gqview-1.1.5 - en to th translation catalogue (261 entries)

en:  Paused
th: หยุดชั่วคราว

en:  Slideshow
th: แสดงสไลด์

en: %d files
th: %d แฟ้ม

en: %d files%s
th: %d แฟ้ม%s

en: %d images
th: %d ภาพ

en: %d images (%d)
th: %d ภาพ (%d)

en: %d matches found in %d files
th: %d เข้ากันได้ถูกพบใน %d แฟ้ม

en: ( %d x %d ) %s bytes
th: ( %d x %d ) %s ไบต์

en: ( ? x ? ) %s bytes
th: ( ? x ? ) %s ไบต์

en: /Edit/Adjust/Rotate 1_80
th: /แกไข/ปรับเปลี่ยน/หมุน 180

en: /Edit/Adjust/Rotate _counterclockwise
th: /แกไข/ปรับเปลี่ยน/หมุนทวนเข็มนาฬิกา

en: /Edit/Adjust/_Flip
th: /แกไข/ปรับเปลี่ยน/พลิก

en: /Edit/Adjust/_Mirror
th: /แกไข/ปรับเปลี่ยน/เงากระจก

en: /Edit/Adjust/_Rotate clockwise
th: /แกไข/ปรับเปลี่ยน/หมุนตามเข็มนาฬิกา

en: /Edit/Adjust/tear1
th: /แกไข/ปรับเปลี่ยน/tear1

en: /Edit/Select _all
th: /แกไข/เลือกทั้งหมด

en: /Edit/Select _none
th: /แกไข/ไม่เลือกสิ่งใด

en: /Edit/Set as _wallpaper
th: /แกไข/กำหนดเป็นวอลเปเปอร์

en: /Edit/_Adjust
th: /แกไข/ปรับเปลี่ยน

en: /Edit/_Options...
th: /แกไข/ออพชัน...

en: /Edit/_Remove old thumbnails
th: /แกไข/ลบรูปเล็กเก่า

en: /Edit/editor1
th: /แกไข/ตัวแก้ไข1

en: /Edit/editor2
th: /แกไข/ตัวแก้ไข2

en: /Edit/editor3
th: /แกไข/ตัวแก้ไข3

en: /Edit/editor4
th: /แกไข/ตัวแก้ไข4

en: /Edit/editor5
th: /แกไข/ตัวแก้ไข5

en: /Edit/editor6
th: /แกไข/ตัวแก้ไข6

en: /Edit/editor7
th: /แกไข/ตัวแก้ไข7

en: /Edit/editor8
th: /แกไข/ตัวแก้ไข8

en: /Edit/sep1
th: /แกไข/sep1

en: /Edit/sep2
th: /แกไข/sep2

en: /Edit/sep3
th: /แกไข/sep3

en: /Edit/sep4
th: /แกไข/sep4

en: /Edit/tear1
th: /แกไข/tear1

en: /File/E_xit
th: /แฟ้ม/ออก

en: /File/Open _recent
th: /แฟ้ม/เปิดครั้งล่าสุด

en: /File/_Copy...
th: /แฟ้ม/คัดลอก...

en: /File/_Delete...
th: /แฟ้ม/ลบ...

en: /File/_Find duplicates...
th: /แฟ้ม/หาตัวซ้ำ...

en: /File/_Move...
th: แฟ้ม/ย้าย...

en: /File/_New collection
th: /แฟ้ม/collection ใหม

en: /File/_Open collection...
th: /แฟ้ม/เปิด collection...

en: /File/_Rename...
th: /แฟ้ม/เปลี่ยนชื่อ...

en: /File/tear1
th: /แฟ้ม/tear1

en: /Help/_About
th: /ช่วยเหลือ/เกี่ยวกับ

en: /Help/_Keyboard shortcuts
th: /ช่วยเหลือ/คีย์ลัด

en: /Help/_Release notes
th: /ช่วยเหลือ/Release notes

en: /Help/sep1
th: /ช่วยเหลือ/sep1

en: /Help/tear1
th: /ช่วยเหลือ/tear1

en: /View/F_ull screen
th: /ดู/เต็มจอ

en: /View/Toggle _slideshow
th: /มุมมอง/สลับการแสดงสไลด์

en: /View/Zoom _1:1
th: /ดู/ซูม1:1

en: /View/Zoom _in
th: /ดู/ซูมเข้า

en: /View/Zoom _out
th: /ดู/ซูมออก

en: /View/_Refresh Lists
th: /ดู/_รีเฟรชรายการ

en: /View/_Thumbnails
th: /ดู/ภาพเล็ก

en: /View/_Zoom to fit
th: /ดู/ซูมพอดีกรอบ

en: /View/sep1
th: /ดู/sep1

en: /View/sep2
th: /ดู/sep2

en: /View/sep3
th: /มุมมอง/sep3

en: /View/tear1
th: /ดู/tear1

en: /_Edit
th: /แฟ้ม/แก้ไข

en: /_File
th: /แฟ้ม

en: /_Help
th: /ช่วยเหลือ

en: /_View
th: /ดู

en: About to delete multiple files...
th: เกี่ยวกับการลบหลายแฟ้ม...

en: About to delete the file:
     %s
th: เกี่ยวกับการลบแฟ้ม:
    %s

en: Add contents
th: เพิ่มเนื้อหา

en: Add contents recursive
th: เพิ่มเนื้อหาแบบรีเคอซีฟ

en: Add to new collection
th: เพิ่มไปยัง collection ใหม่

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: Append
th: ต่อท้าย

en: Append collection
th: ต่อท้าย collection

en: Append collection from:
th: ต่อท้าย collection จาก

en: Append from collection...
th: ต่อท้ายจาก collection...

en: Append from file list
th: ต่อท้ายจากแฟ้มรายการ

en: Ascending
th: มากไปน้อย

en: Best
th: ดีที่สุด

en: Cache thumbnails
th: แคชรูปเล็ก

en: Cache thumbnails into .thumbnails
th: แคชรูปเล็กสู่รูปเล็ก

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Change to home directory
th: เปลี่ยนไปยังโฮมไดเรคทอร

en: Clear
th: ล้าง

en: Clear cache
th: ล้างแคช

en: Clearing thumbnails...
th: สร้างภาพเล็ก...

en: Close
th: ปิด

en: Close collection
th: ปิดcollection

en: Collection Files
th: แฟ้ม collection

en: Collection empty
th: collection ว่าง

en: Collection has been modified.
    Save first?
th: Collection ถูกแก้ไข 
    บันทึกแฟ้มก่อนหรือไม่?

en: Collections have been modified.
    Exit anyway?
th: Collection ถูกแก้ไข
    ต้องการออกหรือไม่?์

en: Compare by:
th: เปรียบเทียบโดย

en: Compare to:
th: เปรียบเทียบกับ:

en: Compare two file sets
th: เปรียบเทียบแฟ้ม 2 กลุ่ม

en: Comparing...
th: กำลังเปรียบเทียบ...

en: Configure options
th: ปรับแต่งออพชั่น

en: Confirm file delete
th: ยืนยันการลบ

en: Continue
th: ดำเนินการต่อ

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy file:
    %s
    to:
th: คัดลอกแฟ้ม:
    %s
    สู่:

en: Copy multiple files to:
th: คัดลอกหลายแฟ้มสู่:

en: Could not create dir:%s
th: ไม่สามารถสร้าง GQview ไดเร็อทอรี:%s

en: Could not create directory
th: ไม่สามารถสร้างไดเรคทอรี

en: Create
th: สร้าง

en: Create directory in:
    %s
    named:
th: สร้างไดเรคทอรีใน:
    %s
    ชื่อ:

en: Creating GQview dir:%s
th: กำลังสร้าง GQview dir:%s

en: Date
th: วันที่

en: Delay before image change (seconds):
th: หน่วงเวลาก่อนเปลี่ยนรูป (วินาที):

en: Delete
th: ลบ

en: Delete failed
th: การลบล้มเหลว

en: Delete file
th: ลบแฟ้ม

en: Delete files
th: ลบแฟ้ม

en: Directory exists
th: ไดเรคทอรีมีอยู่แล้ว

en: Disable File Filtering
th: ยกเลิกการกรองแฟ้ม

en: Dithering method:
th: ขั้นตอนวิธี Dithering:

en: Drop files to compare them.
th: ทิ้งแฟ้มลงไปเพื่อเปรียบเทียบ

en: Dropped list includes directories.
th: ทิ้งรายการรวมทั้งไดเรคทอรี

en: Editors
th: อิดิเตอร์

en: Empty
th: ว่าง

en: Enable Delete key
th: อนุญาตให้ใช้ปุ่ม Delete

en: Error copying file
th: เกิดความผิดพลาดขณะกำลังคัดลอกแฟ้ม

en: Error creating directory
th: การสร้างไดเรคทอรีผิดพลาด

en: Error moving file
th: เกิดความผิดพลาดขณะย้ายแฟ้ม

en: Error renaming file
th: เกิดความผิดพลาดในการเปลี่ยนชื่อแฟ้ม

en: Exit
th: ออก

en: Failed to rename %s to %s.
th: ล้มเหล้วในการเปลี่ยนชื่อ %s เป็น %s

en: Failed to save the collection:
    %s
th: เกิดความล้มเหลวในการเขียนแฟ้ม collecion:
    %s

en: File deletion failed
th: การลบแฟ้มผิดพลาด

en: Filter:
th: ฟิลเตอร์:

en: Filtering
th: การกรอง

en: Find duplicates - GQview
th: หาตัวซำ้ - GQview

en: Find duplicates recursive...
th: หาตัวซ้ำแบบรีเคอร์ซีฟ...

en: Fit image to window
th: ทำภาพให้พอดีหน้าต่าง

en: Fit window to image when tools are hidden/floating
th: กำหนดหน้าต่างเท่ารูปภาพเมื่อเครื่องมือถูกซ่อน/แสดง

en: Float Controls
th: ควบคุมการลอย

en: GQview - copy
th: GQview - คัดลอก

en: GQview - exit
th: GQview - ออก

en: GQview - move
th: GQview - ย้าย

en: GQview - new directory
th: GQview - ไดเรคทอรีใหม่

en: GQview - rename
th: GQview - เปลี่ยนชื่อ

en: GQview Tools
th: GQview - เครื่องมือ

en: GQview configuration
th: GQview ปรับแต่งระบบ

en: GQview full screen
th: GQview ดูภาพเต็มหน้าจอ

en: General
th: ทั่วไป

en: Help - GQview
th: ช่วยเหลือ - GQview

en: Home
th: โฮม

en: Hyper (best, but slowest)
th: Hyper (ดีที่สุด, แต่ช้าที่สุด)

en: Image
th: รูป

en: In place renaming
th: การเปลี่ยนชื่อแบบแทนที่

en: Include files of type:
th: รวมถึงแฟ้มชนิด:

en: Initial directory
th: ไดเรคทอรีเริ่มต้น

en: Invalid destination
th: ปลายทางไม่ถูกต้อง

en: Invalid directory
th: ไดเรคทอรีไม่ถูกต้อง

en: Invalid file name:
    %s
th: ชื่อแฟ้มไม่ถูกต้อง:
    %s

en: Invalid filename
th: ชื่อแฟ้มไม่ถูกต้อง

en: Leave Zoom at previous setting
th: ออกจากซูมไปค่าที่เซตไว้่ก่อนหน้า

en: Limit size when auto-sizing window (%):
th: จำกัดขนาดเมื่อกำหนดขนาดหน้าต่างอัตโนมัติ (%)

en: Loading thumbs...
th: กำลังโหลดรูปเล็ก...

en: Menu name
th: เมนู ชื่อ

en: Mouse wheel scrolls image
th: เมาส์ลูกกลิ้งใช้เลื่อนภาพ

en: Move
th: ย้าย

en: Move file:
    %s
    to:
th: ย้ายแฟ้ม:
    %s
    สู่:

en: Move multiple files to:
th: ย้ายหลายแฟ้มสู่:

en: Name
th: ชื่อ

en: Nearest (worst, but fastest)
th: Nearest (เลวที่สุด, แต่เร้วที่สุด)

en: New Directory
th: ไดเรคทอรีใหม่

en: None
th: ไม่มี

en: Normal
th: ธรรมดา

en: Ok
th: ตกลง

en: On startup, change to this directory:
th: เมื่อเริ่มระบบเปลี่ยนเป็นไดเรีคทอรีนี้

en: Open
th: เปิด

en: Open collection
th: เปิด collection

en: Open collection from:
th: เปิด collection จาก:

en: Overwrite
th: เขียนทับ

en: Overwrite collection file:
    %s
th: เขียนทับแฟ้มcollection:
    %s

en: Overwrite file
th: เขียนทับแฟ้ม

en: Overwrite file:
     %s
     with:
     %s
th: เขียนทับแฟ้ม:
     %s
     ด้วย:
     %s

en: Overwrite file:
    %s
     with:
    %s
th: เขียนทับแฟ้ม:
    %s
     ด้วย:
    %s

en: Overwrite file:
    %s
    by renaming:
    %s
th: เขียนทับแฟ้ม:
    %s
    โดยการเปลี่ยนชื่อ:
    %s

en: Path
th: เส้นทาง

en: Place dialogs under mouse
th: แสดงไดอะลอกภายใต้เมาส์

en: Please select an existing directory
th: โปรดเลือกได้เรคทอรีที่มีอยู่แล้ว

en: Preload next image
th: โหลดล่วงหน้ารูปต่อไป

en: Progressive keyboard scrolling
th: ลักษณะคีย์บอร์ดใช้เลื่อนภาพ

en: Purge thumbnails
th: ลบภาพเล็ก

en: Purging old thumbnails...
th: ลบภาพเล็กเก่า...

en: Quality
th: คุณภาพ

en: Quality:
th: คุณภาพ:

en: Random
th: สุ่ม

en: Reading checksums...
th: กำลังอ่าน checksum...

en: Reading dimensions...
th: กำลังอ่าน dimensions...

en: Reading similarity data...
th: กำลังอ่านข้อมูลที่คล้ายกัน...

en: Rectangular selection
th: การเลือกแบบสี่เหลี่ยม

en: Refresh file list
th: รีเฟรชรายการแฟ้ม

en: Remember tool state (float/hidden)
th: จำสถานะเครื่องมือ (ลอย/ซ่อน)

en: Remember window positions
th: จำตำแหน่งหน้าต่าง

en: Remove
th: ลบ

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Rename multiple files:
th: เปลี่ยนชื่อหลายแฟ้ม

en: Rename:
th: เปลี่ยนชื่อ:

en: Repeat
th: ทำซ้ำ

en: Save
th: บันทึก

en: Save Failed
th: การบันทึกข้อมูลล้มเหลว

en: Save collection
th: บันทึก collecion

en: Save collection as:
th: บันทึก collection เป็น:

en: Select all
th: เลือกทั้งหมด

en: Select none
th: ไม่เลือกสิ่งใด

en: Set zoom 1:1
th: กำหนดซูม1:1

en: Show entries that begin with a dot
th: แสดงข้อมูลที่เริ่มต้นด้วยจุด

en: Show hidden
th: แสดงสิ่งที่ซ่อน

en: Similarity
th: ความคล้ายกัน

en: Similarity (high)
th: ความคล้ายกัน (สูง)

en: Similarity (low)
th: ความคล้ายกัน (ต่ำ)

en: Size
th: ขนาด

en: Size:
th: ขนาด:

en: Skip
th: ข้าม

en: Skip directories
th: ข้ามไดเรคทอรี

en: Slide show
th: การแสดงไสลด์

en: Slideshow recursive
th: แสดงไสลด์แบบรีเคอร์ซีฟ

en: Sort
th: เรียง

en: Source and destination are the same, operation cancelled.
th: ต้นทางและปลายทางเหมือนกัน, การดำเนินการถูกยกเลิก

en: Source matches destination
th: ต้นทางเหมือนปลายทาง

en: Source to copy matches destination
th: คัดลอกต้นฉบับที่เหมือนกันกับปลายทาง

en: Source to move matches destination
th: ย้ายต้นเฉพาะที่เหมือนกับปลายทาง

en: Specified path:
    %s
    is a directory, collections are files
th: กำหนดเส้นทาง:
    %s
    เป็นไดเรคทอรี,collection เป็นแฟ้ม

en: The current collection is empty, save aborted.
th: collection ปัจจุบันว่าง,การบันทึกถูกยกเลิก

en: The directory:
    %s
    already exists.
th: ไดเรคทอรี:
    %s
    มีอยู่แล้ว

en: The path:
    %s
    already exists as a file.
th: พาธ:
    %s
    มีอยู่แล้วเป็นแฟ้ม

en: This will remove all thumbnails that have
    been saved to disk, continue?
th: จะทำการลบรูปเล็กทุกรูปที่มี
    ซึ่งถูกบันทึกลงดิสก์หรือไม่?

en: Thumbnail image in cache failed to load, trying to recreate.
th: ภาพเล็กในแคชล้มเหลวระหว่างโหลด,กำลังพยามสร้างใหม่

en: Thumbnails
th: รูปเล็ก

en: Unable to copy file:
    %s
    to itself.
th: ไม่สามารถคัดลอกแฟ้ม:
    %s
    สู่ตัวเอง

en: Unable to copy file:
    %s
    to:
    %s
th: ไม่สามารถคัดลอกแฟ้ม:
    %s
    สู่:
    %s

en: Unable to create directory:
    %s
th: ไม่สามารถสร้างไดเรคทอรี
    %s

en: Unable to delete file:
     %s
     Continue multiple delete operation?
th: ไม่สามารถลบแฟ้ม:
     %s
     ดำเนินการลบหลายแฟ้มต่อหรือไม่?

en: Unable to delete file:
    %s
th: ไม่สามารถลบแฟ้ม:
    %s

en: Unable to load:
    %s
th: ไม่สามารถโหลด:
    %s

en: Unable to move file:
    %s
    to itself.
th: ไม่สามารถย้ายแฟ้ม:
    %s
    สู่ตัวเอง

en: Unable to move file:
    %s
    to:
    %s
th: ไม่สามารถย้ายแฟ้ม:
    %s
    สู่:
    %s

en: Unable to rename file:
    %s
     to:
    %s
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแฟ้ม:
    %s
     เป็น่:
    %s

en: Unable to rename file:
    %s
    to:
    %s
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแฟ้ม:
    %s
    เป็น:
    %s

en: Unable to write history lists to: %s
th: ไม่สามารถเขียนรายการประวัติศาสตร์สู่:-%s

en: Unsorted
th: ไม่เรียง

en: Untitled
th: ไม่มีชื่อ

en: Untitled (%d)
th: ไม่มีชื่อ (%d)

en: Use current
th: ใช้ขณะนี้

en: Use xvpics thumbnails when found (read only)
th: ใช้ รูปเล็กของ xvpics เมื่อถูกพบ (อ่านอย่างเดียว)

en: View
th: มอง

en: When new image is selected:
th: เมื่อภาพใหม่ถูกเลือก:

en: Windows
th: หน้าต่าง

en: Yes
th: ใช่

en: Yes to all
th: ใช่ทั้งหมด

en: Zoom (scaling):
th: ซูม (โดยการสเกล)

en: Zoom in
th: ซูมเข้า

en: Zoom increment:
th: เพิ่มการซูม

en: Zoom out
th: ซูมออก

en: Zoom to original size
th: ซูมยังขนาดเริ่มต้น

en: error saving config file: %s
th: เกิดความผิดพลาด์์ในการบันทึกแฟ้ม config:-%s

en: in %s...
th: ใน %s...

en: in (unknown)...
th: ใน (ไม่รู้จัก)...

en: to:
th: สู่:
