gdm2 VERSION - en to vi translation catalogue (571 entries)

en: 
    ... File too long to display ...
vi: 
    ... Tập tin quá dài để hiển thị ...

en: 
    Authentication failed.  Letters must be typed in the correct case.
vi: 
    Xác thực thất bại. Các ký tự phải được gõ đúng chữ hoa/chữ thường.

en: 
    Cannot set your user group, you will not be able to log in, please contact your system administrator.
vi: 
    Không thể thiết lập nhóm người dùng của bạn, bạn không thể đăng nhập, vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: 
    Incorrect username or password.  Letters must be typed in the correct case.
vi: 
    Tên người dùng sai hoặc mật khẩu sai. Các ký tự phải được gõ chính xác, phân biệt chữ hoa,thường.

en: 
    The change of the authentication token failed. Please try again later or contact the system administrator.
vi: 
    Sự thay đổi của xác nhận token thất bại. Vui lòng thử lại hoặc liên hệ quản trị hệ thống.

en: 
    The system administrator has disabled access to the system temporarily.
vi: 
    Quản trị hệ thống đã vô hiệu hóa truy cập hệ thống tạm thời.

en: 
    The system administrator has disabled your access to the system temporary.
vi: 
    Quản trị hệ thống đã vô hiệu hóa tạm thời quyền truy cập hệ thống của bạn.

en: 
    The system administrator has disabled your account.
vi: 
    Quản trị hệ thống đã vô hiệu hóa account của bạ.

en: 
    The system administrator is not allowed to login from this screen
vi: 
    Quản trị hệ thống không được phép đăng nhập vào màn hình này

en:   (You can change consoles by pressing Ctrl-Alt plus a function key, such as Ctrl-Alt-F7 to go to console 7.  X servers usually run on consoles 7 and higher.)
vi: (Bạn có thể chuyển qua console bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl-Alt kèm theo một phím chức năng, ví dụ Ctrl-Alt-F7 sẽ chuyển sang console 7. X server thường chạy trên console 7 hoặc cao hơn.)

en: %a %b %d, %H:%M
vi: %d %a %b, %H:%M

en: %s could not be opened
vi: không thể mở %s

en: %s language selected
vi: Ngôn ngữ %s được chọn

en: %s not a regular file!
vi: %s không phải là tập tin bình thường!

en: %s session selected
vi: %s session được chọn

en: %s: %s does not exist but must exist.
vi: %s: %s không tồn tại nhưng lẽ ra phải tồn tại.

en: %s: %s is bigger than sysadmin specified maximum file size.
vi: %s: %s lớn hơn kích thước tối đa sysadmin cho phép.

en: %s: %s is not a regular file.
vi: %s: %s không phải là file bình thường.

en: %s: %s is not owned by uid %d.
vi: %1$s: Người dùng có uid %3$d không sở hữu %2$s.

en: %s: %s is writable by group.
vi: %s: %s cho phép nhóm có quyền ghi.

en: %s: %s is writable by group/other.
vi: %s: %s cho phép nhóm/những người khác có quyền ghi.

en: %s: %s is writable by other.
vi: %s: %s cho phép những người khác có quyền ghi.

en: %s: Aborting display %s
vi: %s: Dừng hoạt động display %s

en: %s: Authdir %s does not exist. Aborting.
vi: %s: Thư mục Authdir %s không tồn tại. Ngừng hoạt động.

en: %s: Authdir %s has wrong permissions %o. Should be %o. Aborting.
vi: %s: Thư mục Authdir %s có quyền truy nhập %o không đúng. Nên là %o. Ngừng hoạt động.

en: %s: Authdir %s is not a directory. Aborting.
vi: %s: Thư mục Authdir %s không phải là một thư mục. Ngừng hoạt động.

en: %s: Authdir %s is not owned by user %s, group %s. Aborting.
vi: %s: Thư mục Authdir %s không được sở hũu bởi người dùng %s, nhóm %s. Ngừng hoạt động.

en: %s: Bad address
vi: %s: Địa chỉ sai

en: %s: Can't find the gdm group (%s). Aborting!
vi: %s: Không thể tìm thấy nhóm gdm (%s). Ngừng hoạt động!

en: %s: Can't find the gdm user (%s). Aborting!
vi: %s: Không thể tìm thấy người dùng gdm (%s). Ngừng hoạt động!

en: %s: Can't fork Xserver process!
vi: %s: Không thể nhân đôi tiến trình Xserver!

en: %s: Can't fork gdmchooser process
vi: %s: Không thể nhân đôi tiến trình gdmchooser

en: %s: Can't fork gdmgreeter process
vi: %s: Không thể nhân đôi tiến trình gdmgreeter

en: %s: Can't fork script process!
vi: %s: Không thể nhân đôi tiến trình!

en: %s: Can't init pipe to gdmchooser
vi: %s: Không thể khởi động ống dẫn tới gdmchooser

en: %s: Can't init pipe to gdmgreeter
vi: %s: Không thể khởi động ống dẫn tới gdmgreeter

en: %s: Can't open fifo!
vi: %s: Không thể mở fifo!

en: %s: Cannot create pipe
vi: %s: Không thể tạo ống dẫn.

en: %s: Cannot find a free display number
vi: %s: Không thể tìm thấy một số hiệu display có thể dùng.

en: %s: Cannot fork to display error/info box
vi: %s: Không thể tạo tiến trình để hiển thị hộp thoại lỗi/thông tin

en: %s: Cannot get local addresses!
vi: %s: Không thể lấy địa chỉ cục bộ!

en: %s: Cannot safely open %s
vi: %s: Không thể mở %s một cách an toàn

en: %s: Cannot start greeter trying default: %s
vi: %s: Không thể khởi động trình chào hỏi. Thử dùng trình mặc định: %s

en: %s: Chooser not found or it can't be executed by the gdm user
vi: %s: Không tìm thấy bộ chọn lựa, hoặc người dùng gdm không thể thực hiện bộ chọn lựa

en: %s: Could not become %s. Aborting.
vi: %s: Không thể trở thành %s. Dừng.

en: %s: Could not bind socket
vi: %s: Không thể bind socket

en: %s: Could not bind to XDMCP socket!
vi: %s: Không thể bind XDMCP socket!

en: %s: Could not create XDMCP buffer!
vi: %s: Không thể tạo vùng đệm XDMCP!

en: %s: Could not create socket!
vi: %s: Không thể tạo socket!

en: %s: Could not exec %s %s %s
vi: %s: Không thể thực hiện %s %s %s

en: %s: Could not extract authlist from packet
vi: %s: Không thể trích lấy authlist từ gói tin

en: %s: Could not get server hostname: %s!
vi: %s: Không thể lấy tên máy chủ server: %s!

en: %s: Could not lock cookie file %s
vi: %s: Không thể khóa tập tin cookie %s

en: %s: Could not make FIFO
vi: %s: Không thể tạo FIFO

en: %s: Could not make new cookie file in %s
vi: %s: Không thể tạo tập tin cookie mới trong %s

en: %s: Could not make socket
vi: %s: Không thể tạo socket

en: %s: Could not open FIFO
vi: %s: Không thể mở FIFO

en: %s: Could not open cookie file %s
vi: %s: Không thể mở tập tin cookie %s

en: %s: Could not open logfile for display %s!
vi: %s: Không thể mở logfile cho display %s!

en: %s: Could not open ~/.xsession-errors
vi: %s: Không thể mở ~/.xsession-errors

en: %s: Could not read Authentication Data
vi: %s: Không thể đọc dữ liệu xác thực

en: %s: Could not read Authentication Names
vi: %s: Không thể đọc Tên xác thực

en: %s: Could not read Authorization List
vi: %s: Không thể đọc Danh sách Xác thực

en: %s: Could not read Client Address
vi: %s: Không thể đọc địa chỉ Client

en: %s: Could not read Connection Type
vi: %s: Không thể đọc kiểu kết nối

en: %s: Could not read Display Class
vi: %s: Không thể đọc Display Class

en: %s: Could not read Display Number
vi: %s: Không thể đọc Số hiệu Display

en: %s: Could not read Manufacturer ID
vi: %s: Không thể đọc ID Nhà sản xuất

en: %s: Could not read Session ID
vi: %s: Không thể đọc Session ID

en: %s: Could not read XDMCP header!
vi: %s: Không thể đọc header XDMCP!

en: %s: Could not read address
vi: %s: Không thể đọc địa chỉ

en: %s: Could not read display address
vi: %s: Không thể đọc địa chỉ display

en: %s: Could not read display port number
vi: %s: Không tìm thấy số hiệu cổng display

en: %s: Could not setup environment for %s. Aborting.
vi: %s: Không thể thiết lập biến môi trường cho %s. Dừng.

en: %s: Could not write cookie
vi: %s: Không thể ghi cookie

en: %s: Could not write new authorization entry.  Possibly out of diskspace
vi: %s: Không thể ghi mục xác thực mới. Có lẽ do hết đĩa

en: %s: Could not write new authorization entry: %s
vi: %s: Không thể ghi mục xác thực mới: %s

en: %s: Couldn't set groupid to %d
vi: %s: Không thể thiết lập groupid thành %d

en: %s: Couldn't set groupid to 0
vi: %s: Không thể thiết lập groupid bằng 0

en: %s: Couldn't set userid to %d
vi: %s: Không thể thiết lập userid thành %d

en: %s: Directory %s does not exist.
vi: %s: Thư mục %s không tồn tại.

en: %s: Display %s busy.  Trying another display number.
vi: %s: Display %s đang bận. Đang thử một số hiệu display khác.

en: %s: Display number %d in use!  I will use %d
vi: %s: Số hiệu display %d đang được dùng! Dùng số %d

en: %s: Empty server command for display %s
vi: %s: Không có lệnh server cho display %s

en: %s: Empty server command, using standard one.
vi: %s: Không có lệnh server. Dùng lệnh chuẩn.

en: %s: Error forking user session
vi: %s: Lỗi khi nhân đôi session người dùng

en: %s: Error in checksum
vi: %s: Lỗi checksum

en: %s: Error opening a pipe: %s
vi: %s: Lỗi khi mở ống dẫn: %s

en: %s: Error setting %s to %s
vi: %s: Lỗi thiết lập %s thành %s

en: %s: Error setting signal %d to %s
vi: %s: Lỗi khi thiết lập tín hiệu %d thành %s

en: %s: Error setting up %s signal handler: %s
vi: %s: Lỗi khi thiết lập trình xử lý tín hiệu %s: %s

en: %s: Error setting up CHLD signal handler
vi: %s: Lỗi khi thiết lập trình xử lý tín hiệu CHLD

en: %s: Error starting chooser on display %s
vi: %s: Lỗi khởi động trình chào hỏi trên display %s

en: %s: Error starting greeter on display %s
vi: %s: Lỗi khi khởi động trình chào hỏi trên display %s

en: %s: Execution of PostLogin script returned > 0. Aborting.
vi: %s: Sự thực hiện script PostLogin trả về giả trị > 0. Dừng.

en: %s: Execution of PreSession script returned > 0. Aborting.
vi: %s: Sự thực hiện script PreSession trả về giả trị > 0. Ngừng.

en: %s: Failed checksum from %s
vi: %s: Lỗi checksum từ %s

en: %s: Failed creating pipe
vi: %s: Lỗi tạo ống dẫn

en: %s: Failed executing: %s
vi: %s: Lỗi thực thi: %s

en: %s: Failed forking gdm slave process for %s
vi: %s: Lỗi tạo tiến trình con gdm cho %s

en: %s: Failed starting: %s
vi: %s: Lỗi khởi động: %s

en: %s: Fatal X error - Restarting %s
vi: %s: Lỗi X nghiêm trọng. Khởi động lại %s

en: %s: Got KEEPALIVE from banned host %s
vi: %s: Nhận được KEEPALIVE từ máy bị cấm %s

en: %s: Got Manage from banned host %s
vi: %s: Nhận được Manage từ máy bị cấm %s

en: %s: Got REQUEST from banned host %s
vi: %s: Nhận được REQUEST từ máy bị cấm %s

en: %s: Greeter not found or can't be executed by the gdm user
vi: %s: Không tìm thấy trình chào hỏi, hoặc người dùng gdm không thể thực hiện trình chào hỏi

en: %s: Halt failed: %s
vi: %s: Lỗi Halt: %s

en: %s: Home directory for %s: '%s' does not exist!
vi: %s: Thư mục nhà của %s: '%s' không tồn tại!

en: %s: Ignoring suspiciously looking cookie file %s
vi: %s: Bỏ qua tập tin cookie đáng ngờ %s

en: %s: Incorrect XDMCP version!
vi: %s: Phiên bản XDMCP không đúng!

en: %s: Invalid server line in config file. Ignoring!
vi: %s: Dòng server trong tập tin cấu hình không hợp lệ. Bỏ qua!

en: %s: No Exec line in the session file: %s, starting failsafe GNOME
vi: %s: Không tìm thấy dòng Exec trong tập tin session: %s khởi động failsafe GNOME

en: %s: No XDMCP support
vi: %s: Không hỗ trợ XDMCP

en: %s: No configuration file: %s. Using defaults.
vi: %s: Không có tập tin cấu hình: %s. Dùng cấu hình mặc định.

en: %s: No daemon/ServAuthDir specified.
vi: %s: Chưa xác định daemon/ServAuthDir.

en: %s: No greeter specified.
vi: %s: Chưa xác định trình chào hỏi.

en: %s: No remote greeter specified.
vi: %s: Chưa xác định trình chào hỏi từ xa.

en: %s: No sessions directory specified.
vi: %s: Không có thư mục session.

en: %s: Reboot failed: %s
vi: %s: Lỗi khởi động lại: %s

en: %s: Remote greeter not found or can't be executed by the gdm user
vi: %s: Không tìm thấy trình chào hỏi từ xa, hoặc người dùng gdm không thể thực hiện trình chào hỏi

en: %s: Root cannot be autologged in, turing off automatic login
vi: %s: Root không thể đăng nhập tự động. Tắt chức năng tự động đăng nhập

en: %s: Root cannot be autologged in, turing off timed login
vi: %s: Root thể không thể đăng nhập tự động. Tắt chức năng timed login

en: %s: Running the XKeepsCrashing script
vi: %s: Đang chạy script XKeepsCrashing

en: %s: Server was to be spawned by uid %d but that user doesn't exist
vi: %s: Server được thực hiện bởi người dùng có uid %d nhưng người dùng này không tồn tại

en: %s: Session directory %s not found!
vi: %s: Không tìm thấy thư mục session %s!

en: %s: Standard X server not found, trying alternatives
vi: %s: Không tìm thấy X Server chuẩn, dùng cái thay thế

en: %s: String too long!
vi: %s: Chuỗi quá dài!

en: %s: The gdm group should not be root. Aborting!
vi: %s: Nhóm gdm không thể là root. Ngừng hoạt động!

en: %s: The gdm user should not be root. Aborting!
vi: %s: Người dùng gdm không thể là root. Ngừng hoạt động!

en: %s: TimedLoginDelay less than 5, so I will just use 5.
vi: %s: TimedLoginDelay nhỏ hơn 5. Chỉnh lại bằng 5.

en: %s: Trying failsafe X server %s
vi: %s: Thử dùng failsafe X server %s

en: %s: Unknown opcode from host %s
vi: %s: Mã lạ từ máy %s

en: %s: User not allowed to log in
vi: %s: Người dùng không được phép đăng nhập

en: %s: User passed auth but getpwnam(%s) failed!
vi: %s: Người dùng đã chuyển auth nhưng getpwnam(%s) thất bại!

en: %s: XDMCP disabled and no local servers defined. Aborting!
vi: %s: XDMCP đã tắt mà lại không tìm thấy server cục bộ. Ngừng hoạt động!

en: %s: XDMCP disabled and no local servers defined. Adding %s on :%d to allow configuration!
vi: %s: XDMCP đã tắt mà lại không tìm thấy server cục bộ nào. Thêm %s vào :%d để cho phép cấu hình!

en: %s: XDMCP was enabled while there is no XDMCP support, turning it off
vi: %s: XDMCP được bật trong khi không có hỗ trợ XDMCP. Tắt XDMCP

en: %s: Xserver not found: %s
vi: %s: Không tìm thấy Xserver: %s

en: %s: cannot fork
vi: %s: không thể fork

en: %s: cannot open display %s
vi: %s: không thể mở display %s

en: %s: fork() failed!
vi: %s: lỗi fork()!

en: %s: gnome-session not found for a failsafe GNOME session, trying xterm
vi: %s: Không tìm thấy gnome-session để thực hiện failsafe gnome session, thử dùng xterm

en: %s: initgroups() failed for %s
vi: %s: lỗi initgroups() cho %s

en: %s: setsid() failed: %s!
vi: %s: lỗi setsid(): %s!

en: %s: setusercontext() failed for %s. Aborting.
vi: %s: lỗi setusercontext() cho %s. Dừng.

en: %sWelcome to %s%s
vi: %sChào mừng đến %s%s

en: (current) UNIX password:
vi: Mật khẩu UNIX (hiện thời):

en: (memory buffer
vi: (vùng đệm bộ nhớ

en: (memory buffer)
vi: (vùng đệm bộ nhớ)

en: A graphical application for configuring the GNOME Display Manager (GDM)
vi: Một ứng dụng đồ họa dùng để cấu hình GDM (Trình quản lý Display của GNOME)

en: A-M|Albanian
vi: A-M|Tiếng Albani

en: A-M|Arabic (Egypt)
vi: A-M|Ả Rập (Ai Cập)

en: A-M|Arabic (Lebanon)
vi: A-M|Ả Rập (Lebanon)

en: A-M|Bulgarian
vi: A-M|Bungari

en: A-M|Chinese (simplified)
vi: A-M|Trung Hoa (simplified)

en: A-M|Chinese (traditional)
vi: A-M|Trung Hoa (traditional)

en: A-M|Croatian
vi: A-M|Croatia

en: A-M|Czech
vi: A-M|Séc

en: A-M|Danish
vi: A-M|Đan Mạch

en: A-M|Dutch
vi: A-M|Hà Lan

en: A-M|English
vi: A-M|Anh

en: A-M|English (American)
vi: A-M|Anh (Mỹ)

en: A-M|English (Australian)
vi: A-M|Anh (Úc)

en: A-M|English (British)
vi: A-M|Anh (Vương quốc Anh)

en: A-M|English (Ireland)
vi: A-M|Anh (Ai len)

en: A-M|Estonian
vi: A-M|Estonia

en: A-M|Finnish
vi: A-M|Phần Lan

en: A-M|French
vi: A-M|Pháp

en: A-M|German
vi: A-M|Đức

en: A-M|Greek
vi: A-M|Hy Lạp

en: A-M|Hebrew
vi: A-M|Do Thái

en: A-M|Hungarian
vi: A-M|Hungari

en: A-M|Italian
vi: A-M|Ý

en: A-M|Japanese
vi: A-M|Nhật

en: A-M|Korean
vi: A-M|Hàn Quốc

en: A-M|Latvian
vi: A-M|Latvia

en: A-M|Lithuanian
vi: A-M|Lithuania

en: A-M|Macedonian
vi: A-M|Macedonia

en: A-M|Malay
vi: A-M|Mã Lai

en: ADDRESS
vi: ĐỊA CHỈ

en: A_dd host:
vi: _Thêm máy:

en: Abort login
vi: Hủy bỏ đăng nhập

en: Allo_w running XDMCP chooser from the login screen
vi: Cho phép _chạy bộ chọn XDMCP từ màn hình đăng nhập

en: Allow _root to login with GDM
vi: Cho phép _root đăng nhập

en: Allow c_onfiguration from the login screen
vi: Cho phép _cấu hình từ màn hình đăng nhập

en: Allow remote _timed logins
vi: Cho phép tự động đăng nhập từ xa sau một _khoảng thời gian

en: Allow root to login r_emotely with GDM
vi: Cho phép root đăng nhập từ _xa

en: Always use 24 hour cloc_k format
vi: Luôn dùng dạng 24h

en: An error occured while loading the user interface element %s%s from file %s.  CList type widget should have %d columns.  Possibly the glade interface description was corrupted.  %s cannot continue and will exit now.  You should check your installation of %s or reinstall %s.
vi: Một lỗi đã xảy ra trong quá trình nạp %s%s từ tập tin %s. Ô điều khiển CList nên có %d cột. Có lẽ tập tin glade bị hỏng. %s không thể tiếp tục và sẽ kết ở đây. Bạn nên xem lại bản cài đặt %s hoặc cài lại %s.

en: An error occured while loading the user interface element %s%s from file %s.  Possibly the glade interface description was corrupted.  %s cannot continue and will exit now.  You should check your installation of %s or reinstall %s.
vi: Xảy ra lỗi khi nạp %s%s từ tập tin %s. Có lẽ tập tin glade bị hỏng. %s không thế tiếp tục nên sẽ kết thúc ở đây. Bạn nên kiểm tra lại bản cài đăn %s hoặc cài đặt lại %s.

en: An error occured while loading the user interface from file %s.  Possibly the glade interface description was not found.  %s cannot continue and will exit now.  You should check your installation of %s or reinstall %s.
vi: Một lỗi đã xảy ra trong khi nạp tập tin glade %s. Có lẽ tập tin glade bị hỏng. %s không thể tiếp tục và sẽ kết thúc ở đây. Bạn nên kiểm tra lại bản cài đặt của %s hoặc cài đặt lại %s.

en: An error occured while trying to contact the login screens.  Not all updates may have taken effect.
vi: Lỗi liên lạc với màn hình đăng nhập. Không phải tất cả các cập nhật sẽ có tác động.

en: Answer questions here and press Enter when done.  For a menu press F10.
vi: Hãy trả lời câu hỏi và nhấn Enter khi xong. Xem menu, nhấn F10.

en: Archive does not include a GdmGreeterTheme.info file
vi: Theme lưu không chứa tập tin GdmGreeterTheme.info

en: Archive is not of a single subdirectory
vi: Theme không phải là thư mục con duy nhất

en: Archive is not of a subdirectory
vi: Theme không phải là thư mục con

en: Are you sure you want to reboot the machine?
vi: Bạn có muốn khởi động máy?

en: Are you sure you want to shut down the machine?
vi: Bạn có muốn tắt máy?

en: Are you sure you want to suspend the machine?
vi: Bạn có muốn tạm dừng máy?

en: Authenticate before running --command
vi: Xác nhận trước khi chạy --command

en: Authentication failed
vi: Quá trình xác nhận thất bại.

en: Authentication failure!
vi: Quá trình xác nhận thất bại!

en: Authentication token change failed for user %s
vi: Quá trình xác nhận thay đổi token thất bại cho người dùng %s

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Automatic Login
vi: Đăng nhập Tự động

en: Automatic login
vi: Tự động đăng nhập

en: Background
vi: Nền

en: Browse
vi: Duyệt

en: COMMAND
vi: LỆNH

en: C_onnect
vi: Kết nối

en: Can not get username
vi: Không thể lấy tên người dùng

en: Can not start fallback console
vi: Không thể khởi động console dự phòng

en: Can't disable xscreensaver display hacks
vi: Không thể tắt xscreensaver display hack

en: Can't find PAM configuration for gdm.
vi: Không thể tìm thấy cấu hình PAM cho GDM.

en: Can't lock screen
vi: Không thể khóa màn hình

en: Can't open DefaultImage: %s!
vi: Không thể mở Ảnh mặc định: %s!

en: Can't open DefaultImage: %s. Suspending face browser!
vi: Không thể mở DefaultImage: %s. Ngừng tính năng duyệt diện mạo!

en: Can't open default host icon: %s
vi: Không thể mở biểu tượng máy chủ mặc định: %s

en: Can't set PAM_RHOST=%s
vi: Không thể gán PAM_RHOST=%s

en: Can't set PAM_TTY=%s
vi: Không thể gán PAM_TTY=%s

en: Cannot communicate with GDM (The GNOME Display Manager)
vi: Không thể liên lạc với GDM (Trình quản lý Display GNOME)

en: Cannot communicate with gdm, perhaps you have an old version running.
vi: Không thể liên lạc với GDM, có lẽ bạn đang chạy một phiên bản cũ.

en: Cannot connect to remote server
vi: Không thể kết nối máy ở xa

en: Cannot find "xterm" to start a failsafe session.
vi: Không thể tìm thấy "xterm" để khởi động failsafe session.

en: Cannot find host
vi: Không tìm thấy máy

en: Cannot get passwd structure for %s
vi: Không thể lấy cấu trúc passwd cho %s

en: Cannot open file
vi: Không thể mở tập tin

en: Cannot run chooser
vi: Không thể chạy bộ chọn lựa

en: Cannot set user group for %s
vi: Không thể thiết lập nhóm người dùng cho %s

en: Cannot setup pam handle with null display
vi: Không thể cài đặt bộ xử lý PAM với đăng nhập rỗng và/hoặc display

en: Cannot start new display
vi: Không thể khởi động display mới

en: Cannot start the chooser program, you will probably not be able to log in.  Please contact the system administrator.
vi: Không thể khởi động trình chọn lựa, bạn sẽ không thể đăng nhập được. Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống.

en: Cannot start the greeter
vi: Không thể khởi động Trình chào hỏi

en: Cannot start the greeter program, you will not be able to log in.  This display will be disabled.  Try logging in by other means and editing the configuration file
vi: Không thể khởi động trình chào hỏi, bạn sẽ không thể đăng nhập. Display này sẽ bị tắt. Hãy thữ đăng nhập bằng cách khác và sửa lại tập tin cấu hình

en: Change the picture that will show in the GDM (login manager) face browser
vi: Thay đổi ảnh dùng để hiển thị trong trình duyệt diện mạo GDM

en: Choose a Session
vi: Chọn Phiên làm việc

en: Choose a ho_st to connect to:
vi: Hãy chọn một máy để nối vào:

en: Choose an Action
vi: Chọn hành động

en: Choose server
vi: Chọn server

en: Choose the X server to start
vi: Chọn server khởi động

en: Circles
vi: Vòng tròn

en: Client address to return in response to xdm
vi: Địa chỉ client để trả lời XDM

en: Co_lor
vi: _Màu sắc

en: Configuration is not correct
vi: Cấu hình không đúng

en: Configure GDM (this login manager). This will require the root password.
vi: Cấu hình GDM. Sẽ phải cần mật khẩu root.

en: Connection type to return in response to xdm
vi: Loại kết nối để trả lời XDM

en: Copyright:
vi: Bản quyền:

en: Could not execute the configuration program.  Make sure it's path is set correctly in the configuration file.
vi: Không thể thực hiện trình cấu hình. Hãy bảo đảm là đường dẫn trong tập tin cấu hình vẫn đúng.

en: Could not execute the configuration program.  Make sure it's path is set correctly in the configuration file.  I will attempt to start it from the default location.
vi: Không thể thực hiện trình cấu hình. Hãy bảo đảm rằng đường dẫn trong tập tin cấu hình vẫn đúng. Sẽ thử khởi động với đường dẫn mặc định.

en: Could not find a free display number
vi: Không tìm thấy số hiệu display dùng được

en: Could not find the GNOME installation, will try running the "Failsafe xterm" session.
vi: Không thể tìm thấy bản cài đặt GNOME, thử thực hiện "Failsafe xterm" session.

en: Could not fork a new process!
vi: Không thể tạo tiến trình mới!

en: Could not set signal mask!
vi: Không thể thiết lập mặt nạ tín hiệu!

en: Could not setgid %d. Aborting.
vi: Không thể setgid %d. Dừng.

en: Couldn't authenticate user
vi: Không thể xác nhận người dùng

en: Couldn't authenticate user "%s"
vi: Không thể xác thực người dùng "%s"

en: Couldn't open session for %s
vi: Không thể mở session cho %s

en: Couldn't set acct. mgmt for %s
vi: Không thể thiết lập acct. mgmt cho %s

en: Couldn't set credentials for %s
vi: Không thể thiết lập giấy ủy nhiệm cho %s

en: D_isconnect
vi: N_gắt kết nối

en: Debugging output
vi: Ngõ ra debug

en: Default System Session
vi: Phiên làm việc hệ thống mặc định

en: Denied XDMCP query from host %s
vi: Truy vấn XDMCP bị từ chối từ máy chủ %s

en: Description:
vi: Mô tả

en: Details: %s
vi: Chi tiết: %s

en: Did not receive response from server
vi: Không nhận được hồi âm từ máy chủ

en: Display %s is busy. There is another X server running already.
vi: Display %s đang bận. Có một X server khác đang chạy.

en: Display '%s' cannot be opened by Xnest
vi: Xnest không thể mở display '%s'

en: Displays per _host:
vi: Số _display trên mỗi máy:

en: Do direct query instead of indirect (chooser)
vi: Thực hiện truy vấn trực tiếp thay vì gián tiếp (trình chọn lựa)

en: Do not fork into the background
vi: Không thể chuyển qua chế độ nền

en: Do not lock current screen
vi: Không khóa màn hình hiện thời

en: Don't check for running gdm
vi: Không kiểm tra GDM có đang chạy hay không

en: Doubleclick on the user
    to log in
vi: Nhấp đúp vào người dùng
    để đăng nhập

en: Doubleclick on the user to log in
vi: Nhấp đúp lên người dùng để đăng nhập

en: Enable _XDMCP
vi: Bật _XDMCP

en: Enter new UNIX password:
vi: Nhập mật khẩu UNIX mới:

en: Enter the root password
    to run the configuration.
vi: Nhập mật khẩu root
    để chạy trình cấu hình.

en: Error on option %s: %s.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
vi: Lỗi trên tùy chọn %s: %s.
    Hãy chạy '%s --help' để biết danh sách các tùy chọn hiện có.

en: Error while changing NIS password.
vi: Lỗi thay đổi mật khẩu NIS.

en: Exit the application
vi: Thoát khỏi ứng dụng

en: Extra options for Xnest
vi: Tùy chọn bổ sung cho Xnest

en: Failed to restart self
vi: Lỗi khi khởi động lại

en: Failed to start X server several times in a short time period; disabling display %s
vi: Lỗi khi khởi động X server vài lần trong khoảng thời gian ngắn; tắt display %s

en: File %s cannot be open for reading
    Error: %s
vi: Không thể mở tập tin %s để đọc.
    Lỗi: %s

en: File %s cannot be open for writing
    Error: %s
vi: Không thể mở tập tin %s để ghi
    Lỗi: %s

en: File does not exist
vi: Tập tin không tồn tại

en: File not a tar.gz or tar archive
vi: Tập tin không phải là tar.gz hoặc tar

en: Flexible server request denied: Not authenticated
vi: Yêu cầu flexible server bị từ chối: Không thể xác nhận

en: GDM (The GNOME Display Manager) is not running.
vi: GDM (Trình quản lý Display GNOME) chưa chạy.

en: GDM Host Chooser
vi: Bộ chọn máy chủ GDM

en: GDM Login
vi: Đăng nhập

en: GDM could not write a new authorization entry to disk.  Possibly out of diskspace.%s%s
vi: GDM không thể ghi mục xác thực mới vào đĩa. Có lẽ do hết đĩa.%s%s

en: GDM could not write to your authorization file.  This could mean that you are out of disk space or that your home directory could not be opened for writing.  In any case, it is not possible to log in.  Please contact your system administrator
vi: GDM không thể ghi vào tập tin xác thực của bạn. Có lẽ là do hết đĩa hoặc không thể mở thư mục home để ghi. Trong mọi trường hợp đều không thể đăng nhập. Vui lòng liên hệ với quản trị hệ thống của bạn.

en: GDM detected a shutdown or reboot in progress.
vi: GDM xác định máy đang trong quá trình tắt hoặc khởi động lại

en: GDM is not running
vi: GDM chưa chạy

en: GDM restarting ...
vi: Đang khởi động lại GDM ...

en: GNOME Art variation of Circles
vi: Biến thể nghệ thuật GNOME của vòng tròn

en: GNOME Artists
vi: Họa sĩ GNOME

en: GNOME Desktop Manager
vi: Trình quản lý desktop GNOME (GDM)

en: General
vi: Chung

en: Glade file is on crack! Make sure the correct file is installed!
    file: %s widget: %s
vi: Tập tin glade bị hư! Hãy kiểm tra lại xem tập tin này được cài đặt chưa.
    tập tin: %s ô điều khiển: %s

en: Glade file is on crack! Make sure the correct file is installed!
    file: %s widget: %s expected clist columns: %d
vi: Tập tin glade bị hư! Hãy chắc rằng tập tin này đã được cài đặt!
    tập tin: %s ô điều khiển: %s số cột clist yêu cầu: %d

en: Graphical greeter
vi: Trình chào hỏi đồ họa

en: Greeter
vi: Trình chào hỏi

en: Happy GNOME
vi: GNOME hạnh phúc

en: Happy GNOME with Browser
vi: GNOME hạnh phúc với Trình duyệt

en: How to use this application
vi: Dùng ứng dụng này thế nào

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It is likely that it is not set up correctly.  Would you like to view the X server output to diagnose the problem?
vi: Không thể khởi động X server. Có lẽ các thông số cấu hình không đúng. Bạn có muốn xem các thông tin do X server cung cấp để giải quyết vấn đề?

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It is likely that it is not set up correctly.  You will need to log in on a console and rerun the X configuration program.  Then restart GDM.
vi: Không thể khởi động X server (giao diện đồ họa). Có lẽ các thông số không đúng. Bạn cần đăng nhập trong console và thực hiện trình cấu hình X Window. Sau đó khởi động lại GDM.

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It is likely that it is not set up correctly. You will need to log in on a console and rerun the X configuration program.  Then restart GDM.
vi: Không thể khởi động X server. Có lẽ thông số cấu hình sai. Bạn nên đăng nhập vào console và thực hiện trình cấu hình X Window. Sau đó khởi động lại GDM.

en: I cannot start the X server (your graphical interface).  It seems that the pointer device (your mouse) is not set up correctly.  Would you like to view the X server output to diagnose the problem?
vi: Không thể khởi động X server. Có lẽ thiết bị trỏ (con chuột) không được cấu hình đúng. Bạn có muốn xem các thông tin X server cung cấp để giải quyết vấn đề?

en: I could not start the X
    server (your graphical environment)
    due to some internal error.
    Please contact your system administrator
    or check your syslog to diagnose.
    In the meantime this display will be
    disabled.  Please restart gdm when
    the problem is corrected.
vi: Không thể khởi động X
    server do nguyên nhân bên trong.
    Vui lòng liên hệ quản trị hệ thống của bạn
    hoặc kiểm tra syslog để chẩn đoán lỗi.
    Bây giờ display này sẽ bị tắt. Vui lòng khởi
    động lại gdm khi đã giải quyết xong vấn đề.

en: I could not start the regular X server (your graphical environment) and so this is a failsafe X server.  You should log in and properly configure the X server.
vi: Không thể khởu động X server bình thường vì thế đây là failsafe X server. Bạn nên đăng nhập và cấu hình lại X server.

en: I could not start the standard greeter.  This display will abort and you may have to login another way and fix the installation of gdm
vi: Không thể khởi động trình chào hỏi mặc định. Display này sẽ bị dừng và bạn có lẽ phải đăng nhập bằng cách khác và sửa bản cài đặt GDM

en: I will disable this X server for now.  Restart GDM when it is configured correctly.
vi: Sẽ tắt X Server ngay bây giờ. Hãy khởi động GDM khi đã cấu hình xong.

en: I will now try to restart the X server again.
vi: Sẽ thử khởi động lại X server.

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: If you still wish to use this feature, either start GDM yourself or ask your system administrator to start GDM.
vi: Nếu bạn vẫn muốn dùng tính năng này, hãy tự khởi động GDM, hoặc yêu cầu quản trị hệ thống khởi động GDM.

en: Indirect XDMCP is not enabled
vi: XDMCP gián giếp không được bật

en: Invalid server command '%s'
vi: Lệnh server '%s' không hợp lệ

en: Just For _This Session
vi: _Chỉ với Phiên làm việc này

en: Just _Log In
vi: _Chỉ đăng nhập

en: Just run Xnest, no query (no chooser)
vi: Chỉ chạy Xnest, không truy vấn (không trình chọn lựa)

en: L_ocal:
vi: _Cục bộ:

en: Language %s does not exist, using %s
vi: Ngôn ngữ %s không tồn tại, hãy dùng %s

en: Last
vi: Cuối cùng

en: Listen on _UDP port:
vi: Lắng nghe trên cổng _UDP:

en: Log in anyway
vi: Đăng nhập bằng mọi giá

en: Log in as another user inside a nested window
vi: Đăng nhập với tên người dùng khác trong một cửa sổ con

en: Log in as another user without logging out
vi: Đăng nhập với tên người dùng khác mà không cần đăng xuất

en: Log in using the default system language
vi: Đăng nhập dùng ngôn ngữ hệ thống mặc định

en: Log in using the language that you have used last time you logged in
vi: Đăng nhập dùng ngôn ngữ mà bạn đã dùng trước đây

en: Log in using the session that you have used last time you logged in
vi: Đăng nhập dùng session mà bạn dùng trước đây

en: Login Photo
vi: Ảnh đăng nhập

en: Login Screen Setup
vi: Thiết lập màn hình đăng nhập

en: Login a user automa_tically after a specified number of seconds
vi: Đăng nhập tự động _sau một khoảng thời gian (giây)

en: Make _Default
vi: Làm _Mặc định

en: Master halting...
vi: Master ngừng hoạt động...

en: Master rebooting...
vi: Master Khởi động lại...

en: Master suspending...
vi: Master tạm dừng hoạt động...

en: Max p_ending indirect requests:
vi: Số yêu cầu _gián tiếp tối đa:

en: Maximum _pending requests:
vi: Số yêu cầu bị _hoãn tối đa:

en: Maximum _remote sessions:
vi: Số phiên làm việc từ _xa tối đa:

en: Maximum _wait time:
vi: Thời gian _chờ tối đa:

en: Maximum indirect w_ait time:
vi: Thời gian _chờ gián tiếp tối đa:

en: Miscellaneous
vi: Linh tinh

en: N-Z|Norwegian (bokmal)
vi: N-Z|Na Uy (bokmal)

en: N-Z|Norwegian (nynorsk)
vi: N-Z|Na Uy (nynorsk)

en: N-Z|Polish
vi: N-Z|Ba Lan

en: N-Z|Portuguese
vi: N-Z|Bồ Đào Nha

en: N-Z|Portuguese (Brazilian)
vi: N-Z|Bồ Đào Nha (Brazil)

en: N-Z|Romanian
vi: N-Z|Rumani

en: N-Z|Russian
vi: N-Z|Nga

en: N-Z|Slovenian
vi: N-Z|Slovenia

en: N-Z|Spanish
vi: N-Z|Tây Ban Nha

en: N-Z|Spanish (Mexico)
vi: N-Z|Tây Ban Nha (Mexico)

en: N-Z|Swedish
vi: N-Z|Thụy Điển

en: N-Z|Swedish (Finland)
vi: N-Z|Thụy Điển (Phần Lan)

en: N-Z|Thai
vi: N-Z|Thái

en: N-Z|Turkish
vi: N-Z|Thổ Nhĩ Kỳ

en: N-Z|Ukrainian
vi: N-Z|Ukraina

en: N-Z|Vietnamese
vi: N-Z|Việt Nam

en: New Login
vi: Đăng nhập mới

en: New Login in a Nested Window
vi: Đăng nhập mới trong cửa sổ lồng nhau

en: No XDMCP support in the binary.  To enable XDMCP support you must recompile GDM with the XDMCP libraries.
vi: Không hỗ trợ XDMCP nhị phân. Để bật XDMCP bạn phải biên dịch lại GDM với thư viện XDMCP.

en: No configuration was found
vi: Không tìm thấy cấu hình

en: No console (local) servers to be run
vi: Không có máy chủ console (cục bộ) để chạy

en: No daemon/ServAuthDir specified in the configuration file
vi: Không tìm thấy thông số daemon/ServAuthDir trong tập tin cấu hình

en: No default session link found. Using Failsafe GNOME.
vi: Không tìm thấy liên kết session mặc định. Dùng Failsafe GNOME.

en: No file selected
vi: Chưa chọn tập tin

en: No interface could be loaded, BAD! (file: %s)
vi: Không thể nạp có giao diện nào cả, tệ quá! (tập tin: %s)

en: No password supplied
vi: Chưa cung cấp mật khẩu

en: No picture selected.
vi: Chưa chọn.

en: No screenshot available
vi: Không có ảnh chụp

en: No servers were defined in the configuration file and XDMCP was disabled.  This can only be a configuration error.  So I have started a single server for you.  You should log in and fix the configuration.  Note that automatic and timed logins are disabled now.
vi: Không thấy server nào trong tập tin cấu hình mà XDMCP lại bị tắt. Chỉ có thể do lỗi cấu hình. Vì thế nên sẽ khởi động một server đơn cho bạn. Bạn nên đăng nhập và sửa lại cấu hình. Chú ý là tính năng đăng nhập tự động và timed login sẽ bị tắt.

en: No serving hosts were found.
vi: Không tìm thấy máy chủ dịch vụ.

en: Not a theme archive
vi: Không phải là theme archive

en: OPTIONS
vi: TÙY CHỌN

en: Only root wants to run gdm
vi: Chỉ có root có thể chạy gdm

en: Open a session to the selected host
vi: Mở một session tới máy chủ được chọn

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Other|POSIX/C English
vi: Khác| Tiếng Anh POSIX/C

en: Password has been already used. Choose another.
vi: Mật khẩu đã được dùng rồi. Hãy chọn cái khác.

en: Password unchanged
vi: Không đổi mật khẩu

en: Password:
vi: Mật khẩu:

en: Perhaps you have an old version of GDM running.
vi: Có lẽ bạn đang chạy một phiên bản GDM cũ.

en: Perhaps your .Xauthority file is not set up correctly.
vi: Có lẽ tập tin .Xautority của bạn không được thiết lập đúng.

en: Pick a color
vi: Chọn màu

en: Picture is too large
vi: Hình quá lớn

en: Pin_g interval (seconds):
vi: Ping _mỗi (phút):

en: Ping interval (seconds):
vi: Ping mỗi (phút):

en: Ping to %s failed, whacking display!
vi: Ping tới %s thất bại, whacking display!

en: Please ask your system administrator to enable it in the GDM configurator program.
vi: Vui lòng yêu cầu quản trị hệ thống bật nó trong trình cấu hình GDM.

en: Please ask your system administrator to install it.
vi: Vui lòng yêu cầu quản trị hệ thống cài đặt nó.

en: Please ask your system administrator to start it.
vi: Vui lòng yêu cầu quản trị hệ thống khởi động nó.

en: Please enter your username
vi: Nhập tên người dùng của bạn

en: Please insert 25 cents to log in.
vi: Vui lòng bỏ 25 đồng để đăng nhập.

en: Please make sure the Caps Lock key is not enabled.
vi: Vui lòng đảm bảo không bật phím Caps Lock

en: Please type in the root (privileged user) password.
vi: Vui lòng nhập mật khẩu root (người dùng ưu tiên).

en: Please wait: scanning local network...
vi: Vui lòng chờ: đang quét mạng nội bộ...

en: Preserve LD_* variables
vi: Bảo toàn các biến LD_*

en: Preview:
vi: Xem trước

en: Probe the network
vi: Thăm dò mạng

en: Query and add this host to the above list
vi: Truy vấn và thêm máy vào danh sách trên

en: Re_mote welcome string:
vi: Thông điệp _chào mừng từ xa:

en: Reboot
vi: Khởi động máy

en: Reboot or Halt request when there is no system menu from display %s
vi: Yêu cầu khởi động lại hoặc ngắt máy khi không có menu hệ thống trên display %s

en: Reboot your computer
vi: Khởi động máy

en: Requested server %s not allowed to be used for flexible servers, using standard server.
vi: Server được yêu cầu %s không thể được dùng như là flexible server, dùng server chuẩn.

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: Restart, Reboot or Halt request from a non-local display %s
vi: Khởi động lại, Khởi động máy lại, hoặc Ngắt máy từ display từ xa %s

en: Retry _delay (seconds) :
vi: Khoảng đợ_i thử lại (giây):

en: Return to previous login
vi: Trở về đăng nhập trước

en: Retype new UNIX password:
vi: Gõ lại mật khẩu UNIX mới:

en: Root login disallowed on display '%s'
vi: Không được quyền đăng nhập root trên display '%s'

en: Run broadcast instead of indirect (chooser)
vi: Chạy broadcast thay vì gián tiếp (bộ chọn lựa)

en: Run in background
vi: Chạy đằng sau

en: STRING
vi: CHUỖI

en: Security
vi: Bảo mật

en: Select _Language...
vi: Chọn n_gôn ngữ...

en: Select _Session...
vi: Chọn _phiên làm việc...

en: Select a language
vi: Chọn ngôn ngữ

en: Select a language for your session to use:
vi: Chọn một ngôn ngữ cho sesssion cần dùng:

en: Select a photograph to show in the facebrowser:
vi: Chọn ảnh để hiển thị trong trình duyệt bộ mặt:

en: Select new theme archive to install
vi: Chọn theme mới cần cài đặt

en: Send the specified protocol command to gdm
vi: Gửi lệnh giao thức xác định tới GDN

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but has the wrong permissions, it should have permissions of %o. Please correct the permissions or the gdm configuration %s and restart gdm.
vi: Thư mục Server Authorization (xác nhận server - daemon/ServAuthDir) là %s nhưng quyền truy nhập của nó không đúng, quyền truy nhập nên là %o. Vui lòng hiệu chỉnh cấu hình gdn %s và khởi động lại gdm.

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but is not owned by user %s and group %s. Please correct the ownership or gdm configuration %s and restart gdm.
vi: Thư mục Server Authorization (xác nhận server - daemon/ServAuthDir) là %s nhưng không được sở hữu bởi người dùng %s và nhóm %s. Vui lòng hiệu chỉnh cấu hình gdn %s và khởi động lại gdm.

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but this does not exist. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
vi: Thư mục Server Authorization (xác nhận server - daemon/ServAuthDir) là %s nhưng nó không tồn tại. Vui lòng hiệu chỉnh cấu hình gdn %s và khởi động lại gdm.

en: Server Authorization directory (daemon/ServAuthDir) is set to %s but this is not a directory. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
vi: Thư mục Server Authorization (xác nhận server - daemon/ServAuthDir) là %s nhưng nó không phải là một thư mục. Vui lòng hiệu chỉnh cấu hình gdn %s và khởi động lại gdm.

en: Server name '%s' not found, using standard server
vi: Không tìm thấy server tên '%s', dùng server mặc định

en: Session directory is missing
vi: Thiếu thư mục session

en: Show _actions menu
vi: Hiện menu _hành động

en: Show choosable user images (_face browser)
vi: Hiện ảnh người dùng có thể chọn (bật "Trình duyệt _diện mạo")

en: Shut _Down
vi: _Tắt máy

en: Shut _down the computer
vi: _Tắt máy

en: Shut down the system so that you may safely turn off the computer.
vi: Tắt hệ thống để có thể tắt máy an toàn.

en: Shut down your computer so that you may turn it off.
vi: Tắt máy

en: Shut_down
vi: _Tắt máy

en: Socket for xdm communication
vi: Socket cho liên lạc xdm

en: Some error occured when installing the theme
vi: Lỗi cài đặt theme

en: Sorry, passwords do not match
vi: Rất tiếc, mật khẩu không khớp

en: Standard greeter
vi: Trình chào hỏi chuẩn

en: Standard server
vi: Server chuẩn

en: Starting a new login only works correctly on the console.
vi: Khởi động đăng nhập mới chỉ làm việc đúng trên console.

en: Status
vi: Trạng thái

en: Sus_pend
vi: Tạm _dừng máy

en: Sus_pend the computer
vi: _Tạm dừng máy

en: Suspend your computer
vi: Tạm dừng máy

en: System Default
vi: Mặc định hệ thống

en: System default
vi: Mặc định hệ thống

en: System is rebooting, please wait ...
vi: Hệ thống đang khởi động lại, vui lòng chờ ...

en: System is shutting down, please wait ...
vi: Hệ thống đang tắt, vui lòng chờ ...

en: TYPE
vi: KIỂU

en: The X server failed.  Perhaps it is not configured well.
vi: X server bị lỗi. Có lẽ do cấu hình sai.

en: The X server is not available, it is likely that gdm is badly configured.
vi: X server không sẵn sàng, có thể do GDM được cấu hình sai.

en: The allowed limit of flexible X servers reached.
vi: Đã tiến tới giới hạn số flexible X server.

en: The chooser version (%s) does not match the daemon version (%s).  You have probably just upgraded gdm.  Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
vi: Phiên bản bộ chọn lựa (%s) không khớp với phiên bản daemon (%s). Bạn nên nâng cấp GDM. Vui lòng khởi động lại GDM daemon hoặc khởi động lại máy.

en: The configuration file contains an invalid command line for the login dialog, and thus I ran the default command.  Please fix your configuration.
vi: Tập tin cấu hình chứa lệnh cho hộp thoại đăng nhập sai, vậy nên sẽ chạy lệnh mặc định. Vui lòng sửa lại cấu hình.

en: The configuration was not found.  GDM is using defaults to run this session.  You should log in and create a configuration file with the GDM configuration program.
vi: Không có cấu hình. GDM đang dùng cấu hình mặc định để chạy session này. Bạn nên đăng nhập và tạo tập tin cấu hình cho GDM.

en: The face browser is not configured
vi: Trình duyệt diện mạo chưa được cấu hình

en: The face browser is not configured in the GDM configuration.  Please ask your system administrator to enable it in the GDM configurator program.
vi: Trình duyệt diện mạo không được cấu hình, vui lòng yêu cầu quản trị hệ thống bật tính năng này trong trình cấu hình GDM.

en: The gdm group does not exist. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
vi: Nhóm gdm không tồn tại. Vui lòng hiệu chỉnh cấu hình gdm %s và khởi động lại gdm.

en: The gdm group is set to be root, but this is not allowed since it can pose a security risk. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
vi: Nhóm gdm là root, nhưng root không được phép là nhóm gdm để tránh rủi ro bảo mật. Vui lòng hiệu chỉnh cấu hình gdm %s và khởi động lại gdm.

en: The gdm user does not exist. Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
vi: Người dùng gdm không tồn tại. Vui lòng hiệu chỉnh cấu hình gdm %s và khởi động lại gdm.

en: The gdm user is set to be root, but this is not allowed since it can pose a security risk.  Please correct gdm configuration %s and restart gdm.
vi: Người dùng gdm là root, nhưng root không được phép làm người dùng gdm để tránh rủi ro bảo mật. Vui lòng hiệu chỉnh cấu hình gdm %s và khởi động lại gdm.

en: The greeter program appears to be crashing.
    I will attempt to use a different one.
vi: Trình chào mừng có vẻ đã hỏng.
    Sẽ thử dùng chương trình khác.

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version (%s).
    You have probably just upgraded gdm.
    Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
vi: Phiên bản trình chào hỏi (%s) không khớp với phiên bản daemon (%s).
    Có lẽ bạn cần nâng cấp gdm.
    Vui lòng khởi động lại daemon gdm hoặc khởi động lại máy tính.

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version (%s).  You have probably just upgraded gdm.  Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
vi: Phiên bản trình chào hỏi (%s) không khớp với phiên bản daemon (%s). Có lẽ bạn cần nâng cấp gdm. Vui lòng khởi động lại daemon gdm hoặc khởi động lại máy tính.

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version.
    You have probably just upgraded gdm.
    Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
vi: Phiên bản của trình chào hỏi (%s) không khớp với phiên bản daemon.
    Có lẽ bạn vừa nâng cấp GDM.
    Vui lòng khởi động lại daemon GDM hoặc khởi động lại máy.

en: The greeter version (%s) does not match the daemon version.  You have probably just upgraded gdm.  Please restart the gdm daemon or reboot the computer.
vi: Phiên bản của trình chào hỏi (%s) không khớp với phiên bản daemon. Có lẽ bạn vừa nâng cấp GDM. Vui lòng khởi động lại daemon GDM hoặc khởi động lại máy.

en: The host "%s" is not willing to support a login session right now.  Please try again later.
vi: Máy "%s" ngay bây giờ không sẵn sàng hỗ trợ phiên đăng nhập. Vui lòng thử lại chốc nữa.

en: The main area of this application shows the hosts on the local network that have "XDMCP" enabled. This allows users to login remotely to other machines as if they were logged on using the console.
    
    You can rescan the network for new hosts by clicking "Refresh".  When you have selected a host click "Connect" to open a session to that machine.
vi: Phần chính của ứng dụng hiển thị các máy chủ trên mạng nội bộ mà có bật "XDMCP". Nó cho phép các người dùng đăng nhập từ xa vào các máy khác như thể họ đăng nhập bằng console.
    
    Bạn có thể quét lại mạng để phát hiện các máy chủ mới bằng cách nhấn nút 'Quét lại'. Khi bạn chọn một máy, nhấn "Kết nối" để mở một session tới máy đó.

en: The nested X server (Xnest) cannot connect to your current X server.  You may be missing an X authorization file.
vi: X server con không thể kết nối với X server hiện thời. Có thể do thiếu tập tin xác nhận.

en: The nested X server (Xnest) is not available, or gdm is badly configured.
    Please install the Xnest package in order to use the nested login.
vi: X server con (Xnest) không sẵn sàng, hoặc gdm được cấu hình sai.
    Vui lòng cài đặt gói phần mềm Xnest để dùng đăng nhập lồng nhau.

en: The specified display number was busy, so this server was started on display %s.
vi: Số hiệu display được yêu cầu đang bận, vì thế server được khởi động trên display %s.

en: The system administrator disallowed pictures larger than %d bytes to show in the face browser
vi: Ảnh quá lớn và quản trị hệ thống không cho phép ảnh lớn hơn %d byte khi hiển thị trong trình duyệt diện mạo

en: The system administrator has disabled your account.
vi: Quản trị hệ thống đã vô hiệu hóa account của bạn.

en: The system administrator is not allowed to login from this screen
vi: Quản trị hệ thống không được phép đăng nhập vào màn hình này

en: Theme directory '%s' seems to be already installed, install again anyway?
vi: Thư mục theme '%s' dường như đã được cài đặt rồi. Cài đặt lại chứ?

en: Theme with blue circles
vi: Theme với vòng tròn lục

en: There already appears to be an X server running on display %s.  Should I try another display number?  If you answer no, I will attempt to start the server on %s again.%s
vi: Đã có một X server đang chạy trên display %s. Nên thử một số hiệu display khác? Nếu không thì sẽ khởi động server trên %s một lần nữa. %s

en: There was an error loading the theme, and the default theme also could not have been loaded, I will attempt to start the standard greeter
vi: Xảy ra lỗi khi đang nạp theme, mà theme mặc định cũng không thể nạp. Sẽ thử khởi động trình chào hỏi mặc định

en: There were errors trying to start the X server.
vi: Xảy ra lỗi khi cố thử khởi động X server.

en: This configuration window changes settings for the GDM daemon, which is the graphical login screen for GNOME.  Changes that you make will take effect immediately.
    
    Note that not all configuration options are listed here.  You may want to edit %s if you cannot find what you are looking for.
    
    For complete documentation see the GNOME help browser Under the category GNOME/System.
vi: Cửa sổ cấu hình này thay đổi các thiết lập cho GDM daemon, chương trình đăng nhập đồ họa của GNOME. Các thay đổi sẽ có tác dụng ngay tức thì.
    
    Chú ý là không phải mấu tùy chọn cấu hình đều được liệt kê ở đây. Bạn có thể muốn sửa %s nếu bạn không tìm thấy những gì muốn tìm.

en: This is a failsafe session that will log you into GNOME.  No startup scripts will be read and it is only to be used when you can't log in otherwise.  GNOME will use the 'Default' session.
vi: Đây là failsafe session bạn dùng để đăng nhập vào GNOME, không thực hiện các script khởi động. Chỉ được dùng khi bạn không thể đăng nhập bằng cách khác. GNOME sẽ dùng session 'Mặc định'

en: This is a failsafe session that will log you into a terminal.  No startup scripts will be read and it is only to be used when you can't log in otherwise.  To exit the terminal, type 'exit'.
vi: Đây là failsafe session được dùng để đăng nhập vào terminal. Không có script khởi động nào được thực hiện. Chỉ dùng session này khi bạn không thể đăng nhập bằng cách khác. Để thoát khỏi terminal, gõ 'exit'.

en: This is the Failsafe Gnome session.  You will be logged into the 'Default' session of Gnome with no startup scripts run.  This is only to fix problems in your installation.
vi: Đây là Failsafe Gnome Session. Bạn đã đăng nhập vào session 'Mặc định' của Gnome và không có script khởi động. Chế độ này chỉ được dùng để sửa lỗi trong bản cài đặt của bạn.

en: This is the Failsafe xterm session.  You will be logged into a terminal console so that you may fix your system if you cannot log in any other way.  To exit the terminal emulator, type 'exit' and an enter into the window.
vi: Đây là Failsafe xterm session. Bạn đã đăng nhập vào terminal console để có thể sửa lỗi trên hệ thống của bạn khi bạn không còn có thể đăng nhập theo cách khác. Để thoát khỏi bộ giả lập terminal này, hãy gõ 'exit' và nhấn enter để vào cửa sổ.

en: This is the default system session
vi: Đây là phiên làm việc hệ thống mặc định

en: This session logs you into CDE
vi: Session này cho bạn đăng nhập vào CDE

en: This session logs you into GNOME
vi: Session này cho bạn đăng nhập vào GNOME

en: TimedLoginDelay was less than 5.  I'll just use 5.
vi: TimedLoginDelay nhỏ hơn 5. Chỉnh lại bằng 5.

en: Too many X sessions running.
vi: Quá nhiều X session đang chạy.

en: Too many users to list here...
vi: Quá nhiều người dùng để liệt kê ở đây...

en: Trying to update an unsupported configuration key.
vi: Đang thử cập nhật khóa cấu hình chưa được hỗ trợ.

en: Unable to establish service %s: %s
vi: Không thể thiết lập dịch vụ %s: %s

en: Unknown error occured.
vi: Xảy ra lỗi lạ.

en: Unknown server type requested, using standard server.
vi: Yêu cầu kiểu server lạ, dùng server chuẩn.

en: User %s no longer permitted to access the system
vi: Người dùng %s không còn được phép truy cập hệ thống

en: User %s not allowed to log in
vi: Người dùng %s không được phép đăng nhập

en: User %s not permitted to gain access at this time
vi: Người dùng %s không được phép truy cập vào lúc này

en: User %s will login in %d seconds
vi: Người dùng %s sẽ đăng nhập trong vòng %d giây

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: View details (~/.xsession-errors file)
vi: Xem chi tiết (tập tin ~/.xsession-errors)

en: Welcome
vi: Chào mừng

en: Welcome to %n
vi: Chào mừng dùng %n

en: Would you like me to try to run the X configuration program?  Note that you will need the root password for this.
vi: Bạn có muốn thử thực hiện trình cấu hình X Window? Chú ý là bạn sẽ cần mật khẩu root để thực hiện điều này.

en: Would you like me to try to run the mouse configuration program?  Note that you will need the root password for this.
vi: Bạn có muốn thử thực hiện trình cấu hình chuột? Chú ý rằng bạn sẽ cần mật khẩu root để thực hiện điều này.

en: Would you like to view the detailed X server output as well?
vi: Bạn có muốn xem chi tiết kết quả của X server không?

en: XDMCP is disabled and gdm cannot find any local server to start.  Aborting!  Please correct the configuration %s and restart gdm.
vi: XDMCP đã tắt mà gdm lại không tìm thấy server cục bộ nào để khởi động. Ngừng hoạt động! Vui lòng xem lại cấu hình %s và khởi động lại gdm.

en: XDMCP is not enabled
vi: XDMCP chưa được bật

en: Xnest command line
vi: Lệnh Xnest

en: Xnest doesn't exist.
vi: Xnest không tồn tại.

en: Xnest mode
vi: Chế độ Xnest

en: Yaikes, nothing found in the session directory.
vi: Không có gì trong thư mục session.

en: You are already logged in.  You can log in anyway or abort this login
vi: Bạn đã đăng nhập rồi. Bạn có thể đăng nhập bằng mọi giá, hoặc hủy bỏ đăng nhập này.

en: You are already logged in.  You can log in anyway, return to your previous login session, or abort this login
vi: Bạn đã đăng nhập rồi. Bạn có thể đăng nhập bằng mọi giá, trở về đăng nhập trước, hoặc hủy bỏ đăng nhập này.

en: You are required to change your password immediately (password aged)
vi: Bạn được yêu cầu thay đổi mật khẩu ngay tức thì (hết hạn mật khẩu)

en: You are required to change your password immediately (root enforced)
vi: Bạn được yêu cầu thay đổi mật khẩu ngay tức thì (root ép buộc)

en: You do not seem to be logged in on the console
vi: Hình như bạn chưa đăng nhập vào console

en: You do not seem to have authentication needed be for this operation.  Perhaps your .Xauthority file is not set up correctly.
vi: Có lẽ không cần xác nhận để thực hiện thao tác này. Có lẽ tập tin .Xautority của bạn không được thiết lập đúng.

en: You do not seem to have the authentication needed for this operation
vi: Bạn dường như không có xác thực để thực hiện thao tác này

en: You have chosen %s for this session, but your default setting is %s.
    Do you wish to make %s the default for future sessions?
vi: Bạn đã chọn %s cho session này, nhưng thông số mặc định là %s.
    Bạn có muốn dùng %s làm mặc định không?

en: You have chosen %s for this session.
    If you wish to make %s the default for future sessions,
    run the 'switchdesk' utility
    (System->Desktop Switching Tool from the panel menu).
vi: Bạn đã chọn %s cho session này.
    Nếu bạn có muốn dùng %s làm mặc định,
    chạy tiện ích 'switchdesk'
    (Hệ thống->Công cụ chuyển Desktop từ menu).

en: You likely won't be able to log in either.
vi: Bạn có lẽ không thể đăng nhập được.

en: You must be the superuser (root) to configure GDM.
vi: Bạn phải là siêu người dùng (root) thì mới có thể cấu hình GDM.

en: You must choose a longer password
vi: Bạn phải chọn mật khẩu dài hơn

en: You must wait longer to change your password
vi: Bạn phải chờ lâu hơn để thay đổi mật khẩu của bạn

en: You've got capslock on!
vi: Bạn đang bật CapsLock!

en: Your account has expired; please contact your system administrator
vi: Tài khoản của bạn đã hết hạn: vui lòng liên lạc với quản trị hệ thống

en: Your home directory is listed as:
    '%s'
    but it does not appear to exist.  Do you want to log in with the / (root) directory as your home directory?
    
    It is unlikely anything will work unless you use a failsafe session.
vi: Thư mục nhà của bạn là: 
    '%s'
    nhưng nó không tồn tại. Bạn có muốn đăng nhập với thư mục root là thư mục nhà của bạn?
    
    Có lẽ sẽ không hoạt động được trừ khi bạn đang dùng failsafe session.

en: Your preferred session type %s is not installed on this machine.
    Do you wish to make %s the default for future sessions?
vi: Kiểu session %s ưa thích của bạn không được cài đặt trên máy này.
    Bạn có muốn dùng %s như là kiểu session mặt định?

en: Your session directory is missing or empty!  There are two available sessions you can use, but you should log in and correct the gdm configuration.
vi: Thiếu thư mục session hoặc thư mục session rỗng! Có hai session có thể dùng, nhưng bạn nên đăng nhập và sửa lại cấu hình GDM.

en: _Actions
vi: _Hành động

en: _Add
vi: _Thêm

en: _Automatic login username:
vi: Tên người _dùng tự động đăng nhập:

en: _Background color:
vi: Màu _nền:

en: _Configure
vi: _Cấu hình

en: _Configure Login Manager...
vi: _Cấu hình Bộ quản lý Đăng nhập...

en: _Delete theme
vi: _Xóa theme

en: _Image
vi: Ả_nh

en: _Install new theme
vi: Cài đặt theme mới

en: _Language
vi: N_gôn ngữ

en: _Last
vi: _Cuối cùng

en: _Login a user automatically on first bootup
vi: _Tự động đăng nhập cho người dùng khi khởi động

en: _No background
vi: _Không nền

en: _Only color on remote displays
vi: _Chỉ dùng màu trên các màn hình ở xa

en: _Other
vi: _Khác

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Reboot
vi: _Khởi động máy

en: _Reboot the computer
vi: _Khởi động máy

en: _Remote:
vi: Từ _xa:

en: _Scale background image to fit
vi: _Co dãn ảnh cho vừa

en: _Seconds before login:
vi: Số _giây trưới khi đăng nhập:

en: _Suspend
vi: Tạm _dừng máy

en: _System Default
vi: _Mặc định hệ thống

en: _Username:
vi: _Tên người dùng:

en: _Welcome string:
vi: Thông điệp _chào mừng:

en: _XDMCP Chooser
vi: Trình chọn lựa _XDMCP

en: _XDMCP Chooser...
vi: Bộ chọn _XDMCP...

en: author
vi: tác giả

en: copyright
vi: bản quyền

en: description
    widget
vi: mô tả
    widget

en: gdm already running. Aborting!
vi: GDM đã chạy rồi. Dừng!

en: gdmaskpass only runs as root
vi: gdmaskpass chỉ chạy với root

en: initgroups() failed for %s. Aborting.
vi: lỗi initgroups() cho %s. Dừng.

en: y = Yes or n = No? >
vi: y = Đúng hoặc n = Sai? >
