Nautilus 2.3.x - en to vi translation catalogue (879 entries)

en:  (another copy)
vi:  (bản sao khác)

en:  (copy)
vi: (bản sao)

en: "%s" couldn't be found. Perhaps it has recently been deleted.
vi: Không tìm thấy "%s". Có lẽ nó đã vừa mới bị xóa.

en: "%s" selected
vi: "%s" đã chọn

en: "%s" selected (%s)
vi: "%s" đã chọn (%s)

en: "%s" will be copied if you select the Paste Files command
vi: "%s" sẽ được sao nếu bạn dùng lệnh »ghép tập tin«

en: "%s" will be moved if you select the Paste Files command
vi: "%s" sẽ được chuyển đi nếu bạn dùng lệnh »ghép tập tin«

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
vi: %A, %-d %B %Y vào lúc %-H:%M:%S

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M %p
vi: %a, %-d %b %Y vào lúc %-H:%M

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M:%S %p
vi: %a, %-d %b %Y vào lúc %-H:%M:%S

en: %b %-d %Y at %-I:%M %p
vi: %-d %b %Y vào lúc %-H:%M

en: %b %-d %Y, %-I:%M %p
vi: %-d %b %Y, %-H:%M

en: %dnd link to %s
vi: %dnd liên kết tới %s

en: %drd link to %s
vi: %drd liên kết tới %s

en: %dst link to %s
vi: %dst liên kết tới %s

en: %dth link to %s
vi: %dth liên kết tới %s

en: %ld of %ld
vi: %ld của %ld

en: %m/%-d/%y, %-I:%M %p
vi: %-d.%m.%y, %-H:%M

en: %m/%d/%y
vi: %d.%m.%y

en: %s (%dnd copy)%s
vi: %s (%d bản sao)%s

en: %s (%drd copy)%s
vi: %s (%d bản sao)%s

en: %s (%dst copy)%s
vi: %s (%d bản sao)%s

en: %s (%dth copy)%s
vi: %s (%d bản sao)%s

en: %s (another copy)%s
vi: %s (bản sao khác)%s

en: %s (copy)%s
vi: %s (bản sao)%s

en: %s Properties
vi: Thuộc tính %s

en: %s Viewer
vi: Quan sát %s

en: %s's Home
vi: Nhà của %s

en: (Empty)
vi: (rỗng)

en: (some contents unreadable)
vi: (không đọc được một vài nội dung)

en: 00/00/00
vi: 00.00.00

en: 00/00/00, 00:00 PM
vi: 00.00.00, 00:00

en: <b>_Bookmarks</b>
vi: <b>Đánh _Dấu</b>

en: <b>_Location</b>
vi: <b>_Vị trí:</b>

en: <b>_Name</b>
vi: <b>_Tên</b>

en: <span weight="bold">Behaviour</span>
vi: <span weight="bold">Ứng xử</span>

en: <span weight="bold">Default View</span>
vi: <span weight="bold">Khung xem mặc định</span>

en: <span weight="bold">Executable Text Files</span>
vi: <span weight="bold">Tập tin văn bản thực thi được</span>

en: <span weight="bold">Folders</span>
vi: <span weight="bold">Thư mục</span>

en: <span weight="bold">Icon Captions</span>
vi: <span weight="bold">Chú giải biểu tượng</span>

en: <span weight="bold">Icon View Defaults</span>
vi: <span weight="bold">Mặc định khung xem biểu tượng</span>

en: <span weight="bold">List View Defaults</span>
vi: <span weight="bold">Mặc định khung xem danh sách</span>

en: <span weight="bold">Other Previewable Files</span>
vi: <span weight="bold">Tập tin có thể xem trước khác</span>

en: <span weight="bold">Sound Files</span>
vi: <span weight="bold">Tập tin âm thanh</span>

en: <span weight="bold">Text Files</span>
vi: <span weight="bold">Tập tin văn bản</span>

en: <span weight="bold">Trash</span>
vi: <span weight="bold">Sọt rác</span>

en: <span weight="bold">Tree View Defaults</span>
vi: <span weight="bold">Mặc Định của Khung Xem theo cây</span>

en: ? items
vi: ? mục

en: A Teal variation of the Crux theme.
vi: Mộtbiến đổi mầu xanh lá cây sẫm của chủ đề Crux.

en: A list of captions below an icon in the icon view and the desktop. The actual number of captions shown depends on the zoom level. Possible values are: "size", "type", "date_modified", "date_changed", "date_accessed", "owner", "group", "permissions", "octal_permissions" and "mime_type".
vi: Danh sách tiêu đề dưới biểu tượng trong Khung xem Biểu tượng và trên màn hình nền. Số tiêu đề thực sự tùy thuộc vào hệ số thu phóng. Giá trị có thể là "size" (kích thước), "type" (kiểu), "date_modified" , "date_changed", "date_accessed" (ngày truy cập), "owner" (chủ sở hữu), "group" (nhóm sở hữu), "permissions" (quyền truy cập), "octal_permissions" (quyền sở hữu dạng octal) và "mime_type" (kiểu mime).

en: A theme designed to fit well with the classic GNOME environment.
vi: Một chủ đề đã thiết kế để phù hợp với môi trường GNOME cổ điển.

en: About Scripts
vi: Về Scripts

en: Accessed:
vi: Truy cập:

en: Activate items with a _double click
vi: Kích hoạt các mục với hai lần ấn chuột

en: Activate items with a _single click
vi: Kích hoạt các mục với một lần ấn chuột

en: Add Emblems...
vi: Thêm hình tượng...

en: Add Nautilus to session
vi: Thêm Nautilus vào phiên làm việc

en: Add a bookmark for the current location to this menu
vi: Thêm một Đánh Dấu cho vị trí hiện thời vào thực đơn này

en: Adjust your user environment
vi: Điều chỉnh môi trường của bạn

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu. Choosing a script from the menu will run that script.
    
    When executed from a local folder, scripts will be passed the selected file names. When executed from a remote folder (e.g. a folder showing web or ftp content), scripts will be passed no parameters.
    
    In all cases, the following environment variables will be set by Nautilus, which the scripts may use:
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_FILE_PATHS: newline-delimited paths for selected files (only if local)
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_URIS: newline-delimited URIs for selected files
    
    NAUTILUS_SCRIPT_CURRENT_URI: URI for current location
    
    NAUTILUS_SCRIPT_WINDOW_GEOMETRY: position and size of current window
vi: Mọi tập tin có thể thực thi trong thư mục này sẽ xuất hiện trong Scripts menu. Việc chọn một script từ menu sẽ chạy script đó.
    
    Khi được thực thi từ thư mục cục bộ, các script sẽ bỏ qua tên các tập tin được chọn. Khi được thực thi từ thư mục ở xa (vd: thư mục hiển thị web hay nội dung ftp), các script sẽ được bỏ qua các tham số.
    
    Trong mọi trường hợp, Nautilus sẽ lập các biến môi trường sau đây, để các script có thể dùng:
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_FILE_PATHS: newline-delimited paths cho các tập tin được chọn (nếu là cục bộ)
    
    NAUTILUS_SCRIPT_SELECTED_URIS: newline-delimited URIs cho tập tin được chọn
    
    NAUTILUS_SCRIPT_CURRENT_URI: URI cho vị trí hiện thời
    
    NAUTILUS_SCRIPT_WINDOW_GEOMETRY: vị trí và kích cỡ cửa sổ hiện thời

en: Always
vi: Luôn luôn

en: An Eggplant variation of the Crux theme.
vi: Một biến đổi mầu cà tím của chủ đề Crux.

en: An _Application...
vi: Một ứng dụng...

en: An invalid drag type was used.
vi: Đã dùng một dạng kéo không hợp lệ

en: Apparition
vi: Ảnh ảo

en: Application
vi: Ứng dụng

en: Application ID
vi: Bộ nhận diện ứng dụng

en: Applications
vi: Các ứng dụng

en: Are you sure you want to clear the list of locations you have visited?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa danh sách của các địa điểm mà bạn đã viếng thăm không?

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
vi: Bạn có chắc là muốn xoá "%s" vĩnh viễn?

en: Arran_ge Items
vi: Chỉnh đốn các mục

en: Art
vi: Nghệ thuật

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
vi: Hỏi trước khi đ_ổ rác hoặc xóa tập tin

en: Back
vi: Quay lại

en: Background
vi: Nền sau

en: Backgrounds and Emblems
vi: Nền và Hình tượng

en: Basic
vi: Cơ sở

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: Black
vi: Đen

en: Blue Type
vi: Loại xanh da trời

en: Bookmark for Nonexistent Location
vi: Đánh Dấu cho Vị Trí Không Tồn Tại

en: Bring up a new window for every opened file
vi: Mở cửa sổ mới cho mọi tập tin được mở

en: Broken Link
vi: Liên kết bị phá vỡ

en: Browse available software
vi: Duyệt qua các phần mềm có khả năng

en: Burlap
vi: Vải gai

en: By Emblems
vi: Theo hình tượng

en: By Modification Date
vi: Theo sự sửa đổi của ngày

en: By Modification _Date
vi: Theo sự thay đổi ngày

en: By Name
vi: theo tên

en: By Size
vi: Theo kích thước

en: By Type
vi: Theo Dạng

en: By _Emblems
vi: Theo _Hình tượng

en: By _Name
vi: Theo tên

en: By _Size
vi: Theo kích thước

en: By _Type
vi: Theo loại

en: C_ancel Remove
vi: Hủy Loại bỏ

en: C_lear Text
vi: Xóa văn bản

en: C_olors
vi: Các mầu

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: Can't Change Trash Location
vi: Không thể thay đổi vị trí Sọt rác

en: Can't Copy Into Self
vi: Không thể sao vào chính nó

en: Can't Copy Over Self
vi: Không thể sao vào chính nó

en: Can't Copy Trash
vi: Không thể sao sọt rác

en: Can't Display Location
vi: Không thể hiển thị được địa điểm.

en: Can't Move Into Self
vi: Không thể di chuyển vào chính nó

en: Can't Open Location
vi: Địa điểm không mở được

en: Can't find description even for "x-directory/normal". This probably means that your gnome-vfs.keys file is in the wrong place or isn't being found for some other reason.
vi: Không tìm thấy một mô tả nào cho "x-directory/normal". Có thể có nghĩa là do tập tin gnome-vfs.keys của bạn nằm ở vùng không đúng hoặc vì một lý do nào đó mà không thể tìm thấy được.

en: Cancel
vi: Hủy bỏ

en: Cancel Group Change?
vi: Có hủy thay đổi nhóm không?

en: Cancel Open?
vi: Có hủy mở không?

en: Cancel Owner Change?
vi: Có hủy thay đổi chủ không?

en: Cancel Rename?
vi: Có hủy đổi tên không?

en: Cancel Showing Properties Window?
vi: Có hủy bỏ hiển thị của sổ tính chất không?

en: Certified
vi: Chứng chỉ

en: Chalk
vi: Phấn

en: Change Desktop _Background
vi: Thay đổi nền sau của Desktop

en: Change how files are managed
vi: Thay đổi cách quản lý tập tin

en: Change systemwide settings (affects all users)
vi: Thay đổi các thiết đặt hệ thống (có hiệu lực cho mọi người sử dụng)

en: Change the visibility of this window's location bar
vi: Thay đổi tầm nhìn thanh vị trí của cửa sổ này

en: Change the visibility of this window's sidebar
vi: Thay đổi tầm nhìn thanh vạch lề của cửa sổ này

en: Change the visibility of this window's statusbar
vi: Thay đổi tầm nhìn thanh trạng thái của cửa sổ này

en: Charcoal
vi: Than gỗ

en: Choose a program with which to open the selected item
vi: Chọn một chương trình để mở các mục đã chọn

en: Choose a view for "%s":
vi: Chọn một bộ xem cho "%s":

en: Choose a view for the current location, or modify the set of views
vi: Chọn một cảnh xem cho vị trí hiện thời hay sửa đổi thiết đặt của xem

en: Choose an application with which to open "%s":
vi: Chọn một ứng dụng để mở "%s": trong ứng dụng này

en: Choose another application with which to open the selected item
vi: Chọn ứng dụng khác để mở các mục đã chọn

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
vi: Chọn thứ tự thông tin hiển thị dưới tên biểu tượng. Hiển thị nhiều thông tin hơn khi phóng to trong closer.

en: Clean _Up by Name
vi: Dọn sạch theo tên

en: Clear History
vi: Xóa biên sử

en: Clear contents of Go menu and Back/Forward lists
vi: Xóa nội dung trong thư mục Go và danh sách "Lùi/Tới"

en: Click on a color to remove it
vi: Ấn vào mầu để loại bỏ nó

en: Click on a pattern to remove it
vi: Ấn vào mẫu để loại bỏ nó

en: Click on an emblem to remove it
vi: Nhấn lên hình tượng muốn gỡ bỏ

en: Close _All Windows
vi: Đóng tất cả các của sổ

en: Close the side pane
vi: Đóng ô bên lề

en: Color _name:
vi: Tên màu:

en: Color _value:
vi: Giá trị mầu:

en: Color of the selection box
vi: Màu của hộp chọn

en: Color used for information text against a dark background
vi: Màu dùng cho text thông tin tương phản lại nền tối.

en: Color used for information text against a light background
vi: Màu dùng cho text thông tin tương phản lại nền sáng.

en: Colors:
vi: Mầu:

en: Compact _Layout
vi: Làm chật xếp đặt

en: Concrete
vi: Bê tông

en: Configure network services
vi: Tạo cấu hình dịch vụ mạng

en: Configure network services (web server, DNS server, etc.)
vi: Tạo cấu hình dịch vụ mạng (web server, DNS server, v.v.)

en: Contains a side pane view
vi: Có chứa một cảnh xem của ô vạch lề

en: Content View
vi: Xem Nội dung

en: Contents:
vi: Nội dung:

en: Cool
vi: Lạnh

en: Copy the selected text to the clipboard
vi: Sao chép văn bản được chọn vào clipboard

en: Copying
vi: Đang sao chép

en: Copying files
vi: Đang sao chép

en: Could not complete specified action.
vi: Không thể hoàn thành hàng động chỉ định.

en: Could not complete specified action:  %s
vi: Không thể hoàn thành hàng động chỉ định:  %s

en: Couldn't Create Required Folder
vi: Không thể tạo thư mục theo yêu cầu

en: Couldn't Create Required Folders
vi: Không thể tạo các thư mục theo yêu cầu

en: Couldn't change the group of "%s" because it is on a read-only disk
vi: Không thể thay đổi nhóm của "%s" vì nó nằm trên một đĩa chỉ đọc

en: Couldn't change the name of "%s" because it is on a read-only disk
vi: Không thể thay đổi tên của "%s" vì vì nó nằm trên một đĩa chỉ đọc

en: Couldn't change the owner of "%s" because it is on a read-only disk
vi: Không thể thay đổi chủ của "%s" vì nó nằm trên một đĩa chỉ đọc

en: Couldn't change the permissions of "%s" because it is on a read-only disk
vi: Không thể thay đổi quyền truy nhập của "%s" vì nó nằm trên một đĩa chỉ đọc

en: Couldn't install emblem
vi: Không thể cài đặt hình tượng

en: Count _number of items:
vi: Đếm _số lượng các mục:

en: Create L_auncher
vi: Tạo _Bộ phóng

en: Create _Folder
vi: Tạo _Thư mục

en: Create a New Color:
vi: Tạo một mầu mới:

en: Create a New Emblem:
vi: Tạo hình tượng mới:

en: Create a new empty folder inside this folder
vi: Tạo một thư mục rỗng bên trong thư mục này

en: Create a new launcher
vi: Tạo một khởi đầu mới

en: Create a symbolic link for each selected item
vi: Tạo một liên kết biểu tượng cho mỗi mục đã chọn

en: Create the initial window with the given geometry.
vi: Tạo cửa sổ đầu với một cấu hình đã cho.

en: Creating links to files
vi: Đang tạo liên kết tập tin

en: Criteria for search bar searching
vi: Tiêu chuẩn tìm kiếm trên thanh tìm kiếm

en: Criteria when matching files searched for in the search bar. If set to "search_by_text", then Nautilus will Search for files by file name only. If set to "search_by_text_and_properties", then Nautilus will search for files by file name and file properties.
vi: Tiêu chuẩn tìm kiếm tập tin được tìm trong thanh tìm kiếm. Nếu đặt là "search_by_text" thì Nautilus sẽ chỉ tìm tập tin theo tên. Nếu đặt là "search_by_text_and_properties" thì Nautilus sẽ tìm tập tin theo tên và thuộc tính tập tin.

en: Crux-Eggplant
vi: Crux-Cà tím

en: Crux-Teal
vi: Crux-xanh lá cây sẫm

en: Cu_t File
vi: Cắt tập tin

en: Cu_t Files
vi: Cắt tập tin

en: Current Nautilus theme (deprecated)
vi: Them hiện thời của Nautilus (bị phản đối)

en: Custom Background Set
vi: Tùy chỉnh thiết lập cho nền

en: Custom Side Pane Background Set
vi: Tỳu chỉnh thiết lập nền cho ô bên

en: Cut Text
vi: Cắt văn bản

en: Cut _Text
vi: Cắt văn bản

en: Cut the selected text to the clipboard
vi: Cắt văn bản được lựa chọn cho bảng trích giữ

en: D_uplicate
vi: Tạo bản sao

en: Danger
vi: Nguy hiểm

en: Dark GNOME
vi: GNOME sẫm

en: Dark Info Color
vi: Màu thông tin đậm

en: Date Modified
vi: Ngày được sửa đổi

en: Default Background Color
vi: Màu nền mặc định

en: Default Background Filename
vi: Tên tập tin nền mặc định

en: Default Side Pane Background Color
vi: Màu nền mặc định của ô bên

en: Default Side Pane Background Filename
vi: Tên tập tin của nền ô bên mặc định

en: Default _zoom level:
vi: Cấp phóng mặc định

en: Default folder viewer
vi: Trình xem thư mục mặc định

en: Default icon zoom level
vi: Cấp phóng biểu tượng mặc định

en: Default list zoom level
vi: Cấp phóng danh sách mặc định

en: Default sort order
vi: Đặt sắp xếp mặc định

en: Default zoom level used by the icon view.
vi: Mức thu phóng mặc định dùng cho khung xem biểu tượng.

en: Default zoom level used by the list view.
vi: Mức thu phóng mặc định được dùng cho khung xem danh sách.

en: Delete From Trash?
vi: Đổ rác không?

en: Delete Immediately?
vi: Có xóa ngay không?

en: Delete all items in the Trash
vi: Xóa tất cả các mục trong sọt rác

en: Delete all selected items permanently
vi: Xóa vĩnh viễn mọi mục được chọn

en: Delete each selected item, without moving to the Trash
vi: Xóa mỗi mục dã chọn mà không bỏ vào sọt rác

en: Delete?
vi: Xóa?

en: Deleting
vi: Đang xóa

en: Deleting files
vi: Đang xóa tập tin

en: Desktop
vi: Cửa sổ Desktop

en: Desktop Preferences
vi: Chỉnh lý Desktop

en: Desktop font
vi: Phông chữ màn hình nền

en: Desktop home icon name
vi: Tên biểu tượng Home màn hình nền

en: Desktop trash icon name
vi: Tên biểu tượng Sọt rác trên màn hình nền

en: Display Nautilus help
vi: Hiển thị trợ giúp của Nautilus

en: Display _files when they are clicked
vi: Hiển thị các tập tin khi chúng được ấn

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
vi: Hiển thị cửa sổ cho phép biên soạn Đánh Dấu trong menu này

en: Display credits for the creators of Nautilus
vi: Hiển thị sự đánh giá cho những nhà khám phá Nautilus

en: Display icons in the opposite order
vi: Hiển thị các biểu tượng theo thứ tự ngược lại

en: Display patterns, colors, and emblems that can be used to customize appearance
vi: Hiển thị mẫu, màu và hình tượng có thể được dùng để tùy chỉnh diệm mạo

en: Display the latest contents of the current location
vi: Hiển thị nội dung vừa xem của vị trí hiện tại

en: Display this location with "%s"
vi: Hiển thị địa điểm này với "%s"

en: Distinguished
vi: Rõ ràng

en: Do not manage the desktop (ignore the preference set in the preferences dialog).
vi: Không được quản trị desktop (Bỏ qua phần chỉnh lý trong hội thoại ưa thích).

en: Documents
vi: Tư liệu

en: Don't include in the menu for "%s" items
vi: Trong thực đơn không bao gồm các mục cho "%s"

en: Done
vi: Thực hiện

en: Dots
vi: Chấm

en: Draft
vi: Dự thảo

en: Drag a color to an object to change it to that color
vi: Kéo một mầu đến một đối tượng để đổi mầu của đối tượng đó

en: Drag a pattern tile to an object to change it
vi: Kéo một viên đá mẫu vào đối tượng để thay đổi mẫu của đối tượng

en: Drag an emblem to an object to add it to the object
vi: Kéo một hình tượng vào đối tượng để thêm vào đối tượng đó

en: Draw a frame around unselected text
vi: Vẽ khung quanh văn bản không được chọn

en: Duplicate each selected item
vi: Tạo bản sao cho mỗi mục đã chọn

en: E_ject
vi: Nhả R_a

en: E_xecute
vi: Khả thi

en: E_xecute files when they are clicked
vi: Thực thi các tập tin khi chúng được ấn

en: Eclipse
vi: Elip

en: Edit
vi: Biên tập

en: Edit Bookmarks
vi: Biên soạn các Đánh Dấu

en: Edit Launcher
vi: Biên tập khởi động

en: Edit Nautilus preferences
vi: Biên tập các chỉnh lý của Nautilus

en: Edit the launcher information
vi: Biên tập thông tin khởi động

en: Emblems
vi: Hình Tượng

en: Emblems:
vi: Hình tượng:

en: Empty Trash
vi: Đổ rác

en: Empty _Trash
vi: Đổ _rác

en: Emptying the Trash
vi: Đang đổ rác

en: Enable 'special' flags in file preferences dialog
vi: Bật chạy các flag 'đặc biệt' trong thoại tùy thích của tập tin

en: Enter a descriptive name next to each emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
vi: Nhập tên mô tả cạnh từng hình tượng. Tên này sẽ được dùng tại nơi khác để nhận biết hình tượng.

en: Enter a descriptive name next to the emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
vi: Nhập tên mô tả cạnh hình tượng. Tên này sẽ được dùng tại nơi khác để nhận biết hình tượng.

en: Enter a new name for the displayed emblem:
vi: Nhập tên mới cho hình tượng được hiển thị:

en: Envy
vi: Ganh tỵ

en: Erase
vi: Xóa

en: Error "%s" creating new folder.
vi: Lỗi "%s" khi tạo thư mục mới.

en: Error Displaying Folder
vi: Lỗi hiển thị thư mục

en: Error Setting Group
vi: Lỗi khi tạo nhóm

en: Error Setting Owner
vi: Lỗi khi thay đổi chủ

en: Error Setting Permissions
vi: Lỗi khi thiết đặt quyền truy nhập

en: Error while copying.
vi: Lỗi trong khi sao chép.

en: Error while deleting.
vi: Lỗi trong khi xóa.

en: Error while moving.
vi: Lỗi trong khi chuyển.

en: Existence of this file indicates that the Nautilus configuration druid
    has been presented.
    
    You can manually erase this file to present the druid again.
vi: Việc tồn tại tập tin này cho thấy đồ thuật cấu hình Nautilus
    đang được hiện diện.
    
    Bạn có thể tự xóa tập tin này để hiện lại đồ thuật.

en: Factory for Nautilus component adapter factories
vi: Factory cho các factory của bộ điều hợp thành phần Nautilus

en: Factory for Nautilus component adapter factories
vi: Factory cho các factory của bộ điều hợp thành phần Nautilus

en: Factory for Nautilus shell and file manager
vi: Factory cho vỏ và quản lý tập tin của Nautilus

en: Factory for objects that wrap ordinary Bonobo Controls or Embeddables to look like Nautilus Views
vi: Factory cho các đối tượng bao Bonobo Controls hoặc Embeddables thông thường để trông giống như các hiển thị Nautilus

en: Factory for text view
vi: Factory cho hiển thị văn bản

en: Failed to load image information
vi: Không nạp được thông tin ảnh

en: Favorite
vi: Ưa chuộng

en: Favorite applications
vi: Các ứng dụng ưa chuộng

en: Favorites
vi: Ưa chuộng

en: File Management
vi: Quản lý tập tin

en: File Management Preferences
vi: Tùy Thích Quản Lý Tập Tin

en: File Manager
vi: Trình Quản Lý Tập Tin

en: File Types and Programs
vi: Các chương trình và dạng tập tin

en: File group:
vi: Nhóm tập tin:

en: File owner:
vi: Chủ tập tin:

en: Filename for the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
vi: Tên tập tin cho nền thanh bên mặc định. Chỉ được dùng nếu side_pane_background_set là true.

en: Files copied:
vi: Tập tin đã sao chép:

en: Files deleted:
vi: Tập tin đã xóa:

en: Files linked:
vi: Tập tin đã liên kết:

en: Files moved:
vi: Tập tin đã chuyển:

en: Files thrown out:
vi: Tập tin ném ra ngoài:

en: Filesystem
vi: Hệ thống tập tin

en: Find
vi: Tìm

en: Finishing Creating Links...
vi: Đang hoàn tất tạo liên kết...

en: Finishing Move...
vi: Đang hoàn tất di chuyển...

en: Fire Engine
vi: Cứu hỏa

en: Floral
vi: Thực vật

en: Format the selected volume
vi: Định dạng cho khối đã chọn

en: Forward
vi: Tiến lên

en: Fossil
vi: Hóa thạch

en: Frame Text
vi: Khung Văn Bản

en: Free space:
vi: Không gian trống:

en: From:
vi: Từ:

en: GEOMETRY
vi: HÌNH HỌC

en: Go To:
vi: Đi đến:

en: Go back a few pages
vi: Quay lại một vài trang

en: Go forward a number of pages
vi: Tiến lên một vài trang tiếp theo

en: Go to Empty CD folder
vi: Đi tới thư mục CD rỗng

en: Go to the home location
vi: Đi tới thư mục Home

en: Go to the location specified by this bookmark
vi: Đi đến vị trí được chỉ ra bởi Đánh Dấu này

en: Go to the next visited location
vi: Đi tới chỗ đã thăm tiếp theo

en: Go to the previous visited location
vi: Đi về chỗ đã thăm trước đó

en: Go to the trash folder
vi: Đi tới thư mục sọt rác

en: Go up one level
vi: Nhẩy lên một mức

en: Grapefruit
vi: Bưởi

en: Group:
vi: Nhóm:

en: Hardware
vi: Phần cứng

en: Hide default bookmarks in the bookmark menu
vi: Ẩn các Đánh Dấu mặc định trong menu Đánh Dấu

en: Highlight Alpha
vi: Alpha điểm sáng

en: History
vi: Biên sử

en: History side pane
vi: Ô vạch lề biên sử

en: History side pane for Nautilus
vi: Ô vạch lề biên sử cho Nautilus

en: Home Folder
vi: Thư mục Home

en: Home icon visible on desktop
vi: Biểu tượng Home hiện trên màn hình nền

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
vi: K_ể cả lệnh xóa không đưa vào sọt rác

en: Ice
vi: Băng

en: Icon Captions
vi: Tiêu đề biểu tượng

en: Icon View
vi: Xem Biểu tượng

en: Icons
vi: Biểu tượng

en: Icons Viewer
vi: Quan sát biểu tượng

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
vi: Nếu đặt là true, cửa sổ mới mở sẽ thấy có thanh vị trí.

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
vi: Nếu đặt là true, cửa sổ mới mở sẽ thấy có thanh bên.

en: If set to true, newly opened windows will have the status bar visible.
vi: Nếu đặt là true, cửa sổ mới mở sẽ thấy có thanh trạng thái.

en: If set to true, newly opened windows will have toolbars visible.
vi: Nếu đặt là true, cửa sổ mới mở sẽ thấy có thanh công cụ

en: If set to true, then Nautilus lets you edit some of the more esoteric options of a file in the file preferences dialog.
vi: Nếu đặt là đúng, Nautilus sẽ cho phép bạn hiệu chỉnh vài tùy chọn riêng tư về tập tin trong hộp thoại Tùy thích tập tin.

en: If set to true, then Nautilus will ask for confirmation when you attempt to put files in the trash.
vi: Nếu đặt là true, Nautilus sẽ hỏi xác nhận trước khi cho tập tin vào Sọt rác.

en: If set to true, then Nautilus will bring up a new Nautilus window by default whenever an item is opened.
vi: Nếu đặt là true thì Nautilus sẽ mặc định tạo cửa sổ Nautilus mới khi mở một mục nào đó.

en: If set to true, then Nautilus will draw the icons on the desktop.
vi: Nếu đặt là true thì Nautilus sẽ vẽ các biểu tượng trên desktop.

en: If set to true, then Nautilus will have a feature allowing you to delete a file immediately and in-place, instead of moving it to the trash. This feature can be dangerous, so use caution.
vi: Nếu đúng, Nautilus sẽ có tính năng cho phép bạn xóa tập tin ngay lập tức, tại chỗ, thay vì chuyển vào Sọt rác. Tính năng này có thể nguy hiểm, vì thế hãy dùng cẩn thận.

en: If set to true, then Nautilus will just show the user's bookmarks in the bookmark menu.
vi: Nếu đặt là true thì Nautilus sẽ chỉ hiện Đánh Dấu của người dùng trong menu Đánh dấu.

en: If set to true, then backup files such as those created by Emacs are displayed. Currently, only files ending in a tilde (~) are considered backup files.
vi: Nếu đúng, tập tin sao lưu (vd được tạo bởi Emacs) sẽ được hiển thị. Hiện thời, chỉ những tập tin kết thúc bằng dấu ngã (~) được xem là tập tin sao lưu.

en: If this is set to true, Nautilus adds itself to the session when it starts up. This means it will be started the next time you log in.
vi: Nếu đúng, Nautilus sẽ thêm chính nó vào phiên làm việc khi khởi động. Điều này nghĩa là nó sẽ khởi động trong lần đăng nhập kế tiếp của bạn.

en: If this is set to true, an icon linking to the trash will be put on the desktop.
vi: Nếu đặt là true thì biểu tượng liên kết với Sọt Rác sẽ được đặt lên màn hình nền.

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a".
vi: Nếu đúng, tập tin với những cửa sổ mới sẽ được sắp xếp theo thứ tự ngược. vd, nếu sắp theo tên thì sắp từ "z" đến "a" thay vì từ "a" đến "z".

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
vi: Nếu đúng, tập tin với những cửa sổ mới sẽ được sắp xếp theo thứ tự ngược. vd, nếu sắp theo tên thì sắp từ "z" đến "a" thay vì từ "a" đến "z"; nếu sắp theo kích thước, sắp theo thứ tự giảm thay vì tăng.

en: If true, labels will be placed beside icons rather than underneath them.
vi: Nếu đúng, chữ sẽ được đặt bên cạnh hình, hơn là đặt bên dưới.

en: If true, new windows will use manual layout by default.
vi: Nếu là true thì cửa sổ mới sẽ dùng layout tự chọn theo mặc định.

en: Image
vi: Ảnh

en: Image Properties content view component
vi: Thành phần khung xem nội dung thuộc tính ảnh

en: Images Only
vi: Chỉ có ảnh

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
vi: Ảnh lớn hơn kích thước này (theo byte) sẽ không hiện ảnh thu nhỏ. Mục đích của thiết lập này là tránh tạo ảnh thu nhỏ cho những ảnh lớn, có thể mất nhiều thời gian và bộ nhớ.

en: Important
vi: Quan trọng

en: Include in the menu for "%s" items
vi: Trong thực đợn bao gồm cho các mục "%s"

en: Include in the menu for "%s" only
vi: Trong thực đợn chỉ bao gồm cho các mục "%s"

en: Indigo
vi: Chàm

en: Information
vi: Thông tin

en: International
vi: Quốc tế

en: Invalid Action Associated
vi: Liên quan với hành động không hợp lệ

en: Invalid Application Associated
vi: Liên quan với ứng dụng không hợp lệ

en: Invalid Viewer Associated
vi: Liên kết với trình xem không hợp lệ

en: Is in the menu for "%s" items.
vi: Có ở thực đơn cho các mục "%s".

en: Is in the menu for "%s".
vi: Có ở thực đơn cho "%s".

en: Is in the menu for all "%s" items.
vi: Có ở thực đơn cho tất cả các mục "%s".

en: Is not in the menu for "%s" items.
vi: Không ở thực đơn cho các mục "%s".

en: Is the default for "%s" items.
vi: Có dạng mặc định cho các mục "%s".

en: Is the default for "%s".
vi: Có dạng mặc định cho "%s".

en: Is the default for all "%s" items.
vi: Có dạng mặc định cho tất cả các mục "%s".

en: Keep icons lined up on a grid
vi: Giữ các biểu tượng thẳng hàng

en: Keep icons sorted by emblems in rows
vi: Giữ biểu tượng được xếp theo từng hàng hình tượng

en: Keep icons sorted by modification date in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo sự sửa đổi ngày với biểu diễn hàng

en: Keep icons sorted by name in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo tên với biểu diễn hàng

en: Keep icons sorted by size in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo kích thước với biểu diễn hàng

en: Keep icons sorted by type in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo dạng với biểu diễn hàng

en: Last changed:
vi: Thay đổi cuối cùng:

en: Leaf
vi: Lá

en: Leave icons wherever they are dropped
vi: Rời các biểu tượng về nơi nó đã bị rơi xuống

en: Lemon
vi: Chanh

en: Light Info Color
vi: Màu thông tin nhạt

en: Link To Old Desktop
vi: Liên kết tới màn hình nền cũ

en: Link target:
vi: Đích liên kết:

en: Linking
vi: Đang liên kết

en: Linux Documentation Project
vi: Kế hoạch tài liệu của linux

en: Linux One
vi: Linux một

en: Linux Online
vi: Linux trên mạng

en: Linux Resources
vi: Nguồn Linux

en: Linux Weekly News
vi: Tin linux hàng tuần

en: List
vi: Danh sách

en: List View
vi: Xem danh sách

en: List Viewer
vi: Quan sát danh sách

en: List of possible captions on icons
vi: Danh sách tiêu đề và biểu tượng

en: Loading...
vi: Tải...

en: Local Files Only
vi: Chỉ cho tập tin cục bộ

en: Local Images Only
vi: Chỉ ảnh cục bộ thôi

en: Location _Bar
vi: Thanh vị trí

en: Location:
vi: Vị trí:

en: MIME type
vi: Dạng MIME

en: MIME type:
vi: Dạng MIME:

en: Ma_ke Link
vi: Thiết đặt liên kết

en: Ma_ke Links
vi: Thiết lập các liên kết

en: Make the selected icon stretchable
vi: Làm biểu tượng được chọn căng ra được

en: Mango
vi: Xoài

en: Manually
vi: Sách hướng dẫn

en: Maximum image size for thumbnailing
vi: Kích thước ảnh tối đa để xem thumbnail

en: Medi_a Properties
vi: Các tính chất Media

en: Mo_ve to Trash
vi: _Chuyển vào sọt rác

en: Modified:
vi: Sửa đổi:

en: Modify "%s"
vi: Sửa đổi "%s"

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00 PM
vi: Thứ hai, 00 T10 0000 vào 00:00

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00:00 PM
vi: Thứ hai, 00 T10 0000 vào 00:00:00

en: More Than One Image
vi: Nhiều hơn một ảnh

en: Mount Error
vi: Lỗi Gắn kết

en: Move each selected item to the Trash
vi: Di chuyển các mục được chọn vào Sọt rác

en: Move or copy files previously selected by a Cut Files or Copy Files command
vi: Chuyển hoặc sao các tập tin đã được chọn truớc đây bởi một lệnh như Cắt hay Sao tập tin

en: Move or copy files previously selected by a Cut Files or Copy Files command into the selected folder
vi: Di chuyển hoặc sao chép các tập tin, đã được chọn truớc đó bằng lệnh Cắt tập tin hoặc Chép tập tin, vào thư mục được chọn

en: Moving
vi: Đang di chuyển

en: Moving files
vi: Di chuyển Tập tin

en: Moving files to the Trash
vi: Đang di chuyển tập tin tới sọt rác

en: Mud
vi: Bùn

en: Name
vi: Tên

en: Name of the Nautilus theme to use. This has been deprecated as of Nautilus 2.2. Please use the icon theme instead.
vi: Tên của Nautilus theme cần dùng. Nó không còn được dùng nữa từ Nautilus 2.2. Vui lòng dùng theme biểu tượng.

en: Nautilus Emblem side pane
vi: Ô bên chứa hình tượng của Nautilus

en: Nautilus Emblem view
vi: Khung xem hình tượng của Nautilus

en: Nautilus Image Properties view
vi: Khung xem thuộc tính ảnh của Nautilus

en: Nautilus Tree side pane
vi: Ô vạch lề cây của Nautilus

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to locate the factory.Killing bonobo-activation-server and restarting Nautilus may help fix the problem.
vi: Hiện thời không thể dùng Nautilus do lỗi không mong muốn từ Bonobo khi cố gắng định vị factory. Việc giệt bonobo-activation-server và khởi chạy lại Nautilus có thể giúp khắc phục trục trặc này.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to locate the shell object. Killing bonobo-activation-server and restarting Nautilus may help fix the problem.
vi: Hiện thời không thể dùng Nautilus do lỗi không mong muốn từ Bonobo khi cố gắng định vị một đối tượng shell. Việc giệt bonobo-activation-server và khởi chạy lại Nautilus có thể giúp khắc phục trục trặc này.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error from Bonobo when attempting to register the file manager view server.
vi: Không thể dùng Nautilus bây giờ vì có lỗi không mong muốn ở Bonobo khi cố gắng đăng ký với máy chủ xem trình quản lý tập tin.

en: Nautilus can't be used now, due to an unexpected error.
vi: Không thể dùng Nautilus lúc này vì có một lỗi không mong muốn.

en: Nautilus can't be used now. Running the command "bonobo-slay" from the console may fix the problem. If not, you can try rebooting the computer or installing Nautilus again.
vi: Không thể dùng được Nautilus bây giờ. Hãy chạy lệnh "bonobo-slay" từ console thì có thể sửa vấn đề này. Nếu không được, hãy thử khởi động lại máy hoặc cài đặt lại Nautilus.

en: Nautilus can't be used now. Running the command "bonobo-slay" from the console may fix the problem. If not, you can try rebooting the computer or installing Nautilus again.
    
    Bonobo couldn't locate the Nautilus_shell.server file. One cause of this seems to be an LD_LIBRARY_PATH that does not include the bonobo-activation library's directory. Another possible cause would be bad install with a missing Nautilus_Shell.server file.
    
    Running "bonobo-slay" will kill all Bonobo Activation and GConf processes, which may be needed by other applications.
    
    Sometimes killing bonobo-activation-server and gconfd fixes the problem, but we don't know why.
    
    We have also seen this error when a faulty version of bonobo-activation was installed.
vi: Hiện không thể dùng Nautilus. Chạy lệnh "bonobo-slay" từ console có thể giải quyết vấn đề. Nếu không được, bạn cần khởi động lại máy hay cài đặt lại Nautilus.
    
    Bonobo không thể định vị tập tin Nautilus_shell.server. Một nguyên nhân có thể do LD_LIBRARY_PATH không bao hàm  thư mục chứa thư viện bonobo-activation. Nguyên nhân khác có thể là do việc cài đặt sai làm thiếu tập tin Nautilus_Shell.server.
    
    Chạy "bonobo-slay" sẽ giệt mọi Bonobo Activation và GConf processes, những cái cần cho các ứng dụng khác.
    
    Đôi khi, giệt bonobo-activation-server và gconfd giúp giải quyết trục trặc, nhưng chúng tôi không biết là vì sao.
    
    Chúng tôi cũng đã gặp lỗi này khi cài đặt một phiên bản không đúng của bonobo-activation.

en: Nautilus cannot display "%s".
vi: Nautilus không thể hiển thị được "%s".

en: Nautilus component adapter factory
vi: Factory của bộ điều hợp thành phần Nautilus

en: Nautilus factory
vi: Factory của Nautilus factor

en: Nautilus file manager component that shows a scrollable list
vi: Thành phần quản lý tập tin Nautilus hiển thị một danh sách cuốn được

en: Nautilus file manager component that shows a scrollable list for search results
vi: Thành phần quản lý tập tin Nautilus hiển thị một danh sách cuốn được cho các kết quả của tim kiếm

en: Nautilus file manager component that shows a two-dimensional icon space
vi: Thành phần quản lý tập tin Nautilus hiển thị một không gian biểu tượng 2 chiều

en: Nautilus file manager component that shows icons on the desktop
vi: Thành phần quản lý tập tin Nautilus hiển thị các biểu tượng trên nền desktop

en: Nautilus file manager desktop icon view
vi: Cảnh xem của quản lý tập tin Nautilus cho biểu tượng desktop

en: Nautilus file manager icon view
vi: Cảnh xem biểu tượng của quản lý tập tin Nautilus

en: Nautilus file manager list view
vi: Cảnh xem danh sách của quản lý tập tin Nautilus

en: Nautilus file manager search results list view
vi: Xem danh sách kết quả tìm kiếm của quản lý tập tin Nautilus

en: Nautilus handles drawing the desktop
vi: Nautilus xử lý việc hiển thị màn hình nền

en: Nautilus is a graphical shell for GNOME that makes it easy to manage your files and the rest of your system.
vi: Nautilus là một vỏ đồ họa cho GNOME và vỏ này giúp nó quản lý dễ dàng các tập tin và phần còn lại của hệ thống của bạn.

en: Nautilus shell
vi: Vỏ Nautilus

en: Nautilus shell operations that can be done from subsequent command-line invocations
vi: Các hoạt động vỏ của Nautilus mà chúng có thể gọi từ dòng lệnh

en: Network Neighbourhood
vi: Hàng xóm Mạng

en: Network Servers
vi: Máy chủ mạng

en: Never
vi: Không bao giờ

en: New
vi: Mới

en: News and Media
vi: Tin tức và truyền thanh

en: No Action Associated
vi: Không liên quan với hành động nào

en: No Application Associated
vi: Không có ứng được kết hợp

en: No Viewers Available
vi: Không có quan sát nào dùng được

en: No bookmarks defined
vi: Không có Đánh dấu nào được định nghĩa

en: No description found for mime type "%s" (file is "%s"), please tell the gnome-vfs mailing list.
vi: Không tìm thấy mô tả cho "%s" dạng mime (tập tin là "%s"), xin hãy thông báo cho gnome-vfs mailing list.

en: No viewers are available for "%s".
vi: Không có bộ quan sát nào dùng được cho "%s".

en: Normal Si_ze
vi: Kích thước bình thường

en: Not an Image
vi: Không phải là một ảnh

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Notes side pane
vi: Panel vạch lề của ghi chú

en: Notes side pane for Nautilus
vi: Ô bên lề ghi chú cho Nautilus

en: Number view:
vi: Xem theo số:

en: Numbers
vi: Số

en: Oct 00 0000 at 00:00 PM
vi: 00 T10 0000 vào 00:00

en: Oct 00 0000, 00:00 PM
vi: 00 T10 0000, 00:00

en: Oh No
vi: Ồ không

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
vi: Chỉ tạo cửa sổ cho URIs đặc biệt rõ ràng.

en: Opacity of the highlight for selected icons
vi: Độ đục của nổi bật cho các biểu tượng được chọn

en: Opacity of the selection box
vi: Độ đục của hộp chọn

en: Open T_erminal
vi: Mở _Terminal

en: Open Wit_h
vi: Mở với

en: Open a new GNOME terminal window
vi: Mở một của sổ thiết bị đầu cuối GNOME mới

en: Open the selected item in this window
vi: Mở một mục đã chọn trong cửa sổ này

en: Open with %s
vi: Mở với %s

en: Open with Other Application
vi: Mở với ứng dụng khác

en: Open with Other Viewer
vi: Mở với trình quan sát khác

en: Open with...
vi: Mở với...

en: Opening %s
vi: Đang mở %s

en: Orange
vi: Cam

en: Other _Application...
vi: Ứng dụng khác...

en: Others:
vi: Người khác:

en: Owner:
vi: Chủ:

en: Package
vi: Gói

en: Pale Blue
vi: Xanh da trời xám

en: Paste the text stored on the clipboard
vi: Dán văn bản đẫ được giữ trên bảng trích giữ

en: Patterns:
vi: Mẫu:

en: Perform a quick set of self-check tests.
vi: Thi hành một tập hợp nhanh của tự kiển tra.

en: Permissions
vi: Quyền

en: Personal
vi: Cá nhân

en: Pictures
vi: Hoạt hình

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
vi: Giá trị có thể là "single" để kích hoạt tập tin chỉ bằng một cái nhấp chuột,  hoặc "double" để kích hoạt khi nhấp đúp.

en: Prefere_nces
vi: Chỉnh lý

en: Prepare the selected files to be copied with a Paste Files command
vi: Chuẩn bị các tập tin được chọn để sao với lệnh "Ghép tập tin"

en: Prepare the selected files to be moved with a Paste Files command
vi: Chuẩn bị các tập tin được chọn để chuyển với lệnh "Ghép tập tin"

en: Preparing To Copy...
vi: Chuẩn bị sao chép..

en: Preparing To Move...
vi: Chuẩn bị di chuyển...

en: Preparing to Create Links...
vi: Chuẩn bị tạo liên kết..

en: Preparing to Delete files...
vi: Chuẩn bị xóa tập tin...

en: Preparing to Empty the Trash...
vi: Chuẩn bị đổ rác...

en: Preparing to Move to Trash...
vi: Chuẩn bị di chuyển tới Sọt Rác...

en: Preview
vi: Xem trước

en: Preview _sound files:
vi: Nghe thử tập tin _âm thanh:

en: Print
vi: In

en: Produces metafile objects for accessing Nautilus metadata
vi: Sản xuất các đối tượng metafile để truy cập Nautilus metadata

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Prot_ect
vi: Bảo vệ

en: Protect the selected volume
vi: Bảo vệ khối đã được chọn

en: Put labels beside icons
vi: Đặt chữ cạnh hình

en: Quit Nautilus.
vi: Thoát khỏi Nautilus.

en: Re_versed Order
vi: Đổi ngược trật tự lại

en: Redo Edit
vi: Làm lại biên tập

en: Redo the edit
vi: Làm lại biên tập

en: Reload
vi: Tải lại

en: Remove
vi: Loại bỏ

en: Remove the selected text without putting it on the clipboard
vi: Xóa văn bản đã được chọn không và không đặt nó trên bảng trích giữ

en: Rename
vi: Đổi tên

en: Rename Emblem
vi: Đổi tên hình tượng

en: Rename selected item
vi: Đổi tên mục đã chọn

en: Renaming "%s" to "%s".
vi: Đổi tên "%s" thành "%s".

en: Renaming Error
vi: Lỗi khi đổi tên

en: Report Profiling
vi: Báo cáo Profiling

en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
vi: Xắp xếp lại các biểu tượng để chúng vừa hơn vào cửa sổ và tránhsự chồng chéo lên nhau

en: Reset Profiling
vi: Đặt lại Profiling

en: Reset View to _Defaults
vi: Đặt lại Xem cho Dạng mặc định

en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
vi: Đặt lại xắp xếp theo thứ tự và lớp thu phóng về chỉnh lý trước cho cảnh xem này

en: Restart Nautilus.
vi: Khởi động lại Nautilus

en: Restore Icon's Original Si_ze
vi: Đưa về kích thước nguyên dạng của biểu tượng

en: Restore Icons' Original Si_zes
vi: Đưa biểu tượng về kích thước nguyên dạng

en: Restore each selected icon to its original size
vi: Đưa biểu tượng đã chọn về kích thước nguyên dạng

en: Reverse sort order in new windows
vi: Đảo lại thứ tự sắp xếp trong cửa sổ mới

en: Ruby
vi: Rubin

en: Run "%s" on any selected items
vi: Thực hiện "%s" trên tất cả các mục đã chọn

en: Run in _Terminal
vi: Thực hiện trên thiết bị đầu cuối mới

en: Run or Display?
vi: Thực thi hoặc hiển thị?

en: Run or manage scripts from ~/Nautilus/scripts
vi: Thực hiện hoặc quản lý các script từ ~/Nautilus/scripts

en: Save
vi: Nhớ

en: Sea Foam
vi: Bọt sóng biển

en: Search List
vi: Tìm danh sách

en: Search for files by file name and file properties
vi: Tìm các tập tin theo tên và tính chất của nó

en: Search for files by file name only
vi: Tìm các tập tin theo tên

en: Search this computer for files
vi: Tìm các tập tin trong máy

en: Searching Unavailable
vi: Tìm kiếm không sử dụng được

en: Select _All
vi: Chọn tất cả

en: Select _All Files
vi: Chọn tất cả các tập tin

en: Select a Category:
vi: Chọn hạng mục:

en: Select a color to add
vi: Chọn một màu để thêm vào:

en: Select all items in this window
vi: Chọn tất cả các mục trong cửa sổ này

en: Select all the text in a text field
vi: Chọn tất cả các văn bản trong một vùng văn bản

en: Select an icon
vi: Chọn biểu tượng

en: Select an image file for the new emblem:
vi: Chọn tập tin ảnh cho hình tượng mới:

en: Select an image file to add as a pattern
vi: Hãy chọn một tập tin để thêm mẫu

en: Selection Box Alpha
vi: Alpha hộp chọn

en: Selection Box Color
vi: Màu hộp chọn

en: Server Settings
vi: Đang tạo trạm dịch vụ

en: Set _user ID
vi: Tạo nhận diện ID cho người sử dụng

en: Set as _Background
vi: Đặt như nền sau

en: Set as background for _all folders
vi: Đặt làm nền cho _mọi thư mục

en: Set as background for _this folder
vi: Đặt làm nền cho thư mục _này

en: Set gro_up ID
vi: Tạo nhận diện ID nhóm

en: Set the zoom level of the current view
vi: Tạo chế độ thu phóng của cảnh xem hiện thời

en: Shale
vi: Đá phiến

en: Show %s
vi: Hiển thị %s

en: Show _only folders
vi: Ch_ỉ hiển thị thư mục

en: Show _thumbnails:
vi: Hiển thị _thumbnails:

en: Show a window that lets you set your desktop background's pattern or color
vi: Trình diễn một của sổ cho phép bạn tạo mẫu hay mầu của nền desktop

en: Show hidden and _backup files
vi: Hiển thị tập tin sao lưu và tập tin ẩn

en: Show location bar in new windows
vi: Hiện thanh vị trí trong cửa sổ mới

en: Show media properties for the selected volume
vi: Trình các tính chất media của mỗi mục được chọn

en: Show side pane in new windows
vi: Hiện thanh bên trong của sổ mới

en: Show status bar in new windows
vi: Hiện thanh trạng thái trong cửa sổ mới

en: Show te_xt in icons:
vi: Hiển thị v_ăn bản theo biểu tượng:

en: Show the contents at the normal size
vi: Xem nội dung trong kích thước bình thường

en: Show the contents in less detail
vi: Xem nội dung với ít chi tiết hơn

en: Show the contents in more detail
vi: Xem nội dung chi tiết hơn

en: Show the folder containing the scripts that appear in this menu
vi: Trình diễn thư mục mà chứa các script xuất hiện trong thực đơn này

en: Show toolbar in new windows
vi: Hiện thanh công cụ trong cửa sổ mới

en: Side Pane
vi: Ô vạch lề

en: Side pane view
vi: Xem ô bên

en: Silver
vi: Bạc

en: Size
vi: Kích thước

en: Size:
vi: Kích thước:

en: Sky
vi: Bầu trời

en: Software
vi: Phần mềm

en: Sorry, but "%s" is not a valid file name.
vi: Xin lỗi, nhưng '%s' không phải là một tập tin hợp lệ.

en: Sorry, but emblem %s couldn't be deleted.
vi: Xin lỗi, không thể xóa hình tượng %s.

en: Sorry, but emblem keywords can only contain letters, spaces and numbers.
vi: Xin lỗi, từ khóa cho hình tượng chỉ có thể bao gồm các chữ cái, khoảng trắng và con số.

en: Sorry, but pattern %s couldn't be deleted.
vi: Xin lỗi, nhưng mẫu %s không xóa được.

en: Sorry, but the pattern %s couldn't be installed.
vi: Xin lỗi, nhưng không thể cài đặt mẫu %s.

en: Sorry, but you can't replace the reset image.
vi: Xin lỗi, nhưng bạn không thể thay thế ảnh gốc.

en: Sorry, but you did not supply a valid file name.
vi: Xin lỗi, nhưng bạn đã không cung cấp một tập tin hợp lệ.

en: Sorry, but you must specify a non-blank keyword for the new emblem.
vi: Xin lỗi, bạn phải dùng từ khóa không có dấu cách cho hình tượng mới.

en: Sorry, but you must specify a non-blank name for the new color.
vi: Xin lỗi, nhưng bạn phải dùng tên không có khoảng trắng cho màu mới.

en: Sorry, couldn't change the group of "%s".
vi: Xin lỗi, không thể thay đổi nhóm của "%s".

en: Sorry, couldn't change the owner of "%s".
vi: Xin lỗi, không thể thay đổi chủ sỏ hữu của "%s".

en: Sorry, couldn't change the permissions of "%s".
vi: Xin lỗi, không thể thay đổi quyền truy nhập của "%s"

en: Sorry, couldn't display all the contents of "%s".
vi: Xin lỗi, không thể hiển thị toàn bộ nội dung của "%s".

en: Sorry, couldn't rename "%s" to "%s".
vi: Xin lỗi, không thể đổi tên "%s" thành "%s" được.

en: Sorry, unable to save custom emblem name.
vi: Xin lỗi, không thể lưu tên hình tượng tùy chọn.

en: Sorry, unable to save custom emblem.
vi: Xin lỗi, không thể lưu hình tượng tùy chọn.

en: Sort _folders before files
vi: Xếp thư mục trước tập tin

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Special
vi: Đặc biệt

en: Special flags:
vi: Cờ đặc biệt:

en: St_atusbar
vi: Thanh trạng thái

en: Start Here
vi: Khởi động tại đây

en: Start Profiling
vi: Khởi động Profiling

en: Status
vi: Trạng thái

en: Stop
vi: Ngừng

en: Stop Profiling
vi: Dừng Profiling

en: Stop loading this location
vi: Dừng tải ở vị trí này

en: Str_etch Icon
vi: Căng biểu tượng

en: Switch
vi: Bật

en: Switch to Manual Layout?
vi: Có bật xắp xếp tay không?

en: System Settings
vi: Các thiết đặt hệ thống

en: Text
vi: Văn bản

en: Text Viewer
vi: Bộ quan sát văn bản

en: Text view
vi: Xem văn bản

en: Text view factory
vi: Factory của hiển thị văn bản

en: Text view:
vi: Xem văn bản

en: The %s view encountered an error while starting up.
vi: Cảnh xem %s gặp một lỗi trong khi khởi động.

en: The NautilusApplication associated with this window.
vi: Bộ ứng dụng Nautilus có liên hệ với của sổ này.

en: The action associated with "%s" is invalid.
vi: Hành động liên quan với "%s" là không hợp lệ.

en: The application ID of the window.
vi: Bộ nhận diện ứng dụng của của sổ

en: The application associated with "%s" is invalid.
vi: Ứng dụng liên quan với "%s" là không hợp lệ.

en: The default width of the side pane in new windows.
vi: Độ rộng mặc định của thanh bên trong của sổ mới.

en: The dragged file does not appear to be a valid image.
vi: Tập tin được kéo không phải là ảnh hợp lệ.

en: The dragged text was not a valid file location.
vi: Văn bản được kéo không phải vị trí tập tin hợp lệ.

en: The file '%s' does not appear to be a valid image.
vi: Tập tin '%s' không phải là ảnh hợp lệ.

en: The font description used for the icons on the desktop.
vi: Mô tả phông chữ dùng cho các biểu tượng trên màn hình nền.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
vi: Tên "%s" đã được dùng trong thư mục này. Xin hãy dùng một tên khác.

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
vi: Tên "%s" là không hợp lệ vì nó có chứa ký tự "/". Xin hãy dùng một tên khác

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
vi: Tên "%s" là không hợp lệ. Xin hãy dùng một tên khác

en: The permissions of "%s" could not be determined.
vi: Không thể xác định quyền truy cập của "%s".

en: The permissions of the selected file could not be determined.
vi: Không thể xác định quyền truy cập của các tập tin được chọn.

en: The selection rectangle
vi: Lựa chọn chữ nhật

en: The side pane view to show in newly opened windows.
vi: Khung xem ô bên để hiển thị trong cửa sổ mới mở.

en: The viewer associated with "%s" is invalid.
vi: Trình xem liên quan với "%s" là không hợp lệ.

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
vi: Không có "%s" ở trong thư mục này. Có thể nó vừa bị chuyển hoặc xóa đi không?

en: There is no action associated with "%s".
vi: Không có hành động nào liên quan với "%s".

en: There is no application associated with "%s".
vi: Không có ứng dụng nào được kết hợp với "%s".

en: There is nothing on the clipboard to paste.
vi: Không có gì trong bảng trích giữ để ghép được.

en: There was an error displaying help: 
    %s
vi: Đã có một lỗi khi hiển thị trợ giúp: 
    %s

en: There was an error displaying help: %s
vi: Đã có một lỗi khi hiển thị trợ giúp: %s

en: This is the default theme for Nautilus.
vi: Đây là chủ đề mặc định cho Nautilus.

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
vi: Có thể đặt tên nếu bạn muốn tự chọn tên cho biểu tượng liên kết đến thư mục home trên màn hình nền.

en: This name can be set if you want a custom name for the trash icon on the desktop.
vi: Có thể đặt tên nếu bạn muốn tự chọn tên cho biểu tượng Sọt rác trên màn hình nền.

en: This theme uses photo-realistic folders.
vi: Chủ đề này sử dụng các thư mục ảnh thật.

en: To:
vi: Đến:

en: Toggle using a tighter layout scheme
vi: Đảo chiều công tắc dùng một xếp đặt chặt hơn

en: Too Many Files
vi: Quá nhiều tập tin

en: Trash
vi: Sọt rác

en: Trash icon visible on desktop
vi: Thấy biểu tượng Sọt Rác trên màn hình nền

en: Tree
vi: Cây

en: Try to fit in window
vi: Thử để vừa cửa sổ này

en: Type
vi: Dạng

en: Type of click used to launch/open files
vi: Kiểu nhấn chuột được dùng để chạy/mở tập tin

en: Type:
vi: Dạng:

en: URI currently displayed
vi: Hiển thị URI hiện thời

en: Undo Edit
vi: Hồi phục biên tập

en: Undo the edit
vi: Hồi phục biên tập

en: Undo the last text change
vi: Hồi phục lại sự sửa đổi văn bản lần cuối

en: Unknown GnomeVFSXferProgressStatus %d
vi: GnomeVFSXferProgressStatus %d không được biết

en: Unmount Error
vi: Lỗi bỏ Gắn kết

en: Unmount the selected volume
vi: Bỏ gắn kết khối được chọn

en: Up
vi: Lên

en: Urgent
vi: Khẩn

en: Use "%s" to open the selected item
vi: Dùng "%s" để mở mục đã chọn

en: Use _Default Background
vi: Dùng nền sau dạng mặc định

en: Use as default for "%s" items
vi: Dùng dạng mặc định cho các mục "%s"

en: Use as default for "%s" only
vi: Dùng như dạng mặc định chỉ cho các mục "%s"

en: Use manual layout in new windows
vi: Dùng bố trí thủ công với cửa sổ mới

en: Use the default background for this location
vi: Dùng phông nền sau mặc dịnh cho định vị này

en: Use the default desktop background
vi: Dùng nền sau desktop dạng mặc định

en: Uses manila folders and gray-green backgrounds.
vi: Dùng các thư mục mầu gạng và nền sau mầu xanh lá cây xám.

en: View Failed
vi: Cảnh xem bị sai

en: View _new folders using:
vi: Xem thư mục m_ới bằng:

en: View as %s
vi: Xem theo %s

en: View as Icons
vi: Xem theo biểu tượng

en: View as List
vi: Xem theo danh sách

en: View as Text
vi: Xem theo văn bản

en: View as _Icons
vi: Xem theo Biểu t_ượng

en: View as _List
vi: Xem theo Danh s_ách

en: View as...
vi: Xem theo...

en: View in Multiple Windows?
vi: Có xem trên da cửa sổ không?

en: View of the current file or folder
vi: Cảnh xem của tập tin hin hay thư mục hiện thời

en: View or modify the properties of each selected item
vi: Xem hoặc sửa đổi các tính chất của mỗi mục được chọn

en: View your home folder in the Nautilus file manager
vi: Xem thư mục Home của bạn trong trình quản lý tập tin Nautilus

en: View your network servers in the Nautilus file manager
vi: Xem máy chủ mạng trong trình quản lý tập tin của Nautilus

en: Views
vi: Xem

en: Violet
vi: Tím

en: Volume:
vi: Âm lượng:

en: Web
vi: Trang Web

en: Web Services
vi: Web Service

en: Wednesday, September 00 0000 at 00:00:00 PM
vi: Thứ tư, 00 tháng chín 0000 vào 00:00:00

en: What to do with executable text files when activated
vi: Làm gì với tập tin văn bản thực thi được khi kích hoạt

en: What to do with executable text files when they are activated (single or double clicked). Possible values are "launch" to launch them as programs, "ask" to ask what to do via a dialog, and "display" to display them as text files.
vi: Làm gì với các tập tin văn bản có thể thực thi khi nó được kích hoạt (nhấp đơn hoặc nhấp đúp) Giá trị có thể là "launch" để kích hoạt chúng như chương trình, hoặc "ask" để yêu cầu hiện hộp thoại, và "display" để hiện thị nội dung tập tin.

en: When a folder is visited this viewer is used unless you have selected another view for that particular folder. Possible values are "list_view" and "icon_view".
vi: Khi xem một thư mục, khung xem này sẽ được dùng, trừ khi bạn cho khung xem khác cho thư mục đặc biệt. Giá trị có thể là "list_view" (Khung xem Danh sách) và "icon_view" (Khung xem Biểu tượng).

en: When to show preview text in icons
vi: Khi để hiển thị văn bản xem trước trong biểu tượng

en: When to show thumbnails of image files
vi: Khi để hiển thị thumbnail của các tập tin ảnh

en: Whether a custom default side pane background has been set.
vi: Có đặt nền tự chọn mặc định cho khung bên không.

en: Whether to ask for confirmation when moving files to trash
vi: Có hỏi để xác nhận khi bỏ tập tin vào sọt rác hay không

en: Whether to enable immediate deletion
vi: Có cho phép xóa ngay hay không

en: Whether to preview sounds when mousing over an icon
vi: Có nghe thử âm thanh khi hơ chuột lên biểu tượng hay không

en: Whether to show backup files
vi: Có hiển thị tập tin sao lưu hay không

en: Whether to show hidden files
vi: Có hiện các tập tin ẩn hay không

en: White
vi: Trắng

en: Width of the side pane
vi: Độ rộng của thanh bên

en: You are not the owner, so you can't change these permissions.
vi: Bạn không phải là chủ nên bạn không thể thay đổi các quyền truy cập.

en: You can configure which programs are offered for which file types in the File Types and Programs dialog.
vi: Bạn có thể tạo cấu hình trong đối thoại "Các chương trình và dạng tập tin", chương trình nào sẽ dành cho các dạng tập tin nào.

en: You cannot copy a file over itself.
vi: Bạn không thể sao vào chính nó

en: You cannot copy a folder into itself.
vi: Bạn không thể chép một thư mục vào trong chính nó

en: You cannot copy this trash folder.
vi: Bạn không thể sao thư mục sọt rác này.

en: You cannot move a folder into itself.
vi: Bạn không thể chuyển một thư mục vào chính nó.

en: You cannot move this trash folder.
vi: Bạn không thể chuyển vào thư mục sọt rác này.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
vi: Bạn không có đủ quyền cần thiết để thay đổi nhóm của "%s".

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
vi: Bạn không có đủ quyền cần thiết để đổi tên của "%s".

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
vi: Bạn không có đủ quyển cần thiết để xem nội dung của "%s".

en: ZDNet Linux Hardware Database
vi: Cơ sở dữ liệu phần cứng Linux (ZDNet)

en: ZDNet Linux Resource Center
vi: Trung tâm tài nguyên Linux ZDNet

en: Zoom
vi: Thu phóng

en: Zoom In
vi: Thu nhỏ

en: Zoom Out
vi: Phóng to

en: Zoom _In
vi: Thu nhỏ

en: Zoom _Out
vi: Phóng to

en: Zoom to Fit
vi: Phóng thu cho vừa

en: _About
vi: Về

en: _Add Bookmark
vi: T_hêm Đánh Dấu

en: _Add a New Color...
vi: Thêm một mầu mới...

en: _Add a New Emblem...
vi: Thê_m hình tượng mới...

en: _Add a New Pattern...
vi: Thêm một mẫu mới:

en: _Add new...
vi: Thêm mới...

en: _Always
vi: Luôn luôn

en: _Arrange items:
vi: Chỉnh đốn các mục:

en: _Ask each time
vi: Mỗi lần đều hỏi

en: _Back
vi: Quay lại

en: _Bookmarks
vi: Đánh _Dấu

en: _CD Creator
vi: Trình tạo _CD

en: _Clear History
vi: Xóa Biên sử

en: _Contents
vi: Nội dung

en: _Copy File
vi: Sao tập tin

en: _Copy Files
vi: _Sao chép Tập tin

en: _Copy Text
vi: Sao văn bản

en: _Copy here
vi: Sao vào đây

en: _Default zoom level:
vi: Cỡ phóng mặc định

en: _Delete
vi: Xóa

en: _Delete from Trash
vi: Xóa khỏi sọt rác

en: _Display
vi: Hiển thị

en: _Double click to activate items
vi: Nhấn _kép để kích hoạt các mục

en: _Edit
vi: _Biên tập

en: _Edit Bookmarks
vi: _Biên soạn các Đánh Dấu

en: _Emblems
vi: _Hình tượng

en: _Empty
vi: Rỗng

en: _Empty Trash
vi: Đổ sọt rác

en: _File
vi: _Tệp

en: _File group:
vi: Nhóm tập tin:

en: _Format
vi: Định dạng

en: _Forward
vi: Tiến lên

en: _Go
vi: Đi đế_n

en: _Go There
vi: Đi đến đó

en: _Help
vi: Trợ giúp

en: _Image:
vi: Ảnh:

en: _Keep Aligned
vi: _Giữ ngay hàng

en: _Keyword:
vi: Từ khóa:

en: _Link here
vi: Nối liên kết vào đây

en: _Local File Only
vi: Chỉ cho tập cục bộ

en: _Location...
vi: Địa điểm...

en: _Manually
vi: Sắp xếp bằng tay

en: _Modify...
vi: Sửa đổi...

en: _Move here
vi: Chuyển vào đây

en: _Name:
vi: Tên:

en: _Names:
vi: _Tên:

en: _Never
vi: Không bao giờ

en: _Only for files smaller than:
vi: Ch_ỉ cho tập tin nhỏ hơn:

en: _Open
vi: Mở

en: _Open Scripts Folder
vi: Mở thư mục các script

en: _Paste Files
vi: Ghép các tập tin

en: _Paste Files Into Folder
vi: _Dán tập tin vào thư mục

en: _Paste Text
vi: Ghép văn bản

en: _Patterns
vi: Mẫu

en: _Profiler
vi: Người sử dụng

en: _Properties
vi: Các tính chất

en: _Read
vi: Đọc

en: _Reload
vi: Tải lại

en: _Remove Custom Icon
vi: Xóa biểu tượng riêng

en: _Remove a Color...
vi: Loại bỏ một mầu...

en: _Remove a Pattern...
vi: Loại bỏ một mẫu...

en: _Remove an Emblem...
vi: _Gỡ bỏ hình tượng...

en: _Remove...
vi: Loại bỏ...

en: _Rename...
vi: Đổ_i tên...

en: _Report Profiling
vi: Báo cáo Profiling

en: _Reset Profiling
vi: Tạo lại Profiling

en: _Run
vi: Thực thi

en: _Run executable text files when they are clicked
vi: _Chạy các tập tin text thực thi được khi chúng được nhấn

en: _Scripts
vi: Các script

en: _Select Custom Icon...
vi: Chọn biểu tượng riêng...

en: _Side Pane
vi: Ô vạch lề

en: _Single click to activate items
vi: Nhấn _đơn để kích hoạt các mục

en: _Start Profiling
vi: Khởi động Profiling

en: _Sticky
vi: Sticky

en: _Stop
vi: Ngừng

en: _Stop Profiling
vi: Dừing Profiling

en: _Text beside icons
vi: _Chữ cạnh hình

en: _Trash
vi: Sọt rác

en: _Undo
vi: Làm lại

en: _Unmount Volume
vi: _Bỏ Gắn Kết Khối Tin

en: _Up
vi: Lên

en: _Use compact layout
vi: D_ùng cách trình bày gọn

en: _View
vi: _Xem

en: _View as...
vi: Xem theo...

en: _View executable text files when they are clicked
vi: _Xem các tập tin text thực thi được khi chúng được nhấn

en: _Write
vi: Viết

en: _Write contents to CD
vi: _Ghi nội dung vào CD

en: a title
vi: một tựa đề

en: additional text
vi: văn bản thêm

en: animation to indicate on-going activity
vi: hoạt hình chỉ các hành động chuyển động

en: another link to %s
vi: Liên kết khác tới %s

en: bonobo_ui_init() failed.
vi: bonobo_ui_init() lỗi.

en: by Modification _Date
vi: theo sự sửa đổi ngày

en: by _Emblems
vi: theo _hình tượng

en: by _Name
vi: theo tên

en: by _Size
vi: theo kích thước

en: by _Type
vi: theo dạng

en: date accessed
vi: ngày truy cập

en: date modified
vi: thay đổi ngày

en: default for "%s"
vi: tạo mặc định cho "%s"

en: default for this file
vi: tạo mặc định cho tập tin này

en: editable text
vi: văn bản thay đổi được

en: group
vi: nhóm

en: highlighted as keyboard focus
vi: đánh dấu theo tiêu điểm bàn phím

en: highlighted for drop
vi: đánh dấu cho thả rơi

en: highlighted for selection
vi: Điểm sáng để chọn

en: in menu for "%s"
vi: có trong thực đơn cho "%s"

en: in menu for this file
vi: có trong thực đơn cho tập tin này

en: link
vi: liên kết

en: link (broken)
vi: liên kết (vỡ)

en: link to %s
vi: Liên kết tới %s

en: loading...
vi: Đang nạp...

en: nautilus: --check cannot be used with URIs.
vi: nautilus: --check không thể dùng được với URIs.

en: nautilus: --check cannot be used with other options.
vi: nautilus: không thể dùng được -- check với các lựa chọn khác.

en: nautilus: --geometry cannot be used with more than one URI.
vi: nautilus: không thể dùng --geometry với nhiều hơn một URI.

en: nautilus: --quit cannot be used with URIs.
vi: nautilus:  không thể dùng --quit được với URIs.

en: nautilus: --restart cannot be used with URIs.
vi: nautilus: không thể dùng --restart với URIs.

en: nd copy)
vi:  bản sao

en: none
vi: không

en: not in menu
vi: không có trong thực đơn

en: nothing
vi: không có gì

en: octal permissions
vi: quyền bát phân

en: on the desktop
vi: ở trên desktop

en: owner
vi: chủ

en: permissions
vi: quyền

en: pointing at "%s"
vi: Chỉ vào "%s"

en: program
vi: chương trình

en: provides visual status
vi: cung cấp trạng thái trực quan

en: reset
vi: Đặt lại

en: size
vi: kích thước

en: some more text
vi: Thêm vài văn bản

en: st copy)
vi:  bản sao)

en: th copy)
vi:  bản sao)

en: the browse history
vi: biên sử duyệt qua

en: the current selection
vi: lựa chọn hiện thời

en: the editable label
vi: Nhãn biên soạn được

en: throbber
vi: nhịp họat hình

en: throbber factory
vi: factory của nhịp hoạt hình

en: throbber object factory
vi: factory của đối tưọng nhịp hoạt hình

en: today
vi: hôm nay

en: today at %-I:%M %p
vi: hôm nay vào lúc %-H:%M

en: today at %-I:%M:%S %p
vi: hôm nay vào lúc %-H:%M:%S

en: today at 00:00 PM
vi: hôm nay vào 00:00

en: today at 00:00:00 PM
vi: hôm nay vào 00:00:00

en: today, %-I:%M %p
vi: hôm nay, %-H:%M

en: today, 00:00 PM
vi: hôm nay, 00:00

en: type
vi: dạng

en: unknown
vi: không rõ

en: unknown MIME type
vi: dạng MIME không rõ

en: unknown type
vi: dạng không rõ

en: unreadable
vi: không đọc được

en: untitled folder
vi: thư mục không tên

en: whether we are highlighted for a D&D drop
vi: có phải chúng ta đã dánh dấu cho một thả D&D

en: whether we are highlighted for a selection
vi: có phải chúng ta đã đánh dấu một lựa chọn

en: whether we are highlighted to render keyboard focus
vi: có phải chúng ta đã dánh dấu để trình tiêu điểm bàn phím

en: yesterday
vi: hôm qua

en: yesterday at %-I:%M %p
vi: hôm qua vào lúc %-H:%M

en: yesterday at %-I:%M:%S %p
vi: hôm qua vào lúc %-H:%M:%S

en: yesterday at 00:00 PM
vi: hôm qua vào 00:00

en: yesterday at 00:00:00 PM
vi: hôm qua vào 00:00:00

en: yesterday, %-I:%M %p
vi: hôm qua, %-H:%M

en: yesterday, 00:00 PM
vi: hôm qua, 00:00
