libgnomeui 2.0.x - en to vi translation catalogue (284 entries)

en:   - OK? (yes or no)
vi:   - OK? (có hoặc không)

en:  (press return)
vi:  (ấn return)

en:  (yes or no)
vi:  (có hoặc không)

en: %a %b %d %T %Y
vi: %a, %d.%m.%Y, %H.%M

en: A logo for the about box
vi: Một biểu tượng riêng cho hộp trên

en: A preview of the image currently specified
vi: Hình xem trước của ảnh được chọn hiện thời

en: A single author entry
vi: Mục nhập đơn cho tác giả

en: A single documenter entry
vi: Mục nhập đơn cho người cung cấp tư liệu

en: About
vi: Về chủ đề

en: About %s
vi: Nói về %s

en: About this application
vi: Thông tin về ứng dụng này

en: An error has occured while trying to launch the default web browser.
    Please check your settings in the 'Preferred Applications' preference tool.
vi: Lỗi khi thử khởi động trình duyệt web mặc định.
    Vui lòng xem lại các thiết đặt trong phần 'Các ứng dụng ưa thích' của công cụ cấu hình.

en: An error occurred while loading or saving configuration information for %s. Some of your configuration settings may not work properly.
vi: Một lỗi đã xuất hiện trong khi tải hoặc nhớ thông tin cấu hình cho %s. Một vài thiết lập cấu hình có thể không làm việc chính xác.

en: App ID
vi: Ứng dụng ID

en: Author entry
vi: Mục nhập cho tác giả

en: Authors
vi: Các tác giả

en: Background Color
vi: Màu nền sau

en: Background color
vi: Màu nền sau

en: Background color as a GdkColor
vi: Màu nền sau như một GdkColor

en: Background color is set
vi: Mầu nền sau đã được tạo

en: Background color set
vi: Tạo mầu nền sau

en: Browse
vi: Tìm

en: Browse Dialog Title
vi: Tựa đề Đối thoại Tìm

en: Bulleted List
vi: Danh sách các dấu

en: C_lear
vi: Xóa

en: Calendar
vi: Lịch

en: Can't find an hbox, using a normal file selection
vi: Không tìm thấy hbox, hãy chọn một tập tin bình thường

en: Cancel Logout
vi: Bỏ qua việc Thoát ra

en: Child Item 1
vi: Sự kiện con 1

en: Child Item 2
vi: Sự kiện con 2

en: Clear the selection
vi: Xóa phần đã chọn

en: Close the current file
vi: Đóng tập tin hiện thời

en: Close the current window
vi: Đóng cửa sổ hiện thời

en: Color used to draw the link
vi: Màu dùng để kéo liên kết

en: Comments about the program
vi: Bình luận về chương trình

en: Comments string
vi: Dòng bình luận

en: Configure the application
vi: Điều chỉnh cấu hình ứng dụng

en: Copy the selection
vi: Sao chép phần đã chọn

en: Copyright information for the program
vi: Thông tin bản quyền cho chuơng trình

en: Copyright string
vi: Dòng tin bản quyền

en: Create New _Window
vi: Cửa sổ mới

en: Create a new window
vi: Mở một Cửa sổ mới

en: Create a progress widget.
vi: Tạo widget tiến trình

en: Create a status widget.
vi: Tạo widget trạng thái.

en: Credits
vi: Đóng góp

en: Credits to the translators. This string should be marked as translatable
vi: Những người cộng tác dịch. Dòng tin này cần được dánh dấu có thể dịch được

en: Cu_t
vi: _Cắt

en: Cut the selection
vi: Cắt phần đã chọn

en: DISPLAY
vi: HIỂN THỊ

en: Date
vi: Ngày

en: DateEdit Flags
vi: Cờ hiệu DateEdit

en: Default Path
vi: Đường dẫn mặc định

en: Default path for the Browse file window.
vi: Đường dẫn mặc định cho cửa sổ duyệt tập tin.

en: Directory Entry
vi: Nhập thư mục

en: Directory that will be searched for icons.
vi: Thư mục mà sẽ tìm các biểu tượng

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối với trình quản lý phiên làm việc

en: Do Preview
vi: Diễn xem trước

en: Documented by
vi: Tài liệu được tạo bởi

en: Documenter entry
vi: Mục nhập cho nguời cung cấp tư liệu

en: Documenters
vi: Người cung cấp tư liệu

en: ERROR:
vi: LỖI:

en: End World Hunger
vi: Chấm Dứt Nạn Đói Trên Thế Giới

en: End the current game
vi: Kết thúc trò chơi hiện thời

en: Error
vi: Lỗi

en: Fi_les
vi: Các tập tin

en: Fi_les/
vi: Các tập tin

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Filename that should be displayed in the file entry.
vi: Tên tập tin nên được hiển thị trong mục tập tin.

en: Filename that should be displayed in the icon entry.
vi: Tên tập tin được hiển thị trong sự nhập biểu tượng.

en: Find Ne_xt
vi: Tìm Tiế_p

en: Flags for how DateEdit looks
vi: Cờ hiệu về hình thức DataEdit

en: Font
vi: Phông

en: Font name
vi: Tên phông

en: Font size for label
vi: Cỡ phông cho nhãn

en: Font size for label in font info mode
vi: Cỡ phông cho nhãn trong chế độ thông tin về phông

en: Foreground color of the title
vi: Màu nền trước của tiêu đề

en: Foreground color of the title as a GdkColor
vi: Màu nền trước của tiêu đề như một GdkColor

en: Foreground color of the title is set
vi: Màu nền trước của tiêu đề đã được tạo

en: GNOME GConf UI Support
vi: Hỗ trợ giao diện GConf của GNOME

en: GNOME GUI Library
vi: Thư viện của GNOME GUI

en: GTK entry
vi: Trường nhập số liệu của GTK

en: Get a hint for your next move
vi: Đưa một chỉ dẫn cho chuyển động tiếp theo của bạn

en: GnomeEntry
vi: Mục nhập Gnome

en: GnomeEntry that the file entry uses for entering filenames.  You can use this property to get the GnomeEntry if you need to modify or query any of its parameters.
vi: GnomeEntry là mục nhập tập tin dùng để nhập tên tập tin. Bạn có thể dùng nó để nhận GnomeEntry khi bạn cần thay đổi hay tra vấn bất kỳ một tham số nào của nó.

en: GnomeIconSelection: '%s' does not exist or is not a directory
vi: GnomeIconSelection:'%s' không tồn tại hay không phải là một thư mục

en: GnomeIconSelection: couldn't open directory '%s'
vi: GnomeIconSelection: Không mở được thư mục '%s'

en: GtkEntry
vi: Mục nhập GTK

en: GtkEntry that the file entry uses for entering filenames.  You can use this property to get the GtkEntry if you need to modify or query any of its parameters.
vi: GtkEntry là mục nhập tập tin dùng để nhập tên tập tin. Bạn có thể dùng nó để nhận GtkEntry khi bạn cần thay đổi hay tra vấn bất kỳ một tham số nào của nó.

en: Has Progress
vi: Có tiến trình

en: Has Status
vi: Có Trạng thái

en: Here you should enter the name of the directory where icon images are located.
vi: Tại đây bạn nên nhập tên thư mục chứa các biểu tượng.

en: Hint for item 1
vi: Chỉ dẫn cho mục 1

en: Hint for item 2
vi: Chỉ dẫn cho mục 2

en: History ID
vi: Biên sử ID

en: History id
vi: Biên sử id

en: Icon Selector
vi: Trình Chọn Biểu Tượng

en: Icon path
vi: Đường dẫn của biểu tượng

en: Icon picker dialog.  You can use this property to get the GtkDialog if you need to modify or query any of its properties.
vi: Đối thoại chọn biểu tượng. Bạn có thể dùng tích chất này để lấy GtkDialog nếu bạn cần để sửa đổi hoặc hỏi đáp các tính chất của nó.

en: Icon selection dialog
vi: Thoại chọn Biểu tượng

en: Icon selector
vi: Trình chọn Biểu tượng

en: Icons Only
vi: Chỉ có các Biểu tượng

en: Image Preview
vi: Xem trước Ảnh

en: Indent
vi: Lui vào

en: Information
vi: Thông tin

en: Initial Time
vi: Thời gian sơ khởi

en: Interactivity
vi: Tương tác

en: Level of user activity required.
vi: Mức độ hoạt động của người dùng được yêu cầu.

en: Link color
vi: Màu liên kết

en: List of authors of the programs
vi: Danh sách các tác giả của chương trình

en: List of people documenting the program
vi: Danh sách những người cung cấp tư liệu cho chương trình

en: Loading Icons...
vi: Sự tải các biểu tượng...

en: Logo
vi: Biểu tượng riêng

en: Logo Background Color
vi: Mầu nền sau của biểu tượng riêng

en: Logo Background color
vi: Mầu nền sau của biểu tượng riêng

en: Logo Background color as a GdkColor
vi: Mầu nền sau của biểu tượng riêng như một GdkColor

en: Logo Background color is set
vi: Mầu nền sau của biểu tượng riêng đã được tạo

en: Logo Background color set
vi: Tạo mầu nền sau của biểu tượng riêng

en: Logo image
vi: Ảnh biểu tượng riêng

en: Lower Hour
vi: Giảm Giờ

en: Lower hour in the time popup selector
vi: Giảm giờ trong trình chọn thời gian bật lên

en: Message
vi: Nhắn gửi

en: Modal
vi: Phương thức

en: Mode
vi: Chế độ

en: Modify the file's properties
vi: Sửa đổi các đặc tính của tập tin hiện thời

en: Multiple segmentation faults occurred; can't display error dialog
vi: Nhiều lỗi trong truy cập bộ nhớ xuất hiện; không hiển thị được đối thoại lỗi

en: Name of the selected font
vi: Tên phông đã chọn

en: No Icon
vi: Không biểu tượng

en: No Image
vi: Không hình ảnh

en: Numbered List
vi: Danh sách được đánh thứ tự

en: Open a dialog to specify the color
vi: Mở một thoại để chỉ định màu

en: Open a file
vi: Mở một tập tin

en: PREFIX
vi: TIỀN TỐ

en: Paste the clipboard
vi: Ghép bản trích dữ

en: Path
vi: Đường dẫn

en: Path to file
vi: Đường dẫn tới tập tin

en: Pause the game
vi: Ngừng trò chơi

en: Pick a Font
vi: Hãy họn một phông

en: Pick a color
vi: Chọn một màu

en: Picker dialog
vi: Đối thoại chọn

en: Pixmap Directory
vi: Thư mục Pixmap

en: Please pick the icon you want.
vi: Hãy chọn biểu tượng bạn muốn.

en: Pop up a file selector to choose a file
vi: Bật lên một trình chọn tập tin để chọn một tập tin

en: Prefere_nces
vi: Tù_y thích

en: Preview
vi: Xem trước

en: Preview text
vi: Văn bản xem trước

en: Preview text shown in the dialog
vi: Văn bản xem trước đã được trình ở hội thoại

en: Print S_etup...
vi: Chỉnh lý in...

en: Print the current file
vi: In tập tin hiện thời

en: Priority Text Beside Icons
vi: Văn bản ưu tiên cạnh biểu tượng

en: Program name
vi: Tên chương trình

en: Program version
vi: Phiên bản chuơng trình

en: Progress
vi: Tiến triển

en: Question
vi: Hỏi

en: Quit the application
vi: Thoát khỏi ứng dụng

en: R_eplace...
vi: Th_ay thế...

en: Received invalid color data
vi: Nhận được dữ liệu màu không hợp lệ

en: Redo the undone action
vi: Làm lại lệnh đã xóa

en: Redo the undone move
vi: Quay lại chuyển động đã không thực hiện

en: Replace a string
vi: Thay thế một chuỗi mới

en: Restart the game
vi: Khởi động trò chơi lại

en: Revert to a saved version of the file
vi: Quay lại một phiên bản đã nhớ của tập tin

en: Save _As...
vi: Nhớ tại...

en: Save the current file
vi: Nhớ tập tin hiện thời

en: Save the current file with a different name
vi: Nhớ tập tin hiện thời dưới một tên khác

en: Score
vi: Điểm

en: Search again for the same string
vi: Tìm thêm một chuỗi như vậy

en: Search for a string
vi: Tìm một chuỗi

en: Segmentation fault!
    Cannot display crash dialog
vi: Sự truy cập bộ nhớ có lỗi!
    Không thể hiển thị đối thoại đổ vỡ

en: Select Date
vi: Chọn Ngày

en: Select Time
vi: Chọn Thời gian

en: Select _All
vi: Chọn Toàn _Bộ

en: Select everything
vi: Chọn tất cả

en: Select file
vi: Chọn tập tin

en: Select the date from a calendar
vi: Chọn ngày từ Lịch

en: Select the time from a list
vi: Chọn thời gian từ danh sách

en: Session management
vi: Quản lý phiên làm việc

en: Setup the page settings for your current printer
vi: Chỉnh lý trang đã được tạo cho máy in hiện thời của bạn

en: Show Finish
vi: Hiện nút ấn hoàn thành

en: Show Help
vi: Hiện nút ấn chỉ dẫn

en: Show size
vi: Hiển thị kích thước

en: Show size in font info mode
vi: Hiển thị cỡ trong chế độ thông tin về phông

en: Show the 'Finish' button instead of the 'Next' button
vi: Hiện nút ấn 'hoàn thành' thay cho nút 'ấn tiếp' theo

en: Show the 'Help' button
vi: Hiện nút ấn 'Chỉ dẫn'

en: Specify prefix of saved configuration
vi: Định rõ tiền tố của cấu hình được lưu

en: Specify session management ID
vi: Định rõ ID quản lý phiên làm việc

en: Start a new game
vi: Khởi động một trò chơi mới

en: Table Borders
vi: Viền bản

en: Table Fill
vi: Nội bản

en: Text
vi: Văn bản

en: Text Below Icons
vi: Văn bản bên dưới Biểu tượng

en: Text Only
vi: Chỉ có Văn bản

en: The GNOME Session Manager (process %d) has crashed
    due to a fatal error (%s).
    When you close this dialog, all applications will close and your session will exit.
    Please save all your files before closing this dialog.
vi: Bộ quản lý tác vụ GNOME (quá trình %d) đã bị đổ vỡ
    do một sai lầm nguy hiểm (%s).
    Nếu bạn đóng đối thoại này thì tất cả các ứng dụng cũng sẽ bị đóng và
    quá trình tác vụ của bạn sẽ bị ngừng lại.
    Hãy nhớ tất cả các văn bản của bạn trước khi đóng đối thoại này.

en: The GTK entry
vi: Trường nhập số liệu của GTK

en: The URL that GnomeHRef activates
vi: URL mà GnomeHRef làm hoạt động

en: The application "%s" attempted to change an aspect of your configuration that your system administrator or operating system vendor does not allow you to change. Some of the settings you have selected may not take effect, or may not be restored next time you use the application.
vi: Ứng dụng "%s"đã cố thay đổi một thực thể của cấu hình mà nhà quản trị hệ thống hay nhà phân phối hệ điều hành không cho phép thay đổi. Một số thiết lập bạn chọn có thể không có tác dụng, hay không được khôi phục khi bạn dùng ứng dụng vào lần sau.

en: The application ID string
vi: Chuỗi của ứng dụng ID

en: The initial time
vi: Thời gian sơ khởi

en: The mode of operation of the font picker
vi: Chế độ hoạt động của trình chọn phông

en: The name of the program
vi: Tên chương trình

en: The selected GtkFont
vi: GTKFont được chọn

en: The text on the button
vi: Chữ trên nút ấn

en: The time currently selected
vi: Thời gian hiện thời được chọn

en: The title of the selection dialog box
vi: Tiêu đề của hộp thoại chọn lựa

en: The version of the program
vi: Phiên bản chương trình

en: This button will open a window to let you select an icon.
vi: Nút này sẽ mở một cửa sổ để bạn chọn biểu tượng.

en: This button will take you to the URI that it displays.
vi: Nút này đưa bạn tới URI đang hiển thị.

en: This dialog box lets you select an icon.
vi: Hộp thoại này để bạn chọn biểu tượng.

en: Time
vi: Thời gian

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title Foreground
vi: Tiêu đề nền trước

en: Title Foreground Color
vi: Màu Nền Trước Của Tiêu Đề

en: Title Foreground color set
vi: Tạo màu nền trước của tiêu đề

en: Title for the Browse file dialog.
vi: Tựa đề cho đối thoại tập tin Tìm.

en: Title for the Browse icon dialog.
vi: Tựa đề cho đối thoại biểu tượng Tìm.

en: Title of the druid
vi: Tiêu đề của druid

en: Top Ten
vi: Danh sách tốt nhất

en: Top Watermark
vi: Watermark Trên

en: Translated by
vi: Được dịch bởi

en: Un-Indent
vi: Không-lùi

en: Undo the last action
vi: Trở lại lệnh vừa rồi

en: Undo the last move
vi: Hủy chuyển động vừa rồi

en: Unique identifier for the file entry.  This will be used to save the history list.
vi: Trình nhận dạng đơn nhất cho mục tập tin. Trình này sẽ được dùng để lưu danh sách lược sử.

en: Unique identifier for the icon entry.  This will be used to save the history list.
vi: Trình nhận dạng đơn nhất cho mục nhập biểu tượng. Trình này sẽ được dùng để lưu danh sách lược sử.

en: Upper Hour
vi: Tăng Giờ

en: Upper hour in the time popup selector
vi: Tăng giờ trong trình chọn thời gian bật lên

en: Usage: gnome_segv2 appname signum
vi: Sử dụng: gnome_segv appname signum

en: Use desktop default (%s)
vi: Dùng Màn Hình Nền mặc định (%s)

en: Use font in label
vi: Dùng phông trong nhãn

en: Use font in the label in font info mode
vi: Dùng phông trong nhãn trong chế độ thông tin về phông

en: User
vi: Người sử dụng

en: View help for this application
vi: Xem trợ giúp cho ứng dụng này

en: View the scores
vi: Xem điểm

en: Warning
vi: Cảnh cáo

en: Warning:
vi: Chú ý:

en: Watermark image for the top
vi: Ảnh Watermark cho phần đỉnh

en: Whether the Browse file window should be modal.
vi: Cửa sổ duyệt tập tin có nên là cách thức hay không.

en: Whether the file entry is being used to enter directory names or complete filenames.
vi: Có nên dùng mục tập tin để nhập tên thư mục hay tên tập tin đầy đủ hay không.

en: Whether the pixmap entry should have a preview.
vi: Mục nhập pixmap có nên xem trước hay không.

en: Written by
vi: Được viết bởi

en: X display to use
vi: Dùng hiển thị X

en: _About
vi: Về

en: _Browse...
vi: _Duyệt...

en: _Close
vi: Đóng

en: _Close This Window
vi: Đóng cửa sổ

en: _Contents
vi: _Nội Dung

en: _Copy
vi: Sao

en: _Details
vi: _Chi tiết

en: _Edit
vi: _Biên tập

en: _Edit/
vi: _Biên tập/

en: _End game
vi: Kết thúc chơi

en: _File
vi: _Tệp

en: _File/
vi: _Tệp/

en: _Find...
vi: Tìm...

en: _Game
vi: Trò chơi

en: _Help
vi: _Chỉ dẫn

en: _Hint
vi: Chỉ dẫn

en: _New
vi: Mới

en: _New game
vi: Trò chơi mới

en: _New/
vi: Mới/

en: _Open...
vi: Mở...

en: _Paste
vi: Ghép

en: _Pause game
vi: Ngừng chơi

en: _Print...
vi: _In...

en: _Properties
vi: Th_uộc Tính

en: _Quit
vi: _Thoát

en: _Redo
vi: Làm lại

en: _Redo move
vi: Quay lại chuyển động

en: _Restart game
vi: Khởi động chơi lại

en: _Revert
vi: Quay lại

en: _Save
vi: Nhớ

en: _Scores...
vi: Điểm...

en: _Settings
vi: Điề_u chỉnh

en: _Settings/
vi: Điề_u chỉnh/

en: _Undo
vi: Trở lại

en: _Undo move
vi: Hủy chuyển động

en: _View
vi: _Xem

en: _View/
vi: _Xem

en: _Windows
vi: Các cửa sổ

en: _Windows/
vi: Các cửa sổ

en: gnome_date_edit_get_date deprecated, use gnome_date_edit_get_time
vi: gnome_date_edit_get_date bị phản đối, hãy dùng gnome_date_edit_get_time

en: n
vi: kh

en: no
vi: không

en: y
vi: c

en: yes
vi: có
