gnome-panel - en to th translation catalogue (522 entries)

en: 
    
    (If you choose not to reload it at this time you can always add it by right clicking on the panel and clicking on the "Add to Panel" submenu)
th: 
    (ถ้าคุณเลือกไม่เรียกใช้มันตอนนี้ คุณสามารถเพิ่มแอพเพล็ตนี้ทีหลังได้ โดยการคลิกบนพาแนลและเลือกเมนูย่อย "เพิ่มลงในพาแนล")

en: 
    
    Do you want to delete the applet from your configuration?
th: 
    
    คุณต้องการลบแอพเพล็ตนี้จากการกำหนดค่าของคุณหรือไม่?

en: %A %B %d
th: %Aที่ %-d %B

en: %A, %B %d %Y
th: วัน%Aที่ %-d %B %EY

en: %H:%M
th: %H:%M น.

en: %H:%M:%S
th: %H:%M:%S น.

en: %I:%M %p
th: %H:%M น.

en: %I:%M:%S %p
th: %H:%M:%S น.

en: %a %b %e
th: %a %-d %b

en: %s has no use what-so-ever. It only takes up disk space and compilation time, and if loaded it also takes up precious panel space and memory. If anyone is found using it, he should be promptly sent for a psychiatric evaluation.
th: %s ไม่มีการใช้งานเลย แอพเพล็ตนี้ทำให้เสียเนื้อที่ดิสก์และเวลาคอมไพล์ และถ้าโหลดแอพเพล็ตนี้ขึ้นมา จะทำให้เสียเนื้อที่พาแนลและหน่วยความจำ จึงไม่ควรทำ

en: %s the Fish
th: ปลา%s

en: %s the Fish Says:
th: ปลา%sบอกว่า:

en: %s the Fish, a contemporary oracle
th: ปลา%s หมอดูร่วมสมัย

en: %s the Fish, the fortune teller
th: ปลา%s หมอดูไม่แม่น

en: (with minor help from George)
th: (ด้วยความช่วยเหลือเล็กน้อยจาก George)

en: 12 hour
th: 12 ชั่วโมง

en: 24 hour
th: 24 ชั่วโมง

en: 24-hour
th: 24 ชั่วโมง

en: <b>Animation</b>
th: <b>ภาพเคลื่อนไหว</b>

en: <b>General</b>
th: <b>ทั่วไป</b>

en: <b>Options</b>
th: <b>ตัวเลือก</b>

en: <b>Preview</b>
th: <b>ตัวอย่างภาพ</b>

en: <b>Restoring Minimized Windows</b>
th: <b>การขยายคืนหน้าต่างที่ถูกย่อ</b>

en: <b>Switcher</b>
th: <b>ตัวสลับเปลียน</b>

en: <b>Window Grouping</b>
th: <b>การรวมกลุ่มหน้าต่าง</b>

en: <b>Window List Content</b>
th: <b>เนื้อหารายการหน้าต่าง</b>

en: <b>Window List Size</b>
th: <b>ขนาดรายการหน้าต่าง</b>

en: <b>Workspaces</b>
th: <b>พื้นที่ทำงาน</b>

en: <small>Opaque</small>
th: <small>ทึบ</small>

en: <small>Transparent</small>
th: <small>โปร่งใส</small>

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
th: ปลาที่ปราศจากชื่อนั้นไม่ค่อนน่าสนใจ ทำให้ปลาคุณมีชีวิตชีวาด้วยการตั้งชื่อให้มัน

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/general/$(profile)/toplevels/$(id).
th: รายการหมายเลขประจำพาแนล แต่ละหมายเลขบ่งชี้พาแนลระดับบนที่เฉพาะตัว การตั้งค่าสำหรับพาแนลแต่ละพาแนลเหล่านี้เก็บไว้ใน /apps/panel/general/$(profile)/toplevels/$(id)

en: A list of panel applet IDs. Each ID identifies an individual panel applet. The settings for each of these applets are stored in /apps/panel/general/$(profiles)/applets/$(id).
th: รายการหมายเลขประจำแอพเพล็ตพาแนล แต่ละหมายเลขบ่งชี้แอพเพล็ตพาแนลระดับบนที่เฉพาะตัว การตั้งค่าสำหรับแอพเพล็ตแต่ละแอพเพล็ตเหล่านี้เก็บไว้ใน /apps/panel/general/$(profiles)/applets/$(id)

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. a launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/general/$(profiles)/objects/$(id).
th: รายการหมายเลขประจำวัตถุพาแนล แต่ละหมายเลขบ่งชี้วัตถุพาแนลที่เฉพาะตัว (เช่น ตัวเรียกใช้โปรแกรม ปุ่มทำงานหรือเมนู button/bar).การตั้งค่าสำหรับวัตถุแต่ละวัตถุเหล่านี้เก็บไว้ใน /apps/panel/general/$(profiles)/objects/$(id)

en: A simple applet for testing the GNOME-2.0 panel
th: แอพเพล็ตแบบง่ายๆ สำหรับใช้ทดสอบพาแนล GNOME-2.0

en: About GNOME
th: เกี่ยวกับ GNOME

en: About _GNOME
th: เกี่ยวกับ _GNOME

en: Accessories
th: อำนวยความสะดวก

en: Action button type
th: ชนิดปุ่มทำงาน

en: Actions
th: ปฏิบัติการ

en: Ad_just Date & Time...
th: ป_รับวันที่และเวลา

en: Add new item to this menu
th: เพิ่มรายการใหม่ลงในเมนูนี้

en: Add this as drawer to panel
th: เพิ่มลงเป็นลิ้นชักในพาแนล

en: Add this as menu to panel
th: เพิ่มลงเป็นเมนูในพาแนล

en: Add this launcher to panel
th: เพิ่มตัวเรียกใช้โปรแกรมนี้ในพาแนล

en: All Day
th: ทั้งวัน

en: Amusements
th: บันเทิง

en: An unknown error occurred while trying to open %s
th: เกิดปัญหาที่ไม่รู้จักขึ้นในขณะพยายามเปิด %s

en: And many, many others...
th: และอื่นๆ อีกมากมาย...

en: Animation _speed:
th: _ความเร็วในการเคลื่อนไหว:

en: Animation speed
th: ความเร็วในการเคลื่อนไหว

en: Applet:
th: แอพเพล็ต:

en: Applications
th: โปรแกรม

en: Appointments
th: นัด

en: Area where notification icons appear
th: พื้นที่สำหรับไอคอนแจ้งเตือน

en: Arro_ws on hide buttons
th: แสดงลูกศ_รบนปุ่มซ่อน

en: Autoclose drawer
th: ปิดลิ้นชักอัตโนมัติ

en: Automatically hide panel into corner
th: ซ่อนพาแนลอัตโนมัติไว้ที่มุม

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background _image:
th: รูป_พื้นหลัง:

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Background color opacity
th: ความทึบแสงของสีพื้นหลัง

en: Background image
th: ภาพพื้นหลัง

en: Background type
th: ชนิดพื้นหลัง

en: Behavior
th: ลักษณะการทำงาน

en: Bottom
th: ขอบล่าง

en: Bottom Centered Panel
th: พาแนลที่อยู่ตรงกลางด้านล่าง

en: Bottom Edge Panel
th: พาแนลที่ขอบด้านล่าง

en: Bottom Expanded Edge Panel
th: พาแนลที่ขยายขอบด้านล่าง

en: Bottom Floating Panel
th: พาแนลที่ลอยอยู่ด้านล่าง

en: Browse
th: เรียกดู

en: CDE Menu
th: เมนู CDE

en: Calendar
th: ปฏิทิน

en: Can't find an empty spot
th: ไม่มีที่ว่าง

en: Cannot add to run box
th: ไม่สามารถเพิ่มเพื่อเรียกใช้กล่อง

en: Cannot convert '%s' from UTF-8
th: ไม่สามารถแปลง '%s' จาก UTF-8

en: Cannot create launcher
th: ไม่สามารถสร้างตัวเรียกใช้โปรแกรม

en: Cannot display help document
th: ไม่สามารถเอกสารวิธีใช้ได้

en: Cannot display location '%s'
th: ไม่สามารถแสดงตำแหน่ง '%s'

en: Cannot execute '%s'
th: ไม่สามารถเรียกใช้ '%s'

en: Cannot launch command '%s'
th: ไม่สามารถเรียกใช้คำสั่ง '%s'

en: Cannot launch entry
th: ไม่สามารถเรียกใช้รายการ

en: Cannot launch icon
th: ไม่สามารถเรียกใช้ไอคอนได้

en: Cannot load entry
th: ไม่สามารถโหลดรายการ

en: Cannot open recently used document
th: ไม่สามารถเปิดเอกสารที่เคยเรียกใช้เมื่อเร็วๆ นี้ได้

en: Cannot remove menu item %s
th: ไม่สามารถลบรายการเมนู %s

en: Cannot save changes to launcher
th: ไม่สามารถบันทึกการเปลี่ยนแปลงให้แก่ตัวเรียกใช้โปรแกรม

en: Cannot save launcher to disk
th: ไม่สามารถบันทึกตัวเรียกใช้โปรแกรมลงบนดิสก์ได้

en: Cannot save menu item to disk
th: ไม่สามารถบันทึกรายการเมนูลงในดิสก์

en: Cannot show %s
th: ไม่สามารถแสดง %s

en: Center panel on x-axis
th: วางตรงกลางพาแนลตามแกน x

en: Center panel on y-axis
th: วางตรงกลางพาแนลตามแกน y

en: Choose a file to append to the command...
th: เลือกแฟ้มที่จะใช้ต่อท้ายคำสั่ง...

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
th: คลิกที่นี่เพื่อซ่อนหน้าต่างทั้งหมดและแสดงพื้นโต๊ะ

en: Click here to restore hidden windows.
th: คลิกที่นี่เพื่อขยายคืนหน้าต่างที่ซ่อนอยู่

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
th: คลิกบนหน้าต่างที่จะบังคับให้หยุดทำงาน ถ้าจะยกเลิกกดปุ่ม <ESC>

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
th: คลิกปุ่มนี้เพื่อเรียกหาแฟ้ม เพื่อนำชื่อแฟ้มไปต่อท้ายข้อความคำสั่ง

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
th: คลิกปุ่มนี้เพื่อเรียกใช้โปรแกรมหรือคำสั่งที่เลือกจากช่องรายการคำสั่ง

en: Clock
th: นาฬิกา

en: Clock Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตนาฬิกา

en: Clock Preferences
th: ปรับแต่งนาฬิกา

en: Clock _type:
th: _แบบบอกเวลา:

en: Close _drawer when launcher is clicked
th: _ปิดลิ้นชักเมื่อตัวเรียกใช้โปรแกรมถูกคลิก

en: Co_lor:
th: _สี:

en: Co_mmand to run when clicked:
th: _คำสั่งที่จะเรียกใช้เมือถูกคลิก:

en: Command entry
th: รายการคำสั่ง

en: Command icon
th: ไอคอนคำสั่ง

en: Command to execute on click
th: คำสั่งที่จะเรียกใช้งานเมื่อมีการคลิก

en: Computer Clock
th: นาฬิกาคอมพิวเตอร์

en: Confirm panel removal
th: ยืนยันการลบพาแนล

en: Copy _Date
th: คัดลอกวั_นที่

en: Copy _Time
th: คัดลอกเ_วลา

en: Could not get directory name from path: %s
th: ไม่สามารถรับชื่อโฟลเดอร์จากเส้นทาง: %s

en: Could not get file name from path: %s
th: ไม่สามารถรับชื่อแฟ้มจากเส้นทาง: %s

en: Couldn't find a suitable application
th: ไม่พบโปรแกรมที่เหมาะสม

en: Create Launcher
th: สร้างตัวเรียกใช้โปรแกรม

en: Create new file in the given directory
th: สร้างแฟ้มใหม่ในโฟลเดอร์ที่กำหนด

en: Custom _format:
th: _กำหนดรูปแบบเอง

en: Custom format
th: กำหนดรูปแบบเอง

en: Custom format of the clock
th: รูปแบบเวลาที่กำหนดเอง

en: D_on't Delete
th: _อย่าลบ

en: Debian Menu
th: เมนู Debian

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
th: กำหนดว่าเมื่อใดจะจัดกลุ่มหน้าต่างที่มาจากโปรแกรมเดียวกันในรายการหน้าต่าง ค่าที่เป็นไปได้คือ "never", "auto" และ "always"

en: Delete Panel
th: ลบพาแนล

en: Desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: Details: %s
th: รายละเอียด: %s

en: Disable Force Quit
th: ปิดการใช้งานการบังคับออก

en: Disable Lock Screen
th: ปิดการใช้งานล็อคหน้าจอ

en: Display "Run Application" dialog keybinding
th: แสดงคีย์ไบน์ดิงของไดอะล็อก "เรียกโปรแกรม"

en: Display a swimming fish or another animated creature
th: แสดงปลากำลังว่ายน้ำหรือสิ่งมีชีวิตทีทำให้เคลื่อนไหวอื่น

en: Display all workspaces
th: แสดงพื้นที่ทำงานทั้งหมด

en: Display workspace names
th: แสดงชื่อพื้นที่ทำงาน

en: Drawer
th: ลิ้นชัก

en: Drawer and panel _animation
th: ภาพเ_คลื่อนไหวของลิ้นชักและพาแนล

en: E_xpand
th: ข_ยาย

en: Enable animations
th: เปิดใช้งานภาพเคลื่อนไหว

en: Enable arrows on hide buttons
th: เปิดใช้งานลูกศรบนปุ่มซ่อน

en: Enable hide buttons
th: เปิดใช้งานปุ่มซ่อน

en: Enable keybindings
th: เปิดใช้งานคีย์ไบน์ดิง

en: Enable program list in "Run Application" dialog
th: เปิดใช้งานรายการโปรแกรมในไดอะล็อก "เรียกโปรแกรม"

en: Enable tooltips
th: เปิดใช้งานคำแนะนำเครื่องมือ

en: Enter a command string here to run it.
th: ป้อนข้อความคำสั่งที่นี่เพื่อเรียกใช้งาน

en: Entire menu
th: เมนูทั้งหมด

en: Error getting value for '%s': %s
th: ผิดพลาดในขณะรับค่าของ '%s': %s

en: Error loading display_all_workspaces value for Workspace Switcher: %s
th: ผิดพลาดในการโหลดค่า display all workspaces สำหรับตัวสลับเปลี่ยนพื้นที่ทำงาน: %s

en: Error loading display_workspace_names value for Workspace Switcher: %s
th: ผิดพลาดในการโหลดค่า display_workspace_names สำหรับตัวสลับเปลี่ยนพื้นที่ทำงาน: %s

en: Error loading gconf directory '%s': %s
th: ผิดพลาดในขณะโหลดโฟลเดอร์ gconf '%s': %s

en: Error loading glade file %s
th: ผิดพลาดในการโหลดแฟ้ม Glade %s

en: Error loading num_rows value for Workspace Switcher: %s
th: ผิดพลาดในการโหลดค่า num_rows สำหรับตัวสลับเปลี่ยนพื้นที่ทำงาน: %s

en: Error reading GConf boolean value '%s': %s
th: ผิดพลาดในขณะอ่านค่าบูลีนของ GConf '%s': %s

en: Error reading GConf integer value '%s': %s
th: ผิดพลาดในขณะอ่านค่าเลขจำนวนเต็มของ GConf '%s': %s

en: Error reading GConf list value '%s': %s
th: ผิดพลาดในขณะอ่านรายการของ GConf '%s': %s

en: Error reading GConf string value '%s': %s
th: ผิดพลาดในขณะอ่านค่าข้อความของ GConf '%s': %s

en: Error watching gconf key '%s': %s
th: ผิดพลาดในขณะตรวจค่า gconf '%s': %s

en: Exception from popup_menu '%s'
th: ข้อยกเว้นจากเมนูแบบผุดขึ้น '%s'

en: Expand program list in "Run Application" dialog
th: ขยายรายการโปรแกรมในไดอะล็อก "เรียกโปรแกรม"

en: Expand to occupy entire screen width
th: ขยายเต็มความกว้างของหน้าจอ

en: FIXME - is this resolved with the new menu stuff
th: FIXME - คือสิ่งนี้ที่แก้ไขโดยใช้สิ่งที่บรรจุในเมนูใหม่

en: FIXME - need to define limits
th: FIXME - ต้องการการกำหนดขีดจำกัด

en: Factory for creating clock applets.
th: โรงงานสร้างแอพเพล็ตนาฬิกา

en: Factory for the window navigation related applets
th: โรงงานสำหรับการนำทางหน้าต่างที่เกี่ยวกับแอพเพล็ต

en: Failed to get pixmap %s
th: ล้มเหลวในการรับภาพ %s

en: Failed to launch time configuration tool: %s
th: ล้มเหลวในการเรียกใช้เครื่องมือการกำหนดค่าเวลา: %s

en: Failed to load %s: %s
th: ไม่สามารถเรียกใช้ %s: %s

en: Failed to load image %s
th: ไม่สามารถอ่านภาพ %s

en: Failed to locate a program for configuring the date and time. Perhaps none is installed?
th: ล้มแหลวในการกำหนดสถานที่ตั้งของโปรแกรมสำหรับการกำหนดค่าวันที่และเวลา บางทีโปรแกรมอาจยังไม่ได้ติดตั้ง?

en: Fast
th: เร็ว

en: File %s already exists. Overwrite?
th: มีแฟ้ม %s อยู่แล้ว จะเขียนทับหรือไม่?

en: File not found
th: ไม่พบแฟ้ม

en: Find files, folders, and documents on your computer
th: ค้นหาแฟ้ม โฟลเดอร์ และเอกสารบนคอมพิวเตอร์ของคุณ

en: Fish
th: ปลา

en: Fish Preferences
th: ปรับแต่งปลา

en: Fit image to panel
th: ปรับภาพให้พอดีกับพาแนล

en: Force Quit
th: บังคับออก

en: Force a misbehaving application to quit
th: บังคับโปรแกรมที่เกเรให้ออกจากการทำงาน

en: Force this application to exit?
    (Any open documents will be lost.)
th: บังคับให้โปรแกรมนี้ให้หยุดทำงานหรือไม่?
    (เอกสารใดๆ ที่ยังไม่ได้บันทึกจะสูญหาย)

en: Frames in fish's animation
th: จำนวนเฟรมในการเคลื่อนไหวของปลา

en: From Whence That Stupid Fish Came
th: ที่ที่ซึ่งปลาโง่ตัวนั้นจากมาจาก

en: General
th: ทั่วไป

en: Get the current time and date
th: รับค่าวันและเวลาปัจจุบัน

en: Glade file for the screenshot program is missing.
    Please check your installation of gnome-panel
th: แฟ้ม Glade สำหรับโปรแกรมจับภาพหน้าจอหายไป
    กรุณาตรวจสอบการติดตั้งโปรแกรม gnome-panel ของคุณ

en: Grab a window instead of the entire screen
th: จับภาพหน้าต่าง แทนที่จะจับภาพทั้งหน้าจอ

en: Group windows when _space is limited
th: _รวมกลุ่มหน้าต่างเมื่อมีเนื้อที่จำกัด

en: Hide Panel
th: ซ่อนพาเนล

en: Hide application windows and show the desktop
th: ซ่อนหน้าต่างโปรแกรมและแสดงพื้นโต๊ะ

en: Highlight launchers on mouseover
th: เน้นตัวเรียกใช้โปรแกรมเมื่อเม้าส์อยู่เหนือตัวเรียกเหล่านั้น

en: Hour format
th: รูปแบบชั่วโมง

en: I've detected a panel already running,
    and will now exit.
th: ตรวจพบว่าพาแนลกำลังทำงานอยู่
    และกำลังจะออกเดี๋ยวนี้

en: Icon used for object's button
th: ไอคอนใช้สำหรับปุ่มของวัตถุ

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
th: ถ้าเลือก, จะแสดงไดอะล็อกเพื่อถามยืนยันถ้าผู้ใช้ต้องการลบพาแนล

en: If true, a drawer will automatically be closed when the user clicks a launcher in it.
th: ถ้าเลือก, ลิ้นชักจะปิดอัตโนมัติเมื่อผู้ใช้คลิกตัวเรียกใช้โปรแกรมที่อยู่ในลิ้นชัก

en: If true, a launcher is highlighted when the user moves the pointer over it.
th: ถ้าเลือก, จะเน้นตัวเรียกใช้โปรแกรมเมื่อผู้ใช้เลื่อนตัวชี้อยู่เหนือตัวเรียก

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
th: ถ้าเลือก, ลูกศรจะถูกวางบนปุ่มซ่อนนั้น ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อเลือกใช้ค่า enable_buttons

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
th: ถ้าเลือก, ปุ่มจะถูกวางที่ด้านข้างแต่ละข้างของพาแนลซึ่งอาจจะใช้ในการย้ายพาแนลนั้นไปที่ขอบของหน้าจอ, ถ้าไม่เลือก จะแสดงเพียงหนึ่งปุ่มเท่านั้น

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
th: ถ้าเลือก, แสดงวันที่ในนาฬิกาพร้อมกับเวลา

en: If true, display seconds in time.
th: ถ้าเลือก, แสดงวินาทีในเวลา

en: If true, display time in Universal Coordinated Time zone.
th: ถ้าเลือก, แสดงเวลาตามเขตพิกัดเวลาสากล

en: If true, hiding and un-hiding of this panel will be animated rather than happening instantly.
th: ถ้าเลือก, การซ่อนและการปรากฏของพาแนลนี้จะแสดงการเคลื่อนไหวแทนที่จะเกิดขึ้นทันที

en: If true, panel-specific keybindings are enabled.
th: ถ้าเลือก, เปิดใช้งานคีย์ไบน์ดิงของพาแนลที่กำหนด

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
th: ถ้าเลือก, แสดงวันที่ในคำแนะนำเครื่องมือเมื่อตัวชี้อยู่เหนือนาฬิกา

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
th: ถ้าเลือก, จะขยายการแสดงรายการ "โปรแกรมที่รู้จัก" ในไดอะล็อก "เรียกโปรแกรม" เมื่อเปิดไดอะล็อก ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อเลือกใช้ค่า enable_program_list

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
th: ถ้าเลือก, การแสดงรายการ "โปรแกรมที่รู้จัก" ในไดอะล็อก "เรียกโปรแกรม" จะสามารถใช้งานได้ โดยไม่สนใจว่าการแสดงรายการนี้ถูกขยายเมื่อแสดงไดอะล็อกหรือไม่ ซึ่งการแสดงรายการนี้ควบคุมโดยค่า show_program_list

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
th: ถ้าเลือก, ภาพพื้นหลังจะถูกหมุนเมื่อพาแนลถูกจัดวางตามแนวตั้ง

en: If true, the custom_icon key is used as a custom icon for the button. If false, the custom_icon key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object" or "drawer-object".
th: ถ้าเลือก, ค่า custom_icon จะถูกใช้เป็นไอคอนที่กำหนดเองสำหรับปุ่มนั้น ถ้าไม่เลือก, จะไม่สนใจค่า custom_icon key ค่านี้จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อค่า object_type เป็น "menu-object" หรือ "drawer-object"

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
th: ถ้าเลือก, ภาพเคลื่อนไหวของปลาจะหมุน 90 องศา ถ้าอยู่แอพเพล็ตอาศัยอยู่ในพาแนลแนวตั้ง

en: If true, the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
th: ถ้าเลือก, ภาพจะถูกปรับขนาด (โดยรักษาอัตราส่วนของภาพ) ตามความสูงของพาแนล (ในกรณีวางในแกนนอน)

en: If true, the image will be scaled to the panel dimensions. The aspect ratio of the image will not be maintained.
th: ถ้าเลือก, ภาพจะถูกปรับขนาดตามขนาดของพาแนล จะไม่มีการรักษาอัตราส่วนของภาพ

en: If true, the menu_path key is used as the path from which the menu contents should be constructed. If false, the menu_path key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object".
th: ถ้าเลือก, ค่า menu_path จะใช้เป็นเส้นทางจากที่ที่ควรสร้างเนื้อหาเมนู. ถ้าไม่เลือก, จะไม่สนใจค่า menu_path ค่านี้จะใช้ได้ก็ต่อเมื่อค่า object_type key เป็น "menu-object"

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
th: ถ้าเลือก, พาแนลจะซ่อนอัตโนมัติไปที่มุมหนึ่งของจอภาพเมื่อตัวชี้เลื่อนออกจากพื้นที่พาแนล การย้ายตัวชี้ไปที่มุมนั้นอีกครั้งจะทำให้พาแนลปรากฏขึ้นใหม่

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
th: ถ้าเลือก, พาแนลจะขยายเต็มความกว้างของจอภาพ (ความสูง ถ้าเป็นพาแนลตามแนวตั้ง) ในโหมดนี้พาแนลสามารถวางไว้ที่ขอบของจอภาพเท่านั้น ถ้าไม่เลือก, พาแนลจะขยายใหญ่ให้เพียงพอสำหรับวางแอพเพล็ต ตัวเรียกใช้โปรแกรมและปุ่มเท่านั้น

en: If true, the position of the object is interpreted relative to the right (or bottom if vertical) edge of the panel.
th: ถ้าเลือก, ตำแหน่งของวัตถุจะวัดเทียบกับขอบขวา (หรือขอบล่างในกรณีแนวตั้ง) ของพาแนล

en: If true, the user may not move the applet without first unlocking the object using the "Unlock" menuitem.
th: ถ้าเลือก, ผู้ใช้อาจจะไม่สามารถย้ายแอพเพล็ตได้ถ้าไม่ปลดล็อควัตถุก่อน โดยใช้รายการเมนู "ปลดล็อค"

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
th: ถ้าเลือก, รายการหน้าต่างจะแสดงหน้าต่างจากพื้นที่ทำงานทั้งหมด มิฉะนั้นจะแสดงเฉพาะหน้าต่างที่มาจากพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
th: ถ้าเลือก, ตัวสลับเปลี่ยนพื้นที่ทำงานจะแสดงพื้นที่ทำงานทั้งหมด มิฉะนั้นจะแสดงเฉพาะพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: If true, the workspaces in the workspace switcher will display the names of the workspaces. Otherwise they will display the windows on the workspace.
th: ถ้าเลือก, พื้นที่ทำงานในตัวสลับเปลียนพื้นที่ทำงานจะแสดงชื่อของพื้นที่ทำงาน มิฉะนั้นจะแสดงหน้าต่างที่อยู่บนพื้นที่ทำงานนั้น

en: If true, the x key is ignored and the panel is placed at the center of the x-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the x key specifies the location of the panel.
th: ถ้าเลือก, ค่า x จะถูกละเลยและพาแนลจะวางไว้ตรงกลางตามแกน x ของจอภาพ ถ้าพาแนลถูกปรับขนาด มันจะยังคงอยู่ ณ ตำแหน่งนั้น - นั่นคือพาแนลจะขยายขอบทั้งสองข้าง ถ้าไม่เลือก, ค่า x ใช้กำหนดตำแหน่งของพาแนล

en: If true, the y key is ignored and the panel is placed at the center of the y-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the y key specifies the location of the panel.
th: ถ้าเลือก, ค่า y จะถูกละเลยและพาแนลจะวางไว้ตรงกลางตามแกน y ของจอภาพ ถ้าพาแนลถูกปรับขนาด มันจะยังคงอยู่ ณ ตำแหน่งนั้น - นั่นคือพาแนลจะขยายขอบทั้งสองข้าง ถ้าไม่เลือก, ค่า y ใช้กำหนดตำแหน่งของพาแนล

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
th: ถ้าเลือก, เมื่อใดที่คืนขนาดหน้าต่างที่ถูกย่อเล็กสุด ให้ย้ายหน้าต่างนั้นไปที่พื้นที่ทำงานปัจจุบัน มิฉะนั้นเปลี่ยนไปที่พื้นที่ทำงานเดิมของหน้าต่างนั้น

en: If true, tooltips are shown for objects in panels.
th: ถ้าเลือก, แสดงคำแนะนำเครื่องมือของวัตถุในพาแนล

en: Image Background Details
th: รายละเอียดภาพพื้นหลัง

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
th: เวลาใช้ Xinerama คุณอาจจะมีพาแนลบนอยู่บนแต่ละหน้าจอ ค่านี้แสดงหน้าจอปัจจุบันที่พาแนลนี้อาศัยอยู่

en: Incomplete '%s' background type received
th: ชนิดพื้นหลัง '%s' ที่ได้รับไม่สมบูรณ์

en: Incomplete '%s' background type received: %s
th: ชนิดพื้นหลัง '%s' ที่ได้รับไม่สมบูรณ์: %s

en: Insufficient memory to save the screenshot.
    Please free up some resources and try again.
th: หน่วยความจำไม่เพียงพอที่จะบันทึกภาพหน้าจอ
    กรุณาทิ้ง resource บางตัวแล้วลองอีกครั้ง

en: Internet time
th: เวลาแบบอินเทอร์เน็ต

en: Interpret position relative to bottom/right edge
th: วัดตำแหน่งเทียบกับขอบล่าง/ขวา

en: Key %s is not set, can't load launcher
th: ไม่ได้กำหนดค่า %s ไม่สามารถโหลดตัวเรียกใช้โปรแกรม

en: Large
th: ใหญ่

en: Launcher Properties
th: คุณสมบัติตัวเรียกใช้โปรแกรม

en: Launcher from menu
th: ตัวเรียกใช้โปรแกรมจากเมนู

en: Launcher location
th: ตำแหน่งตัวเรียกใช้โปรแกรม

en: Launcher...
th: ตัวเรียกใช้โปรแกรม...

en: Left
th: ขอบซ้าย

en: Left Centered Panel
th: พาแนลที่อยู่ตรงกลางด้านซ้าย

en: Left Edge Panel
th: พาแนลที่ขอบด้านซ้าย

en: Left Expanded Edge Panel
th: พาแนลที่ขยายขอบด้านซ้าย

en: Left Floating Panel
th: พาแนลที่ลอยออยู่ด้านซ้าย

en: Lock
th: ล็อค

en: Lock Screen
th: ล็อคหน้าจอ

en: Lock screen
th: ล็อคหน้าจอ

en: Lock the object to the panel
th: ล็อควัตถุติดกับพาแนล

en: Lock the screen so that you can temporarily leave your computer
th: ล็อคหน้าจอเพื่อที่คุณจะได้ปล่อยคอมพิวเตอร์ของคุณทิ้งไว้ชั่วคราว

en: Lock the screen so you can temporarily leave your computer
th: ล็อคหน้าจอขณะที่คุณไม่อยู่ที่เครื่องสักชั่วครู่

en: Log Out
th: ออกจากระบบ

en: Log out of GNOME
th: ออกจาก GNOME

en: Log out of this session to log in as a different user or to shut down the computer
th: ออกจากวาระนี้ เพื่อเข้าระบบเป็นผู้ใช้อื่น หรือเพื่อปิดคอมพิวเตอร์

en: M_inimum size:
th: ขนาดเ_ล็กสุด:

en: Ma_ximum size:
th: ขนาดใ_หญ่สุด:

en: Main Menu
th: เมนูหลัก

en: Maximum window list size
th: จำนวนรายการหน้าต่างสูงสุด

en: Medium
th: ปานกลาง

en: Menu
th: เมนู

en: Menu Bar
th: แถบเมนู

en: Menu content path
th: เส้นทางของเนื้อหาเมนู

en: Minimum window list size
th: จำนวนรายการหน้าต่างต่ำสุด

en: Move windows to current workspace when unminimized
th: ย้ายหน้าต่างไปที่พื้นที่ทำงานปัจจุบันเมื่อคืนขนาดหน้าต่างที่ย่อเล็กสุด

en: Name to identify panel
th: ชื่อสำหรับระบุพาแนล

en: No 'Exec' or 'URL' field in entry
th: ไม่มีช่องข้อมูล 'Exec' หรือ 'URL' ในรายการ

en: No URI provided for panel launcher desktop file
th: ไม่ได้กำหนด URL สำหรับแฟ้มพื้นโต๊ะของตัวเรียกใช้โปรแกรมพาแนล

en: No Windows Open
th: ไม่มีหน้าต่างเปิดอยู่

en: Not enough room to write file %s
th: ไม่มีพื้นที่พอที่จะเขียนแฟ้ม %s

en: Notification Area
th: พื้นที่รายงานแจ้งเตือน

en: Notification Area Factory
th: โรงงานพื้นที่รายงานแจ้งเตือน

en: Number of _workspaces:
th: _จำนวนพื้นที่ทำงาน:

en: Open URL: %s
th: เปิด URL: %s

en: Orientation:
th: ทิศทางการวาง:

en: Panel
th: พาแนล

en: Panel '%s' is set to be displayed on screen %d which is not currently available. Not loading this panel.
th: พาแนล '%s' ถูกตั้งให้แสดงบนหน้าจอที่ %d ซึ่งไม่สามารถใช้ได้ในขณะนี้ จึงไม่โหลดพาแนลนี้

en: Panel ID list
th: รายการหมายเลขประจำพาแนล

en: Panel Notification Area
th: พื้นที่สำหรับแจ้งเตือนพาแนล

en: Panel Preferences
th: การปรับแต่งพาแนล

en: Panel Properties
th: คุณสมบัติพาแนล

en: Panel applet ID list
th: รายการหมายเลขประจำแอพเพล็ตพาแนล

en: Panel attached to drawer
th: พาแนลที่แนบติดกับลิ้นชัก

en: Panel autohide delay
th: การหน่วงการซ่อนพาแนลอัตโนมัติ

en: Panel autounhide delay
th: การหน่วงการปรากฏพาแนลอัตโนมัติ

en: Panel object ID list
th: รายการหมายเลขประจำวัตถุพาแนล

en: Panel object type
th: ชนิดของวัตถุพาแนล

en: Panel orientation
th: ทิศทางการวางพาแนล

en: Panel size
th: ขนาดพาแนล

en: Pause per frame
th: ระยะเวลาระหว่างเฟรม

en: Pick a color
th: เลือกสี

en: Popup panel menu keybinding
th: คีย์ไบน์ดิงของเมนูพาแนลแบบผุดขึ้น

en: Prefs Dir:
th: โฟลเดอร์ค่าปรับแต่ง:

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Protect your computer from unauthorized use
th: ป้องกันคอมพิวเตอร์ของคุณจากการใช้งานโดยไม่ได้รับอนุญาต

en: Put into run dialog
th: ใส่ไว้ในหน้าต่างเรียกโปรแกรม

en: Ranges that hint what sizes are acceptable for the applet
th: ช่วงที่ใช้แนะนำขนาดที่เหมาะสมของแอพเพล็ต

en: Recent Documents
th: เอกสารที่พึ่งใช้

en: Remove this item
th: ลบรายการนี้

en: Restart _Screensaver Daemon
th: เริ่_มเดมอนรักษาหน้าจอใหม่

en: Restore to current _workspace
th: ขยายคืนกลับพื้นที่ทำงาน_ปัจจุบัน

en: Restore to na_tive workspace
th: ขยายคืนกลับพื้นที่ทำงาน_ดั้งเดิม

en: Right
th: ขอบขวา

en: Right Centered Panel
th: พาแนลที่อยู่ตรงกลางด้านขวา

en: Right Edge Panel
th: พาแนลที่ขอบขวา

en: Right Expanded Edge Panel
th: พาแนลที่ขยายขอบด้านขวา

en: Right Floating Panel
th: พาแนลที่ลอยอยู่ด้านขวา

en: Rotate image on vertical panels
th: หมุนภาพบนพาแนวตามแนวตั้ง

en: Rotate image when panel is _vertical
th: _หมุนภาพเมื่อพาแนลอยู่ในแนวตั้ง

en: Rotate on vertical panels
th: หมุนถ้าอยู่บนพาแนลแนวตั้ง

en: Rows in workspace switcher
th: จำนวนแถวในตัวสลับเปลี่ยนพื้นที่ทำงาน

en: Run
th: เรียกใช้

en: Run Application
th: เรียกโปรแกรม

en: Run Application...
th: เรียกโปรแกรม...

en: Run a command
th: เรียกใช้คำสั่ง

en: Run an Application by entering a command
th: เรียกใช้โปรแกรมโดยการป้อนคำสั่ง

en: Run in _terminal
th: เรียกใช้ในเ_ทอร์มินอล

en: Run with _file...
th: เรียกใช้พร้อมกับแ_ฟ้ม...

en: S_tyle:
th: _ลักษณะ:

en: Save Screenshot
th: บันทึกภาพหน้าจอ

en: Save screenshot to _desktop
th: บันทึกภาพหน้าจอลงบน_พื้นโต๊ะ

en: Save screenshot to _file:
th: บันทึกภาพหน้าจอลงในแ_ฟ้ม:

en: Save screenshot to _web page (save in ~/public__html)
th: บันทึกภาพหน้าจอลงในเ_ว็บเพจ (บันทึกใน ~/public__html)

en: Screenshot
th: จับภาพหน้าจอ

en: Screenshot-%d.png
th: หน้าจอ-%d.png

en: Screenshot-%s-%d.png
th: หน้าจอ-%s-%d.png

en: Screenshot-%s.png
th: หน้าจอ-%s.png

en: Screenshot.png
th: หน้าจอ.png

en: Search
th: ค้นหาแฟ้ม

en: Search for Files
th: ค้นหาแฟ้ม

en: Search for Files...
th: ค้นหาแฟ้ม...

en: Select an application to view its description.
th: เลือกโปรแกรมแล้วจะแสดงรายละเอียด

en: Select preferences for all your panels
th: เลือกการปรับแต่งสำหรับพาแนลของคุณทั้งหมด

en: Select this box to run the command in a terminal window.
th: เลือกกล่องนี้เพื่อเรียกใช้งานคำสั่งในหน้าต่างเทอร์มินอล

en: Sh_ow windows from current workspace
th: แสดงหน้าต่างจากพื้นที่ทำงาน_ปัจจุบัน

en: Show Desktop
th: แสดงพื้นโต๊ะ

en: Show Desktop Button
th: ปุ่มแสดงพื้นโต๊ะ

en: Show _all workspaces in:
th: แ_สดงพื้นที่ทำงานทั้งหมดใน:

en: Show _date
th: แสดงวั_นที่

en: Show _only the current workspace
th: _แสดงเฉพาะพื้นที่ทำงานปัจจุบัน

en: Show _seconds
th: แสดง_วินาที

en: Show date in clock
th: แสดงวันที่ในนาฬิกา

en: Show date in tooltip
th: แสดงวันที่ในคำแนะนำเครื่องมือ

en: Show hide _buttons
th: แ_สดงปุ่มซ่อนพาเนล

en: Show list of known _applications
th: แสดงรายการโ_ปรแกรมที่รู้จัก

en: Show time with seconds
th: แสดงเวลาพร้อมวินาที

en: Show windows from a_ll workspaces
th: แสดงหน้าต่างจากพื้นที่ทำงาน_ทั้งหมด

en: Show windows from all workspaces
th: แสดงหน้าต่างจากพื้นที่ทำงานทั้งหมด

en: Show workspace _names in switcher
th: แสดงชื่_อพื้นที่ทำงานในตัวสลับเปลี่ยน

en: Size
th: ขนาด

en: Size:
th: ขนาด:

en: Slow
th: ช้า

en: Small
th: เล็ก

en: Solid c_olor
th: สีเดี_ยว

en: Some of these properties are locked down
th: คุณสมบัติในกลุ่มนี้บางอย่างไม่อนุญาตให้ใช้

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
th: กำหนดสีพื้นหลังสำหรับพาแนลในรูปแบบ #RGB

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
th: กำหนดแฟ้มที่ใช้เป็นภาพพื้นหลัง ถ้าภาพนั้นมีแชนแนลอัลฟา ภาพจะถูกผสมไปกับภาพพื้นหลังพื้นโต๊ะ

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
th: กำหนดระยะเวลาหน่วงเป็นมิลลิวินาทีหลังจากตัวชี้เคลื่อนเข้าสู่พื้นที่ของพาแนล ก่อนที่พาแนลจะปรากฏใหม่อัตโนมัติ ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อเลือกใช้ค่า auto_hide

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
th: กำหนดระยะเวลาหน่วงเป็นมิลลิวินาทีหลังจากตัวชี้เคลื่อนออกจากพื้นที่ของพาแนล ก่อนที่พาแนลจะซ่อนตัวอัตโนมัติ ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อเลือกใช้ค่า auto_hide

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
th: กำหนดจำนวนพิกเซลที่แสดงให้เห็นได้เมื่อพาแนลถูกซ่อนอัตโนมัติไปที่มุม ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อเลือกใช้ค่า auto_hide

en: Specifies the opacity of the background color format. If the color is not completely opaque (a value of less than 65535), the color will be composited onto the desktop background image.
th: กำหนดความทึบสำหรับรูปแบบสีพื้นหลัง ถ้าสีนั้นไม่ทึบ (ค่าน้อยกว่า 65535) สีนั้นจะผสมไปกับภาพพื้นหลังพื้นโต๊ะ

en: Specify a gconf location in which the applet preferences should be stored
th: กำหนดตำแหน่ง gconf ในที่ที่ควรจะใช้เก็บค่าปรับแต่งแอพเพล็ต

en: Specify a profile name to load
th: กำหนดชื่อโปรแฟ้มที่จะเรียกใช้

en: Specify an applet IID to load
th: กำหนดหมายเลขประจำแอพเพล็ตที่จะโหลด

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
th: กำหนดทิศทางการวางเริ่มต้นของแอพเพล็ต (บน, ล่าง, ซ้าย หรือขวา)

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
th: กำหนดขนาดเริ่มต้นของแอพเพล็ต (เช่น เล็กมากๆ, ปานกลาง, ใหญ่ เป็นต้น)

en: St_retch
th: ขยายให้เ_ต็ม

en: Stretch image to panel
th: ขยายภาพเต็มพาแนล

en: SuSE Linux
th: ลินุกซ์ SuSE

en: SuSE Menu
th: เมนู SuSE

en: Switch between open windows
th: สลับเปลี่ยนระหว่างหน้าต่างที่เปิดอยู่

en: Switch between workspaces
th: สลับเปลี่ยนระหว่างพื้นที่ทำงาน

en: Take Screenshot...
th: จับภาพหน้าจอ...

en: Take a screenshot of your desktop
th: จับภาพหน้าจอพื้นโต๊ะของคุณ

en: Take screenshot
th: จับภาพหน้าจอ

en: Take screenshot after specified delay [in seconds]
th: จับภาพหน้าจอหลังจากระยะเวลาที่กำหนด [ในหน่วยวินาที]

en: Take window screenshot
th: จับภาพหน้าต่าง

en: Tasks
th: งาน

en: Test Bonobo Applet
th: แอพเพล็ต Bonobo ทดสอบ

en: Test Bonobo Applet Factory
th: ทดสอบโรงงานแอพเพล็ต Bonobo

en: The "%s" applet appears to have died unexpectedly.
    
    Do you want to reload this applet?
th: แอพเพล็ต "%s" อยู่ๆ ก็หยุดทำงาน
    
    จะให้เรียกใช้งานแอพเพล็ตนี้ใหม่ไหม?

en: The Applet's containing Panel is locked down
th: ค่าสถานะของแอพเพล็ตถูกล็อคในพาเนล

en: The Applet's containing Panel's background color or pixmap
th: ค่าสถานะของแอพเพล็ตมีค่าสีหรือภาพพื้นหลังของพาแนล

en: The Applet's containing Panel's orientation
th: ค่าสถานะของแอพเพล็ตมีค่าทิศทางการวางของพาแนล

en: The Applet's containing Panel's size in pixels
th: ค่าสถานะของแอพเพล็ตมีค่าขนาดของพาแนลในหน่วยพิกเซล

en: The Applet's flags
th: ค่าสถานะของแอพเพล็ต

en: The Bonobo implementation ID of the applet - e.g. "OAFIID:GNOME_ClockApplet". This key is only relevant if the object_type key is "bonobo-applet".
th: หมายเลขการใช้งาน Bonobo ของแอพเพล็ต - เช่น "OAFIID:GNOME_ClockApplet" ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อค่า object_type เป็น "bonobo-applet"

en: The Clock displays the current time and date
th: นาฬิกาแสดงวันและเวลาปัจจุบัน

en: The GNOME Panel
th: พาเนลของ GNOME

en: The Window List shows a list of all windows and lets you browse them.
th: รายการหน้าต่าง แสดงรายการหน้าต่างทั้งหมด และให้คุณเรียกดูหน้าต่างเหล่านั้น

en: The Window Selector shows a list of all windows and lets you browse them.
th: ตัวเลือกหน้าต่างแสดงรายการทั้งหมดของหน้าต่างที่มองเห็นได้และอนุญาตให้คุณเรียกดูหน้าต่างเหล่านั้น

en: The Workspace Switcher shows you a small version of your workspaces that lets you manage your windows.
th: ตัวสลับเปลี่ยนหน้าต่าง แสดงรูปย่อของ พื้นที่ทำงานของคุณ ซึ่งคุณสามารถ ใช้จัดการหน้าต่าง ของคุณได้

en: The action type this button represents. Possible values are "lock", "logout", "run", "search" and "screenshot". This key is only relevant if the object_type key is "action-applet".
th: ชนิดการทำงานที่ปุ่มนี้แสดงถึง ค่าที่เป็นไปได้คือ "lock", "logout", "run", "search" และ "screenshot" ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อค่า object_type เป็น "action-applet"

en: The default application for this type of file cannot handle remote files
th: โปรแกรมโดยปริยายสำหรับแฟ้มชนิดนี้ไม่สามารถจัดการกับแฟ้มระยะไกลได้

en: The fish's animation pixmap
th: pixmap ของภาพปลาเคลื่อนไหว

en: The fish's name
th: ชื่อของปลา

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
th: ความสูง (ความกว้างสำหรับพาแนลตามแนวตั้ง) ของพาแนล ในขณะทำงาน พาแนลจะพิจารณาหาค่าที่ต่ำที่สุดจากขนาดของรูปแบบตัวอักษรและตัวบ่งชี้อื่นๆ ค่าสูงสุดถูกกำหนดไว้ที่หนึ่งส่วนสี่ของความสูงจอภาพ (หรือความกว้าง)

en: The icon of the command to be run.
th: ไอคอนของคำสั่งที่จะเรียกใช้งาน

en: The identifier of the panel attached to this drawer. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object".
th: ตัวบ่งชี้ของพาแนลที่แนบติดกับลิ้นชักนี้ ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อค่า object_type เป็น "drawer-object"

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
th: ตัวบ่งชี้ของพาแนลระดับบนซึ่งมีวัตถุนี้อยู่

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
th: ตำแหน่งของแฟ้ม .desktop ที่ระบุเกี่ยวกับตัวเรียกโปรแกรมนั้นค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อค่า object_type เป็น "launcher-object"

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object" and the use_custom_icon key is true.
th: ตำแหน่งของแฟ้มภาพที่ใช้เป็นไอคอนสำหรับปุ่มของวัตถุ ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อค่า object_type key เป็น "drawer-object" หรือ "menu-object" และเลือกใช้ค่า use_custom_icon

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
th: ตำแหน่งของพาแนลตามแกน x ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่ออยู่ในโหมดไม่ขยายตัว ในโหมดขยายตัว ค่านี้จะถูกละเลยและพาแนลจะวางไว้ที่ขอบจอภาพซึ่งกำหนดโดยค่าทิศทางการวาง

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
th: ตำแหน่งของพาแนลตามแกน y ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่ออยู่ในโหมดไม่ขยายตัว ในโหมดขยายตัว ค่านี้จะถูกละเลยและพาแนลจะวางไว้ที่ขอบจอภาพซึ่งกำหนดโดยค่าทิศทางการวาง

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
th: ทิศทางการวางพาแนล ค่าที่เป็นไปได้คือ "top", "bottom", "left", "right" ในโหมดขยายตัว ค่านี้กำหนดว่าพาแนลจะออยู่นขอบใด ในโหมดไม่ขยายตัว ความแตกต่างระหว่าง "บน" และ "ล่าง" มีความสำคัญน้อยมาก - ทั้งสองค่าแสดงว่านี่เป็นพาแนลตามแนวนอน - แต่ยังคงเป็นสิ่งที่เป็นประโยชน์ในการบอกว่าวัตถพาแนลบางตัวควรจะวางตัวอย่างไร ตัวอย่างเช่น บนพาแนลแบบ "บน" ปุ่มเมนูจะผุดเมนูขึ้นต่ำกว่าพาแนล, ในขณะที่ บนพาแนลแบบ "ล่าง" เมนูจะผุดขึ้นเหนือพาแนล

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
th: พาแนลพบกับปัญหาในขณะเรียกใช้ "%s"

en: The path from which the menu contents is contructed. This key is only relevant if the use_menu_path key is true and the object_type key is "menu-object".
th: พาธจากที่ที่สร้างเนื้อหาเมนูนั้น ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อเลือกใช้ค่า use_menu_path และค่า object_type เป็น "menu-object"

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
th: ตำแหน่งของวัตถุพาแนลนี้ ตำแหน่งนี้ถูกกำหนดโดย จำนวนพิกเซลจากทางขอบซ้าย (หรือขอบบนในกรณีแนวตั้ง) พาแนล

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
th: ความเร็วของการเคลื่อนไหวของพาแนล ค่าที่เป็นไปได้คือ "slow", "memory" และ "fast" ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อเลือกใช้ค่า enable_animations

en: The system administrator has disallowed
    modification of the panel configuration
th: ผู้ดูแลระบบไม่อนุญาต
    การแก้ไขการกำหนดค่าพาแนล

en: The text to display in a tooltip for this drawer or this menu. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object".
th: ข้อความที่จะแสดงในคำแนะนำเครื่องมือสำหรับลิ้นชักนี้ ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อค่า object_type เป็น "drawer-object" หรือ "menu-object"

en: The type of this panel object. Possible values are "drawer-object", "menu-object", "launcher-object", "bonobo-applet", "action-applet" and "menu-bar".
th: ชนิดของวัตถุพาแนลนี้ ค่าที่เป็นไปได้คือ "drawer-object", "menu-object", "launcher-object", "bonobo-applet", "action-applet" และ "menu-bar"

en: The user's directory in which screenshots should be saved so as to appear on the web.
th: โฟลเดอร์ของผู้ใช้ที่ภาพหน้าจอควรถูกบันทึกลงไปเพื่อให้ปรากฏบนเว็บ

en: The water needs changing!
    (Look at today's date)
th: เปลี่ยนน้ำได้แล้ว
    (ดูปฏิทินสิ)

en: There was a problem registering the panel with the bonobo-activation server.
    The error code is: %d
    The panel will now exit.
th: เกิดข้อผิดพลาดในขณะลงทะเบียนพาแนลกับเซิร์ฟเวอร์ Bonobo-activation
    รหัสข้อผิดพลาดคือ: %d
    จะออกจากพาแนลเดี๋ยวนี้

en: There was an error displaying help: 
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงข้อความช่วยเหลือ: 
    %s

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงระบบช่วยเหลือ: %s

en: This button lets you hide all windows and show the desktop
th: ปุ่มนี้อนุญาตให้คุณซ่อนหน้าต่างทั้งหมดและแสดงพื้นโต๊ะ

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
th: นี่เป็นชื่อที่คนสามารถอ่านได้ซึ่งคุณสามารถใช้เพื่อระบุพาแนล จุดประสงค์หลักคือเพื่อใช้เป็นชื่อหัวเรื่องของหน้าต่างซึ่งเป็นประโยชน์ ในการเปลี่ยนระหว่างพาแนล

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
th: ค่านี้กำหนดจำนวนแถว (สำหรับการจัดวางแนวนอน) หรือจำนวนคอลัมน์ (สำหรับการจัดวางแนวตั้ง) ที่ตัวสลับเปลี่ยนพื้นที่ทำงานใช้แสดงพื้นที่ทำงาน ค่านี้ใช้ได้ก็ต่อเมื่อเลือกค่า display all workspaces

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
th: ค่านี้กำหนดคำสั่งที่จะลองเรียกใช้งานเมื่อปลาถูกคลิก

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
th: ค่านี้กำหนดชื่อแฟ้มภาพพิกซ์แมป จากตำแหน่งโฟลเดอร์พิกซ์แมป ซึ่งจะใช้สำหรับแสดงการเคลื่อนไหว ในแอพเพล็ตปลา

en: This key specifies the maximum width that the window list requests. The maximum width setting is useful to limit the size of the window list in large panels, where the window list could fill the entire space available.
th: ค่านี้กำหนดความกว้างสูงสุดเมื่อรายการหน้าต่างร้องขอ การตั้งค่าความกว้างสูงสุดนี้มีประโยชน์ในการจำกัดขนาดของรายการหน้าต่างเมื่ออยู่ในพาแนลขนาดใหญ่ ที่ซึ่งรายการหน้าต่างสามารถจะเติมเต็มพื้นที่ทั้งหมดได้

en: This key specifies the minimum width that the window list requests.
th: ค่านี้กำหนดความกว้างต่ำสุดเมื่อรายการหน้าต่างร้องขอ

en: This key specifies the number of frames that will be displayed in the fish's animation.
th: ค่านี้กำหนดจำนวนเฟรมที่แสดงการเคลื่อนไหวของปลา

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
th: ค่านี้กำหนดจำนวนวินาทีของแต่ละเฟรมที่จะถูกแสดง

en: This key specifies the program to run in order to configure the time.
th: ค่านี้กำหนดโปรแกรมที่เรียกใช้เพื่อกำหนดค่าเวลา

en: This launch icon does not specify a url to show.
th: ไอคอนเรียกใช้โปรแกรมไม่ได้กำหนด URL ที่จะแสดง

en: This program is responsible for launching other applications and embedding small applets within itself.
th: โปรแกรมนี้ใช้สำหรับเรียกใช้โปรแกรมอื่นๆ และเป็นที่ให้แอพเพล็ตเล็กๆ ฝังตัวอยู่

en: Time configuration tool
th: เครื่องมือการกำหนดค่าเวลา

en: Tool to switch between windows
th: เครื่องมือสำหรับสลับระหว่างหน้าต่าง

en: Tooltip displayed for drawer or menu
th: คำแนะนำเครื่องมือที่แสดงสำหรับลิ้นชักหรือเมนู

en: Top
th: ขอบบน

en: Top Centered Panel
th: พาแนลที่อยู่ตรงกลางด้านบน

en: Top Edge Panel
th: พาแนลที่ขอบด้านบน

en: Top Expanded Edge Panel
th: พาแนลที่ขยายขอบด้านบน

en: Top Floating Panel
th: พาแนลที่ลอยอยู่ด้านบน

en: Toplevel panel containing object
th: พาแนลระดับบนที่มีวัตถุอยู่

en: UNIX time
th: เวลาแบบยูนิกซ์

en: Un_lock
th: _ปลดล็อค

en: Unable to create png info.
    You probably have a bad version of libpng on your system
th: ไม่สามารถสร้างข้อมูล png
    คุณอาจจะมี libpng รุ่นที่ไม่ดีบนระบบของคุณ

en: Unable to create the file:
    "%s"
    Please check your permissions of the parent directory
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้ม:
    "%s"
    กรุณาตรวจสอบสิทธิการใช้พาเรนต์โฟลเดอร์ของคุณ

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
th: ไม่สามารถเรียกใช้งาน '%s'
    
    รายละเอียด: %s

en: Unable to get the name of the command to execute
th: ไม่สามารถรับชื่อของคำสั่งเพื่อเรียกใช้งานได้

en: Unable to initialize png structure.
    You probably have a bad version of libpng on your system
th: ไม่สามารถเริ่มการเรียกใช้โครงสร้าง png
    คุณอาจจะมี libpng รุ่นที่ไม่ดีบนระบบของคุณ

en: Unable to load panel stock icon '%s'
th: ไม่สามารถโหลดคลังไอคอนพาแนล '%s'

en: Unable to locate the command to execute
th: ไม่สามารถหาคำสั่งเพื่อเรียกใช้งานได้

en: Unable to obtain AppletShell interface from control
th: ไม่สามารถรับอินเทอร์เฟซของแอพเพล็ตเชลล์จากคอนโทรลได้

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มพื้นโต๊ะ %s สำหรับตัวเรียกใช้โปรแกรมจากพาแนล %s%s

en: Unable to set png info.
    You probably have a bad version of libpng on your system
th: ไม่สามารถตั้งค่าข้อมูล png
    คุณอาจจะมี libpng รุ่นที่ไม่ดีบนระบบของคุณ

en: Unable to take a screenshot of the current desktop.
th: ไม่สามารถจับภาพหน้าจอของพื้นโต๊ะปัจจุบันได้

en: Unknown Window
th: หน้าต่างที่ไม่รู้จัก

en: Unknown background type received
th: ไม่รู้จักชนิดพื้นหลังที่ได้รับ

en: Use UNIX time
th: ใช้เวลาแบบยูนิกซ์

en: Use UTC
th: แสดงเวลา UTC

en: Use _UTC
th: แสดงเวลา _UTC

en: Use custom icon for object's button
th: ใช้ไอคอนที่กำหนดเองสำหรับปุ่มของวัตถุ

en: Use custom path for menu contents
th: ใช้พาธที่กำหนดเองสำหรับเนื้อหาเมนู

en: Use internet time
th: ใช้เวลาแบบอินเทอร์เน็ต

en: Utility
th: อรรถประโยชน์

en: Visible pixels when hidden
th: พิกเซลที่สามารถเห็นได้เมื่อซ่อนอยู่

en: Wanda Factory
th: โรงงาน Wanda

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
th: คำเตือน:  คำสั่งนี้เป็นคำสั่งที่มีประโยชน์
    แต่เนื่องจากนี่คือแอพเพล็ตที่ไม่มีประโยชน์ คุณอาจจะไม่ต้องการใช้คำสั่งนี้
    ขอแนะนำว่าไม่ควรใช้ %s กับอะไรก็ตาม
    ที่จะทำให้แอพเพล็ตนี้ "ใช้งานได้จริง" หรือใช้ประโยชน์ได้

en: Web directory
th: โฟลเดอร์เว็บ

en: When a panel is deleted, the panel and its
     settings are lost. Delete this panel?
th: เมื่อลบพาแนล พาแนลและค่าที่ตั้งไว้จะสูญหาย
    ลบพาแนลนี้หรือไม่?

en: When to group windows
th: เวลาที่จะจัดกลุ่มหน้าต่าง

en: Which type of background should be used for this panel. Possible values are "gtk" - the default GTK+ widget background will be used, "color" - the color key will be used as background color or "image" - the image specified by the image key will be used as background.
th: พื้นหลังชนิดใดที่ควรใช้สำหรับพาแนลนี้ ค่าที่เป็นไปได้คือ "gtk" - พื้นหลังของ GTK+ widget ที่จะใช้โดยปริยาย, "color" - ค่าสีที่จะใช้เป็นสีพื้นหลังหรือ "image" - ภาพที่จะใช้เป็นพื้นหลังซึ่งกำหนดโดยค่า image

en: Will run command: '%s'
th: จะเรียกใช้คำสั่ง: '%s'

en: Window List
th: รายการหน้าต่าง

en: Window List Preferences
th: การปรับแต่งรายการหน้าต่าง

en: Window Navigation Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตการนำทางหน้าต่าง

en: Window Selector
th: ตัวเลือกรายการหน้าต่าง

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
th: โดยใช้ชุดติดตั้งหลายจอภาพ คุณอาจจะมีหลายพาแนลบนจอภาพอิสระแต่ละตัว ค่านี้ระบุหน้าจอปัจจุบันที่พาแนลแสดงอยู่

en: Workspace Names
th: ชื่อพื้นที่ทำงาน

en: Workspace Switcher
th: ตัวสลับพื้นทีทำงาน

en: Workspace Switcher Preferences
th: ปรับแต่งตัวสลับเปลี่ยนพื้นที่ทำงาน

en: Workspace na_mes:
th: _ชื่อพื้นที่ทำงาน:

en: X Large
th: ใหญ่มาก

en: X Small
th: เล็กมาก

en: X co-ordinate of panel
th: พิกัด Y บนพาแนล

en: X screen where the panel is displayed
th: X screen ที่พาแนลอาศัยอยู่

en: XX Large
th: ใหญ่มากๆ

en: XX Small
th: เล็กมากๆ

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
th: หน้าจอของ Xinerama ที่พาแนลอาศัยอยู่

en: Y co-ordinate of panel
th: พิกัด Y บนพาแนล

en: You can not create a new launcher at this location since the location is not writable.
th: คุณไม่สามารถสร้างตัวเรียกใช้โปรแกรมใหม่ตรงนี้เนื่องจากตรงนี้ไม่สามารถเขียนได้

en: You cannot remove your last panel.
th: คุณไม่สามารถลบพาแนลล่าสุดของคุณออกได้

en: You do not have fortune installed or you have not specified a program to run.
    
    Please refer to fish properties dialog.
th: คุณไม่มีโปรแกรมพยากรณ์ติดตั้งไว้หรือคุณไม่ได้กำหนดโปรแกรมที่จะเรียกใช้งาน
    
    กรุณาอ้างอิงไดอะล็อกคุณสมบัติของ Fish

en: You have to specify a name.
th: คุณต้องกำหนดชื่อ

en: You have to specify a valid URL or command.
th: คุณต้องกำหนด URL หรือคำสั่งที่ถูกต้อง

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
th: ตัวจัดการหน้าต่างของคุณ ไม่สนับสนุนปุ่มแสดงพื้นโต๊ะ หรือคุณไม่ได้ใช้ตัวจัดการหน้าต่างอยู่

en: _About Panels
th: เ_กี่ยวกับพาแนล

en: _About...
th: เ_กี่ยวกับ...

en: _Activate Screensaver
th: เ_ริ่มแสดงภาพรักษาหน้าจอ

en: _Add to Panel
th: เ_พิ่มลงในพาแนล

en: _Always group windows
th: รว_มกลุ่มหน้าต่างเสมอ

en: _Autohide
th: ซ่_อนอัตโนมัติ

en: _Delete This Panel
th: _ลบพาแนลนี้

en: _Delete This Panel...
th: _ลบพาแนลนี้...

en: _File:
th: แ_ฟ้ม:

en: _Force quit
th: _บังคับออกจากโปรแกรม

en: _Help
th: _วีธีใช้

en: _Icon:
th: ไ_อคอน:

en: _Kill Screensaver Daemon
th: _กำจัดเดมอนรักษาหน้าจอ

en: _Lock
th: ล็อ_ค

en: _Lock Screen
th: ล็_อคหน้าจอ

en: _Move
th: _ย้าย

en: _Name of fish:
th: _ชือปลา:

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: _Never group windows
th: _อย่ารวมกลุ่มหน้าต่าง

en: _New Panel
th: พาแนลใ_หม่

en: _None (use system theme)
th: ไ_ม่ตั้ง (ใช้ชุดตกแต่งของระบบ)

en: _Orientation:
th: _ตำแหน่ง:

en: _Pause per frame:
th: _ระยะเวลาระหว่างเฟรม:

en: _Preferences...
th: _ปรับแต่ง...

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: _Remove From Panel
th: _ลบออกจากพาแนล

en: _Rotate on vertical panels
th: _หมุนถ้าอยู่บนพาแนลแนวตั้ง

en: _Run
th: เ_รียกใช้งาน

en: _Scale
th: ขยายตาม_สัดส่วน

en: _Size:
th: _ขนาด:

en: _Tile
th: ปูเ_รียง

en: _Total frames in animation:
th: _จำนวนเฟรมในภาพเคลื่อนไหว:

en: columns
th: คอลัมน์

en: file not found
th: ไม่พบแฟ้ม

en: frames
th: เฟรม

en: none
th: ไม่มี

en: pixels
th: พิกเซล

en: query returned exception %s
th: การร้องขอข้อมูลแจ้งข้อยกเว้น %s

en: rows
th: แถว

en: seconds
th: วินาที
