของหน้าต่าง

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
th: ให้มองเห็นแถบเครื่องมือในหน้าต่างที่ใช้แก้ไขไฟล์

en: Whether to use the system's default colors for the editing area. If this option is turned off, then the colors of the editing area will be those specified in the "Background Color", "Text Color", "Selected Text Color", and "Selection Color" options.
th: ใช้ค่าสีปริยายสำหรับพื้นที่แก้ไขหรือไม่ ถ้าไม่ใช้ตัวเลือกนี้สีสำหรับพื้นที่แก้ไขจะเป็นไปตามค่าที่ตั้งไว้ใน "สีของพื้นหลัง", "สีของข้อความ", "สีของข้อความที่เลือก" และ "สีของการเลือก"

en: Whether to use the system's default font for editing text instead of a font specific to gedit. If this option is turned off, then the font named in the "Editor Font" option will be used instead of the system font.
th: ใช้ตัวอักษรปริยายสำหรับพื้นที่แก้ไขหรือไม่ ถ้าไม่ใช้ตัวเลือกนี้แบบอักษรที่ใช้จะเป็นไปตามตัวเลือก "แบบอักษรของเครื่องมือแก้ไข" แทนแบบอักษรของระบบ

en: Words
th: คำ

en: You cannot undo a sort operation
th: ไม่สามารถเรียกคืนค่าเดิมก่อนการเรียงลำดับ

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _About Plugin
th: เ_กี่ยวกับปลั๊กอิน

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Autocheck Spelling
th: ตรวจตัวสะกด_อัตโนมัติ

en: _Autosave files every
th: _บันทึกแฟ้มปัจจุบันโดยอัตโนมัติทุกๆ

en: _Background color:
th: สีของ_พื้นหลัง

en: _Background:
th: _พื้นหลัง

en: _Body:
th: _ตัวข้อความ:

en: _Check Spelling
th: ตรวจตัว_สะกด

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Close All
th: ปิ_ดทั้งหมด

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Copy Text
th: _คัดลอกข้อความ

en: _Customize Toolbar
th: กำหนดแ_บบแถบเครื่องมือ

en: _Delete
th: _ลบ

en: _Description
th: คำ_บรรยาย

en: _Desktop Default
th: ค่าปริยายของเ_ดสก์ทอป

en: _Display line numbers
th: แสดงเ_ลขบรรทัด

en: _Document Statistics
th: ส_ถิติของเอกสาร

en: _Documents
th: เ_อกสาร

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Enable auto indentation
th: ให้_ย่อหน้าโดยอัตโนมัติ

en: _Enable syntax highlighting
th: _เปิดการใช้งานการเน้นข้อความตามไวยากรณ์เนื้อหา

en: _Encoding
th: _รหัสอักขระ

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Find...
th: _หา...

en: _Foreground:
th: _ตัวอักษร:

en: _Go to Line
th: ไ_ปที่บรรทัด

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Highlight Mode
th: โห_มดเน้น

en: _Icons Only
th: เฉพาะไ_อคอน

en: _Ignore
th: ไ_ม่แก้ไข

en: _Ignore All
th: ไ_ม่แก้ไขทั้งหมด

en: _Ignore case
th: ไ_ม่สนใจอักษรตัวใหญ่-เล็ก

en: _Indent
th: _ย่อหน้า

en: _Insert
th: แ_ทรก

en: _Limit to
th: _จำกัดไว้ที่

en: _Line number:
th: หมายเ_ลขบรรทัด:

en: _Line numbers:
th: เ_ลขบรรทัด:

en: _Location to search for:
th: _ตำแหน่งที่จะใช้ค้นหา:

en: _Match case
th: ตัวอักษรเ_ล็กใหญ่ตรงกัน

en: _More...
th: เ_พิ่มเติม...

en: _Move to New Window
th: _ย้ายไปหน้าต่างใหม่

en: _New
th: ใ_หม่

en: _Number every
th: แสดงเลขบรรทัด_ทุกๆ

en: _Open...
th: _เปิด

en: _Output Window
th: หน้าต่างแสดง_ผล

en: _Paste
th: _แปะ

en: _Print page headers
th: พิมพ์_หัวกระดาษ

en: _Print...
th: _พิมพ์...

en: _Prompt for a format
th: _ถามรูปแบบ

en: _Quit
th: _ออก

en: _Redo
th: _ทำซ้ำ

en: _Replace
th: แ_ทนที่

en: _Replace...
th: แ_ทนที่...

en: _Reset to Default
th: ค่า_ปริยาย

en: _Restore Default Fonts
th: คืนค่าแบบอักษร_ปริยาย

en: _Reverse order
th: เรียงย้อ_นลำดับ

en: _Revert
th: คืน_กลับ

en: _Right margin at column:
th: กั้นขวาเริ่มจาก_คอลัมน์ที่:

en: _Run
th: เรีย_ก

en: _Run Command...
th: เรียก_คำสั่ง...

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Save All
th: _บันทึกทุกเอกสาร

en: _Search
th: _ค้นหา

en: _Search for:
th: _ค้นหา:

en: _Show results in Output Window
th: แสดง_ผลในหน้าต่างแสดงผล

en: _Sort
th: เ_รียงลำดับ

en: _Spelling Suggestions...
th: แนะนำตัว_สะกด...

en: _Statusbar
th: แถบบอก_สถานะการทำงาน

en: _Suggestions:
th: คำที่แ_นะนำ:

en: _Tabs width:
th: ความกว้างแ_ท็บ:

en: _Text for All Icons
th: ข้อความสำหรับ_ทุกไอคอน

en: _Toolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: _Tools
th: เครื่อ_งมือ

en: _Undo
th: เรี_ยกคืน

en: _Unlimited undo
th: เรียกคืนไ_ม่จำกัด

en: _Update
th: _อัพเดต

en: _Use custom format
th: ใช้รูปแบบ_กำหนดเอง

en: _Use default theme font
th: ใช้แบบอักษรของชุดตกแต่ง_ปริยาย

en: _View
th: _มุมมอง

en: _Working directory:
th: ไ_ดเรกทอรีทำงาน:

en: _Wrap around
th: ตัด_บรรทัด

en: _minutes
th: _นาที

en: act_ions
th: _คำสั่ง

en: button1
th: ปุ่มที่ 1

en: dialog1
th: กล่องข้อความ 1

en: gedit application
th: แอพพลิเคชัน gedit

en: gedit cannot handle %s: locations in write mode.
th: gedit ไม่สามารถทำงาน %s: ที่พร้อมกันใน write mode ได้

en: gedit cannot handle this kind of location in write mode.
th: gedit ไม่สามารถทำงานที่ตำแหน่งนี้ใน write mode ได้

en: gedit is a small and lightweight text editor for the GNOME Desktop
th: gedit เป็นเครื่องมือแก้ไขข้อความขนาดเล็กและใช้งานง่ายสำหรับ Gnome

en: gedit: Document Info plugin
th: gedit: ปลั๊กอินสำหรับข้อมูลเอกสาร

en: label
th: แถบข้อความ

en: lines
th: บรรทัด
