gnome-media - en to th translation catalogue (273 entries)

en: %.0f kb/s
th: %.0f กิโลไบต์ต่อวินาที

en: %.1f kHz
th: %.1f กิโลเฮิรตซ์

en: %d - Unknown
th: %d - ไม่รู้จัก

en: %s
    This means that the CD player will not be able to run.
th: %s
    นี้หมายความว่าตัวเล่นซีดีไม่สามารถทำงานได้

en: %s (Has not been saved)
th: %s (ไม่ได้ถูกบันทึกข้อมูล)

en: %s Information
th: %s ข้อมูล

en: %s Lock
th: %s ล็อค

en: %s Mute
th: %s เงียบ

en: %s Record
th: %s บันทึก

en: %s does not appear to point to a valid CD device. This may be because:
    a) CD support is not present in your machine
    b) You do not have the correct permissions to access the CD drive
    c) %s is not the CD drive.
th: %s ไม่สามารถหาซีดีได้ สาเหตุอาจเกิดจาก
     ก) เครื่องของท่านไม่สนับสนุนซีดีดังกล่าว 
    ข) ท่านไม่มีสิทในการเข้าถึงไดรฟ์ซีดีได้ 
    ค) %s ไม่ใช่ไดรฟ์ซีดี

en: %s is not installed in the path.
th: %s ไม่ได้ติดตั้งไว้ในพาธ

en: %s.%s - Sound Recorder
th: %s %s - ตัวบันทึกเสียง

en: 1 (mono)
th: 1 (โมโน)

en: 2 (stereo)
th: 2 (สเตริโอ)

en: <b>Default Sink</b>
th: <b>ค่าปริยาย Sink</b>

en: <none>
th: ไม่มี

en: <not named>
th: ี

en: <span weight="bold" size="x-large">Testing...</span>
th: <span weight="bold" size="x-large">กำลังทดสอบ...</span>

en: A CD player for GNOME
th: ตัวเล่นซีดีสำหรับ GNOME

en: A sound recorder for GNOME
th: ตัวบันทึกเสียงสำหรับ GNOME

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Act as recording level meter.
th: ใช้เป็นมิเตอร์แสดงรับดับเสียงของการบันทึก

en: Address of the server to contact for CD queries
th: ที่อยู่ของเครื่องเซิร์ฟเวอร์ที่ใช้ในการค้นหาข้อมูลซีดี

en: Adjust the volume level
th: ปรับระดับเสียง

en: Album Line
th: เส้นแสดงชื่ออัลบั้ม

en: Alt
th: เสียงสูง

en: Artist Line
th: เส้นแสดงชื่อศิลปิน

en: Artist and Title
th: ศิลปิน และชื่อเพลง

en: Attempt to _eject CD when CD Player exits
th: พยายามที่จะดันแผ่นซีดีออกเมื่อเลิกใช้งานตัวเล่นเล่นซีดี (_e)

en: Attempt to eject CD when CD Player exits
th: พยายามที่จะดันแผ่นซีดีออกเมื่อตัวเล่นซีดีจบการทำงาน

en: Audio
th: เสียง

en: Audio Information
th: ข้อมูลเสียง

en: Bass
th: เบส

en: Bit rate:
th: อัตราการส่งข้อมูล:

en: CD Database
th: ฐานข้อมูล CD

en: CD Database Preferences
th: การปรับแต่งฐานข้อมูลซีดี

en: CD Display
th: แสดงข้อมูลซีดี

en: CD Player
th: ตัวเล่นซีดี

en: CD Player Behaviour:
th: ลักษณะการทำงานของตัวเล่นซีดี:

en: CD Player De_vice:
th: อุปกรณ์ของตัวเล่นซีดี (_v):

en: CD Player Preferences
th: การปรับแต่งค่าตัวเล่นซีดี

en: CD device to use
th: อุปกรณ์อ่านซีดีที่จะใช้

en: CD player theme
th: theme ของตัวเล่นซีดี

en: CDDB Track Editor
th: เครื่องมือแก้ไข CDDB แทร็ก

en: Cannot connect to sound daemon.
    Please run 'esd' at a command prompt.
th: ไม่สามารถต่อเสียงเดมอน 
    กรุณารัน 'esd' ที่พรอมต์คำสั่ง

en: Cannot create CDDBTrackEditor factory.
    This may be caused by another copy of cddb-track-editor already running.
th: ไม่สามารถสร้าง CDDB แทร็กเอดิเตอร์ได้ อาจจะมีสาเหตุมาจากมี CDDB แทร็กเอดิเตอร์ตัวอื่นกำลังทำงานอยู่

en: Cannot create player
th: ไม่สามารถสร้างตัวเล่นซีดีได้

en: Category
th: หมวด

en: Click Ok to finish.
th: กดปุ่มตกลง เพื่อจบการทำงาน

en: Close
th: ปิด

en: Close this window
th: ปิดหน้าต่างนี้

en: Configure defaults for GStreamer applications
th: กำหนดค่าปริยายสำหรับโปรแกรม GStreamer

en: Connect to the esd server on this host.
th: ต่อเซิร์ฟเวอร์ ESD ที่อยู่ในโฮสต์นี้

en: Contents
th: เนื้อหา

en: Could not load UI resource %s
th: ไม่สามารถโหลดที่มาของ UI %s

en: Create a new sample
th: สร้างตัวอย่างใหม่

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Darkwave
th: D

en: Data CD
th: ซีดีข้อมูล

en: Delete Profile
th: ลบโปรไฟล์

en: Device path
th: พาธของอุปกรณ์

en: Disc ID
th: หมายเลข ID ของแผ่นดิสก์

en: Disc _Title:
th: ชื่อแผ่นดิสก์ (_T):

en: Disc error
th: มีข้อผิดพลาดบนแผ่นดิสก์

en: Display help for Sound Recorder
th: แสดงตัวช่วยสำหรับตัวบันทึกเสียง

en: Displays information about the currently playing album, artist and time elapsed
th: แสดงข้อมูลของอัลบั้ม ศิลปิน และเวลาที่เล่นเพลง

en: Drive Error
th: ไดรฟ์เกิดข้อผิดพลาด

en: Drive open
th: เปิดไดรฟ์

en: ESD Server Host
th: โฮสต์ของเซิร์ฟเวอร์ ESD

en: Editing Disc ID:
th: กำลังแก้ไขหมายเลขของแผ่นดิสก์:

en: Editing Disc ID: %s
th: กำลังแก้ไขหมายเลขของแผ่นดิสก์: %s

en: Editing profile "%s"
th: แก้ไข โปรไฟล์ "%s"

en: Eject
th: ดันออกมา

en: Eject CD
th: ดันแผ่นซีดีออกมา

en: Eject the CD when CD player quits?
th: ดันซีดีออกมาเมื่อจบการทำงานของตัวเล่นซีดีใช่หรือไม่?

en: Error setting device
th: เกิดความผิดพลาดขณะติดตั้งอุปกรณ์

en: Expander Size
th: ขนาดที่สามารถขยายได้

en: Failed to construct test pipeline for '%s'
th: ไม่สามารถสร้าง test pipeline สำหรับ '%s'

en: Failure instantiating main window
th: ล้มเหลวในการสร้างหน้าต่างหลัก

en: Fast forward
th: กรอไปข้างหน้า

en: File Information
th: ข้อมูลของไฟล์

en: File _Extension:
th: ส่วนขยายของไฟล์ (_E):

en: File _Information
th: ข้อมูลของไฟล์ (_I)

en: File information
th: ข้อมูลของไฟล์

en: File size:
th: ขนาดของไฟล์:

en: Filename:
th: ชื่อไฟล์:

en: Folder:
th: โฟลเดอร์:

en: FreeDB _round robin server
th: เครื่องเซิร์ฟเวอร์ที่มี FreeDB เป็นแบบ Round robin (_r)

en: GStreamer Preferences
th: การปรับแต่งค่า GStreamer

en: Game
th: เกม

en: Hide advanced disc options
th: ซ่อนคุณสมบัติขั้นสูงของแผ่นดิสก์

en: Hide advanced track options
th: ซ่อนคุณสมบัติพิเศษของแทร็ก

en: Hos_tname:
th: ชื่อโฮสต์:

en: Host is %s
th: โฮสต์คือ %s

en: Hostna_me:
th: ชื่อโฮสต์ (_m):

en: Info Line
th: เส้นแสดงข้อมูล

en: Information to send to server
th: ข้อมูลที่ส่งไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: Invalid CD device
th: อุปกรณ์อ่านซีดีใช้ไม่ได้

en: Length
th: ความยาว

en: Length:
th: ความยาว:

en: Line for displaying information
th: เส้นสำหรับแสดงข้อมูล

en: Line for displaying the name of the album
th: เส้นสำหรับแสดงชื่อของอัลบั้ม

en: Line for displaying the name of the artist
th: เส้นสำหรับแสดงชื่อของศิลปิน

en: Location
th: ตำแหน่งที่ตั้ง

en: Lock
th: ล็อค

en: Login Information
th: ข้อมูลการเข้าระบบ

en: Main toolbar
th: แถบเครื่องมือหลัก

en: Modify your CD database preferences
th: แก้ไขการปรับแต่งค่าของฐานข้อมูลซีดี

en: Monitor the recording input volume
th: หน้าจอแสดงระดับเสียงของสัญญาณขาเข้าที่กำลังบันทึก

en: Monitor the sound output volume
th: หน้าจอแสดงสัญญาณเสียงขาออก

en: Multiple matches...
th: พบข้อมูลที่ตรงกับที่ต้องการหลายอัน...

en: Mute
th: เงียบ

en: New
th: ใหม่

en: Next track
th: แทร็กต่อไป

en: No CD device
th: ไม่มีอุปกรณ์อ่านซีดี

en: No Cdrom
th: ไม่มีซีดีรอม

en: No disc
th: ไม่มีแผ่นดิสก์

en: Noise
th: สัญญาณรบกวน

en: Number of channels:
th: จำนวนของช่องสัญญาณ:

en: Only start if there isn't already a CD player application running
th: เพียงแค่กดปุ่มเร่ิมต้นหากยังไม่มีโปรแกรมตัวเล่นซีดีทำงานอยู่

en: Open
th: เปิด

en: Open a file
th: เปิดไฟล์

en: Open a vertical version of the meter.
th: เปิดมิเตอร์แบบแนวตั้ง

en: Open preferences
th: เปิดดูการปรับแต่งค่า

en: Open track editor
th: เปิดแทร็กเอดิเตอร์

en: Other _FreeDB server:
th: เครื่องเซิร์ฟเวอร์แบบ FreeDB อื่นๆ:

en: Other _server:
th: เครื่องเซิร์ฟเวอร์อื่น (_s):

en: P_revious track
th: แทร็กก่อนหน้านี้ (_r)

en: Pause
th: หยุดชั่วขณะ

en: Paused
th: หยุดชั่วขณะ

en: Pipe_line:
th: Pipeline (_l):

en: Play
th: เล่น

en: Play / Pause
th: เล่น / หยุดชั่วขณะ

en: Play audio CDs
th: เล่นซีดีเพลง

en: Play sound
th: เล่นเสียง

en: Play the CD on startup
th: เล่นซีดีบน Startup

en: Play when the CD player starts?
th: เล่นเมื่อเริ่มเปิดตัวเล่นซีดีใช่หรือไม่?

en: Playing
th: กำลังเล่น

en: Playing %s - %s
th: กำลังเล่น %s - %s

en: Playing...
th: กำลังเล่น...

en: Port
th: พอร์ต

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Preferences
th: การปรับแต่งค่า

en: Previous
th: ก่อนหน้า

en: Previous track
th: แทร็กก่อนหน้า

en: Profile _name:
th: ชื่อโปรไฟล์ (_n):

en: Quit
th: ออก

en: Quit the application
th: ออกจากโปรแกรม

en: Ready
th: เตรียมพร้อม

en: Rec.
th: บันทึก

en: Recent _Files
th: ไฟล์เปิดล่าสุด (_F)

en: Record
th: บันทึก

en: Record as
th: บันทึก เป็น

en: Record sound
th: บันทึกเสียง

en: Record sound clips
th: บันทึก sound clips

en: Recording level
th: ระดับการบันทึกเสียง

en: Recording level monitor
th: หน้าจอแสดงระดับสัญญาณที่กำลังบันทึก

en: Recording...
th: กำลังบันทึกเสียง...

en: Rewind
th: กรอกลับ

en: Run Mixer
th: เรียกใช้งานมิกเซอร์เสียง

en: Run _Mixer
th: เรียกใช้งานมิกเซอร์เสียง (_M)

en: Run the audio mixer
th: เรียกใช้งานมิกเซอร์เสียง

en: Sample rate:
th: อัตราการสุ่มตัวอย่าง:

en: Save
th: บันทึก

en: Save As
th: บันทึกเป็น

en: Save _As...
th: บันทึกเป็น...(_A)

en: Save file as
th: บันทึกข้อมูลเป็น

en: Save the current file
th: บันทึกไฟล์ปัจจุบัน

en: Save the current file with a different name
th: บันทึกไฟล์ปัจจุบันด้วยชื่อที่แตกต่างกัน

en: Sen_d no information
th: ไม่มีข้อมูลส่ง (_d)

en: Send _other information:
th: ส่งข้อมูลแบบอื่น: (_o)

en: Send real _information
th: ส่งข้อมูลแบบจริง (_i)

en: Server
th: เซิร์ฟเวอร์

en: Server name
th: ชื่อเซิร์ฟเวอร์

en: Server type
th: ชนิดของเซิร์ฟเวอร์

en: Set device
th: ตั้งค่าอุปกรณ์

en: Should the CD be ejected when the CD player quits?
th: แผ่นซีดีควรจะถูกดันออกมาเมื่อจบการทำงานของตัวเล่นซีดีใช่หรือไม่?

en: Show advanced disc options
th: แสดงคุณสมบัติขั้นสูงของแผ่นดิสก์

en: Show advanced track options
th: แสดงคุณสมบัติพิเศษของแทร็ก

en: Show information about the current file
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับไฟล์ปัจจุบัน

en: Show information for Sound Recorder
th: แสดงข้อมูลสำหรับตัวบันทึกเสียง

en: Size of the expander arrow
th: ขนาดของลูกศรที่ขยายได้

en: Song length:
th: ความยาวของเพลง:

en: Sound Recorder
th: ตัวบันทึกเสียง

en: Specify the X position of the meter.
th: กำหนดตำแหน่งของค่า X ของมิเตอร์

en: Specify the Y position of the meter.
th: กำหนดตำแหน่งของค่า Y ของมิเตอร์

en: Start _playing CD when CD Player starts
th: เริ่มเล่นซีดีเมื่อตัวเล่นซีดีเริ่มทำงาน (_p)

en: Start playing CD when CD Player starts
th: เริ่มเล่นแผ่นซีดีเมื่อตัวเล่นซีดีเริ่มทำงาน

en: Stop
th: หยุด

en: Stop sound
th: หยุดเสียง

en: Stopped
th: หยุด

en: Te_st
th: ทดสอบ (_s)

en: Testing Pipeline
th: กำลังทดสอบ pipeline

en: The CD player is unable to run correctly.
    
    Press 'Details' for more details on reasons for the failure.
    
    Press 'Set device' to go to a dialog where you can set the device, or press 'Quit' to quit the CD player
th: ตัวเล่นซีดีทำงานไม่ถูกต้อง 
    
    กดปุ่ม 'รายละเอียด' เพื่อทราบรายละเอียดของความผิดพลาด
    
    กดปุ่ม 'ตั้งค่าอุปกรณ์' เพื่อทราบที่ที่คุณสามารถตั้งค่าของอุปกรณ์ หรือกดปุ่ม 'ออก' เพื่อออกจากตัวเล่นซีดี

en: The hostname that will be sent with all queries
th: ชื่อโฮสต์จะถูกส่งไปพร้อมกับการค้นหาทุกครั้ง

en: The path to the CD drive that the CD player should use to play CDs
th: พาธของอุปกรณ์อ่านแผ่นซีดีที่ตัวเล่นซีดีควรจะใช้ในการเล่นแผ่นซีดี

en: The port that the server is running the database on
th: พอร์ตที่เซิร์ฟเวอร์กำลังกำลังใช้งานฐานข้อมูล

en: The type of the server to contact for CD queries. Possible values are 0 (FreeDB round robin server), 1 (other freedb server) and 2 (other server).
th: ประเภทของเครื่องเซิร์ฟเวอร์ที่ใช้สำหรับค้นหาข้อมูลของซีดี ค่าที่เป็นไปได้คือค่า 0 (สำหรับเครื่อง Freedb round robin server) ค่า, 1 (สำหรับเครื่องเซิร์ฟเวอร์ Freedb แบบอื่นๆ) และ 2 (สำหรับเครื่องเซิร์ฟเวอร์แบบอื่นๆ)

en: The username
th: ชื่อผู้ใช้

en: The username that will be sent with all queries
th: ชื่อผู้ใช้ที่จะถูกส่งไปก้บการค้นหาทุกครั้ง

en: There is no CD device set. This means that the CD player
    will be unable to run. Click 'Set device' to go to a dialog
    where you can set the device, or click 'Quit' to quit the CD player.
th: ไม่มีการตั้งค่าอุปกรณ์ซีดี ดังนั้นตัวเล่นซีดี 
    จะไม่สามารถทำงานได้ กดปุ่มตั้งค่าอุปกรณ์ เพื่อไปยังไดอะล็อก
    เพื่อตั้งค่าอุปกรณ์หรือกดปุ่มออก เพื่อจบการทำงานของตัวเล่นซีดี

en: There was an error displaying help: 
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงข้อความช่วยเหลือ: 
    %s

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงข้อความช่วยเหลือ: %s

en: There was an error forgetting profile dir %s. (%s)
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น ลืมไดเรคทอรี่ของ โปรไฟล์ %s (%s)

en: There was an error starting %s: %s
th: มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้น %s %s

en: There were multiple matches found in the database.
    Below is a list of possible matches, please choose the best match
th: มีข้อมูลที่ตรงกับที่ต้องการในฐานข้อมูลมากกว่าหนึ่งข้างล่างนี้คือผลการค้นหาที่ได้ กรุณาเลือกอันที่ดีที่สุด

en: This key specifies which user information will be sent to the server to contact for CD queries. Possible values are 0 (no information), 1 (real information) and 3 (other information).
th: ค่าที่จะระบุว่าข้อมูลของผู้ใช้ที่จะถูกส่งไปที่เครื่องเซิร์ฟเวอร์เพื่อค้นหาข้อมูลของซีดี เป็นแบบใดค่าที่เป็นไปได้คือค่า 0 (ไม่ส่งข้อมูล) ค่า 1 (ข้อมูลแบบจริง) และค่า 3 (ข้อมูลแบบอื่นๆ)

en: Title
th: ชื่อเพลง

en: Top 40
th: เพลงฮิต 40 ลำดับแรก

en: Track List
th: รายชื่อแทร็ก

en: Track editor
th: แทร็กเอดิเตอร์

en: Unknown
th: ไม่รู้จัก

en: Unknown Album
th: ไม่รู้ชื่ออัลบั้ม

en: Unknown Artist
th: ไม่รู้ชื่อศิลปิน

en: Unknown artist
th: ไม่รู้ชื่อศิลปิน

en: Unknown disc
th: ไม่รู้จักแผ่นดิสก์

en: Unknown size
th: ไม่รู้ขนาด

en: Unknown track
th: แทร็กที่ไม่รู้จัก

en: Video
th: วิดีโอ

en: Volume Control
th: ตัวควบคุมระดับเสียง

en: Volume Meter
th: มิเตอร์ของระดับเสียง

en: Volume control
th: การควบคุมระดับเสียง

en: Volume monitor
th: หน้าจอแสดงระดับเสียง

en: What theme should the CD player use for it's appearance
th: theme อะไรที่ตัวเล่นซีดีควรจะใช้แสดงผล

en: When the CD player is started, should it start playing the CD?
th: เมื่อตัวเล่นซีดีเริ่มทำงาน ควรจะเริ่มต้นเล่นแผ่นซีดีด้วยหรือไม่?

en: X-Position
th: ตำแหน่ง X

en: Y-Position
th: ตำแหน่ง Y

en: You do not seem to have permission to access %s.
th: ท่านไม่มีสิทธิ์ในการเข้าถึง %s

en: Your hostname
th: ชื่อโฮสต์ของคุณ

en: _About
th: เกี่ยวกับ (_A)

en: _About CD player
th: เกี่ยวกับตัวเล่นซีดี (_A)

en: _Apply change
th: การเปลี่ยนแปลงมีผลใช้งาน (_A)

en: _Artist:
th: ศิลปิน (_A):

en: _Available Themes:
th: theme ที่มีอยู่ (_A):

en: _Close Window
th: ปิดหน้าต่าง (_C)

en: _Contents
th: เนื้อหา (_C)

en: _Control
th: ควบคุม (_C)

en: _Create
th: สร้าง (_C)

en: _Details
th: รายละเอียด (_D)

en: _Disc comments:
th: คำแนะนำของแผ่นดิสก์ (_D):

en: _Edit
th: แก้ไข (_E)

en: _Eject disc
th: ดันแผ่นดิสก์ออกมา (_E)

en: _Extra track data:
th: ข้อมูลเพิ่มเติมของแทร็ก (_E):

en: _File
th: ไฟล์ (_F)

en: _GStreamer Pipeline:
th: Pipeline ของ GStreamer (_G)

en: _Genre:
th: ประเภท (_G):

en: _Help
th: คำแนะนำ (_H)

en: _Input:
th: อินพุต (_I):

en: _Name:
th: ชื่อ (_N):

en: _New
th: ใหม่ (_N)

en: _Next track
th: แทร็กต่อไป (_N)

en: _Open...
th: เปิด...(_O)

en: _Output:
th: เอาต์พุต (_O):

en: _Pipeline:
th: Pipeline (_P):

en: _Play
th: เล่น...(_P)

en: _Play / Pause
th: เล่น / หยุดชั่วขณะ (_P)

en: _Port:
th: พอร์ต:

en: _Profile name:
th: ชื่อของโปรไฟล์:

en: _Profiles:
th: โปรไฟล์

en: _Quit
th: ออก (_Q)

en: _Record
th: บันทึกเสียง (_R)

en: _Save
th: บันทึก (_S)

en: _Set device
th: ตั้งค่าอุปกรณ์ (_S)

en: _Stop
th: หยุด (_S)

en: _Test
th: ทดสอบ (_T)

en: _Update Server List
th: อัพเดตรายชื่อเซิร์ฟเวอร์ (_U)

en: _Year:
th: ปี (_Y):

en: hour
th: ชั่วโมง

en: hours
th: ชั่วโมง

en: minute
th: นาที

en: minutes
th: นาที

en: second
th: วินาที

en: seconds
th: วินาที
