gnome-utils - en to th translation catalogue (355 entries)

en: 
    ... Too many errors to display ...
th: 
    ... ข้อผิดพลาดเยอะเกินกว่าจะแสดงได้หมด ...

en: %B %e
th: %e %B

en: %B %e %X
th: %e %B %X น.

en: %X
th: %X น.

en: %d File Found | %d Files Found
th[0]: พบ %d แฟ้ม

en: %d file found | %d files found
th[0]: พบ %d แฟ้ม

en: %ld byte | %ld bytes
th[0]: %ld ไบต์

en: %m/%-d/%y, %-I:%M %p
th: %d/%m/%Ey, %H:%M

en: %s could not be opened.
th: ไม่สามารถเปิด %s

en: %s is not a regular file.
th: %s ไม่ใช่แฟ้มปกติ

en: %s is not user readable. Either run the program as root or ask the sysadmin to change the permissions on the file.
th: ไม่สามารถอ่าน %s  ต้องเรียกใช้โปรแกรมขณะเป็นผู้ใช้ root หรือขอให้ผู้ดูแลระบบ เปลี่ยนสิทธิ์บนแฟ้มนี้

en: %s not a log file.
th: %s ไม่ใช่แฟ้มบันทึกการทำงานระบบ

en: (stopped)
th: (ถูกหยุด)

en: /dev/floppy/0 or /dev/fd0
th: /dev/floppy/0 หรือ /dev/fd0

en: 0 for the quick format, 1 for a standard one (adds a low-level format) and finally 2 for a thorough format (adds a bad blocks scan).
th: 0 สำหรับฟอร์แมตแบบเร็ว  1 สำหรับฟอร์แมตแบบมาตรฐาน (ใช้การฟอร์แมตระดับล่าง)  2 สำหรับฟอร์แมตอย่างหมดจด (เพิ่มการตรวจบล็อกเสีย)

en: <No log loaded>
th: <ไม่มีบันทึกที่เปิดอยู่>

en: <empty>
th: <ว่าง>

en: <small><i><b>Note</b>: The mbadblocks utility isn't installed on this system.  It must be installed in order to perform a thorough DOS (fat) formatting.</i></small>
th: <small><i><b>หมายเหตุ</b>: เครื่องของคุณไม่มีโปรแกรม mbadblocks ติดตั้งอยู่  โปรแกรมนี้จำเป็นสำหรับการ ฟอร์แมตระบบแฟ้มของดอส (FAT) อย่างหมดจด</i></small>

en: <span weight="bold">Filesystem Settings</span>
th: <span weight="bold">ค่าตั้งระบบแฟ้ม</span>

en: <span weight="bold">Formatting Mode</span>
th: <span weight="bold">โหมดการฟอร์แมต</span>

en: <span weight="bold">Physical Settings</span>
th: <span weight="bold">ค่าตั้งอุปกรณ์</span>

en: A client for the MIT dictionary server.
th: โปรแกรมใช้บริการเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมแบบของ MIT

en: A serious error occured. Please check that your server and port are correct. For reference the default server is dict.org and the port 2628
th: เกิดข้อผิดพลาด โปรดตรวจดูว่าตั้งเซิร์ฟเวอร์และพอร์ตไว้ถูกต้อง คุณสามารถลองใช้เซิร์ฟเวอร์ปริยายที่ dict.org พอร์ต 2628

en: A system log viewer for GNOME.
th: ตัวอ่านบันทึกการทำงานของระบบ โดย GNOME

en: ADVANCED USERS ONLY - Default backend for FAT formatting
th: ผู้ชำนาญเท่านั้น! - คำสั่งปริยายสำหรับฟอร์แมต FAT

en: A_vailable options:
th: _ตัวเลือกที่มี:

en: Abnormal child process termination.
th: โปรแกรมลูกหยุดทำงานอย่างไม่ได้คาดหมาย

en: Abnormal mbadblocks child process termination.
th: โปรแกรมลูก mbadblocks หยุดทำงานอย่างไม่ได้คาดหมาย

en: Ac_tions...
th: _ปฏิบัติการ...

en: Accessories
th: อำนวยความสะดวก

en: Action Database
th: ฐานข้อมูลการปฏิบัติการ

en: Action that will be executed if all previous regexps. are matched. This is executed by a system command: system (action).
th: ปฏิบัติการที่จะเรียกใช้เมื่อ พบรายการที่ตรงกับ regexp ทั้งหมด ตำสั่งจะถูกเรียกใช้โดย system(คำสั่ง)

en: Actions
th: ปฏิบัติการ

en: Add an action
th: เพิ่มปฏิบัติการ

en: Add logs to monitor
th: เพิ่มบันทึกที่จะติดตาม

en: Alert Buttons
th: ปุ่มเตือน

en: Alert Type
th: ชนิดการเตือน

en: April
th: เมษายน

en: Are you sure you want to open %d document? | Are you sure you want to open %d documents?
th[0]: แน่ใจนะว่าจะเปิด %d เอกสาร?

en: Are you sure you want to open %d folder? | Are you sure you want to open %d folders?
th[0]: แน่ใจนะว่าจะเปิด %d โฟลเดอร์

en: August
th: สิงหาคม

en: Automatically start a search
th: เริ่มการค้นหาโดยอัตโนมัติ

en: Bad data in cyl %d.  Continuing...
th: ข้อมูลเสียในไซลินเดอร์ %d  ยังทำการต่อ...

en: Browse
th: เรียกดู

en: Calendar
th: ปฏิทิน

en: Can't write to actions database!
th: ไม่สามารถเขียนลงฐานข้อมูลปฏิบัติการ!

en: Cannot connect to server
th: ติดต่อเซิร์ฟเวอร์ไม่สำเร็จ

en: Cannot initialize bonobo.
th: ไม่สามารถจัดเตรียม bonobo

en: Cannot open action data base <%s>! Open failed.
th: ไม่สามารถเปิดฐานข้อมูลการปฏิบัติการ <%s>!

en: Cannot open description data base <%s>! Open failed.
th: ไม่สามารถเปิดฐานข้อมูลคำอธิบาย <%s>!

en: Cannot open regexp data base <%s>! Open failed.
th: ไม่สามารถเปิดฐานข้อมูล regexp <%s>!

en: Check Spelling
th: ตรวจการสะกด

en: Check _Spelling
th: _ตรวจการสะกด

en: Check word spelling
th: ตรวจการสะกดคำ

en: Checking for bad blocks...
th: กำลังตรวจหาบล็อกเสีย...

en: Checking for bad blocks... (this might take a while)
th: กำลังตรวจหาบล็อกเสีย...(อาจใช้เวลาสักครู่)

en: Checking for bad blocks... Done
th: กำลังตรวจหาบล็อกเสีย...เสร็จเรียบร้อย

en: Click to Remove the '%s' Rule
th: คลิกถ้าจะลบกฏ '%s'

en: Click to Start the search
th: คลิกถ้าต้องการเริ่มค้นหา

en: Click to Stop the search
th: คลิกถ้าต้องการหยุดการค้นหา

en: Click to do the spell check
th: คลิกเมื่อต้องการตรวจการสำกดคำที่กำหนด

en: Clos_e All
th: ปิด_ทั้งหมด

en: Close all Log files
th: ปิดบันทึกระบบทั้งหมด

en: Collapse all the rows
th: _พับเก็บแถวทุกแถว

en: Contains the _text
th: _บรรจุข้อความ

en: Could not delete "%s".
th: ไม่สามารถลบ "%s"

en: Could not determine current floppy geometry.
th: ไม่รู้ตำแหน่งรูปแบบของฟลอปปี้

en: Could not display help for the floppy formatter.
    %s
th: ไม่สามรถแสดงวิธีใช้ตัวฟอร์แมตฟลอปปี้
    %s

en: Could not move "%s" to the trash.
th: ไม่สามารถย้าย "%s" ไม่ลงถังขยะ

en: Could not move "%s" to trash.
th: ไม่สามารถย้าย "%s" ไม่ลงถังขยะ

en: Could not open document "%s".
th: ไม่สามารถเปิดเอกสาร "%s"

en: Could not open folder "%s".
th: ไม่สามารถเปิดโฟลเดอร์ "%s"

en: Could not open help document.
th: ไม่สามารถแสดงวิธีใช้

en: Could not save "%s" document to "%s".
th: ไม่สามาระบันทึกเอกสาร "%s" ลงใน "%s"

en: Could not save document.
th: บันทึกเอกสารไม่สำเร็จ

en: Currently _monitored logs:
th: บันทึกที่_ติดตามอยู่:

en: DEVICE
th: อุปกรณ์

en: DOS (FAT)
th: สำหรับวินโดวส์ (FAT)

en: D_efault strategy:
th: กลวิธี_ปริยาย:

en: Database
th: ฐานข้อมูล

en: Database Name
th: ชื่อฐานข้อมูล

en: Date
th: วัน/เวลา

en: Date Modified
th: วันที่ถูกแก้ไข

en: Date modified more than (da_ys)
th: แก้ไขครั้งล่าสุด_ก่อน (วันที่ผ่านมา)

en: Date:
th: วันที่:

en: De_fault Server
th: เซิร์ฟเวอร์ป_ริยาย:

en: December
th: ธันวาคม

en: Def_ault Port
th: พอร์ตปริ_ยาย

en: Default Strategy
th: กลวิธีปริยาย

en: Default filesystem type
th: ชนิดระบบแฟ้มปริยาย

en: Default formatting mode
th: โหมดการฟอร์แมตปริยาย

en: Deleting "%s" failed: %s.
th: ลบ "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Description of this entry.
th: คำอธิบายของรายการนี้

en: Description:
th: คำอธิบาย:

en: Dictionary
th: พจนานุกรม

en: Dictionary Lookup
th: พจนานุกรม

en: Dictionary Preferences
th: ปรับแต่งพจนานุกรม

en: Dictionary server
th: เซิร์ฟเวอร์พจนานุกรม

en: Do you want to delete "%s" permanently?
th: ต้องการลบ "%s" ทิ้งถาวรเลยไหม?

en: Edit Action
th: แก้ไขปฏิบัติการ

en: Edit an action
th: แก้ไขปฏิบัติการ

en: Enter a Word or select one from the list below
th: ป้อนคำหรือเลือกคำจากรายการข้างล่าง

en: Enter a value for search rule
th: ป้อนกฏสำหรับการค้นหา

en: Enter a word to know the spelling
th: ใส่คำที่ต้องการตรวจการสะกด

en: Enter the Port Number
th: ป้อนหมายเลขพอร์ต

en: Enter the Server Name
th: ป้อนชื่อเซิร์ฟเวอร์

en: Enter the file name you want to search
th: กำหนดชื่อแฟ้มที่ต้องการค้นหา

en: Enter the folder name where you want to start the search
th: ใส่ชื่อโฟลเดอร์ที่จะใช้เริ่มค้นหา

en: Entry Detail
th: รายละเอียดของบรรทัดนี้

en: Entry changed called for a non entry option!
th: รายการที่แก้ไขต้องได้รับค่าที่ไม่ว่างเปล่า

en: Error closing device %s
th: ผิดพลาดขณะปิดอุปกรณ์ %s

en: Error during completion of formatting
th: ผิดพลาดขณะจบการฟอร์แมต

en: Error formatting track #%d
th: ผิดพลาดขณะฟอร์แมตแทร็ก #%d

en: Error invoking query: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกขอข้อมูล: %s

en: Error parsing actions data base
th: ไม่เข้าใจรูปแบบฐานข้อมูลปฏิบัติการ

en: Error parsing the search command.
th: ไม่เข้าใจคำสั่งค้นหา

en: Error running the search command.
th: ไม่สามารถเรียกคำสั่งค้นหา

en: Error while checking the bad blocks.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตรวจหาบล็อกเสีย

en: Error while creating a unique filename for the bad blocks list file.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างชื่อแฟ้มที่ไม่ซ้ำสำหรับใช้เก็บรายการบล็อกเสีย

en: Error while executing specified action
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกใช้ปฏิบัติการที่กำหนด

en: Error while filling the bad blocks list file.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียนลงแฟ้มเก็บรายการบล็อกเสีย

en: Error while searching for files.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะค้นหาแฟ้ม

en: Error while spawning the (%s) command: %s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกคำสั่ง (%s): %s

en: Error while spawning the mbadblocks command: %s.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกใช้คำสั่ง mbadblocks: %s

en: Error: [%s]
th: ผิดพลาด: [%s]

en: Expands or collapses a list of search options.
th: แสดง/ซ่อน ตัวเลือกสำหรับการค้นหา

en: Failed to open device %s for badblock checking
th: ไม่สามารถเปิดใช้อุปกรณ์ %s เพื่อตรวจหาบล็อกเสีย

en: February
th: กุมภาพันธ์

en: File already opened
th: แฟ้มถูกเปิดอยู่แล้ว

en: File is empty
th: แฟ้มเปล่าไม่มีข้อมูล

en: File system _type:
th: ช_นิดระบบแฟ้ม:

en: Find
th: หา

en: Floppy Formatter
th: ตัวฟอร์แมตแผ่นฟลอปปี้

en: Floppy _density:
th: _ความจุแผ่น:

en: Floppy de_vice:
th: อุ_ปกรณ์ฟลอปปี้:

en: Floppy formatted successfully.
th: ฟอร์แมตฟลอปปี้เสร็จเรียบร้อย

en: Floppy formatting cancelled.
th: การฟอร์แมตฟลอปปี้ถูกยกเลิก

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Follow symbolic links
th: ติดตามจุดเชื่อม

en: Format Floppy Disks
th: ฟอร์แมตแผ่นฟลอปปี้

en: Format Progress
th: ความก้าวหน้าการฟอร์แมต

en: Formatting the disk...
th: กำลังฟอร์แมตแผ่น

en: Formatting the disk... Done
th: กำลังฟอร์แมตแผ่น...เสร็จเรียบร้อย

en: Generic error accessing floppy device %s.
    
    Error code %s
th: ผิดพลาดทั่วไปขณะติดต่ออุปกรณ์ฟลอปปี้ %s 
    
    รหัสข้อผิดพลาด %s

en: Generic error accessing floppy device %s.
    
    Error code %s:%d
th: ผิดพลาดทั่วไปขณะติดต่ออุปกรณ์ฟลอปปี้ %s
    รหัสข้อผิดพลาด %s:%d

en: Host Name
th: ชื่อโฮสต์

en: I don't know what this is, but it's very wrong.
th: ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น แต่มันต้องไม่ดีแน่ๆ :-P

en: If you replace an existing file, its contents will be overwritten.
th: ถ้าคุณเขียนทับ ข้อมูลในแฟ้มเก่าจะสูญหาย

en: Image/label border
th: ขอบ รูป/ฉลาก

en: Include other filesystems
th: ติดตามไประบบแฟ้มอื่น

en: Insufficient permissions to open floppy device %s.
th: ไม่ได้รับสิทธิ์การเขียนลงอุปกรณ์ฟลอปปี้ %s

en: Internal Error: Unable to seek to the correct location.
th: ผิดพลาดภายใน: ไม่สามารถค้นหาตำแหน่งที่ถูกต้อง

en: Internal Error: Weird value (%ld) in do_test
th: ผิดพลาดภายใน: do_test มีค่าที่แปลกๆ (%ld)

en: Invalid option passed to sortby command line argument.
th: คำสั่ง sortby ได้รับตัวเลือกที่ใช้ไม่ได้

en: January
th: มกราคม

en: July
th: กรกฎาคม

en: June
th: มิถุนายน

en: Last Date:
th: วันสุดท้าย:

en: Last Modified:
th: แก้ไขเมื่อ:

en: Linux Native (ext2)
th: สำหรับลินุกซ์ (ext2)

en: Log Information
th: ข้อมูลเกี่ยวกับบันทึกนี้

en: Log Line Details
th: รายละเอียดบรรทัดนี้

en: Log file to open up on startup
th: แฟ้มบันทึกระบบที่จะให้เปิดเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Look Up for a Word
th: ค้นหาคำ

en: Look in Folder Entry
th: กำหนด 'หาในโฟลเดอร์'

en: Looking up word...
th: กำลังค้นหาคำ...

en: Lookup done
th: ค้นหาเสร็จเรียบร้อย

en: Lookup word in dictionary
th: ค้นหาคำในพจนานุกรม

en: Lookup words in an online dictionary
th: หาคำในพจนานุกรมออนไลน์

en: Making filesystem on disk...
th: กำลังสร้างระบบแฟ้มบนแผ่น...

en: Making filesystem on disk... Done
th: กำลังสร้างระบบแฟ้มบนแผ่น...เสร็จเรียบร้อย

en: March
th: มีนาคม

en: May
th: พฤษภาคม

en: Message
th: ข้อความ

en: Message:
th: ข้อความ:

en: Mo_ve to Trash
th: _ทิ้งลงถังขยะ

en: Modified:
th: แก้ไขเมื่อ:

en: Monitor Logs
th: ติดตามบันทึกระบบ

en: Monitor Options
th: ตัวเลือกการติดตาม

en: Monitoring Logs...
th: ติดตามดูบันทึก...

en: Moving "%s" failed: %s.
th: ย้าย "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Na_me does not contain
th: ชื่อไม่มี_คำว่า

en: Name
th: ชื่อ

en: Name Contains Entry
th: กำหนด 'ชื่อมีคำว่า'

en: Name matches regular e_xpression
th: ชื่อตร_ง regular expression

en: Neither the mke2fs nor the mkdosfs/mformat applications are installed. You can't format a floppy without one of them.
th: ไม่พบโปรแกรม mke2fs หรือ mkdosfs/mformat  คุณต้องมีอย่างน้อย หนึ่งในโปรแกรมเหล่านี้ ถึงจะฟอร์แมตแผ่นฟลอปปี้ได้

en: No Files Found
th: ไม่พบแฟ้ม

en: No files found
th: ไม่พบแฟ้ม

en: No log files to open
th: ไม่มีบันทึกจะให้เปิด

en: No matches found
th: ไม่พบคำที่ตรง

en: Not enough memory!
th: หน่วยความจำไม่พอ!

en: November
th: พฤศจิกายน

en: Number of Lines:
th: จำนวนบรรทัด:

en: O_pen Folder
th: เปิดโฟ_ลเดอร์

en: October
th: ตุลาคม

en: Open new logfile
th: เปิดแฟ้มบันทึกระบบใหม่

en: Owned by _group
th: เป็น_ของกลุ่ม

en: Owned by _user
th: เ_จ้าของคือ

en: Owner is unrecognized
th: ไม่รู้จักเจ้าของ

en: Port
th: พอร์ต

en: Port Entry
th: กำหนดหมายเลขพอร์ต

en: Port used to connect to server
th: พอร์ตบนเซอร์เวอร์ที่จะติดต่อไป

en: Problem reading cylinder %d, expected %d, read %d
th: ไม่สามารถอ่านไซลินเดอร์ %d  ควรจะได้ค่า %d แต่อ่านพบ %d

en: Process
th: โปรเซส

en: Process:
th: โปรเซส:

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Read Error:
    Problem reading cylinder %d, expected %d, read %d
th: ผิดพลาดในการอ่าน:
    
    ไม่สามารถอ่านไซลินเดอร์ %d  ควรจะได้ค่า %d แต่อ่านพบ %d

en: ReadLogStats: out of memory
th: ReadLogStats: หน่วยความจำไม่พอ

en: Regular expression that will match process part of message.
th: regular expression ที่ใช้กรองหาชื่อโปรเซสในข้อความ

en: Regular expression that will match the log name.
th: regular expression ที่ใช้กรองหาชื่อบันทึก

en: Regular expression that will match the message.
th: regular expression ที่ใช้กรองหาข้อความ

en: Remove an action
th: ลบปฏิบัติการ

en: Remove logs from monitor
th: เลิกติดตามบันทึก

en: Reset port to default
th: ใช้พอร์ตปริยาย

en: Reset server to default
th: ใช้เซิร์ฟเวอร์ปริยาย

en: S_earch results:
th: _ผลการค้นหา:

en: S_ize at least (kilobytes)
th: ขนาดอ_ย่างน้อย (KB)

en: S_witch Log
th: ส_ลับระหว่างบันทึก

en: Save Search Results As...
th: บันทึกผลการค้นหาลง...

en: Search Rule Value Entry
th: กำหนดกฏการค้นหา

en: Search Rules Menu
th: เมนูกฏการค้นหา

en: Search Strategy
th: กลวิธีการค้นหา

en: Search _results:
th: _ผลการค้นหา

en: Search all databases
th: ค้นหาจากทุกฐานข้อมูล

en: Search for Files
th: ค้นหาแฟ้ม

en: Search s_trategy:
th: กล_วิธีการค้นหา:

en: Search your disk for files
th: ค้นหาแฟ้มจากดิสก์

en: Searching...
th: กำลังค้นหา...

en: Select a search rule from the menu
th: เลือกกฏการค้นหาจากเมนู

en: Select the '%s' constraint
th: เลือกข้อจำกัด '%s'

en: September
th: กันยายน

en: Server
th: เซิร์ฟเวอร์

en: Server Entry
th: กำหนดชื่อเซิร์ฟเวอร์

en: Set sort order to descending, the default is ascending
th: ใช้การเรียงจากมากไปน้อย  ค่าปริยายคือน้อยไปมาก

en: Set the text of 'Look in folder'
th: ตั้งข้อความสำหรับ 'หาในโฟลเดอร์'

en: Set the text of 'Name contains'
th: ตั้งข้อความสำหรับ 'ชื่อมีคำว่า'

en: Show Calendar Log
th: เลือกรายการในบันทึกจากปฏิทิน

en: Show Entry Detail
th: แสดงรายละเอียดของบรรทัดนี้

en: Show Log Properties
th: แสดงคุณสมบัติของบันทึกระบบ

en: Show hidden and backup files
th: แสดงแฟ้มสำรองและแฟ้มที่ถูกซ่อน

en: Show more _options
th: แ_สดงตัวเลือกอื่นๆ

en: Show more options
th: แสดงตัวเลือกอื่นๆ

en: Si_ze at most (kilobytes)
th: ขนาดไ_ม่เกิน (KB)

en: Size
th: ขนาด

en: Size:
th: ขนาด:

en: Smart _lookup
th: ค้น_หาอย่างฉลาด

en: Sort files by one of the following: name, folder, size, type, or date
th: เรียงแฟ้มตาม ชื่อ โฟลเดอร์ ขนาด ชนิด หรือ วัน

en: Specifies the log file to open up at startup. The default is either /var/adm/messages or /var/log/messages, depending on your operating system.
th: กำหนดแฟ้มบันทึกระบบที่จะให้เปิดเมื่อเริ่มโปรแกรม  ค่าปริยายคือ /var/adm/messages หรือ /var/log/messages ตามแต่ระบบปฏิบัติการ

en: Specify whether to use smart lookup. This key is dependant on whether the dictionary server supports this option. The default is TRUE
th: เลือกว่าจะใช้การค้นหาอย่างฉลาดหรือไม่ คีย์นี้ขึ้นอยู่กับว่าเซิร์ฟเวอร์รองรับตัวเลือกนี้หรือไม่ ค่าปริยายคือ TRUE

en: Spell check done
th: ตรวจการสะกดเสร็จเรียบร้อย

en: Spell-checking...
th: กำลังตรวจการสะกด...

en: Start Date:
th: เริ่มต้นวันที่:

en: String not found
th: ไม่พบข้อความ

en: Switch between already opened logs
th: สลับระหว่างบันทึกระบบที่เปิดอยู่

en: System Log
th: อ่านบันทึกระบบ

en: System Log Viewer
th: ตัวอ่านบันทึกระบบ

en: TRUE to set mkdosfs as the preferred FAT formatting backend or FALSE to set mtools as the preferred FAT formatting backend.
th: ถ้าเครื่องมีทั้ง mkdosfs และ mtools  ตั้งเป็น TRUE แล้วจะใช้ mkdosfs ฟอร์แมต FAT  ตั้งเป็น FALSE แล้วจะใช้ mtools

en: The bad blocks checking utility (mbadblocks) reported the following errors:
    %s.
th: ตัวตรวจหาบล็อกเสีย (mbadblocks) รายงานข้อผิดพลาดดังนี้:
    %s

en: The buttons shown in the alert dialog
th: ปุ่มที่จะแสดงในหน้าต่างเตือน

en: The database to use in the dictionary server.
th: ฐานข้อมูลที่ใช้จากเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรม

en: The device %s is disconnected.
    Please attach device to continue.
th: อุปกรณ์ %s ไม่ได้เชื่อมต่ออยู่
    โปรดเชื่อมต่ออุปกรณืแล้วลองใหม่

en: The device to format
th: อุปกรณ์ที่จะฟอร์แมต

en: The dictionary server to connect to. The default server is dict.org. See http://www.dict.org for details on other servers
th: เซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมที่จะใช้บริการ  เซิร์ฟเวอร์ปริยายคือ dict.org  ถ้าต้องการข้อมูลเกี่ยวกับเซิร์ฟเวอร์อื่น โปรดดู http://www.dict.org

en: The document "%s" already exists.  Would you like to replace it?
th: มีเอกสารชื่อ "%s" อยู่แล้ว  จะเขียนทับไหม?

en: The document does not exist.
th: เอกสารไม่มีอยู่จริง

en: The document name you selected is a folder.
th: มีโฟลเดอร์ที่ใช้ชื่อเอกสารที่เลือกอยู่แล้ว

en: The filesystem creation utility (%s) reported the following errors:
    
    %s (%d)
th: ตัวสร้างระบบแฟ้ม (%s) รายงานข้อผิดพลาดดังนี้:
    
    %s (%d)

en: The floppy has been formatted, but <b>%d bad block</b> (out of %d) has been found and marked. | The floppy has been formatted, but <b>%d bad blocks</b> (out of %d) have been found and marked.
th[0]: ฟอร์แมตฟลอปปี้เสร็จแล้ว แต่พบบล็อก<b>เสีย %d บล็อก</b> (จาก %d) และได้ทำเครื่องหมายไว้ว่าไม่ให้ใช้

en: The name of the individual database to use in the dictionary server. ! specifies that gnome-dictionary should search all databases in a given server
th: ชื่อของฐานข้อมูลที่จะใช้จากเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรม  ตั้งเป็น ! ถ้าต้องการค้นหาจาก ทุกฐานข้อมูล บนเซิร์ฟเวอร์นั้น

en: The nautilus file manager is not running.
th: ตัวจัดการแฟ้ม (Nautilus) ไม่ได้ทำงานอยู่

en: The port number to connect to. The default port is 2628.
th: หมายเลขพอร์ตที่จะเชื่อมต่อไป  พอร์ตปริยายคือ 2628

en: The search strategy to use
th: กลวิธีการค้นหาที่จะใช้

en: The search strategy to use. This is dependant on the search strategy that the dictionary server supports. The default strategy is 'lev' - Match words within Levenshtein distance one
th: กลวิธีการค้นหาที่จะใช้  นี่ขึ้นอยู่กับกลวิธีการค้นหา ที่เซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมรองรับ  กลวิธีปริยายคือ 'lev' ซึ่งหาคำภายใน Levenshtein distance หนึ่ง

en: The type of alert
th: ชนิดการเตือน

en: The volume name can't contain any blank space.
th: ใช้ตัวเว้นวรรคในชื่อโวลุมไม่ได้

en: There is no installed viewer capable of displaying the document.
th: ไม่มีตัวแสดงเอกสารนี้ติดตั้งอยู่

en: There was an error displaying help: 
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้: 
    %s

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
th[0]: นี่จะเปิด %d หน้าต่าง

en: Thorou_gh (adds a bad blocks check to the standard mode)
th: _หมดจด (มาตรฐาน + ตรวจหาบล็อกเสีย)

en: Too many logs to monitor. Remove one and try again
th: ติดตามบันทึกอยู่มากเกินไป โปรดเลือกติดตามบางอันแล้วลองใหม่

en: Too many open logs. Close one and try again
th: เปิดแฟ้มบันทึกระบบอยู่มากเกินไป โปรดปิดสักอันแล้วลองใหม่

en: Trash is unavailable.  Could not move "%s" to the trash.
th: ไม่มีถังขยะ จึงไม่สามารถย้าย "%s" ไปลงถังขยะ

en: Type
th: ชนิด

en: Unable to access the floppy disk.
    
    Please confirm that it is in the drive
    with the drive door shut.
th: ไม่สามารถติดต่อแผ่นฟลอปปี้
    
    โปรดตรวจดูว่าใส่แผ่นไว้ในตัวอ่านเรียบร้อย

en: Unable to create filesystem correctly.
th: ไม่สามารถสร้างระบบแฟ้มได้ถูกต้อง

en: Unable to open any device, formatting cannot continue.
th: ไม่สามารถเปิดเขียนอุปกรณ์ได้สักอุปกรณ์ ดำเนินการฟอร์แมตต่อไม่ได้

en: Unable to open logfile!
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มบันทึก!

en: Unable to open the device %s, formatting cannot continue.
th: ไม่สามารถเปิดเขียนอุปกรณ์ %s ดำเนินการฟอร์แมตต่อไม่ได้

en: Unable to perform requested operation. 
    Either the server you are using is not available 
    or you are not connected to the Internet.
th: ไม่สามารถดำเนินการปฏิบัติการที่สั่ง เนื่องจากไม่สามารถติดต่อไปเซิร์ฟเวอร์ได้ เซิร์ฟเวอร์อาจจะยุ่งหรือปิดทำการอยู่ หรือคุณอาจจะไม่ได้ต่ออินเทอร์เน็ตอยู่

en: Unable to write to device %s
th: ไม่สามารถเขียนลงอุปกรณ์ %s

en: Unable to write to the floppy.
    
    Please confirm that it is not write-protected.
th: ไม่สามารถเขียนลงแผ่นฟลอปปี้
    
    โปรดตรวจดูว่าแผ่นไม่ได้เปิดสวิตช์ป้องกันการเขียนอยู่

en: Unknown mke2fs starting signature, cancelling.
th: ไม่รู้จักลายเซ็นหัวข้อมูลนี้ของ mke2fs  กำลังยกเลิกปฏิบัติการ

en: Use smart lookup
th: ใช้การค้นหาอย่างฉลาด

en: Verifying the format...
th: กำลังตรวจสอบการฟอร์แมต...

en: Verifying the format... Done
th: กำลังตรวจสอบการฟอร์แมต...เสร็จเรียบร้อย

en: View the system log file
th: อ่านบันทึกการทำงานของระบบ

en: Volume _name:
th: _ชื่อโวลุม:

en: While searching the following errors were reported.
th: ได้รับข้อผิดพลาดดังนี้ขณะค้นหา

en: Width of border around the label and image in the alert dialog
th: ความกว้างขอบรอบๆ ฉลากและรูปในหน้าต่างเตือน

en: Word
th: คำ

en: Word Entry
th: กำหนดคำ

en: You did not select a document name.
th: คุณยังไม่ได้เลือกชื่อเอกสาร

en: You do not have the proper permissions to write to %s, formatting will not be possible.
    Contact your system administrator about getting write permissions.
th: ฟอร์แมตไม่ได้เนื่องจาก คุณไม่ได้รับสิทธิ์เขียนลง %s
    โปรดติดต่อผู้ดูแลระบบ

en: You may not have write permissions to the document.
th: ท่าทางคุณไม่ได้รับสิทธิ์การเขียนลงเอกสารนี้

en: _About...
th: เ_กี่ยวกับ...

en: _Action:
th: _ปฏิบัติการ:

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Calendar
th: _ปฏิทิน

en: _Collapse All
th: _พับเก็บทั้งหมด

en: _Database:
th: ฐ_านข้อมูล:

en: _Date modified less than (days)
th: แก้ไขครั้งล่าสุด_ภายใน (วันที่ผ่านมา)

en: _Description:
th: _คำอธิบาย:

en: _Dictionary
th: _พจนานุกรม

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Entry Detail
th: _รายละเอียดของบรรทัดนี้

en: _Execute actions
th: เ_รียกใช้ปฏิบัติการ

en: _Find
th: _หา

en: _Format
th: _ฟอร์แมต

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Hide application
th: ซ่อ_นโปรแกรมใช้งาน

en: _Log name:
th: _ชื่อบันทึก:

en: _Look Up Selected Text
th: _หาข้อความที่เลือก

en: _Look Up Word
th: ค้น_หาคำ

en: _Look in folder:
th: หาในโฟ_ลเดอร์

en: _Lookup
th: ค้น_หา

en: _Message:
th: _ข้อความ:

en: _Monitor...
th: _ติดตาม...

en: _Name contains:
th: _ชื่อมีคำว่า:

en: _Open
th: _เปิด

en: _Port:
th: _พอร์ต:

en: _Preferences...
th: _ปรับแต่ง...

en: _Process:
th: โป_รเซส:

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: _Quick (only creates the filesystem)
th: _รวดเร็ว (สร้างระบบแฟ้มเท่านั้น)

en: _Remove
th: เ_อาออก

en: _Replace
th: เ_ขียนทับ

en: _Save Results As...
th: _บันทึกผลการค้นหาลง...

en: _Search for:
th: หา_ข้อความ:

en: _Select logs to monitor:
th: เ_ลือกบันทึกที่จะติดตาม:

en: _Server:
th: _เซิร์ฟเวอร์:

en: _Show Dictionary
th: แ_สดงพจนานุกรม

en: _Standard (adds a low-level format to the quick mode)
th: _มาตรฐาน (สร้างระบบแฟ้ม + ฟอร์แมตระดับล่าง)

en: _Word:
th: _คำ:

en: action to execute when regexps are TRUE
th: ปฏิบัติการที่ให้เรียกใช้เมื่อตรงกับ regexp

en: description
th: คำอธิบาย

en: ext2 for the linux native filesystem or fat for the DOS filesystem.
th: ext2 สำหรับระบบแฟ้มของลินุกซ์ fat สำหรับระบบแฟ้มของดอส

en: link (broken)
th: จุดเชื่อม (ขาด)

en: link to %s
th: จุดเชื่อมไป%s

en: log name regexp
th: regexp สำหรับชื่อบันทึกระบบ

en: message regexp
th: regexp สำหรับข้อความ

en: process regexp
th: regexp สำหรับชื่อโปรเซส

en: tag: [%s]
    log_name: [%s]
    process: [%s]
    message: [%s]
    description: [%s]
    action: [%s]
th: แท็ก: [%s]
    ชื่อ_บันทึก: [%s]
    โปรเซส: [%s]
    ข้อความ: [%s]
    คำอธิบาย: [%s]
    ปฏิบัติการ: [%s]

en: tmp_list is NULL
th: tmp_list มีค่าเป็น NULL

en: today at %-I:%M %p
th: วันนี้ %H:%M น.

en: yesterday at %-I:%M %p
th: เมื่อวาน %H:%M น.
