nautilus - en to th translation catalogue (1201 entries)

en:  (
th:  (สำเนาที่

en:  (%d
th:  (สำเนาที่ %d

en:  (another copy)
th:  (สำเนาที่ 2)

en:  (containing %d item) |  (containing %d items)
th[0]:  (ซึ่งบรรจุ %d รายการ)
th[1]:  (ซึ่งบรรจุ %d รายการ)

en:  (containing a total of %d item) |  (containing a total of %d items)
th[0]:  (ซึ่งบรรจุทั้งหมด %d รายการ)
th[1]:  (ซึ่งบรรจุทั้งหมด %d รายการ)

en:  (copy)
th:  (สำเนา)

en: "%s" can't open "%s" because "%s" can't access files at "%s" locations.
th: "%s" ไม่สามารถเปิด "%s" เพราะ "%s" ไม่สามารถอ่านแฟ้มที่ "%s"

en: "%s" can't open "%s" because "%s" can't access files at "%s".locations.
th: "%s" ไม่สามารถเปิด "%s" เพราะ "%s" ไม่สามารถเปิดแฟ้มที่ "%s"

en: "%s" cannot be copied because you do not have permissions to read it.
th: คัดลอก "%s" ไม่ได้เพราะคุณไม่มีสิทธิ์อ่านมัน

en: "%s" cannot be deleted because it is on a read-only disk.
th: ลบ "%s" ไม่ได้เพราะมันอยู่บนดิสก์ที่อ่านได้เท่านั้น

en: "%s" cannot be deleted because you do not have permissions to modify its parent folder.
th: ลบ "%s" ไม่ได้เพราะคุณไม่มีสิทธิ์ที่จะแก้ไขโฟลเดอร์ที่มันอาศัยอยู่

en: "%s" cannot be moved because it is on a read-only disk.
th: ย้าย "%s" ไม่ได้ เพราะมันอยู่บนดิสก์ที่อ่านได้เท่านั้น

en: "%s" cannot be moved because you do not have permissions to change it or its parent folder.
th: ย้าย "%s" ไม่ได้เพราะคุณไม่มีสิทธิ์ที่จะแก้ไขแฟ้มนี้หรือโฟลเดอร์ที่มันอาศัยอยู่

en: "%s" couldn't be found. Perhaps it has recently been deleted.
th: หา "%s" ไม่เจอ  มันอาจจะพึ่งถูกลบไป

en: "%s" is an executable text file.
th: "%s" เป็นแฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้

en: "%s" is not a valid location.
th: "%s" ไม่ใช่ตำแหน่งที่ใช้ได้

en: "%s" selected
th: "%s" ถูกเลือก

en: "%s" selected (%s)
th: "%s" ถูกเลือก (%s)

en: "%s" will be copied if you select the Paste Files command
th: "%s" จะถูกคัดลอกถ้าคุณเลือกคำสั่ง "แปะแฟ้ม"

en: "%s" will be moved if you select the Paste Files command
th: "%s" จะถูกย้ายถ้าคุณเลือกคำสั่ง "แปะแฟ้ม"

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
th: %Aที่ %-d %B %Ey ตอน %H:%M:%S น.

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M %p
th: %a %-d %b %Ey, %H:%M

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M:%S %p
th: %a %-d %b %Ey, %H:%M:%S

en: %b %-d %Y at %-I:%M %p
th: %-d %b %Ey, %H:%M

en: %b %-d %Y, %-I:%M %p
th: %-d %b %Ey, %H:%M

en: %d folder selected | %d folders selected
th[0]: %d แฟ้มถูกเลือก
th[1]: %d แฟ้มถูกเลือก

en: %d item selected (%s) | %d items selected (%s)
th[0]: %d รายการ ถูกเลือก (%s)
th[1]: %d รายการ ถูกเลือก (%s)

en: %d item, with size %s | %d items, totalling %s
th[0]: %d รายการ ขนาดรวม %s
th[1]: %d รายการ ขนาดรวม %s

en: %d other item selected (%s) | %d other items selected (%s)
th[0]: %d รายการอื่นๆ ถูกเลือก (%s)
th[1]: %d รายการอื่นๆ ถูกเลือก (%s)

en: %dnd link to %s
th: ตัวเชื่อมที่ %d ไป %s

en: %drd link to %s
th: ตัวเชื่อมที่ %d ไป %s

en: %dst link to %s
th: ตัวเชื่อมที่ %d ไป %s

en: %dth link to %s
th: ตัวเชื่อมที่ %d ไป %s

en: %ld of %ld
th: %ld จาก %ld

en: %m/%-d/%y, %-I:%M %p
th: %-d/%m/%Ey, %H:%M

en: %m/%d/%y
th: %d/%m/%Ey

en: %s (%dnd copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %d)%s

en: %s (%drd copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %d)%s

en: %s (%dst copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %d)%s

en: %s (%dth copy)%s
th: %s (สำเนาที่ %d)%s

en: %s (another copy)%s
th: %s (สำเนาที่ 2)%s

en: %s (copy)%s
th: %s (สำเนา)%s

en: %s Properties
th: คุณสมบัติ %s

en: %s Viewer
th: ตัวอ่าน %s

en: %s Visible Columns
th: คอลัมน์ที่แสดงใน %s

en: %s's Home
th: บ้านของ %s

en: %s, Free space: %s
th: %s, เนื้อที่ว่าง: %s

en: %u file | %u files
th[0]: %u แฟ้ม
th[1]: %u แฟ้ม

en: %u folder | %u folders
th[0]: %u โฟลเดอร์
th[1]: %u โฟลเดอร์

en: %u item | %u items
th[0]: %u รายการ
th[1]: %u รายการ

en: (Empty)
th: (ว่าง)

en: (some contents unreadable)
th: (อ่านข้อมูลบางส่วนไม่ได้)

en: 00/00/00
th: 00/00/0000

en: 00/00/00, 00:00 PM
th: 00/00/0000, 00:00

en: <b>Image Type:</b> %s (%s)
    <b>Resolution:</b> %dx%d pixels
     | <b>Image Type:</b> %s (%s)
    <b>Resolution:</b> %dx%d pixels
th[0]: <b>ชนิดรูป:</b> %s (%s)
    <b>ขนาด:</b> %dx%d พิกเซล
th[1]: <b>ชนิดรูป:</b> %s (%s)
    <b>ขนาด:</b> %dx%d พิกเซล

en: <b>_Bookmarks</b>
th: <b>_ที่คั่นหน้า</b>

en: <b>_Location</b>
th: <b>_ตำแหน่ง</b>

en: <b>_Name</b>
th: <b>_ชื่อ</b>

en: <span weight="bold">Behaviour</span>
th: <span weight="bold">พฤติกรรม</span>

en: <span weight="bold">Default View</span>
th: <span weight="bold">มุมมองปริยาย</span>

en: <span weight="bold">Executable Text Files</span>
th: <span weight="bold">แฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้</span>

en: <span weight="bold">Folders</span>
th: <span weight="bold">โฟลเดอร์</span>

en: <span weight="bold">Icon Captions</span>
th: <span weight="bold">คำบรรยายไอคอน</span>

en: <span weight="bold">Icon View Defaults</span>
th: <span weight="bold">ค่าปริยายของมุมมองไอคอน</span>

en: <span weight="bold">List Columns</span>
th: <span weight="bold">คอลัมน์</span>

en: <span weight="bold">List View Defaults</span>
th: <span weight="bold">ค่าปริยายของมุมมองลิสต์</span>

en: <span weight="bold">Other Previewable Files</span>
th: <span weight="bold">แฟ้มอื่นๆ ที่แสดงตัวอย่างได้</span>

en: <span weight="bold">Sound Files</span>
th: <span weight="bold">แฟ้มเสียง</span>

en: <span weight="bold">Text Files</span>
th: <span weight="bold">แฟ้ม text</span>

en: <span weight="bold">Trash</span>
th: <span weight="bold">ถังขยะ</span>

en: <span weight="bold">Tree View Defaults</span>
th: <span weight="bold">ค่าปริยายของมุมมองต้นไม้</span>

en: ? bytes
th: ? ไบต์

en: ? items
th: ? รายการ

en: A link called "Link To Old Desktop" has been created on the desktop.
th: จุดเชื่อมชื่อ "จุดเชื่อมไปพื้นโต๊ะเก่า" ถูกสร้างใว้บนพื้นโต๊ะ

en: A theme designed to fit well with the classic GNOME environment.
th: ชุดตกแต่งที่เข้ากับ GNOME รุ่นดั้งเดิม

en: A trash folder is used for storing items moved to the trash.
th: โฟลเดอร์ถังขยะคอยเก็บรวบรวมสิ่งที่ถูกทิ้งลงถังขยะ

en: A user-visible description of the column
th: คำบรรยายคอลัมน์ให้ผู้ใช้อ่าน

en: About Scripts
th: เกี่ยวกับสคริปต์

en: Access was denied.
th: เข้าใช้ไม่ได้

en: Accessed:
th: เปิดอ่านเมื่อ:

en: Activate items with a _double click
th: เรียกใช้ด้วย_สองคลิก

en: Activate items with a _single click
th: เรียกใช้ด้วย_คลิกเดียว

en: Add Emblems...
th: เพิ่มตรา...

en: Add Nautilus to session
th: เพิ่ม Nautilus ลงในวาระ

en: Add a bookmark for the current location to this menu
th: เพิ่มที่คั่นหน้าสำหรับที่อยู่ปัจจุบันลงในเมนูนี้

en: Adjust your user environment
th: ปรับแต่่งสภาพแวดล้อมสำหรับผู้ใช้

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
th: ทุกแฟ้มในโฟลเดอร์นี้ ที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้ จะถูกแสดงไว้ใน เมนูสคริปต์

en: Always
th: เสมอ

en: An _Application...
th: โ_ปรแกรม...

en: Aperture Value
th: พื้นที่หน้ากล้อง

en: Apparition
th: วิญญาณ

en: Application
th: โปรแกรม

en: Applications
th: โปรแกรมใช้งาน

en: Are you sure you want to clear the list of locations you have visited?
th: แน่ใจนะว่าจะล้างประวัติตำแหน่งที่คุณไปเยี่ยมมา ?

en: Are you sure you want to empty all of the items from the trash?
th: คุณแน่ใจนะว่าต้องการลบทุกอย่างในถังขยะอย่างถาวร ?

en: Are you sure you want to forget history?
th: แน่ใจนะว่าจะลบประวัติการใช้งาน ?

en: Are you sure you want to open all files?
th: แน่ใจนะว่าจะเปิดแฟ้มทุกแฟ้ม ?

en: Are you sure you want to permanently delete "%s" from the trash?
th: แน่ใจนะว่าจะเท "%s" ทิ้งจากถังขยะอย่างถาวร ?

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
th: แน่ใจนะว่าจะลบ "%s" อย่างถาวร ?

en: Are you sure you want to permanently delete the %d selected item from the trash? | Are you sure you want to permanently delete the %d selected items from the trash?
th[0]: แน่ใจนะว่าจะเท %d รายการที่เลือก ทิ้งจากถังขยะ อย่างถาวร ?
th[1]: แน่ใจนะว่าจะเท %d รายการที่เลือก ทิ้งจากถังขยะ อย่างถาวร ?

en: Are you sure you want to permanently delete the %d selected item? | Are you sure you want to permanently delete the %d selected items?
th[0]: แน่ใจนะว่าจะลบรายการที่เลือกอย่างถาวร ?
th[1]: แน่ใจนะว่าจะลบทั้ง %d รายการที่เลือกอย่างถาวร ?

en: Arran_ge Items
th: _จัดเรียง

en: Art
th: ศิลป์

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
th: _ถามก่อนที่จะเทถังขยะหรือลบแฟ้มอย่างถาวร

en: Azul
th: น้ำเงิน

en: Back
th: ถอยกลับ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Backgrounds and Emblems
th: พื้นหลังและตรา

en: Basic
th: พื้นฐาน

en: Be sure that you have started the Medusa search service, and if you don't have an index, that the Medusa indexer is running.
th: โปรดตรวจสอบดูให้แน่ว่าบริการค้นหา (Medusa) เปิดอยู่ และถ้าคุณไม่มีดัชนี ตรวจดูว่าตัวสร้างดัชนีของ Medusa ทำงานอยู่

en: Before running Nautilus, please create the following folder, or set permissions such that Nautilus can create it.
th: ก่อนใช้ Nautilus โปรดสร้างโฟลเดอร์ที่ว่านี้ หรือตั้งสิทธิ์ให้ Nautilus สร้างโฟลเดอร์นี้ได้

en: Before running Nautilus, please create these folders, or set permissions such that Nautilus can create them.
th: Nautilus สร้างโฟลเดอร์ที่จำเป็นเหล่านี้ไม่สำเร็จ :
    
    %s
    
    ก่อนจะใช้ Nautilus โปรดสร้างเหล่านี้โฟลเดอร์นี้ หรือตั้งสิทธิ์ที่อนุญาตอย่างที่ยอม Nautilus สร้างเหล่านี้โฟลเดอร์นี้ได้

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Black
th: ดำ

en: Blue Ridge
th: แถบน้ำเงิน

en: Blue Rough
th: น้ำเงินหยาบ

en: Blue Type
th: พิมพ์น้ำเงิน

en: Bookmark for Nonexistent Location
th: ที่คั่นหน้าสำหรับตำแหน่งที่ไม่มีตัวตน

en: Bring up a new window for every opened file
th: เปิดหน้าต่างใหม่สำหรับแต่ละแฟ้มที่เปิด

en: Broken Link
th: จุดเชื่อมขาด

en: Browse Filesystem
th: เรียกดูระบบแฟ้ม

en: Browse Folder
th: เรียกดูโฟลเดอร์

en: Browse Folders
th: เรียกดูโฟลเดอร์เหล่านี้

en: Browse available software
th: เลือกดูโปรแกรมที่มี

en: Browse the filesystem with the file manager
th: เรียกดูระบบแฟ้มด้วยตัวจัดการแฟ้ม

en: Brushed Metal
th: เหล็กขัดแปรง

en: Bubble Gum
th: บานเย็น

en: Burlap
th: ผ้าป่าน

en: By Emblems
th: ตามตรา

en: By Modification Date
th: ตามเวลาที่ถูกแก้ไข

en: By Modification _Date
th: ตาม_วันแก้ไข

en: By Name
th: ตามชื่อ

en: By Size
th: ตามขนาด

en: By Type
th: ตามประเภท

en: By _Emblems
th: ตาม_ตรา

en: By _Name
th: ตาม_ชื่อ

en: By _Size
th: ตาม_ขนาด

en: By _Type
th: ตาม_ประเภท

en: CD Creator
th: ตัวเขียนซีดี

en: CD _Creator
th: _ตัวเขียนซีดี

en: C_ancel Remove
th: _ยกเลิกการลบ

en: C_lear Text
th: _ลบข้อความ

en: C_olors
th: _สี

en: C_onnect
th: เ_ชื่อมต่อ

en: Camera
th: กล้อง

en: Camera Brand
th: ยี่ห้อกล้อง

en: Camera Model
th: รุ่นกล้อง

en: Camouflage
th: อำพราง

en: Can't Change Trash Location
th: เปลี่ยนตำแหน่งถังขยะไม่ได้

en: Can't Connect to Server
th: เชื่อมต่อไปเซิร์ฟเวอร์ไม่สำเร็จ

en: Can't Copy Into Self
th: คัดลอกไปไว้ในตัวเองไม่ได้

en: Can't Copy Over Self
th: คัดลอกไปทับตัวเองไม่ได้

en: Can't Copy Trash
th: คัดลอกถังขยะไม่ได้

en: Can't Delete Volume
th: ลบโวลุมไม่ได้

en: Can't Display Location
th: แสดงตำแหน่งไม่สำเร็จ

en: Can't Execute Remote Links
th: ห้ามเรียกใช้โปรแกรมจากเครื่องอื่น

en: Can't Launch CD Burner
th: เรียกใช้ตัวเขียนซีดีไม่สำเร็จ

en: Can't Move Into Self
th: ย้ายไปไว้ในตัวเองไม่ได้

en: Can't Open Location
th: เปิดที่อยู่ที่ให้ไม่สำเร็จ

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancel Group Change?
th: ยกเลิกการเปลี่ยนกลุ่ม ?

en: Cancel Open?
th: ยกเลิกการเปิด ?

en: Cancel Owner Change?
th: ยกเลิกการเปลี่ยนเจ้าของ ?

en: Cancel Rename?
th: ยกเลิกการเปลี่ยนชื่อ ?

en: Cancel Showing Properties Window?
th: ยกเลิกการแสดงหน้าต่างคุณสมบัติ ?

en: Cannot move "%s" because it or its parent folder are contained in the destination.
th: ไม่สามารถย้าย "%s" ได้เพราะโฟลเดอร์ที่มันอาศัยอยู่ อยู่ในข้างในจุดหมาย

en: Cannot move "%s" to the trash because you do not have permissions to change it or its parent folder.
th: ย้าย "%s" ไปถังขยะไม่ได้เพราะคุณไม่มีสิทธิ์จะเปลี่ยน แฟ้ม/โฟลเดอร์ นี้หรือ โฟลเดอร์ที่มันอาศัยอยู่

en: Cannot move file to trash, do you want to delete immediately?
th: ย้ายไปลงถังขยะไม่ได้ จะลบทิ้งถาวรเลยไหม?

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
th: ย้ายรายการเหล่านี้ไปลงถังขยะไม่ได้ จะลบทิ้งถาวรเลยไหม ?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
th: ย้ายบางรายการไปลงถังขยะไม่ได้ จะลบรายการเหล่านนั้นทิ้งถาวรเลยไหม ?

en: Certified
th: ผ่านการรับรอง

en: Chalk
th: ชอล์ค

en: Change Desktop _Background
th: เปลี่ยนพื้นหลังของพื้นโต๊ะ

en: Change how files are managed
th: เลือกว่าแฟ้มจะถูกจัดการอย่างไร

en: Change systemwide settings (affects all users)
th: ปรับค่าสำหรับทั้งระบบ (กระทบสำหรับผู้ใช้ทุกคน)

en: Change the visibility of this window's location bar
th: แสดง/ซ่อน แถบที่อยู่ของหน้าต่างนี้

en: Change the visibility of this window's sidebar
th: แสดง/ซ่อน แถบข้างของหน้าต่างนี้

en: Change the visibility of this window's statusbar
th: แสดง/ซ่อน แถบสถานะของหน้าต่างนี้

en: Changing group.
th: กำลังเปลี่ยนกลุ่ม

en: Changing owner.
th: กำลังเปลี่ยนเจ้าของ

en: Charcoal
th: ถ่าน

en: Check that an SMB server is running in the local network.
th: ตรวจดูว่ามีเซิร์ฟเวอร์ SMB ทำงานอยู่ในเครือข่ายท้องถิ่น

en: Check that the spelling is correct and that your proxy settings are correct.
th: โปรดตรวจว่าตัวสะกดชื่อโฮสต์และค่าตั้งพร็อกซีถูกต้อง

en: Check that you have permission to delete the emblem.
th: โปรดตรวจดูว่าคุณมีสิทธิ์ลบตราหรือไม่

en: Check that you have permission to delete the pattern.
th: โปรดตรวจดูว่าคุณมีสิทธิ์ลบลวดลายหรือไม่

en: Check that your proxy settings are correct.
th: โปรดเช็กว่าตั้งค่าพร็อกซีไว้ถูกต้อง

en: Choose a program with which to open the selected item
th: เลือกโปรแกรมที่จะใช้เปิดรายการที่เลือก

en: Choose a view for "%s":
th: เลือกมุมมองสำหรับ "%s"

en: Choose a view for the current location, or modify the set of views
th: เลือกมุมมองสำหรับตำแหน่งนี้ หรือมุมมองสำหรับใช้ทั่วไป

en: Choose an application with which to open "%s":
th: เลือกโปรแกรมสำหรับใช้เปิด "%s"

en: Choose another application with which to open the selected item
th: เลือกใช้โปรแกรมอื่นเปิดรายการที่เลือก

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
th: เลือกลำดับข้อมูล ที่จะแสดงใต้ไอคอน ข้อมูลจะแสดงมากขึ้น เมื่อขยายเข้าไปดูใกล้ๆ ไอคอน

en: Choose the order of information to appear in the list view.
th: เลือกลำดับข้อมูลที่จะแสดงในมุมมองลิสต์

en: Choose the order of information to appear in this folder.
th: เลือกลำดับข้อมูลที่จะแสดงในโฟลเดอร์นี้

en: Choosing a script from the menu will run that script with any selected items as input.
th: เมื่อคุณเลือกสคริปต์จากเมนูนั้น สคริปต์ที่เลือกจะถูกเรียกใช้ โดยมีรายการที่เลือกไว้เป็นอินพุต

en: Clean _Up by Name
th: เ_รียงให้เรียบร้อยตามชื่อ

en: Clear History
th: ล้างประวัติ

en: Clear contents of Go menu and Back/Forward lists
th: ล้างเนื้อหาของเมนู "ไป" "ถอยกลับ" และ "ถัดไป"

en: Click on a color to remove it
th: คลิกบนสีที่จะลบ

en: Click on a pattern to remove it
th: คลิกบนลวดลายที่จะลบ

en: Click on an emblem to remove it
th: คลิกบนตราที่จะลบ

en: Close P_arent Folders
th: ปิดโ_ฟลเดอร์แม่

en: Close _All Windows
th: ปิดทุ_กหน้าต่าง

en: Close all Navigation windows
th: ปิดหน้าต่างแบบเรียกดู ทุกบาน

en: Close the side pane
th: ปิดแถบข้าง

en: Close this folder
th: ปิดโฟลเดอร์นี้

en: Close this folder's parents
th: ปิดโฟลเดอร์แม่ของโฟลเดอร์นี้ขึ้นไปทุกระดับ

en: Color _name:
th: _ชื่อสี:

en: Color _value:
th: _ค่าสี:

en: Color of the selection box
th: สีของกรอบเลือก

en: Color used for information text against a dark background
th: สีของข้อความบนพื้นสีเข้ม

en: Color used for information text against a light background
th: สีของข้อความบนพื้นสีอ่อน

en: Colors:
th: สี:

en: Compact _Layout
th: _จัดวางอย่างกระชับ

en: Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Computer icon visible on desktop
th: แสดงไอคอนคอมพิวเตอร์บนพื้นโต๊ะ

en: Concrete
th: ปูน

en: Configure network services
th: ปรับค่าโปรแกรมบริการเครือข่าย

en: Configure network services (web server, DNS server, etc.)
th: ปรับแต่งโปรแกรมบริการเครือข่าย (เว็บเซิร์ฟเวอร์, DNS เซิร์ฟเวอร์, ฯลฯ)

en: Conflict While Copying
th: เกิดข้อขัดแย้งขณะคัดลอก

en: Connect to Server
th: เชื่อมต่อไปเซิร์ฟเวอร์

en: Connect to _Server...
th: เชื่อมต่อไปเ_ซิร์ฟเวอร์...

en: Contains a side pane view
th: บรรจุมุมมองแถบข้างอันนึง

en: Content View
th: มุมมองเนื้อหา

en: Contents:
th: เนื้อหา:

en: Cool
th: จ๊าบ

en: Copy Folder
th: คัดลอกโฟลเดอร์

en: Copy the selected text to the clipboard
th: คัดลอกข้อความที่เลือกไปไว้ที่คลิปบอร์ด

en: Copying
th: กำลังคัดลอก

en: Copying files
th: กำลังคัดลอกแฟ้มล์...

en: Copyright (C) 1999-2001 Eazel, Inc.
th: สงวนลิขสิทธิ์ (C) 1999-2001 Eazel, Inc.

en: Cork
th: ไม้ก๊อก

en: Could not complete specified action.
th: ทำปฏิบัติการที่ให้ไม่สำเร็จ

en: Could not complete specified action:  %s
th: ทำปฏิบัติการที่ให้ไม่สำเร็จ:  %s

en: Could not copy "%s" to the new location.
th: ย้าย "%s" ไปตำแหน่งใหม่ไม่สำเร็จ

en: Could not move "%s" to the new location.
th: ย้าย "%s" ไปตำแหน่งใหม่ไม่สำเร็จ

en: Couldn't Add Emblem
th: เพิ่มตราไม่สำเร็จ

en: Couldn't Add Emblems
th: เพิ่มตราไม่สำเร็จ

en: Couldn't Create Required Folder
th: สร้างโฟลเดอร์ที่จำเป็นไม่สำเร็จ

en: Couldn't Create Required Folders
th: สร้างโฟลเดอร์ที่จำเป็นไม่สำเร็จ

en: Couldn't Delete Emblem
th: ลบตราไม่สำเร็จ

en: Couldn't Delete Pattern
th: ลบลวดลายไม่สำเร็จ

en: Couldn't Install Color
th: ติดตั้งสีไม่สำเร็จ

en: Couldn't Install Emblem
th: ติดตั้งตราไม่สำเร็จ

en: Couldn't Install Pattern
th: ติดตั้งลวดลายไม่สำเร็จ

en: Couldn't Remove Emblem
th: เอาตราออกไม่ได้

en: Couldn't Rename Emblem
th: เปลี่ยนชื่อตราไม่สำเร็จ

en: Couldn't Show Help
th: แสดงวิธีใช้ไม่สำเร็จ

en: Couldn't change the group of "%s" because it is on a read-only disk
th: เปลี่ยนกลุ่มของ "%s" ไม่ได้เพราะมันอยู่บนจานที่เขียนได้เท่านั้น

en: Couldn't change the name of "%s" because it is on a read-only disk
th: เปลี่ยนชื่อ "%s" ไม่ได้เพราะมันอยู่บนจานที่อ่านได้เท่านั้น

en: Couldn't change the owner of "%s" because it is on a read-only disk
th: เปลี่ยนเจ้าของ ของ "%s" ไม่ได้เพราะมันอยู่บนจานที่เขียนได้เท่านั้น

en: Couldn't change the permissions of "%s" because it is on a read-only disk
th: เปลี่ยนสิทธิ์ของ "%s" ไม่ได้เพราะมันอยู่บนจานที่เขียนได้เท่านั้น

en: Couldn't display "%s", because no host "%s" could be found.
th: แสดง "%s" ไม่สำเร็จเพราะไม่พบโฮสต์ "%s"

en: Couldn't display "%s".
th: ไม่สามารถแสดง "%s"

en: Couldn't find "%s".
th: ไม่เจอ "%s"

en: Couldn't install emblem
th: ติดตั้งตราไม่สำเร็จ

en: Couldn't remove emblem with name '%s'.
th: เอาตราชื่อ '%s' ออกไม่ได้

en: Couldn't rename emblem with name '%s'.
th: เปลี่ยนชื่อของตรา '%s' ไม่สำเร็จ

en: Count _number of items:
th: นั_บจำนวนรายการลูก:

en: Countertop
th: ทารก

en: Create Document from template "%s"
th: สร้างเอกสารจากแม่แบบ "%s"

en: Create Folder
th: สร้างโฟลเดอร์ใหม่

en: Create L_auncher
th: สร้าง_ตัวเรียกโปรแกรม

en: Create _Document
th: สร้างเ_อกสาร

en: Create _Folder
th: สร้างโฟ_ลเดอร์

en: Create a New Color:
th: สร้างสีใหม่:

en: Create a New Emblem:
th: สร้างตราใหม่:

en: Create a new empty file inside this folder
th: สร้างแฟ้มเปล่าข้างในโฟลเดอร์นี้

en: Create a new empty folder inside this folder
th: สร้างโฟลเดอร์เปล่าข้างในโฟลเดอร์นี้

en: Create a new launcher
th: สร้างตัวเรียกโปรแกรมใหม่

en: Create a symbolic link for each selected item
th: สร้างตัวเชื่อมสำหรับแต่ละรายการที่เลือก

en: Create the initial window with the given geometry.
th: สร้างหน้าต่างเริ่มต้นที่ตำแหน่งและด้วยขนาดที่กำหนด

en: Creating Properties window.
th: กำลังสร้างหน้าต่างคุณสมบัติ

en: Creating links to files
th: สร้างตัวเชื่อมไปแฟ้ม

en: Cu_t File
th: _ตัดแฟ้ม

en: Cu_t Files
th: _ตัดแฟ้ม

en: Current Nautilus theme (deprecated)
th: ชุดตกแต่งปัจจุบันของ Nautilus (ล้าสมัยแล้ว)

en: Custom Background Set
th: ชุดพื้นหลังตั้งเอง

en: Custom Side Pane Background Set
th: ชุดพื้นหลังแถบข้างตั้งเอง

en: Cut Folder
th: ตัดโฟลเดอร์

en: Cut Text
th: ตัดข้อความ

en: Cut _Text
th: _ตัดข้อความ

en: Cut the selected text to the clipboard
th: ตัดข้อความที่เลือกไปไว้ที่คลิปบอร์ด

en: D_uplicate
th: ทำ_สำเนา

en: Danger
th: อันตราย

en: Dark Cork
th: มะเขือดอง

en: Dark GNOME
th: GNOME ทึบ

en: Dark Info Color
th: สีเข้มสำหรับข้อความ

en: Date Accessed
th: วันที่ถูกอ่าน

en: Date Modified
th: วันที่ถูกแก้ไข

en: Date Taken
th: วันที่ถ่าย

en: Default Background Color
th: สีพื้นหลังปริยาย

en: Default Background Filename
th: ชื่อแฟ้มปริยายสำหรับพื้นหลัง

en: Default Side Pane Background Color
th: สีพื้นหลังปริยายสำหรับแถบข้าง

en: Default Side Pane Background Filename
th: ชื้อแฟ้มพื้นหลังปริยายสำหรับแถบข้าง

en: Default _zoom level:
th: ข_นาดย่อขยายปริยาย:

en: Default column order in the list view
th: ลำดับคอลัมน์ปริยายในมุมมองลิสต์

en: Default column order in the list view.
th: ลำดับคอลัมน์ปริยายในมุมมองลิสต์

en: Default folder viewer
th: ตัวแสดงโฟลเดอร์ปริยาย

en: Default icon zoom level
th: ขนาดย่อขยายปริยาย

en: Default list of columns visible in the list view
th: รายการคอลัมน์ปริยายที่จะแสดงในมุมมองลิสต์

en: Default list of columns visible in the list view.
th: รายการคอลัมน์ปริยายที่จะแสดงในมุมมองลิสต์

en: Default list zoom level
th: ขนาดย่อขยายปริยายในมุมมองลิสต์

en: Default sort order
th: การเรียงลำดับปริยาย

en: Default zoom level used by the icon view.
th: ขนาดย่อขยายปริยายในมุมมองไอคอน

en: Default zoom level used by the list view.
th: ขนาดย่อขยายปริยายในมุมมองลิสต์

en: Delete From Trash?
th: เททิ้งจากถังขยะ ?

en: Delete Immediately?
th: ลบทิ้งถาวร ?

en: Delete all items in the Trash
th: ลบรายการทั้งหมดในถังขยะ

en: Delete all selected items permanently
th: ลบรายการที่เลือกทั้งหมดอย่างถาวร

en: Delete each selected item, without moving to the Trash
th: ลบรายการที่เลือกโดยไม่ผ่านถังขยะ

en: Delete?
th: ลบ ?

en: Deleting
th: กำลังลบ

en: Deleting files
th: กำลังลบแฟ้ม

en: Description
th: คำบรรยาย

en: Desktop
th: พื้นโต๊ะ

en: Desktop Preferences
th: ปรับแต่งพื้นโต๊ะ

en: Desktop font
th: อักษรพื้นโต๊ะ

en: Desktop home icon name
th: ชื่อไอคอนโฟลเดอร์บ้าน

en: Desktop trash icon name
th: ชื่อไอคอนโฟลเดอร์ถังขยะ

en: Details:
th: รายละเอียด:

en: Display Nautilus help
th: แสดงวิธีใช้ Nautilus

en: Display _files when they are clicked
th: แ_สดงข้อมูลในแฟ้มที่ถูกคลิก

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
th: แสดงหน้าต่างสำหรับแก้ไขที่คั่นหน้าที่อยู่ในเมนูนี้

en: Display credits for the creators of Nautilus
th: แสดงรายชื่อผู้เขียน Nautilus

en: Display icons in the opposite order
th: เรียงไอคอนย้อนกลับจากปกติ

en: Display patterns, colors, and emblems that can be used to customize appearance
th: แสดงลวดลาย สี และ ตรา ที่ใช้ตกแต่ง Nautilus ได้

en: Display the latest contents of the current location
th: แสดงเนื้อหาล่าสุดของตำแหน่งปัจจุบัน

en: Display this location with "%s"
th: แสดงตำแหน่งนี้ด้วย "%s"

en: Distinguished
th: เด่น

en: Do not manage the desktop (ignore the preference set in the preferences dialog).
th: อย่าจัดการพื้นโต๊ะ (ไม่ต้องสนใจค่าตั้งจากในหน้าต่างปรับแต่ง)

en: Do you want to remove any bookmarks with the non-existing location from your list?
th: คุณต้องการลบที่คั่นหน้าทั้งหมดที่อ้างอิง ไปตำแหน่งที่ไม่มีอยู่จริง หรือไม่ ?

en: Do you want to run "%s", or display its contents?
th: จะเรียกใช้ "%s" หรือแสดงข้อมูลในแฟ้ม ?

en: Do you want to switch to manual layout and leave these items where you dropped them?
th: คุณต้องการเปลี่ยน ไปใช้การจัดวางด้วยมือ และวางรายการเหล่านี้ไว้ ตรงที่คุณทิ้งมันหรือไม่ ?

en: Do you want to switch to manual layout and leave these items where you dropped them? This will clobber the stored manual layout.
th: คุณต้องการเปลี่ยน ไปใช้การจัดวางด้วยมือ และวางรายการเหล่านี้ไว้ ตรงที่คุณทิ้งมันหรือไม่? ถ้าเปลี่ยน ตำแหน่งการจัดวางด้วยมืออันเก่า จะถูกลบทิ้ง

en: Do you want to switch to manual layout and leave this item where you dropped it?
th: คุณต้องการเปลี่ยน ไปใช้การจัดวางด้วยมือ และวางรายการไว้ ตรงที่คุณทิ้งมันหรือไม่ ?

en: Do you want to switch to manual layout and leave this item where you dropped it? This will clobber the stored manual layout.
th: คุณต้องการเปลี่ยน ไปใช้การจัดวางด้วยมือ และวางรายการนี้ไว้ ตรงที่คุณทิ้งมันหรือไม่? ถ้าเปลี่ยน ตำแหน่งการจัดวางด้วยมืออันเก่า จะถูกลบทิ้ง

en: Do you want to view %d location? | Do you want to view %d locations?
th[0]: คุณต้องการดู %d ตำแหน่งนี้หรือไม่ ?
th[1]: คุณต้องการดู %d ตำแหน่งนี้หรือไม่ ?

en: Documents
th: เอกสาร

en: Don't include in the menu for "%s" items
th: อย่ารวมไว้ในเมนูของชนิด "%s"

en: Done
th: เสร็จเรียบร้อย

en: Dots
th: จุด

en: Draft
th: ร่าง

en: Drag a color to an object to change it to that color
th: ลากสีไปที่วัตถุแล้วมันจะกลายเป็นสีนั้น

en: Drag a pattern tile to an object to change it
th: ลากลวดลายไปที่วัตถุแล้วมันจะมีลวดลายนั้น

en: Drag an emblem to an object to add it to the object
th: ลากตราไปติดที่แฟ้มหรือโฟลเดอร์ได้

en: Drag and Drop Error
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลากไปปล่อย

en: Drag and drop is not supported.
th: ไม่รองรับการลากไปปล่อย

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
th: รองรับการลากไปปล่อยเฉพาะบนแฟ้มท้องถิ่น

en: Draw a frame around unselected text
th: วาดกรอบรอบข้อความที่ไม่ถูกเลือก

en: Drop Target Only Supports Local Files
th: จุดทิ้งรองรับเฉพาะแฟ้มบนเครื่องนี้

en: Duplicate each selected item
th: ทำสำเนาของแต่ละรายการที่เลือก

en: E_ject
th: เ_อาแผ่นออก

en: E_xecute
th: เ_รียกใช้

en: E_xecute files when they are clicked
th: เ_รียกใช้โปรแกรมที่ถูกคลิก

en: Eclipse
th: อุปราคา

en: Edit
th: แก้

en: Edit Bookmarks
th: แก้ไขที่คั่นหน้า

en: Edit Launcher
th: แก้ไขตัวเรียกโปรแกรม

en: Edit Nautilus preferences
th: ปรับแต่ง Nautilus

en: Edit the launcher information
th: แก้ไขตัวเรียกโปรแกรม

en: Emblems
th: ตรา

en: Emblems:
th: ตรา:

en: Empty Trash
th: เทขยะ

en: Empty _Trash
th: เ_ทถังขยะ

en: Emptying the Trash
th: กำลังเอาถังขยะไปเท

en: Enables the classic Nautilus behavior, where all windows are browsers
th: ใช้พฤติกรรมดั้งเดิมของ Nautilus ซึ่งหน้าต่างทั้งหมดเป็นบราวเซอร์

en: Enter a descriptive name next to each emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
th: ใส่ชื่อไว้ข้างๆตรา

en: Enter a descriptive name next to the emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
th: ใส่ชื่อไว้ข้างๆตรา

en: Enter a new name for the displayed emblem:
th: ใส่ชื่อใหม่สำหรับตราที่แสดง:

en: Envy
th: ใบตอง

en: Erase
th: ลบ

en: Error "%s" creating new document.
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะสร้างเอกสารใหม่

en: Error "%s" creating new folder.
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะสร้างโฟลเดอร์ใหม่

en: Error "%s" while copying "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะคัดลอก "%s"

en: Error "%s" while copying.
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะคัดลอก

en: Error "%s" while creating a link to "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะสร้างจุดเชื่อมไป "%s"

en: Error "%s" while deleting "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะลบ "%s"

en: Error "%s" while deleting.
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะลบ

en: Error "%s" while linking.
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะสร้างจุดเชื่อม

en: Error "%s" while moving "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะย้าย "%s"

en: Error "%s" while moving.
th: เกิดข้อผิดพลาด "%s" ขณะย้าย

en: Error Creating New Document
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างเอกสารใหม่

en: Error Creating New Folder
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างโฟลเดอร์ใหม่

en: Error Displaying Folder
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงโฟลเดอร์

en: Error Launching Application
th: ผิดพลาดขณะเรียกโปรแกรม

en: Error Setting Group
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปลี่ยนกลุ่ม

en: Error Setting Owner
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปลี่ยนเจ้าของ

en: Error Setting Permissions
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปลี่ยนสิทธิ์

en: Error While Copying
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอก

en: Error While Deleting
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบ

en: Error While Linking
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างจุดเชื่อม

en: Error While Moving
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้าย

en: Error creating new document.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างเอกสารใหม่

en: Error creating new folder.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างโฟลเดอร์ใหม่

en: Error while copying to "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอกไป "%s"

en: Error while copying.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคัดลอก

en: Error while creating link in "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างจุดเชื่อมใน "%s"

en: Error while creating links in "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างจุดเชื่อมใน "%s"

en: Error while deleting.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบ

en: Error while moving items to "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายไป "%s"

en: Error while moving to "%s".
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายไป "%s"

en: Error while moving.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้าย

en: Error while moving.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้าย

en: Example:
th: ตัวอย่าง:

en: Exposure Time
th: ความเร็วชัตเตอร์

en: Factory for Nautilus shell and file manager
th: โรงงานสำหรับเชลล์และตัวจัดการแฟ้ม Nautilus

en: Factory for text view
th: โรงงานสำหรับมุมมองข้อความ

en: Failed to load image information
th: อ่านข้อมูลรูปไม่สำเร็จ

en: Favorite
th: ของโปรด

en: Favorite applications
th: โปรแกรมโปรด

en: Favorites
th: ของโปรด

en: Fibers
th: เส้นใย

en: File Browser: %s
th: ตัวเรียกดูแฟ้ม: %s

en: File Management
th: การจัดการแฟ้ม

en: File Management Preferences
th: ปรับแต่งการจัดการแฟ้ม

en: File Manager
th: การจัดการแฟ้ม

en: File Types and Programs
th: ชนิดแฟ้มและโปรแกรมที่ใช้

en: File _owner:
th: เ_จ้าของแฟ้ม:

en: File group:
th: กลุ่มของแฟ้ม:

en: File owner:
th: เจ้าของแฟ้ม:

en: Filename for the default folder background. Only used if background_set is true.
th: ชื่อแฟ้มสำหรับใช้เป็นพื้นหลังของโฟลเดอร์ ใช้ต่อเมื่อ background_set มีค่าเป็น true

en: Filename for the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
th: ชื่อแฟ้มสำหรับใช้เป็นพื้นหลังของแถบข้าง ใช้ต่อเมื่อ side_pane_background_set มีค่าเป็น true

en: Files and folders can only be moved into the trash.
th: ถ้าจะเอาแฟ้มหรือโฟลเดอร์มาลงถังขยะ โปรดใช้การย้าย

en: Files copied:
th: จำนวนแฟ้มที่คัดลอกไปแล้ว:

en: Files deleted:
th: จำนวนแฟ้มที่ลบไปแล้ว

en: Files linked:
th: จำนวนแฟ้มที่เชื่อมไปแล้ว:

en: Files moved:
th: จำนวนแฟ้มที่ย้ายไปแล้ว:

en: Files thrown out:
th: แฟ้มที่ทิ้งไป:

en: Filesystem
th: ระบบแฟ้ม

en: Find
th: ค้นหา

en: Finishing Creating Links...
th: สร้างจุดเชื่อมจะเสร็จแล้ว...

en: Finishing Move...
th: ย้ายจะเสร็จแล้ว...

en: Fire Engine
th: รถดับเพลิง

en: Flash Fired
th: ใช้แฟลช

en: Fleur De Lis
th: ลูกเสือ

en: Floral
th: ดอกไม้

en: Focal Length
th: ระยะโฟกัส

en: Fonts
th: ตัวอักษรณ์

en: Format the selected volume
th: ฟอร์แมตไดรฟ์ข้อมูลที่เลือก

en: Forward
th: ถัดไป

en: Fossil
th: ฟอสซิล

en: Free space:
th: เนื้อที่ว่าง:

en: From:
th: จาก:

en: GEOMETRY
th: ตำแหน่งและขนาด

en: Go To:
th: ไปที่:

en: Go back a few pages
th: ถอยกลับไปหน้าก่อนๆ

en: Go forward a number of pages
th: เดินหน้าไปหน้าถัดๆไป

en: Go to Computer
th: ไปโฟลเดอร์คอมพิวเตอร์

en: Go to Empty CD folder
th: ไปโฟลเดอร์ ซีดีเปล่า

en: Go to templates folder
th: ไปโฟลเดอร์แม่แบบ

en: Go to the CD Creator
th: ไปที่ตัวเขียนซีดี

en: Go to the home location
th: ไปที่ตำแหน่งบ้าน

en: Go to the location specified by this bookmark
th: ไปที่ตำแหน่งที่ที่คั่นหน้านี้ชี้

en: Go to the next visited location
th: ไปตำแหน่งที่ไปเยี่ยมมาถัดจากนี้

en: Go to the previous visited location
th: ไปตำแหน่งที่ไปเยี่ยมมาก่อนจากนี้

en: Go to the trash folder
th: ไปโฟลเดอร์ถังขยะ

en: Go up one level
th: ขึ้นไปหนึ่งระดับ

en: Granite
th: หินอัคนี

en: Grapefruit
th: ส้มโอ

en: Green Weave
th: ทอเขียว

en: Group
th: กลุ่ม

en: Group:
th: กลุ่ม:

en: Hardware
th: ฮาร์ดแวร์

en: Hide default bookmarks in the bookmark menu
th: ซ่อนที่คั่นหน้าปริยายในเมนูที่คั่นหน้า

en: Highlight Alpha
th: ความทึบของสีเน้น

en: History
th: ประวัติ

en: History side pane
th: หน้าต่างประวัติ

en: History side pane for Nautilus
th: หน้าต่างประวัติสำหรับ Nautilus

en: Home
th: บ้าน

en: Home Folder
th: โฟลเดอร์บ้าน

en: Home icon visible on desktop
th: แสดงไอคอนบ้านบนพื้นโต๊ะ

en: ISO Speed Rating
th: ความไวแสง (ISO)

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
th: _แสดงคำสั่งลบถาวร (ลบโดยไม่ผ่านถังขยะ) ในเมนู

en: Ice
th: น้ำแข็ง

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icon Captions
th: คำบรรยายไอคอน

en: Icon View
th: มุมมองไอคอน

en: Icons
th: ไอคอน

en: Icons Viewer
th: มุมมองไอคอน

en: If set to true, Nautilus will only show folders in the tree side pane. Otherwise it will show both folders and files.
th: ถ้าตั้ง Nautilus จะแสดงเฉพาะโฟลเดอร์ในแถบข้างต้นไม้ ไม่งั้นจะแสดงทั้งโฟลเดอร์และแฟ้ม

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
th: ถ้าตั้ง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงแถบตำแหน่ง

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
th: ถ้าตั้ง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงแถบข้าง

en: If set to true, newly opened windows will have the status bar visible.
th: ถ้าตั้ง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงแถบสถานะ

en: If set to true, newly opened windows will have toolbars visible.
th: ถ้าตั้ง หน้าต่างเปิดใหม่จะแสดงแถบเครื่องมือ

en: If set to true, then Nautilus lets you edit some of the more esoteric options of a file in the file preferences dialog.
th: ถ้าตั้ง Nautilus จะยอมให้คุณแก้ไข ค่าตั้งที่ไม่ค่อยได้ใช้ ในหน้าต่างคุณสมบัติแฟ้ม

en: If set to true, then Nautilus shows folders prior to showing files in the icon and list views.
th: ถ้าตั้ง Nautilus แสดงโฟลเดอร์ก่อนแฟ้ม ในมุมมองไอคอนและมุมมองลิสต์

en: If set to true, then Nautilus will ask for confirmation when you attempt to put files in the trash.
th: ถ้าตั้ง Nautilus ขอคำยืนยันก่อนจะทิ้งแฟ้มลงถังขยะ

en: If set to true, then Nautilus will bring up a new Nautilus window by default whenever an item is opened.
th: ถ้าตั้ง Nautilus จะแสดงหน้าต่างใหม่โดยปริยาย เวลาเปิดรายการต่างๆ

en: If set to true, then Nautilus will draw the icons on the desktop.
th: ถ้าตั้ง Nautilus จะเขียนไอคอนบนพื้นโต๊ะ

en: If set to true, then Nautilus will have a feature allowing you to delete a file immediately and in-place, instead of moving it to the trash. This feature can be dangerous, so use caution.
th: ถ้าตั้ง Nautilus จะมีเมนูยอมให้ คุณลบแฟ้มทิ้งอย่างถาวร โดยไม่ผ่านถังขยะ  นี่ค่อนข้างอันตราย โปรดใช้อย่างระวัง

en: If set to true, then Nautilus will just show the user's bookmarks in the bookmark menu.
th: ถ้าตั้ง Nautilus จะแสดงแต่ที่คั่นหน้าของผู้ใช้ในเมนูที่คั่นหน้า

en: If set to true, then Nautilus will use the user's home folder as the desktop. If it is false, then it will use ~/Desktop as the desktop.
th: ถ้าตั้ง Nautilus จะใช้โฟลเดอร์บ้านของผู้ใช้เป็นพื้นโต๊ะ ไม่งั้นจะใช้โฟลเดอร์ ~/Desktop

en: If set to true, then all Nautilus windows will be browser windows. This is how Nautilus used to behave before version 2.6, and some people prefer this behavior.
th: ถ้าตั้ง หน้าต่างของ Nautilus ทุกบานจะเป็นบราวเซอร์  นี่เป็นพฤติกรรมของ Nautilus รุ่นก่อนหน้า 2.6 และบางคนชอบพฤติกรรมนี้มากกว่า

en: If set to true, then backup files such as those created by Emacs are displayed. Currently, only files ending in a tilde (~) are considered backup files.
th: ถ้าตั้ง แฟ้มสำรองที่สร้างโดยโปรแกรมเช่น Emacs จะไม่ถูกแสดง ในขณะนี้แฟ้มสำรองคือแฟ้มที่ลงท้ายด้วยตัวลูกคลื่น (~) เท่านั้น

en: If set to true, then hidden files are shown in the file manager. Hidden files are either dotfiles or are listed in the folder's .hidden file.
th: ถ้าตั้ง จะแสดงแฟ้มที่ถูกซ่อนไว้  แฟ้มที่ถูกซ่อนคือแฟ้มที่ชื่อเริ่มด้วยจุด (.) หรือแฟ้มที่ชื่ออยู่ในแฟ้ม ".hidden" ของโฟลเดอร์นั้น

en: If this is set to true, Nautilus adds itself to the session when it starts up. This means it will be started the next time you log in.
th: ถ้าตั้ง Nautilus จะเพิ่มตัวเองลงในวาระเมื่อเริ่มใช้ นี่ทำให้ Nautilus ถูกเรียกใช้เมื่อคุณเข้าสู่ระบบครั้งต่อๆ ไป

en: If this is set to true, an icon linking to the computer location will be put on the desktop.
th: ถ้าตั้ง จะแสดงไอคอนคอมพิวเตอร์บนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, an icon linking to the home folder will be put on the desktop.
th: ถ้าตั้ง จะแสดงไอคอนที่เชื่อมไปโฟลเดอร์บ้านบนพื้นโต๊ะ

en: If this is set to true, an icon linking to the trash will be put on the desktop.
th: ถ้าตั้ง จะแสดงไอคอนที่เชื่อมไปถังขยะบนพื้นโต๊ะ

en: If this keeps happening, you might want to turn this panel off.
th: ถ้านี่เกิดขึ้นบ่อยๆ เลิกใช้แถบข้างนี้ไปเลยก็ดี

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a".
th: ถ้าตั้ง แฟ้มในหน้าต่างใหม่จะถูกเรียงกลับกัน  อย่างเช่นถ้าเรียงตามชื่อ Z จะมาก่อน A

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
th: ถ้าตั้ง แฟ้มในหน้าต่างใหม่จะถูกเรียงกลับกัน  อย่างเช่นถ้าเรียงตามชื่อ Z จะมาก่อน A  ถ้าเรียงตามขนาด จะแสดงใหญ่ไปเล็ก แทนที่จะเล็กไปใหญ่

en: If true, icons will be laid out tighter by default in new windows.
th: ถ้าตั้ง ไอคอนจะถูกจัดวางอย่างกระชับในหน้าต่างเปิดใหม่

en: If true, labels will be placed beside icons rather than underneath them.
th: ถ้าตั้ง ฉลากอยู่ข้างๆ ไอคอน แทนที่จะอยู่ข้างล่าง

en: If true, new windows will use manual layout by default.
th: ถ้าตั้ง หน้าต่างใหม่จะใช้การจัดวางด้วยมือโดยปริยาย

en: If you clear the list of locations, they will be permanently deleted.
th: เมื่อคุณเลือกล้างประวัติแล้ว จะเรียกมันคืนกลับมาไม่ได้

en: If you delete an item, it is permanently lost.
th: ถ้าคุณเลือกลบแล้ว ข้อมูลจะถูกลบทิ้งโดยถาวร

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
th: ถ้าคุณเลือกลบ ข้อมูลจะถูกลบทิ้งโดยถาวร

en: If you do, you will be doomed to repeat it.
th: ผู้ที่ลืมประวัติศาสตร์ มักจะซ้ำรอย ความผิดพลาดที่เคยเกิดขึ้น :-).

en: If you empty the trash, items will be permanently deleted.
th: เทถังขยะแล้วข้อมูลจะถูกลบทิ้งโดยถาวร

en: If you replace an existing file, its contents will be overwritten.
th: ถ้าคุณเขียนทับ ข้อมูลในแฟ้มเก่าจะหายไป

en: If you want to eject the volume, please use Eject in the right-click menu of the volume.
th: ถ้าต้องการเอาแผ่นออก โปรดคลิกขวาบนไอคอนแล้วเลือก "เอาแผ่นออก"

en: Image
th: ภาพ

en: Images Only
th: รูปเท่านั้น

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
th: รูปที่ใหญ่กว่าขนาดนี้ (ในไบต์) จะไม่ถูกแสดงตัวอย่างรูป  นี่จะได้ไม่เสียเวลา และหน่วยความจำ ในการสร้างตัวอย่างรูป ของแฟ้มขนาดใหญ่

en: Important
th: สำคัญ

en: Include in the menu for "%s" items
th: ใส่ไว้ในเมนูของชนิด "%s"

en: Include in the menu for "%s" only
th: ใส่ไว้ในเมนูของ "%s" เท่านั้น

en: Information
th: ข้อมูลรายละเอียด

en: International
th: นานาชาติ

en: Invalid Action Associated
th: ปฏิบัติการใช้ไม่ได้

en: Invalid Application Associated
th: เลือกโปรแกรมไว้ไม่ดี

en: Invalid Viewer Associated
th: เลือกตัวแสดงใว้ไม่ดี

en: Is in the menu for "%s" items.
th: อยู่ในเมนูของชนิด "%s"

en: Is in the menu for "%s".
th: อยู่ในเมนูของ "%s"

en: Is in the menu for all "%s" items.
th: อยู่ในเมนูของชนิด "%s" ทั้งหมด

en: Is not in the menu for "%s" items.
th: ไม่อยู่ในเมนูของชนิด "%s"

en: Is the default for "%s" items.
th: เป็นโปรแกรมปริยายสำหรับชนิด "%s"

en: Is the default for "%s".
th: เป็นโปรแกรมปริยายสำหรับ "%s"

en: Is the default for all "%s" items.
th: เป็นโปรแกรมปริยายสำหรับชนิด "%s" ทั้งหมด

en: Keep icons lined up on a grid
th: คอยเรียงไอคอนให้ตรงแนว

en: Keep icons sorted by emblems in rows
th: คอยเรียงไอคอนเป็นแถวตามตรา

en: Keep icons sorted by modification date in rows
th: คอยเรียงไอคอนเป็นแถวตามวันที่ถูกแก้ไข

en: Keep icons sorted by name in rows
th: คอยเรียงไอคอนเป็นแถวตามชื่อ

en: Keep icons sorted by size in rows
th: คอยเรียงไอคอนเป็นแถวตามขนาด

en: Keep icons sorted by type in rows
th: คอยเรียงไอคอนเป็นแถวตามประเภท

en: Label
th: ฉลาก

en: Label to display in the column
th: ฉลากที่จะแสดงในคอลัมน์

en: Label to display to the user
th: ฉลาดที่จะแสดงผู้ใช้

en: Last changed:
th: แก้ไขเมื่อ:

en: Leaf
th: ใบอ่อน

en: Leave icons wherever they are dropped
th: ปล่อยไอคอนไว้ที่ที่ถูกลากไป

en: Lemon
th: ทุเรียน

en: Light Info Color
th: สีอ่อนสำหรับข้อความ

en: Link To Old Desktop
th: จุดเชื่อมไปพื้นโต๊ะเก่า

en: Link _name:
th: ตั้ง_ชื่อจุดเชื่อม:

en: Link target:
th: เป้าหมายจุดเชื่อม:

en: Linking
th: กำลังเชื่อม

en: List
th: ลิสต์

en: List Columns
th: คอลัมน์

en: List View
th: มุมมองลิสต์

en: List Viewer
th: มุมมองลิสต์

en: List of possible captions on icons
th: รายการคำอธิบายบนไอคอน

en: Loading...
th: กำลังโหลด...

en: Local Files Only
th: แฟ้มบนเครื่องนี้เท่านั้น

en: Local Images Only
th: รูปจากเครื่องนี้เท่านั้น

en: Location _Bar
th: แถบ_ตำแหน่ง

en: Location:
th: ตำแหน่ง:

en: MIME type
th: ประเภท MIME

en: MIME type:
th: ประเภท MIME:

en: Ma_ke Link
th: ส_ร้างจุดเชื่อม

en: Ma_ke Links
th: ส_ร้างจุดเชื่อม

en: Mail
th: จดหมาย

en: Make the selected icon stretchable
th: ย่อขยายขนาดของไอคอนที่เลือก

en: Mango
th: มะม่วง

en: Manila Paper
th: กระดาษมะนิลา

en: Manually
th: เรียงด้วยมือ

en: Maximum handled files in a folder
th: จำนวนแฟ้มมากที่สุดที่จะรองรับในหนึ่งโฟลเดอร์

en: Maximum image size for thumbnailing
th: ขนาดรูปใหญ่ที่สุดที่จะยังสร้างตัวอย่างรูป

en: Medi_a Properties
th: คุณ_สมบัติของสื่อ

en: Metering Mode
th: วิธีวัดแสง

en: Migrated Old Desktop
th: พื้นโต๊ะเก่าที่ย้ายมา

en: Mo_ve to Trash
th: _ทิ้งลงถังขยะ

en: Modified:
th: แก้ไขเมื่อ:

en: Modify "%s"
th: แก้ไข "%s"

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00 PM
th: อา. 13 มิ.ย. 2542, 22:48

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00:00 PM
th: อา. 13 มิ.ย. 2542, 22:48:32

en: More Than One Image
th: มากกว่าหนี่งรูป

en: Moss Ridge
th: แถบหญ้ามอส

en: Mount the selected volume
th: เมานท์โวลุมที่เลือก

en: Move each selected item to the Trash
th: ย้ายรายการที่เลือกไปไว้ในถังขยะ

en: Move or copy files previously selected by a Cut Files or Copy Files command
th: ย้ายหรือคัดลอกแฟ้มที่ถูก "ตัด" หรือ "คัดลอก" ไว้ มาที่นี่

en: Move or copy files previously selected by a Cut Files or Copy Files command into the selected folder
th: ย้ายหรือคัดลอกแฟ้มที่ถูก "ตัด" หรือ "คัดลอก" ไว้ มาที่โฟลเดอร์ที่เลือก

en: Move to Trash
th: ทิ้งลงถังขยะ

en: Moving
th: กำลังย้าย

en: Moving files
th: กำลังย้ายแฟ้ม

en: Moving files to the Trash
th: ทิ้งลงถังขยะ

en: Mud
th: โคลน

en: Multimedia
th: มัลติมีเดีย

en: Name
th: ชื่อ

en: Name of the column
th: ชื่อคอลัมน์

en: Name of the icon to display in the menu item
th: ชื่อไอคอนที่จะแสดงในสมาชิกของเมนู

en: Name of the item
th: ชื่อรายการ

en: Name of the page
th: ชื่อหน้า

en: Nautilus Emblem side pane
th: แถบข้างสำหรับตราของ Nautilus

en: Nautilus Emblem view
th: มุมมองตราของ Nautilus

en: Nautilus Image Properties view
th: มุมมองคุณสมบัติภาพ จาก Nautilus

en: Nautilus Tree View
th: มุมมองต้นไม้ของ Nautilus

en: Nautilus Tree side pane
th: แถบข้างต้นไม้ของ Nautilus

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error.
th: ใช้ Nautilus ไม่ได้เนื่องจากข้อผิดพลาดที่ไม่คาดหมาย

en: Nautilus can't be used now. Running the command "bonobo-slay" from the console may fix the problem. If not, you can try rebooting the computer or installing Nautilus again.
th: ยังใช้ Nautilus ไม่ได้  เรียกใช้คำสั่ง "bonobo-slay" แล้วลองใหม่  ถ้าปัญหาไม่หายไปลองรีบูตเครื่องหรือติดตั้ง Nautilus ใหม่

en: Nautilus cannot determine what type of file it is.
th: ไม่รู้ว่านี่เป็นแฟ้มประเภทไหน

en: Nautilus cannot display "%s".
th: Nautilus ไม่สามารถแสดง "%s"

en: Nautilus cannot handle %s: locations.
th: ยังไม่รองรับการแสดงตำแหน่งชนิด %s:

en: Nautilus could not create the following required folders: %s.
th: Nautilus สร้างโฟลเดอร์ที่จำเป็นเหล่านี้ไม่สำเร็จ: %s

en: Nautilus could not create the required folder "%s".
th: Nautilus สร้างโฟลเดอร์ที่จำเป็น (%s) ไม่สำเร็จ

en: Nautilus factory
th: โรงงาน Nautilus

en: Nautilus file manager component that shows a scrollable list
th: คอมโพเนนต์ของ Nautilus ที่แสดงมุมมองลิสต์

en: Nautilus file manager component that shows a scrollable list for search results
th: คอมโพเนนต์ของ Nautilus ที่แสดงมุมมองลิสต์ผลการค้นหา

en: Nautilus file manager component that shows a two-dimensional icon space
th: คอมโพเนนต์ของ Nautilus ที่แสดงพื้นที่สองมิติสำหรับไอคอน (มุมมองไอคอน)

en: Nautilus file manager component that shows icons on the desktop
th: คอมโพเนนต์ของ Nautilus ที่แสดงไอคอนบนพื้นโต๊ะ

en: Nautilus file manager desktop icon view
th: มุมมองไอคอนบนพื้นโต๊ะ ของ Nautilus

en: Nautilus file manager icon view
th: มุมมองไอคอน ของ Nautilus

en: Nautilus file manager list view
th: มุมมองลิสต์ ของ Nautilus

en: Nautilus file manager search results list view
th: มุมมองลิสต์ของผลการค้นหา ของ Nautilus

en: Nautilus handles drawing the desktop
th: Nautilus จัดการวาดพื้นโต๊ะ

en: Nautilus has no installed viewer capable of displaying the file.
th: ไม่มีโปรแกรมที่สามารถแสดงแฟ้มชนิดนี้ติดตั้งอยู่

en: Nautilus is a graphical shell for GNOME that makes it easy to manage your files and the rest of your system.
th: Nautilus เป็นโปรแกรมใน GNOME ที่ช่วยคุณ จัดการแฟ้มบนเครื่อง

en: Nautilus uses the users home folder as the desktop
th: Nautilus ใช้โฟลเดอร์บ้านเป็นพื้นโต๊ะ

en: Network
th: เครือข่าย

en: Network Neighbourhood
th: เครือข่ายแถวนี้

en: Network Servers
th: เซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย

en: Never
th: ไม่เลย

en: New
th: ใหม่

en: News and Media
th: ข่าวและสื่อ

en: No Action Associated
th: ไม่มีปฏิบัติการตั้งไว้

en: No Application Associated
th: ไม่มีโปรแกรมที่ตั้งไว้

en: No Viewers Available
th: ไม่มีตัวอ่าน

en: No bookmarks defined
th: ยังไม่มีที่คั่นหน้า

en: No other actions are available to view this file.  If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
th: ไม่มีปฏิบัติการอื่นที่อ่านแฟ้มนี้ได้ ถ้าคุณคัดลอกแฟ้มนี้มา ไว้บนเครื่องของคุณ คุณอาจจะเปิดมันได้

en: No other applications are available to view this file.  If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
th: ไม่มีโปรแกรมอื่นที่อ่านแฟ้มนี้ได้ ถ้าคุณคัดลอกแฟ้มนี้มา ไว้บนเครื่องของคุณ คุณอาจจะเปิดมันได้

en: No templates Installed
th: ไม่มีแม่แบบติดตั้งอยู่

en: No viewers are available for "%s".
th: ไม่มีตัวอ่านสำหรับ "%s"

en: None
th: ไม่เอาสักอย่าง

en: None of the files could be added as emblems.
th: ไม่มีแฟ้มที่ใช้เป็นตราไม่ได้

en: Normal Si_ze
th: _ขนาดปกติ

en: Not an Image
th: ไม่ใช่รูป

en: Notes
th: หมายเหตุ

en: Notes side pane
th: หน้าต่างหมายเหตุ

en: Notes side pane for Nautilus
th: หน้าต่างหมายเหตุสำหรับ Nautilus

en: Number view:
th: ดูเป็นตัวเลข:

en: Numbers
th: ตัวเลข

en: Ocean Strips
th: แถบคลื่น

en: Oct 00 0000 at 00:00 PM
th: 13 มิ.ย. 2542, 22:48

en: Oct 00 0000, 00:00 PM
th: 13 มิ.ย. 2542, 22:48

en: Octal Permissions
th: สิทธิ์ในเลขฐานแปด

en: Oh No
th: ไอ้หย๋า

en: One of the side panels encountered an error and can't continue.
th: แถบข้างอันใดสักอัน เกิดข้อผิดพลาดขึ้น และทำงานต่อไม่ได้

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
th: สร้างหน้าต่างเฉพาะสำหรับ URI ที่ให้โดยตรง

en: Only show folders in the tree sidebar
th: แสดงโฟลเดอร์เฉพาะในแถบข้างต้นไม้

en: Onyx
th: หินโมรา

en: Opacity of the highlight for selected icons
th: ความทึบแสงของสีเน้นสำหรับไอคอนที่ถูกเลือก

en: Opacity of the selection box
th: ความทึบแสงของกรอบเลือก

en: Open
th: _เปิด

en: Open %d Window? | Open %d Windows?
th[0]: เปิดหน้าต่าง %d บาน ?
th[1]: เปิดหน้าต่าง %d บาน ?

en: Open Failed, would you like to choose another action?
th: เปิดไม่สำเร็จ ต้องการจะเลือกปฏิบัติการอื่นใหม ?

en: Open Failed, would you like to choose another application?
th: เปิดไม่สำเร็จ ต้องการจะเลือกโปรแกรมอื่นใหม ?

en: Open Location
th: เปิดตำแหน่ง

en: Open T_erminal
th: เ_ทอร์มินอลใหม่

en: Open Wit_h
th: เปิด_ด้วย

en: Open _Location...
th: เปิด_ตำแหน่ง...

en: Open _Parent
th: เปิดโฟ_ลเดอร์แม่

en: Open a new GNOME terminal window
th: เปิดเทอร์มินอลของ GNOME ในหน้าต่างใหม่

en: Open each selected item in a navigation window
th: เปิดแต่ละรายการที่เลือก ในหน้าต่างใหม่

en: Open in Navigation Window
th: เปิดในหน้าต่างแบบเรียกดู

en: Open in New Window | Open in %d New Windows
th[0]: เปิดในหน้าต่างใหม่
th[1]: เปิดใน %d หน้าต่างใหม่

en: Open the parent folder
th: เปิดโฟลเดอร์ที่โฟลเดอร์นี้อาศัยอยู่

en: Open the selected item in this window
th: เปิดรายการที่เลือกในหน้าต่างนี้

en: Open with %s
th: เปิดด้วย %s

en: Open with Other Application
th: เปิดด้วยโปรแกรมอื่น

en: Open with Other Viewer
th: เปิดด้วยตัวอ่านอื่น

en: Open with...
th: เปิดด้วย...

en: Opening "%s".
th: กำลังเปิด "%s"

en: Opening %s
th: กำลังเปิด %s

en: Orange
th: ฟักทอง

en: Other _Application...
th: โ_ปรแกรมอื่น...

en: Others:
th: อื่นๆ:

en: Owner
th: เจ้าของ

en: Owner:
th: เจ้าของ:

en: Package
th: แพ็กเกจ

en: Page
th: หน้า

en: Pale Blue
th: ฟ้าอ่อน

en: Paste Files into Folder
th: แปะแฟ้มลงในโฟลเดอร์

en: Paste the text stored on the clipboard
th: แปะข้อความจากคลิปบอร์ด

en: Patterns:
th: ลวดลาย:

en: Perform a quick set of self-check tests.
th: ลองสำรวจตัวเองอย่างคร่าวๆ

en: Permissions
th: สิทธิ์

en: Personal
th: ส่วนตัว

en: Pictures
th: รูปภาพ

en: Please check the spelling and try again.
th: โปรดตรวจตัวสะกดแล้วลองใหม่

en: Please choose a different emblem name.
th: โปรดเลือกชื่ออื่นสำหรับตรา

en: Please drag just one image to set a custom icon.
th: ถ้าจะตั้งรูปไอคอน โปรดลากรูปมารูปเดียว

en: Please enter a name and try again.
th: โปรดใส่ชื่อแล้วลองใหม่

en: Please select another viewer and try again.
th: โปรดเลือกตัวแสดงอื่นแล้วลองใหม่

en: Please try again.
th: โปรดลองใหม่

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
th: ค่าที่ตั้งได้คือ "single" สำหรับเรียกใช้แฟ้มในคลิกเดียว หรือ "double" สำหรับสองคลิก

en: Prefere_nces
th: _ปรับแต่ง

en: Prepare the selected files to be copied with a Paste Files command
th: เตรียมรายการที่เลือก ไว้สำหรับคัดลอกด้วยคำสั่ง "แปะ"

en: Prepare the selected files to be moved with a Paste Files command
th: เตรียมรายการที่เลือก ไว้สำหรับย้ายด้วยคำสั่ง "แปะ"

en: Preparing To Copy...
th: เตรียมการคัดลอก...

en: Preparing To Move...
th: กำลังเตรียมการย้าย...

en: Preparing to Create Links...
th: เตรียมสร้างตัวเชื่อม...

en: Preparing to Delete files...
th: เตรียมการลบแฟ้ม...

en: Preparing to Empty the Trash...
th: เตรียมเทถังขยะ...

en: Preparing to Move to Trash...
th: กำลังเตรียมตัวย้ายไปลงถังขยะ...

en: Preview
th: ตัวอย่าง

en: Preview _sound files:
th: เล่นตัวอย่างจากแฟ้มเ_สียง:

en: Print
th: พิมพ์

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Prot_ect
th: _ป้องกัน

en: Protect the selected volume
th: ป้องกันไดรฟ์ข้อมูลที่เลือก

en: Purple Marble
th: หินอ่อนม่วง

en: Put labels beside icons
th: เอาฉลากไว้ข้างๆ ไอคอน

en: Quit Nautilus.
th: ออกจาก Nautilus

en: Re_versed Order
th: เรียง_ย้อนกลับ

en: Redo Edit
th: ทำซำ้

en: Redo the edit
th: ทำซำ้การแก้ไขที่ทำไป

en: Reload
th: เรียกใหม่

en: Remove
th: ลบ

en: Remove the selected text without putting it on the clipboard
th: ลบข้อความที่เลือกโดยไม่ลอกไปไว้ที่คลิปบอร์ด

en: Rename
th: เปลี่ยนชื่อ

en: Rename Emblem
th: เปลี่ยนชื่อตรา

en: Rename selected item
th: เปลี่ยนชื่อรายการที่เลือก

en: Renaming "%s" to "%s".
th: กำลังเปลี่ยนชื่อ "%s" ไปเป็น "%s"

en: Renaming Error
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปลี่ยนชื่อ

en: Replace _All
th: เขียนทับ_ทั้งหมด

en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
th: เรียงไอคอนให้ไม่ทับกันและพอดีหน้าต่าง

en: Reset View to _Defaults
th: ใช้มุมมอง_ปริยาย

en: Reset is a special image that cannot be deleted.
th: "ยกเลิก" เป็นรูปพิเศษ จะลบไม่ได้

en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
th: ใช้ค่าปริยายของมุมมองนี้ สำหรับการเรียงแฟ้มและขนาดย่อขยาย

en: Restart Nautilus.
th: เริ่มต้น Nautilus ใหม่

en: Restore Icon's Original Si_ze
th: กลับไปใช้_ขนาดปกติของไอคอน

en: Restore Icons' Original Si_zes
th: กลับไปใช้_ขนาดปกติของไอคอน

en: Restore each selected icon to its original size
th: กลับไปใช้ขนาดปกติของไอคอนที่เลือก

en: Reverse sort order in new windows
th: กลับการเรียงในหน้าต่างใหม่

en: Ridged Paper
th: กระดาษวาดเขียน

en: Rough Paper
th: กระดาษขรุขระ

en: Ruby
th: ทับทิม

en: Run "%s" on any selected items
th: เรียกใช้ "%s" บนแต่ละรายการที่เลือก

en: Run in _Terminal
th: เรียกใช้ในเ_ทอร์มินอล

en: Run or Display?
th: เรียกใช้หรือแสดง ?

en: Run or manage scripts from ~/Nautilus/scripts
th: เรียกหรือจัดการสคริปต์จาก ~/Nautilus/scripts

en: Save
th: บันทึก

en: Sea Foam
th: ฟองคลื่นทะเล

en: Search for files by file name and file properties
th: หาแฟ้มตามชื่อแฟ้มและคุณลักษณะ

en: Search for files by file name only
th: หาแฟ้มตามชื่อแฟ้มเท่านั้น

en: Search this computer for files
th: ค้นหาแฟ้มในเครื่องนี้

en: Searching Unavailable
th: ค้นหาไม่ได้

en: Searching is unavailable right now, because you either have no index, or the search service isn't running.
th: ใช้การค้นหาไม่ได้ เพราะคุณไม่มีดัชนีแฟ้ม หรือบริการค้นหาปิดอยู่

en: Select Pattern
th: เลือกที่ตรงแบบ

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: Select _All Files
th: เลือกทุ_กแฟ้ม

en: Select _Pattern
th: เ_ลือกที่ตรงแบบ

en: Select a Category:
th: เลือกหัวข้อ:

en: Select a color to add
th: เลือกสีที่จะเพิ่ม

en: Select all items in this window
th: เลือกรายการทุกรายการในหน้าต่างนี้

en: Select all the text in a text field
th: เลือกข้อความทั้งหมด

en: Select an icon
th: เลือกไอคอน

en: Select an image file for the new emblem:
th: เลือกรูปสำหรับตราใหม่นี้:

en: Select an image file to add as a pattern
th: เลือกแฟ้มรูปที่จะใช้เป็นลวดลาย

en: Select items in this window matching a given pattern
th: เลือกรายการในหน้าต่างนี้ที่ตรงกับรูปแบบที่กำหนด

en: Select the columns visible in this folder
th: เลือกคอลัมน์ที่จะแสดงในโฟลเดอร์นี้

en: Selection Box Alpha
th: ความทึบกรอบเลือก

en: Selection Box Color
th: สีกรอบเลือก

en: Sensitive
th: ตอบสนอง

en: Server Settings
th: ปรับค่าเซิร์ฟเวอร์

en: Set _user ID
th: ตั้งหมายเลขผู้ใ_ช้ (UID)

en: Set as _Background
th: _ตั้งเป็นพื้นหลัง

en: Set as background for _all folders
th: ตั้งเป็นพื้นหลังสำหรับทุ_กโฟลเดอร์

en: Set as background for _this folder
th: ตั้งเป็นพื้นหลังสำหรับโ_ฟลเดอร์นี้

en: Set gro_up ID
th: ตั้งหมายเลขกลุ่_ม (GID)

en: Set the zoom level of the current view
th: ตั้งขนาดย่อขยายสำหรับมุมมองปัจจุบัน

en: Shale
th: หินดินเหนียว

en: Show %s
th: แสดง %s

en: Show _only folders
th: แ_สดงแต่โฟลเดอร์

en: Show _thumbnails:
th: แสดงรู_ปย่อ:

en: Show a window that lets you set your desktop background's pattern or color
th: เปิดหน้าต่างเลือกสีหรือลวดลายพื้นหลังของพื้นโต๊ะ

en: Show folders first in windows
th: เรียงโฟลเดอร์มาก่อนแฟ้ม

en: Show hidden and _backup files
th: แ_สดงแฟ้มสำรองข้อมูลและแฟ้มที่ซ่อนไว้

en: Show location bar in new windows
th: แสดงแถบตำแหน่งในหน้าต่างใหม่

en: Show media properties for the selected volume
th: แสดงคุณสมบัติสื่อของไดฟ์ข้อมูลที่เลือก

en: Show side pane in new windows
th: แสดงแถบข้างในหน้าต่างใหม่

en: Show status bar in new windows
th: แสดงแถบสถานะในหน้าต่างใหม่

en: Show te_xt in icons:
th: แสดงตัวอย่าง_ข้อความในไอคอน:

en: Show the contents at the normal size
th: แสดงผลที่ขนาดปกติ

en: Show the contents in less detail
th: แสดงผลด้วยรายละเอียดน้อยลง

en: Show the contents in more detail
th: แสดงผลด้วยรายละเอียดมากขึ้น

en: Show the folder containing the scripts that appear in this menu
th: เปิดโฟลเดอร์ที่บรรจุสคริปต์ที่แสดงในเมนูนี้

en: Show toolbar in new windows
th: แสดงแถบเครื่องมือในหน้าต่างใหม่

en: Shutter Speed
th: ความเร็วชัตเตอร์

en: Side Pane
th: แถบข้าง

en: Side Panel Failed
th: เกิดข้อผิดพลาดในแถบข้าง

en: Side pane view
th: มุมมองแถบข้าง

en: Silver
th: เงิน

en: Size
th: ขนาด

en: Size:
th: ขนาด:

en: Sky
th: ฟ้า

en: Sky Ridge
th: แถบฟ้า

en: Snow Ridge
th: แถบหิมะ

en: Software
th: โปรแกรม

en: Some files will not be displayed.
th: จะไม่แสดงบางแฟ้ม

en: Some of the files could not be added as emblems.
th: บางแฟ้มใช้เป็นตราไม่ได้

en: Sorry, but "%s" is not a usable image file.
th: "%s" ไม่ใช่แฟ้มรูปที่ใช้ได้

en: Sorry, but "%s" is not a valid file name.
th: ใช้ชื่อ "%s" ไม่ได้

en: Sorry, but emblem %s couldn't be deleted.
th: ลบตรา %s ไม่สำเร็จ

en: Sorry, but emblem keywords can only contain letters, spaces and numbers.
th: คำหลักใช้ได้แค่ตัวอักษร ช่องว่าง และตัวเลข

en: Sorry, but pattern %s couldn't be deleted.
th: ลบลวดลาย %s ไม่สำเร็จ

en: Sorry, but the pattern %s couldn't be installed.
th: ติดตั้งลวดลาย %s ไม่สำเร็จ

en: Sorry, but there is already an emblem named "%s".
th: มีคำหลักชื่อ "%s" อยู่แล้ว โปรดใช้ชื่ออื่น

en: Sorry, but you can't execute commands from a remote site.
th: คุณไม่สามารถเรียกใช้โปรแกรมจากเครื่องอื่นได้

en: Sorry, but you can't replace the reset image.
th: เปลี่ยนรูปสำหรับปุ่ม "ยกเลิก" ไม่ได้

en: Sorry, but you did not supply a valid file name.
th: ชื่อที่คุณให้ใช้ไม่ได้

en: Sorry, but you must specify a non-blank keyword for the new emblem.
th: คุณต้องตั้งคำหลักสำหรับตรา

en: Sorry, but you must specify a non-blank name for the new color.
th: คุณต้องตั้งชื่อสำหรับสีที่พึ่งเลือก

en: Sorry, couldn't change the group of "%s".
th: เปลี่ยนกลุ่มของ "%s" ไม่สำเร็จ

en: Sorry, couldn't change the owner of "%s".
th: เปลี่ยนเจ้าของ ของ "%s" ไม่ได้

en: Sorry, couldn't change the permissions of "%s".
th: เปลี่ยนสิทธิ์ของ "%s" ไม่สำเร็จ

en: Sorry, couldn't display all the contents of "%s".
th: ไม่สามารถแสดงข้อมูลทั้งหมดของ "%s"

en: Sorry, couldn't rename "%s" to "%s".
th: เปลี่ยนชื่อ "%s" ไปเป็น "%s" ไม่สำเร็จ

en: Sorry, unable to save custom emblem name.
th: บันทึกชื่อตราที่กำหนดไม่สำเร็จ

en: Sorry, unable to save custom emblem.
th: บันทึกตราที่กำหนดไม่สำเร็จ

en: Sort _folders before files
th: เรียงโฟลเดอร์มา_ก่อนแฟ้ม

en: Sound
th: เสียง

en: Special
th: พิเศษ

en: Special flags:
th: ป้ายบอกสถานะพิเศษ:

en: St_atusbar
th: แถบ_สถานะ

en: Start Here
th: เริ่มที่นี่

en: Status
th: สถานะ

en: Stop
th: หยุด

en: Stop loading this location
th: หยุดโหลดตำแหน่งนี้

en: Str_etch Icon
th: ปรับ_ขนาดไอคอน

en: Stucco
th: ปูนฉาบ

en: Switch
th: เปลี่ยน

en: Switch to Manual Layout?
th: เปลี่ยนไปใช้การจัดวางด้วยมือไหม ?

en: System Settings
th: ปรับค่าระบบ

en: Tangerine
th: แครอท

en: Terracotta
th: เซรามิค

en: Text
th: ข้อความ

en: Text Viewer
th: ตัวอ่านข้อความ

en: Text view
th: มุมมองข้อความ

en: Text view factory
th: โรงงานมุมมองข้อความ

en: Text view:
th: ดูเป็นข้อความ:

en: The %d selected item will be copied if you select the Paste Files command | The %d selected items will be copied if you select the Paste Files command
th[0]: %d รายการที่เลือกจะถูกคัดลอกถ้าคุณเลือกคำสั่ง "แปะแฟ้ม"
th[1]: %d รายการที่เลือกจะถูกคัดลอกถ้าคุณเลือกคำสั่ง "แปะแฟ้ม"

en: The %d selected item will be moved if you select the Paste Files command | The %d selected items will be moved if you select the Paste Files command
th[0]: %d รายการที่เลือกจะถูกย้ายถ้าคุณเลือกคำสั่ง "แปะแฟ้ม"
th[1]: %d รายการที่เลือกจะถูกย้ายถ้าคุณเลือกคำสั่ง "แปะแฟ้ม"

en: The %s side panel encountered an error and can't continue.
th: เกิดข้อผิดพลาดในแถบข้าง %s และทำงานต่อไม่ได้

en: The %s view encountered an error and can't continue.
th: มุมมอง %s เกิดข้อผิดพลาด และไม่สามารถทำงานต่อได้

en: The %s view encountered an error while starting up.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเตรียมตัวมุมมอง %s

en: The NautilusApplication associated with this window.
th: NautilusApplication ของหน้าต่างนี้

en: The action associated with "%s" is invalid.
th: ปฏิบัติการที่ตั้งไว้สำหรับ "%s" ใช้ไม่ได้

en: The application ID of the window.
th: application ID ของหน้าต่าง

en: The application associated with "%s" is invalid.
th: ไม่สามารถใช้โปรแกรมที่ตั้งไว้เปิด "%s"

en: The attempt to log in failed.
th: ล็อกอินไม่สำเร็จ

en: The color cannot be installed.
th: ติดตั้งสีไม่สำเร็จ

en: The date the file was accessed.
th: วันที่แฟ้มถูกเปิดอ่านอ่าน

en: The date the file was modified.
th: วันที่แฟ้มถูกแก้ไข

en: The default action can't open "%s" because it can't access files at "%s" locations.
th: ปฏิบัติการปริยายเปิด "%s" ไม่สำเร็จเพราะมันไม่สามารถอ่านแฟ้มที่ "%s"

en: The default action can't open "%s" because it can't access files at "%s".locations.
th: ปฏิบัติการที่ตั้งไว้เปิด "%s" ไม่สำเร็จเพราะมันไม่สามารถอ่านแฟ้มที่ "%s"

en: The default width of the side pane in new windows.
th: ขนาดปริยายของแถบข้างสำหรับหน้าต่างเปิดใหม่

en: The destination and source are the same file.
th: แฟ้มต้นแบบและปลายทางเป็นแฟ้มเดียวกัน

en: The destination disk is read-only.
th: ดิสก์จุดหมายอ่านได้เท่านั้น (เขียนไม่ได้)

en: The destination folder is inside the source folder.
th: โฟลเดอร์ปลายทางอยู่ข้างในโฟลเดอร์ต้นแบบ

en: The dragged file does not appear to be a valid image.
th: แฟ้มที่ลากมาดูเหมือนจะไม่ใช่รูป

en: The dragged text was not a valid file location.
th: ข้อความที่ลากมาไม่ใช้ตำแหน่งของแฟ้มที่ถูกต้อง

en: The emblem cannot be added.
th: เพิ่มตราไม่สำเร็จ

en: The emblem cannot be installed.
th: ติดตั้งตราไม่สำเร็จ

en: The emblems do not appear to be valid images.
th: ตราเหล่านี้ดูเหมือนจะไม่ใช่รูป

en: The file "%s" already exists.  Would you like to replace it?
th: มีแฟ้มชื่อ "%s" อยู่แล้ว คุณต้องการเขียนทับมันหรือไม่ ?

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
th: ย้าย "%s" ไปลงถังขยะไม่ได้

en: The file '%s' does not appear to be a valid image.
th: แฟ้ม '%s' ดูเหมือนจะไม่ใช่รูป

en: The file is not an image.
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้มรูป

en: The file that you dropped is not an image.
th: แฟ้มที่ลากมาไม่ใช่รูป

en: The file that you dropped is not local.
th: แฟ้มที่ลากมาไม่ได้อยู่บนเครื่องนี้

en: The folder "%s" contains more files than Nautilus can handle.
th: โฟลเดอร์ "%s" มีแฟ้มมากเกินกว่าที่ Nautilus จะรองรับได้

en: The folder contents could not be displayed.
th: แสดงข้อมูลของโฟลเดอร์ไม่สำเร็จ

en: The font description used for the icons on the desktop.
th: ลักษณะอักษรสำหรับไอคอนบนพื้นโต๊ะ

en: The group could not be changed.
th: เปลี่ยนกลุ่มไม่สำเร็จ

en: The group of the file.
th: กลุ่มของแฟ้ม

en: The item could not be renamed.
th: เปลี่ยนชื่อสิ่งนี้ไม่สำเร็จ

en: The link is broken, do you want to move it to the Trash?
th: จุดเชื่อมชี้ไปยังจุดหมายที่ไม่มีอยู่จริง จะทิ้งจุดเชื่อมนี้ลงถังขยะไหม ?

en: The location "%s" does not exist.
th: ตำแหน่ง "%s" ไม่มีอยู่จริง

en: The location cannot be displayed with this viewer.
th: มุมมองนี้แสดงตำแหน่งนี้ไม่ได้

en: The location of the desktop directory has changed in GNOME 2.4. You can open the link and move over the files you want, then delete the link.
th: ตำแหน่งโฟลเดอร์พื้นโต๊ะเปลี่ยนไปตั้งแต่ GNOME 2.4  คุณสามารถเปิดจุดเชื่อมนี้ ย้ายแฟ้มเก่าๆมาที่พื้นโต๊ะใหม่ และลบจุดเชื่อมนี้ทิ้ง

en: The mime type of the file.
th: ชนิด MIME ของแฟ้ม

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
th: โฟลเดอร์นี้มีสิ่งที่ชื่อ "%s" อยู่แล้ว โปรดใช้ชื่ออื่น

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
th: ใช้ชื่อ "%s" ไม่ได้เพราะมันมีตัวอักษร "/".  โปรดใช้ชื่ออื่น

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
th: ชื่อ "%s" ใช้ไม่ได้.  โปรดใช้ชื่ออื่น

en: The name and icon of the file.
th: ชื่อและไอคอนของแฟ้ม

en: The name is already used for a special item that cannot be removed or replaced.  If you still want to copy the item, rename it and try again.
th: จุดหมายมีแฟ้มหรือโฟลเดอร์ชื่อนี้อยู่แล้ว ซึ่งไม่สามารถถูกลบหรือเขียนทับได้ ถ้ายังต้องการจะคัดลอกสิ่งนี้ โปรดเปลี่ยนชื่อแล้วลองใหม่

en: The name is already used for a special item that cannot be removed or replaced.  If you still want to move the item, rename it and try again.
th: จุดหมายมีแฟ้มหรือโฟลเดอร์ชื่อนี้อยู่แล้ว ซึ่งไม่สามารถถูกลบหรือเขียนทับได้ ถ้ายังต้องการจะย้ายสิ่งนี้ โปรดเปลี่ยนชื่อแล้วลองใหม่

en: The owner could not be changed.
th: เปลี่ยนเจ้าของไม่สำเร็จ

en: The owner of the file.
th: เจ้าของแฟ้ม

en: The permissions could not be changed.
th: เปลี่ยนสิทธิ์ไม่สำเร็จ

en: The permissions of "%s" could not be determined.
th: ไม่รู้สิทธิ์ของ "%s"

en: The permissions of the file, in octal notation.
th: สิทธิ์การใช้แฟ้ม ในเลขฐานแปด

en: The permissions of the file.
th: สิทธิ์การใช้แฟ้ม

en: The permissions of the selected file could not be determined.
th: ไม่รู้สิทธิ์ของแฟ้มที่เลือก

en: The selection rectangle
th: สี่เหลี่ยมเลือก

en: The side pane view to show in newly opened windows.
th: แสดงแถบข้างในหน้าต่างเปิดใหม่

en: The size of the file.
th: ขนาดของแฟ้ม

en: The type of the file.
th: ประเภทของแฟ้ม

en: The viewer associated with "%s" is invalid.
th: ไม่สามารถใช้ตัวแสดงที่ตั้งไว้สำหรับ "%s"

en: Themes
th: ชุ_ดตกแต่ง

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
th: โฟลเดอร์นี้ไม่มีสิ่งที่ชื่อ "%s" มันอาจจะพึ่งถูกลบหรือย้ายไป

en: There is no action associated with "%s".
th: ไม่มีปฏิบัติการที่ตั้งไว้สำหรับ "%s"

en: There is no application associated with "%s".
th: ไม่มีโปรแกรมที่ตั้งไว้ใช้เปิด "%s"

en: There is no space on the destination.
th: จุดหมายไม่มีที่เหลือพอ

en: There is not enough space on the destination.
th: จุดหมายมีที่ว่างไม่พอ

en: There is nothing on the clipboard to paste.
th: ไม่มีอะไรในคลิปบอร์ดจะแปะ

en: There was an error displaying help.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้

en: There was an error displaying help: 
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้: 
    %s

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้: %s

en: There was an error launching the application.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกใช้โปรแกรม

en: This drop target only supports local files.
th: จุดทิ้งนี้รับเฉพาะแฟ้มจากบนเครื่องนี้

en: This folder uses automatic layout.
th: โฟลเดอร์นี้ใช้การจัดวางไอคอนอย่างอัตโนมัติ

en: This is disabled due to security considerations.
th: ไม่อนุญาตให้ทำเช่นนี้เพื่อความปลอดภัย

en: This is probably because the emblem is a permanent one, and not one that you added yourself.
th: คงเป็นเพราะว่า นี่ไม่ใช้ตราที่คุณติดไว้ แต่เป็นตราถาวร

en: This is probably because the emblem is a permanent one, and not one you added yourself.
th: คงเป็นเพราะว่า นี่ไม่ใช้ตราที่คุณติดไว้ แต่เป็นตราถาวร

en: This is the default theme for Nautilus.
th: นี่เป็นชุดตกแต่งปริยายสำหรับ Nautilus

en: This link can't be used, because it has no target.
th: จุดเชื่อมนี้ใช้ไม่ได้มันไม่ได้ชี้ไปที่ไหนเลย จะทิ้งจุดเชื่อมนี้ลงถังขยะไหม ?

en: This link can't be used, because its target "%s" doesn't exist.
th: จุดเชื่อมนี้ใช้ไม่ได้เพราะจุดหมาย ("%s") ไม่มีอยู่จริง จะทิ้งจุดเชื่อมนี้ลงถังขยะไหม ?

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
th: ชื่อของไอคอนบ้านบนพื้นโต๊ะ

en: This name can be set if you want a custom name for the trash icon on the desktop.
th: ชื่อของไอคอนถังขยะบนพื้นโต๊ะ

en: This theme uses photo-realistic folders.
th: ใช้โฟลเดอร์รูปเหมือนจริง

en: This will open %d separate window. | This will open %d separate windows.
th[0]: นี่จะเปิดหน้าต่าง %d บาน
th[1]: นี่จะเปิดหน้าต่าง %d บาน

en: Tip
th: คำแนะนำ

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
th: ถ้าต้องการเปิดแฟ้มบนเครื่องอื่น โปรดคัดลอกมันมาไว้บนเครื่องนี้ แล้วลากมาลงใหม่

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
th: ถ้าต้องการ เปิดแฟ้มบนเครื่องอื่น โปรดคัดลอกมัน มาไว้บนเครื่องนี้ แล้วลากมาลงใหม่ แฟ้มบนเครื่องนี้ ที่คุณลากมาทิ้งไว้ ถูกเปิดเรียบร้อบแล้ว

en: To:
th: ถึง:

en: Toggle using a tighter layout scheme
th: ใช้/เลิก จัดวางไอคอนให้กระชับใกล้กัน

en: Too Many Files
th: แฟ้มมากเกินไป

en: Tooltip for the menu item
th: คำอธิบายของรายการในเมนู

en: Trash
th: ถังขยะ

en: Trash icon visible on desktop
th: แสดงไอคอนถังขยะบนพื้นโต๊ะ

en: Tree
th: ต้นไม้

en: Try to fit in window
th: พยายามเปลี่ยนขนาดให้พอดีกับหน้าต่าง

en: Type
th: ประเภท

en: Type of click used to launch/open files
th: ชนิดของคลิกสำหรับใช้เปิดแฟ้มหรือเรียกโปรแกรม

en: Type:
th: ประเภท:

en: URI currently displayed
th: URI ที่เห็น

en: Unable to Replace File
th: ไม่สามารถเขียนทับแฟ้มได้

en: Unable to launch the cd burner application.
th: เรียกใช้โปรแกรมเขียนซีดีไม่สำเร็จ

en: Undo Edit
th: เรียกคืน

en: Undo the edit
th: ยกเลิกการแก้ไข

en: Undo the last text change
th: ยกเลิกการแก้ไขข้อความครั้งล่าสุด

en: Unfortunately I couldn't tell which one.
th: ไม่รู้เหมือนกันว่าอันไหน

en: Unmount the selected volume
th: เลิกเมานท์โวลุมที่เลือก

en: Up
th: ขึ้น

en: Urgent
th: ด่วน

en: Use "%s" to open the selected item
th: ใช้ "%s" เปิดรายการที่เลือก

en: Use _Default Background
th: ใช้_พื้นหลังปริยาย

en: Use as default for "%s" items
th: ใช้เป็นโปรแกรมปริยายของชนิด "%s"

en: Use as default for "%s" only
th: ใช้เป็นโปรแกรมปริยายของ "%s" เท่านั้น

en: Use manual layout in new windows
th: ใช้การจัดวางไอคอนด้วยมือในหน้าต่างใหม่

en: Use the default background for this location
th: ใช้พื้นหลังปริยายสำหรับตำแหน่งนี้

en: Use the default desktop background
th: ใช้พื้นหลังปริยายสำหรับพื้นโต๊ะ

en: Use tighter layout in new windows
th: ใช้การจัดวางอย่างกระชับในหน้าต่างใหม่

en: Uses manila folders and gray-green backgrounds.
th: โฟลเดอร์สีมะนิลา และพื้นสีเทาเขียว

en: View Failed
th: ใช้มุมมองไม่สำเร็จ

en: View _new folders using:
th: ดูโ_ฟลเดอร์ใหม่ด้วย:

en: View as %s
th: มุมมอง %s

en: View as Icons
th: มุมมองไอคอน

en: View as List
th: มุมมองลิสต์

en: View as Text
th: มุมมองข้อความ

en: View as _Icons
th: มุมมอง_ไอคอน

en: View as _List
th: มุมมอง_ลิสต์

en: View as...
th: มุมมอง...

en: View in Multiple Windows?
th: ดูในหลายๆหน้าต่างแยกกัน ?

en: View of the current file or folder
th: มุมมองของแฟ้มหรือโฟลเดอร์ปัจจุบัน

en: View or modify the properties of each selected item
th: ดูหรือแก้ไขคุณสมบัติ ของแต่ละรายการที่เลือก

en: View your computer storage
th: ดูแหล่งเก็บข้อมูลบนเครื่อง

en: View your home folder in the Nautilus file manager
th: ดูโฟลเดอร์บ้านในตัวจัดการแฟ้ม Nautilus

en: View your network servers in the Nautilus file manager
th: ดูเซิร์ฟเวอร์ในเครือข่ายด้วย Nautilus

en: Views
th: มุมมอง

en: Violet
th: ม่วง

en: Visible _Columns...
th: _คอลัมน์ที่แสดง...

en: Volume:
th: โวลุม:

en: Wavy White
th: คลื่นขาว

en: Web
th: ใย

en: Web Services
th: บริการบนเว็บ

en: Wednesday, September 00 0000 at 00:00:00 PM
th: พฤหัสบดีที่ 00 พฤศจิกายน 2547 ตอน 01:23:45 น.

en: What to do with executable text files when activated
th: จะทำอะไรกับแฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้

en: What to do with executable text files when they are activated (single or double clicked). Possible values are "launch" to launch them as programs, "ask" to ask what to do via a dialog, and "display" to display them as text files.
th: จะทำอะไรกับแฟ้มข้อความที่เรียกใช้เป็นโปรแกรมได้ สามารถตั้งเป็น "launch" เพื่อเรียกใช้เป็นโปรแกรม "ask" เพื่อให้ถาม "display" เพื่อให้แสดงเป็นข้อความ

en: When a folder is visited this viewer is used unless you have selected another view for that particular folder. Possible values are "list_view" and "icon_view".
th: มุมมองสำหรับเปิดดูโฟลเดอร์ ถ้าโฟลเดอร์นั้นไม่ได้ตั้งใช้มุมมองอื่นเอาใว้ สามารถตั้งเป็น "list_view" เพื่อใช้มุมมองลิสต์ "icon_view" เพื่อใช้มุมมองไอคอน

en: When to show number of items in a folder
th: เมื่อไหร่ควรจะแสดงจำนวนรายการในโฟลเดอร์

en: When to show preview text in icons
th: เมื่อไหร่ควรจะแสดงตัวอย่างข้อความในไอคอน

en: When to show thumbnails of image files
th: เมื่อไหร่ควรจะแสดงตัวอย่างรูปในไอคอน

en: Whether the menu item is sensitive
th: ว่าผู้ใช้สามารถเลือกใช้สมาชิกนี้ของเมนูได้หรือไม่

en: Whether to ask for confirmation when moving files to trash
th: ว่าจะขอคำยืนยันก่อนจะย้ายแฟ้มไปถังขยะหรือไม่

en: Whether to enable immediate deletion
th: ว่าจะยอมให้ลบโดยไม่ผ่านถังขยะหรือไม่

en: Whether to preview sounds when mousing over an icon
th: ว่าจะเล่นตัวอย่างเสียงเมื่อเลื่อนตัวชี้ไปที่ไอคอน

en: Whether to show backup files
th: ว่าจะแสดงแฟ้มสำรองหรือไม่

en: Whether to show hidden files
th: ว่าจะแสดงแฟ้มที่ซ่อนไว้หรือไม่

en: White
th: ขาว

en: White Ribs
th: แถบขาว

en: Width of the side pane
th: ความกว้างของแถบข้าง

en: Windows Network
th: เครือข่ายวินโดวส์

en: Would you like to continue?
th: จะทำการต่อไหม ?

en: You are not the owner, so you can't change these permissions.
th: คุณไม่ใช่เจ้าของแฟ้ม/โฟลเดอร์ คุณจึงเปลี่ยนสิทธิ์เหล่านี้ไม่ได้

en: You can choose another view or go to a different location.
th: คุณสามารถเลือกใช้มุมมองอื่น หรือไปที่ตำแหน่งอื่น

en: You can configure GNOME to associate a different application or viewer with this file type. Do you want to associate an application or viewer with this file type now?
th: คุณสามารถตั้งโปรแกรมสำหรับเปิดแฟ้มชนิดต่างๆ  จะตั้งโปรแกรมสำหรับแฟ้มชนิดนี้ใหม ?

en: You can configure GNOME to associate applications with file types. Do you want to associate an application with this file type now?
th: คุณสามารถตั้งโปรแกรมสำหรับเปิดแฟ้มชนิดต่างๆ  จะตั้งโปรแกรมสำหรับแฟ้มชนิดนี้ใหม ?

en: You can configure which programs are offered for which file types in the File Types and Programs dialog.
th: คุณสามารถตั้ง ว่าจะใช้โปรแกรมไหน ถูกเสนอให้เลือกใช้ สำหรับแฟ้มต่างๆ ได้ที่หน้าต่าง "ชนิดแฟ้มและโปรแกรมที่ใช้"

en: You can only use images as custom icons.
th: รูปเท่านั้นที่จะใช้แสดงเป็นไอคอนได้

en: You can only use local images as custom icons.
th: รูปสำหรับไอคอนต้องอยู่บนเครื่องนี้

en: You can't assign more than one custom icon at a time!
th: กำหนดไอคอนได้แค่ทีละอัน

en: You can't assign more than one custom icon at a time.
th: คุณจะตั้งรูปสำหรับไอคอนได้แค่ที่ละรูปเดียว

en: You cannot copy a file over itself.
th: คัดลอกแฟ้มไปทับตัวเองไม่ได้

en: You cannot copy a folder into itself.
th: คัดลอกแฟ้มไปไว้ในตัวเองไม่ได้

en: You cannot copy items into the trash.
th: คุณจะคัดลอกแฟ้มไปลงถังขยะไม่ได้

en: You cannot copy this trash folder.
th: ถังขยะจะถูกคัดลอกไม่ได้

en: You cannot create links inside the trash.
th: คุณจะสร้างจุดเชื่อมข้างในถังขยะไม่ได้

en: You cannot delete a volume icon.
th: ลบไอคอนของโวลุมไม่ได้

en: You cannot move a folder into itself.
th: ย้ายแฟ้มไปไว้ในตัวเองไม่ได้

en: You cannot move this trash folder.
th: ถังขยะจะถูกย้ายไม่ได้

en: You do not have permissions to write to the destination.
th: คุณไม่มีสิทธิ์จะเขียนบนจุดหมาย

en: You do not have permissions to write to this folder.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เขียนลงโฟลเดอร์นี้

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
th: คุณไม่ได้รับสิทธิในการเปลี่ยนกลุ่มของ "%s"

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์สำหรับการเปลี่ยนชื่อ "%s"

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
th: คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการอ่าน "%s"

en: You must enter a name for the server.
th: คุณต้องบอกชื่อเซิร์ฟเวอร์

en: Zoom
th: ย่อ/ขยาย

en: Zoom In
th: ขยาย

en: Zoom Out
th: ย่อ

en: Zoom _In
th: ขย_าย

en: Zoom _Out
th: _ย่อ

en: Zoom to Fit
th: ขนาดพอดี

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Add Bookmark
th: เ_พิ่มที่คั่นหน้า

en: _Add a New Color...
th: เ_พิ่มสีใหม่...

en: _Add a New Emblem...
th: เ_พิ่มตราใหม่...

en: _Add a New Pattern...
th: เ_พิ่มลวดลายใหม่...

en: _Add new...
th: เ_พิ่มใหม่...

en: _Always
th: เ_สมอ

en: _Arrange items:
th: เ_รียงไอคอน:

en: _Ask each time
th: ถ_ามทุกครั้ง

en: _Associate Action
th: _ตั้งปฏิบัติการ

en: _Associate Application
th: _ตั้งโปรแกรมที่ใช้เปิด

en: _Back
th: ถ_อย

en: _Backgrounds and Emblems...
th: _พื้นหลังและตรา...

en: _Bookmarks
th: _ที่คั่นหน้า

en: _CD Creator
th: _ตัวเขียนซีดี

en: _Clear History
th: _ล้างประวัติ

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Computer
th: _คอมพิวเตอร์

en: _Contents
th: เ_นื้อหา

en: _Copy File
th: _คัดลอกแฟ้ม

en: _Copy Files
th: _คัดลอกแฟ้ม

en: _Copy Text
th: _คัดลอกข้อความ

en: _Copy here
th: _คัดลอกมาที่นี่

en: _Default zoom level:
th: _ขนาดย่อขยายปริยาย:

en: _Delete
th: _ลบถาวร

en: _Delete from Trash
th: เ_ททิ้งจากถังขยะ

en: _Display
th: แ_สดง

en: _Double click to activate items
th: เปิด/ใช้ รายการด้วย_สองคลิก

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Edit Bookmarks
th: แ_ก้ไขที่คั่นหน้า

en: _Emblems
th: ต_รา

en: _Empty
th: เ_ทขยะ

en: _Empty File
th: แฟ้มเ_ปล่า

en: _Empty Trash
th: เ_ทขยะทิ้ง

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _File group:
th: _กลุ่มของแฟ้ม:

en: _Format
th: _ฟอร์แมต

en: _Forward
th: เดินห_น้า

en: _Go
th: ไ_ป

en: _Go There
th: ไ_ปที่นั่น

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Home
th: _บ้าน

en: _Image:
th: รู_ป:

en: _Keep Aligned
th: _คอยจัดให้ตรงแนว

en: _Keyword:
th: _คำหลัก:

en: _Link here
th: เ_ชื่อมโยงมาที่นี่

en: _Local File Only
th: แฟ้ม_ท้องถิ่นเท่านั้น

en: _Location (URL):
th: _ตำแหน่ง (URL):

en: _Location...
th: _ตำแหน่ง...

en: _Location:
th: _ตำแหน่ง:

en: _Manually
th: _ด้วยมือ

en: _Modify...
th: แ_ก้ไข...

en: _Mount Volume
th: เ_มานท์โวลุม

en: _Move here
th: _ย้ายมาที่นี่

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: _Names:
th: _ชื่อ:

en: _Never
th: ไ_ม่ต้อง

en: _Only for files smaller than:
th: เฉพาะแฟ้มที่เ_ล็กกว่า:

en: _Open
th: _เปิด

en: _Open Scripts Folder
th: _เปิดหน้าต่างสคริปต์

en: _Paste Files
th: _แปะแฟ้ม

en: _Paste Files Into Folder
th: _แปะแฟ้มลงในโฟลเดอร์

en: _Paste Text
th: _แปะข้อความ

en: _Pattern:
th: รูปแ_บบ:
    เช่น *.mp3

en: _Patterns
th: _ลวดลาย

en: _Places
th: _ที่หลักๆ

en: _Properties
th: คุณ_สมบัติ

en: _Read
th: _อ่าน

en: _Reload
th: _อ่านใหม่

en: _Remove Custom Icon
th: เลิ_กใช้ไอคอนที่ตั้ง

en: _Remove a Color...
th: _ลบสี...

en: _Remove a Pattern...
th: _ลบลวดลาย...

en: _Remove an Emblem...
th: _ลบตรา...

en: _Remove...
th: _ลบ...

en: _Rename...
th: เ_ปลี่ยนชื่อ...

en: _Replace
th: เ_ขียนทับ

en: _Retry
th: _ลองใหม่

en: _Run
th: เ_รียกใช้

en: _Run executable text files when they are clicked
th: เ_รียกใช้โปรแกรมในแฟ้มข้อความเมื่อถูกคลิก

en: _Scripts
th: _สคริปต์

en: _Select Custom Icon...
th: เ_ลือกไอคอน...

en: _Side Pane
th: แถบ_ข้าง

en: _Single click to activate items
th: เปิด/ใช้ รายการด้วย_คลิกเดียว

en: _Skip
th: _ข้าม

en: _Stop
th: _หยุด

en: _Templates
th: _แม่แบบ

en: _Text beside icons
th: เอา_ข้อความไว้ข้างขวาไอคอน

en: _Trash
th: _ถังขยะ

en: _Undo
th: เรี_ยกคืน

en: _Unmount Volume
th: เ_ลิกเมานท์โวลุม

en: _Up
th: ขึ้_น

en: _Use compact layout
th: ใช้การ_จัดวางแบบกระชับ

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _View as...
th: ตั้งมุ_มมอง...

en: _View executable text files when they are clicked
th: เปิด_อ่านโปรแกรมในแฟ้มข้อความเมื่อถูกคลิก

en: _Write
th: เ_ขียน

en: _Write contents to CD
th: เ_ขียนข้อมูลลงซีดี

en: a title
th: หัวเรื่อง

en: additional text
th: ข้อความเพิ่มเติม

en: animation to indicate on-going activity
th: ภาพเคลื่อนไหวสำหรับตอนกำลังทำงาน

en: another link to %s
th: ตัวเชื่อมอีกอันไป%s

en: by Modification _Date
th: ตาม_วันแก้ไข

en: by _Emblems
th: ตาม_ตรา

en: by _Name
th: ตาม_ชื่อ

en: by _Size
th: ตาม_ขนาด

en: by _Type
th: ตาม_ประเภท

en: date accessed
th: เวลาที่ถูกอ่าน

en: date modified
th: เวลาที่ถูกแก้ไข

en: default for "%s"
th: เป็นโปรแกรมปริยายของ "%s"

en: default for this file
th: เป็นโปรแกรมปริยายของแฟ้มนี้

en: editable text
th: ข้อความที่แก้ไขได้

en: group
th: กลุ่ม

en: highlighted as keyboard focus
th: เน้นเมื่อได้รับโฟกัสแป้นพิมพ์

en: highlighted for drop
th: เน้นเมื่อได้รับการลากมาทิ้ง

en: highlighted for selection
th: เน้นตัวที่ถูกเลือก

en: in menu for "%s"
th: อยู่ในเมนูสำหรับ "%s"

en: in menu for this file
th: อยู่ในเมนูสำหรับแฟ้มนี้

en: link
th: ตัวเชื่อม

en: link (broken)
th: ตัวเชื่อม (ขาด)

en: link to %s
th: จุดเชื่อมไป%s

en: loading...
th: กำลังโหลด...

en: nautilus: --check cannot be used with URIs.
th: nautilus: ใช้ --check พร้อมกับให้ URI ไม่ได้

en: nautilus: --check cannot be used with other options.
th: nautilus: ใช้ --check พร้อมกับตัวเลือกอื่นไม่ได้

en: nautilus: --geometry cannot be used with more than one URI.
th: nautilus: ไม่สามารถใช้ --geometry กับมากกว่าหนึ่ง URI

en: nautilus: --quit cannot be used with URIs.
th: nautilus: ใช้ --quit พร้อมกับให้ URI ไม่ได้

en: nautilus: --restart cannot be used with URIs.
th: nautilus: ใช้ --restart พร้อมกับให้ URI ไม่ได้

en: nd copy)
th: )

en: new file
th: แฟ้มใหม่

en: none
th: ไม่เอาสักอย่าง

en: not in menu
th: ไม่อยู่ในเมนู

en: nothing
th: ไม่มีอะไร

en: octal permissions
th: สิทธิ์ในเลขฐาน 8

en: on the desktop
th: บนพื้นโต๊ะ

en: open a browser window.
th: เปิดหน้าต่างบราวเซอร์

en: owner
th: เจ้าของ

en: permissions
th: สิทธิ์

en: pointing at "%s"
th: กำลังชี้ไปที่ "%s"

en: program
th: โปรแกรม

en: provides visual status
th: แสดงความคืบหน้า

en: rd copy)
th: )

en: reset
th: ยกเลิก

en: size
th: ขนาด

en: some more text
th: ข้อความเพิ่มเติม

en: st copy)
th: )

en: th copy)
th: )

en: the browse history
th: ประวัติการเรียกดู

en: the current selection
th: สิ่งที่เลือกไว้

en: the editable label
th: ฉลากที่แก้ไขได้

en: the type of window the view is embedded in
th: ชนิดหน้าต่างที่มุมมองนี้อาศัยอยู่

en: throbber factory
th: โรงงาน throbber

en: throbber object factory
th: โรงงานวัตถุ throbber

en: today
th: วันนี้

en: today at %-I:%M %p
th: วันนี้ %H:%M น.

en: today at %-I:%M:%S %p
th: วันนี้ %H:%M:%S น.

en: today at 00:00 PM
th: วันนี้ 00:00 น.

en: today at 00:00:00 PM
th: วันนี้ 00:00:00 น.

en: today, %-I:%M %p
th: วันนี้, %H:%M น.

en: today, 00:00 PM
th: วันนี้, 00:00 น.

en: type
th: ประเภท

en: unknown
th: ไม่รู้จัก

en: unknown MIME type
th: ประเภท MIME ที่ไม่รู้จัก

en: unknown type
th: ชนิดที่ไม่รู้จัก

en: unreadable
th: อ่านไม่ได้

en: untitled folder
th: โฟลเดอร์ไม่มีชื่อ

en: whether we are highlighted for a D&D drop
th: ว่าจะเน้นเมื่อได้รับการลากมาทิ้งหรือไม่

en: whether we are highlighted for a selection
th: ว่าจะเน้นตัวที่ถูกเลือกหรือไม่

en: whether we are highlighted to render keyboard focus
th: ว่าจะเน้นเมื่อได้รับโฟกัสแป้นพิมพ์หรือไม่

en: yesterday
th: เมื่อวาน

en: yesterday at %-I:%M %p
th: เมื่อวาน %H:%M น.

en: yesterday at %-I:%M:%S %p
th: เมื่อวาน %H:%M:%S น.

en: yesterday at 00:00 PM
th: เมื่อวาน 00:00 น.

en: yesterday at 00:00:00 PM
th: เมื่อวาน 00:00:00 น.

en: yesterday, %-I:%M %p
th: เมื่อวาน, %H:%M น.

en: yesterday, 00:00 PM
th: เมื่อวาน, 00:00 น.
