ggv - en to th translation catalogue (235 entries)

en: A Ghostscript frontend to visualize PostScript files
th: ตัวอ่านแฟ้มโพสต์สคริปต์โดยใช้ Ghostscript

en: A file with this name already exists.
    Do you want to overwrite it?
th: แฟ้มชื่อนั้นมีอยู่แล้ว
    ต้องการเขียนทับไหม ?

en: A_ntialiasing
th: _แสดงผลไร้รอยหยัก

en: A_ntialiasing:
th: แ_สดงผลไร้รอยหยัก

en: A_uto-fit mode:
th: _การปรับขนาดอัตโนมัติ:

en: About this application
th: เกี่ยวกับโปรแกรมนี้

en: Amount of _visible area to scroll
th: ข_นาดของการเลื่อนหน้า

en: And many more...
th: ฯลฯ

en: Antialiased rendering
th: แสดงผลไร้รอยหยัก

en: Antialiasing
th: แสดงผลไร้รอยหยัก

en: Antialiasing arguments
th: อาร์กิวเมนต์สำหรับการแสดงผลไร้รอยหยัก

en: Automatically _flip pages
th: _ขึ้นหน้าใหม่อัดโนมัติ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cannot open file %s.
th: เปิดแฟ้มไม่สำเร็จ %s

en: Change zoom factor to default
th: ใช้ขนาดย่อขยายปริยาย

en: Clear marked state of all pages
th: เลิกติ๊กทุกหน้า

en: Clear marked state of all pages: all pages will be unmarked.
th: เลิกติ๊กทุกหน้าในเอกสาร

en: Close this window
th: ปิดหน้าต่างนี้

en: Command line arguments for antialiasing.
th: คำสั่งสำหรับการแสดงผลไร้รอยหยัก

en: Command line used to execute the PostScript interpreter.
th: คำสั่งตัวแปลโพสต์สคริปต์

en: Convert _PDF to DSC file:
th: _แปลง PDF ไปเป็น DSC:

en: Convert _PDF to PS:
th: แ_ปลง PDF ไปเป็น PS:

en: Coordinate units
th: _หน่วยวัดขนาด

en: Could not initialize Bonobo!
th: เริ่มต้น Bonobo ไม่สำเร็จ!

en: Current page number
th: หน้าปัจจุบัน

en: Decrease zoom factor
th: ใช้ขนาดย่อขยายที่เล็กลง

en: Default document orientation
th: แ_นววางเอกสารปริยาย

en: Default orientation
th: แนววางปริยาย

en: Default page size
th: _ขนาดปริยาย

en: Default size
th: ขนาดปริยาย

en: Default zoom factor
th: ขนาดย่อขยายปริยาย

en: Document
th: เอกสาร

en: Document height
th: ความยาวเอกสาร

en: Document loaded.
th: เรียกเอกสารเรียบร้อย

en: Document orientation
th: แนววางเอกสาร

en: Document title
th: ชื่อเอกสาร

en: Document width
th: ความกว้างเอกสาร

en: Error while converting pdf file %s:
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแปลเอกสาร pdf %s:

en: Error while decompressing file %s:
th: เกิดข้อผิดพลากขณะขยายแฟ้มบีบอัด %s:

en: Error while scanning file %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านแฟ้ม %s:

en: Fallback _media orientation:
th: แ_นววางหน้าถ้าเอกสารไม่ระบุ:

en: File is not a valid PostScript document.
th: แฟ้มนี้ไม่ใช้เอกสารโพสต์สคริปต์ที่ใช้ได้

en: File is not readable.
th: เปิดแฟ้มไม่สำเร็จ

en: First
th: หน้าแรก

en: Fit
th: พอดี

en: Fit Width
th: กว้าง

en: Fit _Width
th: เ_ท่าความกว้าง

en: Fit to Page _Size
th: _พอดีขนาดหน้า

en: Fit to Page _Width
th: เ_ท่าความกว้างของหน้า

en: Fit to page size
th: พอดีหน้า

en: Fit to page width
th: พอดีความกว้าง

en: GGV PostScript Document Control
th: GGV ตัวควบคุมเอกสารโพสต์สคริปต์

en: GGV PostScript View
th: GGV มุมมองโพสต์สคริปต์

en: GGV PostScript Viewer
th: GGV ตัวอ่านโพสต์สคริปต์

en: GGV PostScript viewer factory
th: โรงงาน GGV ตัวอ่านโพสต์สคริปต์

en: GGV Preferences
th: ปรับแต่ง GGV

en: GGV control status
th: สถานะของ GGV

en: GGV: no document loaded
th: GGV: ไม่ได้เปิดเอกสารอยู่

en: GhostScript output
th: ผลจาก GhostScript

en: Go to first page
th: ไปหน้าแรก

en: Go to last page
th: ไปหน้าสุดท้าย

en: Go to next page
th: ไปหน้าถัดไป

en: Go to previous page
th: ไปหน้าก่อนหน้า

en: Help for this application
th: วิธีใช้โปรแกรมนี้

en: If true, the orientation specified by the document will be overriden with the default orientation.
th: ถ้าเลือก จะบังคับใช้แนววางปริยายไม่ว่า แทนที่แนววางที่เอกสารระบุ

en: In
th: ขยาย

en: Increase zoom factor
th: ใช้ขนาดย่อขยายที่ใหญ่ขึ้น

en: Interpreter failed.
th: ตัวแปลเอกสารทำการไม่สำเร็จ

en: Invalid geometry string "%s"
th: ค่าตำแหน่งขนาดใช้ไม่ได้ "%s"

en: Landscape
th: แนวนอน

en: Last
th: สุดท้าย

en: Layout
th: การจัดวาง

en: Navigation
th: การเคลื่อนที่

en: Next
th: ถัดไป

en: No document loaded.
th: ไม่มีเอกสารที่เปิดอยู่

en: No pages have been marked.
    Do you want to print the whole document?
th: ไม่มีหน้าที่ติ๊กไว้
    จะพิมพ์ทุกหน้าไหม ?

en: No pages have been marked.
    Do you want to save the whole document?
th: ไม่มีหน้าที่ติ๊กไว้
    จะบันทึกทุกหน้าไหม ?

en: None
th: ไม่มี

en: Number of empty windows
th: จำนวนหน้าต่างเปล่า

en: Number of pages
th: จำนวนหน้า

en: O_verride document orientation
th: _บังคับแนววางหน้า

en: Open
th: เปิด

en: Open a file.
th: เปิดแฟ้ม

en: Open a new PostScript document
th: เปิดเอกสารโพสต์สคริปต์ใหม่

en: Open in new window
th: เปิดในหน้าต่างใหม่

en: Open in this window
th: เปิดในหน้าต่างนี้

en: Open the preferences dialog
th: เปิดหน้าต่างสำหรับปรับแต่ง

en: Other
th: อื่นๆ

en: Out
th: ย่อ

en: Outline _last visible part when scrolling
th: ว_าดกรอบรอบส่วนหน้าที่แล้วเวลาเลื่อนหน้า

en: Override _document size
th: _บังคับขนาดเอกสาร

en: Override document orientation
th: บังคับแนววางเอกสาร

en: Override document size
th: บังคับขนาดเอกสาร

en: Override document specified orientation
th: บังคับแนววางเอกสาร

en: Override document specified page size
th: บังคับขนาดเอกสาร

en: PDF to DSC conversion command
th: คำสั่งแปลง PDF เป็น DSC

en: PDF to PS conversion command
th: คำสั่งแปลง PDF เป็น PS

en: Page flip
th: พลิกหน้า

en: Page names
th: ชื่อหน้า

en: Panel on right-hand side
th: แสดงแถบข้างไว้ด้านขวา

en: Percentage of the viewable area to move when scrolling.
th: เปอร์เซ็นต์ของส่วนแสดงผลที่จะเลื่อนเมื่อกดปุ่มแถบเลื่อน

en: Percentage of the viewable area to scroll
th: เปอร์เซ็นต์ของส่วนแสดงผลที่จะเลื่อนเมื่อกดปุ่มแถบเลื่อน

en: Portrait
th: แนวตั้ง

en: PostScript interpreter command
th: GGV คำสั่งตัวแปลโพสต์สคริปต์

en: Post_Script Viewer Preferences
th: _ปรับแต่งตัวอ่านโพสต์สคริปต์

en: Prev
th: หน้าก่อน

en: Print marked pages
th: พิมพ์หน้าที่ติ๊กไว้

en: Print the whole document
th: พิมพ์ทั้งเอกสาร

en: Printing
th: การพิมพ์

en: Printing command
th: คำสั่ง_พิมพ์

en: Reload
th: อ่านใหม่

en: Reload current document
th: อ่านเอกสารปัจจุบันใหม่

en: Respect EOF comment
th: เคารพ EOF ในเอกสาร

en: Save _geometry
th: _จำตำแหน่งและขนาดหน้าต่าง

en: Save marked pages to a file
th: บันทึกหน้าที่ติ๊กไว้ลงแฟ้ม

en: Save window geometry
th: _จำตำแหน่งขนาดหน้าต่าง

en: Seascape
th: แนวนอนตีลังกา

en: Select a PostScript document
th: เลือกเอกสารโพสต์สคริปต์

en: Select a file to save pages as
th: เลือกแฟ้มที่จะถูกบันทึกลง

en: Show Side_bar
th: แสดงแถบ_ข้าง

en: Show _Menus
th: แสดงเ_มนู

en: Show _Statusbar
th: แสดงแถบส_ถานะ

en: Show _Toolbar
th: แสดงแถบเ_ครื่องมือ

en: Show _both icons and text
th: แสดง_ทั้งสัญลักษณ์และข้อความ

en: Show _menubar
th: แสดงแถบเ_มนู

en: Show _toolbar
th: แสดงแถบเ_ครื่องมือ

en: Show menubar
th: แสดงแถ_บเมนู

en: Show only _icons
th: แสดงทั้ง_สัญลักษณ์เท่านั้น

en: Show only t_ext
th: แสดง_ข้อความเท่านั้น

en: Show previous visible area when scrolling
th: วาด_กรอบรอบส่วนหน้าที่แล้วเวลาเลื่อนหน้า

en: Show side panel
th: แสดงแถ_บข้าง

en: Show statusba_r
th: แสดงแถบส_ถานะ

en: Show statusbar
th: แสดงแถบ_สถานะ

en: Show toolbar
th: แสดงแถบเ_ครื่องมือ

en: Show/hide the menus
th: แสดง/ซ่อน เมนู

en: Show/hide the sidebar
th: แสดง/ซ่อน แถบข้าง

en: Show/hide the statusbar
th: แสดง/ซ่อน แถบสถานะ

en: Show/hide the toolbar
th: แสดง/ซ่อน แถบเครื่องมือ

en: Specify the number of empty windows to open.
th: เลือกว่าจะเปิดหน้าต่างเปล่ากี่บาน

en: The GNOME PostScript document previewer
th: ตัวอ่านเอกสารโพสต์สคริปต์ของ GNOME

en: The command line used to convert PDF files to PostScript.
th: คำสั่งแปลง PDF เป็น โพสต์สคริปต์

en: The command line used to create PostScript DSC files from PDF files.
th: คำสั่งแปลงแฟ้ม DSC ของโพสต์สคริปต์ เป็น PDF

en: The command used to unpack files compressed with bzip2.
th: คำสั่งขยายแฟ้มที่บีบอัดจาก bzip2

en: The command used to unpack files compressed with gzip.
th: คำสั่งขยายแฟ้มที่บีบอัดจาก gzip

en: The default page size to use when no page size is specified by the document or when the user wishes to override the size specified in the document.
th: ขนาดหน้าปริยาย สำหรับใช้เมื่อเอกสารไม่ได้ระบุขนาดหน้า หรือผู้ใช้เลือกจะบังคับใช้ขนาดปริยายแทนที่ขนาดที่เอกสารระบุ

en: The default zoom factor for the document. The value should belong to the interval [0.05, 30.0].
th: ขนาดย่อขยายปริยายสำหรับเอกสาร ค่าที่ตั้งต้องอยู่ระหว่าง 0.05 และ 30.0

en: The file is not a PostScript document.
th: แฟ้มนี้ไม่ใช้เอกสารโพสต์สคริปต์

en: The height of the viewer's window.
th: ความสูงของหน้าต่างแสดงเอกสาร

en: The orientation to use when the document defines no orientation or when the user wishes to override the document specified orientation.
th: แนววางหน้าปริยาย สำหรับใช้เมื่อเอกสารไม่ได้ระบุแนววาง หรือผู้ใช้เลือกจะบังคับใช้แนววางแทนที่แนววางที่เอกสารระบุ

en: The shell command used to print files.
th: คำสั่งสำหรับพิมพ์แฟ้ม

en: The width of the viewer's window.
th: ความกว้างของหน้าต่างแสดงเอกสาร

en: Toggle fullscreen mode
th: ใช้/เลิก แสดงผลเต็มจอ

en: Toggle marked state of all pages
th: ติ๊กเฉพาะหน้าที่ไม่ได้ติ๊ก

en: Toggle marked state of all pages: previously marked pages will be unmarked and unmarked ones will become marked.
th: เลิกติ๊กหน้าที่ติ๊กไว้ และติ๊กหน้าที่ไม่ได้ติ๊กไว้

en: Toggle marked state of even pages
th: ติ๊กเฉพาะหน้าที่ไม่ได้ติ๊ก สำหรับหน้าคู่

en: Toggle marked state of even pages: previously marked even pages will be unmarked and unmarked ones will become marked.
th: สำหรับหน้าคู่  เลิกติ๊กหน้าที่ติ๊กไว้ และติ๊กหน้าที่ไม่ได้ติ๊กไว้

en: Toggle marked state of odd pages
th: ติ๊กเฉพาะหน้าที่ไม่ได้ติ๊ก สำหรับหน้าคี่

en: Toggle marked state of odd pages: previously marked odd pages will be unmarked and unmarked ones will become marked.
th: สำหรับหน้าคี่  เลิกติ๊กหน้าที่ติ๊กไว้ และติ๊กหน้าที่ไม่ได้ติ๊กไว้

en: Toolbar style
th: รูปแบบแถบเครื่องมือ

en: Unable to execute print command:
    %s
th: เรียกใช้คำสั่งพิมพ์ไม่สำเร็จ:
    %s

en: Unable to load file:
    %s
th: อ่านแฟ้มไม่สำเร็จ:
    %s

en: Unable to load ggv stock icon '%s'
th: ggv ไม่สามารถอ่านไอคอน '%s'

en: Unbzip2 command
th: คำสั่ง unbzip2

en: Ungzip command
th: คำสั่ง ungzip

en: Units for the coordinate display.
th: หน่วยสำหรับแสดงตำแหน่ง

en: Upside Down
th: ตีลังกา

en: Viewer window height
th: ความสูงหน้าต่างแสดงเอกสาร

en: Viewer window width
th: ความกว้างหน้าต่างแสดงเอกสาร

en: Watch document for changes
th: อ่านแฟ้มใหม่ถ้าข้อมูลในแฟ้มเปลี่ยน

en: Whether GGV should automatically flip pages when you scroll to the edge.
th: ว่าเมื่อคุณเลื่อนลงมาจนสุดหน้าแล้ว ควรจะขึ้นหน้าไหม่หรือไม่

en: Whether the PostScript display widget should poll the viewed file for changes and reload it if it changes.
th: เปิดอ่านแฟ้มใหม่ ถ้าข้อมูลในแฟ้มที่แสดงอยู่ถูกเปลี่ยนแปลง

en: Whether the PostScript display widget should use its default page size instead of the one specified in the document.
th: ว่าควรจะใช้ขนาดหน้าปริยาย แทนที่ขนาดที่เอกสารระบุไว้หรือไม่

en: Whether the PostScript display widget will respect the End Of File comment. If true, the widget will only parse the document until EOF comment.
th: ว่าควรจะเคารพ End Of File และแปลเอกสารโพสต์สคริปต์ถึงแค่จุดนั้นหรือไม่

en: Whether the control should jump to next page when using keyboard to scroll.
th: ว่าควรจะขึ้นหน้าใหม่หรือไม่ เวลาเลื่อนหน้าด้วยแฟ้นพิมพ์

en: Whether the document should be rendered in an antialiased mode.
th: ว่าควรจะใช้ระบบแสดงผลแบบไร้รอยหยักหรือไม่

en: Whether the menubar should be visible by default.
th: ว่าจะแสดงแถบเมนูโดยปริยายหรือไม่

en: Whether the side panel should appear on the right of the display area.
th: ว่าควรแถบข้างควรอยู่ด้านขวาของเอกสารหรือไม่

en: Whether the side panel should be visible by default.
th: ว่าจะแสดงแถบข้างโดยปริยายหรือไม่

en: Whether the statusbar should be visible by default.
th: ว่าจะแสดงแถบสถานะโดยปริยายหรือไม่

en: Whether the toolbar buttons show icons, text, both or use the GNOME-wide default.
th: ว่าแถบเครื่องมือควรแสดงไอคอน ข้อความ ทั้งคู่ หรือ ใช้ค่าตั้งปริยายของ GNOME

en: Whether the toolbar should be visible by default.
th: ว่าจะแสดงแถบเครื่องมือโดยปริยายหรือไม่

en: Whether the user wants to see a rectangle outlining the previously visible area when scrolling.
th: ว่าเมื่อเลื่อนหน้า ควรจะเขียนกรอบสี่เหลี่ยม รอบส่วนที่แสดงอยู่ก่อนหน้านี้ หรือไม่

en: Whether the viewer should save and restore the window geometry.
th: ว่าควรจะจำตำแหน่งและขนาดของหน้าต่างหรือไม่

en: X geometry specification (see "X" man page).
th: X geometry specification (ดู "X" man page).

en: Zoom _In
th: ขย_าย

en: Zoom _Out
th: _ย่อ

en: Zoom the page to be as wide as the window
th: ปรับขนาดเอกสารให้กว้างเท่ากับหน้าต่าง

en: Zoom the page to fit in the window
th: ปรับขนาดเอกสารให้พอดีกับหน้าต่าง

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Auto-fit
th: ป_รับขนาดโดยอัตโนมัติ

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Contents
th: เ_นื้อหา

en: _Coordinate units:
th: _หน่วยวัดขนาด:

en: _Default Zoom
th: _ปริยาย

en: _Default Zoom:
th: _ขนาดย่อขยายปริยาย:

en: _Document Orientation
th: แน_ววางที่เอกสารระบุ

en: _Document Size
th: _ขนาดที่เอกสารระบุ

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Fallback page size:
th: ข_นาดหน้าถ้าเอกสารไม่ระบุ:

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _First page
th: หน้าแ_รก

en: _Fit Window
th: _พอดีหน้าต่าง

en: _Fullscreen mode
th: แ_สดงผลเต็มจอ

en: _Go
th: ไ_ป

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Interpreter:
th: _ตัวแปลเอกสาร:

en: _Jump to beginning of page
th: เ_ลื่อนไปต้นหน้า

en: _Landscape
th: แนว_นอน

en: _Last page
th: หน้าสุด_ท้าย

en: _Layout
th: _การจัดวาง

en: _Next page
th: หน้าถั_ดไป

en: _No Auto-fit
th: เลิกปรับขนาดโดย_อัตโนมัติ

en: _Open
th: _เปิด

en: _Orientation
th: _แนววางหน้า

en: _Portrait
th: แนว_ตั้ง

en: _Previous page
th: หน้า_ก่อน

en: _Print command:
th: คำสั่ง_พิมพ์

en: _Print document
th: _พิมพ์เอกสาร

en: _Print marked pages
th: พิ_มพ์หน้าที่ติ๊กไว้

en: _Put side panel on the right-hand side
th: เอาหน้าต่างข้_างไว้ด้านขวา

en: _Reload
th: _อ่านใหม่

en: _Respect EOF comments
th: เ_คารพ EOF ในเอกสาร

en: _Save marked pages
th: _บันทักหน้าที่ติ๊กไว้

en: _Seascape
th: แนวน_อนตีลังกา

en: _Show side panel
th: แสดงแถบ_ข้าง

en: _Size
th: _ขนาด

en: _Upside down
th: ตี_ลังกา

en: _Use GNOME defaults
th: ใช้ค่า_ปริยายของ GNOME

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Watch file
th: แ_สดงผลใหม่ถ้าข้อมูลในเอกสารเปลี่ยน

en: _Zoom
th: _ปรับขนาด

en: cm
th: ซ.ม.

en: inch
th: นิ้ว

en: mm
th: ม.ม.

en: point
th: จุด
