gnome-applets - en to th translation catalogue (934 entries)

en:  mounted
th: เมานท์แล้ว

en:  not mounted
th: เลิกเมานท์แล้ว

en: " reported:
th: " รายงาน:

en: %#.1fMb received / %#.1fMb sent / time: %.1d:%.2d
th: รับมา %#.1fMb / ส่งไป %#.1fMb / เวลา: %.1d:%.2d

en: %a, %b %d / %H:%M
th: %x, %X น.

en: %d message | %d messages
th[0]: %d ข้อความ

en: %d unread | %d unread
th[0]: %d ยังไม่ได้อ่าน

en: %s
    %d note | %s
    %d notes
th[0]: %s:
    %d แผ่น
th[1]: %s:
    %d แผ่น

en: %s does not seem to be a CD player
th: %s ไม่ใช่ตัวเล่นซีดี

en: %s:
    %d%% in use
th: %s:
    ใช้อยู่ %d%%

en: (No
th: (

en: <b>Appearance</b>
th: <b>รูปโฉม</b>

en: <b>Auto Completion</b>
th: <b>เติมเต็มคำสั่งโดยอัตโนมัติ</b>

en: <b>Battery Color Levels (%)</b>
th: <b>ระดับสีแบตเตอรี่ (%)</b>

en: <b>Behavior</b>
th: <b>พฤติกรรม</b>

en: <b>Colors</b>
th: <b>สี</b>

en: <b>Default Note Properties</b>
th: <b>คุณสมบัติปริยายของโน้ต</b>

en: <b>Delete ALL sticky notes?</b>
    
    Changes will be saved instantly.
th: <b>ลบโน้ตทั้งหมดแน่นะ?</b>
    
    ลบแล้วจะไม่สามารถเรียกกลับคืนมาได้

en: <b>Delete this sticky note?</b>
    
    Changes will be saved instantly.
th: <b>ลบโน้ตนี้ไหม?</b>
    
    ลบแล้วจะไม่สามารถเรียกกลับคืนมาได้

en: <b>Layout</b>
th: <b>การจัดวาง</b>

en: <b>Progress Bar Direction</b>
th: <b>ทิศทางแถบสถานะ</b>

en: <b>Properties</b>
th: <b>คุณสมบัติ</b>

en: <b>Size</b>
th: <b>ขนาด</b>

en: <b>Suspend</b>
th: <b>พักเครื่อง</b>

en: <b>Warnings</b>
th: <b>การเตือน</b>

en: A goofy little xeyes clone for the GNOME panel.
th: ตากลิ้งกลอกไปมาเล่นๆ อยู่ในพาเนล

en: A set of eyeballs for your panel
th: ตาคู่หนึ่งสำหรับพาเนลของคุณ

en: A system load indicator
th: แสดงการใช้งานทรัพยากรระบบ

en: A_ddress:
th: _ตำแหน่ง:

en: AccessX Status
th: สถานะ AccessX

en: AccessX Status Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตสถานะ AccessX

en: Accessories
th: อำนวยความสะดวก

en: Activate more plugins
th: เรียกใช้ปลั๊กอินอื่นๆ

en: Active _plugins:
th: เ_รียกใช้ปลั๊กอิน:

en: Add New Macro
th: เพิ่มมาโครใหม่

en: Add Palette
th: เพิ่มตาราง

en: Add Plugin
th: เพิ่มปลั๊กอิน

en: Add button
th: ปุ่มเพิ่ม

en: Address Entry
th: ช่องรับตำแหน่ง

en: Adjust the sound volume
th: ปรับระดับเสียง

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: Alert you when new mail arrives
th: แจ้งเมื่อมีอีเมลใหม่

en: Amusements
th: บันเทิง

en: An error occured while launching the Suspend command: %s
    Please try to correct this error
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกใช้คำสั่งพักเครื่อง: %s
    โปรดแก้ไขข้อผิดพลาดนี้

en: An error occured.
    
    Keymap `%s' is not supported on this system. Please choose another keymap.
    
    The command was: %s
th: เกิดข้อผิดพลาด
    
    ระบบนี้ไม่รองรับ keymap `%s' โปรดเลือก keymap อื่น
    
    คำสั่งที่พึ่งใช้คือ: %s

en: An error occured.
    
    Unable to load keymap `%s', probably because command `xmodmap' could not be located in your PATH.
    
    The command was: %s
th: เกิดข้อผิดพลาด
    
    โหลด keymap `%s' ไม่สำเร็จ อาจเป็นเพราะคำสั่ง xmodmap ไม่อยู่ใน PATH
    
    คำสั่งที่พึ่งใช้คือ: %s

en: Appearance
th: รูปโฉม

en: Appearance mode of the applet
th: โหมดรูปโฉมของแอพเพล็ต

en: Applet for mounting and unmounting block volumes.
th: แอพเพล็ตสำหรับเมานท์และเลิกเมานท์โวลุม

en: Applet refresh rate in milliseconds
th: จำนวนมิลลิวินาทีระหว่างการเขียนแอพเพล็ต

en: Applet scrolls right to left when this key is set to true.
th: ถ้าตั้งค่านี้ แอพเพล็ตจะเลื่อนจากขวาไปซ้าย

en: Ask for confirmation when connecting/disconnecting
th: ถามก่อนจะ เริ่ม/ยุติ การเชื่อมต่อ

en: Attempt to autocomplete a command from the history of commands entered.
th: พยายามเติมคำสั่งจากประวัติการใช้งาน

en: Audio Channels
th: ช่องเสียง

en: Audio device is busy, or being used by another application
th: อุปกรณ์เสียงยุ่งอยู่ หรือกำลังถูกใช้โดยโปรแกรมอื่น

en: Autosave timeout in minutes
th: จำนวนนาทีระหว่างการบันทึกอัตโนมัติ

en: Available palettes
th: ตารางที่มี

en: B_link connection status when connecting
th: _กระพริบช่องสถานะการเชื่อมต่อเวลาทำการเชื่อมต่อ

en: Bac_kground:
th: พื้น_หลัง:

en: Backg_round:
th: พื้_นหลัง:

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Background color, blue component
th: ค่าสีน้ำเงินของสีพื้นหลัง

en: Background color, green component
th: ค่าสีเขียวของสีพื้นหลัง

en: Background color, red component
th: ค่าสีแดงของสีพื้นหลัง

en: Bass
th: เบส

en: Battery Charge Monitor
th: ติดตามสถานะแบตเตอรี่

en: Battery Charge Monitor Preferences
th: ปรับแต่งตัวติดตามสถานะแบตเตอรี่

en: Battery Status Utility
th: ตัวแสดงสถานะแบตเตอรี่

en: Battery fully re-charged
th: แบตเตอรี่อัดเต็มแล้ว

en: Battery is now fully re-charged!
th: แบตเตอรี่ถูกอัดเต็มแล้ว

en: Battery low (%d%%) and AC is offline
th: แบตเตอรี่ใกล้หมด (%d%%) และไม่ได้เสียบปลั๊กอยู่

en: Battery power low
th: แบตเตอรี่ใกล้หมด

en: Battery: %d%% (%s)
th: แบตเตอรี่: %d%% (%s)

en: Battery: Not present
th: แบตเตอรี่ไม่ได้เสียบอยู่

en: Battstat Factory
th: โรงงานตัวติดตามแบตเตอรี่

en: Beep for warnings
th: บี๊บเมื่อเตือน

en: Beep when displaying a warning
th: ออกเสียงบี๊บเมื่อแสงคำเตือน

en: Before each _update:
th: _ก่อนอัพเดตแต่ละครั้ง:

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Blink when connecting
th: กระพริบเวลาทำการเชื่อมต่อ

en: Blowing dust
th: ฝุ่นลอยมากับลม

en: Blowing sand
th: ทรายลอยมาตามลม

en: Blowing snowfall
th: ลมพัดหิมะ

en: Blowing sprays
th: อนุภาคเกลือ

en: Broken clouds
th: เมฆประปราย

en: Browse
th: เรียกดู

en: Browser
th: เรียกหา

en: By default, sticky notes are given the current date as the title when they are created. This format is used; anything that can be parsed by strftime() is valid.
th: โน้ตสร้างใหม่จะมีชื่อเป็นวันที่ที่ถูกสร้าง ใช่ค่านี้กำหนดรูปแบบวันที่ที่ควรใช้ สามารถตั้งเป็นอะไรก็ได้ที่ใช้ได้ใน strftime()

en: CD
th: ซีดี

en: CD Player
th: ตัวเล่นซีดี

en: CD Player Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตตัวเล่นซีดี

en: CD Player Preferences
th: ปรับแต่งตัวเล่นซีดี

en: CPU Load
th: การใช้งาน CPU

en: CPU graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟตัวประมวลผล

en: C_olor:
th: _สี:

en: C_onnect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: C_onnecting:
th: _กำลังทำการเชื่อมต่อ:

en: Cach_ed
th: แ_คช

en: Calm
th: สงบ

en: Can not launch the eyes applet.
th: เรียกแอพเพล็ตกลิ้งกลอกไม่สำเร็จ

en: Can't access ACPI events in /var/run/acpid.socket! Make sure the ACPI subsystem is working and the acpid daemon is running.
th: ไม่สามารถอ่านเหตุการณ์ ACPI ใน /var/run/acpid.socket  โปรดตรวจดูว่าระบบย่อย ACPI และเดมอน acpid ทำงานอยู่

en: Can't open the APM device!
    
    Make sure you have read permission to the
    APM device.
th: เปิดอ่านอุปกรณ์ APM ไม่สำเร็จ
    
    โปรดตรวจดูว่าคุณมีสิทธิ์เปิดอ่านอุปกรณ์ APM

en: Cannot browse device
th: ไม่สามารถเรียกดูอุปกรณ์

en: Cannot get schema for %s: %s
th: ไม่สามารถอ่าน schema สำหรับ %s: %s

en: Cannot mount device
th: ไม่สามารถเมานท์อุปกรณ์

en: Cannot set schema for %s: %s
th: ไม่สามารถตั้ง schema สำหรับ %s: %s

en: Cd Recorder
th: ตัวเขียนซีดี

en: Cdrom
th: ซีดี

en: Change
th: คงที่

en: Change the keyboard layout
th: เปลี่ยนผังแป้นพิมพ์

en: Character Palette
th: ตารางอักขระ

en: Character Palette Preferences
th: ปรับแต่งตารางอักขระ

en: Characters shown on applet startup
th: อักขระที่แสดงเมื่อเริ่มใช้แอพเพล็ต

en: Charging
th: อัดอยู่

en: Charpicker Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตตัวเลือกอักขระ

en: Check for mail _every:
th: เ_ช็กอีเมลทุกๆ:

en: Choose a base color to use for all sticky notes
th: เลือกสีปริยายสำหรับโน้ตทั้งหมด

en: Choose a color for the note
th: เลือกสีสำหรับโน้ตนี้

en: Choose a font for the note
th: เลือกแบบอักษรสำหรับโน้ต

en: Choose a font to use for all sticky notes
th: เลือกแบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตทั้งหมด

en: Choose if notes are visible on ALL workspaces
th: เลือกว่าจะแสดงโน้ตบนทุกพื้นที่ทำงานหรือไม่

en: Choose if the default style is forced on all notes
th: เลือกว่าจะบังคับให้โน้ตทุกแผ่นใช้รูปโฉมปริยายหรือไม่

en: Choose the default group (for newly created windows).
th: เลือกกลุ่มปริยาย (สำหรับหน้าต่างสร้างใหม่)

en: Choose time interval in minutes to check mail
th: เลือกจำนวนนาทีระหว่างการเช็กเมล

en: Choose time interval in seconds to check mail
th: เลือกจำนวนวินาทีระหว่างการเช็กเมล

en: City:
th: เมือง:

en: Clear Sky
th: ฟ้าปลอดโปร่ง

en: Clic_k:
th: _คลิกแล้ว:

en: Click this button for the list of previous commands
th: ปุ่มนี้ใช้แสดงรายการคำสั่งที่เคยใช้มา

en: Click this button to Play or Pause the CD
th: คลิกปุ่มนี้ถ้าต้องการเล่นหรือหยุดซีดีชั่วคราว

en: Click this button to Play the next track in the CD
th: คลิกปุ่มนี้ถ้าต้องการเล่นร่องเสียงถัดไปบนซีดี

en: Click this button to Play the previous track in the CD
th: คลิกปุ่มนี้ถ้าต้องการเล่นร่องเสียงที่แล้วบนซีดี

en: Click this button to Stop playing the CD
th: คลิกปุ่มนี้ถ้าต้องการหยุดเล่นซีดี

en: Click this button to eject the CD
th: คลิกปุ่มนี้ถ้าต้องการเด้งแผ่นออก

en: Click this button to start the browser
th: เรียกหาโปรแกรมที่จะใช้

en: Click to Enter Weather.com
th: คลิกเพื่อเรียกชม Weather.com

en: Click to add a new palette
th: คลิกถ้าจะเพิ่มตารางใหม่

en: Click to delete the selected palette
th: คลิกถ้าจะลบตารางที่เลือก

en: Click to edit the selected palette
th: คลิกถ้าจะแก้ไขตารางที่เลือก

en: Close note
th: ปิดโน้ต

en: Close the dialog
th: ปิดหน้าต่างโต้ตอบ

en: Co_mmand:
th: _คำสั่ง:

en: Co_nnected:
th: เ_ชื่อมต่อติดอยู่:

en: Co_nnection command:
th: คำสั่งเ_ชื่อมต่อ:

en: Colors
th: สี

en: Command
th: คำสั่ง

en: Command Line
th: บรรทัดคำสั่ง

en: Command Line Preferences
th: ปรับแต่งบรรทัดคำสั่ง

en: Command executed when connecting
th: คำสั่งสำหรับทำการเชื่อมต่อ

en: Command executed when disconnecting
th: คำสั่งสำหรับยุติการเชื่อมต่อ

en: Command line
th: บรรทัดคำสั่ง

en: Command line _background:
th: _พื้นหลังบรรทัดคำสั่ง:

en: Command line _foreground:
th: เ_บื้องหน้าบรรทัดคำสั่ง:

en: Command line has been disabled by your system administrator
th: ผู้ดูแลระบบปิดไม่ให้ใช้บรรทัดคำสั่งไว้

en: Command to execute before each update
th: คำสั่งที่ควรเรียกใช้ก่อนการอัพเดตแต่ละครั้ง

en: Command to execute when checking mail
th: คำสั่งสำหรับเช็กอีเมล

en: Command to execute when clicked
th: คำสั่งที่ควรเรียกใช้เมื่อถูกดับเบิ้ลคลิก

en: Command to execute when new mail arrives
th: คำสั่งที่ควรเรียกใช้เมื่อได้รับอีเมลใหม่

en: Command to execute when you click on the Inbox Monitor
th: คำสั่งที่ควรเรียกใช้เมื่อคุณคลิกบนตัวติดตามอีเมลใหม่

en: Command to run before checking mail
th: คำสั่งที่ควรเรียกใช้ก่อนเช็กเมล

en: Command to send to suspend the computer
th: คำสั่งสำหรับพักเครื่องคอมพิวเตอร์

en: Commands
th: คำสั่ง

en: Con_firm connection
th: _ถามก่อน เริ่ม/ยุติ การเชื่อมต่อ

en: Conditions:
th: สภาพอากาศ:

en: Configure the selected plugin
th: ปรับแต่งปลั๊กอินที่เลือก

en: Connection Status
th: สถานะการเชื่อมต่อ

en: Connections
th: การเชื่อมต่อ

en: Copyright (C) 1998
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) 1998

en: Copyright (C) 1999 Dave Camp
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) 1999 Dave Camp

en: Copyright (C) 2003 Sun Microsystems
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) 2003 Sun Microsystems

en: Copyright (c) Sergey V. Oudaltsov 1999-2004
th: สงวนลิขสิทธิ์ (c) Sergey V. Oudaltsov 1999-2004

en: Copyright (c)1999 by S. Papadimitriou
th: สงวนลิขสิทธิ์ (c)1999 โดย S. Papadimitriou

en: Could not connect to the Internet.
th: เชื่อมต่อไปอินเทอร์เน็ตไม่สำเร็จ

en: Could not retrieve the stock data.
th: ไม่สามารถเรียกอ่านข้อมูลหลักทรัพย์

en: Couldn't open mixer device %s
th: ไม่สามารถเปิดอุปกรณ์ผสมเสียง %s

en: Create, view, and manage sticky notes on the desktop
th: สร้าง แสดง และจัดการโน้ตติดกาว บนพื้นโต๊ะ

en: Critical
th: ร้ายแรง

en: Current Conditions
th: สภาพอากาศปัจจุบัน

en: Current _stocks:
th: _หลักทรัพย์ปัจจุบัน:

en: Custom
th: ตั้งเอง

en: DEPRECATED - Characters shown on applet startup
th: โปรดเลิกใช้ - อักขระที่แสดงเมื่อเริ่มใช้แอพเพล็ต

en: Date format of note's title
th: รูปแบบวันที่สำหรับชื่อโน้ต

en: Deactivate selected plugin
th: เลิกใช้ปลั๊กอินที่เลือก

en: Debug level
th: ระดับการดีบัก

en: Decrease the plugin priority
th: ลดความด่วนของปลั๊กอินที่เลือก

en: Default click behavior of the applet
th: พฤติกรรมปริยายเมื่อแอพเพล็ตถูกคลิก

en: Default color for new notes
th: สีปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#30FF50".
th: สีปริยายสำหรับโน้ตที่พึ่งถูกสร้างใหม่ ควรตั้งเป็นเลขฐานสิบหก ตัวอย่างเช่น "#30FF50".

en: Default font for new notes
th: แบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default font for new sticky notes. This should be a Pango Font Name, for example "Sans Italic 10"
th: แบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตที่พึ่งถูกสร้างใหม่ ควรใช้ชื่อแบบอักษรของ Pango ตัวอย่างเช่น "Sans Italic 10"

en: Default group, assigned on window creation
th: กลุ่มปริยาย ตั้งไว้เมื่อสร้างหน้าต่าง

en: Default height for new notes
th: ความสูงปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default height for new sticky notes in pixels.
th: ความสูงปริยายสำหรับโน้ตใหม่ในหน่วยพิกเซล

en: Default width for new notes
th: ความกว้างปริยายสำหรับโน้ตใหม่

en: Default width for new sticky notes in pixels.
th: ความกว้างปริยายสำหรับโน้ตใหม่ในหน่วยพิกเซล

en: Delete button
th: ปุ่มลบ

en: Detailed forecast not available for this location.
    Please try the state forecast; note that IWIN forecasts are available only for US cities.
th: ไม่มีพยากรณ์อากาศสำหรับเมืองที่คุณเลือก
    โปรดลองเลือกพยากรณ์อากาศสำหรับรัฐ
    หมายเหตุ: ระบบ IWIN มีข้อมูลพยากรณ์อากาศเฉพาะสำหรับเมืองในอเมริกา
    
    เว็บไซต์กรมอุตุนิยมวิทยาประเทศไทยอยู่ที่ http://www.tmd.go.th

en: Determines whether the applet automatically updates its weather statistics or not.
th: ตั้งว่าแอพเพล็ตจะเรียกอ่านข้อมูลสภาพอากาศโดยอัตโนมัติหรือไม่

en: Device Path
th: พาธอุปกรณ์

en: Device _path:
th: _พาธอุปกรณ์:

en: Dew point:
th: จุดน้ำค้าง:

en: Digital1
th: ดิจิทัล 1

en: Digital2
th: ดิจิทัล 2

en: Digital3
th: ดิจิทัล 3

en: Directory in which the theme is located
th: โฟลเดอร์ที่ชุดตกแต่งอยู่

en: Disabled
th: ไม่ใช้

en: Disconnec_ted:
th: ไ_ม่ได้เชื่อมต่ออยู่:

en: Disk Mounter
th: ตัวเมานท์ดิสก์

en: Disk Mounter Preferences
th: ปรับแต่งตัวเมานท์ดิสก์

en: Displa_y only symbols and price
th: แ_สดงเฉพาะสัญลักษณ์และราคา

en: Display
th: การแสดงผล

en: Display a confirmation dialog when connecting or disconnecting.
th: แสดงหน้าต่างถามก่อนจะ เริ่ม/ยุติ การเชื่อมต่อ

en: Display only stock symbols along with their value. Do not diplay changes in value.
th: แสดงเฉพาะสัญลักษณ์และราคาหลักทรัพย์ ไม่แสดงการเปลี่ยนแปลงของราคา

en: Display only symbols and price
th: แสดงเฉพาะสัญลักษณ์และราคา

en: Display radar map
th: แสดงแผนที่เรดาร์

en: Displays current state of keyboard accessibility features
th: แสดงสถานะปัจจุบันของระบบช่วยเหลือผู้พิการกับแป้นพิมพ์

en: Do we run the exec-command
th: เรียกใช้ exec-command หรือไม่

en: Do we run the newmail-command
th: เรียกใช้ newmail-command หรือไม่

en: Do we want to save the password to disk
th: บันทึกรหัสผ่านไว้ใช้ภายหลังหรือไม่

en: Do you want to connect?
th: ต้องการจะเชื่อมต่อออกไปไหม?

en: Drain from top
th: ไหลออกด้านบน

en: Drifting dust
th: ฝุ่นไหลมากับลม

en: Drifting sand
th: ทรายไหลมาตามลม

en: Drifting snow
th: หิมะเคลื่อนมาตามลม

en: Drive Mount Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตเมานท์ไดรฟ์

en: Drivemount command failed.
    "
th: คำสั่งเมานท์ไดรฟ์ทำการไม่สำเร็จ
    "

en: Drizzle
th: ละอองน้ำ

en: Dust
th: ฝุ่น

en: Dust whirls
th: ฝุ่นหมุนตัว

en: Dust whirls in the vicinity
th: ฝุ่นหมุนตัวในบริเวณรอบข้าง

en: Duststorm
th: พายุฝุ่น

en: Duststorm in the vicinity
th: พายุฝุ่นในบริเวณใกล้เคียง

en: E_nable history-based auto completion
th: เ_ปิดใช้การเติมเต็มคำสั่งจากประวัติการใช้งาน

en: East
th: ตะวันออก

en: East - NorthEast
th: ตะวันออก - ตะวันออกเฉียงเหนือ

en: East - Southeast
th: ตะวันออก - ตะวันออกเฉียงใต้

en: Edit Keyboard
th: แก้ไขแป้นพิมพ์

en: Edit Palette
th: แก้ไขตาราง

en: Edit button
th: ปุ่มแก้ไข

en: Eject
th: เด้งแผ่นออก

en: Elapsed time
th: เวลาที่ผ่านไป

en: Empty notes are always deleted without confirmation
th: ไม่ขอคำยืนยันจากผู้ใช้เวลาโน้ตเปล่าถูกลบ

en: Enable CPU load graph
th: แสดงกราฟตัวประมวลผล

en: Enable _radar map
th: แ_สดงแผนที่เรดาร์

en: Enable load average graph
th: แสดงกราฟ load average

en: Enable memory load graph
th: แสดงกราฟหน่วยความจำ

en: Enable network load graph
th: แสดงกราฟเครือข่าย

en: Enable swap load graph
th: แสดงกราฟเนื้อที่สลับ

en: Encrypted password
th: เข้ารหัสรหัสผ่าน

en: Enter the URL
th: ป้อน URL

en: Error
th: ผิดพลาด

en: Error checking mail
th: ไม่สามารถเช็กอีเมล

en: Error connecting to mail server.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปเซิร์ฟเวอร์อีเมล

en: Error displaying help
th: ไม่สามารถแสดงวิธีใช้

en: Error loading XKB configuration registry
th: ผิดพลาดขณะโหลดค่าตั้ง XKB จากรีจิสทรี

en: Every time the specified number of minutes pass, the sticky notes are automatically saved.
th: ทุกๆ จำนวนนาทีที่ตั้ง ข้อความในโน้ตติดกาว จะถูกบันทึกโดยอัตโนมัติ

en: F_ree
th: เ_หลือ

en: Factory for CD player applet
th: โรงงานสำหรับแอพเพล็ตตัวเล่นซีดี

en: Factory for creating inbox monitors.
th: โรงงานสำหรับสร้างตัวติดตามอีเมลใหม่

en: Factory for creating the weather applet.
th: โรงงานสร้างแอพเพล็ตสภาพอากาศ

en: Factory for drive mount applet
th: โรงงานสำหรับแอพเพล็ตเมานท์ไดรฟ์

en: Failed to get METAR data.
th: อ่านข้อมูล METAR ไม่สำเร็จ

en: Failed to init GConf: %s
th: ไม่สามารถเริ่มใช้ GConf: %s

en: Fast
th: เร็ว

en: Fetch a radar map on each update.
th: เรียกอ่านแผนที่เรดาร์เวลาอ่านข้อมูลสภาพอากาศ

en: Few clouds
th: เมฆหนาถึงปานกลาง

en: Few ice pellets
th: เมล็ดน้ำแข็ง ตกเล็กน้อย

en: Flag
th: ธง

en: Flag and Label
th: ธงและฉลาก

en: Flag image for the keyboard layout
th: รูปธงสำหรับผังแป้นพิมพ์

en: Floppy
th: ฟลอปปี้

en: Fog
th: หมอก

en: Fog in the vicinity
th: หมอกในบริเวณรอบข้าง

en: Folder Entry box
th: กล่องป้อนโฟลเดอร์

en: Font
th: แบบอักษร

en: Font and Colors
th: สีและแบบอักษร

en: For horizontal panels, the width of the graphs in pixels. For vertical panels, this is the height of the graphs.
th: ความกว้างของกราฟ (ในหน่วยพิกเซล) ถ้าอยู่ในพาเนลแนวขวาง  หรือความสูงถ้าอยู่ในพาเนลแนวตั้ง

en: For_eground:
th: เบื้อ_งหน้า:

en: Force _default color and font on notes
th: บังคับใ_ห้โน้ตทุกแผ่นใช้สีและแบบอักษรปริยาย

en: Forecast
th: พยากรณ์อากาศ

en: Forecast Report
th: รายงานพยากรณ์อากาศ

en: Foregroun_d:
th: เบื้_องหน้า:

en: Foreground color, blue component
th: ค่าสีน้ำเงินของสีอักษร

en: Foreground color, green component
th: ค่าสีเขียวของสีอักษร

en: Foreground color, red component
th: ค่าสีแดงของสีอักษร

en: Freezing drizzle
th: ละอองน้ำ แข็งตัว

en: Freezing fog
th: หมอกแข็ง

en: Freezing rain
th: ฝนแข็งตัว

en: Full Battery Notification
th: แจ้งแบตเตอรี่เต็ม

en: Funnel cloud
th: ปล่องเมฆ

en: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL is set, not installing schemas
th: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL ถูกตั้ง ดังนั้นจะไม่ติดตั้ง schemas

en: GKB Factory
th: โรงงาน GKB

en: GKB Home Page (http://projects.gnome.hu/gkb)
th: โฮมเพจ GKB (http://projects.gnome.hu/gkb)

en: GNOME keyboard applet factory
th: โรงงานแอพเพล็ตแป้นพิมพ์

en: GNOME keyboard layout indicator
th: ตัวแสดงผังแป้นพิมพ์ที่ใช้

en: General
th: ทั่วไป

en: Get continuously updated stock quotes
th: แสดงราคาหลักทรัพย์ปัจจุบัน

en: Geyes
th: กลิ้งกลอก

en: Geyes Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตกลิ้งกลอก

en: Geyes Preferences
th: ปรับแต่งกลิ้งกลอก

en: Gnome Panel applet for selecting strange characters that are not on my keyboard. Released under GNU General Public Licence.
th: แอพเพล็ตในพาเนล สำหรับเลือกอักขระ ที่ไม่อยู่บนแป้มพิมพ์ จัดแจกภายใต้ GNU General Public License

en: Graph color for Ethernet network activity
th: สีกราฟแสดงการใช้งานเครือข่าย Ethernet

en: Graph color for PLIP network activity
th: สีกราฟแสดงการใช้งานเครือข่าย PLIP

en: Graph color for SLIP network activity
th: สีกราฟแสดงการใช้งานเครือข่าย SLIP

en: Graph color for buffer memory
th: สีกราฟหน่วยความจำบัฟเฟอร์

en: Graph color for cached memory
th: สีกราฟหน่วยความจำแคช

en: Graph color for load average
th: สีกราฟ load average

en: Graph color for other network usage
th: สีกราฟการใช้งานเครือข่ายชนิดอื่น

en: Graph color for shared memory
th: สีกราฟหน่วยความจำใช้ร่วม

en: Graph color for system-related CPU activity
th: สีกราฟตัวประมวลผลถูกใช้งานโดยระบบ

en: Graph color for user-related CPU activity
th: สีกราฟตัวประมวลผลถูกใช้งานโดยผู้ใช้

en: Graph color for user-related memory usage
th: สีกราฟหน่วยความจำถูกใช้งานโดยผู้ใช้

en: Graph color for user-related swap usage
th: สีกราฟพื้นที่สลับถูกใช้งานโดยผู้ใช้

en: Graph size
th: ขนาดกราฟ

en: Gtik Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตแสดงราคาหลักทรัพย์

en: Gweather Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตสภาพอากาศ

en: H_eight:
th: ความสู_ง:

en: Hail
th: ลูกเห็บ

en: Hail showers
th: ลูกเห็บตกประปราย

en: Hailstorm
th: พายุลูกเห็บ

en: Hard Disk
th: ฮาร์ดดิสก์

en: Haze
th: หมอกควัน

en: Heavy drizzle
th: ละอองน้ำ ตกหนัก

en: Heavy duststorm
th: พายุฝุ่นพัดหนัก

en: Heavy ice pellets
th: เมล็ดน้ำแข็ง ตกหนัก

en: Heavy rain
th: ฝนตกหนัก

en: Heavy sandstorm
th: พายุทรายพัดหนัก

en: Heavy snow
th: หิมะตกหนัก

en: Heavy snow grains
th: หิมะแข็ง ตกหนัก

en: High
th: สูง

en: History
th: ประวัติ

en: History list
th: รายการประวัติคำสั่ง

en: How often (in milliseconds) we check the mail
th: จำนวนมิลลิวินาทีระหว่างการเช็กอีเมล

en: Humidity:
th: ความชื้นสัมพัทธ์:

en: I_dle
th: _ว่าง

en: Ice crystals
th: คริสตอลน้ำแข็ง

en: Ice pellet storm
th: พายุเมล็ดน้ำแข็ง

en: Ice pellets
th: เมล็ดน้ำแข็ง

en: If mail should be checked automatically
th: ว่าควรจะเช็กอีเมลใหม่โดยอัตโนมัติหรือไม่

en: If this is enabled, we save the password in gconf
th: ถ้าตั้ง จะจำรหัสผ่านไว้ใน gconf

en: If this is set mail will be checked every update-freq milliseconds
th: ถ้าตั้ง จะเช็กอีเมลทุกๆ update-freq มิลลิวินาที

en: If this is set, we should run the exec-command
th: ถ้าตั้ง จะเรียกใช้ exec-command

en: If this is set, we should run the newmail-command
th: ถ้าตั้ง จะเรียกใช้ newmail-command

en: If this option is disabled, a custom color can be used as the default color for all sticky notes.
th: ถ้าไม่เลือกตัวเลือกนี้ สามารถตั้งสีสำหรับใช้เป็นสีปริยาย ในโน้ตติดกาวทั้งหมด

en: If this option is disabled, a custom font can be used as the default font for all sticky notes.
th: ถ้าไม่เลือกตัวเลือกนี้ สามารถตั้งแบบอักษรสำหรับใช้เป็นสีปริยาย ในโน้ตติดกาวทั้งหมด

en: If this option is enabled, the custom colors and fonts that have been assigned to individual notes will be ignored.
th: ถ้าตั้ง สีและแบบอักษรที่ตั้งไว้ เฉพาะสำหรับโน้ตแต่ละแผ่น จะไม่ถูกใช้

en: If true, then retreive a radar map from a location specified by the "radar" key.
th: ถ้าตั้ง เรียกอ่านแผนที่เรดาร์จากตำแหน่งที่ตั้งในคีย์ "radar"

en: Inbox Monitor
th: ติดตามอีเมลใหม่

en: Inbox Monitor Factory
th: โรงงานติดตามอีเมลใหม่

en: Inbox Monitor Preferences
th: ปรับแต่งตัวติดตามอีเมลใหม่

en: Inbox Monitor notifies you when new mail arrives in your mailbox
th: ตัวติดตามอีเมลใหม่ แจ้งให้คุณทราบเวลามีอีเมลใหม่

en: Inbox Settings
th: ค่าตั้งกล่องอีเมล

en: Increase the plugin priority
th: เพิ่มความด่วนของปลั๊กอินที่เลือก

en: Input Gain
th: เพิ่มระดับเสียงขาเข้า

en: Insert characters
th: แทรกอักขระ

en: Insert special characters
th: แทรกอักขระพิเศษ

en: Internet
th: อินเทอร์เน็ต

en: Interval for checking mail
th: ระยะเวลาสำหรับเช็กอีเมล

en: Interval timeout to check mount point status
th: ความบ่อยในการตรวจสถานะของจุดเมานท์

en: Invalid
th: ไม่ถูกต้อง

en: It can be "Flag and Label", "Label" or "Flag"
th: สามารถตั้งเป็น "ธงและฉลาก" "ฉลาก" หรือ "ธง"

en: Jaz Drive
th: ไดรฟ์ Jaz

en: Keep and manage separate group per window
th: แยกและจัดการแต่ละหน้าต่างไว้คนละกลุ่ม

en: Keep separate group for each application window.
th: แยกแต่ละหน้าต่างไว้คนละกลุ่ม

en: Keep the state of indicators separately for each application window.
th: จำผังแป้นพิมพ์ที่ใช้อยู่แยกกันสำหรับแต่ละหน้าต่าง

en: Keybinding for switching layout
th: ปุ่มลัดสำหรับสลับระหว่างผังแป้นพิมพ์

en: Keyboard Accessibility Status
th: สถานะแป้นพิมพ์ระบบช่วยเหลือผู้พิการ

en: Keyboard Accessibility Status Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตสถานะแป้นพิมพ์ระบบช่วยเหลือผู้พิการ

en: Keyboard Indicator
th: ตัวแสดงแป้นพิมพ์ที่ใช้

en: Keyboard Indicator (%s)
th: ตัวแสดงแป้นพิมพ์ที่ใช้ (%s)

en: Keyboard Indicator Plugins
th: ปลั๊กอินของตัวแสดงผังแป้นพิมพ์ที่ใช้

en: Keyboard Indicator Preferences
th: ปรับแต่งตัวแสดงผังแป้นพิมพ์ที่ใช้

en: Keyboard Layout Selector
th: ตัวเลือกผังแป้นพิมพ์

en: Keyboard Layout Switcher
th: ตัวสลับผังแป้นพิมพ์

en: Keyboard Layout Switcher Preferences
th: ปรับแต่งตัวสลับผังแป้นพิมพ์

en: Keyboard Shortcuts
th: ชุดปุ่มลัด

en: Keyboard applet factory
th: โรงงานแอพเพล็ตแป้นพิมพ์

en: Keyboard layout indicator applet for GNOME
th: แอพเพล็ตแสดงผังแป้นพิมพ์ที่ใช้

en: Keyboards
th: แป้นพิมพ์

en: Keyboards (select and press add)
th: แป้นพิมพ์ (เลือกแล้วกดเพิ่ม)

en: Keymap `%s' for the country %s already exists
th: มี keymap `%s' สำหรับประเทศ %s อยู่แล้ว

en: Label
th: ฉลาก

en: Last update:
th: อัพเดตครั้งสุดท้าย:

en: Light drizzle
th: ละอองน้ำ เบาบาง

en: Light rain
th: ฝนพรำ

en: Light snow
th: หิมะตกเล็กน้อย

en: Light snow grains
th: หิมะแข็ง ตกเบาบาง

en: Line
th: สาย

en: Line1
th: สาย 1

en: Line2
th: สาย 2

en: Line3
th: สาย 3

en: List containing the stocks to be displayed. Consists of the stock id separated by "+"
th: รายการหลักทรัพย์ที่จะแสดง แยกระหว่างสัญลักษณ์แยกด้วยตัวอักษร "+"

en: List of GConfValue entries containing strings for history entries.
th: รายการ GConfValue ที่มีข้อความสำหรับประวัติคำสั่ง

en: List of GConfValue entries containing strings for the macro commands.
th: รายการ GConfValue ที่มีข้อความสำหรับคำสั่งมาโคร

en: List of GConfValue entries containing strings for the macro patterns.
th: รายการ GConfValue ที่มีข้อความสำหรับรูปแบบมาโคร

en: List of available palettes
th: รายชื่อตารางที่มี

en: List of strings containing the available palettes
th: รายการข้อความบอกอักขระสำหรับตารางที่มี

en: Load graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟ load

en: Local maildir
th: maildir บนเครื่อง

en: Local mailspool
th: mailspool บนเครื่อง

en: Location
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: Location view
th: มุมมองตำแหน่งที่ตั้ง

en: Lock/Unlock note
th: ล็อค/ปลดล็อค โน้ต

en: Locked note
th: โน้ตถูกล็อคอยู่

en: Low
th: ต่ำ

en: Low Battery Notification
th: แจ้งแบตเตอรี่ใกล้หมด

en: Lowered color
th: สีราคาตก

en: Macro command list
th: ลิสต์คำสั่งมาโคร

en: Macro pattern list
th: ลิสต์รูปแบบมาโคร

en: Macros
th: มาโคร

en: Mail Server Entry box
th: กล่องป้อนเซิร์ฟเวอร์อีเมล

en: Mail _spool file:
th: แ_ฟ้ม mail spool:

en: Mail check
th: เช็กอีเมล

en: Mail check notifies you when new mail arrives in your mailbox
th: ตัวติดตามอีเมลใหม่ แจ้งให้คุณทราบเวลามีอีเมลใหม่ในกล่องขาเข้า

en: Mail s_erver:
th: _เซิร์ฟเวอร์อีเมล:

en: Mailbox _resides on:
th: _กล่องอีเมลอยู่ที่:

en: Mailcheck
th: เช็กอีเมล

en: Main Volume
th: ระดับเสียงหลัก

en: Make the applet blink when the modem is connecting.
th: กระพริบแอพเพล็ตเวลาทำการเชื่อมต่อ

en: Make the layout accessible from the applet popup menu ONLY.
    No way to switch to this layout using the keyboard.
th: เลือกใช้ผังนี้ได้จากเมนูในแอพเพล็ตเท่านั้น
    ไม่สามารถสลับมาใช้ผังนี้ได้จากแป้นพิมพ์

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Memory
th: หน่วยความจำ

en: Memory graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟหน่วยความจำ

en: Microphone
th: ไมโครโฟน

en: Mini-Commander
th: แอ็พเพล็ตบรรทัดคำสั่ง

en: Mini-Commander applet
th: แอพเพล็ตบันทัดคำสั่ง

en: MiniCommander Applet Factory
th: โรงงานแอ็พเพล็ตบรรทัดคำสั่ง

en: Mist
th: ไอน้ำ

en: Mix
th: ผสม

en: Modem Lights
th: ควบคุมโมเด็ม

en: Modem Lights Preferences
th: ปรับแต่งตัวควบคุมโมเด็ม

en: Modem Options
th: ตัวเลือกของโมเด็ม

en: Modem device name
th: ชื่ออุปกรณ์โมเด็ม

en: Modem lock file
th: แฟ้มล็อคของโมเด็ม

en: Moderate drizzle
th: ละอองน้ำ ปานกลาง

en: Moderate ice pellets
th: เมล็ดน้ำแข็ง ตกปานกลาง

en: Moderate rain
th: ฝนตกปลานกลาง

en: Moderate snow
th: หิมะตกปลานกลาง

en: Moderate snow grains
th: หิมะแข็ง ตกปานกลาง

en: Modify a palette by adding or removing characters
th: แก้ไขตารางโดยเพิ่มหรือลบอักขระ

en: Monitor
th: หน้าจอ

en: Monitor a laptop's remaining power
th: ติดตามพลังงานที่เหลือในแบตเตอรี่

en: Monitor the current weather conditions, and forecasts
th: ติดตามสภาพอากาศปัจจุบัน และอ่านพยากรณ์อากาศ

en: Monitor the quality of a wireless network link
th: ติดตามคุณภาพสัญญาณเครือข่ายไร้สาย

en: Monitored Resources
th: ติดตามทรัพยากรระบบ

en: Moun_ted icon:
th: ไอคอนตอนเ_มานท์แล้ว:

en: Mount local disks and devices
th: เมานท์ดิสก์หรืออุปกรณ์บนเครื่อง

en: Moves towards _bottom
th: เคลื่อน_ลงล่าง

en: Moves towards _top
th: เคลื่อน_ขึ้นบน

en: Multimedia
th: มัลติมีเดีย

en: Must set the GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable
th: ต้องตั้งตัวแปลสภาวะแวดล้อม GCONF_CONFIG_SOURCE

en: N/A
th: ไม่รู้

en: Net Load
th: การใช้งานเครือข่าย

en: Network
th: เครือข่าย

en: Network graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟเครือข่าย

en: New Mail
th: มีอีเมลใหม่

en: Next Track
th: ร่องถัดไป

en: No Wireless Devices
th: ไม่มีอุปกรณ์ไร้สาย

en: No audio device
th: ไม่มีอุปกรณ์เสียง

en: No description.
th: ไม่มีคำอธิบาย

en: No items in history
th: ประวัติคำสั่งว่างอยู่

en: No longer used
th: เลิกใช้แล้ว

en: No mail.
th: ไม่มีอีเมล

en: North
th: เหนือ

en: North - NorthEast
th: เหนือ - ตะวันออกเฉียงเหนือ

en: North - Northwest
th: เหนือ - ตะวันตกเฉียงเหนือ

en: Northeast
th: ตะวันออกเฉียงเหนือ

en: Northwest
th: ตะวันตกเฉียงเหนือ

en: Not used
th: ไม่ใช้

en: Not used anymore
th: เลิกใช้แล้ว

en: Notify user when the battery is full
th: แจ้งผู้ใช้เมื่อแบตเตอรี่เต็ม

en: Notify user when the battery is low
th: แจ้งผู้ใช้เมื่อแบตเตอรี่ใกล้หมด

en: Number of configured keymaps
th: จำนวน keymap ที่ตั้ง

en: O_utline
th: _ขอบ:

en: Occurs when the applet is either left-clicked or "enter" is pressed. The options are "0" for "New Note", "1" for "Show/Hide All Notes", and "2" for "Lock/Unlock All Notes".
th: เกิดขึ้นเมื่อแอพเพล็ตถูกคลิกซ้าย หรือผู้ใช้กดปุ่ม "Enter"  สามารถตั้งเป็น "0" สำหรับ "สร้างโน้ตใหม่",  "1" สำหรับ "แ_สดง/ซ่อน โน้ตทุกแผ่น", หรือ "2" สำหรับ "ล็อค/ปลดล็อค โน้ตทุกแผ่น"

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Orange value level
th: ระดับค่าสีส้ม

en: Othe_r
th: _อื่นๆ

en: Output Gain
th: เพิ่มระดับเสียงขาออก

en: Overcast
th: เมฆทึบ

en: Pal_ettes:
th: _ตาราง:

en: Palette entry
th: รายการในตาราง

en: Palettes list
th: รายชื่อตาราง

en: Panel applet for playing audio CDs
th: แอพเพล็ตในพาเนลสำหรับเล่นซีดีเพลง

en: Partial fog
th: หมอกในบางบริเวณ

en: Password Entry box
th: กล่องป้อนรหัสผ่าน

en: Patches of fog
th: หมอกเป็นหย่อมๆ

en: Path to the animation file
th: ตำแหน่งแฟ้มภาพเคลื่อนไหว

en: Path to the device
th: พาธไปอุปกรณ์

en: Pattern
th: รูปแบบ

en: Perform history autocompletion
th: เปิดใช้การเติมเต็มคำสั่งจากประวัติใช้งาน

en: Phone Input
th: สายโทรศัพท์เข้า

en: Phone Output
th: สายโทรศัพท์ออก

en: Pick a color
th: เลือกสี

en: Pick a color for the sticky note
th: เลือกสีสำหรับโน้ตติดกาว

en: Pick a default sticky note color
th: เลือกสีปริยายสำหรับโน้ตติดกาว

en: Pick a default sticky note font
th: เลือกแบบอักษรปริยายสำหรับโน้ตติดกาว

en: Pick a font for the sticky note
th: เลือกแบบอักษรสำหรับโน้ตติดกาว

en: Pl_ugins...
th: _ปลั๊กอิน

en: Play / Pause
th: เล่น / หยุดชั่วขณะ

en: Play a _sound when new mail arrives
th: เ_ล่นเสียงเวลามีอีเมลใหม่เข้ามา

en: Play a sound when mail is recieved
th: เล่นเสียงเวลามีอีเมลใหม่

en: Please enter your mailserver's _password:
th: โ_ปรดป้อนรหัสผ่านเซิร์ฟเวอร์อีเมล:

en: Press a key or press Esc to cancel
th: กดปุ่มที่ต้องการ หรือกด Esc เพิ่อยกเลิก

en: Press the hotkey to switch between layouts. The hotkey can be set through Properties dialog
th: ใช้ปุ่มลัดสลับระหว่างผังแป้นพิมพ์ สามารถตั้งปุ่มลัดได้จากหน้าต่างปรับแต่ง

en: Pressure:
th: ความกดอากาศ:

en: Previous Track
th: ร่องที่แล้ว

en: Processor
th: ตัวประมวลผล

en: Produces keyboard layout switcher applets.
th: ผลิดแอพเพล็ตสลับผังแฟ้นพิมพ์

en: Radar Map
th: แผนที่เรดาร์

en: Radio
th: วิทยุ

en: Rain
th: ฝนตก

en: Rain showers
th: ฝนตกประปราย

en: Raised color
th: สีราคาขึ้น

en: Receive Data
th: รับข้อมูล

en: Receive background color
th: สีพื้นหลังการรับ

en: Receive foreground color
th: สีเบื้องหน้าการรับ

en: Recording Level
th: ระดับเสียงบันทึก

en: Red value level
th: ระดับค่าสีแดง

en: Released under the GNU General Public License.
    
    A system load monitor capable of displaying graphs for CPU, ram, and swap space use, plus network traffic.
th: เผยแพร่ภายใต้ GNU General Public License
    
    ตัวติดตามทรัพยากรระบบ สามารถแสดงกราฟระดับการใช้งานตัวประมวลผล หน่วยความจำ และเครือข่าย

en: Released under the GNU General Public License.
    
    An applet for monitoring local weather conditions.
th: ออกภายใต้ GNU General Public License.
    
    แอพเพล็ตสำหรับติดตามสภาพอากาศท้องถิ่น

en: Released under the GNU general public license.
    A modem status indicator and dialer.
    Lights in order from the top or left are Send data and Receive data.
th: เผยแพร่ภายใต้ GNU General Public License
    ตัวแสดงสถานะและควบคุมโมเด็ม
    แสงดวงบน (หรือซ้าย) แสดงการส่งข้อมูล ส่วนอีกดวงแสดงการรับข้อมูล

en: Remote IMAP-server
th: เซิร์ฟเวอร์ IMAP

en: Remote POP3-server
th: เซิร์ฟเวอร์ POP3

en: Remote folder for mail retrieval
th: โฟลเดอร์บนเซิร์ฟเวอร์ที่เก็บอีเมลอยู่

en: Remote server to connect to for our mail
th: เซิร์ฟเวอร์ที่จะให้ไปดึงเมลมา

en: Resize note
th: ปรับขนาดโน้ต

en: Resource
th: ทรัพยากร

en: Retrieval failed
th: เรียกอ่านข้อมูลไม่สำเร็จ

en: Right to left scrolling
th: เลื่อนขวาไปซ้าย

en: Run this command before we check the mail
th: เรียกคำสั่งนี้ก่อนเช็กเมล

en: S_wap Space
th: _พื้นที่สลับ

en: S_witch layout:
th: _สลับผัง:

en: S_ystem
th: _ระบบ

en: Sand
th: ทราย

en: Sandstorm
th: พายุทราย

en: Sandstorm in the vicinity
th: พายุทรายในบริเวณใกล้เคียง

en: Save/restore _indicators with group
th: _บันทึก/เรียกคืน ผังที่แต่ละกลุ่มใช้

en: Save/restore indicators together with layout groups
th: บันทึก/เรียกคืน ผังที่ใช้อยู่สำหรับแต่ละกลุ่ม

en: Saved mute state
th: สถานะการปิดเสียงที่บันทึกไว้

en: Saved volume to restore on startup
th: ระดับเสียงที่บันทึกไว้ใช้เมื่อเริ่มทำงาน

en: Scattered clouds
th: เมฆเป็นหย่อมๆ

en: Scroll _left to right
th: เ_ลื่อนจากซ้ายไปขวา

en: Scrolling
th: การเลื่อน

en: Secondary groups
th: กลุ่มรอง

en: See the ForeCast Details
th: แสดงรายละเอียดการพยากรณ์อากาศ

en: Select Keyboard
th: เลือกแป้นพิมพ์

en: Select Location from the list
th: เลือกตำแหน่งที่ตั้งจากรายการ

en: Select Mount Directory
th: เลือกโฟลเดอร์ที่จะเมานท์

en: Select a_nimation:
th: เลือก_ภาพเคลื่อนไหว:

en: Select icon for mounted
th: เลือกไอคอนสำหรับที่เมานท์แล้ว

en: Select icon for unmounted
th: เลือกไอคอนสำหรับที่ไม่ได้เมานท์

en: Send Data
th: ส่งข้อมูล

en: Send background color
th: สีพื้นหลังการส่ง

en: Send foreground color
th: สีเบื้องหน้าการส่ง

en: Separate _group for each window
th: แ_ยกแต่ละหน้าต่างไว้คนละกลุ่ม

en: Set the device path here
th: ตั้งพาธอุปกรณ์ที่นี่

en: Sh_ared
th: ใช้_ร่วม

en: Shallow fog
th: หมอกลอบต่ำ

en: Sho_w battery charge percentages
th: แสดงเ_ปอร์เซ็นต์ประจุ

en: Sho_w connect time and throughput
th: แ_สดงระยะเวลาการเชื่อมต่อและความเร็วการรับส่งข้อมูล

en: Shorter time means the stocks scroll by faster.
th: ใส่ระยะเวลาสั้นลงแล้วข้อความจะเลื่อนเร็วขึ้น

en: Show _power connection status
th: แสดงว่าเ_สียบปลั๊กไฟอยู่ไหม

en: Show a frame surrounding the applet.
th: แสดงกรอบรอบๆ แอพเพล็ต

en: Show a handle so the applet can be detached from the panel.
th: แสดงที่จับจะได้ใช้ดึงแอพเพล็ตออกมาจากพาเนลได้

en: Show arrow buttons
th: แสดงปุ่มลูกศร

en: Show arrow buttons on the side of the display so that the user can scroll forward or backward.
th: แสดงปุ่มลูกศรด้านข้างแอพเพล็ต ให้ผู้ใช้สามารถเลื่อนไปข้อความข้างหน้า/หลัง

en: Show battery status
th: แสดงสถานะแบตเตอรี่

en: Show connect time and throughput
th: แสดงระยะเวลาการเชื่อมต่อและความเร็วการรับส่งข้อมูล

en: Show extra information about the connect time and amount of data transmitted and received.
th: แสดงระยะเวลาการเชื่อมต่อและขนาดข้อมูลที่ถูกรับมาหรือส่งไป

en: Show flags in the applet
th: แสดงธงในแอพเพล็ต

en: Show flags in the applet to indicate the current layout
th: แสดงธงในแอพเพล็ตเพื่อบอกว่าใช้ผังไหนอยู่

en: Show fram_e
th: แ_สดงกรอบ

en: Show frame
th: แสดงกรอบ

en: Show han_dle
th: _แสดงที่จับ

en: Show handle
th: แสดงที่จับ

en: Show layout names instead of group names
th: แสดงชื่อผังแทนที่จะแสดงชื่อกลุ่ม

en: Show layout names instead of group names (only for versions of XFree supporting multiple layouts)
th: แสดงชื่อผังแทนที่จะแสดงชื่อกลุ่ม (เฉพาะสำหรับรุ่นของ XFree ที่รองรับหลายผังพร้อมกัน)

en: Show national flags as indicators of corresponding layouts
th: ใช้ธงประเทศแสดงว่าใช้ผังไหนอยู่

en: Show percent full label
th: แสดงเปอร์เซ็นประจุ

en: Show signal strength in _percentage
th: แ_สดงเปอร์เซ็นต์พลังสัญญาณ

en: Show the battery
th: แสดงแบตเตอรี่

en: Show the battery meter draining from the top of the battery
th: แสดงมิเตอร์แบตเตอรี่ที่พลังงานไหลออกจากด้านบน

en: Showers of ice pellets
th: พายุเมล็ดน้ำแข็ง ตกประปราย

en: Showers of small hail
th: ลูกเห็บก้อนเล็ก ตกประปราย

en: Shows keyboard status when accessibility features are used.
th: แสดงสถานะแป้นพิมพ์เวลาใช้ระบบช่วยเหลือผู้พิการ

en: Shows the state of AccessX features such as latched modifiers
th: แสดงสถานะของ AccessX เช่นการค้างปุ่มใช้ไว้

en: Shows the status of keyboard accessibility features
th: แสดงสถานะแป้นพิมพ์ระบบช่วยเหลือผู้พิการ

en: Skip backward
th: ถอยหลัง

en: Skip forward
th: ข้ามไปข้างหน้า

en: Sky:
th: ท้องฟ้า:

en: Slow
th: ช้า

en: Small hail
th: ลูกเห็บก้อนเล็ก

en: Small hailstorm
th: พายุลูกเห็บก้อนเล็ก

en: Smoke
th: ควัน

en: Snow
th: หิมะ

en: Snow grains
th: หิมะแข็ง

en: Snow showers
th: หิมะตกประปราย

en: Snowstorm
th: พายุหิมะ

en: South
th: ใต้

en: South - Southeast
th: ใต้ - ตะวันออกเฉียงใต้

en: South - Southwest
th: ใต้ - ตะวันตกเฉียงใต้

en: Southeast
th: ตะวันออกเฉียงใต้

en: Southwest
th: ตะวันตกเฉียงใต้

en: Speaker
th: ลำโพงเครื่อง

en: Specifies whether the sticky notes are locked (non-editable) or not.
th: ตั้งว่าโน้ตทั้งหมดถูกล็อคอยู่ (แก้ไขไม่ได้) หรือไม่

en: Specifies whether the sticky notes are visible on ALL workspaces on the desktop, or not.
th: ตั้งว่าจะแสดงโน้ตบนทุกพื้นที่ทำงานหรือไม่

en: Specifies whether the sticky notes are visible or not.
th: ตั้งว่าแสดงโน้ตอยู่หรือไม่

en: Specify a title for the note
th: ตั้งชื่อโน้ต

en: Specify the default height (in pixels) of new notes
th: ตั้งความสูงปริยายของโน้ต (ในหน่วยพิกเซล)

en: Specify the default width (in pixels) of new notes
th: ตั้งความกว้างปริยายของโน้ต (ในหน่วยพิกเซล)

en: Spinbutton for updating
th: ปุ่มหมุนสำหรับปรับช่วงเวลาระหว่างการอัพเดต

en: Squall
th: ลมกระโชก

en: Start program
th: เริ่มโปรแกรม

en: State forecast not available for this location.
    Please try the detailed forecast; note that IWIN forecasts are available only for US cities.
th: ไม่มีพยากรณ์อากาศสำหรับรัฐที่คุณเลือก
    โปรดลองเลือกการพยากรณ์แบบละเอียดระดับเมือง
    หมายเหตุ: ระบบ IWIN มีข้อมูลพยากรณ์อากาศเฉพาะสำหรับเมืองในอเมริกา
    
    เว็บไซต์กรมอุตุนิยมวิทยาประเทศไทยอยู่ที่ http://www.tmd.go.th

en: Status connected color
th: สีสถานะเชื่อมต่อติดอยู่

en: Status not connected color
th: สีสถานะไม่ได้เชื่อมต่ออยู่

en: Status not updated
th: ยังไม่ได้เช็กอีเมล

en: Status waiting connection color
th: สีสถานะทำการเชื่อมต่ออยู่

en: Sticky Note
th: โน้ตติดกาว

en: Sticky Note Properties
th: คุณสมบัติโน้ตติดกาว

en: Sticky Notes
th: โน้ตติดกาว

en: Sticky Notes Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตโน้ตติดกาว

en: Sticky Notes Preferences
th: ปรับแต่งโน้ตติดกาว

en: Sticky Notes for the Gnome Desktop Environment
th: โน้ตติดกาวสำหรับพื้นโต๊ะ GNOME

en: Sticky notes' locked state
th: สถานะการล็อคของโน้ตติดกาว

en: Sticky notes' visibility
th: สถานะการแสดงของโน้ตติดกาว

en: Sticky notes' workspace stickyness
th: สถานะการแสดงบนทุกพื้นที่ทำงานของโน้ตติดกาว

en: Sto_p animation when double clicked
th: _หยุดภาพเคลื่อนไหวเมื่อถูกดับเบิ้ลคลิก

en: Stock Ticker
th: ราคาหลักทรัพย์

en: Stock Ticker
    Get continuously updated stock quotes
th: ตัวแสดงราคาหลักทรัพย์
    แสดงราคาหลักทรัพย์ปัจจุบัน

en: Stock Ticker Preferences
th: ปรับแต่งตัวแสดงราคาหลักทรัพย์

en: Stock _lowered:
th: หุ้น_ตก:

en: Stock _raised:
th: หุ้น_ขึ้น:

en: Stock _unchanged:
th: หุ้นราคา_คงที่:

en: Stock update fre_quency:
th: เ_รียกอ่านราคาทุกๆ:

en: Stocks to monitor - must be seperated by a +
th: หลักทรัพย์ที่จะติดตาม ต้องแยกด้วยอักษร +

en: Stop
th: หยุด

en: Suspend Command
th: คำสั่งพัก

en: Suspend command wasn't setup correctly in the preferences.
    Please change the preferences and try again.
th: คำสั่งพักเครื่องถูกตั้งไว้ไม่ถูกต้องในหน้าต่างปรับแต่ง
    โปรดแก้ไขมันแล้วลองใหม่

en: Swap Load
th: การใช้งานพื้นที่สลับ

en: Swap Space
th: พื้นที่สลับ

en: Swap graph background color
th: สีพื้นหลังกราฟพื้นที่สลับ

en: Symbols
th: สัญลักษณ์

en: Synth
th: สังเคราะ

en: Sys_tem monitor update interval:
th: _อัพเดตข้อมูลทุกๆ:

en: System Monitor
th: ตัวติดตามทรัพยากรระบบ

en: System Monitor Preferences
th: ปรับแต่งตัวติดตามทรัพยากรระบบ

en: System is running on AC power
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากปลั๊กไฟ

en: System is running on AC power
    Battery: %d%% (%s)
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากปลั๊กไฟ
    แบตเตอรี่: %d%% (%s)

en: System is running on AC power. Battery: %d%% (%s)
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากปลั๊กไฟ  แบตเตอรี่: %d%% (%s)

en: System is running on AC power. Battery: Not present
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากปลั๊กไฟ  แบตเตอรี่ไม่ได้เสียบอยู่

en: System is running on battery power
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากแบตเตอรี่

en: System is running on battery power
    Battery: %d%% (%s)
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากแบตเตอรี่
    แบตเตอรี่: %d%% (%s)

en: System is running on battery power. Battery: %d%% (%s)
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากแบตเตอรี่  แบตเตอรี่: %d%% (%s)

en: System is running on battery power. Battery: Not present
th: เครื่องกำลังใช้พลังงานจากแบตเตอรี่  แบตเตอรี่ไม่ได้เสียบอยู่

en: System m_onitor height:
th: _ความสูงของแอพเพล็ต:

en: System m_onitor width:
th: _ความกว้างของแอพเพล็ต:

en: Temperature:
th: อุณหภูมิ:

en: Text
th: ข้อความ

en: Text background color
th: สีพื้นหลังข้อความ

en: Text foreground color
th: สีเบื้องหน้าข้อความ

en: Text only
th: แสดงแต่ข้อความ

en: Text outline color
th: สีขอบข้อความ

en: The APM Management subsystem seems to be disabled.
    Try executing "apm -e 1" (FreeBSD) and see if 
    that helps.
th: ระบบย่อยการจัดการ APM ถูกปิดอยู่
    คำสั่ง "apm -e 1" (FreeBSD) อาจจะช่วยได้

en: The CD Player applet is a simple audio CD player for your panel
th: แอพเพล็ตตัวเล่นซีดี เป็นตัวเล่นซีดีง่ายๆ สำหรับพาเนล

en: The Suspend command '%s' was unsuccessful.
th: คำสั่งพักเครื่อง '%s' ทำการไม่สำเร็จ

en: The Suspend command was unsuccessful.
th: คำสั่งพักเครื่องทำการไม่สำเร็จ

en: The applet will not work properly (if at all).
th: แอพเพล็ตนี้จะทำงานไม่ถูกต้องหรือไม่ทำงานเลย

en: The background color of the button used to indicate data received.
th: สีพื้นหลังของปุ่มแสดงการได้รับข้อมูล

en: The background color of the button used to indicate data sent.
th: สีพื้นหลังของปุ่มแสดงการส่งข้อมูล

en: The battery level below which the battery is displayed as orange.
th: แสดงแบตเตอรี่เป็นสีส้ม ถ้าเหลือพลังงานน้อยกว่านี้

en: The battery level below which the battery is displayed as red.
th: แสดงแบตเตอรี่เป็นสีแดง ถ้าเหลือพลังงานน้อยกว่านี้

en: The battery level below which the battery is displayed as yellow.
th: แสดงแบตเตอรี่เป็นสีเหลือง ถ้าเหลือพลังงานน้อยกว่านี้

en: The blue component of the background color.
th: ค่าสีน้ำเงินของสีพื้นหลัง

en: The blue component of the foreground color.
th: ค่าสีน้ำเงินของสีอักษร

en: The color of the background of the display. Has no effect when the user chooses to use the default theme fonts and colors.
th: สีพื้นหลังของส่วนแสดงผล ไม่มีผลถ้าผู้ใช้เลือกใช้สีและแบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: The color used to display the status button when the modem is connected.
th: สีที่ใช้แสดงปุ่มสถานะเวลาโมเด็มเชื่อมต่อติดอยู่

en: The color used to display the status button when the modem is connecting.
th: สีที่ใช้แสดงปุ่มสถานะเวลาโมเด็มทำการเชื่อมต่ออยู่

en: The color used to display the status button when the modem is not connected.
th: สีที่ใช้แสดงปุ่มสถานะเวลาโมเด็มไม่ได้เชื่อมต่ออยู่

en: The color used to indicate that data has been received.
th: สีที่ใช้การได้รับข้อมูล

en: The color used to indicate that data has been sent.
th: สีที่ใช้การส่งข้อมูล

en: The color used when the stock's values has lowered. Has no effect when the user chooses to use the default theme fonts and colors.
th: สีสำหรับหุ้นราคาตก ไม่มีผลถ้าผู้ใช้เลือกใช้สีและแบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: The color used when the stock's values has not changed. Has no effect when the user chooses to use the default theme fonts and colors.
th: สีสำหรับหุ้นราคาคงที่ ไม่มีผลถ้าผู้ใช้เลือกใช้สีและแบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: The color used when the stock's values has raised. Has no effect when the user chooses to use the default theme fonts and colors.
th: สีสำหรับหุ้นราคาขึ้น ไม่มีผลถ้าผู้ใช้เลือกใช้สีและแบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: The command that switches your keymap to this layout
th: คำสั่งสำหรับสลับ keymap มาใช้ผังนี้

en: The country of the keyboard layout
th: ประเทศของผังแป้นพิมพ์นี้

en: The custom url from where to retrieve a radar map.
th: url ตั้งเองสำหรับใช้อ่านแผนที่เรดาร์

en: The eyes look in the direction of the mouse pointer
th: ตาคู่นี้มองตามตัวชี้เมาส์

en: The font used for the display. Has no effect when the user chooses to use the default theme fonts and colors.
th: แบบอักษรสำหรับใช้แสดงผล ไม่มีผลถ้าผู้ใช้เลือกใช้สีและแบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: The green component of the background color.
th: ค่าสีเขียวของสีพื้นหลัง

en: The green component of the foreground color.
th: ค่าสีเขียวของสีอักษร

en: The interval, in seconds, between automatic updates.
th: จำนวนวินาทีระหว่างการเรียกอ่านข้อมูลโดยอัตโนมัติ

en: The label of the keyboard layout
th: ฉลากของผังแป้นพิมพ์นี้

en: The language of the keyboard layout
th: ภาษาของผังแป้นพิมพ์นี้

en: The list of active plugins
th: รายการปลั๊กอินที่ใช้อยู่

en: The mail server
th: เซิร์ฟเวอร์อีเมล

en: The name of the keyboard layout
th: ชื่อของผังแป้นพิมพ์นี้

en: The name of the modem device.
th: ชื่ออุปกรณ์โมเด็ม

en: The name of the modem lock file.
th: ชื่อแฟ้มล็อคของโมเด็ม

en: The red component of the background color.
th: ค่าสีแดงของสีพื้นหลัง

en: The red component of the foreground color.
th: ค่าสีแดงของสีอักษร

en: The server name is incorrect.
th: ชื่อเซิร์ฟเวอร์ไม่ถูกต้อง

en: The string that the user had selected when the applet was last used. This string will be displayed when the user starts the applet.
th: ข้อความที่ผู้ใช้เลือกครั้งสุดท้ายที่แอพเพล็ตนี้ถูกใช้ ข้อความนี้จะถูกแสดงเมื่อผู้ใช้เปิดแอพเพล็ต

en: The time interval until when the applet updates the stock data.
th: ช่วงระยะเวลาระหว่างการเรียกอ่านราคาหลักทรัพย์

en: The user's encrypted password for the remote server
th: รหัสผ่านของผู้ใช้ที่ถูกเข้ารหัสแล้วสำหรับเซิร์ฟเวอร์อีเมล

en: The user's password
th: รหัสผ่านของผู้ใช้

en: The user's password for the remote server
th: รหัสผ่านของผู้ใช้สำหรับเซิร์ฟเวอร์อีเมล

en: The username or password is incorrect.
th: ชื่อผู้ใช้หรือรหัสผ่านไม่ถูกต้อง

en: The volume control lets you set the volume level for your desktop
th: ตัวปรับระดับเสียงช่วยคุณควบคุมระดับเสียงบนเครื่อง

en: The volume control lets you set the volume level for your desktop.
th: ตัวปรับระดับเสียงช่วยคุณควบคุมระดับเสียงบนเครื่อง

en: The width in pixels of the applet.
th: ความกว้างของแอพเพล็ต (พิกเซล)

en: Themes
th: ชุดตกแต่ง

en: There doesn't seem to be any wireless devices configured on your system.
    Please verify your configuration if you think this is incorrect.
th: ดูเหมือนเครื่องของคุณจะไม่มีอุปกรณ์เครื่อข่ายแบบไร้สาย
    ถ้านี่ไม่ถูกต้อง โปรดตรวจสอบการติดตั้ง และตรวจว่าค่าตั้งถูกกำหนดไว้ถูกต้อง

en: There was a fatal error while trying to load the theme.
th: เกิดข้อผิดพลาดสาหัสขณะโหลดชุดตกแต่ง

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้: %s

en: There was an error executing %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกใช้ %s: %s

en: There was an error executing '%s': %s
th: ผิดพลาดขณะเรียกใช้ '%s': %s

en: There was an error launching the help viewer : %s
th: ไม่สามารถเรียกตัวแสดงวิธีใช้ : %s

en: There was an error launching the keyboard capplet : %s
th: ไม่สามารถเรียกแอพเพล็ตปรับแต่งแป้นพิมพ์ : %s

en: This GNOME applet adds a command line to the panel. It features command completion, command history, and changeable macros.
    
    \ This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: แอพเพล็ตนี้แสดงบรรทัดคำสั่งในพาเนล พร้อมด้วยประวัติคำสั่ง การคำสั่งโดยอัตโนมัติ และยอมให้คุณตั้งมาโครได้
    
    นี่เป็นโปรแกรมเสรี คุณสามารถคัดลอก จัดแจก แก้ไข มันได้ภายใต้ GNU General Public License รุ่น 2 หรือใหม่กว่า ตามที่เผยแพร่โดย Free Software Foundation

en: This applet adds a command line to the panel
th: แอพเพล็ตนี้ใส่บรรทัดคำสั่งไว้ในพาเนล

en: This applet switches between keyboard maps using setxkbmap or xmodmap.
    Mail me your flag and keyboard layout if you want support for your locale (my email address is shooby@gnome.hu).
    So long, and thanks for all the fish.
    Thanks for Balazs Nagy (Kevin) <julian7@iksz.hu> for his help and Emese Kovacs <emese@gnome.hu> for her solidarity, help from guys like KevinV.
    Shooby Ban <shooby@gnome.hu>
th: ใช้แอพเพล็ดนี้สลับระหว่างผังแป้นพิมพ์โดยใช้ setxkbmap หรือ xmodmap
    ขอบคุณความช่วยเหลือจาก
    Balazs Nagy (Kevin) <julian7@iksz.hu>
    Emese Kovacs <emese@gnome.hu>
    KevinV
    Shooby Ban <shooby@gnome.hu>
    
    So long, and thanks for all the fish.

en: This flag will appear in flag field of the applet
th: ธงนี้จะปรากฏในช่องธงของแอพเพล็ต

en: This information helps you to identify your keyboard layout
th: ข้อมูลเหล่านี้ช่วยให้คุณรู้ว่าใช้ผังแป้นพิมพ์ไหนอยู่

en: This is how we check the mail, check the mail, check the mail...
th: จะเช็กอีเมลต้องทำอย่างนี้ จำไว้นะ จะไว้นะ...

en: This is how we process the mail, process the mail, process the mail...
th: จะประมวลผมอีเมลต้องทำอย่างนี้ จำไว้นะ จะไว้นะ...

en: This is the animation that will be displayed during normal Inbox Monitor usage
th: นี่เป็นภาพเคลื่อนไหวที่จะแสดง ระหว่างการทำงานปกติของตัวติดตามกล่องอีเมลเข้า

en: This is the binding for keypress-based layout change
th: นี่เป็นปุ่มลัดสำหรับสลับผังผ่านแป้นพิมพ์

en: This is the full path of the device that will be used to play cd's from this applet
th: พาธไปอุปกรณ์ที่ใช้เล่นซีดีจากแอพเพล็ตนี้

en: This program connects to a popular site and downloads current stock quotes.  The GNOME Stock Ticker is a free Internet-based application.  It comes with ABSOLUTELY NO WARRANTY.  Do not use the GNOME Stock Ticker for making investment decisions; it is for informational purposes only.
th: โปรแกรมนี้อ่านราคาหลักทรัพย์ จากเว็บไซต์ที่เป็นที่นิยมแห่งหนึ่ง ตัวแสดงราคาหลักทรัพย์ของ GNOME นี้เป็นโปรแกรมเสรี โปรดใช้เพื่อความสะดวกเท่านั้น อย่าพึ่งพาโปรแกรมนี้ ในการตัดสินใจการลงทุน ไม่รับผิดชอบความเสียหายใดๆ ทั้งสิ้น

en: This should be like "gkb_xmmap us", "setxkbmap us" or "xmodmap something.xmm"
th: นี่ควรเป็นทำนองเช่น "gkb_xmmap us" "setxkbmap us" หรือ "xmodmap something.xmm"

en: This utility shows the status of a wireless link
th: แอพเพล็ตแสดงสถานะสัญญาณเครือข่ายไร้สาย

en: This utility shows the status of a wireless link.
th: แอพเพล็ตแสดงสถานะสัญญาณเครือข่ายไร้สาย

en: This utility shows the status of your laptop battery.
th: แอพเพล็ดนี้แสดงสถานะแบตเตอรี่ของแลปทอปคุณ

en: This will appear in the label box of the applet
th: นี่จะปรากฎในช่องฉลากของแอพเพล็ต

en: This will identify the layout in the list
th: นี่จะแสดงเป็นตัวแทนผังในลิสต์นี้

en: Thunderstorm
th: พายุฝนฟ้าคะนอง

en: Time in milliseconds for display update
th: จำนวนมิลลิวินาทีระหว่างการเลื่อนข้อความ

en: Time in seconds between status updates
th: จำนวนวินาทีระหว่างการตรวจสถานะจุดเมานท์

en: Tornado
th: ทอร์นาโด

en: Track number
th: ร่องที่

en: Treble
th: เสียงแหลม

en: Type a command here and Gnome will execute it for you
th: ป้อนคำสั่งลงในนี้แล้ว Gnome จะเรียกใช้มันให้คุณ

en: URL link Button
th: ปุ่มลิงก์ URL

en: USB Stick
th: แท่ง USB

en: U_pdate every:
th: _อัพเดตทุกๆ:

en: U_se ISDN
th: ใ_ช้ ISDN

en: Unchanged color
th: สีราคาคงที่

en: Undefined
th: ไม่ได้ตั้ง

en: Unknown
th: ไม่ทราบ

en: Unknown Keyboard
th: แป้นพิมพ์ไม่รู้จัก

en: Unknown observation time
th: ไม่ทราบเวลาบันทึกสภาพอากาศ

en: Unknown precipitation
th: ไม่ทราบระดับฝน

en: Unlocked note
th: โน้ตไม่ถูกล็อคอยู่

en: Unmou_nted icon:
th: ไอคอนตอน_ไม่ได้เมานท์:

en: Update
th: อัพเดต

en: Update interval
th: ช่วงเวลาระหว่างการอัพเดต

en: Update spin button
th: ปุ่มหมุนปรับช่วงเวลาอัพเดต

en: Update the data automatically
th: อัพเดตข้อมูลโดยอัตโนมัติ

en: Updating...
th: กำลังอัพเดต...

en: Url for the radar map
th: url สำหรับแผนที่เรดาร์

en: Use Up/Down arrow keys to change volume
th: ใช้ปุ่มลูกศร ขึ้น/ลง ปรับระดับเสียง

en: Use _Default
th: ใช้ค่า_ปริยาย

en: Use _automount friendly status test
th: ใ_ช้การทดสอบสถานะที่เป็นมิตรกับ automount

en: Use _default theme font and colors
th: ใ_ช้สีและแบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: Use _flags as indicators
th: ใช้ธ_งประเทศแสดงผังที่ใช้

en: Use _metric system units
th: ใช้หน่วยเ_มตริก

en: Use co_lor from the system theme
th: _ใช้สีปริยายของชุดตกแต่ง

en: Use cus_tom address for radar map
th: ตั้_งตำแหน่งแผนที่เรดาร์เอง

en: Use custom url for the radar map
th: ใช้ url ตั้งเองสำหรับแผนที่เรดาร์

en: Use default co_lor
th: _ใช้สีปริยาย

en: Use default fo_nt
th: ใช้_แบบอักษรปริยาย

en: Use default theme fonts and colors
th: ใช้สีและแบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: Use default theme fonts and colors instead of custom ones
th: ใช้สีและแบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง แทนที่จะเลือกตั้งเอง

en: Use fo_nt from the system theme
th: ใ_ช้แบบอักษรปริยายของชุดตกแต่ง

en: Use isdn
th: ใช้ isdn

en: Use isdn instead of ppp to connect the modem.
th: ใช้ isdn แทนที่จะใช้ ppp ในการเชื่อมต่อโมเด็ม

en: Use metric units
th: ใช้หน่วยเมตริก

en: Use metric units instead of english units.
th: ใช้หน่วยเมตริกแทนที่จะใช้หน่วยของอังกฤษ

en: Use the default theme colors
th: ใช้สีปริยายจากชุดตกแต่ง

en: Use theme colors instead of custom ones.
th: ใช้สีปริยายจากชุดตกแต่งแทนที่จะตั้งสีเอง

en: Use this command to connect the modem.
th: ใช้คำสั่งนี้สำหรับเชื่อมต่อโมเด็ม

en: Use this command to disconnect the modem.
th: ใช้คำสั่งนี้สำหรับยุติการเชื่อมต่อโมเด็ม

en: Username Entry box
th: กล่องป้อนชื่อบัญชีผู้ใช้

en: Username on the remote server
th: ชื่อผู้ใช้บนเซิร์ฟเวอร์อีเมล

en: Utility
th: อรรถประโยชน์

en: Variable
th: ไม่คงทิศ

en: Verify owner of lock file
th: ตรวจเจ้าของแฟ้มล็อค

en: Video
th: วิดีโอ

en: Visibility:
th: ทัศนวิสัย:

en: Volcanic ash
th: เศษเถ้าภูเขาไฟ

en: Volume Control
th: ตัวปรับระดับเสียง

en: Volume Control (muted)
th: ตัวปรับเสียง (ปิดเสียงอยู่)

en: Volume Control Preferences
th: ปรับแต่งตัวปรับระดับเสียง

en: Volume Controller
th: ตัวปรับระดับเสียง

en: War_n when battery is fully re-charged
th: เตือนเมื่อแบตเตอรี่อัดเ_ต็ม

en: We run this command when the user clicks on Inbox Monitor
th: เรียกใช้คำสั่งนี้เมื่อผู้ใช้คลิกบนตัวติดตามอีเมลใหม่

en: Weather Preferences
th: ปรับแต่งตัวแสดงสภาพอากาศ

en: Weather Report
th: รายงานสภาพอากาศ

en: WeatherInfo missing location
th: ข้อมูลสภาพอากาศไม่มีข้อมูลตำแหน่ง

en: West
th: ตะวันตก

en: West - Northwest
th: ตะวันตก - ตะวันตกเฉียงเหนือ

en: West - Southwest
th: ตะวันตก - ตะวันตกเฉียงใต้

en: When double clicke_d:
th: เมื่อถู_กดับเบิ้ลคลิก:

en: When new mail _arrives:
th: เมื่อได้_รับอีเมลใหม่:

en: Whether to ask for confirmation when deleting a note
th: ว่าจะขอคำยืนยันก่อนจะลบโน้ตหรือไม่

en: Whether to force the default color and font on all notes
th: ว่าจะบังคับให้โน้ตทุกแผ่นใช้สีและแบบอักษรปริยายหรือไม่

en: Whether to use the default system color
th: ว่าจะใช้สีปริยายของชุดตกแต่งหรือไม่

en: Whether to use the default system font
th: ว่าจะใช้แบบอักษรปริยายของชุดตกแต่งหรือไม่

en: Width
th: กว้าง

en: Width of the applet
th: ความกว้างของแอพเพล็ต

en: Wind:
th: ลม:

en: Wireless Link Monitor
th: ติดตามคุณภาพสัญญาณไร้สาย

en: Wireless Link Monitor Preferences
th: ปรับแต่งตัวติดตามคุณภาพสัญญาณไร้สาย

en: XKB initialization error
th: ผิดพลาดขณะเตรียมพร้อม XKB

en: Yellow value level
th: ระดับค่าสีเหลือง

en: You are currently connected.
    Do you want to disconnect?
th: คุณกำลังเชื่อมต่อติดอยู่
    จะยุติการเชื่อมต่อไหม?

en: You didn't set a password in the preferences for the Inbox Monitor,
    so you have to enter it each time it starts up.
th: คุณยังไม่ได้ตั้งรหัสผ่านในหน้าต่างปรับแต่งของตัวติดตามอีเมลใหม่
    คุณจึงต้องใส่รหัสผ่านทุกครั้งที่เริ่มใช้

en: You do not have permission to use the CD player.
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ใช้ตัวเล่นซีดี

en: You have mail.
th: คุณมีอีเมล

en: You have new mail.
th: คุณมีอีเมลใหม่

en: You may not specify duplicate patterns
th: คุณจะกำหนดรูปแบบซ้ำไม่ได้

en: You must specify a command
th: คุณต้องกำหนดคำสั่ง

en: You must specify a pattern
th: คุณต้องกำหนดรูปแบบ

en: You must specify a pattern and a command
th: คุณต้องกำหนดรูปแบบและคำสั่ง

en: You've got mail!
th: คุณมีอีเมลใหม่

en: Your platform is not supported!
th: ไม่รองรับแพลตฟอร์มที่คุณใช้

en: Zip Drive
th: ไดรฟ์ Zip

en: _About...
th: เ_กี่ยวกับ...

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Add Macro...
th: เ_พิ่มมาโคร...

en: _Appearance:
th: รู_ปโฉม:

en: _Automatically update every:
th: เ_รียกอ่านข้อมูลทุกๆ:

en: _Available plugins:
th: _ปลั๊กอินที่มี

en: _Average
th: เฉ_ลี่ย

en: _Background
th: _พื้นหลัง

en: _Background:
th: _พื้นหลัง

en: _Beep when displaying a warning
th: ออกเสียง_บี๊บเมื่อแสดงคำเตือน

en: _Browse...
th: เ_รียกดู...

en: _Buffers
th: _บัฟเฟอร์

en: _Color:
th: _สี:

en: _Default group:
th: _กลุ่มปริยาย:

en: _Delete ALL
th: _ลบทั้งหมด

en: _Delete Macro
th: _ลบมาโคร...

en: _Delete Note...
th: _ลบโน้ต...

en: _Delete Notes...
th: ล_บโน้ตทั้งหมด...

en: _Device:
th: อุป_กรณ์:

en: _Disconnect
th: ยุ_ติการเชื่อมต่อ

en: _Disconnection command:
th: คำสั่งยุ_ติการเชื่อมต่อ:

en: _Eject
th: เ_ด้งออก

en: _Eject disk when unmounting
th: เด้_งแผ่นออกเมื่อเลิกเมานท์

en: _Enable scroll buttons
th: แ_สดงปุ่มเลื่อน

en: _Exclude from keyboard switching
th: ใช้แ_ป้นพิมพ์สลับมาไม่ได้

en: _Flag:
th: ธ_ง:

en: _Folder:
th: โฟ_ลเดอร์:

en: _Font:
th: แ_บบอักษร:

en: _Forecast
th: _พยากรณ์อากาศ

en: _Foreground:
th: เ_บื้องหน้า:

en: _Free
th: เ_หลือ

en: _Grab keys
th: _รับปุ่ม

en: _Groups
th: _กลุ่ม

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Icon:
th: ไ_อคอน:

en: _Keyboard Accessibility Preferences
th: ปรับแต่งแ_ป้นพิมพ์ช่วยเหลือผู้พิการ

en: _Keyboards (select and press add):
th: แ_ป้นพิมพ์ (เลือกแล้วกดเพิ่ม):

en: _Keyboards:
th: แ_ป้นพิมพ์:

en: _Label:
th: ฉ_ลาก:

en: _Lock Note
th: ล็อ_คโน้ต

en: _Lock Notes
th: ล็_อคโน้ต

en: _Lock file:
th: แ_ฟ้มล็อค:

en: _Macros:
th: _มาโคร:

en: _Memory
th: _หน่วยความจำ

en: _Monitored device:
th: อุป_กรณ์ที่ติดตาม:

en: _Mount directory:
th: โ_ฟลเดอร์ที่จะเมานท์:

en: _Mute
th: ปิ_ดเสียง

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: _Network
th: เค_รือข่าย

en: _New Note
th: _สร้างโน้ตใหม่

en: _New symbol:
th: _สัญลักษณ์ใหม่:

en: _Open CD Player
th: เ_ปิดตัวเล่นซีดี

en: _Open Keyboard Preferences
th: _ปรับแต่งแป้นพิมพ์

en: _Open System Monitor
th: _เปิดตัวติดตามทรัพยากรระบบ

en: _Open Volume Control
th: _เปิดตัวปรับระดับเสียง

en: _Orange:
th: _ส้ม:

en: _Palette:
th: _ตาราง:

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน

en: _Pattern:
th: รูปแ_บบ:

en: _Preferences...
th: _ปรับแต่ง...

en: _Preview:
th: ตัว_อย่าง:

en: _Processor
th: _ตัวประมวลผล

en: _Properties...
th: คุณ_สมบัติ...

en: _Put notes on all workspaces
th: _แสดงโน้ตในทุกพื้นที่ทำงาน

en: _Red:
th: แ_ดง:

en: _Remove
th: เ_อาออก

en: _Save password to disk
th: _บันทึกรหัสผ่านไว้ใช้ภายหลัง

en: _Scale size to panel
th: _ปรับขนาดตามพาเนล

en: _Scroll speed:
th: _ความเร็วในการเลื่อน:

en: _Select a location:
th: เ_ลือกตำแหน่งที่ตั้ง:

en: _Select a theme:
th: เ_ลือกชุดตกแต่ง:

en: _Select channel to control:
th: เ_ลือกช่องเสียงที่จะควบคุม:

en: _Show Notes
th: _แสดงโน้ต

en: _Show battery status
th: แสดง_สถานะแบตเตอรี่

en: _Suspend Computer...
th: _พักคอมพิวเตอร์...

en: _Suspend command:
th: _คำสั่งพักเครื่อง

en: _Title:
th: _ชื่อโน้ต:

en: _Update
th: _อัพเดต

en: _Update interval:
th: ต_รวจดูทุก:

en: _Use default theme colors
th: ใ_ช้สีปริยายจากชุดตกแต่ง

en: _Used
th: ใ_ช้อยู่

en: _User
th: ผู้ใ_ช้

en: _Username:
th: _ชื่อบัญชีผู้ใช้:

en: _Verify owner of lock file
th: _ตรวจเจ้าของแฟ้มล็อค

en: _Visit Weather.com
th: ไ_ปที่ Weather.com

en: _Warn when battery charge is low
th: เตือนเมื่อแบตเตอรี่ใกล้_หมด

en: _Width:
th: ความ_กว้าง:

en: _Yellow:
th: เ_หลือง:

en: _lock/unlock all notes
th: ล็อค/ปลดล็อค โน้ตทุกแผ่น

en: _show/hide all notes
th: แสดง/ซ่อน โน้ตทุกแผ่น

en: a
th: ก

en: create a _new note
th: สร้างโน้ตใหม่

en: hPa
th: เฮกโตปาสคาล

en: inHg
th: นิ้วปรอท

en: kilometers
th: กิโลเมตร

en: knots
th: นอต

en: kph
th: กม./ชม.

en: miles
th: ไมล์

en: milliseconds
th: มิลลิวินาที

en: minutes
th: นาที

en: not connected
th: ไม่ได้เชื่อมต่ออยู่

en: pixels
th: พิกเซล

en: seconds
th: วินาที

en: warning: this version of gmix was compiled with a different version of
    soundcard.h.
th: คำเตือน: gmix อันนี้ถูกคอมไพล์ด้วย soundcard.h คนละรุ่นกัน

en: weather location information.
th: ตำแหน่งที่อยู่สำหรับแสดงสภาพอากาศ
